Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vaticani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm, ni kwa mara ngine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vaticani, ninaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi kwanza ni muhtasari wake. Katika ujumbe wake kwa Baraza la Maaskofu Katoliki nchini Ufaransa, Papa Leo wa kumi na nne anahimiza kuwa na mwamko mpya wa kimisionari kwa kanisa hilo na kukumbusha miaka mia moja tangu kutangazwa kwa watakatifu watatu Tereza wa Mtoto Yesu, Mtakatifu Yohane Maria Vianney na Yohane Yudesi kuwa ni mifano ya kuigwa kusali na kuombwa kwa ajili ya kukabiliana na changamoto za leo hii. Katika tafakari ya Baba Mtakatifu mara baada ya kusali rozari usiku tarehe 31 Mei kwenye groto ya Lourdes mjini Vatikani, ikiwa ni mwishoni mwa mwezi wa Maria, Papa alijikita kufafanua sifa za safari, matumaini na zaidi ya yote imani katika muktadha wa jubilei ya matumaini, hivyo kutualika kufanya mazoezi na kukumbuka kila siku. Papa alikazia juu ya dhamana kwa Bikira Maria kwa matumaini kwamba furaha ya wakati huu inabaki na kukua ndani mwetu. Katika fursa ya siku ya mawasiliano duniani, ni ukumbusho wa umuhimu wa kusikiliza katika mawasiliano kwa Bergorio na Prevost ni lazima tusikilize wengine walio na upatikanaji kamili wa mambo ya ndani, kama ilivyofundishwa katika enzi tofauti na Mtakatifu Agostino na Mtakatifu Francis wa Asisi, haja ambayo akilinunde haitaweza kukidhi, kwa sababu hakuna mashine inayoweza kuchukua nafasi ya moyo wa mwanadamu. Shirika la ndugu wadogo wa, wa fransiskani lilitoa tuzo kwa patriaki wa kiekumene, ikiwa ni pamoja na mtaali mungu Leonardo Boff, mtandao wa kikanisa wa Amazonia na harakati ya Laudato si. Habari na nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padri Richard Mjigwa. Ni Anjelo Wezaula ana kukaribisha. Baba Mtakatifu Leo wa 14 akituma ujumbe wake kwa Baraza la Maskofu Katoliki nchini Ufaransa, katika fursa ya miaka 100 ya kutangazwa kwa watakatifu watatu, Yoane Maria Vianei, Mtakatifu Tereza wa Risu, yaani mtoto Yesu na uso wa Mtakatifu, na Yoane Eudes, ulioandikwa tarehe 28 Mei 2025, anasisitiza juu ya kuomba maombezi yao kama walimu wa kusikiliza. Baba Mtakatifu Leo wa 14 anaandika anayo furaha ya kuweza kuwahutubia kwa mara ya kwanza wachungaji wa kanisa la Ufaransa na kupitia kwao waamini wao wote tunapoadhimisha kumbukumbu ya miaka mia moja ya kutangazwa kwa watakatifu watatu ambao kwa neema ya Mungu nchi yao imetoa kwa kanisa la ulimwengu. Katika kuwainua kwa utukufu wa madhabahu, mtangulizi wake Papa Pio wa kumi na moja alitaka kuwawasilisha kwa watu wa Mungu kama waalimu wa kusikilizwa, kama vielelezo vya kuigwa, na maombezi ya wenye uwezo wa kuombewa na ku uombwa upana wa changamoto ambazo karne moja baadaye hukabiri kanisa nchini Ufaransa, na umuhimu wa wakati ufahao zaidi ya watu wake watatu wa utakatifu katika kushughulikia, papa alisema, umemwongoza kuwaalika kutoa umuhimu wa pekee kwa maadhimisho hayo. Katika ujumbe huo mfupi Papa Leo wa 14 alipenda kuwatangazia sifa moja tu ya kiroho ambayo Yoane Yudes, Yoane Maria wa Vianei na Teresa wanafanana na kutoa kwa ufasaa sana na njia ya kuvutia kwa wanaume na