amjambo wa sikilizaji wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vatikani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahili gu msikirizaji wa redio vatikani tarehe 34 februari mwaka 224 baba mtakatifu francisco yamajiunga na baraza la maskofu katoliki italia kuadhimisha siku ya 46 ya uhai kitaifa nchini humo kwa kunogeshwa na kauli kaulimbio ngovu ya maisha inatushangaza kwa kuwa itamfaidia mtu nini kupata ulimwengu wote hakipata hasara ya nafsi yake puni mwaliko kwa watu wamonge ukuvuka migawanyiko ya kiitikali latimaye kutambuwa kwamba maisha ya mwanadamu yanathamani kubwa na uwezo wa kushirikisha ubwengine baba mtakatifu amewatumia ujumbe wa matashi mema washindi wa tuzo la sheiki zayidi bini sultani alina hayani ya udugu wa kibinadamu kwa mwaka 224 hawa ni watu waliojipambanua katika ujenzi wa mshikamano usta maendeleo na mafao ya wengi ni watu wanaoendelea kuhamasisha amani na utolevu sekretariatuuyaatiani andaa mkucanowamataia tawashirikishemaoroko atakauaamteulia araaasoua ua aprili hadi tarehe aarhe mei kwa a na kauli mbio maporoko ajili ya sinoli mkutano wa kimmataifa koni abayanji la rezaulameni pa liolocalimujiwa nike kutakiya usikivu mwemawa yetu <tune> ndugu msikilizaji wa redio vaticani baba mtakatifu francisko wakati wa sara malaika wa bwana kwenye uwanja wa kanisa kuu la mtakatifu petro mjini vaticani dominika tarehe 4 februari mwaka22 amejiunga na baraza la maskofu katholika italia kuadhimisha siku ya 46 ya uhai kitaifa kwa kunogeshwa na kauli mbio ngovu ya maisha inatoshangaza kwa kuwa itamfaidia mtu nini kuupata ulimwengu wote akipata hasara ya nafsi yake huu ni mwaliko kwa watu wa mungu kuvuka migawanyiko ya kiitikadi hatimaye kutambua kwamba maisha ya mwanadamu yana thamani kubwa na uwezo wa kushirikisha wengine ndugu msikilizaji wa redio vatikani mtakatifu yohane paulo wa katika wasia wake wakitumia evanjeliumu vite yaani injili ya uhai kwa ufupi anakazia kuhusu thamani ya maisha ukuu na wa binadamu kama zawadi kubwa kutoka kwa mwenyezi mungu hii ni injili ya upendo wa mungu kwa binadamu utu na heshima yake mambo msingi yanayofumbatwa katika injili katika ulimwengu mamboleo kuna mambo ambayo yanaendelea kutishia injili ya uhai kwa kukumbatia utamaduni wa kifo haya ni matokeo ya watu kukengeuka pamoja na kuporomoka kwa kanuni maadili na utuwema kuna sera na mikakati mbalimbali mbali ya kisiasa kiuchumi na kijamii inayotishia injili ya uhai ustawi na maendeleo ya wengi mtakatifu yohane paulo wapilia ana wataka waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kusimama kidete kuheshimu kulinda na kuhudumia injili ya uhai ilikukuza na kudumisha haki maendeleo ya ufunga mani ya binadamu uhoru wa kweli amani na furaha ya kweli inayobubujika kutoka katika sakafu ya maisha ya mwanadamu waamini wanapaswa kujipambanua kuwa ni watu wanaotetea injeri ya uhai kwa ajili ya maisha dhidi ya utamaduni wa kifo ni katika moktahahu baraza la maskofu katoliki italia chi dominika tarehe n februari elfu2ili na ishirin nanelimeazimisha siku ya 46 ya uhai kitaifa nchini italia kwa kunogeshwa na kauli kaulimbio ngovu ya maisha natushangaza kwa kuwa itamfaidia mtu nini kuupata ulimwengu wote akipata hasara ya nafsi yake baraza la maskofu katoliki italia linasikitika kuona maisha ya watu wengi yanapotea nguvu ya maisha yanashangaza umuhimu wa maisha kukaribisha na kupokea maisha kwa pamoja baraza la maskofu katoliki italia linasikitika kuona kwamba maisha ya watu wengi yanapotea kama ndoto ya mchana haya ni maisha ya askari raia wanawake watoto na wazee maisha ya wakimbizi na wahamiaji yanayoonekana kana kwamba hayana thamani kusikia wamepoteza maisha huko kwenye bahari ya mediterania hii si habari tena ya kusikitisha maisha ya wafanyakazi wengi yamekuwa kama ni bidhaa kwa kufanyishwa kazi za suluba na katika mazingira magumu na hatarishi maisha ya wanawake wengi yako hatarini kutokana na vipigo ukatili wa majumbani sanjali na mfumo dume katika hali na mazingira kama haya watu kukumbatia sera za utoaji mimba linakuwa ni jambo la kawaida utu heshima haki msingi za binadamu na usawa ni mambo yanayowekwa rehani maskofu wanakazia sana kuhoso nguvu ya maisha inayoshangaza dhidi ya ubaguzi na chuki mara ngapi wagonjwa wanaonyanyaswa wamekuwa ni chemchemi ya faraja kwa wale waliowazima maisha ya walemavu kimekuwa ni chanzo cha furaha ya kweli jambo la msingi ni kukuza na kudumisha umoja na udugu wa kibinadamu samaha na upatanisho wa kweli kwa hakika maisha ni zawadi kubwa kutoka kwa mwenyezi mungu licha ya matatizo na changamoto zake vinavyolindwa na tamaduni nayo mitazamo hasi inayotetea uhuru binafsi unaopingana na ukwel See you. skofu wanakazia umuhimu wa maisha hute heshima ya binadamu na kwamba maisha ya binadamu yanapaswa kulindwa na kudumishwa tangu pale mtoto anapotungwa mimba tumboni mwa mama yake hadi mauti ya kawaida yanapomfika kadiri ya mpango wa mongo huu ni mwaliko wa kuondokana na ubaguzi dhidi ya injiri ya uhai kwa kukumbatia sera za utoaji mimba na kifolaini ikumbe maendeleo makubwa ya sayansi ya tiba ya mwanadamu kisiwe ni kikwazo cha utu heshima na haki msingi za binadamu maadhimisho ya siku ya 46 ya uhai kitaifa nchini italia kwa kunogeshwa na kauli mbio nguvu ya maisha inatushangaza ni fursa ya kukaribisha na kupokea maisha kwa pamoja kigezo muhimu cha maendeleo yyote ya jamii ni kuona jinsi ambavyo jamii hii inavyojitaidi kulinda maisha hasa ya maskini wanyonge na waamini wanalitazama fumbo la maisha ya binadamu na kutambua kutoka ndani mwake zawadi kubwa kutoka kwa mwenyezi mungu mumbaji ulinzi na ukuaji wake katika hali zote ni dhamana nyeti inayofumbatwa katika imani na upendo maadhimisho haya yanabeba ndani mwake majadiliano ya kidini na kiekumene mwaliko wa kumheshimu mwenyezi mungu na kumtumikia kwa njia ya ulinzi na thamani ya maisha ya mwanadamu ili kutangaza na kushuhudia njira ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo na kwamba injili ya uhai ni zawadi inayostahili kukaribishwa chemichemi ya amana na utajiri mkubwa wa wingi wa ubinadamu na maisha ya kiroho kwa ulimwengu unaohitaji zaidi <mulia> ndugu msikilizaji wa redio vaticani waraka wa kitumi wa baba mtakatifu francisco frateri tuti yaani wote ni ndogo kuhusu dugo na urafiki wa