Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia jamvi la matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Patriaki ya Bartolomeo wa kwanza wa kanisa la Kiorthodoksi la Konstantinopoli, katika ujumbe aliomwalikia baba mtakatifu leo wa kumi na nne, kama sehemu ya maadhimisho ya sherehe ya watakatifu Petro na Paulo nguzo za kanisa, kwa namna pekee anampongeza baba mtakatifu leo wa kumi na nne kwa mara ya kwanza anapoadhimisha sherehe ya watakatifu Petro na Paulo kwa imani na matumaini katika ujenzi wa umoja na ushirika wa kanisa, kwa kuongozwa na kauli mbiu yake, ingawa sisi Wakristo ni wengi katika Kristo mmoja, sisi ni wamoja na kwamba Mtakatifu Petro alichaguliwa na Kristo Yesu kuwa ni chombo cha umoja, pamoja na kumbukizi ya jubilei ya miaka elfu moja na mia saba tangu maadhimisho ya mtaguso wa kwanza wa Nisea. Askofu Stefano Lamek Musomba wa jimbo Katoliki la Morogoro amewaasa makatekista kuimarisha ulinzi na usalama wa watoto dhidi ya vitendo vya unyanyasaji ili watoto waishi katika mazingira salama, wakiwepo katika maeneo ya kanisa na kwenye jamii katika ujumla wake. Baba Mtakatifu Leo wa 14 Jumatano, tarehe 2 Julai 2025 amekutana na kuzungumza na waziri mkuu wa Italia, Giorgia Meloni, mjini Vatikani, ambaye baadaye alikutana na kuzungumza pia na kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani, aliyekuwa ameambatana na askofu mkuu po Richard Garaga, katibu mkuu wa mambo ya nchi za nje, ushirikiano na mashirika ya kimataifa. Kwa niaba ya Angela Rezaula na na Sara Pelaji, mimi ni pale Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. <muchos> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, sheria ya Watakatifu Petro na Paulo Dominika 29 Juni 2025 ilijikita katika mambo makuu matatu: mitume hawa walikuwa ni mashuhuda wa maisha, msamaha na mashahidi wa Kristo Yesu aliyeteswa, kafa na kufufuka kwa wafu kwa ajili ya kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Ni mitume waliojisadaka kutangaza, kushuhudia na kuishi utume wao, hija ambayo imewafikisha hadi Roma na hapa wakayamimina maisha yao, kila elezo makini cha ushuhuda wa Kristo Yesu, maisha na msamaha. Mitume Petro na Paulo walikuwa ni mashuhuda wa maisha yaliyosimikwa katika tuno msingi za kiinjili, kwani hawa walikuwa ni wacha Mungu. Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne, katika mahubiri yake kuhusu mtume Petro na Paulo, nguzo za kanisa, amekazia kuhusu mambo makuu mawili: umoja na ushirika wa kanisa pamoja na ushuhuda wa maisha ya imani yaliyopelekea hata mitume hawa wawili kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu hadi miisho ya dunia. Mtume Petro alifungwa gerezani na hatima yake hukumiwa kifo. Kwa upande wake mtakatifu Paulo mtume na mwalimu wa mataifa anasema wakati wa kufariki kwake umefika, amevipiga vita vilivyo vizuri, mwendo ameumaliza na imani ameilinda. Mitume wote wawili walisadaka maisha yao kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu. Patriak Bartolomeo wa kwanza wa kanisa la Kiorthodoksi la Constantinopoli, katika ujumbe aliomwandikia Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, kama sehemu ya maadhimisho ya sherehe ya watakatifu Petro na Paulo, nguzo za kanisa, kwa namna ya pekee anampongeza Baba Mtakatifu kwa mara ya kwanza anapo adhimisha sherehe ya watakatifu Petro na Paulo kwa imani na matumaini katika ujenzi wa umoja na ushirika wa kanisa, akiongozwa na kauli mbiu yake, ingawa sisi Wakristo ni wengi, katika Kristo mmoja sisi ni wamoja. na Mtakatifu Petro alichaguliwa na Kristo Yesu kuwa ni chombo cha umoja, pamoja na kumbukizi ya jubilea ya miaka elfu moja na mia saba tangu maadhimisho ya mtaguso wa kwanza wa Nisea. Huu ni ujumbe uliowasilishwa kutoka kwa pati ya Kibartolomeo wa kwanza wa kanisa la Kiorthodoksi la Konstantinopoli, na kwamba kanisa linaendelea kuomboleza kifo cha Baba Mtakatifu Francisco ambaye kwa hakika katika maisha na utume wake waliweza kushirikishana mambo mengi, na kwamba anayo matumaini ma katika kusongesha mbele majadiliano ya kiekumene yanayofumbatwa katika upendo ukweli na amani ili hatimaye kuweza kufikia umoja kamili. Kauli mbiu ya Papa Leo wa kumi na nne, ini ilo uno unu, yani ngawa sisi wa Kristo ni wenge katika Kristo mmoja, sisi ni wa mmoja. Ni kauli mbiu inayochota maana na utajiri wake kutoka katika Maandiko Matakatifu na mababa wa kanisa, mwaliko kwa makanisa kuendelea kujizatiti katika mchakato wa majadiliano ya kikumene katika mwanga wa amani na upendo. Mitume Petro na Paulo licha ya tofauti zao msingi, lakini daima walikuwa ni wamoja. Mtakatifu Augustino alifahamu sana kuunganisha kwa ufundi mkubwa ukolo wa Mtakatifu Petro na sinodi katika maisha na utume wa kanisa. Katika maadhimisho ya sherehe ya watakatifu Petro na Paulo waliosadaka maisha yao kwa ajili ya Kristo Yesu na kanisa lake ni mwaliko kwa waamini kujizatiti kikamilifu kupenda imani maisha na kuendelea kuvumilia kwa saburi mateso na mahangaiko huku wakitangaza na kushuhudia imani yao kwa Kristo Yesu na kanisa lake kwa njia ya Injili ya upendo uwe ni nguzo katika majadiliano ya kiekumene. Kumbukizi ya jubilei ya miaka elfu moja na mia saba tangu maadhimisho ya mtaguso wa kwanza wa Nisea ulioadhimishwa kunako mwaka mia tatu ishirini na tano ni muda mwafaka wa kuimarisha imani iliyotangazwa na kushuhudiwa na watakatifu Petro na Paulo katika maisha na utume wao. Baadaye ya mana na urithi huu kaendelezwa na mitaguso ya kanisa katika ulimwengu mamboleo wenye kinzani na changamoto nyingi, mitarafu wa habari za vita na tetesi za vita, athari za mabadiliko ya tabia nchi, mipasuko na kinzani za kidini, pamoja na watu wengi kujikati ya tamaa, ni wakati kwa makanisa haya kujizatiti kikamilifu katika kutangaza na kushuhudia imani ya nithea inayookoa. Hii ndiyo imani inayotangazwa na kushuhudiwa na mababa wa Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne Jumatano tarehe mbili Julai elfu mbili na ishirini na tano amekutana kuzungumza na waziri mkuu wa Italia Giorgia Meloni mjini Vaticani, ambaye baadaye alikutana pia na kuzungumza na Kardinali Pietro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani aliyekuwa ameambatana na askofu mkuu Paulo Richard Gallagher, katibu mkuu wa mambo ya nchi za nje, ushirikiano na mashirika ya kimataifa. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne na waziri mkuu wa Italia katika mazungumzo yao wameridhishwa na uhusiano mzuri wa kidiplomasia kati ya Vatikani na Italia. Kwa pamoja wamekazia umuhimu wa kujizatiti kikamilifu kwa ajili ya kutafuta na kudumisha amani nchini Ukraini, ukanda wa Mashariki ya Kati, pamoja na kuhakikisha kwamba misaada ya kiutu inawafikia waathirika walioko ukanda wa Gaza. Katika mazungumzo yao viongozi hawa wawili wamekazia zaidi uhusiano wa kidiplomasia kati ya nchi hizi mbili, bila kusahau mchango unaotolewa na Mama Kanisa kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu nchini Italia. Mama Kanisa anawakumbusha kwa heshima na taadhima waumini walei waliojisadaka usiku na mchana kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu kwa njia ya mafundisho ya katekesi. Hawa ni watu waliokuwa na imani thabiti na mashuhuda wa utakatifu wa maisha, baadhi yao wakianzisha makanisa na wengine kuitupa mkono dunia kwa njia ya ushuhuda wa kifodini. Hata katika ulimwengu mambo leo kuna makatekista mashuhuri ambao ni viongozi wa jumuiya zao na wanasaidia pia kurithisha na ukuzaji wa imani. Kuna jeshi kubwa la wenye heri watakatifu na mashuhuda ambao ni makatekista waliojisongesha mbele ya Kanisa, na kwa hakika wanahitaji kutambuliwa kwa sababu wao ni utajiri mkubwa na amana ya katekesi pamoja na historia nzima ya tasawufi ya Kikristo. Kuna jeshi kubwa la wenye heri watakatifu na mashuhuda ambao ni makatekista waliolisongesha mbele kanisa na kwa hakika wanahitaji kutambuliwa kwa sababu wao ni utajiri mkubwa na amana ya katekesi pamoja na historia nzima ya tasaufi ya Kikristo. Tangu baada ya mtaguso mkuu wa pili wa Vatican, mama kanisa ameendelea kupyaisha shukrani zake kutokana na kuwahusisha watu wengi zaidi katika mchakato wa uinjilishaji, wengi wao wakiwa ni waumini wa lei. Hawa wamejitahidi kutumia karama na mapaji yao kiasi kwamba wanaweza kuitwa kuwa ni plantatio ecclesiae, yaani shamba la kanisa, pamoja na ustawi wa kanisa. Kanisa linawashukuru na kulipongeza jeshi la makatekisa ambalo limekuwa mstari wa mbele kutangaza, kushuhudia na kurithisha imani ya kanisa kwa njia ya kazi zao kubwa katika nyakati hizi ambapo wakleri ni wachache sana wa kuhubiri habari njema ya wokovu kwa watu wengi hivi. Pamoja na kuendelea na shughuli za kichungaji, wajibu na dhamana ya makatekista ni kubwa zaidi. Askofu Stefano Musomba wa Jimbo Katoliki Bagamoyo amewaasa makatekista kuimarisha ulinzi na usalama wa watoto dhidi ya vitendo vya unyanyasaji ili watoto waishi katika mazingira salama wakiwepo katika maeneo ya kanisa na kwenye jamii. Askofu Msomba amesema hayo wakati wa kongamano la makatekista kanda ya mashariki ya jimbo kuu katoliki Dar es Salaam linaloundwa na majimbo saba, yaani Morogoro, Dar es Salaam, Zanzibar, Bagamoyo, Tanga, Ifakara na Mahenge na limeadhimishwa katika jimbo katoliki Morogoro. Aidha, Askofu Msomba amesema kuwa katika nyakati za sasa baadhi ya wazazi wamepoteza mwelekeo wa malezi na makuzi kwa familia zao ambapo mara nyingi hawana tena habari na familia, hivyo ni makatekista pekee wenye bahati ya kukutana na watoto kutoka maeneo mbalimbali ya parokia. Hivyo wanapaswa kutambua kuwa wao si walimu wa dini tu, bali wazazi ambao wana wajibu wa kulea na kutunza watoto. Hivyo wanapokuwa katika malezi na kutoa huduma ya elimu ya dini kwa watoto, wawe na upendo na ukarimu, kuwasaidia watoto wajisikie amani na salama katika kanisa lao Katoliki badala ya kuwatesa na kuwa chanzo cha kuwanyanyasa kwa namna mbalimbali mbali mbali. Tunayo nafasi kubwa ya kuwalinda watoto hawa ambao ni nguzo imara ya kanisa, ili wajisikie nyumbani ndani ya kanisa lao takatifu Katoliki. Naomba mfahamu hilo katika utume wenu, alisema Askofu Musomba. Hata hivyo, aliwaomba makatekista hao kutafakari kwa kina juu ya wito na utume wao wa kanisa na safari yao ya ukatekista kwa kumweka Yesu mbele, ambaye ni mwalimu, ili awaongoze katika safari yao badala ya kujiingiza kwenye malimwengu kiholela, bali wawe wa kwanza kuta hata hivyo, alisema kuwa makatekisa hao wanapaswa kufuata misingi ya Yesu ambaye ni katekisa wao mkuu ndani ya kanisa. Hivyo, amewaonya kutojiingiza kwenye mikumbo ambayo inapotosha na kufanya utume wao kutoonekana wa thamani ndani ya kanisa. Makatekisa hao ambao ni watangulizi wa Yesu kila wanapokwenda kama ilivyokuwa kwa Yohane Batizaji. Hivyo wanapaswa kuwa makini katika utendaji wao ili watu wamwone Yesu kwa utumishi wao uliotukuka katika maneno na matendo yao. Pia wanao wajibu wa kujiombea wao wenyewe ili waweze kujitakatifuza kiroho. Katika ulimwengu ambao unakabiliwa na ongezeko la madhehebu mbalimbali, makatekista hao wanapaswa kusimamia ukweli juu ya mafundisho sahihi ya kanisa ili kuimarisha imani za waumini kwa mafundisho sahihi ya kanisa Katoliki bila upotoshaji. Kongamano hilo limewakutanisha makatekista kutoka kanda ya Dar es Salaam kushirikishana mambo mbalimbali mbali ya kiimani jimboni Morogoro, na kufanya hija kwa pamoja kama ndugu katika kanisa moja takatifu Katoliki la Mitume. Aidha, Askofu Msomba alisema kuwa ilikuwa ni hamu ya maaskofu na makatekista husika kuungana pamoja kama makatekista, si kuungana tu kudai haki kama vyama vingine vya kudai haki, bali ni umoja katika Kristo, katika imani, ushirika, ushiriki na umisionari, kama kanisa la kisinodi linavyowadai kutembea kwa pamoja kumwelekea Kristo. Umoja huo unaakisi wito wao kwa sababu kuwa katekista si ajira, bali ni wito, hivyo Umoja huo unaakisi wito huo ndani ya kanisa na kuwakumbusha kutambua kwamba ukatekisa haujaanza na wao, isipokuwa ulianza na Kristo mwenyewe ambaye alitembea katika vijiji na vijiji kuwasaidia wenye shida mbalimbali, kuwahurumia, kuwatembelea majumbani mwao na kuwalisha neno la uzima na chakula cha kimwili ili washibe kimwili na kiroho. Jambo pekee ambalo wanapaswa kufahamu makatekisa hao ni kutambua kwamba licha ya changamoto wanazopitia kwenye utume wao, Mungu anadhihirisha kwamba ana mpango nao, kwa sababu anawatumia kama vyombo vya kupeleka injili kwa watu. Amewaomba makatekisa hao wasijidharau kulingana na kazi zao au hija yao ya maisha ya toba, bali wawe na mwelekeo mzuri wa kufanya wa kufanya yanayompendeza Mungu kadiri ya mapenzi yake. Kongamano hilo la kwanza kufanyika kikanda limeanza Juni 23 hadi 25 mwaka huu likiongozwa na kauli mbiu isemayo wote wapatanishwe katika Kristo, ikiwa ni maandalizi ya kufanya kongamano la kitaifa hapo mwakani, mwaka 2026. jukwaa ambalo linalenga kuwa jukwaa la majadiliano ya kimataifa na shirikishi kwa utawala wa mtandaoni, ndiyo kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano ambalo linafanyika kuanzia tarehe ishirini na tatu hadi ishirini na saba Juni elfu mbili na ishirini na tano ambapo linaweka wazo la mtandao wazi na salama katikati ya mjadala kwa manufaa ya ubinadamu. Miongoni mwa hotuba zilizopangwa pia ilikuwa ni ya Monsinyor Lucio Adrian Roisi, katibu wa Baraza la Kipapa la Mawasiliano, uliojumuisha pia mhandisi Francesco Mashi, mkurugenzi wa kurugenzi zya teknolojia, Baraza la Kipapa la Mawasiliano. Hatuwezi kutenganisha tafakari ya teknolojia na ile ya ubinadamu, alisisitiza Monsinyori Rizzi, ambaye alikumbusha jinsi mabadiliko yanayoendelea kutokana na akili unde ya kina na ya haraka, na kwamba yanabadilisha maisha na kazi ya watu. Athari zake huenda zikawa zaidi ya uvumbuzi wa kiufundi na zinahusu hali ya ubinadamu, utamaduni na maana ya kuishi pamoja, alisistiza katibu wa baraza la kipapa kwa ajili ya mawasiliano. Alikumbusha hati ya Papa Francisco ya Antikwe Etinova, yani ya kale na mapya, iliyochapishwa mnamo Januari mwaka huu, ambayo inakaribisha kutazama upya utambuzi na si kupinga mabadiliko, lakini kujaribu kuakisi kwa hekima ya kale yenye uwezo wa kuongoza teknolojia kuelekea wanadamu, haki na mwisho wa kuunga mkono. Ikumbuke kwamba akili unde si somo la kufikiria bali ni zao la uerevu wa kibinadamu, na hivyo lazima liambatane na wajibu wa kimaadili. Monsignor Ruiz, hata hivyo, aliorodhesha faida za kutumia akili unde hasa kwenye elimu, hata kama haiwezi kuchukua nafasi ya uhusiano kati ya mwalimu na mwanafunzi, ambamo maadili, fikra makini na uhuru wa ndani hupitishwa. Mfano mwingine ni kwamba katika huduma ya afya ambapo inaweza kusaidia utambuzi lakini si kuchukua nafasi ya kusikiliza na huduma. Katika mawasiliano, hatari ni kwamba ukweli na uhalisi unazidi kuwa tete. Katika siasa, kuongeza ubaguzi, na katika uwanja wa kijeshi, silaha za uhuru hazikubariki. Juu ya mazingira, ikiwa tunaweza kuchangia uendelevu, tunahitaji teknolojia inayoheshimu nyumba yetu ya Vatikani alisisitiza Monsinyo Rwizi, inataka utawala wa kimaadili. Wakati ujao wa kidijitali utakuwa wa kibinadamu wa kweli ikiwa pia ni wa haki, unaojumuisha watu wote, na uhusiano na umuhimu wa kiroho. Kwa sababu hiyo, leo hii tunafanya upya wito kwa mtandao na teknolojia zote zinazoibuka kuongozwa na maadili ya pamoja, sheria za kawaida na ufahamu kwamba mwanadamu ndiye katikati na ndiyo kusudi lake na moyo wake, alisisitiza na kuhitimisha. Ujumbe wa mada ya Jubilei 2025 msamaha wa deni la ikolojia uliotiwa saini na Baraza la Kipapa kwa ajili ya kuhamasisha maendeleo fungamani ya binadamu ulichapishwa tarehe 28 Juni 2025 na ambao unaweza kupakuliwa katika lugha tano. Hati hiyo inaelezea jinsi ambavyo deni la kifedha na deni la kiikolojia leo hii linawakilisha pande mbili za sarafu moja. Wakati kwa upande mmoja, nchi zinazoendelea zimeelemewa leo hii na deni la kiuchumi ambalo lina mzizi wa mbali na kwamba janga hilo limezidi kuwa mbaya, pia linakabiliwa na athari mbaya zaidi ya mzozo wa hali ya tabia nchi, licha ya kutokuwa miongoni mwa wahusika wakuu wa hilo. Lakini ni nini, nini maana ya deni la kiikolojia? ujumbe huo unaakisi jinsi uchumi ulioendelea zaidi kiviwanda ndio wasanifu wakuu wa shida ya tabia nchi pia kutokana na unyonyaji wa maliasili za nchi maskini ambazo hata hivyo hazina rasilimali za kiuchumi na miundombinu zinazohitajika kurekebishwa au kuguswa na hivyo kuzidisha mzozo wa kiuchumi na shida ya mazingira, na matokeo yasiyoweza kuepukika kwa maendeleo ya watu. Kwa mtazamo huo, kufutwa kwa deni la kifedha ambalo linazielemea nchi maskini zaidi hakupaswi kuonekana kama ishara ya mshikamano na ukarimu bali kama ishara ya haki ya kurejesha. Mpango kama huo hautakuwa kitendo cha kuadhibu, badala yake ni umwilisho wa ujenzi wa muungano mpya kati ya watu ambao una haki ya kijamii na kujali uumbaji. Moyoni ukisukumwa na jubilei ya matumaini na kuongozwa na maneno ya Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, Vatican kwa kanuni za mafundisho jamii inapyaisha dhamira yake ya kichungaji kwa haki ya kiikolojia, kijamii na kimazingira. Kwa sababu hiyo waraka unaalika makanisa mahali ya kukuza katika mazingira tofauti ya kijamii uongofu muhimu wa ekolojia binafsi na jumuiya nzima. waigizaji wa utayarishaji wa mafanikio ya Marekani walikutana na waandishi wa habari katika ukumbi wa Mtakatifu Pio wa Kumi, na kipindi cha nne kitatazamwa katika maktaba ya Vatikani ya filamu na katika sinema ya Adiriano jijini Roma. Filamu yenye bahati nzuri ya mzalishaji wa Marekani iliwakilishwa kwa waandishi wa habari katika ukumbi wa Mtakatifu Pio wa Kumi. Ufafanuzi unaozingatia ubinadamu juu ya mahusiano juu ya usahili unaoishi pamoja na usio wa kawaida kama vile Yesu mwanadamu na Mungu huishi pamoja ndicho kipengele kinachoonekana zaidi katika kundi la wasanii ambao kwa miaka mingi wameshiriki tukio la kusimulia ulimwengu historia ya Kristo kupitia skrini, kama mwenyekiti wa baraza la kipapa la mawasiliano Daktari Paulo Rufini alivyobainisha katika salamu yake katika ukumbi wa Papa Pio wa kumi. Kwa hiyo, wateule hao, licha ya kusimulia historia inayojulikana kwa wote, wamefikia mamilioni ya watazamaji, ishara kwamba sura ya Nazareti inamwita kila mmoja Kwenye mkutano wa kibinafsi, takribani theluthi moja ya wale wanaotazama mfululizo huo walijitangaza kuwa wasio waamini, jambo ambalo ni dalili ya kupendeza sana, na jambo hilo ambalo limeweza kuvutia pande zote zenyewe na nguvu za ujumbe uliopitishwa. Vipindi vingi vimetafsiriwa katika lugha nyingi na pia huonekana kwenye simu za mikononi. Ni Anjelo Wezaula, Vatican News. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne hivi karibuni amekutana na washiriki wa mkutano mkuu wa jumuiya wa monaki wa Valombrosana wa shirika la Mtakatifu Benedikto, akiwasisitiza kubaki katika wito wao wa awali wa kufanya mageuzi, kuleta uhai na kupanua upeo wa maisha ya Kikristo kwa kila mwanadamu. Katika mkutano huo papa alitoa pongezi kwa abate mkuu aliyechaguliwa tena na akawashukuru watawa wote kwa zawadi ya maisha yao ya kitawa, akisema kuwa maisha hayo yanakumbusha kanisa zima juu ya umuhimu wa kumweka Mungu mbele kama chanzo cha furaha, toba, uongofu wa ndani sanjari na mabadiliko ya ndani na ya kijamii. Jumuiya ya wavalombrosana iliyoanzishwa na Mtakatifu Giovanni Gualberto mwaka elfu moja na thelathini na tisa yenye makao yake makuu huko Valombrosa, Toscana, kaskazini mwa Italia, inafuata kanuni ya Mtakatifu Benedikto na inajulikana kwa kujitolea kwake katika umasikini kwa ajili ya matendo ya huruma kwa wahitaji. Hivyo Papa Leo wa 14 amewasisitiza wamonaki hao kuendeleza mageuzi ndani ya kanisa yaliyoanzishwa na Mtaguso Mkuu wa Pili wa Vatican yanayowataka watawa kushinda choyo na ubinafsi pamoja na hali ya kujitafuta wenyewe kwa manufaa yao binafsi, bali watoe huduma ya upendo na kuimarisha umoja na ushirikiano, huruma, huduma na ukarimu zaidi kwa masikini. Akitafakari historia ya shirika hilo lililoanzishwa na Mtakatifu Giovanni Gorberto, Baba Mtakatifu Leo wa 14 alisema kuwa dunia ya sasa inakabiliwa na hali ya hofu na mabadiliko makubwa sawa na nyakati za mwanzo wa shirika hilo. Alisema hatupaswi kukimbia changamoto za wakati wetu, bali tunazitafakari kwa kina, tukisikia neno la Mungu na kuzalia matunda katika tamaduni zinazoendelea kubadilika. Papa alikiri changamoto za leo za shirika hilo kwamba kwa sasa inawezekana wapo wamonaki wachache wasio na nguvu kama zamani, lakini waendelee kulitangaza na kuishuhudia Injili ambayo ikikubaliwa bila kificho itaendelea kunukia harufu ya uzuri wake. Alisisitiza umuhimu wa kufanya maisha ya Kikristo kuwa rahisi na yenye maana kwa wote akinukuu maneno ya Mtakatifu Paulo wa Sita kutoka mwaka 1973 kuhusu mwanzilishi wa shirika hilo. Alikumbuka kuwa alitaka shirika hilo lirejee kwenye vyanzo vya kweli vya sala na utume kama mitume mababa wa kanisa na Mtakatifu Benedikto walivyofanya. Papa Leo wa kumi na nne aliendelea kusema kuwa mwaliko wa kubadili na kurekebisha maisha ya kitawa bado una nguvu hadi leo. Anamkumbuka hayati Papa Francisco mtangulizi wake, akisema kuwa alisisitiza juu ya mchakato wa mageuzi wa kanisa uliopendekezwa na mtaguso wa pili wa Vatican, ukihimiza kanisa kushinda hali ya kujizungumzia lenyewe, bali kusikiliza na kujibu kilio cha masikini kwa kukosa injili ya upendo na mshikamano na masikini. Papa Leo wa 14, aliwahimiza wamonaki hao kudumisha uhusiano wa karibu na mashirika mengine yanayofuata kanuni na karama za mtakatifu Benedikto, akisema kuwa maisha ya kitawa yanapaswa kuwa mahali pa furaha inayotokana na sala, kazi na uaminifu kwa mazingira ya kila siku, akiwasihi waendelee kuishi kwa matumaini, kisha akawapa baraka yake ya kitume iliyo sheheni upendo wa dhati kutoka studio za Radio Vatican, mimi ni Sara Pelaji. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga na sisi na tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Sara Pelaji na Angela Rezaula, mimi ni mtoto wa mkulima Padu Richard Mjigwa nikisepa kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus.