Jambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. ni kwa mara nyingine tena ndugu msikilizaji wetu wa Radio Vatican, ninakaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Katika ujumbe kwa njia ya video wa Baba Mtakatifu Francisko wa nia ya maombi kwa mwezi Februari unaosambazwa kwa njia ya mtandao wa kimataifa, Papa anaomba kusali kwa ajili ya miito ya maisha ya upadre na kitawa. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Baraza la Kipapa kwa ajili ya Walei, Familia na Maisha tarehe 4 Februari 2025 limechapisha kauli mbiu ya siku ya tano ya na bibi na wazee ulimwenguni itakayoadhimishwa tarehe 27 Julai 2025 kwa kuongozwa na kauli mbiu heri ambaye ajapoteza matumaini yake, rejea kitabu cha Sira sura ya 14 aya ya 2. Tarehe 4 Februari 2025 ni kumbukizi ya hati ya udugu wa kibinadamu kwa ajili ya amani na utulivu, sambamba na siku ya kimataifa ya udugu wa kibinadamu iliyoanzishwa na baraza la Umoja wa Mataifa katika kuenzi waraka huo uliotiwa saini kati ya Baba Mtakatifu Francisco na Daktari Ahmad Hali Tayebu, imamu mkuu wa msikiti wa Alzar ulioko Kairo nchini Misri, tarehe 4 Februari elfu mbili na kumi na tisa huko Abu Dhabi katika nchi za umoja wa falme za Kiarabu, huko Abu Dhabi katika nchi za falme za Uarabuni, kwa ajili ya kuwasilisha tuzo la Zeidi la udugu wa kibinadamu. Msimamizi wa kitume wa kusini mwa Arabia alishirikisha kwa vyombo vya habari vya Vatikani tafakari ya imani ya jumuiya za wenyeji, ambapo alisema si thamani rahisi iliyoongezwa lakini nguvu ya maisha. Na katika kumbukizi la hati iliyotiwa saini na papa na imamu mkuu alisema, sio ya kufikirika, lakini ni kitu halisi cha kuishi njia ya pamoja. Jubilei ya ulimwengu wa mawasiliano imepita, lakini maombi ya papa Francisco ya kuhamasisha njia mpya za kuwasiliana zinakwenda zaidi ya tukio la jubilei. Kwa upande wa Papa Francisco, ni lazima tuweke historia za wema katikati kushinda majaribu ya uandishi fulani wa habari ambazo huelekea kutoa nafasi za uovu tu. Jumba la makumbusho ya Vatikani yaliandaa jioni tarehe 2 Februari 2025 kabla ya ufunguzi wa mkutano wa kimataifa wa haki za watoto uliofanyika mjini Vatikani, ambapo Kardinali Parolini katika hotuba yake alielezea kuwa mkutano huo kama wakati wa kutafakari na usikilizaji wa kuheshimiana. Historia imeonyesha mara kwa mara kwamba watoto ni miongoni mwa watu wa yaliyo hatarini zaidi katika jamii. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza, nilizokuandalia ni Andrew Zaula ana kukaribisha. Dios sigue llamando a los jóvenes también hoy en ocasiones de maneras que no imaginamos a veces no lo escuchamos Porque estamos muy ocupados con nuestras cosas con nuestros proyecto incluso con nuestras cosas de la iglesia Katika ujumbe kwa njia ya video wa Baba Mtakatifu Francisco wa nia ya maombi kwa mwezi Februari unaosambazwa kwa njia ya mtandao wa kimataifa Papa naomba kusali kwa ajili ya miito ya maisha ya upadre na kitawa Baba Mtakatifu Francisco tarehe 4 Februari 2025 anasema tusali ili jumuiya ya kikanisa ipokee matamanio na mashaka ya vijana ambao wanahisi kuitwa kuhudumia katika utume wa Kristo katika maisha ya kikuani na kitawa. Baba Mtakatifu Francisco anasimulia historia yake binafsi kwamba kwando tenia 17 anyos era estudiante i trabajaba tenia mis proyectos nilipokuwa na miaka kumi na saba nilikuwa mwanafunzi na ninafanya kazi nilikuwa na mipango yangu sikuwa na jua kabisa kwamba nitakuwa kuhani na siku moja nilikwenda katika parokia dios sigue llamando a los jóvenes tambien hoy en ocasiones de maneras que no imaginamos a veces no lo escuchamos porque estamos muy ocupados con nuestras cosas con nuestro proyecto Incluso con estas cosas de la iglesia. Hapo kulikuwa na Mungu ananisubiri. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Baba Mtakatifu Francisco akiendelea katika ujumbe huo kwa njia ya video anaotoa kwa lugha ya Kihispania na unaotafsiriwa katika lugha nyingi, alisema Mungu anaendelea kuita vijana hata leo hii kwa mikitadha mingi, kwa mitindo mingi ambayo hatuwezi kuifikiria wakati mwingine hatumsikilizi kwa sababu tunaangaikia na kujazwa na mambo mengi, mipango yetu hadi kufikia mambo ya kanisa letu. Pero el espíritu santo nos habla también a través de los sueños y nos habla a través de las inquietudes que los jóvenes sienten en su corazón. lakini roho mtakatifu anazungumza nasi kwa njia za ndoto na anazungumza nasi kupitia mahangaiko ambayo vijana wanahisi katika mioyo yao si acompañamos su camino veremos como dios hace cosas nuevas con ellos y podremos acoger su llamada en modo que sirva mejor a la iglesia y al mundo de hoy ikiwa tutawasindikiza katika safari zao, tutaona jinsi Mungu anavyofanya mambo mapya kwao na tunaweza kupokea wito wake kwa namna ambazo zinahudumia vizuri kanisa na ulimwengu wa leo hii confiemos en los jovenes y sobre todo confiemos en dios porque el llama a cada uno Baba Mtakatifu Francisco anahitimisha kwa kusema tuamini vijana na hasa kwa kuamini katika Mungu kwa sababu yeye anaita kila mmoja orimos para que la comunidad eclesial acoja los deseos y las dudas de los jovenes que sienten la llamada a vivir la misión de jesús en la vida sea la vida sacerdotal sea la vida religiosa Tusali kwa sababu jumuiya ya kikanisa ipokee matamanio na mashaka ya vijana ambao wanahisi wito wa kuishi utume wa Yesu katika maisha, iwe maisha ya kikuhani kama ilivyo maisha ya kitawa. Ujumbe wake kwa njia ya video kwa mwezi Februari unahitimishwa. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, baraza la kipapa kwa ajili ya walei, familia na maisha tarehe 4 Februari elfu mbili na ishirini na tano limechapisha kauli mbiu ya siku ya tano ya babu na bibi na wazee ulimwenguni itakayoadhimishwa tarehe ishirini na saba Julai elfu mbili na ishirini na tano. Katika taarifa hiyo, baraza linabainisha kwamba Baba Mtakatifu Francisco amechagua mada ya maadhimisho ya siku ya tano ya mababu na wazee duniani kote ambayo mwaka huu itaadhimishwa Dominika tarehe 27 Julai kwa kuongozwa na kauli mbiu heri ambaye ajapoteza matumaini yake, rejea kitabu cha Sira sura ya 14 aya ya pili. Maneno haya yaliyotolewa katika kitabu cha Sira yanaonyesha baraka za wazee na yanayoonesha katika tumaini lililowekwa kwa, kwa Bwana katika njia ya Mkristo na kupatanishwa uzee katika maadhimisho ya mwaka wa jubilei 2025. Siku hii iliyoanzishwa na Baba Mtakatifu Francisco kunako mwaka 2021 inalenga kuwa fursa ya kutafakari jinsi ya uwepo wa mababu na wazee inavyoweza kuwa ishara ya matumaini katika kila familia na jumuiya ya kikanisa. Baraza la Kipapa la Walei, Familia na Maisha linafanya upyaisho wa mwaliko wa