amjambo msikilizaji wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vatikani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahili mm-hmm. karibu ndogo msikilizaji wa redio vatikani popote pale ulipo wakati huu ninapo mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo baba mtakatifu francisco katika maadhimisho ya siku ya ya kimataifa ya udugu wa kibinadamu kwa mwaka 224 hana mshukulu mwenyezi mungu kwa waamini kutembea kwa umoja huku wa kihezhimo tofauti zao msingi za kitamaduni na kimapokeo na hivyo kuendelea kujenga udugu wa kibinadamu kuvuka chuke na uhasama gasiya na ukosefu wa haki injili na waamini kwamba kiristo yesu baada ya kuwa amewafundisha watu kulya kwenye sinagogiya katoka ili neno lilolitangaza na kulishuhudiya liweze kuzaa matunda yanayokusudiwa na hatimaye watu waweze kuwona na kumushuhudiya mwenyezi mmungu mwingi wa huruma na mapendo tutakushilikisha na yale yaliyojiri katika maisha na uchimi wa kanisa ndani na inji ya vatikani kwa ni aba yanjilo rezaula mimi ni pali Richard mjigwa nikikutakia usikivu mwema wa mata nga zoyetu ndugu msikilizaji wa redio vaticani waraka wa kitume wa baba mtakatifu francisco fraterituti yaani wote ni ndogo kuhusu dugu na urafiki wa kijamii ni kitovu cha mamlaka matakatifu ya ufundishaji katika kanisa mintarafu masuala ya kijamii kadili ya baba mtakatifu fransisco huu ni motasari wa mafundisho hotuba na mawazo yake tangu alipochaguliwa kuliongoza kanisa katoliki kunako mwaka elufumbili na kumi natatu walaka huu wa kijamii unachotamana na utajiri wake mkubwa kutoka katika hati ya udugu ya wa kibinadamu kwa ajili ya amani na utulivu uliotiwa saini kati ya baba mtakatifu fransisco na dok hamadi ali tayibu imamu mkuu wa msikiti wa aliazari ulioko mjini kailo nchini misri tarehe nne februari mwaka elfu mbili na kumi na tisa huko abudhabi umoja wa falme za kiarabu ni katika mana na utajiri unaobubujika kutoka katika waraka wa kitumiwa baba mtagari francisco fraterituti yaani wote ni ndogo kuhusu udogo na urafiki wa kijamii baraza kuu la umoja wa mataifa tarehe shirinmoja desemba mwaka elfu mbili na ishirini likatangaza kwamba tarehe nne februari ya kila mwaka itakuwa ni siku ya kimataifa ya udugu wa kibinadamu na kwa mara ya kwanza siku hii ikaadhimishwa 4 feburuari na moja hii ni changamoto kwa waamini wa dini mbalimbali mbali duniani kuungana na kushikamana ili kufanya kazi katika umoja na udugu wa kibinadamu iliatimaye kujenga na kudumisha misingi ya haki amani na maridhiano kati ya watu hati hii ni ngozo misingi ya haki amani na upatanisho hati inakaziya pamoja na mambo mengine kwamba binadamu wote wameumbwa kwa sura na mfano wa mwenyezi mmungo wanatakiwa kusimama kidete kulinda kutunza na kudumisha uhai wa binadamu mazingira nyumba ya wote senjali na kushikamana na masikini pamoja na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vyjam majadiliano ya kedini hayena mbadala kwani uamini wa, wa dini mbalimbali wanapaswa kushirikiana na kushikamana kwa ajili kwaajiliya usemu maendeleo na mafao ya wengi ni katika moktadha huu baba mtakatifu francisco katika maadhimisho ya siku ya nne kimataifa ya udugu wa kibinadamu na 24, kwa mwaka 224 ana mshukuru mwenyezi mungu kwa uamini kutembea kwa umoja huku akiheshimu tofauti zao