Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi kwanza ni muhtasari wake katika nia za sala za Papa Francisco kwa mwezi Julai 2024 zinazosambazwa na mtandao wa utume wa sala kimataifa. Mada ni kwa ajili ya uchungaji wa wagonjwa, ambapo Papa Francisco anasema, tuombe sakramenti ya mpako wa wagonjwa, ili wapatie watu ambao wanaipokea na wapendwa wao nguvu za Bwana na wageuke daima kwa wote ishara inayoonekana ya huruma na ya matumaini. Mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Kuhamasisha Maendeleo Fungamani ya bina damu katika hotuba juu ya umuhimu wa sasa wa mawasiliano, dhana iliyochukuliwa kuwa ya msingi na mwanafalsafa mjeswiti Benard Lonegan, mwandishi wa kitabu cha mbinu ya taalimungu alisema: awe papa na sinodi wanaomba kuwa utume wa kidijitali utambulike na kuingizwa katika kanisa linaloonekana na kuwa huduma ya kweli ya kikanisa. Kuanzia tarehe mosi Julai elfu mbili na ishirini na nne katika maduka ya vitabu Vatikani kinapatikana kitabu chenye kichwa marafikiwa matumaini cha mwenyekiti wa baraza rakipapa, la kipapa la kuwatangaza watakatifu kilichochapishwa na nyumba ya vitabu ya Vatican Levi, ambapo katika mtazamo wa jubilei elfu mbili na ishirini na tano kinaripoti historia ya wanaume na wanawake watakatifu na wenye heri wa enzi na tamaduni tofauti ambao walikuwa mashahidi wenye uwezo wa kutazama siku zijazo majira ya joto ya wale ambao hawaendi wa likizo. Kwa hivyo likizo sio kusema ni uvivu, lakini ni kama wakati mzuri wa kujitolea kwa maadili ya maisha na kupunguza kasi ya kijamii ambayo sasa inatuzuia hata kuelewa kikamilifu kile kinachopita mbele yetu kila siku. Tatizo kubwa katika miji ni kuacha wazee peke yao, ambapo ni muhimu kwa upande wa Ulaya kutafuta mipango ya kuajali wale wasio na uwezo kama vile maskini na vilevile vile hao wazee. Kufuatia na utangazaji wa watakatifu wapya wa siku zijazo, Askofu Sorentino alisema Asisi inajiandaa kutangazwa kuwa mtakatifu Carlo Acutis. Ushuhuda wake unamaanisha upendo mkuu kwa Yesu katika Ekaristi na hamu ya utakatifu. Mji wa Trieste nchini Italia uko tayari kukaribisha juma la hamsini la kijamii katoliki nchini Italia, ambao kati ya washiriki ni rais wa jamhuri ya Italia Bwana Mattarella katika ufunguzi tarehe 3 Julai na kufungwa kwa maadhimisho ya ibada ya misa takatifu na Baba Mtakatifu Francisco tarehe 7 Julai 2024. Habari zina na nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa ni anjewezaula ana kukaribisha Yesu Kristo ni Bwana, mwana wa Mungu aliye juu. Yesu Kristo Bwana, msifu kwa nyimbo nani? Yeye mfalme wetu, huyo ni mwana wake Mwenyezi, tumtukuze milele yote. Baba Mtakatifu Francisco katika nia za sara kwa mwezi Julai elfu mbili na ishirini na nne zinazosambazwa na mtandao wa utume wa sara kimataifa, amejikita na mada ya sakramenti ya mpako wa wagonjwa. Papa Francisco akianza kuzungumza kwa lugha ya Kihispania kwa njia ya video, anabainisha mpako wa wagonjwa sio sakramenti tu ya wale ambao wako karibu ya kufa. Hapana, ni muhimu kwamba hilo lieleweke wazi. Wakati padre anamkaribia mtu kwa ajili ya kumpatia mpako wa wagonjwa Si kwamba yupo anamsaidia ili yaage maisha. Kufikiria