Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni Redio Vaticani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Redio Vaticani inapenda kukutakia heri na baraka katika maadhimisho ya sherehe ya Pasaka ya Bwana. Ni katika muktadha wa furaha ya wanawake waliokutana na Kristo mfufuka, Baba Mtakatifu Fransisko, katika tafakari yake wakati wa sala ya Malkia wa Mbingu inayotumika katika kipindi hiki cha Pasaka, amegusia kwa namna ya pekee kabisa ile furaha ya kuwashirikisha wengine habari njema ya wokovu. Ufufuko wa Kristo Yesu kwa wafu ni tukio lililoleta mabadiliko makubwa katika historia na maisha ya watu na kwamba Wakristo kwa njia ya sakramenti ya ubatizo wanashirikishwa pia ile furaha ya Kristo mfufuka. Kardinali Protas Rugambo, Askofu Mkuu wa Jimbo Kuu la Tabora nchini Tanzania, katika maadhimisho ya sherehe ya Pasaka ya Bwana, Dominika tarehe 31 Machi 2024, amekazia kuhusu imani na ushuhuda wa fumbo la Pasaka na kwamba ufufuko wa Kristo Yesu ni ukweli wa kihistoria na hivyo kwa njia ya ubatizo Wakristo wanaingizwa katika maisha mapya, maisha ya Kristo. Changamoto na mwaliko wa kukumbatia na kuambata imani na mwanga wa ufufuko wa Kristo Yesu, ambaye ni ufunuo wa huruma na upendo wa Mungu kwa binadamu. Waamini wajiepushe na kifo cha maisha ya kiroho, yani dhambi. Kwa niaba ya Anjela Rezaula, mimi ni Padre Richard Mjigwa nikutakia heri na baraka tele katika kipindi hiki cha Oktava ya Pasaka. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, tarehe mosi Aprili elfu mbili na ishirini na nne, mama kanisa ameadhimisha Jumatatu ya oktava ya Pasaka. Hii pia ni siku ya malaika, kwani ni ile siku ambayo malaika alikutana na wale wanawake waliokwenda kaburini alfajiri na mapema, siku ya kwanza ya juma. Walipotazama waliona kuwa lile jiwe limekwisha kuviringishwa. Wakaingia wakamwona kijana ameketi upande wa kuume amevaa vazi jeupe, naye akawaambia: Msistaajabu, mna mtafuta Yesu Mnazareti aliyesulubiwa. Amefufuka, hayupo hapa. Patazameni mahali walipomweka. Lakini anendeni zenu, mkawaambia wanafunzi wake na Petro ya kwamba awatangulia kwenda Galilaya. Huko mtamwona kama alivyowaambia. Kwa hakika wanawake hawa walikuwa na furaha kubwa isiyokuwa na kifani kuhusu habari njema ya ufufuka wa Kristo Yesu kwa wafu, kiasi cha kuondoka upesi kutoka kaburini kwa hofu na furaha nyingi, wakaenda mbio kuwapasha wanafunzi wake habari hii. Ni furaha inayobubujika moyoni mwa mwamini baada ya kukutana na Kristo Yesu mfufuka, na hiyo inakuwa ni changamoto ya kutoka mbio kwenda kutangaza na kushuhudia kile walichoona kwa macho yao. Ni katika muktadha wa furaha ya wanawake waliokutana na Kristo mfufuka, Baba Mtakatifu Francisko katika tafakari yake wakati wa sala ya Malkia wa Mbingo inayotumika katika kipindi hiki cha Pasaka amegusia kwa namna pekee kabisa ile furaha ya kuwashirikisha wengine habari njema ya wokovu. Ufufuko wa Kristo Yesu kwa wafu ni tukio lililoleta mabadiliko makubwa katika historia na maisha ya watu, na kwamba Wakristo kwa njia ya sakramenti ya ubatizo wanashirikishwa pia ile furaha ya Kristo mfufuka. Baba Mtakatifu anasema furaha ya ufufuko wa Kristo Yesu kwa wafu ni mang'amuzi na uzoefu mzito katika maisha. Hali hii inaweza kujionyesha kwa mwanafunzi aliyefaulu vyema masomo yake, mwanamichezo aliyefanikiwa kupata tuzo katika maisha, au familia iliyopata zawadi ya mtoto mchanga. Hizi ni nyakati ambazo wakati mwingine inakuwa ni vigumu