Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. ni mwenye shamba la mizabibu ambaye anakwenda kutafuta wafanyakazi wake. Ni wazi kwamba anataka kuanzisha uhusiano wa kibinafsi nao. Ni mfano unaotoa tumaini kwa sababu unatuambia kuwa Bwana anatoka mara kadhaa kuwatafuta wale wanaongoja ili kuyapatia maana maisha yao kwa sababu Mungu anapenda maisha yetu. Vijana tusingoje bali tuitikie kwa shauku bwana anayetuita tufanye kazi katika shamba lake la mizabibu ni katika katekesi ya papa leo wa kumi na nne kwa waamini na maujaji waliofika katika uwanja wa mtakatifu petro mjini vatikani jumatano tarehe nne juni elfu mbili na ishirini na tano katika hotuba yake na salamu kwa wajumbe wa bodi ya wakurugenzi ya mfuko wa kitaifa wa kiitaliano na wamarekani shirika linalofanya kazi katika nyanja za elimu na upendo papa leo wa kumi na nne alionyesha matumaini kwamba kila familia itaendelea kuhifadhi urithi tajiri wa kiroho na kiutamaduni wa mababu zao, ni kwa imani, tumaini linalosaidia katika magumu na kufungulia siku zijazo. Mtumishi wa Mungu Floribert Bwana Chui shahidi wa kupinga ufisadi nchini Congo DRC atatangazwa kuwa mwenye heri katika kanisa kuu la Mtakatifu Paulo nje ya ukuta jijini Roma. Jumuia ya Mtakatifu Egidio ambaye alikuwa mwanajumuiya wanayofuraha ya ndugu yao huyo ambaye ni ishara ya tumaini na ufufuko wa bara la Afrika. Hakupokea fedha za ufisadi ambazo zingehatarisha maisha ya watu kwa vyakula vilivyoharibika. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa na Yesala Peraji ni Angelo Wezaula ana riuscire a trovare un senso per la nostra vita. Baba Mtakatifu leo wa 14 ameongoza ya katekesi yake Jumatano tarehe 4 Juni 2025 katika uwanja wa Mtakatifu Petro mjini Vatikani, ambayo imehudhuriwa na takribani ya waamini na mahujaji wa Jubilei wapatao 35000 ambao kwa kuwazungukia akiwa juu ya gari lake jipu jeupe, waamini waliomba baraka na wengine wakitoa wa zawadi, na zaidi aliwabariki watoto wengi sana na vilevile kuweka saini juu ya ira wa baseball lakini vile vile kufanya ishara ya kuvaa vikofia walivyokuwa wameleta waamini, na baadaye kuwarudishia. Baada ya kufika kwenye jukwaa, aliendeleza katekesi ya jubilei ya elfu mbili na ishirini na tano inayohusu Yesu Kristo tumaini letu, maisha ya Yesu, kifungu cha nane kinachohusu wafanyakazi katika shamba la Bwana enendeni nanyi katika shamba Papa Leo wa kumi na nne. Kwa hiyo kwa kuongozwa na somo kutoka injili ya Matayo sura ya ishirini aya ya kwanza hadi saba alisema: wapendwa kaka na dada, ningependa kusimama tena juu ya mfano wa Yesu katika mkitadha huu. Ni historia ambayo inalisha tumaini letu. Wakati mwingine kiukweli tunahisi kama hatuwezi kufanya maana katika maisha yetu, tunajiona hatufai, kama vile wafanyakazi walioongoja katika uwanja wa sokoni, wakingojea mtu awapeleke kazini. Lakini wakati mwingine, wakati unapita, maisha yanasonga na tujisikii kutambuliwa au kuthaminiwa. Labda hatukufika kwa wakati, wengine walijitokeza mbele yetu, au wasiwasi umetuweka mahali pengine. Baba Mtakatifu leo aliendelea, mfano wa uwanja wa soko pia unafaa sana kwa nyakati zetu, kwa sababu soko ni mahali pa biashara ambapo kwa bahati mbaya upendo na heshima pia hununuliwa na kuuzwa, kujaribu kupata kitu kutoka kwao na wakati hatujisikii kuthaminiwa, kutambuliwa, tunahatarisha hata kujiuza kwa mzabuni wa