Hamjambo, msikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm, karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne Jumatano tarehe mbili Julai elfu mbili na ishirini na tano amekutana na wajumbe wa sinodi ya Kanisa Katoliki la Kigiriki. Katika hotuba yake amegusia changamoto kubwa anazokumbana nazo waamini wa Kanisa Katoliki nchini Ukraini, hasa katika kipindi hiki kigumu cha vita. Katika muktadha wa kihistoria wa sasa, si rahisi kuzungumza juu ya tumaini, wala si rahisi kupata maneno ya faraja kwa familia ambazo zimepoteza wapendwa wao kutokana na vita hii isiyo na maana, Amesema kwa uchungu. Hata hivyo, ameelezea kuguswa na ushuhuda mwingi wa imani na matumaini walionayo watu wa Ukraini, akisema kwamba huo ni ushuhuda wa nguvu ya Mwenyezi Mungu inayoendelea kudhihirika hata katikati ya uharibifu wa vita. Shirika la masisa wa Karmeli wa misionari wa Mtakatifu Teresia wa mtoto Yesu linaadhimisha jubilea ya miaka mia moja tangu kuanzishwa kwa Karmeli ya kimisionari ya Mama Krochifisa na Padre Lorenzo Sanjali na kutangazwa kwa Mtakatifu Teresia wa mtoto Yesu kuwa ni mtakatifu. Ndani ya nyumba utamsikia Mheshimiwa Sista Maria Lilian Kapongo, mama mkuu wa shirika akifafanua matukio haya muhimu katika maisha na utume wao sehemu mbalimbali mbali za dunia. Kardinali Pietro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, katika maonyesho ya dunia yanayoendelea huko Osaka nchini Japani, amesema kwamba ujuzi ni dawa dhidi ya tabia ya kukata tamaa. Kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni Padre Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne mnamo tarehe mbili Julai mwaka elfu mbili na ishirini na tano amekutana na kuzungumza na viongozi na wajumbe wa sinodi ya Kanisa Katoliki la Kigiriki kutoka Ukraine wanaokutanika Vatican kwa ajili ya mkutano wao wa kichungaji, ikiwa ni sehemu ya kuadhimisha pia mwaka wa jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ambao unalenga kupyaisha tena tumaini la taifa la Mungu katika sehemu mbalimbali za dunia. Akizungumza na kiongozi mkuu wa kanisa hilo na maaskofu waliokuwa wameshiriki mkutano huo, Papa Leo wa 14 alieleza furaha yake ya kukutana nao baada ya kuwa amewasalimu mahujaji wa kanisa hilo waliokuwa wamekusanyika katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatican mnamo tarehe 18 Juni 2025. Katika hotuba yake Papa Leo wa 14 aligusia changamoto kubwa wanazokumbana nazo waumini wa Ukraine, hasa katika kipindi hiki kigumu cha vita. Katika muktadha wa kihistoria wa sasa, si rahisi kuzungumza juu ya tumaini wala si rahisi kupata maneno ya faraja kwa familia ambazo zimewapoteza wapendwa wao kutokana na vita hii isiyo na maana, Papa Leo wa 14 alisema kwa uchungu. Hata hivyo alielezea kuguswa na ushuhuda mwingi wa imani na matumaini walionayo watu wa Ukraini akisema kwamba huo ni ushuhuda wa nguvu ya Mungu inayoendelea kudhihirika hata katikati ya uharibifu utokanao na vita, alisema anafahamu fika kuwa kanisa Katoliki la Kigiriki lina mzigo mkubwa, si tu katika kutoa huduma ya kiroho, bali pia ya kibinadamu kwa watu waliopondeka na kuvunjika mioyo, watu waliojeruhiwa kwa njia mbalimbali. Niko karibu nanyi na kupitia kwenu niko karibu na waumini wote wa kanisa la Ukraine. Tudumu katika imani moja na tumaini moja, alisema Papa Leo wa kumi na nne. Hata hivyo alikumbusha kuwa muungano wa kanisa ni fumbo kuu unaojumuishwa hata kwa wote, wale wote waliopoteza maisha yao kwa sababu ya vita, lakini sasa wako salama kwa kuwa wamepumzika kwa Mungu Baba Mwenyezi. Alitoa pole na sala kwa familia zote zilizoathirika na akasisitiza kwamba maombi ya Bikira Maria, mama wa Mungu, yaendelee kuwa tegemeo la matumaini kwa njia ya kuelekea kwa Yesu Kristo ambaye ni amani ya ulimwengu. Akihitimisha hotuba yake, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne aliwashukuru maaskofu na kuwabariki huku akikumbuka kwa furaha tukio la hivi karibuni ambapo waliimba sala Baba Yetu kwa lugha ya Kiukraine na akawalika waimbe tena sala hiyo kwa pamoja. Baada ya sala hiyo, alitoa baraka zake za kitume kwa wote waliokuwepo. Katika siku ya kitaifa ya Vatikani katika maonyesho ya dunia nchini Japani, Kardinali Pietro Parolini, ambaye ni katibu mkuu wa Vatikani, anaeleza jinsi uzuri wa matumaini vinavyoweza kuwa dawa dhidi ya hali ya kukata tamaa na hofu. Katika siku ya kitaifa ya Vatikani kwenye maonyesho ya dunia ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano huko Osaka, Japani, Kardinali Parolini alitoa salamu maalum kwa watu wote wa Japani kwa niaba ya Papa Leo wa kumi na nne. Miaka themanini ya ujenzi wa pamoja wa jamii. Ingawa nchi hizi mbili zina mizizi tofauti ya kitamaduni na kidini, Kardinali Parolini alielezea kuwa kwa muda mrefu zimeamua kufahamiana zaidi na kuthamini sifa za kila mmoja. Miaka themanini ya uhusiano wa kidiplomasia kati ya nchi hizi mbili unaungwa mkono na mchango wa kanisa Katoliki katika usitawi, maendeleo na mafao kwa jamii ya Kijapani. Katibu mkuu wa Vatikani alisisitiza pia hamu ya pamoja ya Vatikani na Japani ya ujenzi wa amani, uthabiti na juhudi za pamoja za kudhibiti usambazaji holela wa silaha. Alikumbusha kumbukumbu ya miaka themanini tangu kutokea kwa mlipuko wa mabomu ya Hiroshima na Nagasaki kama tukio la kihistoria lililochangia kujenga juhudi za pamoja kwa ajili ya kujenga amani. Mwaka huu maadhimisho kadhaa muhimu yanatufanya tukumbuke historia ndefu ya mahusiano yetu kati ya Kiti Kitakatifu na Japani. Kwa mfano, miezi hii tunakumbuka miaka mia nne sabini tangu Mjapani wa kwanza mkatoliki Bernardi wa Kagoshima alipokutana na Papa Leo wa nne mwaka 1555. Mnamo mwezi Machi tuliadhimisha pia miaka 440 tangu ujenzi wa kwanza wa kijapani kufika Ulaya, ujulikanao kama ubalozi wa Tensho, ambao ulifika Roma kisha kuonana na Papa Gregori watatu. Mwaka huu pia tunaadhimisha miaka 410 tangu ubalozi wa Keicho ulipokutana na kuzungumza na Papa Paulo wa tano mwaka 1615 mikutano hii ya kihistoria ilikuwa mwanzo wa uhusiano wa kidiplomasia ambao umedumu kwa muda mrefu na ambao tunatarajia utaimarika zaidi siku zijazo, amesema Kardinali Parolin. Uzuri ni lugha ya ulimwengu wote: ukiangazia maadili ya pamoja, maudhui ya banda la Vatican katika maonyesho ya dunia yanatilia mkazo mambo mawili muhimu ambayo ni uzuri na matumaini, ambayo Kadinali Parolini alieleza kuwa na umuhimu mkubwa katika muktadha wa sasa wa dunia. Akizungumza kuhusu uzuri, alisema kwamba uzuri husaidia kuponya moyo na majeraha katika nyakati hizi ngumu, unakuwa dawa dhidi ya kukata tamaa, lugha ya ulimwengu wote inayowaunganisha watu na kukuza mshikamano kati ya mataifa. Kadinali Parolini alieleza umuhimu wa kuthamini maonyesho yote ya uzuri ikiwa ni pamoja na uzuri wa kijamii unaotokana na juhudi za mshikamano, miradi ya kujitolea na maamuzi ya upatanisho na msamaha. Kwetu sisi, Kristo ndiye kielelezo kikuu cha uzuri wa Kimungu, uzuri unaopita mwonekano wa nje na kufikia mioyo ya roho za watu. Kristo Yesu pia ni tumaini la mwanadamu kwa kuwa kwa njia ya maisha, mateso na kifo chake alifungua njia ya wokovu na upyaisho kwa wanadamu wote. Uzuri wa tumaini ni maadili ambayo tunataka kuyashirikisha kwa dunia nzima kwa imani kwamba kutoka kwayo kunaweza kujichipua mustakabali bora kwa wote, alieleza Kardinali Parolini. Akiendelea na maudhui ya banda la Vatikani, Kardinali Parolini alisema kuwa matumaini yamefungamanishwa kwa karibu na wazo la uzuri. Kwa Wakristo Matumaini yamejikita katika imani kwa Mwenyezi Mungu na upendo wake kwa wanadamu. Matumaini siyo thamani ya binafsi, wala hayaleti ubinafsi au kujitenga, na tena hayahusiani na mafanikio ya mtu binafsi. Matumaini yanahitajika katika nyakati hizi za sasa kuliko wakati mwingine wowote wa, kwani tupo kwenye ulimwengu uliojaa vurugu na changamoto za kimataifa, hivyo kusababisha watu wengi kuishi kwa hofu na kukosa matumaini ya maisha yao huko mbeleni. Ni kwa matumaini tu tunaweza kupata tiba dhidi ya hofu na kupata msukumo wa kutafuta suluhisho na kuchukua hatua za pamoja za kutafuta amani na kurejesha tumaini tena, alisisitiza Kardinali Parolini. Oh, oh, hi, Msikilizaji wa Redio Vatikani, shirika la masisa wa Karmeli wa misionari wa Mtakatifu Teresia wa Mtoto Yesu linaadhimisha jubilei ya miaka mia moja tangu kuanzishwa kwa Karmeli ya kimisionari ya Mama Crochifisa na Padre Lorenzo Sanjali na kutangazwa kwa Mtakatifu Teresia wa Mtoto Yesu kuwa ni mtakatifu. Ndani ya Redio Vatikani tunaye Mheshimiwa Sisa Maria Lilian Kapongo, mama mkuu wa shirika akifafanua matukio haya muhimu katika maisha na utume wao sehemu mbalimbali za dunia. Taifa la Mungu, tumsifu Yesu Kristo. Roho wa Bwana yu juu yangu, kwani ameniweka wakfu niwaletee maskini habari njema, amenituma kutangaza mwaka wa neema ya Bwana katika muktadha wa maadhimisho ya jubilei kuu ya miaka elfu mbili ishirini na tano ya Ukristo. Kwa moyo wa shukrani, ninayo furaha kubwa kuwashirikisha neema maalum tuliyo nayo kama shirika la kitawa linalotimiza karne moja tangu kuzaliwa kwake, hivyo kusheherekea jubilei ya miaka mia moja ya maisha na utume wake katika kanisa na ulimwengu kwa ujumla. Mwanzo wa shirika na uwepo wake duniani. Familia yetu ya kitawa inatambulika rasmi katika kanisa kama Shirika la Masista wa Karmeli wa Misionari wa Mtakatifu Teresia wa mtoto Yesu. Kwa sasa alipo katika nchi kumi na mbili duniani kama ifuatavyo: bara la Ulaya tupo Italia, Malta na Romania; Amerika ya kusini tupo nchini Brazil; Amerika ya kaskazini tupo nchini Canada; barani Afrika tupo Tanzania bara na visiwani, Kenya, Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Katika bara la Asia tupo Ufilipino, Vietnam na Indonesia. Shirika hili lilianzishwa tarehe tatu Julai mwaka elfu moja mia tisa ishirini na tano katika mji wa Santa Marinera, Roma, Italia, na mwenye heri Mama Maria Crucifisa Curcho pamoja na Padre Lorenzo Vanden Erenbemt, ambaye alikuwa mtawa Mkarmeli. Baada ya safari ya mwaka mmoja ya kubadilishana mawazo kati yao kwa njia ya barua na hatimaye kufahamiana, waanzilishi hawa wawili waliweza kuunganisha nia na jitihada zao kwa kujikita katika tasaufi ya Ukarmeli. Lengo kuu la shirika jipya likawa ni kuishi maisha ya kimisionari ili kuzipeleka roho za watu kwa Mungu, kutoa elimu na malezi, hasa kwa watoto na vijana wenye uhitaji zaidi. Chimbuko la roho yao ya kimisionari lilitokana na upendo waliokuwa nao kwa Mtakatifu Teresia wa Mtoto Yesu, mtawa Mkarmeli, mwalimu wa kanisa na msimamizi wa misioni zote. Walipenda kuishi njia yake ndogo ya upendo na kujiaminisha kabisa kwa Mungu, kama mtoto mchanga anavyojiachilia mikononi mwa mama au baba yake. Moja ya hamu kubwa alizokuwa nazo Mtakatifu Teresia ilikuwa ni kwenda duniani kote ili kumfanya Yesu ajulikane na kupendwa na watu wote, kama tunavyoweza kusoma katika maandiko yake mwenyewe. Lo, licha ya udogo wangu, ningependa kuziangazia roho za watu kama vile walivyofanya manabii na walimu wa kanisa. Nasikia ninao wito wa kuwa mtume, nami ningependa kusafiri duniani kote nikalihubiri jina lako na kuusimika msalaba wako mtukufu katika nchi za wapagani. Lakini e, mpenzi wangu, misheni moja tu haingeniridhisha mimi, kwani ningependa kuihubiri habari njema katika kontinenti zote tano kwa wakati ule ule na hata katika visiwa vya mbali kabisa. Isitoshe, ningependa kuwa misionari sio tu kwa miaka michache, bali tangu kuumbwa kwa ulimwengu naam mpaka mwisho wa nyakati Padre Lorenzo katika barua yake ya kwanza kwa Mama Kruchifisa aliandika, ikiwa nasikia msukumo kwa ajili ya taasisi hii mpya, ni kwa sababu Mtakatifu Teresa na Teresia mdogo walikuwa na hamu kubwa ya kumtumikia Mungu katika misioni na hasa kwa sababu katika nchi za misioni kunahitajika kweli mioyo mitakatifu. Kazi hii takatifu inapaswa kuenea duniani kote, na kuwafikia watu wote. Mama Krucifisa kwa upande wake alijibu: Wewe mheshimiwa Padre, ni kwa kipindi cha mwaka mmoja sasa unaandika na kumwomba Mungu ili kazi hii takatifu iweze kufika duniani kote, lakini mimi tangu utoto wangu nimekuwa nikiota juu ya wazo hili kubwa maadhimisho ya jubilei ya miaka mia moja ya kuanzishwa shirika na kutangazwa mtakatifu Teresia wa mtoto Yesu. Kadiri ya maandiko matakatifu, Jubilei ni mwaka maalum wa neema, mwaka mtakatifu wa kujitakatifuza, mwaka wa huruma, toba, msamaha, upatanisho na ukombozi kutoka aina zote za utumwa. Hivyo ni mwaka wa furaha. Shirika letu kama tulivyoona hapo juu lilianza rasmi tarehe tatu Julai mwaka 1925 mara baada ya Mtakatifu Teresia kutangazwa kuwa mtakatifu tarehe 17 Mei mwaka 1925. Tukio hili lilikuwa na umuhimu wa pekee kwa waanzilishi wa familia yetu ya kitawa ambao tangu mwanzo kabisa wa wazo hili walijiweka chini ya ulinzi na usimamizi wa Mtakatifu Teresia. Ndiyo ilikuwa katika siku hiyo maalum ambapo waanzilishi wetu walimwomba Mungu kupitia maombezi yake ili wazo lao la kuanzisha shirika jipya la Karmeli ya kimisionari liweze kuwa uhalisia baada ya kupitia mahangaiko mengi yenye kukatisha tamaa na kuvunja moyo. Mwanzilishi wetu Padi Lorenzo aliandika hivi juu ya kuanza kwa shirika: Mtakatifu Teresia, mtakatifu wa misioni, ni yeye ambaye katika mwaka wa kutangazwa kwake kuwa mtakatifu aliongoza kikundi kidogo kutoka Modica na kutoka Roma hadi Santa Marinella katika njia za ajabu na za rehema ya Mungu. Kutoka katika maandiko haya ya waanzilishi tunaelewa sababu za kwa nini mtakatifu Teresia wa Lisieux ni wa muhimu sana kwa shirika letu, hivyo kuunganisha jubilei yake ya miaka mia moja tangu kutangazwa mtakatifu na jubilei ya miaka mia moja tangu kuanzishwa kwa shirika. Teresia wa Mtoto Yesu kwa hakika ni mtakatifu anayependwa na kufuata na watu wengi kwa usahili wa maisha yake ya kiinjili na mafundisho ya njia ndogo ya upendo uaminifu na kujiachilia kabisa katika moyo wa Mungu uliojaa upendo na huruma. Sote tumeitwa kuwa watakatifu, ni wito wa kila Mkristo kama Baba Mtakatifu Francisco anavyotukumbusha katika waraka wake wa kitume Gaudete et Exultate juu ya wito wa utakatifu katika ulimwengu mamboleo. Anataka tuwe watakatifu na hata rajii, tutosheke na maisha ya hivi hivi tu yasiyo na maji na yasiyo aminifu. Hayati Baba Mtakatifu Francisco anasema watakatifu wanatutia moyo na kutusindikiza, na wale ambao tayari wamefikia uwepo wa Mungu wanadumisha vifungo vya upendo na ushirika pamoja nasi. mwaka huu pia tarehe 13 Novemba tutakuwa na kumbukizi ya miaka ishirini tangu mwanzilishi wetu Mama Krushifisa atangazwe kuwa mwenye heri. Kwa hivyo jubilei hii ya shirika kwetu sisi na kwa taifa zima la Mungu ni kichocheo cha kuishi na kuimarika katika wito wetu msingi wa kuwa watakatifu kama Baba yetu wa mbinguni alivyo mtakatifu. Tunataka kupiaisha maisha yetu ya kiroho, mahusiano yetu ya kindugu na wito wetu wa kimisionari kwa mfano, na mafundisho ya Mtakatifu Teresia wa Mtoto Yesu na waanzilishi mwenye heri Mama Kruchifisa na Padi Lorenzo. Katika changamoto za ulimwengu wetu wa leo ambapo tunapatwa na kukandamizwa na hofu ya udhaifu wetu, Mtakatifu Teresia wa Lizea anatuhimiza kuwa na tumaini, kujiaminisha kabisa kwa Mungu aliyejaa upendo na huruma. Katika utamaduni wa chuki na ubinafsi, wanatuelekeza kwenye upendo wema na amani. Mada kuu ya jubilei, malengo na utekelezaji wake, kwa mwanga wa maandiko matakatifu wa jubilei kuu ya kanisa kiulimwengu. Jubilei yetu ya shirika inaongozwa na kuhamasishwa na mada kuu ifuatayo: kumpenda Yesu na kumfanya apendwe kwa kukarabati binadamu uliojeruhiwa, mahujaji wa matumaini kuelekea utakatifu. Fadhili za Bwana nitaziimba milele, kwa kinywa changu nitavijulisha vizazi vyote uaminifu wa wako. Lengo kuu cool likiwa ni kusoma na kutafakari yaliyopita kwa moyo wa shukrani, kuyaishi ya sasa kwa ari ya kimisionari na kisinodi, kuangalia yajayo kwa tumaini la kinabii. Ili kutekeleza malengo haya, tumefanya safari ya miaka mitatu ya maandalizi, ambapo mwaka wa kwanza tuliutolea kwa Mtakatifu Teresia ili kusoma na kutafakari nafasi yake katika maisha ya waanzilishi na ya shirika kwa ujumla. Mwaka wa pili tuliutolea kwa waanzilishi ili kusoma na kutafakari maandiko yao juu ya maongozi ya Roho Mtakatifu na karama maalum ya shirika kwa ujumla. Katika mwaka huu wa tatu, mwaka wa jubilei yenyewe, tunaendelea kutafakari jinsi ya kuistawisha karama ya shirika katika ulimwengu wetu wa leo yote haya yameongozwa na, na kuhamasishwa na sala, ushirikishanaji wa fumbo la wito wa kila mwanashirika, mang'amuzi ya kimisionari, utunzi wa nyimbo, michezo mbalimbali, uandishi wa vitabu na makala mbalimbali juu ya historia ya shirika, waanzilishi, Mtakatifu Teresia wa Mtoto Yesu na kadhalika. kuanzia tarehe 24 Juni tumeanza novena maalum ya kumshukuru Mungu na kujiandaa kwa ufunguzi rasmi wa mwaka wa jubilei hii ya shirika utakaofanyika tarehe 5 Julai mwaka elfu mbili na ishirini na tano, kwa adhimisho la Ekaristi Takatifu litakaloongozwa na askofu wa jimbo letu la Porto e Santa Rufina, Mhashamu Askofu Janrico Rutsa. Tarehe tatu Julai 2025, kumbukizi ya miaka 100 tangu kuanza kwa jumuiya ya kwanza ya shirika, tutakuwa na misa ya shukrani itakayoongozwa na Kardinali Luis Antonio Gokim Tagle mwenyekiti mwenza wa Baraza la Kipapa la Uinjilishaji wa Watu na tarehe 4 Julai 2025, sikukuu ya mwenye heri Mama Krucifisa Kulcho, mwanzilishi wa shirika tutakuwa na adhimisho la misa takatifu itakayoongozwa na Baba Askofu Filipo Yanone Mkarmeli, tukitambua matunda mengi katika nyakati mbalimbali mbali za maisha na utume wa shirika, mchango wa watu wengi, viongozi wa kiroho na wa kiserikali, wafadhili mbalimbali mbali. Wote tunakaribishwa kumwimbia Mungu utenzi wa sifa na shukrani kwa matendo makuu aliyotutendea sisi, pamoja na watu wengi duniani waliofikiwa na huduma zetu za kiroho, kimwili na za kijamii kwa njia mbalimbali. tumsifu Yesu Kristo. Ni mimi Sista Maria Lilian Kapongo, mama mkuu wa shirika duniani kwa inisa, kwa 14 hivi karibuni amekutana na kuzungumza na masista wa upendo wa Kimungu, masista wa mtakatifu Basili Mkuu, masista wa Agustino wa Mparo na masista wa fransiskani wa moyo mtakatifu wa Yesu jijini Vatican. Papa Leo wa 14 anawasihi watawa hao wa kike kutoka Ukraine walioko Roma kwa ajili ya maadhimisho na mikutano yao mikuu sanjari na jubilei kuu, wabaki wakitoa mizizi yao kwa Kristo Yesu na kuhakikisha kuwa Mungu kwa kila namna yoyote ile anabaki kuwa kila kitu katika maisha yao. Akirejea falsafa ya Mtakatifu Agustino juu ya kipaumbele cha Mungu katika maisha ya Mkristo, anasema Mungu ni kila kitu chako. ukiwa na njaa, Mungu ni chakula chako; ukiwa na kiu, Mungu ni maji yako; ukiwa gizani, Mungu ni mwanga wako usiozimika; ukiwa uchi, Mungu ni vazi lako la milele. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne aliwakaribisha kwa furaha watawa hao ambao walifika kuhudhuria mkutano wao mkuu, wengine wakiwa Roma kwa ajili ya hija ya jubilei kuu. Katika hali zote mbili, mmekuja kwenye kaburi la Mtakatifu Petro ili kufufua upendo wenu kwa Bwana na uaminifu wenu kwa Kanisa. Mnatoka katika mashirika yaliyoanzishwa katika nyakati na mazingira tofauti, yaani masisa wa shirika la Mtakatifu Basili Mkuu, mabinti wa upendo wa kimungu Masista wa Agustino wa del Amparo na masista wa Francisco wa moyo mtakatifu wa Yesu. Hata hivyo, historia zenu zinaonyesha mwenendo wa pamoja, ambapo mwanga wa mifano bora ya maisha ya kiroho ya zamani kama vile watakatifu wa Agustino, Basili na Francisco, kupitia tafakari na utakatifu wa waasisi wenu wa mashirika, uliweza kuchochea na kukuza njia mpya za kudumu, hasa kwa ajili ya wanyonge ambao ni watoto, vijana, masikini, yatima, wakimbizi na wahamiaji na baadaye wapo wazee na wagonjwa pamoja na huduma nyingine za matendo ya huruma mnazozifanya, alieleza Papa Leo wa kumi na nne. Katika hali hiyo, mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani ulipokuwa ukizungumzia mashirika kitawa ya kitawa yanayojishughulisha na huduma za matendo ya huruma, ulisisitiza umuhimu wa maisha ya washirika wao wote kuchangamshwa na roho ya kitume na kila tendo la kitume kuwa la uzima wa kiroho ili watawa wajibu kwa ukamilifu wito wao wa kumfuata Yesu Kristo na kumtumikia Kristo katika viungo vyake, wakiwa na muungano wa ndani naye. Akirejea tafakari ya Mtakatifu Agustino, amewataka watawa hao kujiuliza, je, kwa kiasi gani hili ni kweli kwangu? mimi ni kwa kiasi gani Bwana anatosheleza kiu yangu ya maisha ya upendo na ya mwanga? Amesema maswali hayo ni muhimu, kwani ndio mizizi wa maisha katika Kristo uliowafanya waliotutangulia, ambao ni ndugu zetu waliofanikiwa kuishi ukamilifu wa maisha hapa duniani, ambao sifa zao zimenea hadi ulimwenguni kote, kama ushuhuda wa uwepo wenu leo. Kristo akae mioyoni mwenu kwa njia ya imani mkiwa na mizizi na misingi katika upendo, mpate kumfahamu pamoja na watakatifu wote jinsi ulivyo upana, urefu, kimo na kina cha upendo wa Kristo na kuujua upendo huo wa Kristo upitao elimu yote, ili mpate kujazwa na utimilifu wote wa Mungu, amesema Papa Leo wa 14. Aliwashukuru kwa kazi na uaminifu wao kwa Kristo Yesu katika maisha na utume wao nchini Ukraini. Kisha kuwaweka chini ya ulinzi na tunza Bikira Maria, mama wa kanisa, kisha akawapa baraka zake za kitume. Kutoka studio za redio Vatican, mimi ni Sara Pelaji. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikano, sikose kujiunga nasi tena, tunapoendelea kukujuza yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya viunga vya Vatikani. Kwa niaba ya Sara Pelaje, mimi ni mtoto wa mkulima pale Richadi Mjigwa, nikisepa kwa raha zangu kwa kusema tumsifu Yesu Kristu. Laudetru Yesus Kristus.