wanawake wa siku hizi. Kwanza walimpenda Yesu bila kujibakiza, kwa njia rahisi yenye nguvu na ya kweli. Waliona wema wake na upole wake katika ukaribu fulani wa kila siku, na walishuhudia kwa bidii ya umisionari yenye kupendeza. Papa Leo wa kumi na nne aidha alibainisha kuwa hayati Baba Mtakatifu Francisco alituachia kwa kiasi fulani kama wosia katika waraka mzuri juu ya moyo mtakatifu, ambamo anasema kutoka kwenye jeraha katika upendo wa Kristo unae endelea kutirika mto huo usiokauka usiopita na unaojitolea upya kwa wale wote wanaotaka kupenda. Upendo wake pekee ndio utakaowezesha ubinadamu mpya, rejea Dilexit Nos kifungu 219. Haiwezekani kuwa na mpango mzuri na rahisi zaidi wa uinjilishaji na utume kwa nchi yao kumfanya kila mtu kugundua upendo mwororo na wakutabiri ambao Yesu anao kwao hadi kufikia hatua ya kubadilisha maisha yao. Na kwa maana hiyo watakatifu wetu watatu ni waalimu kweli ambao maisha na mafundisho yao Papa na waalika wawajulishe na kuthaminiwa bila kukoma watu wa Mungu. Je, Mtakatifu Yohane Yudesi hakuwa labda wa kwanza kuadhimisha ibada ya kilitujia ya mioyo ya Yesu na Maria? Aidha, je, Mtakatifu Yohani Maria Vianney hakuwa paroko aliyejitolea kwa shauku kwa huduma yake, ambaye alisema ukuhani ni upendo wa moyo wa Yesu. Na hatimaye, je, Mtakatifu Tereza wa Mtoto Yesu na Uso Mtakatifu si daktari mkuu katika sayansi ya kijamii, katika sayansi ya kisayansi ambayo ulimwengu wetu unahitaji? Yeye ambaye alipumua jina la Yesu katika kila dakika ya maisha yake kwa hiari, na upya na ambaye aliwafundisha watoto njia rahisi sana ya kuipata. Baba Mtakatifu leo alikazia kusema kuadhimisha miaka mia moja tangu kutangaza wa watakatifu hawa watatu ni mwaliko wa kwanza kabisa wa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa maajabu aliyoyafanya katika nchi hiyo ya Ufaransa katika kipindi cha karne nyingi za uinjilishaji na maisha ya Kikristo. Watakatifu hawajitokezi wa tu, bali kwa njia ya neema wanainuka ndani ya jumuiya hai za Kikristo ambazo zimeweza kupeleka imani kwao, ili kuwasha ndani ya mioyo yao upendo wa Yesu na hamu ya kumfuata. Urithi huu wa Kikristo kwao bado ni wao na unaenea sana katika utamaduni wao na unabaki hai katika mioyo mingi. Hii ndiyo sababu papa leo alieleza matumaini kwamba sherehe hizo hazitajiwekea kikomo kwa kuibua mambo ya zamani ambayo yanaweza kuonekana kuwa yamefifia, lakini kwamba yataamsha matumaini na kutia msukumo mpya wa kimisionari. Mungu anaweza kwa msaada wa takatifu aliowapatia na wanaowaadhimisha kufanya upya maajabu walioyafanya zamani Jem mtakatifu Teresa hawezi kuwa mrezi wa utume katika nchi zile ambazo ziliona kuzaliwa kwake. Je, mtakatifu Yohane Maria Vianney na mtakatifu Yohane Yudes hawataweza kuzungumza na dhamiri za vijana wengi kuhusu mema, ukuu na kuzaa matunda ya ukuhani na kuamsha ndani yao hamu ya shauku na kuwapa ujasiri wa kuitikia wito huo kwa ukarimu, hasa wakati wa ukosefu wa miito unapohisiwa kwa uchungu katika majimbo yao na mapade wanazidi kutiwa majaribuni? Kwa njia hiyo Papa Leo wa 14 alitumia fursa hiyo kuwashukuru kutoka kina cha moyo wake kwa mapade wote wa Ufaransa kwa kujitolea kwao kwa ujasiri na uvumilivu, na alipenda kuwaonyesha upendo wake wa kibaba kwa maaskofu hao wapendwa. Aliomba kwa maombezi ya Mtakatifu Yohane Yudesi, Mtakatifu Yohane Maria Vianney na Mtakatifu Tereza wa mtoto Yesu, wa uso mtakatifu kwa ajili ya nchi yao na kwa ajili ya watu wa Mungu ambao wanasafiri huko kwa ujasiri, kinyume chake na wakati mwingine pepo za uadui za kutojali kupenda mali na ubinafsi, na kwamba ili warejeshe ujasiri kwa watu hao kwa uhakika kwamba Kristo amefufuka kweli, yeye ni Mwokozi wa ulimwengu. Akiwaombea nchi ya Ufaransa ulinzi wa kimama wa mlezi wake mwenye nguvu, Mama yetu wa Kupalizwa Mbinguni, kwa kila mmoja wao na kwa watu wote waliokabidhiwa uchungaji wao, amewapatia baraka ya kitume. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Maria ni msindikizaji katika safari ya kwenda kwa Yesu. Kwa uhakika huu, Baba Mtakatifu leo wa 14 alituhimiza kusali kwa Bwana kwa sifa za kila siku. Alisisitiza hayo usiku wa tarehe 31 Mei 2025 kwenye groto ya Lourdes katika bustani ya Vatikani, katika tafakari yake fupi iliyotolewa kwa waamini walioshiriki, kwa mjibu wa mapokeo katika rozari takatifu mwishoni mwa mwezi Mei iliyowekwa kwa Bikira Maria. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, sara hiyo iliongozwa na kardinali Mauro Gambetti, mkuu wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vaticani na makamu wa papa kwa ajili ya mji wa Vaticani, iliyoanza saa mbili kamili usiku, masaa ya Ulaya, kwa waamini wapatao wa elfu mbili walitaka kushiriki katika maombi hayo. Kulikuwa na makardinali Giovanni Battista Re, dekano wa makardinali; Lazaro U Yong Sik, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Macreli; Giuseppe Versaldi, mwenyekiti mstaafu wa Baraza la Kipapa la Elimu Katoliki, na kisha maskofu, watu waliowekwa wakfu, paroko wa Kanisa Kuu la Mtakatifu Petro, familia nyingi, vijana, wazee na watu wa kujitolea wa Unitaris, walioanzia maandamano katika Kanisa la Mtakatifu Stefano wa Abisini hadi ambapo ni mahali pa ukumbusho wa tokeo la Bikira Maria kwa Benadeta Subirou. Kwa njia hiyo baba mtakatifu akianza, alisema kwa furaha naungana nanyi katika mkesha huu wa maombi. Mwishoni mwa mwezi wa Mei ni ishara ya imani ambayo kwayo tunakusanyika kwa njia ya rahisi na ya kujitolea chini ya vazi la uzazi wa Maria. Mwaka huu basi unakumbusha baadhi ya vipengele muhimu vya jubilei tunayoadhimisha sifa, safari, matumaini na zaidi ya yote imani inayotafakariwa na kudhirika pamoja. Akigusia rozari takatifu ambayo tayari waamini walimaliza kusali kwa pamoja, aliongeza sala kama Mtakatifu Yohani Paulo wa Pili alivyosisitiza kwa uhalisia wa Maria na moyo wa kikristo ambao unazingatia ndani yenyewe undani wa ujumbe wote wa kiinjili kwa njia hiyo, na kiukweli ukitafakari juu ya mafumbo ya furaha wakati wa safari ya waamini waliotembea na kusimama kana kwamba kwenye safari hiyo katika sehemu nyingi za maisha ya Yesu katika nyumba ya Nazareti, kutafakari matamshi katika yale ya Zakaria, kutafakari kutembelewa ambayo tunasherekea leo hii, ikiwa na maana ya tarehe 31 Mei katika groto ya kutafakari kwa hekalu la Betlehemu na kupatikana kwa Yesu. Kwa njia hiyo, Papa alisema, wakati wa kutembea na sala ya salamu Maria iliyorudiwa kwa imani ilikuwa ni ya maneno ya