Amjambo a wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa, wa redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza anayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Kwa kuangazwa na kukutana huku na Yesu, basi tunaweza kujiuliza mimi wewe ninatazamia nini maishani mwangu? Tumaini langu kubwa ni nini? Moyo wangu unatamani kuuona uso wa Bwana? Je, ninangoja udhihirisho wa mpango wake wa uokovu kwa wanadamu? Tusali pamoja na Maria mama safi kabisa, ili atusindikize katika mwanga na katika giza la historia kukutana na Bwana ni katika tafakari ya Baba Mtakatifu Francisco kabla ya sala Malaika wa Bwana Februari 2, 2025, wakati Mama Kanisa akiadhimisha sikukuu ya kutolewa kwa Bwana hekaruni sanjari na siku ya watawa duniani. Mara baada ya sala Malaika wa Bwana Papa Francisco alikumbusha nchini Italia kuadhimisha siku ya maisha yenye mada kusambaza maisha, matumaini kwa ulimwengu. Vilevile alikumbusha mkutano wa kimataifa wa haki za watoto wenye kichwa tuwapinde na tuwalinde ambao Papa Francisco aliutangaza na ambao yeye mwenyewe atashiriki tarehe tatu Februari elfu mbili na ishirini na tano mjini Vatikani. Katika kuhamasisha watu alisema, ni fursa ya kipekee ya kuleta usikivu wa ulimwengu katika masuala ya dharura zaidi yanayoathiri maisha ya watoto. Papa Francisco kwa njia hiyo ameomba kuombea mkutano huo mafanikio yake. Papa Francisco akiongoza masifu ya jioni katika mkesha wa sikukuu ya kutolewa kwa Bwana Hekaruni, sanjari na siku ya 29 ya watawa ulimwenguni katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro tarehe mosi Februari 2025 alionya juu ya upendo katika ulimwengu wa mahusiano ya kijuujuu. Nadhiri za umaskini ni kielelezo cha unyofu na ukarimu. Alisistizia juu ya mapambano dhidi ya aina potofu za upendo katika maisha ya ndumila kuwili, kwamba ni kishawishi cha kila siku. Katika katekesi ya pili kuhusu jubilei ya 2025 Baba Mtakatifu alisisitiza juu ya mabadiliko ya mtazamo wa ndoto ya Mungu na kwamba mabadiliko ya mwelekeo yanazaliwa kutokana na kukutana na Yesu Kristo. Kwa kumtazama yeye tunaingia katika ndoto ya Mungu na katika matumaini. Papa alifafanua juu ya mfano wa Maria Magdalena kama mtume wa mitume. Mara baada ya katekesi yake ya Baba Mtakatifu Fransisco akiwageukia waamini na maujaji waliofika katika ukumbi wa Paulo wa Sita mjini Vatikani Tarehe mosi Februari 2025, Papa Francisco alisema ninawakaribisha kwa moyo mkunjufu mahujaji waliopo katika ukumbi huu na wale waliounganishwa kutoka katika kanisa kuu la Vatikani. Leo kuna wengi, na tunapaswa kufanya hivyo katika maeneo mawili, lakini kwa kushikamana. Baba Mtakati Francisco anarudi kukutana na mapade wake katika kanisa kuu la Mtakatifu Yohane wa Laterano, na utamaduni wa Alhamisi ya kwanza ya kipindi cha Kwarezima utapyaishwa. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza nilizokuandalia. Baba Mtakatifu Francisco, tarehe 2 Februari 2025, mama kanisa akiwa anaadhimisha sikukuu ya kutolewa kwa Bwana hekaruni sanjari na sikukuu ya watawa ulimwenguni, akiwa katika dirisha la jumba la kitume mjini Vatikani, alitoa tafakari yake kwa waamini na mahujaji waliounganika katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani, kabla ya sala malaika wa Bwana. Kwa kuongozwa na injili ya siku, baba mtakatifu Fransisko alisema injili yalitujia leo inatwambia kuhusu Maria na Yosefu ambao walimpeleka mtoto Yesu kwenye hekalu la Yerusalemu kwa mujibu wa sheria, wanamwakilisha katika makao ya Mungu ili kutukumbusha kwamba uzima unatoka kwa Bwana. Na wakati familia takatifu inafanya kile ambacho watu wa Israeli walikuwa wakifanya kila wakati, kutoka kizazi hadi kizazi, kitu kinatokea ambacho hakijawahi kutokea hapo awali. Wazee wawili Simeoni na Ana walitabiri kuhusiana na Yesu, wanamsifu Mungu na kusema juu ya mtoto kwa wote waliokuwa wakitazamia ukombozi wa Yerusalemu. Sauti zao za kusisimua zinasikika kati ya mawe ya kale ya hekalu, zikitangaza utimilifu wa matarajio ya Israeli. Mungu yuko kweli kati ya watu wake, si kwa sababu anaishi ndani ya kuta nne, lakini ni kwa sababu anaishi kama mwanadamu kati ya wanadamu. Haya ni mapya ya Yesu. Baba Mtakatifu Francisko alisisitiza katika uzee wa Simeoni na Ana kitu kipya kinatokea ambacho kilibadilisha historia ya ulimwengu. Kwa upande wao, Maria na Yosefu walishangazwa na maneno waliokuwa wanasikia kuhusu Yesu. Kiukweli, Simeoni alipokuwa akimchukua mtoto, alimwita kwa njia tatu nzuri ambazo zinastahili kutafakari: Yesu ni wokovu, Yesu ni nuru, Yesu ni ishara ya kupingana. Kwanza kabisa, Yesu ni wokovu. Simeone alisema hivi akimwomba Mungu, macho yangu yameuona uokovu wako ulioweka tayari machoni pa mataifa yote. Hii daima inatushangaza, uokovu wa ulimwengu wote umejilimbikizia katika moja. Ndiyo, kwa sababu ndani ya Yesu unakaa uthimilifu wote wa Mungu wa upendo wake. Kipengele cha pili, Yesu ni mwanga wa ufunuo kwa mataifa, kama jua likichomoza juu ya ulimwengu Mtoto huyu ataukomboa kutoka katika giza la uovu, maumivu na kifo. Tunahitaji mwanga huu kiasi gani hata leo hii? Baba Mtakatifu Francisko alisisitiza. Na hatimaye mtoto anayekumbatiwa na Simeone ni ishara ya kupingana, ili mawazo ya mioyo mingi yafunuliwe. Yesu anafunua kigezo cha kuhukumu historia yote na maagizo yake na pia maisha ya kila mmoja wetu. Na hiyo ni kigezo gani? Hiki ni upendo Anayependa anaishi, anayechukia hufa. Yaani, Yesu ni mwokozi, Yesu ni mwanga na Yesu ni ishara ya kupingana Baba Mtakatifu Francisko amerudia kusisitiza. Kwa kuangazwa na kukutana huku na Yesu, basi tunaweza kujiuliza, mimi, wewe, ninatazamia nini maishani mwangu? Tumaini langu kubwa ni nini? Moyo wangu unatamani kuuona uso wa Bwana? Je, ninangoja udhihirisho wa mpango wake wa uokovu kwa wanadamu? Kwa njia hiyo baba mtakati francisco alihitimisha akisema tusali pamoja na maria mama safi kabisa ili atusindikize katika mwanga na katika giza la historia kukutana na bwana cari fratelli e sorelle oggi in italia si celebra la giornata della vita sul tema trasmettere la vita speranza per il mondo si terrà domani in vaticano il summit internazionale sui diritti dei bambini intitolato amiamoli e proteggiamoli Mara baada ya sala ya malaika wa Bwana tarehe 2 Februari 2025, Papa Francisko alisema leo nchini Italia inaadhimisha siku ya maisha yenye mada kusambaza maisha, matumaini kwa ulimwengu. Ninaungana na maaskofu wa Italia katika kutoa shukrani kwa familia nyingi zinazokaribisha kwa hiari zawadi ya maisha na katika kuwatia moyo wanandoa vijana wasiogope kuzaa watoto duniani, na ninawasalimia jumuiya ya pro life Italia ambayo inaadhimisha miaka hamsini tangu ilipoanzishwa. Hongereni, alisema baba mtakatifu. Aidha, akiendelea alitangaza kuwa kuna mkutano wa kimataifa wa haki za watoto wenye kichwa tuwapende na tuwalinde, ambao alipata furaha kuu ya kuutangaza na ambao atashiriki utakaofanyika tarehe tatu Februari mjini Vatikani. Ni fursa ya kipekee ya kuleta usikivu wa ulimwengu katika masuala ya dharura zaidi yanayoathiri maisha ya watoto. Papa Francisco kwa hiyo aliwaalika wote kushiriki na kuombea mkutano huo mafanikio yake. Kadhalika, katika kuzungumza juu ya thamani ya misingi ya maisha ya mwanadamu alirudia kusema hapana yake kwa vita, ambayo huharibu kila kitu, huharibu maisha na kusababisha kudharau. Na amesema tusisahau kwamba vita daima ni kushindwa. Katika mwaka huu wa Jubilei alirudia ombi lake, hasa kwa viongozi wa Kikristo kufanya kila juhudi kusuluhisha mizozo yote inayoendelea. Hebu tuombe kwa ajili ya amani katika mateso, Ukraini, Palestina, Israeli, Lebanoni mnyama wa sudani na kivu kaskazini alihitimisha salamu zake kwa mahujaji wote waliofika kutoka pande zote za dunia ecco io vengo per fare o oh dio la tua volonta con queste parole l'autore della lettera agli ebrei manifesta la piena adesione di gesù al progetto del padre Baba Mtakatifu Francisco aliongoza masifi ya jioni Jumamosi, tarehe mosi Februari, katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, katika mkesha wa sikukuu ya kutolewa kwa Bwana hekaruni sanjari na siku ya 29 ya watawa ulimwenguni 2025. Kanisa kuu lilijaa maaskofu, makardinali, watawa wa kike na kiume, wa seminari na waamini, watu wa Mungu. Katika masifu hayo, baada ya zaburi na somo, baba Mtakatifu Francisco alianza tafakari yake kuwa, tazama nimekuja kufanya mapenzi yako e Mungu. Kwa maneno haya Mwandishi wa waraka wa Wahebrania anadhihirisha mshikamano kamili wa Yesu kwa mpango wa Baba, leo tunayasoma katika sikukuu ya kutolewa kwa Bwana hekaruni, sanjali na siku ya watawa ulimwenguni katika jubilei ya matumaini. Katika mktadha wa kiliturujia unaotambulika kwa alama ya mwanga, Papa Francisco aliendelea wao wote ambao walichagua njia ya mashauri ya kiinjili wamejiweka wakfu kama biarusi mbele ya bwana arusi, waliofunikwa na nuru yake. Akinukuu maandishi ya Mtakatifu Yohani Paulo wa Pili kwa mashirika ya kitawa kwamba, mmejiweka wakfu kwa mpango uleule unaong'aa wa Baba, ambao ulianzia kwenye asili ya ulimwengu kwa njia hiyo itakuwa na utimilifu wake kamili mwishoni mwa wakati, lakini tayari sasa mnajidhihirisha kupitia maajabu ambayo Mungu anafanya katika ubinadamu, udhaifu wa watu walioitwa katika hilo Papa Francisco aliongeza kusema, hebu tutafakari basi jinsi gani kupitia viapo vya nadhiri za umaskini, usafi wa moyo na utii ambao wamekiri pia wanaweza kuwa wabebaji wa nuru ya wanawake na wanaume wa wakati wetu. Kipengele cha kwanza, mwanga wa umaskini. Huu una mzizi wake katika maisha yenyewe ya, ya Mungu, zawadi ya milele na ya upatanisho kamili wa Baba, mwana na Roho Mtakatifu. Kwa kutumia umaskini kwa njia hiyo, mtawa akiwa na matumizi ya bure na ya ukarimu wa vitu vyote anakuwa mtoaji wa baraka kwao, anadhihirisha wema wake kwa utaratibu wa upendo. Anakataa kila kitu kinachoweza kuficha uzuri wao, na ubinafsi, uchoyo, utegemezi, matumizi ya jeuri na mauti, na badala yake anakumbatia kila kitu ambacho kinaweza kuimarisha usawa, ukarimu, kushirikiana na mshikamano na Paulo anasema kila kitu ni chako, bali ninyi ni wa Kristo, na Kristo ni wa Mungu. Huo ni umaskini. Kipengele cha pili ni mwanga wa usafi wa moyo. Papa Francisco alibainisha kuwa na hii pia ina chimbuko lake katika Utatu na inadhihirisha mwelekeo wa upendo usio wa mwisho unaowafunga nafsi tatu za kimungu taaluma yake katika kukataa upendo wa ndoa na katika njia ya kujizuia inathibitisha ukuu kamili kwa mwanadamu wa upendo wa Mungu, kukaribishwa kwa moyo usiogawanyika na mwenzi, na anaionyesha kama chanzo na kielelezo cha upendo mwingine wote ule. Papa Francisco katika hilo aliongeza kusema kuwa tunajua jinsi ambavyo tunaishi katika ulimwengu ambao mara nyingi una alama za aina potofu za upendo, ambapo kuna kanuni ya kile ninachopenda, na kanuni hiyo inatusukuma kutafuta kingine zaidi cha kuridhisha mahitaji yetu badala ya kuwa na mkutano wa furaha wa kuzaa matunda. Hii ni kweli inazalisha katika mahusiano ya mitazamo ya kijuujuu na hatari, ubinafsi, ukosefu wa ukomavu na kutowajibika kwa maadili, ambapo mume na mke wa maisha yote hubadilishwa na mwenzi wa sasa. Watoto wanakaribishwa kama zawadi na wale wanaotarajiwa kama haki au kuondolewa kama usumbufu. Papa Francisco alisisitiza, katika mktadha wa aina hiyo, wanaokabiliwa na haja inayoongezeka ya uwazi wa mambo ya ndani katika uhusiano wa kibinadamu na ubinadamu wa vifungo kati ya watu binafsi na jumuiya. Usafi wa moyo wa mtawa unatuonyesha kwa wote, kike na kiume, wa karne ya ishirini na moja njia ya uponyaji kutoka katika uovu wa kujitenga, katika matumizi ya njia ya bure na ya ukombozi wa kupenda, ambayo inakaribisha na kuheshimu kila mtu na haina nguvu au kukataa mtu yeyote. Ni dawa iliyoje kwa roho ya kukutana na wanaume na wanawake watawa wenye uwezo wa aina hii ya uhusiano uliokomaa na wenye furaha. Wao ni onyesho la upendo wa Mungu, Papa Francisco alisisitiza. Kwa maana hiyo, aliendelea, ni muhimu katika jumuiya zetu kutunza ukuaji wa kiroho na kihisia wa watu kuanzia malezi ya awali hata katika malezi yanayoendelea, ili usafi wa kweli uonyeshe uzuri wa upendo unaotolewa na hauchukui matukio mabaya kama vile kuuma kwa moyo au utata wa uchaguzi, chanzo cha huzuni, kutoridhika na sababu, wakati mwingine katika mafunzo dhaifu zaidi ya maendeleo ya maisha ya ndumila kuwili, mapambano dhidi ya majaribu ya maisha ya ndumila kuili ambayo ni ya kila siku, Papa Francisko alionya katika kipengele cha tatu ambacho ni mwanga wa utiifu. Baba Mtakatifu Francisko alisema andiko ambalo lilisikika lilizungumza nasi pia kuhusu hili, likituonesha katika uhusiano kati ya Yesu na Baba, uzuri wa ukombozi wa utegemezi wa kimwana na sio wa utumwa, tajiri katika hisia ya uwajibikaji na unaouishwa na kuaminiana ni mwanga hasa wa neno ambalo linakuwa zawadi na mwitikio wa upendo, ishara kwa jamii yetu ambamo huwa tunazungumza sana lakini kusikiliza kidogo, katika familia, kazini, na hasa kwenye mitandao ya kijamii, ambapo unaweza kubadilishana maneno na picha bila hata kukutana, kwa sababu haujiweki kwenye mchezo wa mmoja na mwingine. Papa Francisko alitafakari kidogo kuhusu hilo kwamba, na hili ni jambo la kuvutia kwa sababu mara nyingi katika mazungumzo ya kila siku, kabla mtu hajamaliza kuzungumza, jibu tayari linatoka kwa mwingine, hakuna kusikilizana. Badala yake inahitaji kusikiliza kabla ya kujibu, kukaribisha neno la mwingine. Aidha, Papa Francisco alipenda kuhitimisha kwa kukumbusha hoja nyingine kurudi kwenye asili ambayo inazungumzwa sana leo hii katika maisha ya watawa, lakini si kurudi katika asili kama vile kurudi katika makumbusho. Hapana, ina maana ya kurudi katika asili ya maisha yetu kuhusiana na hili neno. La Mungu ambalo limesikika linatukumbusha kwamba kurudi kwa asili, mahali pa kwanza na muhimu zaidi kwa kila mtawa na kwetu sisi sote, ni kule kwa Kristo na ndiyo yake kwa baba. Inatukumbusha kwamba kwa, kwa upya kabla ya mikutano na meza za miduara ambayo inapaswa kufanyika ni muhimu ifanyike mbele ya tabernakulo katika kuabudu. Kwa kuongezea, alisema sisi tumesahau kidogo maana ya kuabudu. Sisi ni wa vitendo sana na tunataka kufanya mambo mengi, lakini kuabudu ni kidogo. Hiyo, kwa njia hiyo utii uliowekwa wakfu ni dawa ya ubinafsi. Unakuza mtindo wa uhusiano unaotegemea kusikiliza kwa bidii, ambapo kusema na hisia hufuatwa na ukweli wa kutenda, na hii hata kwa gharama ya ladha yangu au mipango yangu na mapendekezo yangu. Ni kwa njia hiyo tu, kiukweli, mtu anaweza kupata furaha kikamilifu ya kutoa, kushinda upweke na kugundua maana ya kuwepo kwake mwenyewe katika mpango mkuu wa Mungu. Papa alikazia wito wa kuabudu uwezo wa kuabudu kwa kimya. Kwa hivyo alisema, tutagundua tena waanzilishi wetu wa kike na kiume, kwanza kabisa kama wanawake na wanaume wa imani, na kurudia pamoja nao katika sala na katika kujitoa: tazama ninakuja kuyafanya mapenzi yako, e Mungu, rejea Waebrania sura ya kumi aya saba. Na hatimaye Papa Francisco alihitimisha kwa kuwashukuru kwa, kwa ushuhuda wao kwamba, grazie tante a voi per la vostra testimonianza katika mzunguko wa katekesi kama sehemu ya maadhimisho ya Jubileo ya miaka 2025 ya Ukristo ambapo Baba Mtakatifu Francisco alianzisha tangu tarehe 11 Januari 2025 yenye kauli mbiu hiyo hiyo ya mahujaji wa matumaini. Katekesi ya tarehe mosi Februari 2025 imejikita na mada kutumaini ni kubadilika, Maria Magdalena. Awali ya yote ilisomwa kifungu cha Injili ya Yohane kisemacho: alipokwisha kusema hayo, Maria Magdalena aligeuka akamwona Yesu pale, lakini hakujua ya kuwa ni Yesu. Yesu akamwambia, mwanamke, kwa nini unalia? Unamtafuta nani? Akafikiri ni mtunza bustani, akamwambia: Bwana, ikiwa umemchukua niambie ulipomweka, nami nikamchukue. Yesu akamwambia, Maria. Akageuka akamwambia kwa Kiebrania, Rabuni, yaani maana yake mwalimu. Rejea Injili ya Yohane sura ya 20 aya ya 14 hadi 16. Baba Mtakatifu Francisco alianza kusema, ndugu wapendwa, kaka na dada, jubilei kwa ajili ya watu na kwa dunia nzima ni mwanzo mpya, ni wakati ambapo kila kitu lazima kifikiriwe upya ndani ya ndoto ya Mungu. Na tunajua kwamba neno uongofu linaonyesha mabadiliko ya mwelekeo kila kitu kinaweza kuonekana hatimaye kutoka katika mtazamo mwingine, na hivyo hatua zetu pia huenda kuelekea malengo mapya. Hivi ndivyo tumaini ambalo halikatishi tamaa hutokea. Baba Mtakatifu alikazia kusema, Biblia inaeleza jambo hilo kwa njia nyingi, na kwetu sisi pia uzoefu wa imani umechochewa na kukutana na watu ambao wameweza kubadilika katika maisha na wakaingia katika ndoto za Mungu. Kwa maana ingawa kuna maovu mengi ulimwenguni, tunaweza kutofautisha ni nani aliye tofauti, ukuu wao ambao mara nyingi hupatana na udogo na utushinda katika Injili. Sura ya Maria Magdalena inasimama juu ya wengine wote kwa hili Yesu alimponya kwa huruma, naye akabadilika. Kwa njia hiyo, papa alisisitiza: kaka na dada, huruma hubadilisha moyo, na kwa upande wa Maria Magdalena huruma hiyo ilimleta katika ndoto za Mungu na kutoa kusudi jipya kwa ajili ya safari yake. Injili ya Yohane inasimulia juu ya kukutana kwake na Yesu mfufuka tufanya, kwa njia inayotufanya tufikiri, inarudiwa mara kadhaa kwamba Maria aligeuka Mwinjili anachukua maneno yake vizuri kwa machozi. Maria anatazama kwanza ndani ya kaburi, kisha anageuka. Alifufuka, hayuko upande wa kifo, bali yuko upande wa maisha. Anaweza kudhaniwa kuwa mmoja wa watu tunaokutana nao kila siku. Kisha anaposikia jina lake likitajwa, injili inasema tena, Maria aligeuka, na hivyo ndivyo tumaini lake linakuwa. Na kwa muda huo aliona kaburi, lakini sio kama hapo awali anaweza kukausha machozi yake kwa sababu amesikia jina lake mwenyewe. Mwalimu pekee ndiye anayetamka kwa njia hii. Baba Mtakatifu alisema, ulimwengu wa zamani bado unaonekana kuwapo, lakini haupo tena. Tunapohisi kwamba Roho Mtakatifu anatenda ndani ya mioyo yetu na tunahisi kwamba Bwana anatuita kwa, kwa jina, je, tunajua jinsi ya kutofautisha sauti ya Bwana? Msisitizo wa Papa Francisco ni kwamba kutoka kwa Maria Magdalena, ambaye utamaduni unamwita mtume wa mitume tunajifunza matumaini. Mtu huingia katika ulimwengu mpya kwa kubadilika zaidi ya mara moja. Safari yetu ni mwaliko wa mara kwa mara wa kubadili mtazamo. Yule mfufuka anatupeleka katika ulimwengu wake hatua kwa hatua, kwa sharti kwamba hatudai kujua kila kitu tayari. Hebu tujiulize leo: Je, ninajua jinsi ya kugeuka ili kuona mambo kwa mtazamo tofauti? Je, nina hamu ya uongofu? Kujiamini kupita kiasi na kuwa na kiburi hutuzuia kumtambua Yesu Mfufuka. Hata tunapolia na kukata tamaa, tunampatia kisogo, badala ya kutazama katika giza la zamani, ndani ya utupu wa kaburi. Kutoka kwa Maria Magdalena tunajifunza kugeuka kuelekea maisha. Hapo Bwana wetu anatungoja, hapo jina letu linatajwa. Kwa maana katika maisha halisi kuna nafasi kwa ajili yetu, na daima na kila mahali kuna nafasi kwako, kwangu na kwa kila mtu, Papa Francisko alisisitiza. Kwa kuongezea alisema hakuna mtu anayeweza kuichukua kwa sababu imekuwa ikikusudiwa sisi. Kila wakati ni mbaya, kama wasemavyo katika lugha ya kawaida, na ni mbaya kuwacha kiti kitupu ukisema kuwa hapa ni nafasi yangu. Je, usipokwenda kila mtu anaweza kusema nina nafasi mimi, ni mtume kwa njia hiyo. Papa amewashauri maujaji na waamini kufikiria juu ya hilo, kwamba je, mahali pangu ni wapi? Je, ni utume gani ambao Bwana anatupatia? Wazo hili na litusaidie kuwa na mtazamo wa ujasiri maishani, alihitimisha Baba Mtakatifu. Rivolgo un cordiale benvenuto ai pellegrini presenti in questa aula e a quelli collegati dalla basilica Vaticana. mara baada ya katekesi yake Baba Mtakatifu Francisco akiwageukia waamini na maujaji waliofika katika ukumbi wa Paulo wa sita mjini Vatikani tarehe mosi Februari elfu mbili na ishirini na tano Papa Francisco alisema ninawakaribisha kwa moyo mkunjufu maujaji waliopo katika ukumbi huu na wale waliounganishwa kutoka katika kanisa kuu la Vatikani. Leo kuna wengi na tunapaswa kufanya hivyo katika maeneo mawili, lakini kwa kushikamana. Ninayo furaha kuwakaribisha waamini wa majimbo ya Kapua na Kaselta waliku ja roma pamoja na mchungaji wao askofu pietro lanyeze pia ili kujibu ziara ambayo nilipata furaha ya kuwatembelea huko kaserta mnamo tarehe 26 julai 2014 kwa njia hiyo ninamsalimia pia kwa upendo mchungaji giovanni traetino rafiki mkubwa na wasalimu mapade watao wachungaji familia na ninyi nyote kwa mawazo ya heshima na kwa mamlaka za kiraia Baba Mtakatifu Francisco aliongeza, ningependa sasa kutoa shukrani zangu kwa upya kwa ukaribisho mzuri mlionipatia kwenye hafla hiyo. Kukumbuka tukio hilo lililojaa umuhimu wa kikanisa na kiroho liuishe ndani ya kila mmoja hamu ya kuzidisha maisha ya imani na kuwa daima mashuhuda wa matumaini na watenda kazi wa amani. Papa hakuishia hapo bali aliwasalimia wanahija wa jimbo la Sulmona Valva pamoja na Askofu Mikele Fusco na kwa waseminari wa Bergamo. Wapendwa kaka na dada, ninawahimiza kuelewa na kukaribisha zaidi upendo wa Mungu, chanzo na sababu ya furaha yetu ya kweli. Pia ninawasalimu waseminari wa Bergamo na kuwahimiza daima kumweka Yesu katikati ya maisha yao. Baraka yangu kwa kila mtu, alihitimisha. Baada ya kukutana na mapade wa jimbo kuu la Roma mwishoni mwa 2023 na miezi ya kwanza ya 2024, kutokana na baadhi ya mikutano iliyoandaliwa katika majimbo ya sekta mbalimbali mbali za jiji la Roma, Baba Mtakatifu Francisko anarejea tena kukutana na mapade wake wote Alhamisi tarehe 6 Machi 2025 katika Basilika ya Mtakatifu Yoane huko Laterano. Jimbo la Roma lilitangaza hayo huku likisisitiza kwamba mapokeo ya kiutamaduni ya Alhamisi ya kwanza ya kipindi cha Kwarezma yanafanywa kwa upya. Mkutano wa mwisho na mapade wa jimbo hilo, watawa na mashemasi wa kudumu katika huduma ya kichungaji ya jimbo la Roma ulifanyika kunako tarehe 13 Januari 2024. Baada ya kukutana na mapade wa jimbo kuu la Roma mwishoni mwa 2023 na miezi ya kwanza ya 2024 kutokana na baadhi ya mikutano iliyoandaliwa katika majimbo ya sekta mbalimbali mbali za jiji la Roma, baba Mtakatifu Francisco anarejea tena kukutana na mapade wake wote Alhamisi tarehe 6 Machi 2025 katika basilika ya Mtakatifu Yoane huko Laterano. Jimbo la Roma lilitangaza hayo huku likisisitiza kwamba mapokeo ya kiutamaduni ya Alhamisi ya kwanza ya kipindi cha Kwaresma yanafanywa kwa upya. Mkutano wa mwisho na mapade wa jimbo hilo, watawa na mashemasi wa kudumu katika huduma ya kichungaji ya jimbo la Roma ulifanyika kunako tarehe 13 Januari 2024. Namna mpendo, wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo nimefikia mwisho wa habari za leo nilizokuandalia katika fursa ya sikukuu ya kutolewa kwa Bwana hekaruni. Sanjari na sikukuu ya watawa ulimwenguni, sina budi kuwatakia kila la heri na baraka watawa wote wanaohudumu katika shamba la Bwana. Mungu atubariki ndani ya studio hizi. Ni Anjela Wezaola akikuaga, tumsifie Yesu Kristo, laudetu Yesus Kristus.