kuweza kuzisimulia kwa maneno, ingawa mara nyingi zinahamasisha watu kuzishirikisha haraka iwezekanavyo. Wanawake waliokutana na Kristo mfufuka walikuwa na furaha kubwa kupita kiasi kwa sababu ya kukutana na Kristo Yesu, habari njema ambayo imeleta mabadiliko makubwa katika historia ya maisha ya mwanadamu. Ufufuko wa wafu ni ushindi wa injili ya maisha dhidi ya utamaduni wa kifo. Ufufuko wa Yesu ni chemchemi ya matumaini na faraja. Kwa njia ya ufufuko wake, Kristo Yesu amevunjilia mbali nguvu za giza, dhambi na mauti, na sasa anaishi milele yote. Kumbe, ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa kuungana na Kristo Yesu, kila siku inakuwa ni hatua ya kuelekea maisha na uzima wa milele. Baba Mtakatifu Francisco anakaza kusema, Wakristo kwa njia ya sakaramenti ya ubatizo wanashiriki ile furaha ya mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Kwa waamini, kama ilivyokuwa kwa wale wanawake, wana uwezo wa kukutana naye mubashara na kuambia msiogope. Kristo Yesu ameshinda dhambi na woga. Huu ni mwaliko kwa waamini kukita maisha yao katika matumaini, tayari kutangaza na kushuhudia furaha ya Kristo mfufuka na kwamba furaha ya Yesu ndiyo injini ya maisha. Kristo mfufuka ni chemchemi ya furaha isiyoweza kukauka hata kidogo. Baba Mtakatifu Francisco anawaalika waamini kujibidiisha kumtafuta Kristo mfufuka katika maadhimisho ya fumbo la Ekaristi Takatifu, sakramenti ya upatanisho, ili kuonja huruma na upendo wake usiokuwa na kifani katika sara na upendo unaomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili Furaha ya Kristo mfufuka inatangazwa, inashuhudiwa na kuwashirikisha wengine, na kwa jinsi hii, furaha hii inaongezeka. Bikira Maria anayefurahi katika kipindi hiki cha Pasaka kwa sababu mwanaye mpendo amefufuka kwa wafu, awasaidie waamini kuwa ni mashuhuda wenye furaha kwa Kristo mfufuka. Alleluia, Alleluia, Alleluia. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ufufuko wa Kristo Yesu ni kilele cha ukweli wa imani ya Kikristo ambayo jamii ya kwanza ya Wakristo ili usadiki na kuuishi kama kiini cha ukweli, waliiendeleza kama msingi, kwa njia ya mapokeo waliithibitisha kwa njia ya maandiko ya Agano Jipya, wakaihubiri kama sehemu muhimu sana ya fumbo la Pasaka, yaani mateso na kifo cha Kristo msalabani Kristo amefufuka kwa wafu. Kwa kifo chake alishinda dhambi na mauti na amewakirimia wafu uzima wa milele. Kardinali Protase Rugambwa, askofu mkuu wa jimbo kuu la Tabora nchini Tanzania, katika maadhimisho ya sherehe ya Pasaka ya Bwana, Dominika tarehe 31 Machi 2024, amekazia kuhusu imani na ushuhuda wa fumbo la Pasaka, na kwamba ufufuko wa Kristo Yesu ni ukweli wa kihistoria, na hivyo kwa njia ya ubatizo wa Kristo wanaingizwa katika maisha mapya, maisha ya Kristo mfufuka. Changamoto na mwaliko wa kukumbatia na kuambata imani na mwanga wa ufufuka wa Kristo Yesu ambaye ni ufunuo wa huruma na upendo wa Mungu kwa binadamu. Waamini wajiepushe na kifo cha maisha ya kiroho, yani dhambi. Zawadi kubwa kutoka kwa Kristo mfufuka ni msamaha na maondoleo ya dhambi. Wakristo wana wajibu wa kuwashirikisha wana wa jirani zao habari njema ya ufufuka wa Kristo Yesu kwa wafu. Kardinali Protase Rugambwa katika mahubiri yake kwenye mkesha wa Pasaka ya Bwana kwa watu wa Mungu jimbo kuu la Tabora, amekazia kuhusu imani katika ufufuko, umuhimu wa kukuza imani katika ufufuko wa Kristo Yesu, sanjari na kuzingatia umuhimu wa kutangaza, kushuhudia