kijamii ni kitovu cha mamlaka matakatifu ya ufundishaji katika kanisa mintarafu masuala ya kijamii kadiri ya baba mtakatifu francisco huu ni mutasari wa mafundisho hotuba na mawazo yake makuu tangu alipochaguliwa kuliongoza kanisa katoliki kunako mwaka e2 13 waraka huu wa kijamii unachota mana na utajiri mkubwa kutoka katika hati ya udogo wa kibinadamu kwa ajili ya mani na utulivu uliotiwa mkwaju kati ya baba mtakatifu franisco na d hamad alitaibu imamu mkuu wa msikiti wa msikitiwa aliaari ulioko mjini kairo nchini misri tarehe februari mwaka a29uk abudhabi umoja wa falme za kiarabu katika kipindi cha maa9 baba mtakatifu alifanya hija ya kitume nchini moroko na umoja nchi za falme za kiarabu ambako kuna idadi kubwa ya waamini wa dini ya kiislamu lengo lilikuwa ni kukuza na kudumisha majadiliano ya kidini ili waamini wa dini hizi mbili waweze kufahamiana kuheshimiana na kuthaminiana kama sehemu ya kumbukumbu ya miaka a 8 tangu mtakatifu francisco wa asisi alipokutana na sultan almalik alkamili kunako mwaka em 219i tuzo ya sheikh zayit ben sultan adnayan mwasisi wa umoja wa falama za kiarabu ilianzishwa kunako mwaka 219 haya ni matunda ya ushirikiano na majadiliano ya kidini kati ya baba mtakatifu francisco na dr ahmad al taib imamu mkuu wa msikiti wa al azar ulioko mjini ikailo nchini misri tarehe tarenne februari mwaka 221 kwa mara ya kwanza tuzo la sheiki zayidi bini surutani adinayani mwasisi wa umoja wa falme za kiarabu ulioanzishwa tarehe 2 desembar 1971 ilitolewa kwa heshima ya baba mtakatifu francisco pamoja na dkr almad al taibu imamu mkuu wa msikiti wa aliazari ulioko mjini kailo nchini misri viongozi hawa ndio waasisi pia wa hati ya udugu wa kibinadamu kwa ajili ya mani na utulivu tuzo hii pamoja na mambo mengine inataka kunogesha jitihada za watu binafsi vikundi na taasisi mbalimbali zinazojipambanua katika kutafuta kujenga na kukuza mahusiano na mafungamano ya kibinadamu tuzo hii pamoja na mambo mengine inalenga kujenga madaraja ya majadiliano ya kidini sehemu mbalimbali za dunia umoja mshikamano na ushirikiano wa jumuiya ya kimataifa kimsingi tuzo hii ni alama ya ushirikiano na mshikamano kati ya waamini wa dini mbalimbali wanaojipambanua katika huduma kwa ajili ya ustawi maendeleo na mafao ya wengi ni katika muktadha huu baba mtakatifu francisco amewatumia ujumbe wa matashi mema washindi wa tuzo la sheiki zaidi bin bensultani al- nayani ya udugu wa kibinadamu kwa mwaka elfu bil na ishiia4ne hawa ni watu waliojipambanua katika ujenzi wa mshikamano ustawi maendeleo na mafao ya wengi ni watu ambao wameendelea kuhamasisha mali na utulivu hawa wanakuwa ni watu wanaoendelea kuwahamasisha jirani zao na hivyo kuzaliwa mtandao wa ushirikiano na mafungamano ya kijamii kati ya waamini wa dini mbalimbali mbali, kwa ajili ya huduma pammoja na kuendelea kuheshimu uto heshima na haki msingi za kila mtu hivyo kuendelea kumwilisha tuno msingi zinazobainishwa na waraka wa kitumiwa furateri tuti yaani wote ni ndugu kuhusu udogo na urafiki wa kijamii baba mtakatifu ana wa wahamasisha wa amini na watu wote wenye mapenzi mema kujenga na kudumisha utamaduni