kwanza. Badala yake, Bwana anatukumbusha kwamba maisha yetu yana thamani ya kitu fulani, na hamu yake ni kutusaidia kuigundua. Hata katika mfano tunaozungumzia leo hii, kuna wafanyakazi wanasubiri mtu wa kuwaajiri kwa siku hiyo. Tuko katika sura ya ishirini ya Injili ya Mathayo, na hapa pia tunapata mhusika ambaye ana tabia isiyo ya kawaida, ambaye anashangaa na kuuliza maswali. Ni mwenye shamba la mizabibu ambaye anakwenda kutafuta wafanyakazi wake. Ni wazi kwamba anataka kuanzisha uhusiano wa kibinafsi nao. Papa leo aliendelea, kama alivyokuwa amesema, ni mfano unaotoa tumaini, kwa sababu unatuambia kuwa bwana huyo anatoka mara kadhaa kwenda kuwatafuta wale wanaongoja ili kuwapatia maana ya maisha yao. Bwana anatoka mara moja alfajini, na kisha kila saa tatu anarudi kutafuta wafanyakazi wa kuwatuma kwenye shamba lake la mizabibu Kufuatia na mlolongo huo, baada ya kuondoka saa tisa alasiri, hakutakuwa na sababu ya kwenda nje tena kwa sababu siku ya kazi iliisha saa sita. Huyu bwana asiyechoka, anayetaka kuyapa thamani maisha ya kila mmoja wetu kwa gharama yoyote, badala yake pia anatoka hata saa kumi na moja. Wafanyakazi waliobaki kwenye uwanja wa soko labda walikuwa wamepoteza matumaini kabisa. Siku hiyo ilikuwa bure. Na bado kuna mtu aliyewaamini. Je, kuna maana gani kuajiri wafanyakazi kwa saa ya mwisho ya siku ya kazi pekee? Inaleta maana gani kwenda kazini kwa saa moja tu? Na bado, hata wakati unaonekana kama tunaweza kufanya kidogo maishani, inafaa kila wakati daima, kuna uwezekano wa kupata maana, kwa sababu Mungu anapenda maisha yetu. Baba Mtakatifu leo alikazia, na hapa, uhalisi wa Bwana huyu pia unaonekana mwishoni mwa siku, wakati wa kulipa. Pamoja na wafanyakazi wa kwanza, wale waliokwenda kwenye shamba la mizabibu alfajiri, Bwana huyu alikuwa amekubaliana nao dinari ambayo ilikuwa gharama ya kawaida ya kazi ya siku moja. Kwa wengine alisema kwamba hatawapa haki, na ni hapo hasa ambapo mfano huo unarudi kututia changamoto: ni nini maana ya haki? Baba Mtakatifu leo aliuliza kwa mwenye shamba la mizabibu yaani kwa Mungu ni sawa kwamba kila mtu awe na kile anachohitaji kuishi. Aliwaita wafanyakazi binafsi, anajua baadhi yao, na kulingana na hilo alitaka kuwalipa, naye aliwapatia kila mtu dinari kwa kuongezea, Baba Mtakatifu leo alisema historia inasema kwamba wafanyakazi wa saa ya kwanza walikata tamaa, hawakuweza kuona uzuri wa ishara ya Bwana ambaye hakuwa na haki, lakini kwa ukarimu tu. Hakuangalia sifa tu, bali pia kwa mahitaji. Mungu alitaka kumpatia kila mtu ufalme wake, yaani uhai kamili wa milele na wenye furaha. Na hivyo ndivyo Yesu anafanya nasi, yeye hafanyi viwango kwa wale wanaomfungulia mioyo yao yeye huwapa kila mtu mwenyewe. Kwa kuzingatia mfano huo, Mkristo wa leo hii, Papa leo alisisitiza, anaweza kujaribiwa kufikiri kwa nini kuanza kufanya kazi mara moja ikiwa malipo ni sawa? kwa nini kazi zaidi? Kwa mashaka hayo Mtakatifu Agostino alijibu hivi: mbona basi mnakawia kumfuata yeye awaitaye, na hali mmekwisha kuwa na hakika ya thawabu, lakini hamna hakika ya siku? Papa Leo wa kumi na nne katika mktadha huo alipenda kuwambia hasa vijana, tusingoje bali tuitikie shauku ya Bwana anayetuita tufanye kazi katika shamba lake la mizabibu. Usiivue kwa sababu Bwana ni mkarimu, hutakata tamaa kwa kufanya kazi katika shamba lake la mizabibu utapata