Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm, karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia jamvi la matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Mama Kanisa nasikitika na kuomboleza kifo cha Kardinali Louis Pasco dre aliyefariki dunia tarehe thelathini Juni mwaka elfu mbili na ishirini na tano akiwa na umri wa miaka 98 na mazishi yake kufanyika tarehe 2 Julai elfu mbili na ishirini na tano huko Buenos Aires nchini Argentina, na hivyo kuongozwa na askofu mkuu George Ignacio Garcia Cuerva wa jimbo kuu la Buenos Aires katika madhabahu ya mama yetu Bikira wa Pompei. Mheshimiwa Padri Eric Francis Mgombera ambaye ni Mtanzania wa kwanza kupewa daraja takatifu ya upadri na Papa Leo wa kumi na nne ameadhimisha ibada ya misa ya shukurani katika ukumbi wa chuo kikuu cha kipapa cha Urbaniana kilichoko mjini Roma hapo tarehe ishirini na nane Juni elfu mbili na ishirini na tano, ibada ambayo imeandaliwa na Watanzania wanaoishi na kufanya utume wao mjini Roma, wakiwemo wazazi wake, Baba Francis Alfonsi Mgombera na Mama Agata Agathoni Agaonia pamoja na askofu Salutaris Melchior Libena wa Jimbo Katoliki Ifakara ibada hiyo ya misa takatifu imeadhimishwa kwa heshima ya maosafi wa Bikira Maria, akiomba ulinzi tunza na maongozi katika maisha yake ya kipadri. Akitoa mahubiri katika ibada hiyo ya misa, Padri Edwin Lianga wa Jimbo w Katoliki Ifakara, ambaye pia ni baba wa kiroho wa Padri Eriki, alimsihi kumwomba Bikira Maria mwongozi katika maisha yake. padre. Padre pasco yondo ya kipadri. Padri Pasco Iondo atakushirikisha tafakari ya neno la Mungu dominika ya kumi na nne ya mwaka chewa kanisa kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni Padre Richard Mjigwa, ni kukaribishwa kwa mikono miwili. Msikirizaji wa redio Vatikani, Kristo Yesu katika maisha na utume wake wa hadhara alijitambulisha kuwa ni mchungaji mwema, hali ambayo ilijidhihirisha katika ushuhuda wa maisha yake ya kila siku, kiasi cha kusema kwamba yeye ndiye mchungaji mwema anayeutoa uhai wake kwa ajili ya kondoo wake. Kristo Yesu ni mlango usalama wa kondoo, na kondoo humsikia sauti yake, kwa sababu huwaita kwa majina na kuwapeleka nje kwa kuwatangulia, nao kumfuata nyuma ana wajua walio wake na walio wake wanamjua fika. Wito na maisha ya kipadri ni zawadi na sadaka kubwa inayotolewa kwa ajili ya Kristo Yesu na kanisa lake. Huu ni utimilifu wa wito unaowawezesha mapadi kuwa ni Kristo mwingine kwa kutenda kama Kristo Yesu, in persona Christi. Maisha na utumi wa kipadri yanatekelezwa kwa kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu kwa kuadhimisha sakramenti za kanisa pamoja na kuwahudumia watu kwa upendo wa Kimungu. Kwa ufupi kabisa, mapadi wanashiriki katika huduma ya kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Huu ni mwendelezo wa kazi ya ukombozi ambayo Kristo Yesu amekuja kuitekeleza hapa duniani kwa njia ya mateso, kifo na ufufuko wake kutoka kwa wafu, kielelezo makini cha ufunuo wa huruma na upendo wa Mungu kwa binadamu. Mapadri wanaitwa na kutumwa kuwa ni vyombo na mashuhuda wa furaha ya Injili baada ya kukutana na Kristo Yesu mfufuka. Mama Kanisa anasikitika na kuomboleza kifo cha Kardinali Luis Pasco Drere aliyefariki dunia tarehe 30 Juni 2025 akiwa na umri wa miaka tisini na minane na mazishi yake kufanyika tarehe 2 Julai 2025 huko Buenos Aires nchini Argentina na hivyo kuongozwa na askofu mkuu Jorge Ignacio Garcia Cuerva wa jimbo kuu la Buenos Aires huko nchini Argentina, katika madhabahu ya Bikira Maria wa Pompei. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu leo wa 14 amepokea taarifa za kifo cha Kardinali Lui Paskuari Drere kwa masikitiko na majonzi makubwa. Baba Mtakatifu katika salamu zake za rambirambe zilizoandikwa kwa niaba yake na Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani, kwenda kwa Askofu Mkuu Jorge Ignacio Garcia Cuerva wa jimbo kuu la Buenos Aires, anapenda kutuma salamu zake kwa shirika la Ndugu Wadogo wa Francisco wa Kapuchini, ndugu jamaa na marafiki wa marehemu, wakleri, jumuiya za kitawa pamoja na waamini walei wa jimbo kuu la Bono Aires. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anakumbuka sadaka na majitoleo yake kwa ajili ya huduma kwa Mungu na Kanisa kama padre muungamishaji, mlezi na paroko. Baba Mtakatifu anapenda kutolea sala zake kwa ajili ya roho ya hayati Kardinali Louis Paskwa Driri ili apate rehema kwa Mwenyezi Mungu, aweze kupumzika kwenye usingizi wa amani akiwa na tumaini la ufufuko na uzima wa milele. Kristo Yesu ampatie hitaji ya utukufu usioharibika huko mbinguni. <tipulia> Msikilizaji wa redio Vatikani, Kardinali Dril alisadaka maisha na utume wake kwa ajili ya sakramenti ya upatanisho ili kuwaonjesha watu wa Mungu huruma, msamaha na upatanisho. Katika maisha na utume wake alikuwa ni rafiki na muungamishaji wa hayati Baba Mtakatifu Francisco. Na itakumbukwa kwamba Kardinali Luis Pasquale Dreri alizaliwa tarehe 17 Aprili mwaka 1927. Baada ya malezi na, na majiundo yake ya kipadi na kitawa tarehe 29 Machi 1952 akapewa daraja takatifu ya upadri. Tarehe thelathini Septemba mwaka elfu mbili na ishirini na tatu hayati Baba Mtakatifu Francisco akamsimika kuwa ni kardinali akiwa na umri wa miaka tisini na sita na utume huo ulifanywa na askofu Robert Francis Prevost ambaye leo hii ni Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne. Katika maisha na utume wake amewahi kuwa pia paroko mlezi wa wanovisi na padre muungamishaji utume aliyoutekeleza kwenye madhabahu ya mama yetu Bikira Maria wa Pompei. Ni sauti na beba hisia zangu zilizo momoyoni mwangu, sikia Bwana sauti yangu. Jubilei ya miaka 2025 ya Ukristo inanogeshwa na kauli mbiu Peregrinantes in spem, yaani maujaji wa matumaini. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya jubilei ya miaka 2025 ya Ukristo tangu tarehe 23 hadi tarehe 27 Juni mwaka 2025, ambapo kumeadhimishwa matukio makuu matatu yanayowashirikisha majandokasisi, mapadri na maskofu kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Ijumaa ya tarehe ishirini na saba Juni mwaka elfu mbili na ishirini na tano kuliadhimishwa sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu ambaye kwa huruma, upendo, upole na unyenyekevu wa moyo wake mtakatifu uliinuliwa pale juu msalabani, akawa ni chemchemi ya huruma, upendo na uzima kwa watu wote wa Mungu. Kristo Yesu anatufahamu na anatupenda sisi sote na kila mmoja kwa wakati wa maisha