na kuwashirikisha watu wengine habari njema ya wokovu. Kardinali Protase Rugambwa na anasimulia ushuhuda wa ufufuko wa Kristu Yesu kama ulivyoandikwa na mwinjili Yohane anayesema, alipofika kaborini aliviona vitambaa vya sanda vimelala, na Simoni Petro pia alipoingia kaborini alivitazama vitambaa vya sanda vilivyolala, na hata ile leso iliyokuwa kichwani pake ambayo ilikuwa imezongwa zongwa na kuwa sehemu nyingine. Bila shaka, mwinjili Yohane anataka kusema kwamba kama Kristo Yesu angekuwa amechukuliwa, basi hivyo vilivyoonekana hapo visingekuwepo. Inaonekana ni kama Yesu alinyanyuka kutoka katika ndoto na akatoka kaburini na huu ndio ukweli unaoshuhudiwa na kutangazwa na Mama Kanisa. Ufufuko wa Kristo Yesu ni ukweli wa kihistoria, na waamini kwa njia ya ubatizo wanaingizwa katika historia ya maisha ya Kristo, maisha mapya. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, huu ni mwaliko wa kumwomba Kristo Yesu aweze kuakirimia maisha mapya ili kuondokana na maisha ya kufa na hivyo kukumbatia na kuambata maisha ya uzima, tayari kutembea katika mwanga wa imani na mwanga wa Kristo Yesu Mfufuka, aliyeikomboa dunia kwa mateso, kifo na ufufuko wake. Huu ni mwaliko kwa waamini kuwa ni mashuhuda na watangazaji wa habari njema ya wokovu. Waamini wakimwacha naye hatimaye kumweka Mwenyezi Mungu kando ya maisha yao kwa njia ya dhambi, watateseka na kuhuzunika. Waamini wasisahau kwamba Mwenyezi Mungu hachoke kusamehe ikiwa kama waamini watamwendea kwa moyo wa toba na uongofu wa ndani. Kwa kawaida, mwanadamu anachoka kuomba msamaha kutoka Mungu. Zawadi kubwa na ya pekee kutoka kwa Kristo Yesu mfufuka ni msamaha, changamoto na mwaliko kwa waamini kuchunguza mahusiano na mafungamano katika familia na katika midani mbalimbali za maisha. Waamini wajitahidi kumwomba Mungu neema ya kusamehe, na hapo ndipo watakuwa wamefufuka pamoja na Kristo Yesu. Waamini kama ilivyokuwa kwa Maria Magdaleni na wale wanawake wengine, waendelee kujibidiisha kumtangaza na kumshuhudia Kristo Yesu aliyeteswa, kafa na kufufuka kwa wafu kwa msikilizaji wa redio vatikani kardinali protos rugambwa katika mahubiri yake kwenye mkesha wa pasaka ya bwana kwa watu wa mungu jimbo kuu la tabora nchini tanzania amewaasa waamini kujitahidi kukuza na kuimarisha imani yao katika ufufuko na kuendelea kuishi kama wana wa ufufuko katika maisha ya kila siku kwani imani ya wakristo ni ufufuko wa kristo waamini wajitahidi kumfahamu yesu wa historia yesu wa nazareti kwa njia ya maandiko matakatifu huu ni mwaliko wa kujenga utamaduni wa kuyasoma, kuyatafakari pamoja na kuyamwilisha maandiko matakatifu. Hii ni changamoto ya kukuza na kudumisha utume wa Biblia kwa kuanzia katika ngazi ya mtu binafsi, familia, jumuiya ndogondogo za Kikristo na kwa namna ya pekee kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne na na nchi za Mesia zinapoadhimisha miaka hamsini ya jubilei ya jumuiya ndogondogo za Kikristo utume huu ufike hata katika ngazi ya kijimbo. Pili, waamini wanaalikwa kuwa ni vyombo na mashuhuda wa imani yao kwa Kristo mfufuka bila woga. Mfano bora wa kuigwa ni Maria Magdalene na wale wanawake wenzake, bila woga, hawakuchoka kumtafuta mwalimu wao, wakawa wafuasi wa kwanza kutangaza na kushuhudia ufufuko wa wafu. Huu ndio ushuhuda unaotolewa na mitume katika kipindi hiki cha Pasaka. Kimsingi, imani na imarishwa na kupelekwa kwa, kwa uwengine. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, hili adhimisho la ufufuko wa Bwana yabidi liwakumbushe wabatizwa wote wajibu wao wa uinjilishaji unaotokana na imani thabiti. Waraka wa kitume wa furaha ya Injili, Evangelii Gaudium, uliochapishwa na Baba Mtakatifu Francisco tarehe 24 Novemba mwaka 2013, miaka kumi iliyopita, unatoa kipaumbele cha kwanza kwa furaha ya Injili kwa kualika waamini kushirikisha furaha yao inayopata chimbuko kutoka katika huruma na upendo wa Mungu kwa mwanadamu. Katika mwono huu, Kristo Yesu ni kiini cha Injili na kwamba kanisa linaalikwa kufanya mazoezi makubwa kama sehemu ya uinjilishaji mpya. Waraka huu ni ramani inayotoa dira na maongozo thabiti wa shughuli za kichungaji unaopaswa kutekelezwa na mama kanisa kwa siku za usoni, kwa kuwa na mwono wa kinabii na mwelekeo chanya, licha ya vikwazo na changamoto zinazoendelea kujitokeza katika maisha na utume wa kanisa, ili Kristo mfufuka aendelee kupeperusha bendera ya ushindi. Waraka huu wa kitume unachota utajiri wake katika mapendekezo yaliyotolewa na mababa wa Sinodi ya Uinjilishaji Mpya, kama njia ya kutangaza na kushuhudia imani ya Kikristo. Baba Mtakatifu anawaalika wote waweze kuwa wainjilishaji wapya. Waamini wote wakisukumwa kwa imani katika Kristo mfufuka, wote wanaweza kuwa ni wahudumu imara na wamisionari hodari wa Kristo Yesu. Kardinali Protase Rugambwa, askofu mkuu wa jimbo kuu la Tabora nchini Tanzania, amehitimisha mahubiri yake katika mkesho wa Pasaka kwa kuwaalika waamini ili kwa maombezi ya Bikira Maria, mama wa mitume, waweze kuimarishwa katika imani, waweze kuwa na nguvu na ari ya kumtangaza na kumshuhudia Kristo mfufuka katika maisha yao ya kila siku. Pasaka ya Yesu inazungumza nasi juu ya ufufuko wake na inatukumbusha kwamba si kurudi kutoka katika ufalme wa wafu, si kujipata tena kwa ghafla kama baada ya kukosa fahamu au kifo kinachoonekana, bali ni kwenda mbele zaidi, ni njia ya kuelekeza kwenye aina ya, ya maisha mapya na yaliyojaa sana hivi kwamba hatuwezi hata kuwazia. Haya yalisemwa na msimamizi wa Nchi Takatifu, padre Francesco Patone, mfranciscani katika ujumbe wake kwa ajili ya Pasaka takatifu uliotumwa moja kwa moja kutoka kwenye kanisa kuu la kaburi takatifu mjini Yerusalemu. Pade Patoni anasema kukutana na Yesu mfufuka si kukutana naye akiwa amekufa na kuuishwa tena, bali ni kukutana naye ambaye sasa anaishi katika Mungu. Ni kukutana na Yesu ambaye mwili wake yaani ubinadamu wake sasa umebadilishwa kabisa kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. Ni kukutana na Yesu ambaye anatuonyesha ndani yake kile ambacho sisi pia tutakuwa katika kuishi pamoja naye katika umbo la Pasaka, tukio la kufa ambalo sasa linaeleweka kama kupita na kupita kifo Kaburi tupu ambalo linazungumza na sisi sio siti ya filamu inayosimuliwa, hadithi iliyobuniwa na wanaume ambao wanahitaji kujidanganya kuwa kifo sio mwisho wa kila kitu. Kwa njia hiyo, Padre Patoni anasema kaburi tupu ni uvumbuzi wa Mungu ambaye ni baba yetu na alipenda kila mmoja wetu hivi kwamba alimtuma mwana wake kushiriki maisha yetu hadi mwisho, hadi uzoefu wa kufa, ili kuhakikisha kwamba Mwana huyo angeweza kutushika mkono na kutuongoza kupitia kifo ili tuweze kuishi ndani ya Mungu, tuwe na uwezo wa kuishi kikamilifu, kuwa na uwezo wa kuishi milele, kuwa na uwezo wa kuishi katika njia mpya, kama kufufuka pamoja naye. Amehitimisha kwa kuwatakia kila laheri kila mmoja kwamba Yesu amefufuka na tuamke pamoja naye pia