hivyo maana yake ni kukataa kila tumaini. Papa Francisko anaendelea utafikiri ni kusema kuwa baada ya pade anafika yule anayekuja kuchukua maiti. Tukumbuke kwamba mpako wa wagonjwa ni moja ya sakramenti ya uponyaji ya kutibwa, ambayo inatakasa roho. Ni wakati mtu ambaye anaumwa sana, inashauriwa apate mpako wa wagonjwa, na ikiwa mtu ni mzee, ni vizuri kupokea mpako wa wagonjwa. Kwa njia hiyo, Papa Francisko anasema, tuombe ili sakramenti ya mpako wa wagonjwa iweze kuwapatia watu ambao wanaipokea na wapendwa wao nguvu ya Bwana ili waweze kugeuka daima kuwa kwa wote zaidi ishara inayoonekana ya huruma na matumaini. <mucho> Ni jinsi gani ya kujumuisha utume wa kidijitali katika mchakato wa sinodi unaoendelea kanisani? Ni swali aliloanza nalo katika tafakari ya kardinali Michael Cheni, mwenyekiti wa baraza ki la kipapa la kuhamasisha maendeleo fungamani ya binadamu, katika kuzingatia hitaji la kanisa kuwepo katika mazingira ya kidijitali, kwamba hitaji hili lilijitokeza kwa nguvu wakati wa kikao cha kwanza cha sinodi ya kisinodi mwezi Oktoba 2023 na ambayo ilimpelekea baba mtakatifu Francisco kuunda kikundi cha utafiti juu ya mada ya kukuza zaidi maana ya kitaali Mungu kiroho na kisheria na kutambua mahitaji katika ngazi ya kimuundo shirika na kitaasisi ili kutekeleza dhamira ya kidijitali. Ndugu msikilizaji, Kardinari Michael Chen, miongoni mwa wajumbe wa sinodi juu ya sinodi, alijikita juu ya mizizi ya hoja yake katika nia ya kanisa ya kuwapo katika mazingira yale ya kidijitali ambayo si tu mahali bali utamaduni halisi mpya sana na kubadilika kwa kasi ambayo inahusisha kila nyanja ya maisha ya binadamu na ambayo changamoto kuu sio umeme bali ni kule kuletwa kwa injili na maisha ya kanisa. Kwa mjibu wa Kadinari Trani, alisema ilichipuka kama mbegu iliyotupwa aridhini. Kwa hiyo utume wa kidijitali, yani nguvu ya kuendesha halisi ya kiinjili, ilianza wakati mitandao ya kijamii kama vile podcast, blog na YouTube zilipozaliwa. Na walei, mapadi na watawa hawakusubiri kutumwa na Vatikani na wala askofu wao au wakubwa wao wa mashirika kwa kuona roho zikitangatanga katika nafasi hizi za kidijitali zikitafuta maana, walichukua hatua ili kuwatambulisha kwa upendo wa Kristo. Katika hotuba yake pia iliyotolewa mnamo tarehe saba Mei elfu mbili na ishirini na nne iliyopita katika chuo kikuu cha kipapa cha Gregorian, kardinari Michael Chen alihusisha utume katika nyanja ya kidijitali na mawasiliano iliyoeleweka kama taaluma maalumu kulingana na mpango uliotambuliwa na Mjesuiti Bernard Lonegan katika mbinu ya taalimungu, mfumo changamano ambao ulianza karibu nusu karne iliyopita na kubainisha taaluma nane za utendaji kama vile utafiti, tafsiri, historia, vilugha, msingi, mafundisho, utaratibu na mawasiliano, ili kulenga moja ya mbinu ya kitaalimungu muhimu kwa kufungua mazungumzo kati ya mafunzo tofauti na ulimwengu. Kwa njia hiyo, mawasiliano ya Lonegan yanatoa mwanga wazi juu ya mafundisho ya Papa Francisco kuhusu utume wa kidijitali ikiwa haya ya mwisho yanazaliwa kutoka katika imani na kutoka katika kanisa, lakini ni kwa njia ya ihari na zilizotengwa. Sasa kwa hakika, Baba