Amjambo, msikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huo ninapokutandazia jamvi la matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Fransisko anasema mwanadamu tangu utoto wake amejenga mang'amuzi na uzoefu wa urafiki kiasi cha kushirikishana siri na mambo nyeti ya ndani, mafanikio katika maisha, wasiwasi na majonzi. Neno la Mungu katika kitabu cha Mithali linasema marahamu na manukato hufurahisha moyo, kadhalika utamu wa rafiki ya mtu utokao katika kusudi la moyo wake. Baba Mtakatifu ametumia fursa hii kuwaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kutafakari kuhusu mahusiano na mafungamano ya urafiki ili hatimaye waweze kuwashukuru viongozi wakuu wa chama cha kitume cha kimataifa Ekwipe Notre Dame. Jumamosi tarehe 4 Mei mwaka elfu mbili na ishirini nane wamekutana na kuzungumza na Baba Mtakatifu Francisco. Katika hotuba yake Baba Mtakatifu amewataka waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kusimama kidete, ili kupambana na tamaduni zinazotishia tunu msingi za maisha ya ndoa na familia, wawasaidie vijana kutambua uzuri wa wito wa maisha ya ndoa na familia, ili waweze kujisadaka kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia Injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo maadhimisho ya jubilia ya miaka mia saba hamsini tangu kuanzishwa kwa jiji la Amsterdam nchini Uholanzi tarehe 25 Oktoba elfu mbili na ishirini na tano, Baba Mtakatifu anasema ustawi na maendeleo ya jiji hili umechangiwa pia na imani ya Kanisa Katoliki, hususani muujiza wa Ekaristi Takatifu uliotokea kunako mwaka 1345 Kukunogoshea matangazo haya ni naye kukaribisha kwa moyo mkunjufu ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa. <tipa> <tipa> Msikilizaji wa redio Vatikani, kanisa linapaswa kuwa makini ili kuwasaidia wanandoa kudumisha maisha yao ya ndoa mintarafu mafundisho ya Kanisa, kama ambavyo Mtakatifu Paulo anavyofafanua uhusiano kati ya Kristo Yesu na mchumba wake Kanisa, ambaye amejisadaka hata kufa kwa ajili yake pale msalabani. Kwa njia hii, mapenzi ya Mwenyezi Mungu kwa ajili ya familia nzima ya binadamu yakatendeka. Maisha ya ndoa na familia ndani ya kanisa yanapaswa kuwa ni chemchemi ya furaha huo ni mwaliko wa kutembea kwa pamoja na kanisa ndani ya kanisa kwa kujikita na kuambata njia ya utakatifu wa maisha ndoa kadiri ya Agano Jipya ni safari ya imani. Kumbe familia ya Kikristo inapata chimbuko lake katika maisha ya ndoa, ambayo ni ushirikiano wa agano la upendo kati ya Kristo Yesu na kanisa lake. Baba Mtakatifu Fransisco anasema katika hija hii ya maisha ya kiroho kuna haja kuwa na wachungaji watakaojisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya kuwasaidia wanandoa kutekeleza vyema dhamana na wajibu wao. Ndoa na familia ni utume unaobubujika kutoka katika sakramenti ya ndoa, unapaswa kukita mizizi yake katika ari na mwamku wa kimisionari, ili kuwawezesha wanandoa kuwa wakarimu, tayari kupokea maisha mapya kama zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu, ili wanandoa waweze kutekeleza vyema dhamana na wajibu wajibu wao wanapaswa kupata maandalizi makini yanayogusa masuala ya kisaikolojia, upendo wa dhati, mahusiano na, na mafungamano yao katika maisha ya unyumba, ili kuwasaidia kupata ukomavu na na hatimaye hudumifu katika maisha yao. Wanandoa na familia wanapaswa kukuza na kudumisha ndani mwao wito wa ndoa, ili hatimaye kusimama kidete kuwa kweli ni mashuhuda na vyombo vya Injili ya ndoa na familia katika mazingira ya kifamilia, maeneo ya kazi na katika jamii kwa ujumla wake. Wanandoa wanapaswa kutangaza na kushuhudia uzuri, utakatifu na ukuu wa maisha ya ndoa na familia kama kielelezo chenye mvuto na mashiko ndogo msikilizaji wa Redio Vatikani, chama cha kimataifa cha Equipe Notre Dame ND kilizaliwa kunako mwishoni mwa miaka ya 1930 kama mpango wa wanandoa kukutana kila mwezi chini ya uongozi wa Padi Henri Kafarili ili kuzama kwa undani zaidi katika maana ya sakramenti ya ndoa, ili kujiingiza katika jamii kama familia na wenza wa Kikristo, kukuwa kwa utume wa ndoa na familia kulisaidia kuibua vuguvugu la wanandoa kutaka kuzama zaidi katika wicho na maisha ya ndoa, na hivyo kurasimishwa na kutangazwa tarehe 8 Desemba mwaka 1947 kama chama cha kitume. Pamoja na mambo mengine, kinapania kuongeza uzoefu wa maisha ya ndoa kwa mwanga wa neno la Mungu, daima wakijitahidi kusoma alama za nyakati na ilipo goto tarehe kumi na tisa Aprili mwaka elfu moja mia tisa tisini na mbili, Baraza la Kipapa la Walei lilitangaza kutambuliwa kwa Equipe ya Notre Dame kama chama cha kimataifa cha waamini walei wenye hadhi na haki ya kipapa viongozi wakuu wa chama cha kitume cha kimataifa cha Equipu Notre Dam Endi Jumamosi tarehe nne Mei elfu mbili na ishirini na nne wamekutana na, na, wame na kuzungumza na Baba Mtakatifu Francisco mjini Vatikani. Katika hotuba yake Baba Mtakatifu amewataka waamini pamoja na watu wenye mapenzi mema kusimama kidete ili kupambana na ta tamaduni zinazotishia tunu msingi za maisha ya ndoa na familia wawasaidie vijana kutambua uzuri wa wito wa maisha ndoa na familia ili waweze kujisadaka kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo, kwa sababu ndoa ya Kikristo inadumu milele yote kwa kusaidiana katika hija ya maisha, na kwamba ndoa ya Kikristo ni amana na utajiri unaopaswa kulindwa na kuendelezwa. Huu ni mwaliko kwa waamini kuhakikisha kwamba wanaishi wito wa maisha ndoa na familia kama zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Katika ulimwengu wa utendawazi na maendeleo makubwa ya sayansi na teknolojia, kuna dhuruba kali inayotishia tunu msingi za maisha ya ndoa na familia. Changamoto na mwaliko wa kulinda tunu msingi za maisha ya ndoa, ili kulinda upendo wa mahusiano na mafungamano ya familia, tayari kuyatolea ushuhuda wenye mvuto na mashiko huo ni mwaliko wa kuwapenda, kuwathamini na kuwatunza wazazi, kwa sababu wao ni chanzo na asili ya maisha yao. Waamini wawasaidie vijana kutambua kwamba ndoa ya Kikristo ni wito wa Mungu kwa wanaume na wanawake, ili waweze kuishi pamoja na kuzaa watoto ambao kimsingi ni zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu, kwa kutambua kwamba wao ni sakramenti. Upendo wa wanandoa ni kielelezo cha upendo wa Kristo kwa waja wake na kwamba ni Kristo Yesu anayewatia shime kuendelea kukuwa na hatimaye kukumaa kwa pamoja huku wakiwa wameunganika katika kifungo cha upendo wa maisha ya ndoa. Huu ni upendo kati ya wanandoa na upendo kati yao na Kristo Yesu, upendo unaodumu maisha yote. Watambue kwamba Kristo Yesu ndiye mlango, naye anasema mimi ndimi mlango, mtu akiingia kwa mimi ataokoka, ataingia na kutoka, naye atapata Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, wanandoa wanapaswa kuheshimiana, kupendana na kuthaminiana hadi kifo kitakapowatenga. Baba Mtakatifu Francisco amekitaka chama cha kitume cha kimataifa cha endi kuwasimamia na kuwaongoza wanandoa wapya ili waweze kuishi kwa ukamilifu tasaufi ya maisha ya ndoa na familia. Wasaidiwe kutambua umuhimu wa zawadi ya imani katika maisha ya mtu binafsi na kama wanandoa huku wakijitahidi kutoa nafasi kwa Kristo Yesu katika neno, sakramenti na huduma makini kwa jirani zao, washirikiana na mapadi parokiani ili kuziwezesha familia kuwa ni kanisa dogo la nyumbani, shule ya upendo, huruma, haki na ukarimu. Ziwe ni mahali patakatifu ambapo tuno msingi za maisha kiroho, kiuco na kitamaduni zinarithishwa, tayari kuunda jamii inayowajibikiana na kutegemezana. Mama Kanisa anawahimiza waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kuhakikisha kwamba kweli wanazisaidia familia kuwa ni vyombo na mashuhuda wa Injili ya ndoa na familia kwa kutangaza na kushuhudia ukuu, ukweli, uzuri, utakatifu na dhamana ya maisha ya ndoa na familia ndani ya Kanisa na jamii katika ujumla wa Okay. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, familia zisaidiana kikukuza na kudumisha wito wa maisha ndoa na familia, pamoja na wito wa kipadri. Wote kwa pamoja wajitahidi kujenga na kudumisha utume wa kanisa la kimisionari na kisinodi kwa kushirikishana karama na zawadi walizokirimiwa na Roho Mtakatifu kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya kanisa la Kristo, wajenge na kudumisha mtandao wa familia kama kanisa dogo la nyumbani, ili kuwashirikisha ndugu, jamaa na marafiki. Chama cha endi Julai mwaka elfu mbili na ishirini na nne kitafanya mkutano wa kimataifa mjini Torino nchini Italia. Mwaliko kwa wanachama kuanza kujenga jumuiya ya kisinodi kwa kujikita katika utamaduni wa kusikiliza na kupanga, kuamua na kutekeleza sera na mikakati itakayopitishwa kwa pamoja kama sehemu ya maandalizi ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo, waamini wanahamasishwa kujikita katika sala, chemchemi ya baraka na neema zote. Baba Mtakatifu Francisco ametangaza kwamba mwaka elfu mbili na ishirini na nne uwe ni mwaka wa sala kama sehemu ya maandalizi ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Mwaka huu unapania pamoja na mambo mengine kugundua na kupiaisha umuhimu wa maisha ya sala katika maisha ya mtu binafsi ndani ya kanisa na katika ulimwengu huko katika ujumla wake. Baba Mtakatifu Francisco anawaalika wanandoa na familia kujenga utamaduni wa kusali pamoja kama familia, sala inayomwilishwa katika uhalisia wa maisha yao ya kila siku. Maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo yatazinduliwa rasmi kwa kufungua lango kuu la kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjene Vatikani tarehe 24 Desemba mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Kama nilivyowapenda ninyi. Hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu wa mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake. Ninyi mmekuwa rafiki zangu mkitenda niwaamuruyo. Nisiwaiti tena watumwa, kwa maana mtumwa hajui atendalo bwana wake, lakini ninyi nimewaita rafiki, kwa kuwa yote niliyoyasikia kwa Baba yangu nimewaarifu. Si ninyi mlionichagua mimi, bali ni mimi niliyowachagua ninyi, nami nikawaweka mwende mkazaye matunda na matunda yenu yapate kukaa, ili kwamba lolote mmombalo Baba kwa jina langu awapeni. Haya na waamuru ninyi Mpate kupendana. Siwaiti tena watumwa bali marafiki. Ni sehemu ya Injili kama ilivyoandikwa na Yohane, sehemu ya tafakari ya Baba Mtakatifu Francisco dominika ya sita ya kipindi cha Pasaka mwaka B wa kanisa aliyoitoa dominika tarehe tano Mei elfu mbili na