tunapowekwa huru kutoka katika hofu zetu, uwepo wetu uwaweka huru wengine moja kwa moja. Hii ndiyo safari tuliyoichukua wakati wa Kwaresima, ili kujionea Pasaka ya ukombozi na maisha. Yesu yupo kutusindikiza, anajua jinsi ya kubadili njia ya msalaba kwa njia ngumu ambayo tunakutana nayo, tunasafiri pamoja na kuchukua changamoto kama jumuiya. Ndiyo mwanzo wa ujumbe wa Pasaka 2024 kutoka kwa askofu Christian Karasare wa jimbo Katoliki la Rambeki nchini Sudani Kusini, aliyowatumia waamini na watu wote wenye mapenzi mema katika fursa ya tukio la ufufuko wa Bwana. Ujumbe huo unaongozwa na mada Pasaka ya Uhuru na Maisha. Askofu Karasare anabainisha, hatuwalazimishi wengine msalaba lakini tunaubeba pamoja. Yesu alibeba msalaba mbele yetu na anaubeba pamoja nasi leo hii. Alishinda giza na kifo. Yeye ndiye nuru ya ulimwengu. Askofu anauliza swali kuwa kwa nini tunapaswa kuogopa nuru? Kwa nini tunapaswa kuogopa kuwa onesho la nuru hiyo? Sisi sote tumezaliwa ili kudhihirisha uzuri wa Mungu ulio ndani ya kila mmoja wetu, na tunaporuhusu nuru ya Mungu kuangaza ndani yetu, bila kufahamu, tunawapa wengine nafasi ya kufanya hivyo hivyo. Hili ndilo tumaini letu imani inayobadilisha na kuruhusu uhai kutiririka pale ambapo palionekana kifo tu. Askofu Warambeki katika ujumbe huo anabainisha, daktari maarufu wa kane iliyopita aliwahi kusema kuwa kuna nguvu ya kuendesha gari lenye nguvu zaidi kuliko mvuke, lenye nguvu zaidi kuliko umeme, lenye nguvu zaidi kuliko nishati ya atomic, na hiyo inaitwa mapendo. Tena methali moja husema, palipo na mapendo hipo njia. Na aliongeza kusema, nia njema, mapendo yetu yanaweza kupotoshwa, lakini nia iliyojengeka vema baada ya mfano wa Kristo inaweza kutupeleka mbele sana na urafiki hututia moyo katika safari. Mwezi Januari uliopita, vijana 84 walitutia moyo kwa nia yao kuu ya kutembea hija ya amani kutoka Lambeki hadi Tonj, kukutana na jumuiya kadhaa pia ni mang'amzi ya jimbo zima katika kazi ya uinjilishaji. kwa lolote tufanyalo kwa jina la Bwana Mfufuka, alisisitiza askofu wa Lambeki. Na kwa kuhitimisha ujumbe wake alibainisha, kuna safari ndefu, lakini hatuko peke yetu kamwe na daima chini ya nuru yake. Na kwa hiyo amewatakia wapate uzoefu wa Pasaka ndani yao na ustawi mwema. Huu ni wakati wa kujenga imani zetu, tuchukue tahadhari. Mungu wetu analipenda taifa hili <mulia> Ndugu msikilizaji wa Vatican News, hivi karibuni ilionekana video ikizunguka kwenye mitandao ya kijamii, mtu mmoja akishambuliwa na kupigwa kwa sababu ya kula chakula huko Zanzibar kwa siku hizi ambapo ndugu zetu wanaendelea na mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhani, suala ambalo kwa wengi liliibua hisia kali ya kitendo hicho, hasa ile ya kutokuheshimu na kukiuka misingi mikuu ya uhuru binafsi wa dini. Ni katika muktadha huo ambapo msemaji mkuu wa serikali ya mapinduzi ya Zanzibar ameandika taarifa kwa vyombo vya habari juu ya msimamo wa serikali ya Zanzibar kuhusu uvumilivu wa kidini. Katika taarifa hiyo iliyochapishwa tarehe 30 Machi 2024, inabainisha serikali ya mapinduzi ya Zanzibar imehimiza katika mwezi mtukufu wa Ramadhani kutenda mema na kudumisha amani, umoja na mshikamano miongoni mwa wananchi. Zanzibar ni nchi yenye historia kongwe ya uvumilivu wa kidini ambapo Uislamu na Ukristo uliingia mapema kuwa sehemu muhimu ya utamaduni uliodumu kwa karne nyingi. Hii inatufundisha kuhusu ustaarabu wa Wazanzibari, kuvumiliana kidini na ndio msingi wa mshikamano miongoni mwetu. Serikali inalaani vitendo vya unyanyasaji vinavyoendelea kufanyika sehemu mbalimbali za Zanzibar. Kadhia hiyo ni kinyume na misingi ya kuvumiliana katika imani za kidini. Aidha, serikali inawahimiza wananchi kujizuia kwa namna yoyote ile kuingilia uhuru wa mtu binafsi katika kuabudu. Ikumbukwe Zanzibar inaongozwa kwa katiba. Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar ina mamlaka ya kuilinda katiba ya nchi na watu wake. Hivyo, hatua yoyote ile yenye kuhatarisha umoja, amani na mshikamano haitavumiliwa. Serikali itaendelea kulinda haki na uhuru wa mtu kuabudu kama ilivyoelezwa katika katiba ya Zanzibar ya mwaka 1984. Hivyo tuendelee kudumisha amani na upendo kama mafundisho ya dini zetu yanavyotutaka. Tofauti zetu za kidini zisiwe chanzo cha kuvuruga amani, umoja na mshikamano. Taarifa hiyo imehitimishwa na iliyosainiwa na Charles Hillary, msemaji mkuu wa serikali ya mapinduzi Zanzibar. Ndugu msikilizaji, hata hivyo, kifungu cha 19 cha katiba ya Zanzibar cha 1984 kinabainisha kuwa kila mtu anastahili kuwa na uhuru wa mawazo, wa imani na wa uchaguzi katika mambo ya dini, pamoja na uhuru wa kubadilisha dini imani yake bila kuathiri sheria zinazohusika. Kazi ya kutangaza dini, kufanya ibada na kueneza dini itakuwa uhuru na jambo la hiari ya mtu binafsi, na shughuli na uendeshaji wa jumuiya za dini zitakuwa nje ya shughuli za mamlaka ya nchi. Tatu, kila palipotajwa neno dini katika kifungu hiki ifahamike kwamba maana yake ni pamoja na madhehebu ya dini na maneno mengineyo yanayofanana au kuambatana na neno hilo nayo yatatafsiriwa kwa maana hiyo. Kwa njia hiyo, katika kifungu kinachofuata cha Katiba ya 1984 kinabainisha kuwa isipokuwa kwa hiari yake, hakuna mtu atakayezuiwa kufurahia uhuru wake wa kuchanganyika au kujiunga yaani, haki yake ya kuchanganyika na kujihusisha atakavyo na watu wengine, na hasa kuunda au kuwa mwanachama wa vyama vya wafanyakazi, vyama vya haki za kibinadamu au vyama vingine kwa faida yake na ambavyo vimekubaliwa kisheria. Ndugu msikilizaji, ikumbukwe, hivi karibuni rais Samia Suluhu Hassani wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania alikutana na Papa Francisco tarehe 12 Februari 2024 njini Vatikani. Na katika mazungumzo yao ya faragha yaliyodumu kwa takribani dakika 25, waliridhika na uhusiano wa kidiplomasia kati ya Vatikani na Tanzania, vilevile kuelezea mchango na dhamana ya Kanisa Katoliki katika ustawi, maendeleo na mafanikio ya watu wa Mungu katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, hususani katika sekta ya elimu, afya na ustawi wa jamii kwa ujumla pamoja na changamoto ambazo Jamhuri ya Tanzania inapitia kwa sasa. Baadaye katika mazungumzo na sekretarieti ya Vatikani walijielekeza zaidi katika masuala ya kijamii nchini Tanzania na pia kujikita katika masuala ya kikanda na kimataifa na umuhimu wa jumuiya ya kimataifa katika kujikita kwenye kudumisha amani ulimwenguni kote. ni Angelo Wesaula, Vatican News. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikano, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojiri katika maadhimisho ya sherehe ya Pasaka ya Bwana kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Kwa niaba ya Angela Rezaula kama kawa, mimi ni mtoto wa mkulima Padri Richard Mjigwa ni kutakia heri na baraka tele katika kipindi hiki cha Oktava ya Pasaka. Tumsifu Yesu Kristu, Laudetu Yesus Kristus, aleluya.