Mtakatifu na sinodi wote pamoja wanaomba kwamba utume wa kidijitali utambuliwe na kuingizwa katika kanisa linaloonekana na kuwa huduma ya kweli ya kikanisa na utume wa kweli. Alihitimisha Kardinali Chani, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Kuhamasisha Maendeleo Fungamani ya Binadamu. Tunapata kwa gharama kubwa tena elimu ya juu, na tunadhani kwamba ni akili zetu za kibinadamu, tunagundua vitu vipya bora na vya kisasa yakubutiya eti teknolojia yetu imekuwa pento kinema Mtakatifu Yohane wa 23 na Papa Paulo wa sita, mtumishi wa Mungu Madereine Debrel, Mtakatifu Josephine Bakita, mwenye heri France na mtumishi wa Mungu Kardinali Francois vantoi na wenye heri familia ya urna hawa ni wanaume na wanawake watakatifu na wenye heri na watumishi wa Mungu, wahusika wakuu wa kitabu kipya cha Kardinari Marcelo Semeraro, mwenyekiti wa baraza papa la kipapa la kuwatangaza watakatifu, kinachopatikana katika maduka ya vitabu kuanzia tarehe mosi Julai elfu mbili na ishirini na nne. Kichwa cha kitabu hicho ni wenza watumaini historia mashahidi wenye uwezo wa siku zijazo kilichochapishwa na nyumba ya vitabu ya Vatikani Levi. Historia na shuhuda zilizoripotiwa katika kitabu hicho zenye manufaa ya kuweka hai nuru ya matumaini ambayo tumepewa na kufanya kila kitu ili kila mtu apate tena uhakika wa kutazama wakati ujao kwa akili iliyo wazi, moyo wa ujasiri, na mbali na hayo akili inayoona kama alivyoonyesha nia ya Papa Fransisco katika jubilei ijayo ya 2025, iliyojikita sasa kwa mada ya matumaini. Utu wema huu wa Kikristo ni wa kurukaruka, na ili mruko huo utokee shauku inahitajika, ambayo Mtakatifu Tomasi wa Akwino aliita mfasiri wa matumaini, hamu hiyo ambayo lazima iombewe kwa maombi katika kurasa za kitabu cha Kardinari Semeraro, maisha na kazi ya watu kutoka tamaduni na zama mbalimbali yameonyeshwa, ambapo inawezekana kutambua mtindo huu wa matumaini ya kikristo kwa kuona mifano na kutia moyo kutoka kwayo. Hizi ni historia za wanaume na wanawake ambao wamepitia magumu sawa na sisi na sasa wanaishi katika kumbatio la Mungu kama vile Papa Benedikto wa kumi na sita alivyoandika katika majaribu mazito sana, ambayo lazima nifanye uamuzi wangu madhubuti wa kuweka ukweli mbele, kuwa kazi kumiliki uhakika wa kweli, tumaini kuu, inakuwa muhimu. Hii ndiyo sababu tunahitaji mashahidi ambao wamejitoa wenyewe kabisa, ili kuwaacha watuonyeshe sisi natafuta majira ya joto mwaka mzima na gafura yako hapa. Huu ni ubeti wa wimbo maarufu Azurro unaotafsiri vema hali ambayo Waitaliani, iwe ni wanafunzi vijana au watu wazima wanaofanya kazi, hupitia katika kuwasili kwa msimu wa kiangazi, yaani kipindi cha likizo kinachotafutwa kwa muda wote wa mwaka. Kwa muda sasa nchini Italia, kama katika nchi nyingine za magharibi, likizo zimekuwa haki halisi. Na zaidi ya hayo, mapapa wa mwisho walisisitizia umuhimu wa kupata mapumziko kutoka katika kazi ili kusawisha mahusiano muhimu zaidi na kuanzia yale ya familia na kufurahia kazi ya uumbaji ambao hutolewa bure kwa kila mmoja wetu. Kwa hivyo likizo sio kusema ni uvivu, lakini ni kama wakati mzuri wa kujitolea kwa maadili ya maisha na kupunguza kasi