Hujambo msikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Katika familia ya imani hupitishwa pamoja na maisha, kutoka kizazi hadi kizazi, inashirikishwa kama chakula kwenye meza na mapenzi ya moyoni. Hii inafanya kuwa mahali pa pekee kukutana na Yesu ambaye anatupenda na anataka mema yetu daima ni katika mahubiri ya Papa Leo wa 14, wakati wa misa kwa ajili ya jubilei ya familia, watoto, bibi na babu na wazee kutoka ulimwenguni kote, Dominika tarehe 1 Juni 2025 katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani. Aidha, wakati wa sala Malkia wa Mbingu iliyofunga misa ya jubilei ya familia, alirudia wito wake wa kuomba amani na kushukuru familia ambazo ni makanisa madogo ya nyumbani, ambayo Injili inakaribishwa na kupitishwa. Alikumbusha siku ya upashanaji habari ulimwenguni kwa kutoa mwaliko kwa vyombo vya habari kuhakikisha ubora wa maadili ya ujumbe na pia watao waliotangazwa kuwa wenye heri huko Poland tarehe thelathini na moja Mei elfu mbili na ishirini na tano Papa Leo wa kumi na nne alifika katika taasisi ya kimataifa ya Mtakatifu Monica iliyo karibu na Vatican na akasimama kwa chakula cha mchana kuadhimisha miaka sabini ya kuzaliwa kwa Padre Alessandro Moral, rafiki yake wa siku nyingi. Katika tafakari ya Baba Mtakatifu mara baada ya kusali rosari usiku tarehe 5 kwenye groto ya rudis mjini Vatikani, ikiwa ni mwisho wa mwezi wa Maria, Papa alijikita kufafanua sifa za safari, matumaini na imani katika mkitadha wa jubilei ya matumaini, na kutualika kufanya mazoezi na kukumbuka kila siku na juu ya dhamana kwa Bikira Maria, kwa matumaini kwamba furaha ya wakati huu itabaki na kukua ndani mwetu. Arizina nyingine utapata kusikiliza tulizokuandalia na sara peraji. Ni angelo zaula ana kukaribisha. Katika uwanja wa mtakatifu Petro, uliojaa umati wa waamini maujaji wa jubilia ya familia, watoto, bibi babu na wazee ulipambwa kwa rangi za kila aina kutoka mataifa mbalimbali mbali ulimwenguni ambao wameshiriki ibada ya misa takatifu iliyoanza saa nne na nusu masaa ya Ulaya, iliyoongozwa na Baba Mtakatifu Leo wa 14 Dominika, tarehe mosi Juni 2025. Kwa mjibu wa taarifa kuhusu idadi ya waliohudhuria ni karibu waamini sabini elfu. Katika mahubiri ya Baba Mtakatifu Leo wa 14, akitafakari kuhusu Injili iliyosomwa alisema, inatuonesha Yesu ambaye katika karamu kuu mukuu alisali kwa ajili yetu, Neno la Mungu lililofanyika mwanadamu. Na sasa, hakika, karibu na mwisho wa maisha yake hapa duniani, anatufikiria sisi, ndugu zake, kuwa baraka, maombi na sifa kwa Baba kwa nguvu za Roho Mtakatifu. Hili ndilo jambo jema kuu zaidi linaloweza kutamanika, kwa sababu muungano huu wa ulimwengu wote unatambua kati ya viumbe ushirika wa milele wa upendo ambao ndani yake Mungu mwenyewe anatambulishwa kuwa ni Baba atoaye uzima mwana anayeupokea na Roho Mtakatifu anayeushiriki ili tuweze kuungana. Bwana hataki sisi tuungane pamoja katika misa isiyojulikana kama kizuizi kisichojulikana, lakini anataka tuwe kitu kimoja. Na sisi pia, tunapoingia tukiwa na mshangao na tumaini katika sala ya Yesu, tunahusika na upendo wake mwenyewe katika mpango mkubwa unaohusu wanadamu wote. Kristo anaomba kwa hakika kwamba sisi sote tuwe wamoja. Baba Mtakatifu leo alikazia kusema na kuendelea, umoja ambao Yesu anatuombea ni ushirika unaosimikwa juu ya upendo ule ule