Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo Baba Mtakatifu Francisco Jumaa tarehe tano Aprili elfu mbili na ishirini na nne amekutana na kuzungumza na, na jumuiya ya ndugu wadogo wa La Verna na wale wanaotoka kanda Toscana kama sehemu ya kumbukizi ya miaka mia nane tangu Mtakatifu Francisko wa Asisi alipobahatika kupewa madonda matakatifu mwilini mwake. Hii ilikuwa ni tarehe 15 Septemba mwaka 1224 yani miaka miwili kabla ya kifo chake. Taarifa zinasema kwamba kutokana na tetemeko la ardhi lilotokea nchini Taiwani tayari watu kumi wamekwisha kufariki dunia, watu elfu moja wamejeruhiwa na kwamba majengo zaidi ya mia moja yameharibiwa vibaya kutokana na tetemeko hilo. Hili ni tetemeko ambalo halijawahi kutokea nchini Taiwani kwa takribani miaka ishirini na mitano iliyopita. Padri Pasco Yohondo atakushirikisha tafakari ya neno la Mungu Dominika ya uhoruma ya Mungu kwa niaba ya Angelo Rezaula. Mimi ni Padri Richard Mjigwa. Ni kukaribishwa kwa mikono miwili kwenye safari, kuna kuanguka na kuumia, na hivyo kuhitajia Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco Ijumaa tarehe tano Aprili elfu mbili na ishirini na nne amekutana na kuzungumza na jumuia ya ndugu wadogo wa La Verna na wale wanaotoka kanda ya Toskana kama sehemu ya kumbukizi ya miaka mia nane tangu Mtakatifu Francisco wa Asisi alipobahatika kupewa madonda matakatifu mwilini mwake hii ilikuwa ni tarehe 15 Septemba mwaka 1224 yani, miaka miwili kabla ya kifo chake. Ndugu wadogo wamemwonesha pia Baba Mtakatifu masalia ya damu ya Mtakatifu Francisco wa Asisi yanayotembezwa sehemu mbalimbali za dunia ili kuwakumbusha umuhimu wa kuimarishwa katika Kristo Yesu maskini na mteswa. Baba Mtakatifu ametumia fursa hii kutoa katekesi juu ya maana ya madonda matakatifu katika maisha ya Wakristo na katika maisha ya mfransiskani. Baba Mtakatifu anasema kwa usahihi kabisa, kufanana huku kwa madonda matakatifu ni ishara fasaha ambazo Mwenyezi Mungu amewajalia wa watu wake katika hali ya imani, hadhi na asili mbalimbali mbali, katika muda wa karne zote hizi nane. Hii ni kumbukizi kwa watu wote watakatifu wa Mungu, mateso na maumivu ambayo Kristo Yesu aliyapata kwa ajili ya upendo na wokovu wa binadamu. Hii pia ni ishara ya ushindi wa Pasaka. Ni kwa njia ya madonda matakatifu, rehema ya msalaba wa Kristo mfufuka inapitia na kutiririka kuwaelekea watu watakatifu wa Mungu. Kwa mfuasi wa Kristo Yesu, katika madonda matakatifu ya Mtakatifu Fransisco anapata kioo cha utambulisho wake kwa kumtambua wa Kristo Yesu katika mwili wake hai, yaani mwili wa Kristo Kanisa. Mkristo kwa njia ya sakramenti ya ubatizo anawekwa chapa ya Pasaka ya Bwana, kielelezo cha ushirika wa upendo wa Kanisa, na kwamba kila mwamini anajigundua upya jinsi alivyo mtoto mpendo wa Baba aliyebarikiwa na aliyepatanishwa, mtoto anayetumwa kutangaza na kushuhudia maajabu ya neema za Mungu na hivyo kuwa ni chombo cha ujenzi wa udugu wa kibinadamu. Ni katika muktadha huo mkristo anaitwa kuyaangalia kwa namna ya pekee kabisa madonda ya matakatifu ya Kristo Yesu anayokutana nayo. Hawa ni watu wanaoteseka katika maisha na hivyo kubeba ndani mwao makovu ya mateso na ukosefu wa haki, pamoja na makosa waliotenda wenyewe. Katika utume huu Mtakatifu Francisko wa Asisi ni mwandani wa safari anayewaunga mkono na kuwasaidia ili wasikandamizwe na shida, hofu na migongano yao wenyewe, sanjari na ile ya wengine. Hivi ndivyo mtakatifu Francisco alivyojitahidi kufanya tangu siku ile alipokutana na mkoma na kuendelea kuzama katika karama na huduma, kiasi hata cha kujisahau kwa ajili ya maskini na wale wote waliokuwa na sukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii. Akatekeleza dhamana na wajibu wake kwa ujasiri na unyenyekevu katika njia mpya tulivu katika Bwana na jirani zao. Mtakatifu Fransisko, katika ufukara wake wa maisha ya kiroho sanjali na kujikabidhi kwake kwa Mwenyezi Mungu, amewaachia ndugu zake ushuhuda wa Injili ya daima. Baba Mtakatifu anasema madondo ya matakatifu katika maisha na utume wa mfransiskani ni wito wa kujenga na kudumisha umoja katika maisha yao wenyewe na katika historia yao, changamoto na mwaliko wa kukumbatia na kuambata toba na uongofu wa ndani, akiwa ana lengo la kukarabati kanisa la Kristo Yesu. Mtakatifu Fransisko wa Assisi ni mtu aliyepata amani katika msalaba aliyoutumia kuwabariki ndogo zake katika Kristo, na kwamba madonda matakatifu yanaonyesha yale mambo msingi, mwaliko kwa wafransiskani kurejea tena na tena katika malezi, shughuli za kitume, uwepo wao kati pamoja na watu wa Mungu wakitambua kwamba wamesamehewa dhambi zao, na hivyo wanakuwa ni vyombo vya msamaha na upatanisho. Wameponywa, na hivyo wanatakiwa pia kuwaganga na kuwaponya wengine, watu wenye furaha katika ujenzi wa udugu wa kibinadamu. Kwa nguvu ya upendo unaobubujika ubavuni mwa Kristo Yesu, unakuwa ni kichocheo cha kujibidiisha kukutana na Kristo Yesu kila siku, ili kupiaisha ule upendo unaowataka kutoka moyoni katika maadhimisho ya jubilea ya miaka mia nane ya madonda matakatifu ya Mtakatifu Francisco wa Asisi, wenye fursa ya kujenga na kudumisha udugu wa kibinadamu katika jumuiya, kanisa na katika ulimwengu katika ujumla wake. Wawe tayari kujisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya upendo kwa Kristo, hata ikiwabidi kupoteza maisha yao. Wao wanyenyekevu, washikamane, watu wenye furaha daima, wakichuchumilia yale mambo msingi waupende msalaba maskini, na kwamba wanaitwa na kutumwa kuwa ni vyombo na mashuhuda wa amani, manabii wa matumaini katika ulimwengu ambao umesheheni dalili za ukani Mungu. Wafransiskani wawe ni alama na mashuhuda wa ufalme wa Mungu ulioko kati ya watu wa Mungu, unaoendelea kukua kwa njia ya maisha yao ya kitawa. Katika sala ya Mtakatifu Fransisko inamwonyesha kwamba ni mtu aliyeshikamana na upendo wa Kristo Yesu katika mwili na roho yake. Madonda matakatifu yawasaidia watu kujifunza kumpenda Kristo Yesu pamoja na jirani zao, wajifunze kumtafakari na kumfuasa Kristo Yesu maskini na mteswa. Imani, matumaini na mapendo ya Mtakatifu Fransisko yawasaidie kubeba mizigo ya maisha, ili hatimaye waonje huruma ya Baba na faraja ya Roho Mtakatifu. Madonda ya watu wa Mungu yagangwe na kuponywa na moyo mtakatifu wa Yesu, ili hatimaye waweze kama Mtakatifu Fransisko wa Asisi kuwa mashuhuda wa huruma ya Mungu, huku wakiendelea kuganga, kuponya na kupyaisha maisha kwa wale wote wanaomtafuta Kristo Yesu katika