za kijamii ambazo sasa zinatuzuia kuelewa kikamilifu kile kinachopita mbele yetu kila siku. Wakati huo huo, kwenda likizo mara moja inakumbusha tabia ya asili ya mtu kusafiri. Binadamu amekuwa safarini siku zote, ni daima yuko katika mwendo, kama Mtakatifu Agosti alivyosema, dunia ni kitabu, wale ambao hawasafiri husoma ukurasa mmoja tu. Si kwa bahati mbaya kwamba leo hii kwa kawaida tunasema ninakwenda likizo, kwa kutumia kitenzi kinachoashiria kwenda, kwa sababu la sivyo likizo isingehisiwa hivyo. Walakini katika miji yetu ya jua kali sana na joto kuanzia Roma, iliyojaa watalii ambao ni kama hawajawahi kuonekana kwa muda mrefu lakini kuna watu ambao hawatakwenda likizo kwa sababu hata haki hiyo kati ya wengine wengi wananyimwa, na ambao ni maskini wao wasionekana, au wanaonekana kwa kutojali, hawatakuwa na fursa hiyo. Miaka michache iliyopita walipata kujulikana kwa habari iliyoripotiwa sana, ambapo mwenyekiti wa baraza la kipapa la huduma ya upendo kardinali Konrad Krajewski alikuwa amechukua kikundi cha watu wasio na makazi ili kukaa siku moja kwenye bahari. Na zaidi, ziara ya kwanza ya wasio na makazi kwenye kikanisa cha Sistini iliyotolewa na papa iliamsha mshangao mkubwa sana. Sawa na huo, ishara hizi mbili zinaonekana kuwa ndogo lakini bado ni kubwa katika maana, kwa sababu zinaonyesha kwamba hata maskini kama na zaidi ya wale ambao hawaishi katika umaskini wanahitaji nafasi na, na fursa ya kujifurahisha na kufurahia uzuri wa sanaa ambayo nchini Italia ni ya maana isiyo na mipaka. Kwa nini usifikirie basi katika msimu huu wa kiangazi 2024 kwamba kila jiji dogo au kubwa linapanga mipango kama hiyo? Hatimaye muundo wa kijamii na kiraia pia umerekebishwa kwa njia hii, kwa kuweka wale walio kwenye mpaka, ambapo mara nyingi huwekwa hadi sasa kwenye ukingo ambao hatuwezi hata kuwaona. Kwa hivyo tungegundua kwamba hata kati ya hawa waliotupwa kuna utajiri mwingi, sio tu wa ubinadamu, bali pia wa uzoefu wa kitaalamu watamaduni wa akili, kama inavyoonekana katika usomaji wa gazeti la Osservatore la barabarani, ambalo kila mwezi wanaleta historia za watu wa mwisho katika uso karibu na wale maskini. Kuna watu wengine ambao wanateseka hasa wakati wa kiangazi, na ambao wako karibu sana na moyo wa Papa Bergoglio, yaani wazee. Kwao pia katika miji ambayo inakuwa tupu wakati wa kiangazi huduma za umma zinapungua na wapendwa wao wanaohama ni changamoto ngumu kuikabili, kama askofu mkuu Vincenso Pali alivyobainisha kuwa wazee wetu hawafi kwa joto, lakini kwa upweke na kutelekezwa. Tunafuraha kwamba papa ametangaza pamoja na watakatifu wengine wengi kutangazwa mtakatifu kwa mwenye heri Carlo Acutis ambaye masalia yake yamehifadhiwa katika mahali patakatifu pa kujivua kwa mtakatifu Francisi wa Asisi. Tarehe bado haijaamuliwa, lakini tunahakika kwamba Baba Mtakatifu atataka kuchagua tukio muhimu, tulifikirie katika mwaka labda ujao wa Jubilei, ili ushuhuda wa Carlo Acutis uweze kuendelea kugusa dhamiri hasa za vijana na barubaru, lakini pia kuamsha upendo mkuu kwa Yesu wa Ekaristi na shauku kuu ya utakatifu katika nyayo zake na za watakatifu waliomtia moyo katika njia maalum