malaika kwa mama wa Mungu, salamu Maria umejaa neema, Bwana yu pamoja nawe, rejea Luka sura ya kwanza aya ya ishirini na nane na kwa Elizabeti aliyemkaribisha kwa furaha, umebarikiwa wewe katika wanawake na mzao wa tumbo lako amebarikiwa, rejea Luka sura ya kwanza aya ya arobaini na mbili Hatua za Waamini papa leo alisisitiza zimetiwa alama na neno la Mungu ambalo limetia alama kwa mdundo wake, maendeleo yao, vituo vyao na kuondoka kwao, kama vile watu wa Israeli jangwani katika safari yao kuelekea nchi ya ahadi. Kadhalika papa leo aliongeza, na tutazame maisha yetu kama safari ya kumfuata Yesu ya kufuatwa kama tulivyofanya jioni ya leo pamoja na Maria na tumwombe Bwana kujua jinsi ya kumsifu kila siku kwa uzima na kwa ulimi, kwa moyo na kwa midomo kwa sauti na kwa mwenendo ili kuepuka mafarakano ulimi unaofanana na maisha na midomo kwa dhamiri. Vilevile, Papa leo alitoa salamu zake kwa makardinali waliokuwepo, maaskofu, mapade, watu waliowekwa wakfu na waamini wote. Alipenda kuelezea hasa upendo na shukurani kwa masista wa benediktini wa monasteri ya Mater Ecclesiae. Hawa wamo ndani ya mji wa Vatikani, mahali ambapo alikuwa anaishi Papa Benedikto wa kumi na sita, ambao alisema kwa maombi yao yaliyofichika na ya kudumu wanaunga mkono jumuiya yetu na kazi yetu. Furaha ya wakati huu ibaki na kukua ndani yetu, katika maisha yetu binafsi na ya kifamilia katika kila mazingira, hasa katika maisha ya familia hii ambayo hapa Vatikani inalihudumia kanisa la kiulimwengu. Bwana atubariki na atusindikize daima, na Maria atuombee. Asanteni. Baba Mtakatifu leo alihitimisha mtu anapozungumza na wewe, subiri mpaka amalize, ili umwelewe vizuri, na kisha nisikie akisema kitu, lakini cha muhimu ni kusikiliza. Siku chache baada ya kifo chake, video fupi ya Papa Francisco iliyorekodiwa mwezi Januari uliopita iliwekwa wazi. Chini ya dakika moja, imefupishwa kwa maneno iliyoyatamka hapo mwanzo: kusikiliza kama dharura ya maisha. Video ililenga vijana, lakini pia kama ushuhuda bora wa Papa ambaye katika miaka kumi na mbili amesikiliza kila mtu, na hasa wale walio mbali zaidi, wasio na furaha, waliotupwa katika ulimwengu huu. Kwa kifupi, wale ambao tunapendelea kutowasikiliza kwa sababu mara nyingi maneno yao, historia zao zinatusumbua, hutufanya tusikose raha. Papa Francisco aliweka umuhimu wa kusikiliza, kanuni kuu ya mawasiliano, iwe ni ya wataalamu katika tasnia hiyo au kama alizingatia mawasiliano baina ya watu, yale ambayo yanaendana na uhusiano na ambayo hatimaye ndiyo chumvi ya kila uhusiano wa kibinadamu. Sikiliza, kwa hiyo kisha useme, kusikiliza kama kitendo cha kwanza cha mawasiliano, kusikiliza, kuona na kugusa kwa mikono yako mwenyewe kabla ya kujulisha, juu ya yote, juu ya majeraha mengi ya kina ambayo hugusa mwili wa ubinadamu wetu. Ni vitenzi ambavyo pia vinaakisiwa katika fursa ya siku ya 59 ya upashanaji habari duniani ambayo imeadhimishwa tarehe mosi Juni elfu mbili na ishirini na tano. Kwa hakika kwenye mada pana ya kuwasiliana, Bergoglio au Papa Francisco na Papa Leo wa kumi na nne, hata kabla ya kuchaguliwa kuwa katika kiti cha Petro, wote wawili walisisitiza kwa usadikisho mkubwa umuhimu wa kusikiliza katika mawasiliano, haja ya