ishirini na nne kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani. Watumwa au watumishi wa Bwana kadiri ya maandiko matakatifu, ni watu maalumu waliopewa dhamana na Mwenyezi Mungu kama ilivyokuwa kwa mtumishi wake mwaminifu Musa katika Agano la Kale, mfalme Daudi, nabii Eliya na hadi kufikia kwa Bikira Maria. Mahusiano haya na mafungamano katika muktadha wa utumishi kadiri ya Kristo Yesu hayatoshi. Kumbe anakwenda mbele zaidi na kuteka mahusiano haya yasimikwe kwenye urafiki, changamoto na mwaliko kwa uamini kujenga urafiki na Kristo Yesu katika maisha na utume wao. Baba Mtakatifu Francisco anasema mwanadamu tangu utoto wake amejenga mang'amuzi na uzoefu wa urafiki kiasi cha kushirikishana siri na mambo nyeti ya ndani, mafanikio katika maisha, wasiwasi na majonzi. Neno la Mungu katika kitabu cha Mithali linasema marahamu na manukato hufurahisha moyo, kadhalika utamu wa urafiki wa mtu utokao katika kusudi la moyo wake. Baba mtakatifu ametumia fursa hii kualika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kutafakari kuhusu mahusiano na mafungamano ya urafiki ili hatimaye waweze kuwashukuru. Urafiki wa kweli ni uhusiano mzuri kati ya watu wawili ao zaidi. Ni uamuzi wa mtu binafsi kuchagua uhusiano wa karibu na mtu mwingine kutokana na haja za moyo wake katika maisha, kwa sababu katika maisha kuna kupenda na kupendwa, kutambulika, kujaliwa, kuheshimiwa na kuthaminika. Urafiki ni msaada mkubwa katika kushirikiana na kusaidiana kiroho na kiro na kimwili ni msaada mkubwa wa kujifahamu na kuwafahamu watu wengine, kujifunza na kujiendeleza kitabia, kiakili, kimaisha na kiroho. Baba Mtakatifu Francisco anakaza kusema, rafiki hupenda siku zote, na wala si kama Yuda Iskariote aliyemsaliti Kristo Yesu kwa busu. Rafiki wa kweli ataandamana na kushikamana nawe hata pale unapoteleza na kuanguka hata kukurekebisha hata kukemea na kukusamee, lakini hauwezi kukuacha. Kristo Yesu katika Injili kama ilivyoandikwa na Mtakatifu Yohane anasema wafuasi ni rafiki na watu wanaowapenda kiasi cha kuwakirimia upendo wake usiokuwa na mipaka neema neno sanjari na kuwashirikisha kile ambacho amekisikia kutoka kwa baba yake wa mbinguni kiasi hata cha kutoa uhai wake kwa ajili yao kwani anawapenda upewa anawatakia mema yote ya mbinguni na anataka kuwashirikisha maisha ya uzima wa milele huu ni mwaliko kwa waamini kuchunguza ndani mwao ili kuangalia Kristo Yesu ana sura gani katika urafiki wao je waamini wanajisikia kupendwa na Kristo Yesu je ni sura ipi wanayoitolea ushuhuda wa maisha yao? Je, wale wanaoteleleza na kuanguka wanaweza kuonjeshwa huruma na msamaha? Baba Mtakatifu Francisko anawaalika waamini kumkimbilia Bikira Maria ili aweze kuwasaidia kujenga urafiki na mahusiano na Kristo Yesu mwanaye mpendwa, ili hata wao waweze kueneza na kuusambaza urafiki huo. Msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco katika waraka wake wakitumia Misericordia Vultus, yaani uso wa huruma, kama sehemu ya uzinduzi wa maadhimisho ya mwaka wa huruma ya Mungu, anasema uzoefu na mang'amuzi ya hija, yaani safari ya maisha ya kiroho, ni muhimu sana katika maisha ya mwanadamu. Ikumbukwe kwamba maisha ya mwanadamu ni hija kuelekea mbinguni kwa Baba wa milele. Hija hii inahitaji maandalizi, sadaka na majitoleo. Kimsingi, hija inapania kuwa ni nyenzo ya toba na uongofu wa ndani ili kuomba tena huruma, neema na baraka za Mwenyezi Mungu katika maisha na utume. Jiji la Amsterdam nchini Uholanzi