wa amani hunaosimikiwa katika majadiliano ya kidini huruma mshikamano maendeleo endelevo na fungamani ndugu msikilizaji wa redio vatikani baba mtakatifu anapenda kutoa shukurani zake za dhati kwa dr mad ali taibu pamoja na sheiki muhamedi bin zayedi ali nahayani rais wa umoja wa falme za kiarabu kwa mchango wao muhimu unaopania pamoja na mambo mengine kukuza na kudumisha maadili na utu wema udugu wa kibinadamu na urafiki wa kijamii unaojengwa juu ya ukweli kwamba binadamu katika tofauti zao msingi lakini wote wanaunganishwa pamoja kama watoto wa baba, baba wa mbingoni baba mtakatifu anaopongeza washindi watatu wa tuzo ya zayet ambayo sasa imeingia katika toleo lake la tano mashirika ya kiindonesia nadalatul ulama na muhamadiya d magdi yacobo daktari wa upasuaji wa moyo kutoka nchini misri pamoja na sier neli leon kutoka nchini chile idadi kubwa ya ni kielelezo kwamba kanuni maadina uti wema mambo yanayosherekiwa na kukukuzwa katika siku hii yanasikika katika familia ya binadamu itakumbukwa kwamba kamati kuu ya utekelezaji wa hati ya udugo wa kibinadamu tarehe 4 desemba mwaka elfub k9 iliwasilisha mapendekezo ya kuwa na siku ya udugu wa kibinadamu kimataifa kwa katibu mkuu wa umoja wa mataifa bwana antonio guterlez na matunda yake ni maadhimisho ya siku ya kimataifa ya udugu wa kibinadamu tarehe ishirini desemba mwaka elfu na ishirini baraza kuu la umoja wa mataifa likapitisha azimio kuhusu maadhimisho ya siku ya kimataifa ya udogo wa kibinadamu inayoadhimishwa kila mwaka ifikapo tarehe nne feburuari lengo kuu ni kudumisha majadiliano ya kidini na kitamaduni umoja wa mshikamano na ushirikiano wa kimataifa ili kujielekeza zaidi katika ujenzi wa utamaduni wa amani maridhiano wa mshikamano wa kidogo na upatanisho wa kitaifa na kimataifa mambo makuu yanayopewa kipaumbele cha kwanza ni udogo wa kibinadamu mshikamano na amani yote haya yanapania kufyekelea mbali ndago za uchoyo na ubinafsi kujenga utamaduni wa majadiliano ya kidini katika ukweli na uwazi kwa kukuza uto heshima na haki msingi za binadamu siku hii inawakumbusha watu wote wamongo kwamba ni ndogo wa mmoja imepewa mamlaka mbinguni na duniani natazama na mimi nipo pamoja nanyi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari dogo msikilizaji wa redio vaticani baba mtakatifu francisco mwanzoni kabisa mwa maadhimisho ya sinodi ya 1mas maskofu kwaanzia mwaka2 hadi mwaka a224 tah oktoba ak21 alitoa hotuba elekezi ambayo ni msingi wa maadhimisho ya sinodi katika hatua mbalimbali za maisha pamoja na utume wa kanisa kwa kunogeshwa na kauli mbio kwa ajili ya kanisa la kisinodi umoja wa ushiriki na utume watu wa mungu wakajitambua kuwa wao ni sehemu ya kanisa la kisinoli tayari kutangaza na kushuhudia ufalme wa kristo yesu kwa kushirikiana na binadamu wote kusikiliza kwa makini kile ambacho roho mtakatifu anataka kuyaambia makanisa huu ni wakati wa kuanza tena kufanya hija hii ya kitume kama muendelezi wa maadhimisho ya sinodi ya 16 ya maskof iliyozinduliwa kunako muaka 221 na itafikiya ya kilele chake muezi otoba maka 22 hii ni sehemu ya barua kutoka katika sekretariati kuu ya sinodi za maaskofu kama sehemu ya maandalizi kwa ajili ya kanisa la kisinodi na kimisionari hatua muhimu kuelekea sinodi ya mwaka elfu mbili na ishirini na nne sekretariati kuu ya sinodi imekwisha kuchapisha mwongozo utakaotumika katika maadhimisho ya awamu ya pili ya sinodi ya maaskofu ni katika muktadha muktadhahu baraza la kipapa la winjirishaji wa watu baraza la kipapa kwa ajili ya makanisa mashariki sekeretaria tikuya sinodi za maaskofu pamoja na baraza la kipapa kwa ajili ya makleli kwa pamoja wameandaa mkuchano wa kimataifa utakaowashirikisha maporoko mia tatu watakaokuwa wameteuliwa na mabaraza ya maaskofu katoliki toka sehemu mbalimbali mbali za dunia kushiriki mkuchano huo kuanzia tarehe ishirini na nane aprili hadi tarehe mbili mei mwaka elfu mbili na ishirini na mbili kwa kunogeshwa na kauli mbiu maparoko kwa ajili ya sinodi mkutano wa kimataifa lengo ni kuendelea kujenga utamaduni wa kusikiliza kusali na kufanya mangamuzi ya pamoja kutoka katika makanisa mahalia hii ni sehemu ya utekelezaji wa mapendekezo yaliyotolewa na mababa wa sinodi kuhakikisha kwamba mchakato huu unawahusisha mashemasi mapadri na maaskofu ili kusikiliza sauti na mchango wao mkutano huu utajikita katika mchakato wa ujenzi wa utamaduni wa kusikilizana sera na mikakati ya shughuli za kichungaji majadiliano na wataalamu pamoja na maadhimisho ya liturujia ya mama kanisa uteuzi wa maparoko watakaoshiriki katika maadhimisho haya ni kama ule uliotumika kwa ajili ya kuwachagua wajumbe wa sinodi ya maaskofu iliyofanyika mwezi oktoba mwak223 maparoko walioteuliwa ni wale wenye mchango mkubwa katika kukuza na kudumisha kanisa la kisinodi katika medani mbalimbali za maisha na utume wa kanisa maparoko watakaokuwa wameteuliwa watatumiwa utaratibu wa mkutano huu hadi kufikia tarehe 15 mei mwka 224 maparoko hawa watapata fursa kukutana na kuzungumza na baba mtakatifu francisco matunda ya kazi hii ya maparoko kutoka sehemu mbalimbali za dunia yatachangia kutengeneza hati ya kutendea kazi maarufu kama instrumentum laborisi katika maadhimisho ya awamu ya pili ya sinodi ya kumi na sita ya maaskofu kwanzia mwaka 22 hadi mwaka elubia2si4 itakapofikia kilele chake mwezi oktoba mwaka elufubiina ishirinna nn ne. neneneni madamu nanuru izanisije wakumba baba mtakati francisko anaeleza kaka na dada wa kiyahudi wa israeli katika barua iliyotumwa kwa karma ben johanan mtaalimungu wa mazungumzo ya kiyahudi kikristo ambaye alikuwa miongoni mwa waendelezaji katika majuma ya hivi karibuni ya miito kwa papa iliyotiwa saini na karibu wakuu wa wayahudi na wasomi 40 kwa ajili ya uimarishaji wa urafiki wa kiyahudi na kikristo baada ya janga la taehe 7 oktoba 2023 katika maneno yake kwenye barua hiyo baba mtakatifu francisco anasema moyo wangu huko karibu nanyi kwa nchi takatifu kwa wote wanaokaa ndani mwake waisraeli na wapalestina ninaomba kwamba hamu ya amani itawale juu yawote ninataka mjiwe kwamba mko karibu na moyo wangu na moyo wa kanisa katika barua iliyotolewa kwenye gazeti la oservatori romano tarehe 3 februari 24 huko yerusalemu na mtaari mungu wa israeli aliandika tunamshukuru sana kwa uaminifu na roho ya urafiki ambayo papa na pamoja naye kanisa zima walitaka kuthibitisha uhusiano maalum unaounganisha jumuiya zetu za kikatoliki na wayahudi papa francisco katika barua yake inayoonyesha kutiwa saini 2 ebuari24 alikumbuka jinsi ambavyo nchi takatifu kwa bahtimbaya haitajengwa na shida ambayo inashikilia ulimwengu na ambayo ni vita vya ulimwengu vilivyogawanyika vipandevipande yo husababishwa kwa ujumra uchungu na wasiwasi wasi. kwa hiyo anabainisha katika barua hiyo jinsi ambavyo vita vinavyoendelea vimezalisha mitazamo ya migawanyiko katika maoni ya umma duniani kote na ambayo wakati mwingine husababisha aina za chuki dhidi ya wayahudi inaweza tukusisitiza kwamba uhusiano unaotuunganisha na ninyi ni wapekee na wa umoja bila kuficha kwa kawaida uhusiano ambao kanisa linalo na wengine na kujitolea kwao pia njia ambayo kanisa limeanza nanyi watu wakale wa gano linakataa kila aina ya chuki dhidi ya uyahudi na chuki dhidi ya wayahudi ikilaani bila shaka udhihirisho wa chuki dhidi ya wayahudi kama dhambi dhidi ya mungu wakitumaini ushirikiano wakaribu zaidi kutokomeza matukio haya akirejea barua iliyotumwa kwake na wakuu wa kiyahudi na wasomi wa mazungumzo ya kiyahudi na kikristo ambayo papa alionyesha kuwa alithamini sana anaandika ninahisi hamu ya kuhakikishia ukaribu wa upendo wangu ninawakumbatia kila mmoja wenu na hasa wale waliomezwa na dhiki uchungu hofu na hata hasira na kuongeza pamoja nanyi tunaomboleza wafu afuwaliojerua upatakiwewe tukimsii mungu baba aingirie kati na kuweka mwisho wa vita na chuki pamoja na hayo papa francisco anaonya kwamba katika nyakati hizi za ukiwa ni vigumu kuona upeo wa mbele ambao mwanga unachukua nafasi ya giza ambamo urafiki unachukua nafasi ya chuki hata hivyo sisi kama wayahudi na wakatoliki ni mashuhuda wa upeo huo hasa na anahitimisha kwa kutarajia kuwa bado tuna mengi ya kufanya pamoja na ili kuhakikisha kwamba ulimwengu tunawaachia wale wanaokuja baada yetu ni bora lakini ninahakika kwamba tunaweza kuendelea kushirikiana kwa madhumuni haya karma ben joanan akitoa shukrani kwa baba mtakatifu alikaribisha mwaliko wa papa fransisco kwa kusema tuko tayari kushirikiana ili chuki na vurugu viondolewe na milango ya amani ya kweli ifunguliwe kwa sisi sote tunaoishi katika nchi hii wayahudi wakristo na waislamu tunaungana na wakristo kwa imani kwamba dini zinaweza kuwa nguvu ya ubunifu inayoweza kufungua njia ambazo zingebaki kufungwa katika utangulizi wa papa francisco wa kitabu chenye kichwa katika macho ya dhoruba mashahidi wa argentina miaka sti kilichoandikwa na marko galo profesa wa chuo kikuu cha kikatoliki cha kipapa cha aires anasema historia ya kare ya kifo cha imani ya kikristo haijawahi kukatizwa mawazo ya kichaa yanaendelea kuchochea chuki na kuua wengi kwa sababu tu hawajaacha kuwa wanafunzi wa yesu mada hiyo imewasilishwa tarehe 2 februari 224 katika maktaba ya filamu ya vatikani mbele ya mwandishi mwenyewe katibu wa tume ya kipapa ya amerika kusini na mwandishi wa habari wa oservatore romano vilevile profesa wa historia ya kisiasa katika chuo kikuu cha modena mkoa wa rego emilia hatua hizo ziliratibiwa na msemaji wa vyombo vya habari vya vatikani daktari mateo bruni kitabu hicho papa fransisco anaeleza katika utangulizi kuwa ni msaada wa kujua na kuelewa utakatifu kupitia historia hakitoi hadi takatifu lakini huwafanya mashahidi hawa kuwa wazama zetu ni kitabu ambacho ni kizuri kwenu kwa sababu kinaonesha nguvu za uovu na matunda ya kifo cha kishahidi na huku ndiko kushindwa kiukweli kwa watesaji na wauaji ambao walidhani wameshinda kitabu hicho kinasimulia historia ya maisha ya watu waliowekwa wakfu na walei walioteswa nchini argentina wakati wa udikteta wa kijeshi wa miaka elu97 wakijaribu ni kitabu ambacho ni kizuri kwenu kwa sababu kinaonyesha nguvu za uovu na matunda ya kifo cha kishahidi na huku ndiko kushindwa kiukweli kwa hiyo papa anaendelea kitabu hicho kinatusaidia sio tu kufungua dirisha juu ya argentina lakini pia juu ya ulimwengu wa mashahidi wa imani wanaoendelea kumwaga damu yao katika sehemu nyingi za dunia ndani ya kitabu hicho kuna historia nyingi za wahusika wakuu wengi wa kanisa ambazo papa nazikumbuka kwa maneno yake kuwa katika asili kuna orodha ya kwanza ya wanaume na wanawake mapadre maskof aliouawa au kutoweka huko argentina katika miaka hiyo ya kutisha ambayo ilipanuliwa na tume ya kitaifa ya watu waliopotea nilipokuwa kardinari monsigo carmero jaquinta alikuwa amenipa orodha hiyo na mimi binafsi nilikuwa nimemwalika akusanye habari zote zinazopatikana kuhusu wakristo hao na hali za kumwaga damu yao hata hivyo hakuna shaka kwamba miongoni mwao kuna angalau baadhi ya mashahidi wa kweli kwa sababu chuki ya imani ilikuwa sababu ya moja kwa moja kuu ya kifo chao chaoa watu wk amani upatanisho na matumaini maneno aliyosistiza mara kadhaa kadinal micochean mwenyekiti wa baraza la kipapa la kuhamasisha maendeleo fungamano ya binadamu katika maubiri ya ibada ya misa takatifu iliyoadhimishwa kwenye kanisa kuu mtakatifu teresa mjini juba sudani kusini katika maadhimisho ya misa takatifu ya kumbukumbu kumbu ya kwanza ya ija ya kwa ajili ya amani iliyofanywa na papa francisco na mkuu wa kanisa la kianglikani na askofu mkuu wa canterbal jasn na msimamizi wa kanisa la la kwa njia hiyo kardinali alibainisha kuwa anajisikia yuko nyumbani kati ya watu wa sudani kusini na kupeleka upendo wa mshikamano na sara ya baba mtakatifu ambaye moyoni ana hatima ya nchi hiyo changa inayoangaika katika njia ya upatanisho ninarudia ujumbe wa baba mtakatifu kwa mamlaka za kiraia na wanadiplomasia huko juba alisistiza kardinari charney inatosha kwa umagaji damu migogoro migogorovuuu kurushiana maneno kwa waliohusika hacheni kuwaacha watu wenu wakiwa na akiwu ya amani kukomesha vurugu zilizoenea katika jamii na kukuza kuishi pamoja kwa amani kwa njia ya uponyaji msamaha na upatanisho ni anjerezaula tica news ndugu msikilizaji wa redio rediyo ya uvaticani usikosi kujunganasitenatunapoendeleleya ka kwa kushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utumi wa kanisa ndani na nji ya vaticani kwa niaba ya yanjilo rezaula mimi ni mtoto wa mkulima wamkulimanikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu yesu kristu daudtu yesus kristus <tune>