jibu kwa swali hilo muhimu ambalo unabeba ndani yako: ni nini maana ya maisha yangu? Kwa kuhitimisha, Papa Leo aliwashauri waamini wote kwamba tusikate tamaa hata katika nyakati za giza za maisha. Wakati unapita bila kutupatia majibu tunayotafuta, tumwombe Bwana atoke tena na tufikie pale tunapomngoja. Bwana ni mkarimu na atakuja mapema, alihitimisha. Who come to him. Baba Mtakatifu leo wa 14, baada ya katekesi yake Jumatano tarehe 4 Juni 2025 kwa waamini na maujaji waliofika katika uwanja wa mtakatifu Petro wa mjini Vatikani, alitoa salamu mbalimbali mbali kwa lugha kadhaa. Kwa njia hiyo Baba Mtakatifu akizungumza kwa lugha ya Kiingereza alisema: kaka na dada zangu wapendwa katika katekesi yetu inayoendelea kuhusu mada ya jubileo ya Yesu Kristo tumaini letu leo tunatafakari mfano wa Yesu na watendakazi wa saa ya mwisho. Mwenye shamba ambaye aliwapatia ujira ule ule hata wafanyakazi wa saa kumi na moja ni mfano wa Mungu Baba yetu ambaye hutoka mara kwa mara kuwatafuta wale wanaomjia upendo wake na ukarimu wake huwapatia thawabu kwa wingi wale ambao hata hivyo wamechelewa kuitikia mwaliko wake wa kushiriki katika ufalme wake wa uzima kamili na wa milele. Mungu hakati tamaa juu yetu. Siku zote yuko tayari kutukubali na kutoa maana na tumaini kwa maisha yetu, hata hivyo hali yetu inaweza kuonekana isiyo na matumaini na jinsi sifa zetu tunavyoonekana kuwa duni. Na sisi sote hasa vijana wetu tuwe wakarimu na wenye shauku katika kuitikia wito wake wa kazi katika shamba lake la mizabibu Papa Leo wa kumi na nne. Kwa njia hiyo, amepanua makaribisho ya joto kwa wale wanaija wanaozungumza Kiingereza ambao wameshiriki katika kesi hiyo, hasa kutoka England, Scotland, Ireland, Finland, Kenya, India, Indonesia, Korea Kusini, Ufilipino na Marekani. Papa amesema tukiwa tunajiandaa kuadhimisha sikukuu ya Roho Mtakatifu, ameomba juu yao na familia zao kushukiwa na zawadi ya Roho Mtakatifu juu yao na Mungu awabariki. Na kwa wanaija wanaozungumza Kireno, kwa namna ya pekee waliotoka Rio de Janeiro na Mtakatifu Paulo, moyo mnyenyekevu uliojaa upendo kwa wote, tujibu bila shaka mwaliko wa Kristo. Amesema hayo hasa kwa vijana, msiwe na woga wa kufanya kazi katika shamba la Bwana. Msisite kukutana na yule tu ambaye anaweza kutoa maana ya maisha yetu. Aliwabariki akiwaelekea maujaji wa lugha ya Kiitaliano na sehemu mbalimbali za majimbo. Aliwaomba wasichoke kujikabidhi kwa Kristo kwa kumtangaza katika maisha yao, katika familia na katika mazingira. Salamu zake za mwisho, kama kawaida, ziliwaendea vijana, wagonjwa na wenye ndoa wapya. nel klima di preparazione alla solennita di pentekoste ormai prossima, vi esorto a essere sempre docili all azioni dello spirito santo invokandone la luce e la forza a tutti, la mia benedizione. Katika mkitadha wa maandalizi ya sikukuu ya Pentekoste inayokaribia aliwashauri kuwa wapore daima kwa matindo ya Roho Mtakatifu huku akimuomba Bwana na nguvu, aliwabariki e Baba Mtakatifu Leo wa 14 alikutana tarehe 4 Juni 2025 katika ukumbi mdogo wa Paulo wa Sita, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi wa mfuko wa kitaifa wa kiitaliano na wa kimarekani wakati wa kuadhimisha miaka 50 tangu kuanzishwa kwake. Salamu zake zilizotamkwa kwa Kiingereza ni kumbukumbu kumbu kwa kujitolea kwa muda mrefu kwa shirika hilo lililoko jijini Washington, Marekani, ili