Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili Radio Vatikani na kutakia heri na baraka tele katika maadhimisho ya sikukuu ya wafanyakazi duniani kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Baba Mtakatifu Francisco, katika katekesi yake Jumatano, Mei mosi elfu mbili na ishirini na nne, anasema fadhila za kimungu zinaweka msingi, zinahuisha kuaminisha utendaji adili wa Mkristo, zinapasha habari na kuzihuisha fadhila zote za maadili zinamiminwa na Mwenyezi Mungu katika roho za waamini ili kuwawezesha kutenda kama watoto wake, na hivyo kustahili uzima wa milele. Nazo ni amana ya uwepo na tendo la Roho Mtakatifu katika nguvu ya binadamu. Kuna fadhila tatu za kimungu, nazo ni imani, matumaini na mapendo. Baba Mtakatifu Francisco, mara baada ya katekesi yake Jumatano, Mei mosi 2024 amesema Mama Kanisa na uwanza mwezi Mei uliotengwa kwa heshima na ibada kwa Bikira Maria mama wa Mungu na Kanisa. Ibada kwa Bikira Maria na ibada ya huruma ya Mungu ni nyenzo msingi katika hija ya kutafuta na kukumbatia utakatifu wa maisha pamoja na kuendelea kuwa wafuasi amini wa Kristo Yesu sanjari na mashuhuda wa huruma ya Mungu hapa duniani. Kardinali Protas Rugambwa, askofu mkuu wa jimbo kuu la Tabora nchini Tanzania, tarehe mbili Mei elfu mbili na ishirini na nne, anatarajiwa kutoa daraja takatifu ya ushemasi pamoja na daraja takatifu ya upadi. Kutoka studio za redio Vatikani, mimi ni padiyo Richardi Mjigwa, nikikutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ma Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco tarehe 27 Desemba 2023 alianza mzunguko mpya wa katekesi kuhusu fadhila na mizizi ya dhambi mambo msingi katika kulinda moyo. Baba Mtakatifu amekwisha kudadavua mizizi hii ya dhambi hatua kwa hatua, na kwamba tiba ya uvivu ni uvumilivu wa kiimani. Amezungumzia pia kuhusu wivu, tepetefu, uchoyo, majivuno, na sasa anaendeleza tafakari kuhusu fadhila. Kuna fadhila kuu nne zinazotenda kazi kama bawaba, ndiyo maana zinaitwa kuu. Fadhila nyingine zote zajikusanya kuzizunguka, nazo ni busara, haki, nguvu na kiasi. Kama mtu anapenda haki, basi fadhila ni matunda ya juhudi yake, kwani hufundisha kiasi na ufahamu, na haki na ushujaa. Fadhila hizi zasifiwa katika matini mbalimbali mbali za maandiko matakatifu kwa majina mengine. Mababa wa kanisa wanasema busara ni fadhila inayoiandaa akili ya kawaida kupambana katika mazingira yote mema yetu ya kweli na kuchagua njia zitakiwazo kuyapata. Mtu mwenye busara huangalia sana aendavyo. Iweni na akili mkeshe katika sala. Busara ni sheria sahihi ya utendaji ameandika Mtakatifu Toma wa Akwino, akimfuata Aristoto. Busara isichanganywe na hofu au uoga, wala ila au udanganyifu. Ni busara inayoongoza mara moja hukumu ya dhamiri. Mtu mwenye busara huamua na kuongoza mwenendo wake kulingana na hukumu hiyo. Kwa msaada wa fadhila hii tunatumia misingi ya maadili katika masuala ya pekee bila kosa na kushinda mashaka ya mema ya kuyapata na mabaya ya kuepuka. Baba Mtakatifu Francisco amekwisha kugusia pia fadhila ya subira katika maisha na utume wa Kristo Yesu. Haki ni fadhila ya kibinadamu, na mababa wa Kanisa wanasema haki ni fadhila ya adilifu iliyo na utashi wa kudomo na thabiti wa kumpa Mungu na jirani iliyo haki yao. Haki kwa Mungu huitwa