ya Francis wa Asisi. Hayo yalithibitishwa na Askofu wa majimbo ya Asisi, Nochera Umbra, Guardo Tadino na Foligno, Askofu Domenico Sorrentino, kuhusiana na baraza la makardinali lililofanyika Jumatatu tarehe mosi Julai 2024, ambapo Papa aliamuru kwamba mwenye heri Manuel Ruiz Lopez akiwa na wenzake saba, Francesco Muti na Raffaele Masabiki, Giuseppe Alamano, Marie Leonea Paradis na Elena Guerra wataandikishwa kwenye kitabu cha watakatifu Dominika tarehe 20 Oktoba 2024. Wakati mwenye heri Carlo Acutis atakuwa kwenye tarehe itakayoamuliwa. Ndugu msikilizaji, ikumbukwa, mwishoni mwa mwezi Mei, Papa Francisco alitambua muujiza mpya wa Carlo Acutis, akiidhinisha Baraza la Kipapa la mchakato wa kuwatangaza watakatifu kuchapisha amri iliyohusiana na muujiza huo. Muujiza wenyewe ulimfikia Valeria, mwanamke kijana kutoka Costa Rica na mwanafunzi wa chuo kikuu cha Firenze, Italia, ambaye mnamo Julai elfu mbili na ishirini na mbili alianguka kutoka katika baisikeli yake na kuishia kukosa fahamu huko gareji. Walimgundua na jeraha baya sana la kichwani. Muda wake wa kuishi ulikuwa mbali sana. Siku sita baadaye, mama yake Liliana alikwenda Asisi ili kumpendekeza binti yake kwa mwenyeheri Carlo Acutis, na akatumia siku nzima kupiga magoti mbele ya kaburi lake. Jioni alipokea simu kutoka hospitalini ikimjulisha juu ya uboreshaji wa ghafla na usioelezeka wa binti yake. Valeria alikuwa ameanza kupumua tena peke yake siku iliyofuata alianza kupata nafuu na kuzungumza kidogo. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, kuanzia tarehe tatu hadi saba Julai elfu mbili na ishirini na nne linafanyika juma la hamsini la kijamii katoliki nchini Italia, kwa kuongozwa na mada katika moyo wa demokrasia kushiriki kati ya historia na wakati ujao. Tukio hili litawaona katika makao makuu ya mkoa wa Friuli Venezia Giulia washiriki elfu moja na mia moja kutoka majimbo yote Italia, vyama, harakati na sehemu kubwa ya washiriki wa Italia yote, hasa kati ya vijana zaidi, na takwimu kumbu kumbu za kumbukumbu zenye uwezo wa kuweka tumaini na uaminifu, lakini pia kuelekeza mabadiliko kuelekea chaguzi ambazo ni muhimu leo hii kwa faida ya nchi lakini pia wataona ushiriki wa rais wa jamhuri ya Italia bwana Sergio Matarela katika ufunguzi wake tarehe 3 Julai 2024, na baba mtakatifu Francisco ambaye atafunga kazi hiyo na maadhimisho ya misa takatifu tarehe 7 Julai 2024. Ndugu msikilizaji, huko Trieste, kwa hiyo wajumbe 1100 watafanya kazi bega kwa bega kwa siku tano, wakilinganisha uzoefu wao wa kutafuta majibu na mapendekezo kwa pamoja kwa manufaa ya nchi nguvu mpya kabisa ambayo kiukweli ni jaribio kubwa la kijamii la kukutana na kushiriki. Wakatoliki wanaitwa kuwa sehemu hai za jumuiya iliyo wazi ya ulimwengu mzima ambayo inakaa eneo fulani, lakini inapumua maisha ya ulimwengu mzima. Ndiyo maana wanaamini kwamba leo hii, katika kipindi hiki, wakatoliki wote bado wana mengi ya kusema na kutoa kwa ajili ya maisha ya nchi yote ya Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, shirika la mabinti wa mtakatifu Paulo pia wanajulikana kama masisa wa vyombo vya upashanaji habari, kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne wanasherehekea miaka mia moja na tisa ya maisha na utume wao katika mchakato wa uinjilishaji kwa kutumia vyombo vya mawasiliano ya jamii. Shirika hili lilianzishwa kunako mwaka elfu moja mia tisa kumi na tano nchini Italia na mwenyeheri James Alberione pamoja na Sista Tekra Melo kama mwanzilishi mwenza, linavuma kwa njia ya kipekee katika kanisa kwa jinsi linavyojihusisha na ulimwengu wa maendeleo ya tekinolojia ya mawasiliano kama sehemu ya maisha na utume wake wa kutangaza na kushuhudia injili ya Kristo Yesu kwa watu wa mataifa. Ni katika muktadha huu, tarehe 29 Juni 2024 mabinti wa Mtakatifu Paulo jimbo kuu la Dar es Salaam nchini Tanzania waliadhimisha ibada ya misa takatifu kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kupandishwa hadhi na kuwa sasa kanda ya shirika la Mabinti wa Mtakatifu Paulo sanjali na uzinduzi wa nembo ya shirika na utume wa shirika. Ibada ya misa takatifu iliongozwa na Padri Patrick Musumba wa shirika la Mariani hili akisaidiana na Padri Dennis Wigira dekano wa dekania ya Mtakatifu Yosefu ambaye pia ni paroko wa Kanisa Kuu la Mtakatifu Yosefu, jimbo kuu la Dar es Salaam, pamoja na Padi Dominiki Mavula, mkurugenzi wa matangazo Redio Maria nchini Tanzania. Mabinti wa Mtakatifu Paulo wamebobea katika vyombo vya mawasiliano ya jamii, wanaendesha vituo vya elimu ya mawasiliano ya jamii, idhaa za redio, wako pia kwenye mitandao ya kijamii. Mabinti wa Mtakatifu Paulo wametakiwa daima kusoma alama za nyakati ili waweze kuwa msali wa mbele kumtangaza na kumshuhudia Kristo Yesu aliyeteswa akafa na kufufuka kwa wafu. Mwenye Heri James Alberione hakuwa kipofu kuona ushawishi uliokuwepo wa vyombo vya habari. Aliona nguvu ya vyombo vya upashanaji habari na teknolojia zinazoibuka kama kuunda maoni ya umma kama mwelekeo ambao ungeweza kutumika kwa manufaa ya wote. Bega kwa bega, alishirikiana na Mama Tekla Merlo sista, ambaye alikuja kuwa mkuu wa kwanza wa shirika, akiongozwa na kuvuviwa na Roho Mtakatifu katika roho ya Mtume Paulo, mjumbe wa imani thabiti, mwenye heri Alberione alianzisha shirika la wamisionari wa Mtakatifu Paulo, shirika la kiume na mabinti wa Mtakatifu Paulo, dhamira yao kutumia njia zote zilizopo za upashanaji habari za kijamii ili kumpeleka Kristo ulimwenguni, kama vile Alberione mwenyewe alivyotangaza, lazima uwe Mtakatifu Paulo anayeishi leo. Na mabinti wa Mtakatifu Paulo wanajumuisha roho hii katika uhalisia wa maisha yao. Msingi wa maisha ya kiroho ya mabinti wa Mtakatifu Paulo unajikita katika kujitolea kwao kwa Yesu Kristo, ambaye kwao ni mwalimu, njia, ukweli na uzima. Wanapata msukumo wa Mtakatifu Paulo mtume wakimwona kuwa kielelezo cha utume wao. Maria Malkia wa mitume pia ana nafasi ya pekee katika shirika lao. Ekaristi ina nafasi ya pekee, na ibada za misa ya kila siku huimarisha msingi wao. Walau lisali moja la kuabudu huwaruhusu kuombea kwa njia ya pekee ulimwengu mzima pamoja na nia zao. Mabinti wa Mtakatifu Paulo huendesha maduka ya vitabu ulimwenguni kote na kuvigeuza kuwa vituo vya nuru na ukweli. Maduka haya ni sehemu ya kukutana na nye nzo za imani kushiriki katika