kukuza uhusiano wa kiutamaduni na upendo kati ya nchi hizo mbili, kwa njia hiyo Awali ya yote Baba Mtakatifu Leo alifurahi kukutana nao, na aliwaomba samahani kwa kusubiri kwa muda mrefu, maana kabla ya hapo alikuwa na mikutano mingine, na kwa njia hiyo ilibidi wamsubiri. Na akasema kutoa hotuba fupi na kisha kuwa na furaha ya kuwasalimia wote kibinafsi, ili baadaye aende kwenye katekesi katika uwanja wa Mtakatifu Petro watu walikuwa wakimsubiri. Baada ya kusema hayo, Papa Leo wa kumi na nne aliendelea na hotuba yake, akiwasalimia wajumbe wakiadhimisha miaka hamsini yao tangu kuanzishwa kwao. Kama wanavyojua, makumi ya mamilioni ya Waamerika wanadai kwa fahari urithi wao wa Italia hata kama mababu zao walifika Marekani ya vizazi vya zamani kazi yao ya kuendelea kuelimisha vijana kuhusu utamaduni na historia ya Kiitaliano pamoja na kutoa ufadhili wa masomo na usaidizi mwingine wa hisani katika nchi zote mbili unasaidia kudumisha uhusiano wenye manufaa na thabiti kati ya mataifa hayo mawili. Baba Mtakatifu Leo aliendelea. Alama ya wengine waliohamia Marekani kutoka Italia ilikuwa imani yao ya Kikatoliki pamoja na mapokeo yake mengi ya uchaji Mungu na ibada ambayo waliendelea kuyafuata katika taifa lao jipya, Papa Leo alikazia Aidha, alibainisha kuwa imani hii iliwategemeza katika nyakati ngumu hata walipofika wakiwa na matumaini ya wakati ujao wenye mafanikio katika nchi yao mpya. Ziara yao ya Vatikani inatokea wakati wa mwaka wa Jubilei, ambayo inalenga matumaini ambayo hukaa kama ham na matarajio ya mambo mema yajayo, licha ya kutojua nini wakati ujao unaweza kuleta katika zama ambazo zimekumbwa na changamoto nyingi. Papa ameomba wakati wao wakiwa hapa mjini Roma, mji ambao una makaburi ya mitume Petro na Paulo pamoja na watakatifu wengi walioimarisha kanisa katika kipindi kigumu cha kihistoria, jambo hili lifanywe upya hisia zao za tumaini na imani katika siku zijazo. Ameomba kwamba kila mmoja wao na familia zao daima watathimini urithi wa kiroho na kiutamaduni ambao wamerithi kutoka kwa wale ambao waliwatangulia. Kwa hisia hizo, Papa Leo wa kumi na nne aliwapatia kwa furaha baraka ya kitume ambayo kwa hiari aliitoa kwa familia zao na kwa wapendwa wao wote. <mulia> ndugu msikilizaji wa Vatican News, jumuiya ya Mtakatifu Egidio kwa furaha kubwa inatangaza kuwa tarehe 15 Juni 2025 katika kanisa kuu la Mtakatifu Paulo nje ya Ukuta, mtumishi wa Mungu Floribert Bwana Choi atatangazwa kuwa mwenye heri katika misa itakayofanyika saa 11 na nusu jioni, ambayo itaongozwa na Kardinali Marcello Semeraro, mwenyekiti wa baraza la kipapa la kuwatangaza watakatifu. Maadhimisho hayo yataona washiriki kutoka jimbo la Goma kuanzia na askofu wake Willi Ngubi. tunatoa Kurani kwa ushuhuda wa imani na utakatifu wa kijana huyu aliyeshiriki maisha ya jumuiya kwa upendo wa maskini na ulinzi wa watoto wadogo. Kwa upande wa maisha yake Floribert afisa wa forodha katika mpaka wa Rwanda na Congo, akifanya kazi tangu alipokuwa mwanafunzi wa chuo kikuu katika shule ya amani ya Mtakatifu Egidio huko Goma, DRC. Alikataa kuruhusu kupewa pesa kwa ajili ya kuingiza mizigo ya vyakula vilivyoharibika ambavyo vingeweka maisha ya maskini zaidi hatarini, inabainisha taarifa hiyo, kuelezea wasifu wa mtumishi wa Mungu huyo kwa njia ya hiyo ya kupinga hilo Mnamo Julai 2007 aliteswa na kuuawa akiwa na umri wa miaka 26 tu. Kuuawa kwake kwa imani, kwa kuchukia imani yake, kulitambuliwa mnamo Novemba mwaka 2024 na Papa Francisco, na hivyo kutengeneza njia ya kutangazwa mwenye heri. Ukraini imefanya shambulio la ndege zisizo na rubani dhidi ya viwanja vya ndege vya Urusi, likiwa ni shambulio la kidhalimu na la kuthubutu wachambuzi wa masuala ya kijeshi wanasema ni shambulio lililopangwa kwa uangalifu na kutekelezwa bila dosari ambapo vikundi vya makomando wa Ukraini vimejipenyeza katika eneo la adui na kufanya mashambulio. Tarehe Moja Juni mwaka elfu mbili na ishirini na tano, kwa kutumia ndege nyingi zisizo na rubani zilizo na silaha dhidi ya vituo vinne vya anga ambapo sehemu ya meli ya Urusi ya mashambulizi ya kimkakati imewekwa. Urusi imepata hasara kubwa na ya haki na inayostahili, alisema rais wa Ukrain Zelenski, ambaye alihakikisha kwamba operesheni iliyofanywa na huduma zake za ujasusi bila shaka itaishia kwenye vitabu vya historia. Mwanablog wa kijeshi wa Ukrain Andri Kovalenko alielezea ukubwa wa uharibifu uliotokea akisema kuwa jeshi la anga la Urusi katika hali yake ya sasa halina uwezo wa kurejesha ndege hizo katika siku za usoni, aliandika kwenye chaneli yake ya Telegraf. Ukraini imeharibu ndege za kijeshi ambazo Mosko imekuwa ikitumia kuwatishia raia wa Ukraini kwa mashambulizi ya anga ya kila siku. Maafisa wa kijeshi wa Ukraine walisema ndege a 41 za Urusi zilipigwa zikiwemo za kimkakati za kushambulia na za uchunguzi, huku baadhi zikiharibiwa kabisa. Justin Brok, mtafiti mkuu wa taasisi ya Royal United Service huko London, amesema shambulio hilo limekuwa la mafanikio ya kushangaza kwa operesheni maalum ya Ukraini. Iwapo itathibitishwa kuwa jumla ya ndege arobaini moja za Urusi zimeharibiwa itakuwa na athari kubwa kwa kikosi cha usafiri wa anga wa masafa marefu ya Urusi. Kutoka katika studio za Redio Vatican, mimi ni Sara Pelaji. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, familia ni kanisa dogo la nyumbani, ni shule ya tulu msingi za maisha ya kiroho, kiutu, kimaadili na kijamii. Familia ni tabernakulo la injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo, ni mahali pa kufundana kuhusu umuhimu wa kumulisha, huduma, upendo, ukarimu, msamaha na kuvumiliana. Hapa ni madhabahu ya sala, ibada na tafakari ya kina neno la Mungu, mambo msingi yanayowawezesha wanafamilia kujivika upendo, busara, rehema, utuwema, upole na unyenyekevu. Tunu hizi msingi za maisha ya ndoa na familia kwa sasa ziko hatarini kutokana na taasisi ya familia kupigwa vita kana kwamba ni mbwa koko. Lakini Wakristo pamoja na watu wote wenye mapenzi mema wanahamasishwa na Mama Kanisa kusimama kidete, kulinda, kudumisha na kushuhudia Injili ya familia. Huu ni wito na mwaliko wa kujizatiti katika ujenzi wa tunu msingi za familia kwa kutoa kipaumbele cha kwanza kwa upendo wa msamaha na maridhiano, mambo msingi katika maisha ya ndoa na familia. Waamini hawana budi kusimama kidete katika misingi ya imani, maadili na utu wema, sanjari na kukataa kishawishi cha utengano na kinzani katika maisha ya ndoa na familia, kwani waathirika wakuwo ni watoto. Wasia wa kitume wa Baba Mtakatifu Francisco, Amoris Laetitia, wenye dira na mwongozo katika utume na maisha ya familia ya Kikristu. Hatua kwa hatua Kanisa litaendelea kuwa na jicho la kichungaji kwa ajili ya kuzisaidia familia za