tarehe ishiri na saba Oktoba elfu mbili na ishiri na tano litakuwa linaadhimisha jubilei ya miaka mia saba hamsini tangu kuanzishwa kwake. Maadhimisho haya yataanza kutimua vumbi kuanzia tarehe 27 Oktoba mwaka 2024. Haya ni maadhimisho yanayogusia historia ya jiji la Amsterdamu, matarajio yake kwa siku zijazo, pamoja na mbinu mkakati wa kufikia malengo hayo. Ni katika muktadha huu mahujaji kutoka jijini Amsterdam Jumamosi tarehe 4 Mei elfu mbili na ishirini na nne, wamekutana na, na kuzungumza na Baba Mtakatifu Francisco mjini Vatikani, kama sehemu ya maandalizi ya jubilei ya miaka mia saba hamsini tangu jiji la Amsterdamu lilipoanzishwa ustawi na maendeleo ya jiji hili umechangiwa pia na imani ya kanisa katoliki hususan muujiza wa ekaristi takatifu uliotokea kunako mwaka 1345 hadi leo hii watu wa mungu wanaendelea kuadhimisha kumbukizi hii katika hali ya kimya kikuu na ibada ya kuabudu ekaristi takatifu kila mwaka wakati wa dominika ya matawi ilikuwa ni tarehe kumi na mbili machi mwaka elfu moja mia tatu arobaini na tano siku choche kabla ya kuadhimisha sherehe ya pasaka ya bwana yaani dominika ya matawi hibrandi doma aliyedhani kwamba kutokana na ugonjwa uliokuwa na mwandama siku zake za kuishi zilikuwa zinahesabika kumbe akamwomba paroko wa kanisa la ude kerki ampelekee mpako mtakatifu pamoja na ekarisi takatifu Doma alipomaliza tu kukomnika katapika sana, na matapishi yake yakatupwa motoni. Siku iliyofuata Abdoma alionekana kuwa na afya njema. Mmoja wa wauguzi wake alikwenda sehemu walikokuwa wamewasha moto na kugundua jambo la ajabu kwamba moto ulikuwa umeizunguka Ekaristi Takatifu bila ya kuteketea, jambo ambalo lilimfanya yule muuguzi kupiga kelele, na mashuhuda walipofika mahala pake wakaichukua ile Ekaristi Takatifu na kumpelekea paroko. Muujiza huu uliendelea kwa muda wa siku tatu, na kila wakati paroko ilimbidi aende nyumbani kwa Bwana Doma, kiasi kwamba ikaamriwa nyumba hii igeuzwe kuwa ni kikanisa cha Hekarisi Takatifu. Na baada ya Askofu Jan van Arkeli wa jimbo Katoliki la Utrechi kupewa taarifa rasmi, akaidhinisha kwamba iwepo ibada ya kuabudu Ekarisi Takatifu nyumbani hapo. Kunako mwaka elfu moja mia nne hamsini na mbili kikanisa hiki kiliungua moto, lakini monstranti iliyokuwa inahifadhi ekaristi ya muujiza ilibaki salama. Muujiza wa ekaristi takatifu ni kati ya matukio yaliyokumbukwa na Baba Mtakatifu Francisco alipokutana na mahujaji kutoka jijini Amsterdam. Amewapongeza kwa jitihada wanazofanya kwa ajili ya kuwahudumia wakimbizi na wahamiaji, dhamana inayotekelezwa kwa ushirikiano mkubwa na shirika la wamisionari wa upendo maarufu kama watawa wa mama Teresa wa Kalkuta. Huduma ya kichungaji kwa wahanga wa matumizi ya haramu ya dawa za kulevya, huu ni utume unaotekelezwa kwa ushirikiano na jumuiya ya mtakatifu Egidio yenye makao makuu yake mjini Roma. Jiji la Amsterdam lina wakazi wengi kutoka katika mataifa mbalimbali, na kwamba makanisa ni mahali panapowakutanisha watu wa aina zote kijamii na kitamaduni. Baba Mtakatifu Francisco anawapongeza kwa ushuhuda wa maisha yao yanayosimikwa katika udugu wa kibinadamu. Anawatakia heri na baraka ili waendelee kushirikiana kufanya kazi katika jiji la Amsterdam, huku wakishirikiana na neema ya Mwenyezi Mungu katika maisha na utume wao waendelee kuwa ni mashuhuda wa furaha ya imani na upendo kwa jirani zao huku wakiwa wanaimarishwa kwa ekarisi takatifu, ili kujenga na kudumisha udugu wa kibinadamu na