ukweli. Madonda ya matakatifu ya Mtakatifu Fransisko wa Asisi yawe ni mng'ao wa maisha na ufufuko yanayowaletea njia mpya za amani na mshikamano. <tune> Msikilizaji wa redio Vatikani, tetemeko la ardhi kubwa limetokea kwenye mwambao wa pwani ya mashariki ya Taiwani Jumatano, tarehe tatu Aprili elfu mbili na ishirini na nne, na hivyo kutoa tahadhari ya kutokea kwa tsunami kisiwani hapo pamoja na nchi jirani. Watu zaidi ya mia saba wamekwama nchini Taiwani wakisubiri kuokolewa na kikosi cha zima moto cha Taiwani. Taarifa zinasema kwamba tayari watu kumi wamekwisha kufariki dunia, watu elfu moja wamejeruhiwa na kwamba majengo zaidi ya mia moja yameharibiwa vibaya kutokana na tetemeko hilo. Hili ni tetemeko ambalo halijawahi kutokea nchini Mexico kwa takribani miaka ishirini na mitano iliyopita. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha huu, Baba Mtakatifu Francisco, katika ujumbe ulioandikwa kwa niaba yake na Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani, amemtumia salamu za rambirambi Askofu John Baptist Le Kemin, rais wa baraza la maskofu katoliki Taiwani, ili kuonyesha mshikamano wake wa dhati na watu waliokumbwa na mkasa huu mzito baba mtakatifu anapenda kuonyesha uwepo wake wa karibu kiroho na kimwili kwa wale wote walioguswa na kutikiswa na maafa haya makubwa baba mtakatifu ametumia fursa hii kuwakumbuka na kuwaombea wale wote waliofariki dunia katika maafa haya maisha ya uzima wa milele anawaombea wale waliojeruhiwa kupona haraka ili waweze kuendelea na shughuli zao za kila siku Anawaombea watu wa kujitolea kwa msaada mkubwa na faraja walioitoa kwa ajili ya watu walioathirika na tetemeko la ardhi. Mwishoni, Baba Mtakatifu Francisco ametoa baraka na faraja kwa watu wa Mungu nchini Taiwani. water, water, water. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baba mtakatifu Francisco ameridhia ombi lilowasilishwa kwake na askofu mkuu Ilario Antoniase wa jimbo kuu la Tunis nchini Tunisia la kutaka kung'atuka kutoka madarakani. Wakati huo huo baba mtakatifu Francisco tarehe 4 Aprili mwaka elfu mbili na ishirini na nne amemteua askofu 2 Nicolaus Pierre Jeni kuwa askofu mkuu mpya wa jimbo kuu la Tunis nchini Tunisia. Kabla ya uteuzi huu askofu mkuu mteule Nikolaus Pierre Jeni alikuwa ni askofu wa jimbo katoliki la Konstantine Ipone nchini Algeria. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, itakumbukwa kwamba askofu mkuu Nikolaus Pierre alizaliwa tarehe 23 na Machi mwaka 1975 huko nchini Ufaransa. Baada ya masomo na majundo yake ya kikasisi, tarehe 22 Mei mwaka 2004 akapewa daraja takatifu ya upadre. Tarehe 9 Desemba mwaka 2019 Baba Mtakatifu Francisco akamteua kuwa ni askofu wa jimbo wa Katoliki la Konstantine Ipone nchini Algeria, na kuwekwa wakfu kama askofu tarehe 8 Februari mwaka elfu mbili na ishirini. Tarehe 29 Februari 2020 akasimikwa rasmi kuwa askofu mahalia akiwa na dhamana ya kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Ilipogota tarehe 4 Aprili mwaka 2024, Baba ya Mtakatifu Francisko akamteua askofu Nikos Pierre kuwa askofu mkuu wa jimbo kuu la Tunis nchini Tunisia. Amka wewe uliye na ala Tunaomba kwa Bwana kwamba sherehe ya pamoja ya Pasaka ambayo tutakuwa nayo mwaka