ambao Mungu anaupenda, ambao kutoka kwao uzima na wokovu unafika ulimwenguni, na kwa hivyo kwanza kabisa ni zawadi ambayo yesu anakuja kutuletea, ni kutoka katika moyo wake wa kibinadamu, kwa hakika kwamba mwana wa Mungu anazungumza na Baba akisema, mimi ndani yao na wewe ndani yangu, ili wawe wakamilifu katika umoja na ili ulimwengu upate kujua ya kuwa wewe ulinituma na kuwapenda wao kama vile ulivyonipenda mimi. Rejea Injili ya Yohane 17 aya 23. Papa Leo wa 14 alikazia kusema Tuache tusikilize maneno haya kwa mshangao. Yesu anatufunulia kwamba Mungu anatupenda kama anavyojipenda mwenyewe. Baba hatupendi kidogo kuliko anavyompenda mwanaye wa pekee, yani bila kikomo. Mungu hapendi kidogo, kwa sababu anapenda kwanza. Kristo mwenyewe anashuhudia jambo hili anapomwambia Baba, ulinipenda kabla ya kuumbwa ulimwengu, rejea Yohane 17 aya 24 na ndivyo hivyo hasa. Katika huruma yake, Mungu daima alitaka kukumbatia watu wote, na ni maisha yake yaliyotolewa kwa ajili yetu katika Kristo ambayo yanatufanya kuwa kitu kimoja, ambayo yanatuunganisha sisi wenyewe. Papa leo aliendelea kusikiliza. Injili ya leo wakati wa Jubilei ya familia na watoto, babu bibi na wazee, inatujaza furaha. Kwa njia hiyo, tulipokea uzima kabla ya kuutaka. Kama Papa Francisco alivyotufundisha, watu wote ni watoto, lakini hakuna hata mmoja wetu aliyechagua mahali pa kuzaliwa. Si hivyo tu, mara tu tulipozaliwa tulihitaji wengine ili kuishi, na hatukuweza kujitengeneza peke yetu alikuwa ni mtu mwingine ambaye alituokoa akitutunza miili yetu na roho zetu. Sote tunaishi kwa hivyo, shukrani kwa uhusiano ambao ni dhamana ya bure na ya ukombozi ya ubinadamu na utunzaji wa pande zote. Ni kweli wakati mwingine ubinadamu huu husalitiwa, kwa mfano, kila wakati uhuru unaoombwa sio kutoa maisha lakini kuuondoa, sio kusaidia bali kukasirisha. Baba Mtakatifu Leo aliendelea. Hata hivyo, hata katika uso wa uovu ambao unapinga na kuua, Yesu anaendelea kusali kwa baba kwa ajili yetu na sara yake hufanya kuwa kama dawa ya majeraha yetu, kuwa kwa kuwa wote tangazo la msamaha na upatanisho. Ombi hili la Bwana linatoa maana kamili kwa nyakati nzuri za upendo wetu sisi kwa sisi, kama wazazi, babu na bibi wana na binti. Na hili ndilo tunalotaka kuutangazia ulimwengu: tuko hapa kuwa wamoja, jinsi Bwana anavyotutaka tuwe wamoja, katika familia zetu na mahali tunapoishi, tunapofanya kazi na kujifunza, kwamba ni tofauti lakini wamoja, wengi lakini bado ni wamoja, siku zote katika kila hali na katika kila umri wa maisha. Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne alikazia kusema, tukipendana namna hii juu ya msingi wa Kristo ambaye ni Alfa na Omega mwanzo na mwisho, tutakuwa ishara ya amani kwa wote katika jamii na katika ulimwengu. Na tusisahau kwamba siku zijazo za watu hutolewa na familia. Katika miongo ya hivi karibuni tumepokea ishara ambayo inatoa furaha na wakati huo huo inatufanya tutafakari. Papa alipenda kurejea katika ukweli kwamba wanandoa wametangazwa kuwa wenye heri na watakatifu, na sio tofauti, lakini pamoja kama wanandoa wa ndoa katika mfano huo Papa aliwafikiria Luis na Zerie Martin, wazazi wa Mtakatifu Tereza wa mtoto Yesu, pamoja na mwenye heri Luigi na Maria Betrame kwa Troki, ambao maisha yao ya familia yalifanyika jijini Roma katika karne iliyopita. Ndugu msikilizaji, Papa wa Roma aidha alisisitiza kuwa na tusisahau familia ya Ulma ya Kipolandi, ambayo ni wazazi na watoto waliounganishwa katika upendo na kifo cha kishahidi. Na ndiyo maana alikuwa akisema kwamba hii ni ishara inayotufanya tufikirie, yaani, ndiyo. Kwa kuwaonyesha wenzi wa ndoa kama mfano wa mashuhuda, kanisa linatuambia kwamba ulimwengu wa leo hii unahitaji muungano wa ndoa ili kujua na kukaribisha upendo wa Mungu na kushinda kwa nguvu zake za kuunganisha na za upatanisho nguvu zinazovunja mahusiano na jamii. Kwa sababu hiyo, kwa moyo uliojaa shukurani na matumaini, ninawaambia ninyi wanandoa, ndiyo si bora, lakini ni kanuni ya upendo wa kweli kati ya mwanaume na mwanamke upendo kamili, uaminifu na matunda. Ingawa unakugeuza kuwa mwili mmoja, upendo huo huo hukufanya kuwa na uwezo, kwa mfano wa Mungu wa kutoa maisha. Kwa njia hiyo Papa Leo wa 14 aliongeza: Ninawatia moyo ili muwe kwa watoto wenu vielelezo vya mshikamano, mkienenda kama mnavyotaka waenende, mkiwaelimisha wapate uhuru kwa njia ya utii, mkitafuta daima ndani yao mema na njia za kuzidisha na ninyi watoto, mwashukuruni wazazi wenu kwa kusema asante kwa zawadi ya maisha na kwa yote ambayo mnapewa kila siku. Na ndiyo njia ya kwanza ya kuheshimu baba na mama yenu. Hatimaye kwenu babu na bibi wapendwa na wazee, ninapendekeza kwamba mtazame wale mnaowapenda kwa hekima na kwa huruma, kwa unyenyekevu na subira ambayo miaka inafundisha. Katika familia imani hupitishwa pamoja na maisha, kutoka kizazi hadi kizazi, inashirikishwa kama chakula kwenye meza na mapendo moyoni hii inafanya kuwa mahali pa pekee kukutana na Yesu ambaye anatupenda na anataka mema yetu daima. Papa Leo wa 14 vilevile alipenda kuongeza jambo la mwisho kwamba sala ya mwana wa Mungu ambayo inatiya tumaini ndani yetu, njia inayotukumbusha piya kwamba siku moja sisi sote tutakuwa wamoja, kitu kimoja katika mwokozi mmoja, kukumbatiwa na upendo wa milele wa Mungu, siyo sisi tu, bali piya baba na mama, bibi na babu kaka na dada na watoto ambao tayari wametutangulia katika mwanga wa Pasaka yake ya milele na ambao tunahisi kuwa hapa pamoja nasi katika wakati huu wa sherehe, alihitimisha. Kwa njia hiyo, ndugu msikilizaji, mara baada ya mahubiri ilifuatia sala na sadiki na maombi na katika sara za maombi ya waamini ilisomwa kwa lugha ya Kichina, Kifaransa, Kikroasia, Kiarabu na pamoja na Kiswahili, ambapo aliyetusomea maombi hayo ni Mama Everini Marisa Ntenga, rais wa shirikisho la umoja wa wanawake Katoliki kanda ya Afrika, pia mwenyekiti wa jumuiya ya wanawake wa Katoliki Tanzania wajulikanao wa, wa wataa. Na sara ilikuwa inasema, kwa ajili ya familia zilizojeruhiwa na migawanyiko na vurugu jumuiya za Kikristo ziwakaribishe kwa upendo, na wanyonge wapate faraja na ujasiri kwa siku zijazo kutoka kwa Kristo mfufuka. Mwishoni mwa ekaristi hii ninapendelea kuwaeleza kwa salamu ya joto kwa wote washiriki wa jubilei ya familia, watoto, babu na wazee. Mmekuja kutoka kila kona ya ulimwengu kwa wawakilishi wa nchi mia moja thelathini na moja. Ndivyo Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alivyosema mara baada ya misa takatifu iliyohudhuriwa na mamia elfu ya waamini kutoka pande zote za dunia katika fursa ya jubilei iliyoanza tangu tarehe thelathini Mei na kuhitimishwa katika kilele chake Dominika tarehe mosi Juni elfu mbili na ishirini na tano. Baba Mtakatifu aliendelea kusema, ni nawasalimia familia zote ambazo ni makanisa madogo ya nyumbani, mahali ambapo injili inapokelewa na kusambazwa. Familia, kama ilivyokuwa akisema Mtakatifu Yohane Paulo wa pili, ina asili kutoka katika upendo ambamo muumba anakumbatia ulimwengu aliyouumba. Imani, matumaini na upendo vinakuwa daima katika familia zetu. Un saluto speciale ai nonni e agli anziani voi siete modello genuino di fede E ispirazione per le giovani generazioni. Grazie di essere venuti. Papa Leo wa 14 aliendelea kwa salamu akisema kuwa salamu maalumu kwa babu, bibi na wazee. Ninyi ni mfano hai wa imani na kuigwa kwa kizazi cha vijana. Asante kwa kufika kwenu. Papa alipanua salamu zake kwa wote wanahija waliokuwepo kwa namna ya pekee kutoka katika majimbo ya Mondovi huko Piemonte nchini Italia na katika nchi nyingine walioadhimisha sikukuu ya kupaa kwa Bwana, ni sikukuu nzuri ambayo inatufanya tutazame hatima ya safari yetu duniani katika mtazamo huo Papa Leo wa 14 alikumbusha siku ya Jumamosi tarehe thelathini na moja Mei huko nchini Poland, waliotangazwa kwenye heri Sister Kristofora na wenzake 14 wa shirika la Mtakatifu Katalina bikira na shahidi waliouawa kunako elfu moja na mia tisa arobaini na tano na wanajeshi wa jeshi jekundu ambalo lilikuwa eneo la sasa la Poland. Licha ya hali halisi ya chuki na ya kuthisha dhidi ya imani Katoliki, waliendelea kuhudumia wagonjwa na yatima. Kwa maombezi ya wenye heri wapya mashahidi, tumkabidhi watawa wote ambao katika dunia wanajitoa kwa ukarimu na kwa ajili ya ufalme wa Mungu. Baba Mtakatifu Leo, akiendelea alikumbusha siku ya upashanaji habari ulimwenguni tarehe Mosi Juni na kuwashukuru wahudumu wa vyombo vya habari ambao kwa kuhakikisha ubora wa kiadili wa ujumbe wanasaidia familia katika kazi zao za kuelimisha. Kwa kuhitimisha, papa Leo alisema kuwa Bikira Maria abariki familia na kuwasaidia katika matatizo yao. Katika hili alifikiria wale ambao wanateseka kwa sababu ya vita, nchi za mashariki ya kati, Ukraine na sehemu mbalimbali za ulimwengu. Mama wa Mungu atusaidie kutembea pamoja katika njia ya amani. Basi baada ya ibada ya misa takatifu katika uwanja wa mtakatifu Petro kwa ajili ya jubilei ya familia, watoto, babu na bibi na wazee, Baba Mtakatifu leo wa kumi na nne Dominika tarehe mosi Juni elfu mbili na ishirini na tano aliwafikia jumuia ya kitawa kupitia njia ya Paulo wa Sita ambapo wanafunzi wa shirika la mtakatifu Agostino kutoka nchi mbalimbali mbali duniani na baadhi ya waalimu wa taasisi ya kipapa ya baba wa kanisa wanaishi ili kushiriki katika hafla iliyoandaliwa kuadhimisha miaka sabini ya kuzaliwa kwa mkuu wa shirika la mtakatifu agostino Padi Alessandro Moral. Urafiki wa muda mrefu unawafunga Papa na Alessandro na Padi Alessandro mzaliwa wa Lavid nchini Hispania tarehe mosi Juni elfu moja mia tisa hamsini na tano wawili hao walikutana miaka ya elfu moja mia tisa themanini jijini Roma katika chuo cha Mtakatifu Monika walipokuwa wakisoma sheria kwa Prevost katika chuo kikuu cha kipapa cha Mtakatifu Tomasi wa Akwino na taasisi ya maandiko matakatifu ya maadili katika chuo kikuu cha kipapa cha Gregoriana. Njia zao zilitengana na mwaka elfu moja mia tisa themanini na tano pale ambapo pade kijana Robert Prevost alipewa daraja la