yake Hofu yake ya kifo katika bustani ya Mizeituni na mateso yake yametolewa kwa ajili ya kila mmoja wetu. Mwana wa Mungu ambaye amelipenda na kujitoa nafsi yake kwa ajili yangu, ametupenda wote kwa moyo wa kibinadamu. Kwa sababu hiyo, moyo mtakatifu wa Yesu uliotobolewa na kwa sababu ya dhambi zetu na kwa ajili ya wokovu wetu, anachukuliwa kama alama ya ishara kuu ya mapendo yake yasiyo na mipaka, ambayo kwayo mkombozi ambaye ni Mungu anampenda Baba wa milele na watu wote bila kikomo. Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili kunako mwaka elfu mbili na mbili alitenga sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu kuwa ni siku ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa mapadri ili waweze kujisadaka bila kujibakiza katika kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Wakleri watambue kwamba wao ni viongozi na wachungaji wa watu wa Mungu, wanatumwa kuongoza, kufundisha na kuwatakatifuza watu wa Mungu, wamepakwa mafuta ili kutangaza na kushuhudia furaha ya Injili na faraja inayobubujika kutoka katika upendo na huruma ya Mungu. Ni katika muktadha huu wa maadhimisho ya sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu, siku ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa mapadri, Baba Mtakatifu Leo wa 14 alitoa daraja takatifu ya upadri kwa mashemasi 32 kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Kanisa barani Afrika limepata mapadi wapya kumi na tatu na kanisa la Afrika Mashariki limebahatika kupata mapadi watatu, naoni padi John Baptist Matovu kutoka jimbo katoliki Masaka, Uganda, na padi Joseph Mutisia kutoka jimbo katoliki la Kitui nchini Kenya, na padi Eric Francis Mgombera kutoka jimbo katoliki Ifakara, Tanzania. Baba Mtakatifu leo wa 14 katika mahubiri yake alikazia umuhimu wa maadhimisho ya Jubilei ya miaka 2025 ya Ukristo. Ekaristi Takatifu ni chanzo na kilele cha maisha ya utume wa kanisa. Aidha, mapadi wanajitahidi kuishi upendo wa shughuli za kichungaji, kwani upadi ni huduma ya kuwatakatifuza watu wa Mungu, upatanisho na umoja katika upendo. Kwa kuwekewa mikono na kushukiwa na Roho Mtakatifu, mashemasi wanakuwa ni mapadi, changamoto na mwaliko wa kuwa ni mapadi wenye upendo kwa Mungu na jirani, waadhimishaji waaminifu wa mafumbo ya kanisa, watu wa sala na hasa ibada ya kuabudu Ekaristi Takatifu. Padi mpya Eriki ambaye ni Mtanzania wa kwanza kupewa daraja takatifu ya upadi na Papa Leo wa 14 ameadhimisha ibada ya misa takatifu ya kushukuru katika ukumbi wa chuo kikuu cha kipapa Urbaniana kilichopo mjini Roma mnamo tarehe 28 Juni mwaka 2025 ikiandaliwa na jumuiya ya Watanzania wanaoishi na kufanya utume wao mjini Roma, wakiwepo wazazi wake ambao ni baba Francis Alphonse Mgombera na mama Agatha Agathon Liabonga Akiwepo pia askofu wa jimbo katoliki Ifakara Tanzania, askofu Salutari Silibena. Misa hiyo imeadhimishwa kwa heshima ya moyo safi wa Bikira Maria, huku padi mpya akiomba ulinzi, tunza na maongozi katika maisha yake ya upadi. Akitoa mahubiri katika misa hiyo, Padi Edwin Lianga wa jimbo Katoliki Fakara Tanzania, ambaye pia ndiye baba wa kiroho wa Padi Eriki, alimsihi kumwomba Bikira Maria mwongoze katika maisha yake ya upadi. Hata ukipata changamoto kubwa kiasi gani, mshirikishe mama Bikira Maria na kuiga mfano wa maisha yake ambayo yaliongozwa kwa hekima ya kuhifadhi yote moyoni, alisema Padi Edwin Lianga. Aidha amemtaka Padi Eriki kufungamana na Yesu Kristo ambaye daima atamkuta hekaluni. Yeye kama kuhani analo jukumu la kuadhimisha matakatifu ya Mungu, kuongoza na kufundisha watu kweli ya Mungu vyote. Akitoa shukrani zake katika siku hiyo ya furaha, Padi Eriki alimshukuru Mungu kwa zawadi ya uhai, huwito na kufanikisha maadhimisho ya kupata daraja takatifu ya upadri. Ninamshukuru Papa Leo wa kumi na nne kwa kunipa daraja takatifu la upadi hapa Roma. Si jambo la kawaida kupewa daraja takatifu la upadi na Baba Mtakatifu. Hakika nimelichukulia kwa uzito mkubwa, nikijawa na shukrani nyingi kwa haya Mungu aliyonitendea. Ninawashukuru pia wazazi wangu kwa malezi na kunisindikiza katika safari yangu ya wito. Hakika wao wameshiriki kunifanya hivi nilivyo. Kwa namna ya kipekee pia ninamshukuru askofu wa, wa jimbo katoliki Fakara Salutaris Libena kwa malezi ya kibaba na kutumia muda wake na majitoleo makubwa kunipa nafasi ya kufika hapa Roma. Kupewa daraja takatifu ya upadi na Baba Mtakatifu ni jambo la kipekee sana, amesema Padi Eric huku akiwashukuru Watanzania wote walioko Roma waliompatia ushirikiano kufanikisha upadi wake. Kwa upande wake askofu Libena aliwashukuru Watanzania wote waliopo Roma kwa ushirikiano walioonyesha katika kufanikisha sherehe ya daraja takatifu ya upadri kisha misa ya shukrani ya padi Eriki iliyofanyika Roma, akieleza kwamba ameonja matunda ya umoja na mshikamano baina ya Watanzania. Umoja, upendo, amani na mshikamano ni nguzo zetu sisi wote wa Tanzania. Nilichokiona na kukishuhudia hapa Roma kimenistajabisha na kufanya sisi tuliomsindikiza padri Eric kujiona tuko nyumbani. Safari yetu ilikuwa ya watu watano tu, yaani mimi, askofu, padri mmoja, wazazi wawili, yaani baba na mama, na aliyekuwa shemasi sasa ni padri Eric. Tulikuja kama kundi dogo lakini wakati wa maadhimisho ya daraja takatifu ya upadri nikaanza kuona kundi linaongezeka. Tulivyomaliza misa takatifu, nikaona kundi kubwa la Watanzania ambao ni mahujaji kutoka Tanzania bila kujali masuala ya kufahamiana, wao walithamini Utanzania wetu kwanza, wakaanza kuimba na kupiga vigelegele huku wengine wakiwa wamefanya maandalizi ya mapokezi ya chakula na mengine. Leo tena katika ibada ya misa takatifu ya shukrani, tumekutana na Watanzania wengi wanaotupa ushirikiano. Jambo hili limetupa nguvu nami nawasisitiza Watanzania kuendelea kudumisha umoja, udugu na amani, alisema Askofu Libena. Aidha, amesisitiza watanzania kuendelea kuliombea taifa la Tanzania linapoendelea kujiandaa na uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili na ishirini na tano ili ufanyike kwa haki, amani na utulivu. Inafahamika kuwa katika hekaheka heka za uchaguzi kunatokea mivutano ya hapa na pale ya kisiasa ambayo inaweza kusababisha ukosefu wa utulivu na hatimaye uvunjifu wa amani. Hivyo, watanzania waendelee kumwomba Mwenyezi Mungu ili haki, amani na utulivu viendelee kudumu katika uchaguzi, na uchaguzi huu ufanyike kwa amani. mintarafu kumleta shemasi Roma kupewa daraja takatifu la upadi na Papa Leo. Askofu Libena alielezea kuwa jimbo Katoliki Ifakara lilipata nafasi ya kumpeleka shemasi Roma kwa ajili ya kupewa daraja takatifu ya upadi, akisema kuwa ilikuwa ni mwaliko wa Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika kuadhimisha jubilei kuu ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo, na kwamba angalau kila baraza la maaskofu lipeleke mwakilishi mmoja, yaani shemasi, ili apate daraja takatifu la upadi kwa mkono wa Baba Mtakatifu. Hivyo baraza la maskofu Katoliki Tanzania TEK ikalipatia fursa jimbo Katoliki fakara kupeleka mwakilishi, ambapo tayari jimbo hilo lilikuwa na shemasi aliyekuwa amekamilisha masomo yake katika seminari kuu ya Peramiho iliyopo katika jimbo kuu Katoliki Songea hivyo jimbo likamchagua ili awawakilishe wengine katika maadhimisho hayo, ikiwa ni sehemu ya kuadhimisha jubilei ya majando, kasisi, mapadi na maaskofu. Hata hivyo, amempongeza Padi Eriki kwa kupata nafasi hiyo adhimu ambayo hutokea mara chache sana, kwamba hata kama imetokea bahati lakini, anaamini katika mpango wa Mungu kwamba alikuwa tayari ameshamwandalia Padi Eriki kufikia maadhimisho hayo. Kwa upande wake, baba mzazi wa padi mpya ambaye ni Francis Alfonsi Mgombera alimshukuru Mungu kwa zawadi ya wito aliyomkirimia mtoto wake huku akimshukuru Askofu Libena kwa ushirikiano wake tangu kumchagua kuratibu safari ya maadhimisho hayo. Pia aliwashukuru Watanzania wote waliotoa ushirikiano kwao wakati wote wakiwa hapa Roma. Mimi na familia yangu ni wageni kabisa Roma, na kwa kweli kuna wakati nilikuwa ninawaza namna itakavyokuwa, kwani ni nchi ya ugenini, hatujui lugha, lakini tulivyofika hapa mambo yalikuwa kinyume kabisa, kutokana na ushirikiano tuliopata kutoka kwa watanzania wanaoishi hapa Roma na mahujaji ambao walithamini utanzania wetu tu. Alielezea namna walivyopata nafasi ya kukutana na kuzungumza na Papa Leo wa 14 na hatimaye kusalimiana naye. Kwa kuwa tulikuwa hatujui lugha yake, ilibidi tumsalimie kwa lugha yetu ya Kiswahili. Tulimsalimia hivi, tumsifu Yesu Kristo, naye Papa Leo wa 14 akaitika milele amina. Tukafurahi sana huku akituambia kuwa anaifahamu kidogo Tanzania na anaipenda, kwani alishawahi kufika Morogoro, Njombe na Songea. Pia Papa Leo wa 14 alichukua muda kidogo kuzungumza nasi, basi tukafurahi sana, alisema mzee Mgombera. Kutoka studio za Radio Vatican mimi ni Sara Pelaji. Karibu ndugu msikilizaji, wa Radio Vatikani katika tafakari ya Liturujia ya Neno la Mungu Dominika ya kumi na nne ya mwaka sio wa Kiliturujia katika kanisa, kipindi cha kawaida. Ujumbe wa masomo ya Dominika hii umejikita katika wajibu wa kila mbatizwa Kuihubiri Injili na kuona fahari juu ya msalaba wa Bwana wetu Yesu Kristo ambao kwao tumekombolewa. Wimbo wa mwanzo unaofungua maadhimisho ya Dominika hii unasema hivi: tumezitafakari fadhili zako, e Mungu, katikati ya hekalu lako takatifu. Kama lilivyo jina lako, e Mungu, ndivyo na sifa yako hata miisho ya dunia. Mkono wako wa kuume umejaa haki. Zaburi ya arobaini na nane aya tisa hadi ya kumi. Na mama kanisa katika sala ya mwanzo anasali hivi akituombea: E Mungu kwa njia ya unyenyekevu wake mwanao umeuinua ulimwengu uliokuwa umeanguka. Wajalie waamini wako furaha takatifu uwapatie furaha za milele hao uliowaondoa katika utumwa wa dhambi. Somo la kwanza la kitabu cha nabii Isaya sura ya 66 aya 10 hadi ya 14. Katika somo hili, nabii Isaya anawapa matumaini waisraeli waliokata tamaa wakiwa utumwani Babeli, akiwaambia kuwa Mungu ataleta amani, heri na utukufu kwao na kwa watu wa mataifa yote wanaomtumainia yeye. Matumaini na faraja hii yanajidhihirisha kwa mataifa yote kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristu ambaye kwa mateso, kifo na ufuko wake ametukomboa kutoka utumwa wa dhambi na mauti. Ushindi huu ni kwa watu wote wa nyakati zote wanaofungua mioyo yao na kumpokea. Kumbe wajibu umebaki kwetu kufungua mioyo kumpokea Kristu, kuishi vyema maisha yetu ya kikristu kwa kuzishika ahadi zetu za ubatizo kumkataa shetani mambo yake yote na fahari zake zote na kumkiri Kristo Yesu mwana wa Mungu ili tuweze kuishi kwa amani hapa duniani na kwa yeye baada ya maisha ya hapa duniani tukashirikishwe uzima wa milele mbinguni pamoja naye na malaika na watakatifu wote. Ni katika muktadha huu wimbo wa katikati unatualika kufurahi ukisema, Mpigieni Mungu kelele za shangwe nchi yote, imbeni utukufu wa jina lake, tukuzeni sifa zake, mwambieni Mungu Matendo yako yanatisha kama nini! Nchi yote itakusujudia na kukuimbia, naam italiimbia jina lako takatifu. Njoni yatazameni matendo ya Mungu, hutisha kwa mambo awatendayo wanadamu. Aligeuza bahari ikawa nchi kavu, katika mto walivuka kwa miguu, huko ndiko tulikomfurahia Atawala kwa uwezo wake milele. Njoni sikieni ninyi nyote mnaomcha Mungu, nami nitayatangaza aliyonitendea roho yangu. Nahimidiwe Mungu asiye yakataa maombi yangu wala kuniondolea fadhili zake. Somo la pili ni la waraka wa Mtume Paulo kwa Wagalatia, sura ya sita aya kumi na nne hadi ya kumi na nane. Katika somo hili Mtume Paulo anatuwasa tuone fahari juu ya msalaba wa Bwana wetu Yesu Kristu ambao kwao tumekombolewa. Mazingira ya ujumbe huu ni kupungua na kufifia kwa imani uwepo wa ugomvi na mpasuko kati ya waamini uliosababishwa na mafundisho ya uongo, ikiwa ni pamoja na ulazima wa wapagani, watu wa mataifa, yaani watu wasio Wayahudi, kushika sheria za Musa ili wapate kupokelewa, kubatizwa na kuwa Wakristo. Mtume Paulo anapinga mafundisho hayo kwa kuonyesha umuhimu wa imani juu ya msalaba wa Bwana wetu Yesu Kristo kwa ajili ya wokovu wa kila mwanadamu. Kushika sheria tu bila kuwa na imani kwa Kristo hakuwezi kumwokoa mtu, hivyo kutahiri au kutokutahiriwa si kitu, bali kule kuwa kiumbe kipya. Kwa maana tunahesabiwa haki mbele za Mungu kwa njia ya imani, na tunakuwa watoto wa Mungu kwa imani, kwa njia ya Yesu Kristo aliyetuweka huru. Itakumbukwa kuwa nyakati za mtume Paulo Kulikuwa na biashara ya watumwa ambapo watumwa walipigwa chapa ya bwana wao kwa kutumia chuma cha moto. Ikiwa mtumwa alitoroka, alijulikana ni wanani na kurudishwa kwa bwana wake. Akitumia lugha hii ya kupigwa chapa, Mtume Paulo anasema kuwa sisi nasi tumepigwa chapa ya ishara ya msalaba wa Kristu ambao kwao tumekombolewa nao. Basi tusiuonee aibu, bali uwe kwetu ni fahari kwa kuwa ni ishara ya ushindi, utukufu na uhuru wa kweli. Hivyo, kwa upendo wa Kristo tukubali kuyapokea mateso na mahangaiko ya kimaisha ambayo kwayo yanakuwa ishara ya msalaba katika maisha yetu. Mtume Paulo anahitimisha akisema kuwa wote watakaoenenda katika kanuni hii, amani na rehema za Mungu na neema ya Bwana wetu Yesu Kristo zitakuwa pamoja nao, na kuishi kwa furaha na amani hapa duniani na mbinguni katika uzima wa milele. Injili ni ilivyoandikwa na Luka sura ya kumi aya ya kwanza hadi ya kumi na mbili na aya ya kumi na saba hadi hadi ishirini. Sehemu hii ya injili inahusu Yesu kuchagua na kuwatuma wafuasi wengine sabini na wawili wawili wawili, nje la mitume kumi na mbili ili wamtangulie kwenda katika kila mji aliyokusudia kwenda. Namba hii sabini na mbili inasimama mahali pa koo sabini na mbili za wana watatu wa Nuhu ambao ni Shem, Ham na Yafeti baada ya gharika kuu. Mababa wa Kanisa wameona katika namba hii koo zote duniani na uwakilishi wa kila mbatizwa na wajibu wake wa kumtangaza na kumshuhudia Kristo popote pale alipo katika maisha yake kama inavyotufundisha katikisimu ya kanisa katoliki kuwa kila mbatizwa anashiriki ukuhani wa Kristu, utume wake wa kinabii na kifalme. Ni sehemu ya uzao mteule, ukuhani wa kifalme, taifa takatifu na milki ya Mungu. Hivyo ana wajibu wa kutangaza fadhili zake yeye aliyemuita atoke kizani na kumwingiza katika nuru yake ya ajabu, kwa kuwa kwa ubatizo kila mkristo anashiriki ukuhani wa jumla wa Kristu. Katikisimu ya kanisa katoliki Nambari elfu moja mia mbili sitini na nane. Basi kila mbatizwa ana wajibu wa kukiri mbele za watu imani ambayo ameipokea kwa Mungu kwa njia ya kanisa na kushiriki utendaji wa kitume na wa kimisionari wa taifa la Mungu. Katekisimu ya Kanisa Katoliki, nambari elfu moja mia mbili sabini. Katika kuutimiza wajibu huu, Kristo anatoa masharti ya kufuata akisema: msimamkie mtu njiani, msichukue mkoba wa fedha wala viatu, kwa maana kwamba tusiweke matumaini yetu katika watu au vitu bali kwa Mungu kwa njia ya Yesu Kristo. Kisha akasisitiza, katika kuenenda kwenu, nyumba yoyote mtakayoingia hii iwe ni salamu yenu, amani iwemo katika nyumba hii. Na akiwemo mwana wa amani, amani yenu itamkalia, la hayupo, amani yenu itawarudia. Kumbe kila Mkristo anapaswa kuwa mleta amani na mpatanishi kwa wote na hatuwezi kuwa waleta amani ikiwa amani haimo ndani yetu. Tuombe kwanza amani na upendo wa Kristo vitawale katika mioyo yetu, ndipo tutakapoweza kuisambaza kwa wengine tunaokutana nao. Yesu anasisitiza kuwa mji wowote mtakaoingia nao, hawakuwakaribisha tokeni humo, nanyi mkipita katika njia zake, semeni hata mavumbi ya mji wenu yaliyogandamana na miguu yetu na yakung'unta juu yenu lakini jueni hili, ufalme wa Mungu umekaribia. Na hili ndilo tumaini letu. Tumsifu Yesu Kristo. Kutoka studio za Radio Vatikani ni mimi Padri Paskali Irondo. Nimepewa mamlaka mbinguni na duniani, na tazama mimi nipo pamoja nanyi Nipo pamoja na ni siku zote hata ukamilifu wa dahari. Ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena, tunapoendelea kukupangia mipini ya matangazo yetu, lakini kwa liturujia neno la Mungu Dominika ya 14 ya kipindi cha mwaka chewa kanisa, kwa niaba ya Sara Pelaji pamoja na padri Pasko Ihondo, mimi ni Padri Richard Mjigwa ni kutakia heri na baraka tele katika maisha yako. Tumsifu Yesu Kristu, Laudetur Yesus Kristus.