Amjambo wa usikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm-hmm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhutasari wake Tarehe mosi Julai elfu mbili na ishirini na nne Baba mtakati Francisco aliongoza mkutano wa kawaida wa makardinali ulioidhinisha kutangazwa kwa watakatifu kumi na tano akiwemo mwenye heri Carlo Akutisi, kijana sana wa milenia. Baba mtakati Francisco Jumatatu tarehe mosi Julai elfu mbili na ishirini na nne amemteua mwakilishi wa kudumu wa Vatikani katika ofisi za Umoja wa Mataifa na taasisi maalum huko Viena nchini Uswizi, mheshimiwa sana Monsinyor Richard Allen Giara ambaye eh, hadi ute huo alikuwa katika ubalozi wa Vatican nchini Tanzania. Baba Mtakatifu Francisco amemteua balozi mpya wa Vatican nchini Angola, mheshimiwa sana Monsignor Crispin Dubiel, mshauri wa ubalozi na kumwinua hadhi kuwa askofu mkuu. Kwa makao ya kanisa la Vanida tunahitaji kanisa na jamii isiyomtenga mtu na bila kumwona najisi. Papa Francisco katika tafakari kabla ya sala malaika wa Bwana Juni 30, amesimulia juu ya uponyaji mara mbili unaowakilishwa kwenye Injili ya siku, mwanamke mwenye kutokwa kwa damu anayegusa vazi la Yesu na binti wa Yahiro. Kuguswa na kujiruhusu kuguswa ni kielelezo cha Mungu ambaye anagusana na maumivu ya watu na hana ubaguzi. Baba Mtakatifu Francisco katika salamu zake amewakumbuka hata wafiadini wa kwanza wa Kirumi na kusema, sisi pia tunaishi katika wakati wa kuuawa kwa sababu ya imani, wakati ambao ni zaidi kuliko katika karne za awali. Habari na nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa. Ni Angella Rwezaula anakukaribisha. Baraza la makardinali lilikutana na Baba Mtakatifu Francisco siku ya Jumatatu asubuhi, tarehe mosi Julai 2024 katika jumba la kitume la Vatican kwa ajili ya baraza la kawaida la umma. Katika fursa hiyo Papa Francisco aliwaongoza makardinali wanaoishi Roma na wale ambao walikuwa katika fursa mbalimbali mjini Roma kama ilivyokuwa imeombwa, katika kusali sala ya masifu ya katikati ya asubuhi yalitujia vipindi vya kawaida kabla hawajaendelea kupitia upya mchakato wa kutangazwa kuwa watakatifu na wenye heri kadhaa. Kwa njia hiyo Kardinali Marcello Semeraro, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la kuwatangaza Watakatifu, aliwasilisha ripoti fupi inayojulikana kwa Kilatino kama peroratio, juu ya maisha na miujiza ya watu 15 waliokuwa wakichunguzwa. Kisha baraza hilo lilipiga kura na kuidhinisha kutangazwa kwao kuwa watakatifu. Kundi kubwa zaidi la watakatifu wapya waliouawa kishahidi huko Damasco nchini Siria mnamo mwaka 1860 na wanajulikana kama mashahidi wa Damasco wanajumuisha mapadre Manuel Ruiz Lopez mfransiskani na wenzake saba na ndugu Abeli Mwati Francis na Rafaeli Masabiki, walei watatu wa Kimaroniti. Wote 11 waliwawa kwa sababu ya chuki ya imani yao wakati wa vita vya wenyewe kwa wenyewe mnamo mwaka 1860. Vilevile Waitaliani wawili ambao ni padre Giuseppe Alamano na sister Elena Guerra pia waliidhinishwa kutangazwa kuwa watakatifu. Padre Almano alianzisha shirika la Wamisionari wa Konsolata katika miaka ya mapema ya karne ya ishirini na alifariki tarehe kumi na sita Februari elfu moja mia tisa ishirini na sita alitangazwa kuwa mwenye heri na Mtakatifu Yoani Paulo wa pili mnamo tarehe 