upade mwaka elfu moja mia tisa themanini na mbili alipotumwa kwenye utume wa kiagostiniani huko Pieura nchini Peru, wakati pade Alessandro alipomaliza masomo yake akarejea Hispania. Watu hao wawili walikutana tena jijini Roma mwaka elfu mbili na moja kwa ajili ya mkutano mkuu wa Agostiniani alipochaguliwa kuwa mkuu wa shirika. Awali Pade Prevost alimchagua Moral kama makamu na akamthibitisha tena katika muhula wake wa pili. Kwa miaka 12 walifanya kazi bega kwa bega pamoja na urafiki wao ukakuwa na kuimarika uhusiano wao wa kidugu ambao unadumu hata wakati njia zao zimegawanyika tena. Mnamo mwaka elfu mbili na kumi na tatu, mwishoni mwa muhula wa pili wa miaka sita ya kuwa mkuu wa shirika la mtakatifu Agostino, pade Prevost alirudi katika kanda yake ya kiagostino huko Chicago, na wakati Moral akateuliwa kuwa mkuu wa shirika wa tisini na saba na ikiwa mwaka mmoja baadaye pade Robert Prevost aliteuliwa na Papa Francisco kuwa msimamizi wa kitume wa jimbo la Chiclayo nchini Peru, na baadaye kuteuliwa kuwa askofu. Wakati huo upendo wa Kiagostini ulibaki kwa Padre Alessandro, na urafiki huo uliosifiwa sana na baba wa kanisa aliyependa maisha ya pamoja katika umoja wa akili na moyo kutafuta pamoja kwa upatanisho kamili wa Mungu ili yeyote aliyepata ukweli kwanza kabisa aweze kuwaongoza wengine kwa jitihada. Piachere. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, kama ilivyokuwa imepangwa kuhusiana na mzunguko wa waendesha baiskeli katika mashindano ya Italia uliokuwa umekubaliwa hapo awali na hayati Papa Francisco, Dominika tarehe mosi Juni 2025 alasili Papa Leo wa kumi na nne aliwakaribisha ndani ya mji wa Vatikani kikundi hiki, kabla ya kuzungukia maeneo ya bustani mjini Vatikani. Kwa njia hiyo, alitoa maneno mafupi kwao kwa mba habari za asubuhi kwenu nyote, karibu mjini Vatikani. Ni furaha kuwasalimia kwenye hatua hii ya mwisho ya jiro Italia, yaani mzunguko wa Italia. Ninatumaini kuwa ni siku nzuri sana kwenu nyote. Jueni kwamba ninyi ni mifano ya kuigwa kwa vijana duniani kote. Jiro di Italia, Yani mzunguko wa Italia unapendwa kweli na sio Italia tu. Kuendesha baiskeli ni muhimu sana kama ilivyo michezo mingine. Kwa ujumla, ninawashukuru kwa kila kitu mnachofanya, na ninyi ni mifano ya kuigwa kweli, na ninatumaini kwamba kwa kuwa mmejifunza kutunza mwili wenu, roho yenu itabarikiwa kila wakati, na kwamba kila wakati mtakuwa waangalifu kwa wanadamu wote, yani mwili, akili, moyo na roho. By the Mungu awabariki ninyi nyote katika sehemu hii ya mwisho ya Giro d'Italia. Hongereni nyote, na mjue kwamba mnakaribishwa daima hapa mjini Vatikani, mnakaribishwa daima na kanisa linalowakilisha upendo wa Mungu kwa watu wote. Na baraka ya Mwenyezi Mungu, Baba mwana na Roho Mtakatifu iwafikie ninyi nyote na kukaa nanyi milele. Baba Mtakatifu leo aliwabarikia na wakaitikia amina, na vilevile kuwapongeza wawasilianaji wa upole katikati ya vita vilivyotengenezwa kwa maneno ambayo mara nyingi huwasha cheche ya vita vinavyotengenezwa na mabomu na damu. Wanawake na wanaume sawa, kwa wachimba dhahabu, kuwinda cheche za mema za historia zinazopanua moyo na kuzalisha udugu huku zikiondoa kutojari, kutoaminiana na chuki. Kwa kifupi, wawasilianaji wa matumaini popote walipo wanaweza kuweka kiota. Hiyo ndiyo ndoto ya kuona wataalamu wa vyombo vya habari katika mwaka wa jubilei elfu mbili na ishirini na tano. Baba Mtakatifu Francisco alizungumza hayo katika ujumbe wake wa siku ya 59 ya upashanaji habari duniani uliochapishwa siku ya Ijumaa tarehe 24 Januari 2025, katika siku ambayo Mama Kanisa alikuwa anafanya kumbukumbu ya Mtakatifu Francis wa Asares, msimamizi wa waandishi wa vyombo vya habari. Na ujumbe wake uliongozwa na kauli mbiu iliyotolewa katika kifungu cha barua ya kwanza ya Mtakatifu Petro kisemacho, shirikianeni kwa upole matumaini yaliyo ndani mwenu. Ujumbe huo ni katika mkitadha wa siku yenyewe ya upashanaji ya habari ulimwenguni tarehe mosi Juni elfu mbili na ishirini na tano ndani ya studio hizi za redio Vatikani, Sara Peraji na mimi tunataka kukumbusha ujumbe huu wa Baba Mtakatifu Francisco aliyoutoa kwa ajili ya upashanaji ya habari. Ni mambo gani muhimu ambayo yalikazia hasa hasa kwa kutukumbusha sisi waandishi wa habari? Pamoja na mambo mengine, Papa Francisco alisisitiza kuhusu mawasiliano yaletayo matumaini katika nyakati hizi zinazotawaliwa na upotoshaji wa habari na mgawanyiko, ambavyo vituo vichache vya mamlaka vinadhibiti wingi wa takwimu za taarifa. Ningependa kuzungumza nanyi kama mtu anayejua na kuthamini umuhimu wa kazi yenu kama wanahabari na wataalam wa mawasiliano. Juhudi zenu za ujasiri za kuweka uwajibikaji binafsi na wa pamoja kwa wengine katika mawasiliano ni muhimu sana. Ninapotafakari juu ya jubilei tunayoadhimisha mwaka huu kama wakati wa neema na katika nyakati za tabu, ningependa katika ujumbe huu kualika kuwa na mawasiliano wa matumaini, kuanzia kupaisha kazi na utume wenu katika roho ya Injili, alisema Papa Francisco. Leo hii katika nyakati hizi, mara kwa mara mawasiliano yetu hayaleti wala kuzalisha tumaini, bali hofu na kukata tamaa, chuki na hasira, upendeleo na hata uwasama. Mara nyingi mawasiliano ya sasa huondoa ukweli ili kuchochea majibu ya kihisia. Ni kama kisu, hutumia taarifa za uongo au zilizopotoshwa kutuma ujumbe unaokusudiwa ili kuchochea, kuchukiza au kuumiza. Mara kadhaa nimezungumzia kuhusu haja yetu ya kupokonya silaha, yaani kufanya mawasiliano yasiyoleta mvutano, ambayo yanayolenga kutafuta uhasama hakusaidii kamwe kupunguza ukweli kuwa misamiati rahisi Sote tunajua jinsi gani, kuanzia vipindi vya mazungumzo ya televisheni hadi mashambulizi ya maneno kwenye mitandao ya kijamii, kuna hatari kwamba dhana ya ushindani, upinzani, nia ya kutawala na kumiliki, na upotoshaji wa maoni ya umma utashinda alisema Baba Mtakatifu Francisco. Pia kuna jambo jingine la kusikitisha sana, kwa kile kinachoweza kuita mgawanyiko uliopangwa ama ulioratibiwa kwa umakini kupitia mifumo ya kidijitali, ambayo kwa kutochanganua kulingana na mantiki ya soko hubadilisha mtazamo wetu wa uhalisia. Matokeo yake ni kwamba tunashuhudia mara nyingi bila msaada aina fulani ya mgawanyiko wa maslahi unaoishia kuhujumu misingi ya uwepo wetu kama jamii, uwezo wetu wa kushirikiana katika kutafuta manufaa ya pamoja, kusikilizana na kuelewana kutoka mitazamo tofauti. Aidha aliongeza, mwasilianaji mzuri huhakikisha kuwa wasikilizaji, wasomaji au watazamaji wanaweza kushiriki na wanaweza kusogea karibu na wanaweza kuguswa na sehemu bora zaidi ya nafsi zao kuingia katika historia zinazoelezwa wakiwa na mitazamo hii. Mawasiliano yana namna hii nambayo hutusaidia