msingi za, za kitamaduni na kimapokeo na hivyo kuendelea kujenga udugu wa kibinadamu ili kuvuka chuki na uhasama gasia na ukosefu wa haki udugu wa kibinadamu ni njiya ya pamoja kukabiliana na alama pamoja na vitendo vya giza vinavyoendelea kumwandama mwanadamu kati ka ulimwengu mamboleo baba mtakatifu anaoshukuru na kuwapongeza wale wote wanaoendelea kujisera kabila ya, ya kujibakiza ili kuwahakikisha kwamba amani inatawala na kwa kutambua kwamba udogo wa kibinadamu unahita sana ili kujenga ulimwengu unaosimikwa katika udogo kwani wote ni viumbe vyake mongo wote ni mdogo wa moja udugu wa kibinadamu unafumbatwa katika injira ya upendo unaowawezesha waamini wa dini mbalimbali kuheshimiana kuthaminiana kusikilizana na hatimaye kusaidiana bila kinyongo moiyoni ni matumaini ya baba mtakatifu kwamba mchakato huu wa majadiliano ya kidini kia kumene na kitamaduni utaweza kumwilishwa zaidi na zaidi katika uhalisia wa maisha ya watu wa wamongo watu wenye mapenzi mema wanahamasishwa kujenga na kudumisha udugu wa kibinadamu kwa kuondokana na vitendo vinavyosababisha kinzani mipasuko na watu kujenga tabia kujifungia katika uchoyo na ubinafsi wao baba mchakatifu ana wachangamatisha waamini wa dini mbalimbali kujielekeza zaidi katika ujenzi wa amani ya kudomo kwa kutambua kwamba wote ni ndugu wa moja, licha ya tofauti zao msingi hii ni changamoto ya kujenga na kudumisha utamaduni wa ujenzi wa madaraja ya watu kukutanika ili hatimaye familia kubwa ya binadamu iweze kukuwa na kukomaa katika mchakato wa upatanisho kwa kuwakirimia watu matumaini yanayobubujika kutoka katika huduma ya upendo dini mbalimbali mbali duniani zina uwezo wa kujenga utamaduni wa kuwakutanisha watu ili kuimarisha umoja na udugu wa kibinadamu hati hii ni kikolezo cha ujenzi wa misingi ya usawa haki a na maridhiano duniani waamini wa dini mbalimbali wanapaswa kushikamana ili kulinda na kuendeleza mazingira nyumba yawote kudumisha haki msingi za binadamu kwa kutoa majibu mwafaka dhidi ya vita kinzani na migogoro sehemu mbalimbali mbali za dunia waamini na watu wenye mapenzi mema wakishirikiana dhati wanaweza kukomesha vita rushwa na ufisadi kumongonyoka kwa kanuni maadili na utu wema kwa kubainisha na kutekeleza sera na mikakati ya uchumi fungamani pamoja na kuakirimia watu wa mongo matumaini katika hija yao ya maisha Kasonga, ndugu msikilizaji wa redio vatikani hati ya udogo wa kibinadamu kwa ajili ya amani na utulivu inakazia pamoja na mambo mengine ujenzi wa utamaduni wa majadiliano ya kidini umuhimu wa waamini wa, wa dini mbali mbalimbali kufahamiana ili kushirikiana na kushikamana kwa kutambua na kuheshimu tofauti za msingi hudugu wa kibinadamu ni sehemu ya utu wa mwanadamu nawasukuma watu wa mataifa kusumbukiana katika maisha na kusimikwa katika matendo lengo ni kuondokana vizingiti vinavyowatenganisha watu kwa misingi ya udini pamoja na vita vya kidini hii ni changamoto ya kushikamana ili kulinda kutetea na kudumisha utu heshima na haki msingi za binadamu sehemu mbalimbali mbali za dunia ikumbuka kwamba majadiliano ya kidini yanapata chimbuko lake katika majadiliano kati ya mungu na waja wake hati ya udugu wa kibinadamu kwa ajili ya amani na utulivu itaendelea kupokelewa kwa mikono miwili na jumuiya ya kimataifa ili kujenga jamii