fadhila ya kimungu haki. Kwa watu yaelekeza ukuheshimu haki za kila mmoja, huanzisha mapatano katika mahusiano ya kibinadamu yanayoendeleza usawa kuhusu watu, mali na jumuiya. Mtu mwenye haki anayetajwa mara nyingi katika maandiko matakatifu hutofautishwa kwa kawaida ya mawazo yake, unyofu wa mwenendo wake kwa jamii. Usimpendelee mtu maskini wala kumstaajabia mwenye nguvu, bali utamhukumu jirani yako kwa haki. Ninyi akina bwana, wapeni watumwa wenu yaliyo haki na adili, mkijua kuwa ninyi nanyi mna Bwana mbingoni. Fadhila ya haki inajulikana pia kwa lugha ya Kilatini kama unicuique suum. <muchos> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco kuhusu fadhila yake amekazia kuhusu fadhila mbadala zinazowawezesha watu kuishi kwa amani. Mtu wa haki daima yuko tayari kuomba msamaha, ni shuhuda wa kanuni maadili na utu wema. Kwa hakika watu wa haki ni wachache sana ndani ya jamii. Changamoto na mwaliko kwa waamini na watu wote wenye mapenzi mema kuwa ni watu wa haki katika maisha ya jamii. Kila mtu anapaswa kutendewa kwa haki sanjari na kuheshimu utu wake, kwa maana ameumbwa kwa sura na mfano wa Mwenyezi Mungu. Fadhila ya haki inadai fadhila nyingine kama ukarimu, heshima, shukurani, urafiki, uaminifu na kwamba hizi ni fadhila zinazochangia kuishi pamoja kwa watu vizuri. Nguvu ni fadhila adili inayothibitisha ushupavu katika magomo na uthabiti katika kufuata mema. Yaimarisha uamuzi wa kushindana na vishawishi, kushinda vikwazo vya maisha adili. Fadhila ya nguvu huwezesha kushinda hofu, hata hofu ya kifo na kukabiliana na majaribu na madhulumu ya mwandaa mtu kuwa tayari hata kujikatalia na kutoa sadaka ya uzima wake kwa ajili ya kutetea haki. Bwana ni nguvu yangu na wimbo wangu. Ulimwengu mnayodhiki, lakini jipeni moyo, mimi nimeushinda ulimwengu. Kiasi ni fadhila adili inayoratibu mvoto wa furaha, na hutoa usawa katika kutumia viumbe. Ni fadhila inayopatikana pia katika nyanja za falisafa za akina Aristoto, inayofundisha sanaa ya maisha ili hatimaye watu waweze kupata furaha ya kweli katika maisha. Fadhila ya kiasi inabeba uzito wa juu katika fadhila mbalimbali, ya hifadhi nguvu ya utashi wa kutawala silika na kuziweka tamaa katika mipaka yake kilicho kinyofu. Mtu wa kiasi huongoza vionjo vya silika kuelekea kilicho chema na kushikilia busara safi. Kiasi ni fadhila inayoratibu kile anachofikiri mtu na kutekeleza wajibu wake kwa ufanisi mkubwa. Hata divai mtu anapaswa kuitumia kwa kiasi. Mtu wa kiasi huchagua na kupanga maneno yake na kamwe hapendi hasira ivuruge mahusiano na urafiki, kwani kurejesha tena hali hiyo kwa hakika yataka moyo. Baba Mtakatifu anasema kiasi kinamfanya mtu kuwa na furaha ya kweli katika maisha na kuweza kushirikiana na wengine katika upole wa urafiki, imani kwa watu wenye hekima, na kuweza kushangaa kwa uzuri wa kazi ya uumbaji. Furaha pamoja na kiasi, ni furaha inayositawi katika mioyo ya wale wanaotambua na kuthamini kile ambacho ni muhimu zaidi katika maisha. Tuombe kwa Mwenyezi Mungu atujalie karama hii, karama ya ukomavu, ukomavu wa umri, ukomavu wa kihisia, ukomavu wa kijamii na zawadi ya kiasi. <tipa> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Kristo Yesu anamponya mzali wa kipofu na ushuhuda wake wa imani baada ya malumbano makali. Wakati wa malumbano haya yote, kipofu yule alikuwa na roho ya Kristo, ingawaje Yesu mwenyewe hakuonekana kwa macho. Mtu aliyeangazwa hahitaji uwepo wa moja kwa moja wa Yesu, kwani Yesu alimwacha ili kipofu ajiongeze mwenyewe na nguvu ya Roho aliyempata. Baada ya mizengwe yote hiyo alifukuzwa nje. Yesu akasikia kwamba wamemtoa nje, naye alienda kumtafuta. Kisha alimuuliza, wewe wamwamini mwana wa Mungu? Naye akajibu akasema, ni nani bwana, nipate kumwamini? Yesu akamwambia, umemwona, naye anasema nawe ndiye Akasema, naamini Bwana. Kuamini maana yake ni kumpokea Kristo Yesu katika maisha. Kusadiki ni chaguo la upendo. Hii ndiyo sehemu ya maandiko matakatifu iliyoongoza katekesi ya Baba Mtakatifu Fransisko Jumatano Mei Mosi 2024 kuhusu fadhila za kimungu ambazo zinaweka msingi, zinauhuisha, kuaminisha utendaji adili wa Mkristo, zinapasha habari na kuzihuisha fadhila zote za maadili zinamiminwa na Mwenyezi Mungu katika roho za waamini ili kuwawezesha kutenda kama watoto wake na hivyo kustahili uzima wa milele. Nazo ni amana ya uwepo na tendo la Roho Mtakatifu katika nguvu ya binadamu. Kuna fadhila kuu tatu za kimungu, nazo ni imani, matumaini na mapendo. Mababa wa kanisa wanasema imani ni fadhila ya kimungu ambayo kwayo tunamsadiki Mungu na kila kitu alicho kisema na alichotufunulia na ambacho kanisa takatifu la tutaka kukisadiki kwa sababu yeye ndiye ukweli wenyewe. Kwa imani mwanadamu hujitoa nafsi yake yote kwa mwenyezi Mungu. Ni kwa sababu hiyo mwamini hutafuta kujua na kuyafanya mapenzi ya Mungu. Mwenye haki ataishi kwa imani. Imani hai hutenda kazi kwa mapendo paji la imani ladumu ndani yake ambaye hakutenda dhambi dhidi yake. Lakini imani bila matendo imekufa. Imani kinyimwa matumaini na mapendo haiwezi kumuunganisha mwamini kikamilifu na Kristo Yesu, na hawezi kuwa kiungo hai cha mwili wake. Mfuasi wa Kristo Yesu anatakiwa kuishika, kuiishi, kuiungama, kuishuhudia na hatimaye kuieneza na kuwa tayari kuikiri mbele ya watu, tayari kumfuasa Kristo Yesu katika njia ya msalaba, kati ya madhulumu ambayo hayakosekani katika kanisa. Huduma na ushuhuda wa imani ni vya lazima kwa wokovu, na kwamba waamini wanahimizwa na Kristo Yesu kumkiri mbele ya watu, naye atawakiri mbele ya Baba yake wa mbinguni. Lakini atakayemkana mbele ya watu, Kristo Yesu atamkana mbele ya baba yake aliye mbinguni. Baba Mtakatifu Fransisko anasema katika maandiko matakatifu Ibrahimu anatajwa kuwa ni baba wa imani aliyepokea wito wa Mungu na kutenda kwa haraka kiasi hata cha kuiacha nchi yake kwa kufuata maongozi ya Mwenyezi Mungu, kiasi hata cha kuwa tayari kumtoa sadaka mwanaye mpendwa Isaka lakini akaokolewa na malaika wa Bwana. Na kwa imani hii Ibrahimu anapokea ahadi kwa Bwana kwamba katika uzao wake mataifa yote ya dunia watajibarikia kwa sababu ya kutii sauti ya Mungu. Maandiko matakatifu yanamtaja mtumishi wa Mungu Musa kuwa ni mtu wa imani aliyesimama kidete kulinda na kutetea imani yake. Akawa na imani thabiti kiasi cha kuwa ni mtetezi wa watu wake ambao daima walikuwa wanatindikiwa imani. Bikira Maria ni kielelezo makini cha mwanamke wa imani. Tangu siku ile alipopashwa habari na malaika kwamba atakuwa ni mama wa Mungu, akakubali dhamana na wajibu huu kwa kusema, tazama mimi ni mjakazi wa Bwana na iwe kwangu kama ulivyonena. Baba Mtakatifu anasema moyo safu wa Bikira Maria ulisheheni imani na matumaini kwa Mwenyezi Mungu kiasi kwamba aliamua kushika njia ambayo hakutambua matatizo, changamoto na fursa zilizokuwa mbele yake. Imani ni fadhila inayomjenga Mkristu kwa kuambata tunu msingi za imani ili kujenga na kudumisha mahusiano na mafungamano na Mwenyezi Mungu aliyejifunua kwa njia ya Kristo Yesu. ndogo msikilizaji wa redio Vatikani, katika injili kama ilivyoandikwa na Marko, wanafunzi wa Kristo Yesu walipokumbana na dhoruba kali na chombo kikaanza kujaa maji, na Yesu mwenyewe alikuwa katika shetra amelala juu ya mto, wanafunzi wake wakamwendea na kusema mwalimu, si kitu kwako kuwa tunaangamia? Akaamka, akaukemea upepo, akaiambia bahari, nyamaza, utulie. Upepo ukakoma, kukawa shwari kuu. Akawaambia, mbona mmekuwa waoga hamna imani bado? Wakaingiwa na hofu kuu, wakaambiana ni nani huyo, basi hata upepo wa bahari humtii? Baba Mtakatifu Fransisko anasema adui mkubwa wa fadhila ya imani ni uoga na wasiwasi. Imani ni zawadi inayopaswa kupokelewa na kuendelea kupyaishwa siku kwa siku. Hii ndiyo imani wanayorithishwa watoto wakati wakipokea sakramenti ya ubatizo. Hii ndiyo imani katika ubatizo. Imani ni zawadi ambayo ni dhaifu sana, na kwamba upendo wa Mungu ndio unaoweza kuvunjilia mbali hofu ya kifo. Imani ni zawadi ambayo Mwenyezi Mungu anaitoa kwa mtu binafsi, na kwamba kama waamini wangekuwa na imani kubwa kiasi cha chembe ya haradali wangeweza kutenda maajabu, wangeweza weza kuwambia mkuyu huu mwoka ukapandwe baharini, nao ungewati, kama ilivyokuwa kwa wafuasi wa Kristo Yesu. Hata leo hii Baba Mtakatifu Fransisko anawaalika waamini wa na watu wote wenye mapenzi mema kumwomba Kristo Yesu ili awaongezee imani kuri Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisko wakati wa, wa ya katekesi yake Mei mosi elfu mbili na ishirini na nne amewakumbusha waamini na mahujaji waliohudhuria katekesi yake kwamba Mei mosi mama kanisa alikuwa anaadhimisha kumbukumbu ya Mtakatifu Yosefu mfanyakazi na mwanzo wa mwezi Mei uliotengwa kwa ajili ya heshima na ibada kwa Bikira Maria. Baba Mtakatifu anawaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kuiga mfano bora wa familia takatifu ya Nazareti, ya mtoto Yesu, Bikira Maria na Mtakatifu Yosefu, ili familia zao, kanisa dogo la nyumbani, liweze kuwa ni jumuiya ya maisha, kazi na upendo. Mtakatifu Yosefu mfanyakazi awasaidie waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kwa kuwaelekeza watu kwa Kristo Yesu. Awalinde na kuwasaidia wale wote wanaojisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya ustawi na maendeleo ya wengi. Awaombe wale wote ambao wamepoteza fursa za ajira na kazi au ambao bado wanachakarika usiku na mchana kutafuta fursa za kazi. Kanisa ni mama na mwalimu daima, anapenda kushikamana na maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii utu heshima na haki msingi za binadamu hazina budi kupewa kipaumbele cha kwanza baba mtakatifu francisco anasema kazi iliyotekelezwa na mtakatifu yosefu ni kielelezo kwamba mwenyezi mungu aliyemuumba mwanadamu anathamini sana kazi ya umbaji aliyoitekeleza kwa muda wa siku sita na siku ya saba akapumzika Baba Mtakatifu Francisco anawaalika waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kumwomba Mtakatifu Yosefu, msimamizi wa wafanyakazi, aendelee kuwakumbuka na kuwaombea watu wote, ili asiwepo kijana, familia au mtu awa yeyote asiyekuwa na fursa za ajira hii iwe ni dhamana inayowawajibisha watu wote. Mei Mosi ni kumbukumbu kumbu ya mauaji ya halaiki yaliyotokea kunako mwaka elfu moja mia nane themanini na sita huko Chicago nchini Marekani. Polisi walikuwa wakitawanya mkusanyiko wa wafanyakazi wakati wa mgomo wa kupinga masaa nane ya kazi, ambapo mtu asiyejulikana aliwarushia askari bomu. Polisi waliwarushia risasi wafanyakazi hao na kuwaua wafanyakazi Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, ni katika muktadha wa maadhimisho ya sikukuu ya wafanyakazi duniani Mei mosi elfu mbili na ishirini na nne, baraza la Maskofu Katoliki Italia chei katika ujumbe wake linasema ni lazima kuziba mapengo ya kiuchumi kati ya vizazi na jinsia, bila kusahau masuala mazito ya ajira hatarishi na unyonyaji wa wafanyakazi pamoja na wahamiaji hadi haki za wafanyakazi wote zitakapotambuliwa wananchi wa Italia hawawezi kamwe kuzungumzia demokrasia kamili nchini Italia. Maadhimisho ya sikukuu ya wafanyakazi duniani kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne yananugeshwa na kauli mbiu kazi kwa ajili ya ushiriki na demokrasia. Mwenye heri Profesa Giusepe Tonyolo, baba wa familia jalimu wa siasa za kiuchumi toka chuo kikuu cha Pisa, mwamini makini aliyeacha harufu ya utakatifu katika maisha ya kijamii nchini Italia ndiye mwasisi wa maadhimisho ya juma la Wakatoliki wa Italia ya kijamii ambalo kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne naadhimisha kumbukizi ya miaka hamsini tangu kuanzishwa kwake. Maadhimisho haya yatafanyika mjini Trieste kuanzia tarehe tatu hadi saba Julai mwaka elfu mbili na ishirini na nne kwa kunogeshwa na kauli mbiu katika moyo wa demokrasia Kushiriki kati ya historia na siku zijazo. Hii ni haki inayopaswa kutekelezwa na kila mtu, ili demokrasia ya kweli iweze kutimia. Maaskofu wanakazia zaidi kazi kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Kushiriki katika kufanya kazi ni kitendo cha upendo katika siasa, sanjari na ukuzaji wa demokrasia. Amen, amen. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco mara baada ya katekesi yake Jumatano Mei mosi 2024, amesema Mama Kanisa anauanza mwezi Mei uliotengwa kwa heshima na ibada kwa Bikira Maria mama wa Mungu na Kanisa. Ibada kwa Bikira Maria na ibada ya huruma ya Mungu ni nyenzo msingi sana katika hija ya kuutafuta na kukumbatia utakatifu wa maisha pamoja na kuendelea kuwa wafuasi aminifu wa Kristo Yesu sanjari na kuwa mashuhuda wa huruma ya Mungu hapa duniani. Anawaalika waamini kumwomba Roho Mtakatifu ili aweze kuwasaidia kutambua na kuthamini dhamana na nafasi ya Bikira Maria, mama wa Mungu na Kanisa, katika ufuasi wao. Bikira Maria ni tabernakulo ya kwanza ya neno wa Mungu, mtumishi mwaminifu na mwalimu mkuu katika shule ya uhuruma na upendo wa Kristo Yesu kwa waja wake. Ni nyota angavu inayowasindikiza waamini wa katika hija ya kumwendea Baba wa milele. Bikira Maria ni mfano bora wa kwigwa katika mapambano ya maisha ya kiroho, kwani ni kielelezo cha Eva mpya, sanduku la agano, mlango wa huruma ya Mungu na mbingu, nyota angavu ya asubuhi na mama wa mchakato wa uinjilishaji mpya unaojikita katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko. Bikira Maria alikingiwa dhambi ya asili, kielelezo makini cha upendeleo wa Mungu katika maisha yake, akamkinga na dhambi pamoja na mauti ili aweze kuwa ni mama wa Mungu na Kanisa, tayari kuwasaidia waamini kumfuasa Kristo kwa ujasiri na moyo mkuu. Huu ni mwaliko wa kuingia katika shule ya upendo inayoongozwa na kusimamiwa na Bikira dogo msikilizaji wa redio Vatikani, huduma ya sakramenti ya daraja takatifu tangu mwanzo imegawanyika katika sehemu kuu tatu, yaani waskofu ambao ni utimilifu wa sakramenti ya daraja, upadili na ushemasi. Mashemasi hushiriki kwa namna ya pekee utume na neema ya Kristo Yesu. Sakramenti ya daraja takatifu huwapa chapa ya kudumu na hivyo kufananishwa na Kristo Yesu aliyejifanya shemasi yaani mtumishi wowote. Mashemasi ni wasaidizi wakuu wa maaskofu na mapadre katika maadhimisho ya mafumbo ya Mungu, na kwa namna pekee fumbo la ekaristi takatifu, chanzo na kilele cha maisha na utume wa Kanisa. Mashemasi ni wahudumu wa neno la Mungu kwa kutangaza na kuhubiri Injili, kwa kusimamia na kubariki ndoa, kwa kuongoza mazishi, na hasa zaidi kwa kujitoa kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia Injili ya huduma ya upendo kwa niaba ya kanisa. Ni katika muktadha huu, Kardinali Protasi Rugambwa, askofu mkuu wa jimbo kuu la Tabora, tarehe mbili Mei elfu mbili na ishirini na nne, anatarajiwa kutoa daraja takatifu ya ushemasi kwa Frate Abeli Paul Rihende, Frate Klementi Mathew Masuhuko, Frate Emanueli Josefu Mashenene, Frate Emmanuel Gervas Jilungo, Frate Francis Masumbuko Tesha, Frate Francisco Milembe Rutaha, pamoja na Frate Joni Kulwa Matthew, Frate Lazaro Felix Mahangale, pamoja na Frate Paulo Usiga Kagoro, pamoja nao ni Shemasi Konstantine Elias Kagudi, atakayepewa daraja takatifu ya upadre. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ifuatayo ni historia ya jando kasisi Lazaro Feliksi Mahangale wa parokia ya Urambo, jimbo kuu katoliki la Tabora. Tunayo sababu ya kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuendelea kuwa nasi katika kipindi chote cha malezi mpaka hatua hii ambayo tunaiendea. Tunaendelea kumwomba ili majukumu hayo ambayo tuna tunaenda kupewa na Mama Kanisa tukaweze kuyatimiza si kama tutakavyo, bali kama atakavyo. Kwa namna ya pekee tunaendelea kumshukuru Mwashambaba Askofu Mkuu Paul Ruzoka ambaye aliridhia kutupokea tukajiunga na Jimbo Kuu la Tabora. Mwenyezi Mungu aweze kumbariki na kumjalia afya njema zaidi ili aendelee kutushirikisha hekima zake. Tunamshukuru na kumwombea kwa namna pekee askofu wetu mkuu Mwadhama Protas Kardinali Rugambwa ambaye atatupatia daraja hilo la ushemasi. Mungu azidi kumpa afya njema ili aweze kutuongoza daima katika kuyatimiza mapenzi ya Mungu, shukurani zangu za dhati zinamwendea jando Kasisi sisi Lazaro Felix Mahangare wa parokia ya Urambo, jimbo kuu katoliki la Tabora. Mavuno ni mengi shambani mwa Bwana, lakini watenda kazi Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukunogeshea yale yanayojeri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kutoka studio za redio ya Vatikani, mimi ni mtoto wa mkulima, Padre Richard Mjigwa, nikisema tumsifu tumsefu Yesu Kristu, lauletu Yesus