mshikamano miongoni mwa wakazi wa jiji la Amsterdamu lililoko nchini Uholansi. Mwishoni, amewaweka mahujaji hawa chini ya ulinzi na tunza ya Bikira Maria ili awasaidie kuwa ni vyombo na mashuhuda wa imani, matumaini na mapendo. Msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco mara baada ya katekesi yake Jumatano Mei mosi 2024, amesema Mama Kanisa anauanza mwezi Mei uliotengwa kwa heshima na ibada kwa Bikira Maria mama wa Mungu na Kanisa. Ibada kwa Bikira Maria na ibada ya huruma ya Mungu ni nyenzo msingi katika hija ya kuutafuta na kuuambata utakatifu wa maisha pamoja na kuendelea kuwa wafuasi aminifu wa Kristo Yesu sanjali na mashuhuda wa huruma ya Mungu hapa duniani. Anawaalika waamini kumwomba Roho Mtakatifu ili aweze kuwasaidia kutambua na kuthamini dhamana na nafasi ya Bikira Maria mama wa Mungu na kanisa katika ufuasi wao. Bikira Maria ni tabernakulo ya kwanza ya neno wa Mungu, mtumishi mwaminifu na mwalimu mkuu katika shule ya huruma na upendo wa Kristo Yesu kwa waja wake. Ni nyota ngavu inayowasindikiza waamini waamine katika hija ya kumwendea Bwana wa milele. Baba Mtakatifu Francisco katika ujumbe wake kwa familia ya mongo jimbo katoliki la Termoli nchini Italia, kama sehemu ya maadhimisho ya ibada kwa Bikira Maria wa Fatima sanjari na kutembeza sanamu ya Bikira Maria wa Fatima, anawaalika watu wa mongo jimboni humo kumfungulia Kristo Yesu malango ya maisha yao. Sanamu ya Bikira Maria wa Fatima imeanza kutembezwa jimboni humo kuanzia tarehe ishirini na saba Aprili hadi Dominika tarehe tano Mei elfu mbili na ishirini na nne. Hii ni fursa kwa Bikira maria a kuingia ndani ya jimbo, parokia na kwenye familia zao huku akibisha hodi katika nyoyo zao dhamiri zao nyofu na katika nyumba zao. Katika hali na mazingira haya, jambo la msingi kwa waamini na watu wote wenye mapenzi mema ni kumfungulia Kristu malango ya maisha yao na kumkaribisha tayari kumshirikisha furaha, majonzi na changamoto za maisha. Baba Mtakatifu Francisco anawaalika waamini kuwa na ujasiri wa kuweza kumkaribisha Bikira Maria. Bikira Maria ni mfano bora wa kuigwa katika mapambano ya maisha ya kiroho, kwani ni kielelezo cha Eva mpya, sanduku la agano, mlango wa huruma ya Mungu na mbingo, nyota angavu ya asubuhi na mama wa mchakato jimtio wa unjelishaji mpya unaojikita katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko. Bikira Maria alikingiwa dhambi ya asili, kielelezo makini cha upendeleo wa, wa Mungu katika maisha yake, akamkenga na dhambi pamoja na mauti, ili aweze kuwa ni mama wa Mungu na kanisa, tayari kuwasaidia waamini kumfuasa Kristo kwa ujasiri na moyo mkuu. Huu ni mwaliko wa kuingia katika shule ya upendo inayoongozwa na kusimamiwa na Bikira Maria. Hapa waamini wanapaswa kukubali kuona kwa jicho la imani mateso na mahangaiko ya Bikira Maria tangu siku ile alipopashwa habari kwamba atakuwa ni mama wa Mungu hadi aliposimama chini ya msalaba na kushuhudia mwanaye mpendwa akiinamisha kichwa na kukata roho. Waamini wajitahidi kumchukua Bikira Maria katika maisha yao kwa kujiweka wakfu kwa Bikira Maria kwa kusali na kutafakari rosari takatifu ambayo kimsingi ni muhtasari wa Injili Yaani maisha, utume na historia ya kazi nzima ya ukombozi, na kwamba hii ni Biblia ya waamini wa kawaida. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kutoka studio za redio Vatikani, mimi ni mtoto wa mkulima Padri Richard Mjigwa, nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus.