Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huo ninapokupangia mipini ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo Tume ya Taalimongo Kimataifa tarehe tatu Aprili elfu mbili na ishirini na tano imechapisha waraka muhimu na wakina unaobeba kichwa cha habari Kristo Yesu mwana wa Mungu na Mkombozi, miaka elfu moja na mia saba ya maadhimisho ya mtaguso wa kwanza wa kiekumene wa Nisea kuanzia mwaka mia tatu ishirini na tano hadi mwaka elfu mbili na ishirini na tano Lengo kuu si kukumbuka asili na umuhimu wa mtaguso wa kwanza wa Nisea, ambao bila shaka una umuhimu mkubwa wa kihistoria kwa kanisa, lakini pia ni kuangazia amana na rasilimali za ajabu zinazohifadhiwa na kuendelea kupyaishwa kwa njia ya imani hasa kwa kuzingatia mchakato wa uinjilishaji mpya unaotekelezwa kwa sasa na mamakanisa. Kitengo kinachotoa huduma ya kimataifa kwa chama cha kitume cha Wakarismatiki wa Katoliki Karisi kinaadhimisha jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo na Baba Mtakatifu Francisco ametumia fursa hii kuandikia ujumbe unaowatia shime kuadhimisha jubilei hii katikati kati ya moyo wa Kanisa, huku wakiinua sala zao kwa Mwenyezi Mungu kwa ajili ya watu wa Mungu, ustawi, maendeleo na mafao ya walimwengu wote. Kitengo hiki kinataka kujisadaka kwa ajili ya kanisa la Kristo pamoja na kutekeleza kwa dhati kabisa nia za Baba Mtakatifu kwa ajili ya maisha na utumi wa kanisa la kiulimwengu, lakini zaidi kwa ajili ya kuombea amani na upatanisho. Wanapaswa kutambua kwamba Roho Mtakatifu ni zawadi ya Kristo mfufuka, ni chemchemi ya ushirika, amani, utulivu na udugu wa kibinadamu. Kwa niaba ya Angela Rezaura, mimi ni Padu Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, tume ya talimungu kimataifa iliyoanzishwa na Mtakatifu Paulo wa Sita tarehe kumi na moja Aprili elfu moja mia tisa sitini na tisa ni matunda ya maadhimisho ya mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani, sanjari na sinodi za maaskofu. Tume hii imechangia sana kuhusu dhana ya sinodi, sakramenti za kanisa, haki msingi za binadamu, uhuru wa kuabudu na umoja wa kanisa kama sehemu ya maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu moja na mia saba tangu kanisa liaadhimishe mtaguso wa kwanza wa nisea yaani kuanzia mwaka mia tatu ishirini na tano hadi mwaka elfu mbili na ishirini na tano tume ya tayalimungu kimataifa Tarehe tatu Aprili elfu mbili na ishirini na tano imechapishwa waraka unaojulikana kama Kristo Yesu Mwana wa Mungu na Mkombozi. Miaka elfu moja na mia saba yamaadhimishwa mtaguso wa kwanza wa kiekumene wa Nisea ulioanza kutimua vumbi mwaka mia tatu ishirini na tano hadi mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Tarehe ishirini Mei elfu mbili na ishirini na tano Wakristo wote wanaadhimisha kumbukizi ya miaka elfu moja na mia saba tangu kuzinduliwa kwa mtaguso wa nisea ambao ulifanyika asia ndogo kunako mwaka 325 huu ulikuwa ni mtaguso wa kwanza wa kiekumene kufanyika katika historia ya kanisa na hivyo ukaibua imani ambayo ilikamilishwa na mtaguso wa kwanza wa konstantinopoli ulioadhimishwa mwaka 381 na hivyo kutoa dira na mwongozo wa imani ya kanisa kwa kristo yesu maadhimisho haya yanafanyika ndani ya mwaka wa jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Kristo kwa kunogeshwa na mada Kristo tumaini letu na kwamba inaambatanishwa na maadhimisho ya sherehe ya pamoja ya Pasaka ya Bwana kwa Wakristo wa makanisa ya mashariki na magharibi. Baba Mtakatifu Francisco anaendelea kusisitiza kwamba wakati huu wa kihistoria unaoonyeshwa na janga la vita pamoja na wasiwasi mkuu kwa kutokuwa na uhakika na kile kilicho muhimu, kizuri zaidi na cha kuvutia, na pia jambo la muhimu zaidi ni imani katika Kristo Yesu iliyotangazwa huko Nisia, na kwamba kutangaza imani hii ni kazi msingi ya kanisa. Kwa kutambua hatua hii muhimu, Tume ya Taalimungu Kimataifa, tarehe 3 Aprili elfu mbili na ishirini na tano, imechapisha waraka muhimu na kina, unaobeba kichwa cha habari Kristo Yesu, Mwana wa Mungu na Mkombozi, miaka elfu moja na mia saba ya maadhimisho ya mtaguso wa kwanza wa kiekumene wa Nisea ulioanza kutimua vyumbi mwaka mia tatu ishirini na tano hadi mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Lengo kuu si kukumbuka asili na umuhimu wa mtaguso wa kwanza wa Nisea, ambao bila shaka una umuhimu mkubwa wa kihistoria kwa kanisa, lakini pia ni kuangazia amana na rasilimali za ajabu zinazohifadhiwa na kuendelea kupeishwa kwa njia ya imani, hasa kwa kuzingatia mchakato wa uinjilishaji mpya unaotekelezwa kwa sasa na mama kanisa. Zaidi ya hayo, waraka huu unaonyesha umuhimu wa utajiri wa rasilimali na amana hizi kwa njia inayowajibisha na ya pamoja ya kushughulikia mabadiliko makubwa katika historia ambayo yana athari zake kimataifa kwa tamaduni na katika jamii. Kwa hakika, imani inayodaiwa na mtaguso wa Nisea inafungua upya macho kwa mshangao na wa kuhudumu wa ujio wa mwana wa Mungu kati ya waja wake. Ujio huu unawatia moyo waamini kupanua nyoyo na akili zao ili kukaribisha na kujihusisha na zawadi ya ufahamu huu wa kuamua juu ya maana ya mwelekeo wa historia mitarafu mwanga wa Mwenyezi Mungu, ambaye kupitia kwa mwanaye wapekee kielelezo cha utimilifu wa maisha yake mwenyewe huwafanya waamini kuwa ni washiriki katika maisha yao kwa njia ya fumbo la umwilisho, na hivyo kuwakirimia Roho wake Mtakatifu anayevuka vikwazo vyote. Hii ni pumzi ya uhuru kutoka katika ubinafsi, uwazi katika mahusiano pamoja na mafungamano tayari kujikita katika ujenzi wa ushirika na wengine. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, imani ambayo mtaguso wa Nisea unaishuhudia na kuikabidhi kwa kanisa ni ukweli wa Mwenyezi Mungu ambaye ni upendo, ni Utatu Mtakatifu na anakuwa mmoja kati ya waja wake katika Mwana. Ukweli huu ni kanuni ya halisi ya udugu wa kibinadamu kati ya watu wa mataifa, na ndiyo kanuni ya mabadiliko ya historia mintarafu sala ambayo Kristo Yesu aliielekeza kwa Baba yake wakati wa mkesha wa sadaka yake kuu kwa ajili ya uzima wa waamini wake. Nami utukufu ule ulionipa nimewapa wao, ili wawe na umoja kama sisi tulivyo umoja. Kanuni ya imani ya Nisea ni kiini cha imani ya kanisa, ni chemchemi ya maji uzima, ili kuweza kuingia katika macho ya Kristo Yesu, mitarafu mtazamo ambao Mwenyezi Mungu Abba anao kwa watoto wake, na katika kazi ya umbaji, kwanzia dogo masikini zaidi, aliyetengwa ambaye mwana wa pekee wa