ujao siyo iwe bahati mbaya, lakini mwanzo wa kuweka tayari pamoja Ukristo wa Magharibi, kwa kuzingatia kumbukumbu ya miaka elfu moja na mia saba wa kusanyiko la baraza la kwanza la Kiekumene huko Nikea na mwaka wa elfu mbili na ishirini na tano. Tuna tarehe ya pamoja ya Wakristo wote kuadhimisha Pasaka. Katika hotuba yake baada ya liturujia takatifu, Patriaki wa Kiekumene Bartumeo wa Kwanza alisa kwa ajili ya tarehe ya pamoja kwa Wakristo wote ili kuadhimisha Pasaka. Na kwa njia hiyo, ni matumaini kwa sababu kuna nia njema na kupatikana kwa pande zote mbili, kwani sherehe tofauti ya tukio la kipekee la ufufuko mmoja wa Mungu mmoja ni kashfa, alisisitiza Patriaki wakekumene na kwa njia hiyo hicho ndicho hasa kilikuwa kifungu cha maana zaidi ya hutuba iliyotolewa dominika ya Pasaka kwa Wakristo na Patriaki wa Kiekumene Bartolomeo baada ya liturjia kimungu aliyoongoza katika kanisa la Anjo jijini Istanbul nchini Uturuki. Mwaka huu elfu mbili na ishirini na nne, makanisa ya Kiorthodoksi ambayo yanafuata kalenda ya Juliani badala ya ile ya Gregoriani yataadhimisha Pasaka ya fufuko baada ya majuma matano, ambapo itakuwa Dominika tarehe 5 Mei. Hata hivyo mnamo 2025 tarehe itaambatana na Dominika 20 April, na hivyo katika maelezo yake Patiaki Bartholomeo ya na kumbukumbu kumbu yake ya maadhimisho ya miaka elfu moja na mia saba ya mtaguso wa kwanza wa Nikea, alisema unatoa usaidizi mpya kwa wale wote wanaoona kuwa ni muhimu kuanzisha tarehe ya pamoja ya Pasaka kwa Wakristo wote ombi ambalo Papa Francisco alilijibu katika masuala mbalimbali na matukio mbalimbali mbali. Wakati wa upatikanaji huo huo uliothibitishwa na viongozi wa makanisa mengine ya Kikristo, ikiwa ni pamoja na Patriaki wa Kiorthodoksi wa Kikopti Tawadrosi wa Pili. Na katika taarifa iliyotolewa na Baraza la Kipapa kwa ajili ya kuhamasisha umoja wa Kristo hivi karibuni, waliandika kuwa huko Nikea msukumo mkali ulitolewa katika kutafuta tarehe ya pamoja ya Pasaka kati ya jumuiya zote za Kikristo za miliki wakati huo, ikiweka tarehe kama hiyo kwa ajili ya kusherekea Pasaka dominika inayofuata mwezi kamili wa kwanza wa majira ya kuchipua. Kwa kuwa wakati huo huo iliamuliwa kwamba Pasaka inapaswa kuadhimishwa baada ya Pasaka ya Kiyahudi, tarehe ya kawaida ya Pasaka kati ya Wakristo na Wayahudi iliachwa, na kati ya karne ya 16 kwa kuanzishwa kwa karenda ya Gregorian na Papa Gregori wa 13, kulingana na ambayo Pasaka inaadhimishwa kila dominika baada ya mwezi kamili wa kwanza wa majira ya kuchipua, kulikuwa na matokeo kwamba tangu wakati huo na kuendelea makanisa ya magharibi huhesabu tarehe ya Pasaka kulingana na kalenda hii, huku makanisa ya mashariki yanaendelea kushirikia ya Pasaka kulingana na kalenda ya Juliani ambayo ilitumiwa katika kanisa lote kabla ya marekebisho ya kalenda ya Gregoriani na ambayo ilikuwa imedhibitishwa na Baraza la Nikea mnamo mwaka mia tatu ishirini na tano. Kutokana na kile kinachoendelea katika kisiwa kikubwa cha Haiti, Pade Erwan, misionari wa Kameriani wenye kutoa huduma kwa wagonjwa, aliandika barua akiwa huko Port-au-Prince ambako janga linaendelea kuwazuia watu, vurugu, ghasia na utekaji nyara. Katika barua hiyo aliyoituma katika shirika la habari za kimisionari Fides, anabainisha magenge yanakuwa na silaha zaidi na wakatili zaidi kila siku. Tumezuiliwa ndani ya hospitali kwa matumaini kwamba hawatatushambulia hatuwezi kwenda kununua chakula au dawa kwa watu tunaowakaribisha: watoto wenye ulemavu, wagonjwa, jamaa za wagonjwa waliolazwa hospitalini na wafanyakazi wa matibabu na wauguzi. Katika maelezo hayo aliendelea, walituruhusu tu baada ya malipo ya pesa za ulinzi kwenda nje na gari la wagonjwa mara moja tu kununua mitungi thelathini ya oksijeni kwa wagonjwa waliolazwa hospitalini kwa ajili ya shughuli za upasuaji. Hali ni hatari zaidi kila siku, Alisistiza mkamiliani huyo. Ninafikiria juu ya maafa ambayo watu wa Haiti wanapitia na ambayo kila siku yanaanguka ndani ya, ya dimbwi la kutojali duniani. Yalirudiwa maneno hayo na Padi Antonio Menagoni, na kwamba hakuna mtu anayezungumza. Mbaya zaidi, hakuna anayeingilia kati na hata kidogo. Tunachoweza kufanya, tunajaribu kuwepo ili kuwasaidia wengi wa Haiti kuishi licha ya ukimya unaowazunguka <mulia> Shirika la Umoja wa Mataifa la afya ulimwenguni limefanikiwa kuwasilisha zaidi ya tani 50 za vifaa vya matibabu kwa mikoa ya Blue Nile na milima ya Nuba nchini Sudani, ambayo inatarajiwa kuhudumia takribani watu 83,000 katika muda wa miezi mitatu ijayo. Mzozo unaoendelea nchini Sudani umetatiza kwa kiasi kikubwa uwezo wa ofisi ya shirika la afya Ulimwenguni huko Sudani kupata na kupeleka vifaa muhimu vya matibabu vya dharura katika mikoa ya Blue Nile na milima ya Nuba iliyoko kusini mwa Kordofan. ni Anja Rezaula, Vatican News. Karibu ndugu msikilizaji wa radio Vatikani katika tafakari ya neno la Mungu dominika ya pili ya pasaka mwakabi. Itakumbukwa kuwa katika maadhimisho ya jubilei kuu mwaka elfu mbili, dominika hii ya Pasaka ilipewa jina la dominika ya huruma ya Mungu. Hii ni kusisitiza juu ya huruma ya Mungu walioipokea waliobatizwa usiku wa Pasaka, kama wimbo wa mwanzo unavyoashiria, kama watoto wachanga waliozaliwa sasa yatamanini maziwa ya akili yasiyoghosiwa ili kwa hayo mpate kuukulia wokovu, aleluya. Ndivyo sala ya Koleta inavyosisitiza ikisema: e Mungu mwenye huruma ya milele, unawasha imani ya taifa lako katika sikukuu hii ya Pasaka, uwazidishie hiyo neema uliowajalia wale waliobatizwa, wapate kuelewa vema kwamba wametakaswa kwa maji, wamepata uzima mpya kwa roho na kukombolewa kwa damu. Ni Mtakatifu Faustina Kowalska ndiye aliyeaminishwa kuidhihirisha huruma ya Mungu kwa maono aliyoyaona ya miali ya mwanga ya rangi nyekundu ikiwakilisha damu ya Kristo na rangi ya bluu hafifu ikiwakilisha maji ya ubatizo. Masomo ya Dominika ya pili yanatualika kuhifadhi furaha ya Pasaka kama zawadi ya thamani kubwa na ya kudumu inayotiririka kutoka katika huruma ya Mungu Baba iliyo ya milele. Ndivyo anavyosisitiza Ezra akisema, pokeeni furaha ya utukufu wenu, mshukuruni Mungu aliyewaita kwa ufalme wake wa mbinguni. Aleluya. Ezra sura ya pili aya 36 hadi 37. Msisitizo mkuu ni huu: ni katika jumuiya tunakutana na Bwana mfufuka na kupokea zawadi ya ufufuko amani rohoni mwetu. Somo la kwanza ni la kitabu cha Matendo ya Mitume sura ya 4 aya 32 hadi 35. Katika somo hili tunapata simulizi la maisha ya jumuiya ya kwanza ya Wakristu iliyojengwa na mitume kabla na baada ya Pentekoste. Ni picha halisi ya uzuri wa kanisa la kwanza, jumuiya ya kwanza ya Wakristu, jinsi walivyoishi kwa pamoja na upendo, na umoja wao ulijidhihirisha wakiishi kwa furaha kubwa, furaha waliyoipata katika Kristu mfufuka. Hivyo wakawa na moyo mmoja na roho moja, wakiishi kwa kupendana. Kwa upendo waliweka mali yao pamoja, wakagawana kadiri ya uhitaji wa kila mmoja. Wala hapana mmoja aliyesema ya kuwa kitu chochote alicho nacho ni mali yake mwenyewe binafsi, bali walikuwa na vitu vyote katika ushirika. Uchoyo kwao ulikuwa ni mwiko, ulafi na wizi haukuwa na nafasi. Kupendana kati yao Ndiko kulikuwa msingi wa kuhubiri Injili na mitume wakatoa ushuhuda wa kufufuka kwake Yesu Kristo kwa nguvu nyingi, na neema nyingi ikawa juu yao wote waliowasikiliza. Hivi ndivyo inavyopaswa kuwa jamii ya jumuiya ya Kikristo kuishi kwa pamoja na umoja kwa kupendana. Upendo ni utambulisho wetu, ni mwaliko kwetu tuliobatizwa na kukiri kuwa Yesu Kristo ni Bwana Mwokozi wa maisha yetu, kudumisha maisha ya kijumuiya, kuishi pamoja tukisaidiana katika kumjua kumpenda, kumtumikia Mungu katikati yetu hasa kwa walio wadogo na dhaifu, tuvue utu wa kale na tuvae utu mpya uliojaa wema na upendo wa Yesu Kristo katika jumuiya zetu. Somo la pili na Waraka wa Kwanza Mtume Yohane sura ya tano aya ya kwanza hadi ya sita. Somo hili ni mashauri ya Yohane kwa jumuiya ya Wakristu walioishi miaka sitini hivi baada ya ufuku wa Kristo. Wakristu hawa walikuwa katika madhulumu na mateso makali na wengi walikuwa wameanza kulegea katika imani yao. Yohane aliwatia moyo akiwaambia kuwa watakuwa watoto wa Mungu wakisadiki kuwa Yesu ni Kristo mkombozi wao, na ya kuwa watazishinda nguvu zimpingao Mungu wakisadiki kuwa Yesu ni kweli mwana wa Mungu. Hivyo wadumu katika upendo wakipendana kidugu katika maisha ya jumuiya. Ndivyo tunavyopaswa kuwa na sisi, kuwa na ujasiri wa kuishuhudia imani yetu bila kuogopa huku tukiishi kwa kupendana katika maisha ya kijumuiya. Injili iliyoandikwa na Yohane sura 20 aya 19 hadi 31. Sehemu hii ya Injili inatueleza habari za mitume wa Yesu kabla ya kupaa kwake mbinguni. Kwa kuwa Yesu alifuka siku ya kwanza ya juma, Wakristo wa kwanza walitukuza siku hiyo, wakaifanya siku rasmi ya sala na kuadhimisha ekaristi takatifu, wakiwa wamejifungia ndani kwa hofu ya Wayahudi. Katika hali hii Yesu anawatokea na kusimama katikati yao. Maneno ya kwanza ya Yesu ni amani iwe kwenu, nao wakajaa furaha walipomwona. Naye akawavuvia, akawaambia, pokeeni Roho Mtakatifu. Wowote mtakaowaondolea dhambi wameondolewa na wote mtakaofungia wa dhambi wamefungiwa. Ni habari njema ya kuwekwa kwa sakramenti ya upatanisho, sakramenti ya ondoleo la na dhambi. Nasi na hatuna budi kuipokea kwa moyo wa shukrani, ili tupate amani na furaha ya kweli ndani mwetu. Roho Mtakatifu aliyewavuvia Yesu baada ya ufuko wake, ndiye anayeliongoza kanisa tangu wakati wa mitume, ndiye kiongozi wetu hata leo. Ni kwa njia ya Roho Mtakatifu Kristo Yesu aliyewahakikishia mitume wake kuwa katikati yao mpaka ukamilifu wa dahari. Anaendelea kuwa kati yetu kwa njia ya viongozi wa kanisa, ambao wanatiririka katika mti ule ule na wanatumia mafundisho yale yale ya mitume. Sisi tunakutana na Yesu Kristo katika neno lake na katika sakramenti zake, hasa Ekaristi Takatifu, tunapoumega mkate kila Dominika. Tunapokutana na Kristo mfuka, anayekuja kati yetu kama alivyowajia mitume jioni ile ya kwanza alipofuka Kristu anakuwepo kila tunapokutana kwa sala, kila tunaposikiliza neno la Mungu linaposomwa na kuhubiriwa, kila zinapoadhimishwa sakramenti zake alizozikabidhi kanisa, hasa Ekaristi Takatifu, ambayo yeye mwenyewe yupo mzima kabisa katika maumbo ya mkate na divai. Tukumbuke daima kuwa ni katika jumuiya ndipo tunakutana na Yesu. Tomaso, baada ya kutoka nje ya jumuiya, alikosa bahati ya kumwona Yesu mfuka. Lakini aliporudi na kuamua kukaa ndani ya jumuiya, alimwona Yesu. Injili inasema wazi kuwa baada ya siku nane wanafunzi wake walikuwapo pamoja tena na Tomaso pamoja nao, akaja Yesu na milango imefungwa, akasimama katikati yao, akasema, amani iwe kwenu. Kisha akamwambia Tomaso, lete hapa kidole chako uitazame mikono yangu ulete na mkono wako utie ubavuni mwangu wala usiwe asiyeamini bali aaminiye. Yeye ambaye hakuwaamini wenzake walipomjuza habari ya Kristu mfuka alikiri, kiri kuu ya imani na kusema, Bwana wangu na Mungu wangu. Kumbe kila tunapojitenga na jumuiya ya Kristu kila tunapokosa kushiriki katika sala za jumuiya na katika maadhimisho ya sadaka ya misa takatifu siku za Dominika, tunakosa nafasi ya kukutana na Kristu Mfuka, na tunakosa zawadi ambayo Kristu Mfuka anazikabidhi kwa jumuiya inayosali pamoja, yaani amani, furaha, msamaha na haki ya kuwa wana wa Mungu. Ni katika jumuiya na ndani ya jumuiya tunakutana na kumwona Yesu Kristu Mfuka na kujazwa furaha na amani ya kweli. Kinyume chake ni kweli. Amani na furaha hutokomea tunapomfukuza Kristo mioyoni mwetu kwa kutenda dhambi, na hasa pale tunapojitenga na jumuiya zetu. Wito kwa mliojitenga na jumuiya zenu, rudini katika jumuiya zenu, hata kama zina mapungufu. Ni jumuiya zenu, ni mahali pa kukutana na Yesu mfufuka, ili amani na furaha itawale mioyoni mwetu. Yatupasa kuishi amri ya mapendo, kuharakisha kumsaidia kila mmoja anayehitaji msaada wetu kuishi katika umoja na mshikamano. Katika siku za mwisho wa maisha yake hapa ya duniani, Yesu alitoa wosia: pendaneni kama nilivyowapenda ninyi. Kumbe umoja na mshikamano wa mapendo vitahuisha amani na furaha ya kweli katika jumuiya ya Kikristu. Tutambue kuwa jumuiya zetu za Kikristu, hasa jumuiya ndogo ndogo, ni mwendelezo wa jumuiya ya kwanza ya Wakristo baada ya ufuka wa Yesu Kristu. Tuzithamini na kuzienzi, kwani kila tunapokutana tunakutana na Kristu mfuka. Yeye yuko anatusubiri ili atubariki na kutujaza neema na baraka zake. Hizi ndizo zawadi ambazo hatupaswi kuzificha, bali kuwashirikisha wengine mpaka tutakapozipata katika utimilifu wake huko mbinguni. Tumsifu Yesu Kristo. Kutoka studio za radio Vatikani ni mimi Padri Paskali Irondo no, Minasani, minasani, minasani. Ndogo msikilizaji wa redio Rediyo Vatikani, usikose kujiunga kujiunga nasi tena tunapo kushirikisha liturujia yeah, neno la Mungu dominika ya huruma ya Mungu. Kwa niaba ya Angelo Rezaura na Padri Pasco Ihondo, mimi ni mtoto wa mkulima Padri Richard Mjigwa, nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus.