Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Furahini pamoja na Yerusalemu enyi watu wangu. Karibu mpenzi msikilizaji na msomaji wa tafakari ya neno la Mungu kutoka hapa Radio Vaticani. Leo Dominika ya kumi na nne mwaka che, mama kanisa anatualika tutafakari kuhusu injili ya furaha. Furaha ni tabia ya Mungu, naye anataka hiyo iwe tabia na alama wazi katika viumbe vyake na asa kwa watu wake. Utanijulisha njia ya uzima, mbele za uso wako ziko furaha tele. Msiogope, nimewaleteni habari njema na furaha kuu. Hayo nimewaambia ili furaha yangu iwe ndani yenu na furaha yenu itimizwe. Furahini katika Bwana siku zote. Wazo la kufurahia linajitokeza katika somo la kwanza, ambapo wana wa Israeli walikuwa wamerudi tu kutoka utumwani Babeli. Walikuwa wamekata tamaa sababu ya athari iliyotokana na adha ya utumwa, walikuwa karibu kupoteza imani yote, matumaini yamekwisha, kila kitu ni giza na maisha hayakuwa na maana tena, sababu Yerusalemu, mji wao wa amani na furaha yao kuu, naam mlima Sayuni ulikuwa mahame na hekalu lao halikutazamika. Katika mazingira hayo, Mungu anamtuma nabii Isaya anayetamka maneno mazuri ajabu, furahini pamoja na Yerusalemu. Maneno haya yaliwapa moyo wana wa Israeli wakapata nguvu na kuanza kujenga tena mji huo na kupata tumaini la ukombozi kutoka kwa Masiha atakayekuja. Sisi pia leo na siku zote tunaalikwa kufurahi pamoja na Yerusalemu, iliyo mioyo mikunjufu na roho nyenyekevu, tuwe ni watu wenye furaha. Huna matumaini? Huna amani? sababu nyumba yako imekosa upendo. Katika maadhimisho ya mwaka huu wa jubilei Kanisa linatangaza kwa sauti kuu, Mungu hayuko mbali nasi, yuko karibu nasi, katika historia yetu, katika huzuni na furaha. Anatutuma tuwe mashuhuda wa tumaini lake. Kitabu cha nabii Isaya. Furahini pamoja na Yerusalemu, shangilieni kwa ajili yake, ninyi nyote mmpendao. Furahini pamoja naye kwa furaha, ninyi nyote mliao kwa ajili yake, mpate kunyonya na kushibisha kwa maziwa ya faraja zake, mpate kukama na kufurahiwa kwa wingi wa utukufu wake. Maana Bwana asema hivi: tazama, nitamwelekezea amani kama mto na utukufu wa mataifa kama kijito kifurikacho. Nanyi mtapata kunyonya, mtabebwa na juu ya magoti, mtabembelezwa mfano wa mtu ambaye mama yake yamfariji ndivyo nitakavyowafariji ninyi, nanyi mtafarijiwa katika Yerusalemu. Nanyi mtaona na mioyo yenu itafurahi na mifupa yenu itasitawi kama majani mabichi. Na mkono wa Bwana utajulikana uwaelekeawo watumishi wake. Neno la Bwana. <totiposilio> Somo katika Injili kama ilivyoandikwa na Luka. Baada ya hayo, Bwana aliweka na wengine sabini akawatuma wawili wawili wamtangulie kwenda katika mji na kila mahali alipokusudia kwenda yeye mwenyewe akawaambia, mavuno ni mengi, lakini watendakazi ni wachache. Basi mwombeni Bwana wa mavuno apeleke watendakazi katika mavuno yake. Enendeni, angalieni na watuma kama wana kondoo kati ya mbwa mwito. Msichukue mfuko wala mkoba wala viatu, wala msimwamkie mtu njiani na nyumba yoyote mtakayoingia, semeni kwanza, amani iwemo nyumbani humo. Na akiwemo mwana wa amani, na amani yenu itamkalia; la hayumo, amani yenu itarudi kwenu. Basi kaeni katika nyumba hiyo hiyo, mkila na kunywa vya kwao maana mtendakazi amestahili kupewa ujira wake. Msihamehame hame kutoka nyumba hii kwenda nyumba hii. Na mji wowote mtakaoingia wakiwakaribisha, vileni vyakula vilivyowekwa mbele yenu, wapozeni wagonjwa waliomo, waambieni ufalume wa, wa Mungu umekaribia. Na mji wowote mtakaoingia nao hawa wakaribishi, tokeni humo, nanyi mkipita katika njia zake, semeni: hata mavumbi ya mji wenu yaliyogandamana na miguu yetu tunayakung'uta juu yenu, lakini jueni hili ya kuwa ufalume wa Mungu umekaribia. Na waambia ya kwamba siku ile itakuwa rahisi zaidi Sodoma kustahimili adhabu yake. Bwana kama ulitwigi watazangani, ninaomba wehema zinitiririkie. Naomba furaha yako Bwana, naomba faraja yako Bwana, ninaomba Bwana uyajaze baraka maisha yangu. Naomba faraja yako Bwana, naomba kwa Bwana uyatanze baraka maisha yangu. Dominika hii inatuonyesha sura halisi ya wajumbe wa matumaini, watu wa sala si watu wa ofu, watangazaji wa amani, si wa mashaka, wenye moyo wa huruma na uponyaji, si wa hukumu. Katika jumuiya zetu, familia na ulimwengu uliojeruhiwa, tunaitwa kueneza tumaini lenye miguu, linalotembea, linalozungumza, linaloponya. Katika hali hii, Injili inabeba uzito wote na kukupa tumaini lenye heri na kukufanya ufurahi. Furaha ya Kikristo inadai tabia safi na nidhamu binafsi. Mwanangu, kama moyo wako una hekima, moyo wangu utafurahi. Lakini tunapataje furaha katika mazingira yetu magumu? Furaha ipo katika wingi wa mali au katika kuwa na kaunti nono? Yesu anawatuma wale sabini na wawili kwa utume wa amani, uponyaji na kutangaza ufalme wa Mungu. Tazama, wafuasi sabini na wawili wa Kristo katika Injili ya leo wanarudi wakiwa wamefurahi, baada ya kutimiza alichowatuma kwa utii wao kwa Kristo. Hata pepo waliwatii, naye Yesu anawaambia wafurahi zaidi sababu majina yao yameandikwa mbinguni. Katika mwaka huu wa Jubilei, kanisa linatangaza kwa sauti Mungu si mbali nasi, yuko nasi katika historia yetu, katika huzuni na furaha. Anatutuma tuwe mashahidi wa tumaini lake. Kumbe siri ya kuwa na furaha ni kuwa watii kwa mwito ambao Kristo anatutia, yaani kwenda kote ambako, kadiri ya Injili ya leo, anakusudia kwenda mwenyewe. Anatutuma wawili wawili, nasi kweli twende wawili wawili, sababu kazi ya uinjilishaji siyo jambo la mtu mmoja. Tukiwa wawili, neno letu litathibitika, ushahidi utajipatia nguvu, na mmoja akianguka, mwenzake atamnyanyua. Ikiwa ni hivi basi, usiri na ubinafsi usitajwe kwetu. Maisha ya pamoja ni muhimu na mazuri kwa ajili ya kushikamana kwa umoja na majitoleo kamili. Ufalme wa Mungu utashamiri duniani. Tunakwenda kama kondoo kati ya mbwa mwitu, ndiyo ishara ya vurugu na kukataliwa. Hata hivyo, tunapaswa kuhubiri amani na upatanisho. Tusiruhusu ndani mwetu hasira na ukatili wa mbwa mwitu, bali tuvae unyenyekevu na utulivu wa mwana kondoo tusihamehame nyumba hii na ile, ila tuwe na msimamo. Tusiweke mazingira magumu, ila tule na kunywa vya kwao, kwani mtendakazi anastahili ya posho yake. Basi tulitegemeze kanisa letu kwa zaka na kwa sadaka na kwa huduma. Papa Leo 14 amekuwa mstari wa mbele kusisitiza kuwa katika dunia ya leo iliyojaa migawanyiko ofu na vita vya dunia na nje Tunahitaji mitume wa matumaini. Katika ujumbe wake wa kichungaji wa dominika hii, anatoa mwelekeo wa kitume: kila Mkristo ni balozi wa matumaini, si kwa maneno tu, bali kwa maisha ya huduma na utumishi. Wito wa uinjilishaji si wa wataalamu pekee, bali wa kila mmoja wetu aliyeonja faraja ya Mungu. Furahini pamoja na Yerusalemu, tutaipata furaha ya kweli ikiwa kwa imani yetu tutaunganika sana na Kristo msalabani, kwamba imetupasa kuona fahali katika msalaba wa Bwana na kuwa viumbe wapya. Furaha ya Yesu haiondolewi na hali ya maisha; ni hali ya amani na nguvu inayomwezesha mwamini afurahi hata katika hali ya huzuni. Basi tukatae dhambi, sababu dhambi ina tabia ya kuondoa furaha na kuleta mashaka. Hata tukifaulu kutenda dhambi bila kupatwa na chochote, dhamiri zetu huumia, huzuni hutawala, mashaka huja na furaha kudorora. Basi natufurahi katika Kristo, ni yeye pekee. Anasema leo nabii Isaya ndiye atakayetuelekeza na kutuletea amani kama mto. Kristo anatuita kama alivyowaita wale sabini na wawili kuwa mashahidi wa amani inayotuliza mioyo, upendo unaoponya majeraha, tumaini lisilokoma hata katika giza. Katika mwaka huu wa jubilei ya matumaini, Bwana Yesu ametutuma kwa jina lake. Tusaidie kuwa vyombo vya amani yake, mashahidi wa matumaini yake, na wajenzi wa ufalme wake katika kila neno na tendo letu, tukujulishe kwa dunia inayokuhitaji. Amina. Kwa niaba ya Sista Sofia Stefano Gura na Padi Richard Mjigwa, ni mimi Padi Joseph Hermani Luela, Radio Vaticani, nikisema tumsifu Yesu Kristo, laudetul Yesus Kristus.