kuwa maujaji wa matumaini, ambapo ndiyo kauli mbiu ya Jubilei tunayoendelea, alisisitiza Baba Mtakatifu Francisco. Aidha, Jubilei ina athari nyingi za kijamii. Tunaweza kufikiria kwa mfano, ujumbe wake wa huruma na tumaini kwa wale wanaoishi magerezani au wito wake wa ukaribu wa upole kwa wale wanaoteseka na walioko pembezoni mwa jamii. Jubilei inatukumbusha kuwa wapatanishi wataitwa wana wa Mungu, rejea Mathayo sura ya tano aya ya tisa, na kwa njia hiyo inatia tumaini, inatuelekeza kwenye hitaji la mawasiliano makini yenye upole na tafakari yenye uwezo wa kuonyesha njia ya mazungumzo. Kwa sababu hiyo Baba Mtakatifu alihimiza kugundua na kutangaza simulizi nyingi za wema zilizofichika katika mifumo ya habari, kwa kuiga wale wanaotafuta dhahabu, ambao kwa bidii huchuja mchanga wakitafuta chembe ndogo ya dhahabu. Ni jambo jema kutafuta mbegu kama hizo za tumaini na kuzitangaza; husaidia dunia yetu kuwa na usikivu zaidi kwa kilio cha maskini, kuwa na huruma zaidi na kuwa na uwazi zaidi Daima tupate mng'ao huo wa wema unaotutia moyo kuwa na tumaini. Mawasiliano ya aina hii yanaweza kutusaidia kujenga muungano, kutufanya tuhisi sisi wenyewe kidogo, na kutufanya tugundue tena umuhimu wa kutembea pamoja, alisisitiza Baba Mtakatifu Francisco. Aidha, Papa Francisco alisema licha ya kuwa na maendeleo na faida za teknolojia, anawahimiza wanamawasiliano kuitunza mioyo yao ambayo ni maisha yao ya ndani. Hii inamaanisha nini? kuwa wapole na kamwe wasisahau wengine, wazungumzie kuhusu mioyo ya jamii, wanawake na wanaume wanaodumia katika kazi zao. Msiruhusu hisia za kisilika kuongoza mawasiliano yenu. Daima mweneze matumaini hata katika nyakati ngumu, hata pale hali inapogharimu maisha yenu na kuonekana kutokuwa na matokeo chanya, jaribuni kukuza mawasiliano yanaoweza kuponya majeraha ya ubinadamu wetu. Toeni nafasi za uaminifu kutoka mioyoni mwenu, ambayo ni kama ua jembamba lakini imara linalostahimili, ambalo alishindwa wala kuharibiwa na dhuruba za maisha, bali huchanua na kukua katika sehemu zisizotaraji jiwa ni pale lilipo tumaini la akina mama wanaoomba kila siku kuwaona watoto wao wakirejea salama kutoka vitani, na katika tumaini la akina baba ambao wanahatarisha maisha yao kwa kusafiri na kuwa uhamiaji katika maeneo mbalimbali ili kutafuta maisha bora. Lipo pia tumaini la watoto wanaoendelea kucheza na kucheka na kuamini katika maisha hata katika madhara ya vita na kuishi kwenye jamii iliyojawa na umasikini. Kwa kuhitimisha, katika ujumbe huo wa siku ya upashanaji habari ulimwenguni Papa Francisco alisema, kuweni mashahidi na waendelezaji wa mawasiliano wasio na fujo, saidieni kueneza utamaduni wa kujali kujenga madaraja na kubomoa kuta zinazoonekana na zisizoonekana za nyakati hizi. Simulieni historia zilizojaa tumaini, mjali hatima yenu ya pamoja, najitahidini kuandika kwa pamoja historia ya maisha yenu ya baadaye. Haya yote mnayoweza kuyafanya, nasi tunaweza kuyafanya kwa neema ya Mungu ambayo Jubilei hutusaidia kuipokea kwa wingi. Hili ndilo ombi langu, na pamoja nalo na wabariki kila mmoja wenu na kazi yenu. Kutoka studio za Redio Vatikani, mimi ni Sara Peraji, namna namna. Mpendwa msikilizaji wa Redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Sara Pelaji ni Anjero Wezaro akikuaga. Tumsifu Kristo, Laudetur Yesus Kristus.