7 Oktoba 1990. Wakati huo Sista Elena Guerra alijitolea maisha yake kwa elimu ya wasichana na akaanzisha shirika la waubrate wa Roho Mtakatifu mwishoni mwa karne ya 19. Elena Guerra alifariki tarehe 11 Aprili 1914. Mtakatifu Yoane wa 23 alimwinua hadhi ya heshima kwa kutangazwa mwenye heri tarehe 26 Aprili 1950. Aidha, baraza hilo la makadinali liliidhinisha kutangazwa kuwa mtakatifu kwa mtawa mzaliwa wa Kanada Sister Maria Leonie Paradis, ambaye alianzisha shirika la masista wadogo wa familia takatifu mwanzoni mwa karne ya ishirini. Majina ya watakatifu hawa kumi na nne wapya yataandikwa katika orodha ya watakatifu siku ya Dominika tarehe ishirini Oktoba elfu mbili na ishirini na nne. Kwa njia hiyo Papa Francisco na baraza la makardinari kisha walipiga kura kuidhinisha kutangazwa mtakatifu wa kwanza kutoka kizazi kipya waliozaliwa kati ya elfu moja mia tisa themanini na moja na tisini na sita wanaojulikana kama mile. Mwenye heri Carlo Acutis atatangazwa kuwa mtakatifu katika tarehe ambayo bado haijaamuliwa kulingana na taarifa za vyombo vya vi habari. Akiwa na shauku ya zana za kisasa zaidi ya mawasiliano, alitunza tovuti ya parokia pia shule yake na hatimaye chuo cha kipapa cha mafunzo ya mashahidi. Alianzisha maonyesho ya kimataifa yenye maonyesho ya picha na maelezo ya kihistoria juu ya miujiza mia moja thelathini na sita ya Ekaristi. Baba Mtakatifu Francisco alimtangaza Karo Akutis kuwa mwenye heri tarehe kumi Oktoba elfu mbili na ishirini. Wakiwa wamezungukwa na sifa za kudumu za utakatifu, wenye heri hawa kumi na watano walitambuliwa pia na watu wa Mungu kuwa ni waombezi wa neema na upendeleo. Baba Mtakatifu Francisco Jumatatu tarehe mosi Julai 2024 amemteua mwakilishi wa kudumu wa Vatikani katika ofisi za Umoja wa Mataifa na taasisi maalumu huko Viena nchini Uswizi na Shirika la Umoja wa Mataifa la Maendeleo ya Viwanda, mwakilishi wa kudumu wa Wakala wa Kimataifa wa Nishati ya Atomiki, shirika la utekelezaji wa mkataba wa kupiga marufuku ya majaribio ya nyuklia, na shirika la usalama na ushirikiano barani Ulaya, Mheshimiwa sana Monsinyo Richard Allen Giara, mshauri wa ubalozi na ambaye hadi uteuzi huo alikuwa katika ubalozi wa Vatican nchini Tanzania. Baba Mtakatifu Francisco amemteua balozi mpya wa Vatikani nchini Angola, Mheshimiwa sana Monsinyo Crispin Dubiel, mshauri wa ubalozi na kumwinua hadi kuwa askofu mkuu kwa makao ya kanisa la Vanida. Monsignor Crispin Dubiel alizaliwa Noa Salzina nchini Poland tarehe 12 Novemba 1973. Alipewa ukuani mnamo tarehe 31 Mei 1989 kwa ajili ya jimbo la Pisemsli na alihitimu katika sheria ya kanoni alijiunga katika utumishi wa kidiplomasia wa Vatikani mnamo tarehe mosi Juni elfu mbili na nne na kutoa huduma yake kama mwakilishi wa kipapa katika nchi za Rwanda, Belarusi, Colombia, Ufilipino, Poland, Slovenia na Umoja wa Falme za Kiarabu. Anajua lugha ya Kifaransa, Kiitaliano, Kirusi na Kihispania. Kari fratelli e sorelle buona domenica il vangelo de la liturgia odierna ci racconta due miracoli Baba Mtakatifu Fransisco ameongoza tafakari na sala ya malaika wa Bwana kwa maujaji na waamini waliofika kwa wingi katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani. Akianza tafakari yake kabla ya sala hiyo, Papa alisema Injili