Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Amani kwenu, ndiyo wimbo wa Pasaka yetu, mpendwa msikilizaji na msomaji katika Kristo mfufuka Leo tunaadhimisha Dominika ya pili ya Pasaka, tukiwa bado ndani ya kilele cha sherehe za Pasaka. Oktava ya Pasaka ni siku ya nane baada ya ufufuko wa Bwana wetu Yesu Kristu, na inahitimisha kipindi cha oktava ya Pasaka. Baada ya jubilei kuu ya mwaka elfu mbili wa Ukristo, Mtakatifu Yohane Paulo wa pili, tarehe mosi Mei mwaka elfu mbili Akaitangaza Dominika ya pili ya kipindi cha Pasaka kuwa ni Dominika ya huruma ya Mungu. Waliosali novena ya huruma tangu Ijumaa kuu tunahitimisha leo, tunapokea rehema na kufanya matendo ya huruma. Kristo alimwahidia mtakatifu sista Maria Faustina, amani kwa ajili ya wakosefu wenye kujizamisha ndani ya bahari kuu ya huruma ya moyo wake. Katika Injili ya Yohane tumesikia matukio mawili yanayofuatana, ambapo Yesu anafufuka anawatokea mitume wake. Tukio la kwanza ni mara baada ya Yesu kufufuka, anawatokea mitume kumi ambao walikuwa wamejifungia ndani ya chumba bila amani, wakijaa woga na ofu ya Wayahudi. Hapa Yesu anawatokea anawaimarisha na kuwafariji kwa kuwapa amani ya ufufuko: amani kwenu. Tukiwakilishwa na wazazi wa kwanza kutoka Paradiso, vichwa chini, mikono nyuma, tumenyong'onyea, amani imetoweka. Mungu akatuonea huruma na kutuhaidia urafiki ule uliovunjwa, amani iliyotoweka: mimi Mungu wenu nitajirudisha tena ili wanadamu muwe katika amani na mimi Mungu wenu. Somo la kitabu cha Matendo ya Mitume. Na jamii ya watu walioamini walikuwa na moyo mmoja na roho moja, wala hapana mmoja aliyesema ya kuwa kitu chochote alicho nacho ni mali yake mwenyewe, bali walikuwa na vitu vyote shirika. Na mitume wakatoa ushuhuda wa kufufuka kwake Yesu na nguvu nyingi, na neema nyingi ikawa juu yao wote, wala hapakuwa na mtu mmoja miongoni mwao mwenye mahitaji, kwa sababu watu wote walikuwa na viwanja au nyumba, waliviuza, wakaileta thamani ya vitu vile vilivyouzwa, wakaiweka miguuni pa mitume; kila mtu akagawiwa kwa kadiri yalivyohitaji. Neno la Bwana. Somo la Injili takatifu ilivyoandikwa na Yohane. Ikawa jioni siku ile ya kwanza ya juma, pale walipokuwapo wanafunzi, milango imefungwa kwa hofu ya Wayahudi, akaja Yesu akasimama katikati, akawaambia amani iwe kwenu. Naye akiisha kusema hayo, akawaonyesha mikono yake na ubavu wake. Basi wale wanafunzi wakafurahi walipomwona Bwana. Basi Yesu akawaambia tena, amani iwe kwenu. Kama Baba alivyonituma mimi, mimi nami nawapeleka ninyi. Naye akisha kusema hayo, akawavuvia akawaambia, pokeeni Roho Mtakatifu. Wowote mtakawaondolea dhambi, wameondolewa, na wowote mtakawafungia dhambi, wamefungiwa. Walakini mmoja wa wale thinashara, Tomaso aitwaye Pacha, hakuwapo pamoja nao alipokuja Yesu. Basi wanafunzi wengine wakamwambia, tumemwona Bwana. Akawaambia, mimi nisipoziona mikononi mwake kovu za misumari na kutia kidole changu katika mahali pa misumari na kutia mkono wangu katika ubavu wake mimi sisadiki hata kidogo. Basi baada ya siku nane wanafunzi wake walikuwamo ndani tena na Tumasi pamoja nao. Akaja Yesu na milango imefungwa, akasimama katikati, akasema amani iwe kwenu. Kisha akamwambia Tomaso, lete hapa kidole chako, itazame mikono yangu, ulete na mkono wako, utiye ubavuni pangu, wala usiwe asiye amini, bali aamini. Tomaso akajibu akamwambia, Bwana wangu na Mungu wangu. Yesu akamwambia wewe, kwa kuwa umeniona umesadiki. Waheri wale wasioona wakasadiki. Basi kuna ishara nyingine, nyingi ne nyingi alizozifanya Yesu mbele ya wanafunzi wake zisizoandikwa katika kitabu hiki, lakini hizi zimeandikwa ili mpate kuamini kwa ya kwamba Yesu ndiye Kristo, mwana wa Mungu, na kwa kuamini Mwe na uzima kwa jina