ii stahimivu inayosimikwa katika misingi ya haki amani huto heshima na haki msingi za binadamu kwa ajili ya ustawi maendeleo na mafao ya wengi ndugu msikilizaji wa redio vaticani riturujya neno la mongo dominika ya tano ya kipindi cha mwaka wa kanisa tarehe n februari mwaka elfu 20 na 2shirini a inamwonyesha kristo yesu akidhihirisha uwezo wake wa kuponya katika sinagogi anamponya pia mkwewe petro aliekuwa kitandania hawezi homa na aliwaponya wengi waliokuwa na maradhi mbalimbali akatoa pepo wengi wala hakuwaacha pepo kunena kwa sababu walimjua kristo yesu akatoka kapernaumu akaenda akihubiri katika masinagogi yao katika nchi yote ya galilaya hii ni sehemu muhimu sana katika maisha na utumi wa kristo yesu kwani nazungumzia juu ya umuhimu wa mwenyezi mungu pamoja na kutoa maswali juu ya imani ya kanisa hayo yamesemwa na baba mtakatifu francisco dominika ya tao ya makabe wa kanisa wakati wa tafakari yake kwenye sala ya malaika wa bwana wenye uwanja wa kanisa kula mtakatifu petro mcheni vaticani kristo yesu alitoka ili kuwaendeya binadamu aliojeruhiwa ili kuwafunulia uso wa baba wa mmilele pengine katika sakafu ya nyoye za wamini bado wanayodhana ya mungu ambaye yuko mbali sana na waja wake mungu ambaye ni mgumu wala hajiangaishi na matatizo yanayomkumba binadamu lakini njili inawafunulia waamini kwamba kristo yesu baada ya kuwa amewafundisha watu kule kwenye sinagogi anatoka ili neno alilolitangaza na kulishuhudia liweze kuzaa matunda yanayokusudiwa na hatimaye watu waweze kuona na kumshuhudia mwenyezi mungu mwingi wa huruma na mapendo anayejishusha ili kuwaendea waja wake kuwatembelea katika makazi yao kwani anapenda kuwaganga na kuwaponya na magonjwa pamoja na udhaifu wao kiroho na kimwili baada ya shughuli zote hizi kristu yesu aliondoka na kwenda kusalili kuwabeba wote katika moyo wa baba wa milele sala inamkilimia tena nguvu ya kurejea tena na tena ili kuwahudumia ndugu zake maskini baba mtakatifu anawauliza waamini je katika safari yao ya imani wamewahi kugundua kwamba kristo yesu ndiye ufunuo wa huruma na upendo wa mungu baba au bado wamebaki na mawazo mgando kuhusu mwenyezi mungu kwamba yuko mbali na uaja wake je imani inawafanya waamini kuwa na wasiwasi au inawaachia faraja na utulivu wa ndani je wanaposali wanahisi imani yao au neno la mungu linawasukuma kutoka ili kwenda kukutana na wengine tayari kueneza faraja ya mungu changamoto kubwa ya maisha ya kiroho ni kuachana na mungu wanayefikiri kwamba wanamjua na hivyo kumgeukia kila siku mungu ambaye kristo yesu anawaletea katika injili kama ufunuo wa baba wa huruma na upendo ili kukomaza imani na kama wasibaki kuwa ni wakristo wasebuleni bali wawe ni vyombo na mashuhuda wa tumaini la lamongo na uponyaji wake bikira maria mtakatifu sana mwanamke anayesafira wasaidie waamini kutoka katika ubinafsi wawe likumtangaza na kumshuhudia kristo yesu In my dream I saw. No ndugu msikilizaji wa redio vatikani mpango mkakati wa matei wa maendeleo kwa bara la afrika piano matei unajikita katika mambo makuu matano elimu majiundo afya kilimo maji na nishati utakaogharimu kiasi cha euro bilioni taonutatao sawa na shilingi bilioni mia tisa sitiina tisa ni mpango unaogusia pia usalama wa nishati na matumizi ya nishati mbadala maendeleo ya miundo mbinu usalama wa chakula elimu na mafunzo ya ufundi pamoja na kupambana na wahamiaji haramu serikali ya italia inatarajia kushiriki kwa kiasi kikubwa kukuza maendeleo barani afrika kwa kupitia mpango mkakati wa matei mpango huu pamoja na mambo mengine unakazia kuimarisha uhusiano wa kiuchumi na bara ra afrika kuunda njia mpya za usambazaji wa nishati kudhibiti wimbi kubwa la wakimbizi na wahamiaji kwa upande wake mwenyekiti wa kamisheni ya umoja wa afrika musa faki mahamati ameyomba serikali ya itarili afrika ipewe muda wa kuchanganua mpango mkakati wa matei wa maendeleo kwa bara la afrika kabla ya kuanza utekelezaji wake huu ni wakati wa kubadilisha maneno kwenda kwenye vitendo kwa kuona njia gani zinaweza kutumika kutekeleza mpango huu vingi na vio mpango mukakati wa mateiwa maendileo kua bararafrika utabakiya ku wajingiya wa frika wa matumaini lakini bila ya kutekelezua jumuiya ya umoja wa ulaya imekazi ya muhimu wa bara la afrika kujeza tete zaidi katika mapambano dhidi ya athari za mabadiliko ya tabia nchi kudhibiti maafa makubwa yanayotokana na uhamiaji aramu bara la afrika linapaswa kujielekeza zaidi katika kulinda na kudumisha haki amani usalama ustawi na maendeleo baba jumamosi tarehe endelevobb2 amekutana na jumua ya seminari ya jimbo kuu la madridi nchini hispania katika hotuba yake aliyowakabidhi amebainisha jinsi ambavyo wamekuja jijini roma kwa tukio la furaha ya kumsindikiza askofu mkuu jose ambaye atakabidhiwa kanisa la santiago ya monstrati ambalo linaunganisha kati ya watakatifu wake wenye sifa ya imani ya kitume na upendo kwa maria ambao ni sifa ya hispania yote napade jose pia anaambatana na azina yake ya thamani sana ambayo ni wao waseminari wake maskofu wengi watakatifu wa hispania walikabiliwa na ukweli mgumu unaoyakabili makanisa yao na walifikiri juu ya seminari kama mahali ambapo ndoto yao ya kichungaji ingekita mizizi na kupanuka kiukweli ikiwa tunataka kuwa kanisa mwili wa kristo ni rahisi kwa sababu kama vile mungu alivyomwambia musa inatubidi tu kuweka kielelezo tulichoona mlimani katika ujumbe huo pia anasema msemo unakuja akilini kutoka kwa mmoja wa maaskofu hao watakatifu ambaye pengine wanamfahamu alitaka seminari ambamo karisti ilikuwa kwa utaratibu wa ufundishaji kichocheo chenye ufanisi zaidi katika kisayansi mwalimu wa kwanza na somo la kwanza katika nidhamu mkaguzi makini zaidi katika mfano wa kusisimua zaidi katika uchumi liziki kubwa na katika usanifu jiwe la msingi katika nukuu hiyo papa francisko anapenda kuzingatia mambo haya ili kumwweka mungu katikati yaani kumwacha awe msingi mradi na mbunifu jiwe la msingi hili linapatikana kupitia ibada tu yesu mtakatifu wetu anatuambia atakuwa mwalimu wetu mvumilivu mkali mtamu na thabiti kulingana na kile tunachohitaji katika utambuzi wetu kwa sababu anatujua bora kuliko sisi wenyewe na anatungojea hututia moyo na kutuunga mkono katika safari yetu yote ni kichocheo chetu kikubwa zaidi kwa sababu tumejitolea maisha yetu kumfuataa katika hotuba hiyo aliyowakabidhi inaonekana kwa baba mtakatifu kwamba katika uwanja wa kisayansi mtakatifu manuel anachanganya kuwa mwalimu na kuwa jambo mungu anataka kuwapa watu wa wake wachungaji kulingana na moyo wake hatujifunzi mambo kutoka kwa yesu tunamkaribisha tunamshikamana naye ili tuweze kumpeleka kwa wengine na somo kuu ambalo bwana anatupatia ni ubinadamu kuwa mwili dunia mtu udongo kwa ajili yetu kutokana na upendo katika jambo hilo hakuna mfano mwingine isipokuwa yeye mwenyewe yawema na hali nyingine yesu atatoa mifano ya mlinganisho wa tini mbegu na dhoruba lakini tunaweza tu kujifunza somo kuu la maisha yake kutoka kwa wale ambao ni wapole na wanyenyekevu wa moyo kwa nidhamu kujikabili wenyewe kila asubuhi na ekaristi mkaguzi aliye macho zaidi utufanya tutafakari juu ya ubatili wa mawazo yetu ya kidunia ya tamaha zetu za kupaa kuoneka na kusimama nje papa ametoa mfano aliye mkubwa anajifanya kuwa zawadi kamili na mikononi mwangu kabla ya kuwasiliana ananiuliza je umepatana na ndugu yako je umevaa mavazi yako ya sherehe je huko tayari kuingia kwenye karamu yangu ya milele hadi sasa tumeona utambuzi sayansi na umakini hakika ni vipengele muhimu katika seminari yao lakini avingekuwa na manufaa yoyote bila kujinyima kuiga kielelezo kinachohitaji juhudi kufanya kazi ya sanaa kuna hitaji msukumo lakini pia kazi yesu akukwepa haya yote ni muhimu kuingia jangwani ili azungumze na moyo wetu ikiwa hii imejaa mambo ya kidunia hata kama yanaweza kuitwa ya kidini mungu hatapata nafasi wala hatutamsikia wakati anabisha hodi mlango wetu kwa hiyo ukimya maombi kufunga toba kujinyima ni mambo muhimu ili kutuweka uhuru na yale yanayotufanya kuwa watumwa na kuwa watu wa mungu kabisa na hili si tu ndani bali pia nje katika kazi katika miradi tukijiachia kwa yesu bwana atakuwa riziki kuu tumruhusu apendekeze na kutekeleza tujiweke tu kwa amri yake kwa unyenyekevu wa roho bonjorno do ilbenvenuto a tutti voi ragasi jenitori e docenti del kolegio rotonde di Gora baba mtakati francisco jumamosi tarehe tatu februari 24 amekutana na kuwakaribisha watoto wazazi na walimu wa chio cha rotondi di gola ambayo ni shule kongwe zaidi ya kikatoliki nchini italia amemshukuru mkuu wa shule hiyo na kwamba wamekutana katika fursa ya kumbukumbu ya miaka a tangu kuanzishwa kwa shule yao iliyoanzishwa mnamo mwaka elumoa zaidi ya karne nne za historia na inaonekana imebebwa vizuri hapa amefurahi kuwaona hao hasa watu ambao kwa nyuso zao changa na changamfu na ndoto miradi na matamanio wanayobeba moyoni mwao hutoa maana na thamani ya urithi wa zama kama huo wa uwepo wao unashuhudia jinsi ambavyo chuo cha rotondi aminifu kwa utamaduni wake wa kielimu kilivyokuwa kwa wakati kikibadilika mara nyingi ili kukidhi mahitaji ya nyakati tofauti za kihistoria amekumbusha mabadiliko hayo kuanzia kwenye zama za vita viwili vya pili vya dunia hadi kuwa leo hii shule kongwe ya kikatoliki ya faraga nchini italia na haya yote yana ujumbe muhimu ambao papa francisco amewaalika kutafakari ni muhimu kujua jinsi ya kubadilika ili kubaki mwaminifu kwa utambulisho na utume wa mtu papa amewatia moyo wa kujitolea kwa bidii kwa shughuli zao shuleni lakini kila wakati kwa nia iliyo wazi kwa mambo mapya hasa wao vijana kutafuta ukweli katika kila kitu bila kujiruhusu kuathiriwa na mitindo ya sasa au kwa mawazo ya kawaida na kupenda au makubaliano ya wafuasi haya siyo mambo muhimu sana kiukweli kuyategemea sana kunaweza tuondoa huhuru wetu wakati wouo hata hivyo wasiogope inapobidi kubadili na kukubali maoni na njia ya kufikiri tofauti na wao katika kila kitu ambacho sio muhimu kuwa wapenzi wa kweli na kwa hiyo daima kupatikana kusikiliza na kujadili yesu alitufundisha kwamba ukweli hutuweka huru papa fransisco anasema na alisema hivi kuwa watu waliojitahidi kukubali njia yake mpya ya kusoma maandiko kwa sababu kiukweli hawakuyajua vya kutosha na waliogopa kubadilisha mifumo yao je naona ujinga uzaa uoga na uoga uzaa kutovumiliana papa fransisco amesistiza <mulia> ujumbe kutoka baraza la kipapa na mafundisho tanzu ya kanisa uliochapishwa jumamosi tarehe 3 februari 224 unaitwa justi verbisque ni hati iliyojadiliwa na kuidhinishwa na makardinali na wajumbe wa maaskofu katika mkutano mkuu wa hivi karibuni wa baraza la kipapa hilo kwa hiyo kupitishwa na papa fransisko ambalo linasistizwa tena kwamba kanuni na vipengere vya muundo vilivyoanzishwa katika ibada muhimu ya sakramenti haviwezi kubadilishwa kwa utashi wa jina la ubunifu kwa kufanya hivyo kiukweli sakramenti yenyewe si arari kwa hiyo haijawahi kuwepo yaani batili katika uwasilishaji wa hati hiyo kardinali fernandes mwenyekiti wa baraza la kipapa la mafundisho tanzo ya kanisa anaelezea mwanzo wake yaani kuzidisha kwa hali ambazo mtu analazimika kuhakikisha ubatili wa sakramenti zinazoidhinishwa na marekebisho ambayo yalisababisha haja ya kuwafatilia watu wanaohusika ili kurudia ibada ya ubatizo au kipaimara na idadi kubwa ya waamini wameeleza vya kutosha wasiwasi wasi wao mabadiliko ya kanuni ya ubatizo yanatajwa kuwa kwa mfano ninakubatiza kwa jina la muumba na kwa jina la baba na mama tunakubatiza hali ambazo pia ziliwahusu baadhi ya mapade ambao wakiwa wamebatizwa kwa kanuni za aina hii waligundua kuwa na uchungu wa ubatili wa kuwekwa wakfu kwao na sakramenti zilizoidhinishwa hadi wakati huo kardinali anaeleza kwamba wakati katika maeneo mengine ya utendaji wa kichungaji wa kanisa kuna nafasi ya kutosha kwa ajili ya ubunifu katika mktadha wa kuadhimisha sakramenti hii badala yake inabadilika kuwa utashi wa kudanganywa fernandes anahitimisha kwa kukumbusha kwamba sisi wahudumu tunatakiwa kuwa na nguvu ya kushinda kishawishi cha kujisikia kama wamiliki wa kanisa na kwamba waamini wana haki nao kuwapokea jinsi kanisa linavyoweka Yes, will did. I did. skumoja kutakuwa na siku ya watoto duniani lilikuwa ni swali la mtoto alessandro mwenye umri wa miaka tisa kwa papa ambaye alipata nafasi kati ya vijana katika mazungumzo na papa francisco katika podcasti itwayo Popcast katika mkesha wa siku ya vijana duniani kwa hiyo ingekuwa nzuri ninaipenda sana papa alikuwa ametoa maoni huku akibainisha kuwa ni wazo zuri papa francisco alikutana na zaidi ya watoto 7 kutoka duniani kote mnamo 6 novemba 22 katika mpango wa tujifunze kutoka kwa wavurana na wasichana na mwezi mmoja baadaye tae desemba mara baada ya sara malaika wa bwana alitangaza juu ya maadhimisho ya siku ya kwanza ya watoto duniani itakayofanyika tarehe na26 mei eu2 katika mazungumzo na waandishi wa habari kardinari jose torentino di dimendoka mwenyekiti wa baraza ra kipapa la utamaduni na elimu chombo ambacho papa francisco alikabidhi jukumu la kuandaa siku ya kwanza ya watoto duniani alikumbuka hali ya furaha iliyodhihirisha uteuzi huo takribani miezi mitatu kabla ya siku hiyo ya watoto ilionekana kama kutazama chemchem ambayo ndege yake hai iliburudisha dunia na kanisa kwa tumaini na ndiyo sababu ham ya papa francisco ni kwamba mkutano wa watoto wadogo na papa uwe wakati ambao unakumbatia kanisa kwa tarehi ya kawaida siku ya watoto duniani itaadhimishwa kwa ngazi ya dunia nzima roma mjini vatikani ambapo pia wajumbe mbalimbali wa kitaifa watakutana na katika ngazi ya jimbo na kuacha maandalizi kwa makanisa mahalia kwa upande wa mwenyekiti wa baraza la kipapa la utamaduni na elimu siku ya watoto duniani ambayo inatoa uwezekano wa kuwa wahusika wakuu katika nyakati kali sana za usikivu maombi na mafunzo yanaweza kuwa wakati wa uinjirishaji wa haraka katika kukabiliana na kutojua kusoma na kuandika kwa vijana na barubaru na mratibu wa siku hiyo padre enzo fortunato alitangaza uzinduzi wa meza ya kitaaluma ambayo pamoja na kamati ilianza kufanyia kazi tukio hilo kwa kushirikisha taasisi mbalimbali mbali, majimbo na vikarieti ya roma jambo bora zaidi ni kuanza na watoto alisistiza na ni nani zaidi ya watoto anayeweza kutufundisha kufanya hivyo na ni ndoto gani kubwa kuliko amani mentre il popolo atendeva la salvezza del signyore i profeti ne anunciavano la venuta fma profet malaia katika siku ambayo mama kanisa anaadhimisha sikukuu ya kutolewa bwana hekaruni sambamba na siku ya 8 ya wataaulimwengunieb aaatans mongoa msatakatiu atiaaau a aat ia aakianza maubii ake papa anisco amesema wakati watu wakingoja uokovu wa bwana manabii walitangaza kuja kwake kama vile nabii malake asemavyo bwana mnayemtafuta ataingia hekaruni mwake na malaika wagano mnayetamani tazama na kuja simeone na ana ni taswira na picha ya subira wanamwona bwana akiingia katika hekaru lake na wakiangaziwa na roho mtakatifu wanamtambua katika mtoto ambaye maria anambeba mikononi mwake walikuwa wanamgoja maisha yao yote simeone mtu mwenye haki na mcha aliyeingojea faraja ya israeli ana ambaye hakutoka hekaruni kamwe baba mtakati fransisco amebainisha inatufaa kuwaangalia wazee hawa wawili ambao ni wavumilivu katika kungoja kukesha rohoni na kudumu katika maombi mioyo yao ilibaki macho kama taa inayowaka kila wakati wamekuwa wazee lakini mioyo yao ni ya ujana hawajiachii kuangamizwa na usiku na kwa maana ya macho yao yamemgeukia mungu wakimgoja daima katika safari ya maisha wamepata shida na ugumu lakini hawajakubali kushindwa hawajastaafu tumaini ni lazima tutambue nyakati fulani kwamba tumepoteza uwezo wa kusubiri hii ni kutokana na vikwazo kadhaa ambavyo ningependa kuakisi viwili papa amesema cha kwanza ni kupuuza maisha ya ndani baba mtakati francisco ameongeza hivi ndivyo inavyotokea wakati uchovu unashinda mshangao tabia inapochukua nafasi ya shauku tunapopoteza uvumilivu katika safari ya kiroho wakati uzoefu mbaya migogoro au matunda yanayoonekana kuchelewa hutugeuza kuwa watu wenye uchungu ni ande resau la vatican news ndugo msikilizaji wa rediyo vatikani usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea tunapoendeleyakokushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utumi wa kanisa ndani na nje ya vatikani kwa niaba ya yanje rezaula mimi ni mtoto wa mkulima padorichedi mnjigwa nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwakosema tumsiefu yesu kristu la uletu yesus kristus