baba ambaye alifanyika ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi, alijitambulisha nao kiasi kwamba kadiri ya walivyowatendea ndugu zake walio wadogo, walimtendea yeye pia. Ndogo msikilizaji wa redio Vatikani wa raka watumia taalimungu kimataifa, ukusudii kuwa ni maandiko ya kitaalimungu tu, bali unatolewa kama kito cha thamani na muhutasari unaoweza kuwasindikiza watu wateule wa Mungu kukuwa katika imani na kumwilishwa katika ushuhuda wa imani miongoni mwa jumuiya ya Wakristo unaimarisha ushiriki katika maisha ya kiliturujia pamoja na kuimarisha malezi na makuzi ya watoto wateule wa Mungu katika akili yao ya ushirikishwaji na kitamaduni pamoja na kiimani, lakini pia kuongoza ushiriki wa imani katika tamaduni na maisha ya kijamii, hasa katika kipindi kinachoshuhudia mabadiliko makubwa. Jambo hili ni muhimu sana kwa sababu ilikuwa ni huko Nisea ambapo umoja na utume wa kanisa ulioneshwa kwa mara ya kwanza kwa njia ya kielelezo katika ngazi ya ulimwengu mzima. Na hiki ni kiini cha Nisea kuitwa mtaguso wa kwanza wa kiakumene kwa njia ya sinodi, yaani kutembea pamoja, ambao kimsingi ni utambulisho wa kanisa. Ni katika muktadha huu, mtaguso wa Nisea unasimama kama kielelezo chenye mamlaka na msukumo katika ujenzi wa kanisa la kisinodi, mchakato ambao leo hii Kanisa Katoliki linashiriki katika dhamiri yake ya kuishi kwa dhati kabisa uongofu wa ndani sanjari na mageuzi yakipigwa chapa na kanuni ya uhusiano pamoja na ushiriki wa utume wa kanisa kama inavyobainishwa na hati ya sinodi ya kumi umi na sita maskofu iliyoridhiwa na Baba Mtakatifu Francisco. Ni katika muktadha huo tume ya taari Mungu kimataifa inatoa mwaliko kwa waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kuhudhuria siku maalumu ya kusoma waraka huu Kristo Yesu mwana wa Mungu na Mkombozi, miaka elfu moja na mia saba ya maadhimisho ya mtaguso wa kwanza wa kiekumene wa Nisea Itafanyika tarehe ishirini Mei mwaka elfu mbili na ishirini na tano kwenye chuo kikuu cha kipapa cha Urbaniana kilichoko mjini Roma kwenye ukumbi wa Senti Johni Paulo wa Pili <mulia> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baraza la kipapa la Walei, familia na maisha limeanzisha kitengo maalumu kijulikanacho kama Karisi. Katika asili ya neno hili, maana yake ni neema au zawadi maalumu kutoka kwa Roho Mtakatifu. Kwa sasa hiki ni kitengo kinachotoa huduma ya kimataifa kwa chama cha kitume cha wakarismatiki wa Katoliki na kilizinduliwa rasmi tarehe nane Desemba mwaka elfu mbili na kumi na nane mama kanisa alipokuwa anaadhimisha sherehe ya Bikira Maria mkingi wa dhambi ya asili. Hii ni siku ambayo pia ilizindua rasmi katiba inayosimamia shughuli za kitengo hiki kama dira na mwongozo wa kusimamia na kukuza imani ya kanisa Katoliki. Zote hizi ni kazi za Roho Mtakatifu zinazoendelea kupeisha maisha na utumia wa kanisa. Kimsingi, kitengo hiki hakina mamlaka juu ya chama cha wakarismatiki wa Katoliki, bali wataendelea kutekeleza dhamana na shughuli zao kama kawaida chini ya ulinzi na usimamizi wa maaskofu mahalia. Kila tawi linaweza kupata huduma na msaada wa kiufundi utakaokuwa unatolewa na Karisi sehemu mbalimbali za dunia. Viongozi wa kitengo cha Kalisi walianza kutekeleza dhamana na wajibu wao tangu wakati wa maadhimisho ya sherehe ya Pentekoste ya mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Baba Mtakatifu Francisko anatambua na kuthamini mchango wa Karismatiki wa Katoliki kutoka sehemu mbalimbali za dunia katika mchakato mzima wa uinjilishaji mpya unaofumbatwa katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko. Wakarismatiki wanapaswa kuwa ni mashuhuda na vyombo vya uekumene wa kiroho, huduma kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii, sanjari na kudumisha umoja na mshikamano wa Kanisa. Wanachama wake wanapaswa kujikita katika toba na uongofu wa kitume na kimisionari kwa kuonyesha upendo kwa Kristo Yesu na kanisa lake ili Mwenyezi Mungu atukuzwe na binadamu atakatifuzwe na hatimaye yakombolewe. Hiki ni chama ambacho kinatofautiana kwa mtindo wa maisha ya sala pamoja na huduma. Ndio maana Baba Mtakatifu Francisco amependa kuwaunganisha wanachama wake wote katika utofauti wao ili kujenga na kudumisha umoja wa kanisa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, KARIS inaendelea kuratibu shughuli za chama cha wakarismatiki wa katoliki mitarafu mafundisho ya mababa wa kanisa, lakini kwa namna ya pekee mchango wa Baba Mtakatifu Francisco tangu mwaka elfu mbili na kumi na nne na kilele chake ni katika hotuba yake aliyoitoa tarehe mbili Juni mwaka elfu mbili na kumi na saba wakati wa maadhimisho ya jubilia ya miaka hamsini tangu kuanzishwa kwa chama cha wakarismatiki wa katoliki duniani. Hii ni sehemu ya marekebisho makubwa yanayoendelea kutekelezwa na Baba Mtakatifu Francisco katika maisha na utume wa kanisa kwa kukazia umoja na utofauti kadiri ya karama pamoja na mapaji ya Roho Mtakatifu. Kristo Yesu ni mlango wa huruma na faraja, wema na uzuri usiokuwa na kifani. Huu ndio mlango wanamopita watu wenye haki. Kristo Yesu ni mlango wa mbingu unaowaalika wote kushiriki furaha ya uzima wa milele. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, maadhimisho ya Jubilei ni fursa ya kuimarika kiroho na kiutu. Baba Mtakatifu Francisco anasema maadhimisho ya Jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo yananogeshwa na kauli mbiu mahujaji wa matumaini. Kristo Yesu ndiye lango la maisha ya uzima wa milele anayewashirikisha waja wake fumbo la upendo na huruma ya Mungu isiyokuwa na mipaka, huruma inayewakumbatia binadamu wote pasi na ubaguzi, changamoto na mwaliko wa kuambata toba na uongofu wa ndani pamoja na utakatifu wa maisha. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo, kitengo kinachotoa huduma ya kimataifa kwa chama cha kitume cha Wakarismatiki wa Katoliki, KARISI, kinaadhimisha jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo, na Baba Mtakatifu Francisco ametumia fursa hii kuwaandikia ujumbe unaowatia shime kuwaadhimisha jubilei hii kati kati ya moyo wa kanisa, huku wakiinua sala zao kwa Mwenyezi Mungu kwa ajili ya watu wa Mungu, ustawi, maendeleo na mafanikio ya walimwengu. Kitengo hiki kinataka kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya kanisa, pamoja na kutekeleza kwa dhati kabisa nia za Baba Mtakatifu kwa ajili ya maisha na utume wa kanisa la kiulimwengu, lakini zaidi kwa ajili ya kuombea amani na upatanisho. Wanapaswa kutambua kwamba Roho Mtakatifu ni zawadi ya Kristo mfufuka, ni chemchemi ya ushirika, amani, utulivu na udogo ndogo wa kibinadamu. Ndogo msikilizaji wa Redio Vatikani, kimsingi kanisa ni kielelezo cha ubinadamu mpya uliopatanishwa na kwamba huu ni uzoefu unaowakumbatia na kuambata watu wote wa Mungu. Baba ya Mtakatifu Francisco anawaalika wanachama wa karisi kushiriki kikamilifu na ulimwengu ili waweze kuwa ni chanzo cha matumaini na amani. Roho Mtakatifu anaweza kutoa amani ya kweli kwa mioyo ya wanadamu, ambayo ni muhimu kwa kushinda migogoro katika familia, katika jamii na kati ya mataifa. Baba Mtakatifu anawataka karichi kuwa ni mashuhuda, mafundi na wajenzi wa amani na umoja, huku wakijitahidi kujenga na kudumisha ushirika katika vikundi na jumuiya zao kwa kuheshimiana na kuthaminiana kama ndogo katika Kristo Yesu. Wawe na heshima na nidhamu kwa viongozi wao, na wala kamwe wasiwe ni chanzo cha kinzani na migogoro. Wawe tayari kushirikiana na kushikamana na wengine katika maisha na utume wao kwenye parokia, ili waweze kupata baraka kutoka kwa Mwenyezi Mungu na hivyo kuzaa matunda mengi. Katika tafakari ya Pade Pasolini alisema, lakini alipojua basi ya kuwa walitaka kumshika ili wamfanye mfalme, Yesu akaondoka tena akaenda milimani peke yake. Wanafunzi wanatatizika kuelewa hifadhi ya Yesu. Baada ya kumngoja bila mafanikio, ilipofika jioni, wanaamua kurudi nyumbani peke yao. Labda wamekatishwa tamaa na tabia yake. Hata hivyo, walipokuwa wakivuka bahari ya Galilaya, usiku ukawa na dhoruba na upepo ukavuma kwa nguvu. Kinachotokea karibu nao kinaonyesha msukosuko wao wa ndani na fadhaa. Jaribu la kujitenga na Yesu linawatupa kwenye dhoruba mbaya zaidi walipokwisha kupiga makasia kama maili tatu au nne wakamwona Yesu akitembea juu ya bahari akikaribia mashua, wakaogopa. Lakini akawaambia ni mimi, msiogope. Rejea Yohane sura ya sita aya kumi na tisa hadi ishirini. Katikati ya usiku, Yesu anaonekana kwa wanafunzi kama mzimu, lakini mzimu halisi ni wao wenyewe, bado wamefungwa na kuogopa na wasio na uwezo wa kutambua nguvu iliyofichwa katika udhaifu wao. Kuelekea alfajiri tu wanapogundua tena hamu ya kuwa naye kando yao, dhoruba inatulia. Ni matumaini kwetu pia katika giza la usiku, wakati kila mahali pa kutua huonekana kuwa mbali, tunahitaji tu kutamani uwepo wake ili kupata amani tena wakafurahi kumchukua kwenye mashua na mara ile mashua ikafika kwenye nchi kavu waliokuwa wanakwenda. Rejea Yoane sita aya ishirini na moja. Yoane hasemi kiukweli kwamba Yesu alipanda mashua, lakini kwamba hamu ya wanafunzi ya kumpokea iliwapeleka hadi mahali ambapo walifikiri kuwa hawawezi kufikia. Bila shaka, kama vile injili nyingine inavyosimulia, tunaweza kuwazia kwamba kweli Yesu alipanda meli, lakini jambo la maana zaidi ni kuelewa kwamba uokovu wetu hautegemei uwepo wake unaoonekana. Tunahitaji tu kurejesha shauku ya ushirika pamoja naye, ili nuru yake iweze kuangaza giza letu kwa mara nyingine tena. Na siku iliyofuata usiku wenye dhoruba, Yesu anajaribu kutoa kielezi, maana kubwa ya sehemu ya mikate na samaki, akieleza kwamba ni jambo moja kutosheleza njaa ya mwili na jingine kujifunza kufurahia chakula kinachoongoza kwenye uzima wa milele. Mimi ndimi chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni. Mtu wakila mkate huu ataishi milele, na chakula ninachotoa kwa ajili ya uzima wa ulimwengu ni mwili wangu. Rejea Yohane 6:51. Pendekezo la Yesu pia linaonekana kuwa la kushangaza na la kushutua kwetu leo hii baada ya miaka elfu mbili ya Ukristo, Kufuatia migawanyiko ya kutisha ndani ya kanisa pia juu ya fumbo la mkate na kumbukumbu kumbu ya Yesu, ni lazima tutambue kwamba ni changamoto sana kukubali uhusiano wa Mungu ambaye hataki kutupa vitu tu bali yeye mwenyewe. Ingekuwa rahisi kumkubali Mungu anayeamuru badala ya yule anayejitoa mwenyewe kuwa chakula ili kutugeuza kuwa upendo na lishe kwa wengine. Dhambi hutusukuma kuishi, wakati neno la Kristo linatuchukiza kwa sababu linatuita kuishi kwa kujitoa kabisa. Kwa hakika, ishara ya mkate na fumbo la Ekaristi ni kikwazo kikuu. Kupendwa bila masharti kunamaanisha kutoweza kuepuka upendo wa pande zote. Katika mwili wa Kristo, sisi ni watoto wa Mungu na tumeitwa kuishi kama kaka na dada. Kwa kukabiliwa na hatima kubwa kama hiyo, ni kawaida kuogopa kutoweza kuifikia. Baada ya hayo wengi na wa wanafunzi wake wakarudi nyuma wasiandamane naye tena, Yohane 6, aya ya 66. Ni baadhi na si wachache bali wengi wa waliokuwa wakijaribu kumsikiliza na kumfata siku hiyo, waliposikia maneno hayo waliamua kuacha kumfatilia. Mistari kama hiyo husaulika katika kumbukumbu zetu na inapunguzwa na tabia yetu ya kukumbuka matokeo chanya tu na mafanikio. Wakati huu katika maisha ya Yesu unapaswa badala yake ukumbukwe na kutafakariwa kwa makini sana, sio tu kuhifadhi taswira halisi harisi ya uso ambao Mungu katika Kristo alitaka kudhihirisha, lakini pia kuweza kutafsiri na kukubali hizo nyingi matukio maishani mwetu, wakati makofi na kutambuliwa sio matokeo ya jaribu letu la kuwa vile tulivyo na kujielewa mbele ya wengine. Pade Pasolini alisisitiza kwamba kushindwa na ukosefu wa mafanikio ni washirika bora kwa ukuaji wa afya na takatifu za ubinadamu wetu kwanza kabisa kwa sababu zinaonyesha kwamba ushirika wa kweli wa mawazo na vitendo hauwezi kupunguzwa kwa hisia rahisi, lakini ni matokeo ya safari ndefu ya kulinganisha ambayo pia hupitia wakati wa kukata tamaa na tofauti. Pili, kukumbuka nyakati ambazo tunakataliwa na wengine hutusaidia kujitathmini, sio tu sisi wenyewe, bali pia wale ambao tuko tayari kuwa nao. Kisha Yesu akawaambia wale kumi na wawili je, bila kusita bila hata kuruhusu ukimya na manung'uniko kuchafua hali ya wasiwasi wasi, tayari Yesu anawagaukia wale kumi na wawili, wale walio karibu zaidi, akiwapa uhuru wa kuchagua usio na masharti, ambao labda hawangeweza kuuchukua peke yao. Hakuna kejeli na hakuna uhuhuni katika maneno ya Kristo, ila uthabiti mkuu wa mtu ambaye hana haja ya kuidhinishwa mara kwa mara ili kudumu katika njia yake. Yesu anaonekana kuwa tayari kupoteza ukaribu hata wa marafiki zake ili asigeuke kutoka katika mwelekeo aliochagua maishani. Siyo swali la kutokuwa na hisia kwa wengine, lakini uhuru wa kina wa mambo ya ndani unaooneshwa kwa uwezo wa kutomwomba mtu mwingine yoyote isipokuwa wewe mwenyewe kulipa bei kamili ya chaguo la mtu. Tukisoma Injili kwa uangalifu, tunaona kupunguzwa hatua kwa hatua kwa Yesu kutumia neno la lazima mwanzoni mwa ufuasi Yesu alithubutu kuhutubia wanaume na wanawake katika kumtafuta Mungu kwa kutumia uzuri wa mwito mkali: nifuateni nami nitawafanya wavuvi wa watu. Mtu yoyote akitaka kunifuata na ajikane mwenyewe au chukue msalaba wake anifuate, rejea Injili ya Mathayo sura 16 aya 24. Kutoka katika shuruti kali kupita katika radha ya dhaania, hakika siyo kupunguza vigingi au vizingiti lakini kuweka kitovu tu cha mahitaji ya upendo wa bure na wa ufahamu. Yesu atatoa wakufu mmojawapo wa mafundisho yake kwa mada hii ya wajibu kwa njia ya mfano, sasa karibu na ufufuko wake, akijaribu kunyanyapaa uadilifu ambao ulikuwa umeenea hata wakati wake. Yesu alionyesha madai ya injili kupitia historia rahisi sana ambayo baba na wana wawili wanatokea. unafikiri ni nini? De Pasolini alisema: mtu mmoja alikuwa na wana wawili. Akaenda kwa wakwanza na kusema mwanangu, leo nenda ukafanye kazi katika shamba la mizabibu naye akajibu, sitaki, lakini baadaye akatubu akaenda. Akamwendea wapili akasema vivyo hivyo, naye akajibu, ninakwenda bwana, lakini hakwenda. Rejea Injili ya Matayo sura ya 21 aya 28 hadi 30. Maelezo haya huvutia macho mara moja: hakuna hata mmoja wa wana wawili anayetaka kufanya kazi katika shamba la baba yao. Lakini kuna tofauti muhimu: wa kwanza ana ujasiri wa kukiri, wakati wa pili anachagua kusema uongo ili kumfurahisha baba yake. Unyofu wa kwanza unafungua njia ya toba, wakati njia ya pili inageuka kuwa ya udanganyifu unaopaswa kubomoka na kuacha kila kitu bila kubadilika. Kutokana na picha hiyo, Yesu anaonyesha kile ambacho kweli ni kipenzi cha Mungu. Ni yupi kati ya hawa wawili aliyefanya mapenzi ya baba wao? Wakajibu wakasema, wa kwanza. Yesu akawaambia, amini nawaambia, watoza ushuru na makahaba wanatangulia kuingia katika ufalume wa Mungu. Baba wa mbinguni hatazamii kupata watoto ambao wako tayari siku zote na wepesi kufanya mapenzi yake. Yeye ni Mungu asiyebadilika, asiyeweza kuvumilia na kudhibiti kutokamilika katika mpango wake wa uumbaji. Hata hivyo, ikiwa kuna jambo linalomuumiza na kumtia wasiwasi, ni kuwa na watoto ambao hawana uhuru wa kutosha wa kueleza hisia zao, hata upinzani wao. Kwa hakika, tunapojifunga wenyewe nyuma ya uzio wa kutoridhika bila maana, tunaanza kuwa watumwa sisi wenyewe na kwa matarajio tunayowaamini wengine wanayokutoka kwetu. Ikiwa tuna ujasiri wa kueleza kile tunachofikiri na kutamani kwa dhati, tayari tuko kwenye njia ya kushinda mipaka yetu na kujifungua wenyewe kwa maisha kamili zaidi. Huenda tusionekane wakamilifu machoni pa wengine na pengine hata tusiwe wakamilifu, lakini hakika tutakuwa karibu na ufalme wa Mungu, alisisitiza Padre Pasolini. Ni Angella Rwezaula, Vatican News. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticano, sikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukushirikisha tafakari za kipindi cha kwaresima kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Kwa niaba ya Angelo Rezaula, mimi ni mtoto wa mkulima, Padre Richard Mjigwa, nikisanzuka juu kwa juu, kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.