Kikristo kuweza kutekeleza dhamana na wajibu wake katika malezi na makuzi ya watoto wao pamoja na kukabiliana na matatizo, changamoto na fursa mbalimbali zinazojitokeza katika maisha na utumi wa maisha ya ndoa na familia katika mwanga wa Injili na utu wema. Familia ya kikristo inasimikwa katika sakramenti ya ndoa, muungano imara kati ya bwana na bibi, alama ya upendo wa Mungu kwa binadamu, ambao Kristo Yesu ameukabidhi kwa kanisa lake, ili kuweza kuumwilisha katika maisha na utume wake. Agano la ndoa linajikita katika upendo usiogawanyika na endelevu, malezi na makuzi ya watoto, umoja na udogo, kama chachu ya ujenzi wa jamii inayojikita katika udogo, upendo na mshikamano. Kwa njia ya sakramenti ya ndoa, upendo kati ya wanandoa unakuwa na kuendelea kuimarika kwe kwa kutambua changamoto, matatizo na fursa zinazoweza pia kujitokeza katika uhalisia wa maisha yao. Kutokana na kumong'onyoka kwa tono msingi za maisha ya ndoa na familia, kuna haja kwa wanandoa kusimama akidete kutangaza na kushuhudia umuhimu wa ndoa na familia katika ustawi na maendeleo ya binadamu kiroo na kimwili. Huu ni mwaliko wa kuiga mfano bora wa familia takatifu ya Yesu, Maria na Yosefu kwa ajili ya familia zilizojeruhiwa na migawanyiko na vurugu. Jumuiya za Kikristo ziwakaribishe kwa upendo na wanyonge wapate faraja na ujasiri kwa siku zijazo kutoka kwa Kristo mfufuka ndugu msikilizaji wa redio vatikani mama evalin malisa ntenga rais wa shirikisho la umoja wa wanawake wa katoliki kanda ya afrika ambaye pia ni mwenyekiti wa jumuiya ya wanawake wa katoliki tanzania wawata alisoma ombi kwa lugha ya kiswahili kwenye uwanja wa kanisa kuu la mtakatifu petro mjini vatikani wakati wa maadhimisho ya jubilei ya familia watoto wazee bibi na babu Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, katika hitimisho la maadhimisho ya jubilei ya familia, watoto, wazee, bibi na babu, Dominika tarehe mosi Juni elfu mbili na ishirini na tano Baba Mtakatifu Leo wa 14 wakati malikia wa sala, malkia wa mbengo, aliungana na watu wote wa Mungu kuombea amani kwa ajili ya familia zinazoteseka kutokana na vita, kinzani na migogoro sehemu mbalimbali mbali za dunia maadhimisho haya yamehudhuriwa na wajumbe kutoka katika nchi mia moja na moja. Alikazia umuhimu wa ujenzi wa familia kama kanisa dogo la nyumbani, mahali ambapo Injili inasomwa inatafakariwa na kumwilishwa. Familia ni chemchemi ya upendo katika mahubiri yake. Amewakumbusha waamini na watu wote wenye mapenzi mema kwamba hakuna mtu awaye yote ambaye amependa kuzaliwa na kwamba uwepo wa kila mmoja wao ni kielelezo cha mshikamano wa huduma ya upendo, changamoto na mwaliko wa kukuza na kudumisha uhuru wa kulinda na kudumisha Injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo kwa kujenga na kudumisha umoja na mshikamano katika familia, na kwamba Kristo Yesu awe ni msingi imara wa familia zake. Kristo awe ni Alifa na Omega, mwanzo na mwisho ili hatimaye familia ziweze kuwa ni alama ya amani katika jamii na ulimwengu katika ujumla wake, na kwamba mosta kabal wa maisha ya mbeleni unakita mizizi yake katika tunu msingi za maisha ya ndoa na familia. Kwa hakika licha ya matatizo, changamoto na fursa mbalimbali, lakini familia nyingi zimekuwa ni chemchemi ya furaha Ubeno, eri, uya, dini, Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa hakika kuna haja ya kuwa na mashuhuda watunu msingi za maisha ndio wanafamilia, ili waweze kulielewa na wa kuliele, hatimaye kulipokea pendo la mwenyezi Mungu katika uhalisia wa maisha yao. Hii ni nguvu inayounganisha kupatanisha na kuimarisha umoja na mshikamano. Ndoa ya Kikristo inasimikwa katika upendo kati ya bwana na bibi, tayari kupokea na kuendeleza zawadi ya maisha, malezi na makuzi ya watoto ambao kimsingi ni zawadi kubwa kutoka kwa mwenyezi Mungu. Papa Leo wa kumi na nne anasema ndo wasio bora, lakini ni kanuni ya upendo wa kweli kati ya mwanaume na mwanamke. Huu ni upendo kamili unaosimikwa kwenye uaminifu na wenye kuzaa matunda. Kumbe wazazi wanapaswa kuwa ni mfano bora wa kuigwa kwa watoto wao, ili wawe wamoja kama fumbo la Utatu Mtakatifu, tayari kutoa zawadi ya maisha. Wazazi wawalee watoto wao katika uhuru wa kweli na utii Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne na wasihi watoto kuwa na moyo wa shukurani kwa wazazi na walezi wao kwa zawadi ya maisha. Watoto wawapende, wawaheshimu na kuwatii wazazi na walezi wao. Wazee, bibi na babu wanaaswa kuwa walinzi wa wale wanaowapende, wawaongoze kwa hekima, busara, huruma na unyenyekevu, na kwamba familia ni mahali ambapo maisha na imani vinarithishwa kutoka kizazi kimoja hadi kingine. Ni katika familia watu wanashirikishana chakula cha kimwili na kile cha kiroho, na kwamba sala ya Kristo Yesu ni kwamba siku mmoja wote wawe wamoja katika Kristo mkombozi wa ulimwengu huku wakifumbatwa katika upendo wa milele, upendo unaowaambata hata wale waliotangulia mbele za haki, wakiwa na tumaini la maisha na ufufuko wa wafu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alitaka kanisa kutupa jarife la mtandao wa kijamii liweze kuwa kweli ni wavuvi wa familia wajitahidi ya kujenga familia kama kanisa dogo la nyumbani. Viongozi wa kanisa waendelee kuwekeza katika sera na mikakati ya wito na maisha ya ndoa na familia ili kujenga na kudumisha familia mpya za Kikristo zinazosimikwa katika tunu msingi za maisha ya ndoa na familia. Familia kamwe zisikatishwe tamaa na matatizo pamoja na changamoto mambo leo. Leo hii kuna familia nyingi ambazo zimejeruhiwa na kwamba zina haja ya kukutana na huruma na upendo wa Mungu. Umefika wakati wa kuondokana na uchumba sogo, anasema Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, ilikutambua na kugundua neema na baraka zinazobubujika kutoka katika sakramenti ya ndoa, chemchemi ya uzuri na ukuu wa wito wa upendo na huduma kwa injili ya uhai. Waamini walei kwa njia ya sakramenti ya ubatizo wanashiriki ukuhani, ufalume na unabii wa Kristo Yesu, kumbe wanapaswa kushiriki kamilifu katika malezi na makuzi ya tunu msingi za maisha ndoa na familia. Familia zijitahidi kuwa ni mbegu ya imani kwa kuendelea kupyaisha utambulisho wake kama waamini. Huu ni mwaliko kwa familia za Kikristo kujenga na kudumisha utamaduni wa kusikiliza kwa ujasiri wito kutoka kwa Kristo Yesu na kanisa lake ndugu msikilizaji wa redio Vatikani kukunogesha mutasari wa njini na familia kadiri ya Baba Mtakatifu leo wa 14. Kutoka studio za redio Vatikani, kama kawa ni mtoto wa mkulima, Padri Richadi Mjigwa. Namnamna, mpendwa wa msikilizaji wa redio Vaticani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya padre Richard Mjigwa naye sara peraji, ni Angella Rwezaura akikuaga tumsifu Yesu Kristo, laudetur Yesus Kristus.