alituujia leo inatuambia juu ya miujiza miwili ambayo inaonekana kushikamana na kila mmoja. Yesu akiwa njiani kuelekea nyumbani kwa Yahiro, mmoja wa viongozi wa sinagogi ambaye binti yake ni mgonjwa sana. Mwanamke aliyesumbuliwa na damu aligusa vazi lake njiani, aliacha amemponya. Wakati huo huo tunaambiwa kwamba binti ya Hiro alikuwa tayari amekufa, lakini Yesu hakusimama Alifika nyumbani na kuingia katika chumba cha binti huyo, na alimshika mkono na kumwinua na kumfufua. Katika miujiza miwili hiyo, Papa Francisko amefafanua mmoja ni uponyaji na mwingine ni ufufuo. Akiendelea amesema, uponyaji huu wa aina mbili hupo katika sehemu moja, zote mbili zilitokea kwa kuwasiliana kimwili. Kiukweli mwanamke huyo aligusa vazi la Yesu na Yesu alimshika binti kwa mkono. Kwa hili ni muhimu. papa ameuliza na kujibu kuwa ni kwa sababu wanawake hao wawili walionekana kuwa wachafu na wasiweze, kwa hiyo kuguswa kimwili, kwani mmoja ni kwa sababu anapoteza damu na mwingine kwa sababu amekufa. hata hivyo Yesu alijiruhusu mwenyewe kugusa na hakuogopa kugusa, na kwa hiyo Yesu alijiruhusu mwenyewe kuguswa na haogopi kugusa. Hata kabla ya kufanya uponyaji wa kimwili, Yesu alipinga imani ya kidini ya uongo kwamba Mungu watenganisha walio safi akiwaweka upande mmoja kutoka kwa wale wasio safi hadi mwingine. Badala yake, Mungu hafanyi aina hiyo ya utenganisho kwa sababu sisi sote ni watoto wake. Ucha hautokani na chakula magonjwa au hata kifo. Uchafu hutoka katika moyo mchafu. Baba Mtakatifu ameomba tujifunze hili somo kwamba mbele ya mateso ya kimwili na ya kiroho ya majeraha ambayo roho zetu hubeba juu ya hali zinazotuponda na hata katika uso wa dhambi, Mungu hatuweki mbali. Mungu hatuonei haya. Mungu hatuhukumu Kinyume chake yeye hukaribia ili kujiruhusu mwenyewe kuguswa na kutugusa, na yeye hufufua daima kutoka katika wafu, daima anatushika mkono na kusema: binti, mwana inuka, tembea mbele, jitahidi mbele. Papa ameongeza kwamba unaweza kusema: Bwana, mimi ni mwenye dhambi, lakini yeye atakujibu jitahidi kwenda mbele, nimekuwa mdhambi kwa ajili yako ili nikuokoe, na wewe utasema lakini wewe Bwana si mwenye dhambi. Yeye atakujibu hapana, lakini nimevumilia matokeo yote ya dhambi ili kukuokoe. Kwa hiyo papa amesema, na hii ni nzuri. Akiendelea amesema, hebu basi tuweke sura ambayo Yesu anatupatia mioyoni mwetu. Mungu ndiye anayekushika mkono na kukuinua tena ni yeye anayejiruhusu kuguswa na maumivu yako na kukugusa ili kukuponya na kukupa uzima tena. Habagui yoyote, kwa sababu anampenda kila mtu. Hivyo tunaweza kujiuliza, je, tunaamini kwamba mungu yuko hivi? Je, tunajiruhusu kuguswa na Bwana na neno lake na upendo wake. Je, tunahusiana na kaka na dada zetu kwa kushika mkono ili kuwainua, au tunaweka mbali na kuwataja watu kulingana na mapendekezo na mapenzi yetu, au tunawabandika watu lebo? Papa Francisco, kwa kukazia zaidi, ameuliza swali tena: je, Mungu Bwana Yesu anawataja watu? Kila mtu ajibu swali hili rohoni mwake: je, Mungu wataja watu? Na je, ninaishi kwa kuweka watu lebo kila mara? Kwa hiyo tutazame moyo wa Mungu ili kanisa na jamii lisimtenge wala kumchukulia mtu yoyote kuwa mchafu au najisi, ili kila mtu pamoja na maisha yake ya zamani apokelewe na kupendwa bila alama, chuki au vivumishi. Kwa kuhitimisha tafakari hiyo, Papa Francisco amesema: Tuombe kwa njia ya Bikira Maria Mtakatifu, yeye ambaye ni mama wa huruma atuombee sisi na dunia nzima. kari fratelli e sorelle saluto tutti voi romani e pellegrini di diversi paesi saluto in particolare i bambini del circolo missionario missina lusenska di sociuf in polonia. Baba Mtakatifu Francisco mara baada ya sala malaika wa Bwana, akiwageukia waamini na maujaji waliofika katika uwanja wa Mtakatifu Petro mtakatifu. Mjini Vatikani, Dominika tarehe 30 Juni 2024, aliwasalimia kuanzia na waroma wote na maujaji kutoka Italia na sehemu mbalimbali za nchi. Papa Francisco aliwasalimu watoto hasa wa mzunguko wa wamisionari kutoka Mizna nchini Poland na waamini kutoka California na Costa Rica, masista wa shirika la Mabinti wa Kanisa, ambao siku hizi wamekuwa katika hija wakifuata nyayo za mwanzilishi wao mtumishi wa Mungu Maria Oliva Bonaldo, pamoja na kundi la walei pia kwa vijana kutoka Gonzaga karibu na Mantua. Baba Mtakatifu Francisco katika salamu zake amewakumbuka hata wafiadini wa kwanza wa Kirumi na kusema, sisi pia tunaishi katika wakati wa kuuawa kwa sababu ya imani, wakati ambao ni zaidi kuliko katika karne za awali. Wengi kaka na dada zetu katika sehemu mbalimbali za ulimwengu wanakumbana na ubaguzi na mateso kwa sababu ya imani yao, hivyo kuleta matunda mengi kwa kanisa. Wengine wanakabiliwa na mauaji kwa kile kiitwacho glovu nyeupe. Kwa njia hiyo Papa Fransisko ameomba waungwe mkono na kuhamasishwa na ushuhuda wao wa upendo kwa Kristo. Aidha akiendelea, amesema katika siku hii ya mwisho wa mwezi Juni, tuombe moyo mtakatifu wa Yesu uguse mioyo ya wale wanaotamani vita, ili waweze kuongoka na kuwa na mipango ya mazungumzo na amani. Aidha, papa amewaomba wote ili wasisahau waliouawa kishahidi nchini Ukraine, Palestina, Israeli, Mnyamaa na maeneo mengine mengi ambako kuna mateso mengi kutokana na vita. Hatimaye amewatakia Dominika njema na tafadhali wasisahau kumwombea, mlo mwema na kwa heri ya kuonana. Katika fursa ya sikukuu ya Mtakatifu Tomasi Mtume ifanyikayo kila tarehe tatu Julai ya kila mwaka, Jimbo Kuu Katoliki la Tabora nchini Tanzania litakuwa na maadhimisho ya kupewa palia kwa askofu mkuu Kardinali Rugambwa mara baada ya kupokea kutoka mikononi mwa Baba Mtakatifu Francisco tarehe ishirini na tisa Juni elfu mbili na ishirini na nne katika sikukuu ya Watakatifu Petro na Paulo Mitume. Kuhusiana na sherehe hiyo, Kardinali Protazi Rugambwa alisema, kwakweli tunaondoka kesho kurudi nyumbani kwa sababu tarehe mbili jioni, tunaanza na masifu ya jioni ya heshima kabisa, tukimshukuru Mwenyezi Mungu. Alafu tarehe tatu hiyo ni wiki, kesho kesho kutwa, ndio tutakuwa na misa maalum kabisa kwenye suku ya Mtakatifu Toma. Katika misa hiyo ndo balozi wa Baba Mtakatifu atakaponivisha hiyo palim leo atukuvishwa. Tumepewa, ziko kwenye maboksi hayo kama mlivyoona. Balozi ndi ataifungua, alafu baadaye ndi anakuja nayo kuja kunivisha. kuma nakuja tarehe mbili, tunaondoka naye Dar es Salaam tukielekea Tabora, alafu atakuwa nasi tangu tarehe mbili, alafu tarehe tatu ndio tutakuwa naibada, na ibada ya misa, na kwenye ibada hiyo takatifu atakuja kunivisha hiyo palim. Ni bahati, tutakuwa na wakilishi kwa vyovyote. Kwanza ni kanda yetu ya magharibi. Kama vinafahamu Tabora kama jimbo kuu linayo majimbo hayo ya Kigoma, Mpanda pamoja na Kahama. Kwa hiyo hao moja kwa moja wale wako nyumbani, wanacheza nyumbani, hao lazima wawepo, alafu tumewakaribisha maskofu wakuu wote watakaokuwa na nafasi ambao hawana shughuli nyingine, nao tunategemea watafika, wakiwa wanawakilisha vilevile zile kanda zao, kwa wote wanawakilisha na maaskofu wengine wa kanda zao hizo. Kumbe yote tutayafanya tarehe mbili na tarehe tatu, alafu baada ya hapo basi tunaendelea na kazi kama kawaida. Hata hivyo, ndugu msikilizaji, Baba Mtakatifu Francisco mnamo tarehe 12 Januari 2015 alitamka kwamba tangu wakati huo maaskofu wakuu watakuwa wanashiriki katika ibada ya misa takatifu kwa ajili ya kubariki pali ya takatifu kila mwaka ifikapo tarehe 29 Juni, sherehe ya watakatifu Petro na Paulo. Lakini pali ya takatifu watavikwa na mabalozi wa Vatikani katika nchi husika kadiri ya nafasi zao na katika mktadha huo, kwa hiyo nchini Tanzania itakuwa ni tarehe tatu Julai, katika sikukuu ya Mtakatifu Tomasi Mtume. Balozi wa Vaticani nchini Tanzania atamvika Askofu Mkuu wa Jimbo Kuu Katoliki la Tabora Tanzania, Kardinari Protasi Rugambwa. Lengo kuu la mabadiliko haya, hata hivyo, ndugu msikilizaji, ni kuwawezesha watu wa Mungu kutoka katika makanisa maharia kushiriki kikamilifu katika maadhimisho haya ya adhimu katika maisha, historia na utume wa kanisa maharia. Pili ni kuendelea kuimarisha mchakato wa maana ya dhana ya sinodi katika maisha na utume wa kanisa. Kwa njia hiyo msikose kufuatilia tukio hilo la kupewa palia kwa Kardinali Protasi Rugambwa katika jimbo lake kuu la Tabora nchini Tanzania. Ndugu msikilizaji wa redio wa Vatikani, tamko la maadhimisho ya jubilea ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo linalogeshwa na kauli mbiu Space non confundit, yaani tumaini alitahayarishi na kwamba kiini cha maadhimisho haya ni matumaini yatakayowawezesha watu waaminifu wa Mungu kutoka sehemu mbalimbali za dunia kufanya hija ya maisha ya kiroho mjini Roma, sanjali na maadhimisho haya kufanyika kwenye makanisa mahalia ili kukutana na Kristo Yesu aliye hai na ambaye pia ni mlango wa uzima. Mama kanisa anaitwa na kutumwa kutangaza na kushuhudia injili ya matumaini dhidi ya hofu na mashaka, ukosefu wa imani na furaha ya kweli. Ni matumaini ya Baba Mtakatifu Francisco kwamba maadhimisho ya jubilei ya mwaka 2025 itakuwa ni fursa ya kupyaisha tena matumaini kwa kuongozwa na neno la Mungu. Katika tamko hili, Baba Mtakatifu ana kazi ya kuhusu matumaini katika neno la Mungu ili kuamini, kutumaini, kupenda na kuvumilia kwa kutambua kwamba wao ni wahujaji wa matumaini Alama za matumaini zinazomwilishwa katika amani, kwa kujikita katika Injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo, maboresho ya magereza, huduma kwa wagonjwa, vijana wa wahamiaji na wakimbizi, wazee na maskini, wito wa matumaini kwa kujikita katika matumizi bora ya rasilimali za dunia, msamaha wa madeni ya nje kwa nchi zinazoendelea duniani. Hii pia ni jubilei ya miaka elfu moja na mia saba tangu mtaguso wa Nisea ulipoadhimishwa kunako mwaka 325 nanga ya matumaini katika maisha, uzima wa milele yanayopata chimbuko lake kutoka katika mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu, kwa wafu, ushuhuda wa wafia dini na waungama imani, hukumu ya Mungu na mwaliko kwa waamini kujitakasa, rehema na sakramenti ya upatanisho wa misionari wa huruma ya Mungu. Bikira Maria ni shuhuda wa hali ya juu kabisa wa matumaini, nyota ya bahari, na kwamba hija ya maadhimisho ya Jubilia ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo iwasaidie waamini kujikita katika Maandiko Matakatifu. Mama Kanisa katika huruma yake kuwa ametenga rasmi mwezi Julai kwa ajili ya kukuza na kudumisha ibada kwa damu azizi ya Kristo Yesu, mtoa rehema, shule ya utakatifu, wa amani, upendo, upatanisho na msamaha wa kweli. Damu azizi ya Kristo Yesu ni chemchemi ya huruma ya Mungu kwa binadamu. Hii ni ibada ambayo inaenezwa kwa namna ya pekee kabisa na wamisionari wa damu azizi ya Yesu, shirika la masisa wa buduo damu azizi ya Yesu, mashirika ya kitawa pamoja na waamini walei walioko kwenye utume wa damu azizi ya Yesu sehemu mbalimbali mbali za dunia. Fumbo la upendo wa Kristo Yesu limekuwa ni ni kivutio kikubwa cha waamini na waanzilishi wa mashirika ya kitawa kama vile Mtakatifu Gaspari del Bufalo, Maria de Matias kiasi kwamba fumbo hili la upendo na huruma ya Mungu limekuwa ni msingi wa maisha na utume wa mashirika haya. Damu azizi ya Kristo Yesu ni chemchemi ya wokovu wa ulimwengu, na kwamba ni alama ya juu kabisa inayoshuhudia upendo na sadaka ya maisha kwa ajili ya wengine. Sadaka hii inajirudia tena na tena katika maadhimisho ya fumbo la Ekaristia Takatifu, chanzo na kilele cha maisha na utume wa Kanisa, kiasi cha Kristo Yesu kuwakirimia waamini mwili na damu yake azize, damu ya agano jipya na la milele, iliyomwagika kwa ajili ya maondoleo ya dhambi, maisha na uzima wa milele. Baba Mtakatifu Fransisko anawataka waamini kujitambua kama watu waliotiwa muhuri, ili kushiriki katika utume wa Kristo Yesu, ili waweze kuwa ni mwanga na baraka inayofufua na kupiaisha, mwanga unaoponya na kumweka mtu huru, tayari kujisadaka kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu. <mulia> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha huu Mwheshimiwa Padri Emanuel Lupi, mkuu wa shirika la wamisionari wa damu azizi ya Yesu ulimwenguni katika waraka wake kwa wamisionari wa mashirika ya damu azizi ya Yesu pamoja na wanachama wa utume wa waamini wa lei damu azizi ya Yesu, anapenda kuchukua fursa hii kuwaalika wamisionari, watawa na waamini wa lei kujiandaa kikamilifu katika maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo kwa kukutana mjini Roma Tarehe mosi Julai mwaka elfu mbili na ishirini na tano tayari kutangaza na kushuhudia nguvu na upendo wa damu azizi ya Kristo, chemchemi ya neema na muumba wa mema yote. Maadhimisho haya yanaonogeshwa na kauli mbiu: Jubilei ya Damu Azizi ya Kristo, maisha na matumaini ya ulimwengu. Huu ni mwaliko kwa waamini kujikita katika uchaji na tafakari ya kina juu ya damu azizi ya Kristo Yesu, bei ya fidia yetu, dhamana ya wokovu na uzima wa milele, kama alivyosema Mtakatifu Yohana wa 23 katika waraka wake wa kitume Inde Aprimisi ya mwaka 1960, damu iliyomwagika ni ishara na onyesho la maisha yanayotolewa kwa njia ya umwagaji damu kama ushuhuda wa upendo mkuu, tendo la unyenyekevu wa kimungu kuelekea hali yetu ya kibinadamu. Mwenyezi Mungu alichagua ishara ya damu kwa sababu hakuna ishara nyingine iliyofasaha sana kuonyesha uhusika kamili wa watu wa Mungu. Tukio hili litatanguliwa na mkesha wa sherehe ya Jubilei utakaoadhimishwa tarehe 30 Juni 2025 kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Paulo nje ya kuta za Roma, kuanzia saa 10 hadi saa 11 na nusu kwa saa za Ulaya. Tarehe mosi Julai elfu mbili na ishirini na tano Baba Mtakatifu ataongoza ibada ya misa takatifu na waamini watapitia lango kuu la kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani kuanzia saa tatu na nusu na ibada ya misa takatifu itaanza rasmi saa nne kamili kwa saa za Ulaya. Tarehe mbili Julai mwaka elfu mbili na ishirini na tano itakuwa ni siku maalumu kwa wamisionari watawa na waamini wa utume wa damu azizi ya Yesu kufahamiana pamoja na kutembelea maeneo ya kihistoria yaliyoko mjini Roma. Gharama ya ushiriki kwa kila uhujaji inatarajiwa kuwa ni yule elfu moja na mia sita. Baba Mtakatifu Francisco ametangaza kwamba mwaka elfu mbili na ishirini na nne ni mwaka wa sala kama sehemu ya maandalizi ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Mwaka huu unapania pamoja na mambo mengine kugundua na kupeisha umuhimu wa maisha ya sala katika maisha ya mtu binafsi ndani ya kanisa na katika ulimwengu kwa ujumla wake. Maadhimisho ya wa jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo yatazinduliwa rasmi kwa kufungua lango kuu la kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani tarehe 24 Desemba mwaka elfu mbili na ishirini na nne Mwaka wa sala kuelekea maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo unapania pamoja na mambo mengine, anasema Baba Mtakatifu Francisco, kupiaisha matumaini baada ya watu wengi kukata na kujikatia tamaa ya maisha kutokana na hali ngumu ya maisha, vita na mipasuko ya kijamii, bila kusahau athari za mabadiliko ya tabia nchi. Huu ni mkakati wa shughuli za kichungaji unaopania kuwarejeshia tena watu wa Mungu matumaini. Huu ni mwaliko kwa kila jimbo, baada ya kusoma alama za nyakati kwa waja wake, liandaye katekesi kuanzia wakati huu hadi wakati wa ufunguzi wa maadhimisho ya jubilea ya mwaka 2025 hapo tarehe 24 Desemba mwaka 2024. Katekesi hii lenge kuwasaidia waamini kujiandaa kikamilifu kuingia katika lango la Jubilee ambalo ni Kristo Yesu, mwanakondoo wa Mungu. Mwheshimiwa pale Emanuel Lupi, mkuu wa shirika la wamisionari wa damu azizi ya Yesu ulimwenguni, anasema kama sehemu ya maandalizi ya maadhimisho ya jubilei ya mwaka 2025 na Ukristo, kuanzia tarehe mosi Desemba mwaka 2024 hadi tarehe mosi Julai 2025 yatakuwa ni maandalizi ya maisha ya kiroho, miezi saba kama ishara ya matoleo saba ya umwagaji wa damu azizi huu ni mwaliko wa kutafakari juu ya ya fumbo la damu azizi ya Yesu Kristo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kukunogeshea maandalizi ya maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano kwa wamisionari, watawa na waamini walei wa utume wa damu azizi ya Yesu kutoka studio za redio Vatikani, kamakawa ni Padri Richadi jigwapendo nam, nam, nam, namnamna mpendo wa msikilizaji wa Redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Padi ya Richard Mjigwa ni Angela Rwezaura akikuwaga, tumsifu Yesu Kristo, Laudetu Yesus Kristus.