lake. Neno la Bwana. Mungu asalimbu sana. Katika somo la kwanza tumesikia jumuiya ya kwanza ya Wakristo wakishuhudia ufufuko wa Bwana wetu kwa maneno na zaidi sana kwa matendo ya upendo wakiwa roho moja moyo mmoja katika Kristo. Walikuwa wakisali, wakitafakari neno la Mungu na kuumega mkate. Zaidi sana walikusanya mali zao zote na kuzitumia kwa ushirika umoja na usawa. Haya ndiyo maisha ya ufufuko yanayoakisi maisha ya mbingu ambayo familia, jumuiya na taasisi zetu zinashindwa kuishi leo kikamilifu. Katika ushuhuda huu wa kipasaka, ndiyo maana Kristo anapozaliwa tangazo la kwanza kwa njia ya malaika ni utukufu kwa Mungu juu na amani duniani kwa watu aliowaridhia. Ndilo jukumu la Kristo kuuletea ulimwengu wa amani, kurudisha urafiki wa Mungu na kutupatia tena paradiso ya milele. Mmoja akikosewa anaposamehe, usema usijari dia yameisha, uwe na amani. Sisi tuna hitaji la amani, ni kweli. Amani na muumba wetu, mpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa akili yako yote, kwa nguvu zako zote, na kwa roho yako yote. Amani na jirani yako, mpende jirani yako kama unavyojipenda mwenyewe. Amani na nafsi yako mwenyewe, shinda vilema vyako. Amani katika kazi na uongozi, tenda haki, utawala wa sheria, timiza wajibu wako. Kristo anawapa mitume zawadi ya kwanza ya Pasaka, amani na amri ya kuondolea dhambi, ili tu amani ipatikane kwa njia ya huruma na msamaha. Amani kwenu, tuwe watu wa amani, tudumishe katika nafsi zetu, ili tuwe na afya njema. Ni rahisi kupoteza amani, lakini kuipata tena katika ghasia siyo rahisi. Amani si tunu inayojitegemea, bali huzaliwa ndani ya mioyo yenye utu, haki, heshima, ukweli na umoja. Amani kwenu! Hii ni amani inayotishiwa na tofauti za kiuchumi. Wenye nguvu wanamiliki uchumi na wanamiliki masikini wanaoendelea kukandamizwa na kunyonywa, haki inauzwa na mnyonge anaonewa. Amani kwenu, amani hii itadumu tukitunza mazingira bila kuyaharibu. Amani kwenu ni maneno ya faraja kwangu na kwako, hapo hapo yanatudai jukumu la kiutendaji yani kuupeleka na kusambaza ujumbe huu kwa wote, maneno na matendo yetu ya sadifu. Amani itokanayo na ufufuko wa Kristo na tangazo la amani kwenu, kila mmoja wetu awe mtangazaji wa ujumbe uletao amani badala ya ofu katika jamii. Ni nini kinakuondolea amani? Utafarijiwa na neno la Kristo mfufuka. Shalom, amani kwako. Amani kwenu ni ujumbe wa familia. Familia zitafika upeo kwa kumtambua Yesu kama Tomaso na kukiri Bwana wangu na Mungu wangu. Somo la pili linakazia zaidi juu ya upendo wa Mungu na upendo kwa jirani, na kama kweli tunampenda na kumshuhudia Yesu Kristo mfufuka, tutapendana sisi kwa sisi, tuliofanywa wana wa Mungu kwa Roho Mtakatifu, kwa maji ya ubatizo na kutakaswa kwa damu yake Kristo msalabani, iliyomwagika kwa ajili ya uzima wa roho zetu. Maria mtakatifu, Malkia wa mbingu, atuombee sababu ulimwengu wetu na una maelekeo ya kuipoteza amani aliyotuletea Kristo mfufuka, ili Mungu atujalie kuthamini na kupigania amani duniani, ili viongozi wa kanisa watetee na kupigania amani duniani hata ikiwagharimu maisha, ili viongozi wa serikali wajitahidi kutosurubisha amani katika utumishi wao, nasi tuifurahie amani nafsini mwetu mpaka ukamilifu wa dhahari. Maneno Bwana wangu na Mungu wangu yasikike mioyoni mwetu wakati wote. Maneno amani kwenu yatupe faraja na ari ya kudhihirisha imani yetu. Basi Mungu anayetupatia amani awafanye ninyi watakatifu kwa kila namna na kuzilinda nafsi zenu mbali na hatia yoyote wakati wa kuja kwake Bwana wetu Yesu Kristo. Kristo amefufuka, ametutakia amani, na hii ndiyo Pasaka ya maisha ya amani. Ni mimi Padri Josef Luela, kibarua wa Kristo, nikisema tumsifu Yesu Kristu, aleluya, aleluya. Laudetul Yesus Kristus. <tune>