kutoa muda na nafasi kwa mwingine kukutana naye kimyakimya, hata kabla ya neno. Kama inavyojulikana, Papa Francisco mtangazaji wa kile anachokiita matibabu ya kusikiliza na utunzaji wa sikio mara kwa mara alimnukuu Poverello, yani Mtakatifu Francisco wa Assisi, ambaye aliwaomba mapade wake au ndugu zake kutega sikio la moyo, kauli inayolingana na yale ambayo askofu wa Hipo, yani Mtakatifu Agostino, alikuwa tayari amedhibitisha mapema karne nane kuwa: msiwe na moyo masikioni mwenu, bali masikio katika moyo. Mwagostino Robert Francis Prevost alitoa kanuni hii kuwa mtindo wa maisha na kisha mbinu ya utendaji wa kichungaji. Kwa hiyo hakuna rafiki mshirika katika miaka ya Peru na wakati kama mkuu wa shirika duniani wa awali kwa Waagostiniani na hatimaye kama mwenyekiti wa baraza la kipapa la maskofu ambaye hajaacha kusisitiza kwanza sifa hii kuwa yeye ni mtu anayesikiliza. Akihojiwa kuhusu papa mpya na gazeti la Osservatore Romano Kardinali Luis Antonio Tagle alisisitiza kwamba Papa Leo wa kumi na nne amejaliwa uwezo wa kusikiliza kwa kina na kwa subira kabla ya kufanya uamuzi. Anajitolea kusoma kwa makini na kutafakari. Anaelezea hisia zake na matakwa yake bila kutaka kulazimisha. Leo hii, kwa bahati mbaya, tunaishi katika ulimwengu ambapo unaonekana kwamba mtu aliye na uzito na umuhimu ndio anayesikilizwa tu, lakini ikiwa ana neno la mwisho na hii hakika pia katika bara la kidijitali, ambapo jaribu la kufunga mazungumzo na chapisho la kupendeza huelekea kutusahaulisha kuwa katika mawasiliano haipaswi kuwa na mshindi na mshindani, lakini utajiri wa kawaida hata labda juu ya yote, wakati hatufikirii kwa namna sawa. Kwa hivyo kusikiliza kama umakini wa ubinadamu wa wengine kwa upekee wake, na nini Papa Leo na ndicho Papa Leo wa kumi na nne alijifunza tangu ujana wake katika familia ya wana wa mtakatifu Agostino, na kabla katika familia yake mwenyewe huko Chicago, akisimulia katika mahojiano kama kardinali alipokuwa anakaribia kuingia katika unovisi, alikuwa na mazungumzo marefu na baba yake. Hata kama nisingewasikia waelimishaji wangu mara mia, aliniambia baba yangu. Alipozungumza nami kwa njia ya kibinadamu sana, ya kina sana, nilijiambia, kuna mengi ya kusikiliza hapa, kuna mengi ya kufikiria kuhusu anachoniambia, alisema Prevost wakati ule. Kwa njia hiyo, ndugu msikilizaji, kuna haja ya wanawake na wanaume wenye uwezo wa kusikiliza, na kadiri kiwango chao cha uwajibikaji kilivyo juu ndivyo wema huu unavyohitajika zaidi. Leo hii, baada ya yote, machafuko makubwa zaidi yanayotesa ulimwengu hutokea kwa usahihi kutokana na kutokuwa na uwezo wa kusikiliza kila mmoja na kujiweka katika nafsi ya wengine, alisema wakati wa janga la uviko kumi na tisa, kipindi kibaya lakini ambacho tulipaswa kujifunza mafunzo kadhaa. Tulilazimika kurudi kwenye kiini cha mawasiliano ambacho ni mazungumzo na jirani zetu, na hata kabla ya hapo, na sisi wenyewe, hali yetu ya ndani isiyo kamili, kama daktari wa magonjwa ya akili Eugenio Borgna alivyobaini wakati wa karantini kuhusu hamu isiyo na kikomo ya kusikilizwa, kwamba iliongezeka shauku kwa ambayo daima inaambatana nasi, na kwamba hakuna akili nunde itaweza kukidhi hata teknolojia ya juu zaidi ya kompyuta kiukweli, haitaweza kujibu hata maswali yetu, lakini hakuna kitakachoweza kufanya hivyo mbele ya ukimya wetu na hitaji letu la kwanza la kuwa karibu nasi, moyo unaotusikiliza. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, katika chuo kikuu cha kipapa cha Antoniano mjini Roma kulifanyika hafla ya kutoa tuzo ya Laudato Si kutoka shirika la ndugu wadogo wa, wa Franciscani tarehe 29 Mei 2025 kuwapatia kiwake kumene wa Konstantinopoli Bartholomeo wa Kwanza mtaalimungu Leonardo Boff mtandao wa kikanisa wa Amazonia REPAM na harakati ya Laudato Si. Tuzo hiyo inatambua uongozi wa kipekee wa Patriaki Bartholomeo wa kwanza kwa ajili ya ekolojia fungamani, hasa ushawishi wake mkubwa kwa Papa Francisco. Msukumo wake ulikuwa msingi wa mipango miwili mikuu, kwanza waraka wa Laudato Si na kuanzishwa kwa siku ya kuombea kazi ya uumbaji ulimwenguni inayoadhimishwa kila mwaka ifikapo tarehe mosi Septemba. <mulia> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 Jumamosi tarehe 31 Mei 2025 sikukuu ya Bikira Maria kumtembelea Elizabeti kwa mara ya kwanza kama halifa wa Mtakatifu Petro na skofu mkuu wa jimbo kuu la Roma, ametoa daraja takatifu ya upadre kwa mashemasi kumi na moja wa jimbo kuu la Roma. Ibada hii imeadhimishwa kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, tukio ambalo limetanguliwa na mkesha wa sala kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Yohane Walaterano, kwa kunogeshwa pia na shuhuda za mapadi watarajiwa. Mashemasi hawa wamepewa daraja takatifu ya upadri wakati mama kanisa anaadhimisha kumbukumbu ya Bikira Maria kumtembelea Elizabeti, yaani tarehe 31 Mei 2025 na mwisho wa mwezi Mei uliotengwa na mama kanisa kwa ajili ya ibada kwa Bikira Maria, sanduku la agano jipya na la milele. Kwa hakika Bikira Maria ni mtumishi wa Bwana na Elizabeti ni kielelezo cha matumaini mapya kwa Waisraeli. Baba Mtakatifu Leo wa 14 katika mahoberi yake amekazia furaha ya watu wa Mungu kwa kuwapata mapadri waliotoka kati yao, nao wataendelea kukuwa pamoja nao, na kwamba utambulisho wa wicho na utume wa mapadri utategemea kwa kiasi kikubwa mahusiano na mafungamano yao na Kristo Yesu, kuhani mkuu na wa milele. Hii ni furaha kwa mama kanisa, naye tafakari furaha inayobubujika kutoka katika utenzi wa Bikira Maria ya Magnificat mwishoni mwa mwezi Mei. Mapadri wapya watambue wao ni wahudumu wa watu wa Mungu, na kwa kuwekewa mikono wamempokea Roho Mtakatifu ili kuendeleza utume wa Kristo Yesu unaofumbatwa katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko, mashuhuda wa matumaini na upatanisho. Mababa wa Mtaguso Mkuu wa Pili wa Vatikani wanasema Kristo Yesu ni kichwa cha taifa la Kimasiha, na taifa hilo hali yake ni heshima na uhuru wa watoto wa Mungu, ambao ndani ya mioyo yao Roho Mtakatifu hukaa kama katika hekalu lake. Sheria yake ni amri mpya ya kupendana kama Kristo Yesu alivyowapenda. Mapadri wapya ni mashuhuda wa watu walioitwa na Mwenyezi Mungu ili kushiriki katika mchakato wa furaha ya watu wa Mungu inayoleta mabadiliko na kuwashirikisha ukaribu wa Mungu kwa wajau wake, chemchemi ya utenzi wa Bikira Maria, alama ya watu waliotembelewa na neema ya Mungu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Roho Mtakatifu anaimarisha mahusiano na mafungamano ya watu wa Mungu na sala inapata nguvu zaidi kuliko kifo. Mahusiano haya ndiyo yaliyopelekea hata Injili kuweza kuwafikia watu wengi zaidi. Mapadri wapya wamewekwa wakfu kuwa ni makuhani wafalme na manabii kwa ajili ya kuwahudumia watu wa Mungu kama ilivyokuwa kwa Kristo Yesu bila hata ya masaidi yao hii ni changamoto kwa mapadi wapya kujisadaka bila ya kujibakiza, kwa kuondokana na uchoyo na ubinafsi, changamoto iliyokuwa ikitolewa mara kwa mara na hayati Baba Mtakatifu Fransisko. Mapadi wapya ni wahudumu wa fumbo la Ekaristi Takatifu, na hivyo wamekirimiwa pia nguvu ya kufanyika watoto wateule wa Mungu. Kristo Yesu katika maisha na utume wake aliwawekea mikono watoto, akawaponywa wagonjwa, na mapadi wapya kwa kuwekewa mikono wamempokea Roho Mtakatifu ili kujenga umoja unaosimikwa katika uhuru wao binafsi na kwamba Roho Mtakatifu amewaweka wao kuwa waangalizi ndani yake Kristo Yesu aliyeteswa kafa, amefufuka kwa wafu, na kwamba kupaa kwake mbingoni ni alama ya uwepo wake usioonekana, changamoto na mwaliko kwa mapadri wapya kutoa mwanya kwa maisha na utumia wa Kristo Yesu ili Kristo mfufuka aweze kuwatembelea na kuwa karibu na waja wake, na kwamba idadi ya watu wa Mungu ni kubwa mno Mtakatifu Paulo Mtume katika hotuba yake ya kuwagana na wazee na kazi ya kwa namna ya pekee ukweli na uaminifu katika maisha, ili kweli waweze kuwa ni mashuhuda amini wenye mvuto na mashiko, ili hatimaye kujenga na kudumisha kanisa linaloaminika, kanisa lenye makovu, linalotumwa kwa binadamu waliojeruhiwa pamoja na kazi ya uumbaji yenye kujeruhiwa. Lakini mapadri wapya wanapaswa kuwa waaminifu Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anakaza kusema, Kristo Yesu anawaonesha madonda yake matakatifu, lakini kwa binadamu si rahisi kuupokea ujumbe huu, lakini Kristo Yesu anaendelea kuwasamehe na kuwatuma kama anavyoendelea kufanya hata leo, ili hatimaye waweze kuwa ni wamisionari wa matumaini, umoja na alama ya upatanisho. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anakaza kusema, upendo wa Mungu umewakumbatia na kuwaambata wote na kuwaokoa, na kwamba wao ni watu wa Mungu wanaopendwa na Mwenyezi Mungu aliyeupenda ulimwengu hata akamtuma mwanae wa pekee ili kila mtu amwamini asipotee bali awe na uzima wa milele. Huu ni ushuhuda wa mapadri wapya wanaosadaka maisha yao, mwaliko wa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuwaita katika huduma ya kikuhani ili waweze kuunganisha mbingu na dunia. Bikira Maria mama wa Kanisa, anayewezesha ukuhani wao kung'ara kwa kuwainua wanyenyekevu, anawawezesha kuitwa wenye heri. Bikira Maria, mama wa matumaini na mama wa shauri jema, aendelee kuwaombea. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, kukunogeshia mahubiri yaliyotolewa na Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika ibada ya misa takatifu ya kutoa daraja takatifu ya upadre kwa mashemasi wa jimbo kuu la Roma. Kutoka studio za Redio Vatikani, kama kamakawa ni mtoto wa mkulima, Padre Richard mjigwa Mama. Nam nam na mpendwa wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni Anjelo Wezaura akikuaga tumsifu Yesu Kristo, laudetu Yesus Kristus amen. watu wa