mazungumzo ya maana na kujisikia nyumbani katika Kristo. Je, wangapi wanajua kwamba kila duka wanaloliendesha masista hawa lina kikanisa cha kuabudia? Kila mmoja wao hupata fursa katika ubize wao walau kumwabudu Kristo wa Ekaristi kwa saa nzima kwa kupokezana. Kama shirika, wanaamini kwamba baada ya sala huja utume, na baada ya utume sala huwasaidia kuchota nguvu mpya ya kuchakarika kwenye utume wao. Sala, utume, masomo na maisha ya jumuiya ni nguzo katika wito wao. Katika kipindi cha majiundo kwenye safari ya kuja kufunga nadhiri zao, na wakati mwingine baada ya nadhiri, wao hupata masomo ya falsafa, taalimungu, mawasiliano na mengineyo, kama sehemu ya kuwaandaa kuelewa ulimwengu na changamoto zake. Utume wao unapelekea wao kukutana na kuhudumia watu kutoka matabaka mbalimbali ya maisha, hivyo inawapasa kuwa na maandalizi ya kutosha ili kukidhi mahitaji ya kila mmoja katika uhalisia wake. Maisha ya utume wao wa kila siku huwawezesha kuelewa zaidi nguvu na athari ya vyombo vya upashanaji habari na uwezekano wake wa kueneza Injili kwa ufanisi. Mwezi Juni una umuhimu maalum kwa mabinti wa mtakatifu Paulo. Tarehe 29 Juni ni sherehe ya watakatifu Petro na Paulo, mitume na miamba wa imani. Wakati sherehe hii huadhimishwa na waamini wote duniani, tarehe 30 Juni ya kila mwaka huwapa nafasi ya kumsherehekea Mtakatifu Paulo kishirika. Mwezi huu wa Juni ni wa furaha, walio wengi kama sio wote huweka nadhiri zao kati ya hizi siku mbili Juni 29 na Juni 30. Wengi wao husherehekea kumbukizi ya nadhiri zao shirikani. Pongezi za dhati ziwaendee mabinti wote wa Mtakatifu Paulo wanaoadhimisha kumbukizi zao, hususani wana jubilei wa miaka 25, 50 na 60 za utawa wao. Baba Mtakatifu Francisco, tarehe 29 Juni 2024, amemteua Monsignor Julien Cabore kuwa balozi mpya wa Vatican nchini Ghana na wakati huo huo kumpandisha hadhi na kuwa ni askofu mkuu. Itakumbukwa kwamba askofu mkuu mteule Julien Kabore Alizaliwa mnamo tarehe 18 juni 1968 huko Zorgo, nchini bukina Faso. Baada ya malezi na majiundo yake ya kipadre, tarehe 8 julai 1995, akapewa daraja takatifu ya upadre kwa ajili ya jimbo katoliki la koupela lililoko nchini bukina Faso. Tarehe mosi julai 2004 Alianza utume wake katika diplomasia ya Vatican na hivyo kubahatika kutekeleza utume wake katika ngazi mbalimbali mbali nchini Kenya, Papua Nugini, visiwa vya Solomon, Costa Rica, Korea na Mongolia, Croatia, Trinidad na Tobago, Ufilipini na hatimaye Ireland. Katika maadhimisho ya sherehe ya watakatifu Petro na Paulo, miamba wa imani, tarehe 29 Juni 2024, Baba Mtakatifu Francisco amemteua kuwa balozi mpya wa Vatican nchini Ghana na kumpandisha hadhi kuwa ni askofu mkuu Kajua, kukesipa, Baba Mtakatifu Francisco amemteua askofu mkuu Ante Josic kuwa balozi mpya wa Vatican nchini Georgia na Armenia. Kabla ya uteuzi huu, askofu mkuu Ante Josic alikuwa ni balozi wa Vatican nchini Belarus. Kutoka studio za Radio Vaticani ni Sister Roslin Wambani wa fula umeizingira Namnamna mpendwa wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa naye Sista Roserini wa mbani Wambani Wafula ni Anjela weza wa Kikwaga. Tumsifu Yesu Kristo, Laudetur Yesus Kristus.