Baba Mtakatifu Francisco kwa kila mtu kuadhimisha siku hii katika kila jimbo na kuweka wakfu maadhimisho ya Dominika tarehe 27 Julai mwaka huu kwa ajili ya wazee, kwa kuhimiza ziara na fursa za kukutana kati ya vizazi na vizazi. Taarifa hiyo inahitimishwa. la mia gratitudine al termine di questo incontro Ningependa kutoa shukurani zangu za dhati kwenu mwishoni mwa mkutano huu wa haki za watoto. Shukurani kwenu, wajumbe wa jumba la kitume, ambao leo hii mmekuwa wachunguzi walio wazi kwa ukweli wa utoto ulimwenguni kote, utoto ambao kwa bahati mbaya mara nyingi umejeruhiwa, umenyonywa na kukataliwa, Papa Francisko alisema. Uwepo wenu, uzoefu wenu na huruma yenu imetoa uhai kwa uchunguzi, na juu ya yote kwa maabara katika makundi mbalimbali mbali ya mada ambayo mmetengeneza mapendekezo ya ulinzi wa haki za watoto mkizingatia sio idadi lakini kama nyuso. Haya yote yanampa Mungu utukufu nasifa na sifa, na tuyakabidhi kwake ili Roho wake Mtakatifu afanye kuzaa na kutoa matunda, Papa alisema. Pade Fartas alisema neno, kifungu ambacho ninakipenda sana, watoto wanatutazama ilikuwa pia jina la filamu maarufu watoto hututazama, hututazama ili kuona jinsi tunavyosonga mbele maishani. Kwa upande wangu, ili kutoa mwendelezo wa ahadi hii na kuikuza katika kanisa lote, ninatarajia kutayarisha barua yaani waraka ambao sijui utawekwa kwa ajili ya watoto. Asante tena kwa kila mtu na asante kwa kila mmoja wenu. Baba Mtakatifu Francisco alihitimisha hata hivyo, ndugu msikilizaji wa Vatican News, katika fursa hii ya mkutano huu wa kimataifa watoto walimwandikia Baba Mtakatifu Francisco. Katika barua hiyo wanasema: mpendwa Papa Francisco, tunakuandikia kwa niaba ya watoto wa dunia nzima. Tunataka kukushukuru kwa sababu unajali juu yetu na maisha yetu ya baadaye, unatupenda na unatulinda. Asante kwa yote unayotufanyia, asante kwa kusikiliza maswali yetu na kuchukua muda kujibu, kama vile siku ya watoto duniani. Siku hiyo tulijifunza mambo mengi, na ilikuwa vizuri kusikia na kuelewa ulichokuwa ukituambia siku hiyo. Tulielewa kuwa unataka msaada wetu kubadilisha ulimwengu, haupendi kama ilivyo sasa, na sisi pia hatupendi. Watoto wengi sana wanakabiliwa na njaa, vita, ubaguzi wa rangi ya ngozi na mikasa ya kimazingira Tungependa ulimwengu wa haki zaidi, usio na migawanyiko kati ya watu, kati ya matajiri na maskini, kati ya vijana na wazee, dunia ambayo pia ni safi zaidi, ambayo uchafuzi wa mazingira hauharibu misitu, unachafua bahari na kuua wanyama wengi. Tumeelewa kuwa ni muhimu zaidi kuokoa dunia kuliko kuwa na pesa nyingi. Tungependa ulimwengu wa kila mtu na pasiwepo mtu aliyetengwa, ulimwengu ambao watoto wote wakuwe vizuri, wasome, wacheze na waishi kwa amani. Tunataka amani. Hatutaki kuishi katika ulimwengu wenye vita. Vita haipaswi kupiganwa, havitumiki kwa kusudi lolote. Vinaharibu, vinaua na vinafanya kila mtu kuwa na huzuni, lakini baadhi ya watu wakuu bado hawajui hili. Pamoja na wewe tunataka kusafisha dunia kutokana na mambo mabaya, kuipaka rangi kwa urafiki na heshima, na kukusaidia kujenga mstakabali mzuri wa kila mtu. Je, ni vigumu, lakini ukitusaidia inakuwa rahisi. Watoto wako. Ndivyo inavyohitimishwa barua ya watoto waliomwandikia Baba Mtakatifu Fransisko katika fursa hii ya mkutano wa kimataifa kuhusu haki za watoto <mulia> Tarehe 4 Februari 2025 ni kumbukizi ya hati ya udugu wa kibinadamu kwa ajili ya amani na utulivu, sambamba na siku ya kimataifa ya udugu wa kibinadamu iliyoanzishwa na Baraza la Umoja wa Mataifa, katika kuenzi waraka huo uliotiwa saini kati ya Baba Mtakatifu Francisco na Daktari Ahmad hali Tayebu, imamu mkuu wa msikiti wa Alzar ulioko Cairo nchini Misri, tarehe 4 Februari elfu mbili na kumi na tisa, huko Abu Dhabi, katika nchi za Umoja wa Falme za Kiarabu. Hati hiyo ni mwaliko wa waamini wa dini mbalimbali mbali duniani kuungana na kushikamana ili kufanya kazi katika umoja na udugu na ili kujenga na kudumisha misingi ya haki, amani na maridhiano kati ya watu wote. Hati hiyo ni nguzo msingi wa haki, amani na upatanisho. Hati inakazia pamoja na mambo mengine kwamba binadamu wote wameumbwa kwa sura na mfano wa Mwenyezi Mungu na wanatakiwa kusimama kidete kulinda, kutunza na kudumisha hai wa binadamu, mazingira, nyumba yote ya pamoja, pamoja na kushikamana na maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii. Hati ya udugu wa kibinadamu inapatana kabisa na chimbuko lake katika mikutano waelekezi iliyowasaidia waamini wa dini zote mbalimbali kushirikishana katika furaha, majonzi, matamanio yao halali pamoja na changamoto mamboleo. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, makanisa yalikuwa yamejaa imani iliyoonekana kama nguvu ya uzima na sio tu kama thamani ya ziada. Ushuhuda unatoka kwa askofu mkuu Paolo Martinelli, balozi wa Vatikani kusini mwa Arabia aliyepo Abu Dhabi kwa ajili ya utoaji wa tuzo ya Zeidi ya udugu wa kibinadamu na ile ya jumuiya ya kikanisa hai na ya makabila mbalimbali kati ya Umoja wa Falme za Kiarabu, Omani na Yemeni yenye waamini kutoka zaidi ya nchi mia moja wenye uwezo wa kuishi kwa kina uzoefu wa umoja katika utofauti. Akihojiwa na vyombo vya habari vya Vatikani na mwandishi wetu, askofu mkuu Martinelli alisisitiza mikitadha tofauti sana ambayo inaitwa kufanyiwa kazi, kuanzia na hali ile ngumu sana ya Yemen iliyochoshwa na miaka kumi ya vita vya wenyewe kwa wenyewe, ambapo wamesalia Wakristo wachache, lakini jumuiya ya kikanisa inaungwa mkono na uwepo wa tawa wa Mama Teresa wa Kalkuta ambao wanafanya kazi kubwa ya upendo. Kisha kuna jumuiya ya uhamiaji kabisa ya Oman na ile kubwa zaidi ya Umoja wa Falme za Kiarabu lugha tofauti, tamaduni, mila na desturi za kiroho, lakini sherehe za Kikristo huwisiwa sana kiasi kwamba inakuwa vigumu kuwakaribisha waamini wote katika parokia tisa zilizoenea katika eneo lote. Askofu mkuu alibainisha ushiriki wa dhati katika katekisimu na ushiriki sawa wa dhati wa wazazi ambao wanatamani sana kuwasilisha imani kwa watoto wao. Na hapa ni nikuelezea wahamiaji, jumuiya za Kikanisa kwa hiyo, ambapo imani na saidia watu katika safari zao za kila siku kuwakaribisha wale ambao wameacha kila kitu nyuma katika nchi yao ya asili. Unyenyekevu na lakini pia uvumilivu ni tunu za wale wanaoshiriki katika maisha ya kanisa mahalia, kuwa mashuhuda wa kuaminika wa Injili katikati ya jamii hiyo. Tukigeukia matukio ya sasa, Askofu Mkuu Martiner alikumbuka sherehe za miaka sita tangu kusainiwa kwa hati ya udugu wa kibinadamu kwa ajili ya amani ulimwenguni na kuishi pamoja mnamo tarehe nne Februari elfu mbili na kumi na tisa kati ya Papa Francisco na Imamu Mkuu wa Alzar Muhammad Ali Tayebu hati hiyo ya uhusiano unaokuwa ambao mapokeo yake yamejumuishwa katika nyumba ya familia ya Ibrahimu, yaani jumba la kidini linalojumuisha kanisa Katoliki, lilotolewa kwa Papa Francisko na rais wa Falme za Kiarabu, msikiti na sinagoge. Pia ni kituo cha mikutano ya kiekumene inayosaidia kutembea pamoja, na kujua kuheshimiana, na kuthamini mapokeo mbalimbali mbali ya kidini, aliyeeleza kuishi hati kwa bidii. kwa hivyo Sio jambo la kufikirika tu bali ni kitu halisi na halali kukabiliana na shida pamoja na kuishi uzuri wa safari ya pamoja. Na kwa upande wa mfumo ambao tuzo ya zaidi ya udugu wa kibinadamu inafaa iliyozaliwa mnamo 2019 kufatiwa na kutiwa saini wakati wa ziara ya kitume ya Papa Francisco ya kwenda Falme za Kiarabu. Tuzo hiyo ambayo mwaka huu 2025 imekwenda katika shirika lisilo la kiserikali kwa ajili ya kazi yake ya kutoa msaada wa chakula kwa jamii zilizoathiriwa na majanga ya kibinadamu kwa waziri mkuu wa Barbados Mia Mottley kwa hatua yake madhubuti juu ya mabadiliko ya tabia nchi. Kwa njia hiyo, tuzo hiyo imechochewa na Zayed bin Sultan Al Nahyan anayechukuliwa kuwa baba wa taifa mwenye uwezo wa kuhamasisha uumbaji wa umoja wa falme za Kiarabu. Mtu wa kuvutia sana mwenye maono ya nia na masirahi yanayokutana na anayeweza kuunganisha falme saba na kuwa na mwanzo wa nia ya kuunda taifa la wazi la kiutamaduni ambalo wahamiaji wengi waliobeba tamaduni na dini wanakaribishwa bila utofauti. Amen. Ndugu msikilizaji wa Vatikani News, katibu wa Vatikani Kardinali Petro Parolini tarehe 2 Februari 2025 aliwakaribisha viongozi wa kimataifa na washiriki wengine katika hafla ya mkesha wa ufunguzi wa mkutano wa kimataifa wa haki za watoto uliofanyika mjini Vatikani. Kuanzia kwa watu mashuhuri wa kisiasa na kiuchumi hadi viongozi wa kiutamaduni na raia wa kawaida, sauti za watoto wanaolia dhidi ya njaa, vita, ghasia, ukosefu wa usawa na uharibifu wa mazingira hazipaswi kamwe kufichwa. Ndio ulikuwa ujumbe kweli mkuu wa hotuba ya Kardinali Pietro Parolini kwa washiriki hao. Katika tukio lililopewa kauli mbiu Wapende na walinde, lilianza rasmi Jumatatu tarehe 3, 3 Februari 2025 mjini Vatikani kwa uwepo wa Baba Mtakatifu Francisco asubuhi na wakati wa kufunga jioni washindi wa, wa tunzo ya Nobeli, wasomi, waandishi, wachumi, viongozi wa kidini na kisiasa na viongozi wa mashirika ya kimataifa walikusanyika kwa ajili ya tukio hilo lililoimizwa na Kamati ya Kipapa ya Siku ya Watoto Duniani, mpango ulioanzishwa na Papa Francisco tarehe 20 Novemba elfu mbili na ishirini na nne sanjalina kutangazwa kwa mkutano huo. Kardinali Parolini alielezea mkutano huo kama wakati wa kutafakari na kusikiliza kwa heshima Ukigawanywa katika vikao viwili, tukio hilo lilijumuisha hotuba ya ufunguzi na hotuba ya kufunga ya Baba Mtakatifu Francisco pamoja na mijadala saba iliyoshirikishwa na wazungumzaji hamsini akiakisi mada ya mkutano huo, wapende na walinde, Kardinali Parolin alisema kwamba hatua hizi mbili sio tu mapendekezo lakini, ni la lazima na msingi ambalo linapaswa kuamuru makubaliano ya ulimwengu wote na kuhamasisha hatua madhubuti na ya pamoja. Historia imeonyesha mara kwa mara kwamba watoto ni miongoni mwa watu walio hatarini zaidi katika jamii. Licha ya maendeleo ya mawasiliano mamboleo, dunia ya leo hii bado inakabiliwa na ukosefu wa upendo na ulinzi wa wanachama wake wachanga zaidi, ambao ni ombolezo la ukweli wa kusikitisha wa vita vinavyogharimu maelfu ya maisha ya vijana na wasio na ulinzi na hatia, na machafuko ya kibinadamu yanayoendelea baharini, ambapo wahamiaji, ikiwa ni pamoja na watoto wengi, wanakabiliwa na hatari na kifo. Akirejea Injili, Kardinali Parolin alikumbusha kwamba Yesu aliwaomba wanafunzi wake wahifadhi usafi wa mtazamo mkubwa wa watoto na akawaonya dhidi ya kuwadhuru. Kwa hiyo kanisa linaendelea kuwa kidete katika utume wake wa kutetea na kudumisha haki za watoto, japokuwa linatambua mapungufu yake yenyewe. Jubilei ya ulimwengu wa mawasiliano imepita, lakini maombi ya Papa Francisco ya kuhamasisha njia mpya za kuwasiliana zinakwenda zaidi ya tukio la Jubilei. Kwa upande wa Papa Francisco, ni lazima tuweke historia za wema katikati, kushinda majaribu ya uandishi fulani wa habari ambazo huelekea kutoa nafasi za uovu tu. Muwe wahamasishaji wa matumaini, Muwe wasimulizi wa historia nzuri. Kwa maneno hayo, Baba Mtakatifu Francisco alizindua changamoto hii kwa wana mawasiliano ulimwenguni kote waamini na wasioamini katika maadhimisho ya jubilei iliyotolewa kwa ajili yao tarehe 24 hadi 26 Januari 2025 kwa wawasilianaji wote, kwa hivyo sio waandishi wa habari tu wa upande wa Papa Francisco, kiukweli mawasiliano sio tu kwa taaluma muhimu ya uandishi wa habari. Mtazamo wake juu ya mawasiliano ni wa digrii mia tatu sitini na sio wa uzalishaji wa habari tu, lakini ni mwelekeo muhimu wa mwanadamu unaohusisha moyo na akili. Kwa sababu hiyo mawasiliano ya matumaini ambayo Papa Francisco alitaka katika jubilei hiyo yanakuwa changamoto ya dharura, na si kwa waandishi wa habari tu, bali kwa wale wote ambao mioyoni mwao wanajali ubinadamu unaozidi kujeruhiwa na ghasia na dhuluma kwa kuzingatia eneo la mawasiliano kuwa pana zaidi ya lile la habari, Papa Francisco kwa hakika anajiunganisha na yule ambaye baada ya mtaguso alikuwa mhamasishaji wa siku ya kimataifa ya upashanaji ya habari, yaani Mtakatifu Paulo wa sita. Kwa hakika, Papa Montini huyo ingawa alifahamu vema jinsi vyombo vya habari vilivyoathiri maisha ya watu na kanisa lenyewe, alitaka maadhimisho ya kila mwaka yawekwe kwa ajili ya wafanyakazi wote wa mawasiliano na sio wanataaluma wa habari tu kama ilivyokuwa kwa mtangulizi wake mpendwa. Mawasiliano, kwa mujibu wa papa Francisco, sio kitendo cha utendaji tu, ni malighafi ya kuwepo kwa mwanadamu kwa kuwa mwanadamu ni kiumbe anayependwa na Mungu ambaye huwasiliana naye tangu mwanzo, kutoka moyoni hadi moyoni. Kila mawasiliano ya mwanadamu kwa hiyo yanaingizwa katika mzunguko wa mawasiliano ya kimungu. Kwa hakika tangu mwanzo wa upapa wake George Mario Bergoglio, yani Papa Francisco, daima amekuwa akisisitiza umuhimu wa mawasiliano ya moyo. Katika jumbe zake za hivi karibuni za siku ya upashanaji habari ulimwenguni, alirudia mtindo wa kusikiliza, kuzungumza, kutazama, lakini pia kila wakati kufanya hivyo kwa moyo. Hata katika ujumbe wake kwa siku ya upashanaji habari kunako elfu mbili na ishirini na nne uliojikita juu ya akili mnemba Alitaka kusisitiza kwamba hata kama mashine zitasonga mbele katika maendeleo yake ya kiteknolojia, hakuna kitu kinachoweza kuchukua nafasi ya moyo wa mwanadamu unaowaonea uhuruma wa wanadamu wenzake. Zaidi ya yote, katika Biblia tunaposoma moyo, haturejei chombo na sehemu tu, bali katikati ya mwanadamu, mahali ambapo hisia, ndoto na hofu huzaliwa. Kwa hivyo moyo ni mtu mzima na sio kipande. Katika ujumbe wake wa kwanza wa Siku ya Upashanaji Habari Ulimwenguni, Papa Francisco alionyesha Msamaria Mwema kama kielelezo cha mwasilianaji mwema. Nguvu kubwa ya mfano huo, aliandika, ni nguvu ya ukaribu, yaani kujua jinsi ya kuwafikia wengine, hasa wale wanaoteseka na bila kuwa na ubaguzi, na hivyo kujihatarisha kwa ajili yao katika mawasiliano ambayo huzaa matumaini. Papa Francisko anatuambia kwa wito wa kujitolea kuwa hauwezi kujiwekea kikomo cha kusambaza habari, lakini lazima uwe na uwezo wa kuingia katika uhusiano wa kina na wengine na kuleta neno la faraja na matumaini. Kwa kifupi, haitoshi kuwasilisha ukweli aliwaambia waandishi wa habari kutoka ulimwenguni kote katika ukumbi wa Paulo wa Sita mjini Vatikani kuwa lazima pia tuwe wa kweli. Lakini papa alimaanisha nini alipozungumza matumaini? Kwanza kabisa, si udanganyifu wa kutufanya tujisikie vizuri au dawa ya ganzi ili kutuzuia tusiteseke. Hiyo pia si mtazamo wa matumaini. Tumaini ambalo kwa Mkristo lina uso wa moyo wa Yesu hutupatia mwelekeo, hutufanya kutazama juu ya ujasiri kuelekea kile ambacho bado hatuwezi kuona. Akimnukuu Vaclav Havel, mwenye kutumaini anafikiri kwamba kila kitu kitakuwa sawa, lakini mwenye matumaini anajua kwamba hata kama kila kitu hakiendi vizuri, lakini kila kitu kina maana, kuwa na mwelekeo wa kweli kwa hiyo tumaini kwa Papa Francisco ni zawadi inayotoka kwa Mungu, lakini pia ni kazi, kama Maderene de Bre alivyosisitiza, ambaye anatutaka kuchukua jukumu la waliotupwa. Kwa hivyo tumaini la Kikristo, kama papa alivyotukumbusha, kwa shauku katika misa ya mkesha wa Noeli mara tu baada ya kufungua mlango mtakatifu katika kanisa la mtakatifu Petro, hutufanya tusiwe na utulivu, hututikisa kutoka katika uvivu wetu na kuvunja maeneo yetu tunayofikiri ni mazuri. Ni fadhila na hatari, ni kitendo cha kuwajibika kwa wengine. Je, wawasilianaji wanaweza kufanya nini? Basi kuanzia na wale wenye maongozo ya Kikristo kueneza tumaini hili ambalo, kama Charles Pigi anavyotwambia, kuwa hatuwezi kufanya bila hilo, ikiwa tunataka kuishi maisha yetu kikamilifu kama Wakristo. Katika ujumbe wake wa siku ya upashanaji habari ulimwenguni kwa mwaka huu elfu mbili na ishirini na tano wa Jubilei, baba Mtakatifu Francisco anaakisi jinsi gani, katika ulimwengu uliojawa na upotofu wa taarifa mawasiliano yanapaswa kuwa njia ambayo matumaini hupita. Katika sala ya malaika wa Bwana tarehe 26 Januari 2025, wakati akisamiana na wana mawasiliano waliokuwepo uwanja wa Mtakatifu Petro aliwataka wawe wasimuliaji wa matumaini. Na siku iliyofuata tarehe 27 Januari 2025 akikutana na wakuu wa mawasiliano ya mabaraza ya maaskofu wa nchi mbalimbali duniani, aliongeza kipande kingine cha uzuri huo aliposema kuwa kila Mkristo anaitwa kuona na kusimulia historia za mema ambazo uandishi wa habari mbaya hujaribu kufuta kwa kutoa nafasi katika maovu tu tumali, tumali inira nguninawak namnamna Mpendwa msikilizaji wa radio Vatikani, ndipo nimefikia mwisho habari za leo nilizokuandalia, nikiwa ndani ya studio hizi. Ni Anjelo Wezaura nikikuaga, tumsifu Yesu Kristo, laudetu Yesus Kristus. wimbo wangu