Jambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Ni kwa mara ngine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojili ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Kabla ya baraka ya mwisho yaani mwisho wa misa, baba Mtakatifu Francisco alifika katika uwanja wa Mtakatifu Petro juu ya jukwaa na kutoa maneno machache akisema, dominika njema kwa wote, asante sana. Na hata hivyo, kabla ya kufika katika uwanja huo, alifanya sakramenti ya kitubio katika basilika ya Mtakatifu Petro na baadaye akapita mlango mtakatifu. Katika andiko la malaika wa Bwana alilotolewa tarehe sita Aprili elfu mbili na ishirini na tano wakati wa jubilei ya wagonjwa na ulimwengu wa huduma ya kiafya, ni matumaini ya baba Baba Mtakatifu Francisco kupata uzoefu wa mateso ya Mungu yanayojari na kuwaombea madaktari, wauguzi na wahudumu wa afya ambao hawasaidiwi kila mara kufanya kazi katika mazingira ya kutosha na wakati fulani hata ni wahanga wa kushambuliwa. Ni matumaini yake kwamba inawezekana kuwekeza katika utafiti na katika mfumo jumuishi wa kweli, katika mahubiri ya Papa Francisco yaliyosomwa na Askofu Mkuu Fisikera, mwenyekiti mwenza wa Baraza la Kipapa la Uinjilishaji, katika fursa ya Jubilei ya wagonjwa na ulimwengu wa kiafya Tarehe sita Aprili elfu mbili na ishirini na tano, papa ameomba tusiwaweke pembeni wale walio dhaifu na maumivu yao mbali na maisha yetu. Ni matarajio ya Baba Mtakatifu Francisco kushiriki na wagonjwa wakati huu wa uzoefu wa udhaifu wa kujisikia dhaifu na wa kutegemea wengine. habari zina nyingine hutapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa. Ni Angela Zaula anakukaribisha. Bona domenica a tutti, grazie tante. Kabla ya baraka ya mwisho yaani, mwisho wa misa, Baba Mtakatifu Fransisco alifika katika uwanja wa Mtakatifu Petro, juu ya jukwaa na kutoa maneno machache akisema, dominika njema kwa wote, asante sana. Baadaye Baba Mtakatifu Fransisco aliacha uwanja, na kusomwa kwa lugha mbalimbali maneno ya shukurani ya Papa Fransisco kama ifuatavyo. Baba Mtakatifu Fransisco amewasalimia kwa upendo wale wote walioshiriki katika maadhimisho haya na kuwashukuru kwa dhati kabisa sala iliyoinuliwa kwa Mwenyezi Mungu kwa ajili ya afya ya lake, akitumaini kwamba hija ya jubileo hiyo itakuwa na matunda tele. Amewapatia baraka za kitume, akiwapa wapendwa wao wagonjwa na wanaoteseka, pamoja na waamini wote waliokusanyika leo hii, na kati ya vikundi vilivyoripotiwa kulikopo na kutoka nchini Italia kutoka Vittorio Veneto na Jimbo la Termoli na Larino, pia vikundi vya waamini kutoka Albania na Kroatia. Ulikuwa ni mshangao mzuri mwishoni mwa misa ya jubilei ya wagonjwa na ulimwengu wa huduma ya afya, hasa kuwasili kwa Baba Mtakatifu Francisco kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani Dominika tarehe sita Aprili elfu mbili na ishirini na tano, katika kiti cha magurudumu akifuatana na muuguzi wake wa kibinafsi Masimiliano Strapeti. Ni yeye aliyempeleka kwenye madhabau, ambapo baada ya baraka ya mwisho ya mshereheshaji askofu mkuu Fiskera alitangaza salamu fupi: dominika njema kwa kila mtu. Asanteni sana kwa hisia za wote waliokuwepo uwanjani na wasomaji. Kisha wakasambaza ujumbe wake wa shukurani. Katika ujumbe huo, Papa Francisco anawasalimu kwa upendo wote walioshiriki katika maadhimisho hayo na kuwashukuru nakuwashukuru kwa dhati kwa sara iliyoinuliwa kwa Mwenyezi Mungu kwa ajili ya afya yake, akitumaini kwamba hija ya jubilei hiyo itakuwa na matunda tele. Kisha alitoa baraka za kitume alizowapelekea kwa wapendwa wote na wapendwa wagonjwa, wapendwa wagonjwa, kwa wapendwa kwa wapendwa kwa wagonjwa na wanaoteseka, pamoja na waamini wote waliokusanyika katika uwanja, kabla ya kutoka nje katika uwanja. Kwa mujibu wa ofisi ya habari Vatikani, inaripoti kwamba Papa Francisco alipokea sakramenti ya kitubio katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro na kukaa kwa sala fupi na baadaye kuvuka mlango mtakatifu. Kwa hiyo, Baba Mtakatifu Francisco aliungana na wanahija wa jubilei ya wagonjwa na wa ulimwengu wa kiafya. Baba Mtakatifu Francisco, Dominika tarehe sita Aprili elfu mbili na ishirini na tano, kama kawaida ya kila Dominika, ameandaa mahubiri yake kabla ya sala Malaika wa Bwana. Papa amebainisha kuwa Injili ya Dominika ya tano ya Kwaresma inawakilisha tukio la mwanamke aliyefumaniwa katika uzinzi. Wakati waandishi na Mafarisayo wanataka kumpiga mawe, Yesu anamrudishia mwanamke huyo uzuri uliopotea. Yeye alianguka katika mavumbi, Yesu katika mavumbi hayo alipitisha kidole chake na aliandika kwa ajili ya historia mpya. Ni kidole cha Mungu ambaye anaokoa watoto wake na kumwokoa katika dhambi. Baba Mtakatifu ameendelea kubainisha kuwa kama wakati wa kulazwa, hata sasa katika kuendelea kupata nafuu, anahisi kidole cha Mungu na anafanya uzoefu wake wa bembelezo lake. Katika siku ya Jubilei ya wagonjwa na ya ulimwengu wa kiafya, anaomba Bwana ambaye kwa mguso wa upendo wake uwafikie wale ambao wanateseka na kuwatia moyo wale ambao wanawasaidia. Anasali kwa ajili ya madaktari, wauguzi na wahudumu wa kiafya ambao si mara zote wanasaidiwa katika kazi na katika hali inayofaa, na wakati mwingine hadi kuwa waanga wa kushambuliwa. Utume wao sio rahisi na wanapaswa kusaidiwa na kuheshimiwa. Ni matumaini ya Baba Mtakatifu Francisco kuwa wanaweza kuwa rasilimali ya lazima kwa ajili ya tiba na kwa ajili ya utafiti kwa sababu mifumo ya kiafya iweze kuwa jumuishi na makini kwa walio dhaifu zaidi na walio maskini. Papa kadhairika amewashukuru wafungwa wa magereza ya kike ya rebibia ya jijini Roma kwa kadi ambayo wamemtumia. Anasari kwa ajili yao na kwa ajili ya familia zao, vilevile siku ya michezo duniani kwa ajili ya amani na maendeleo. Anatumaini kwamba michezo itakuwa ishara matumaini kwa watu wengi wanaohitaji amani na ushirikishwaji wa kijamii, na ameshukuru vyama vya michezo vinavyoelimisha kikamilifu kuhusu udugu. Papa Francisco akiendelea kutazama vita, amesema tuendelee kuombea amani katika Ukraini inayoteswa iliyokumbwa na na mashambulizi yanayosababishwa waanga wengi wa raia wakiwemo watoto wengi, na hali hiyo hiyo inatokea huko Gaza ambapo watu wanalazimika kuishi katika mazingira yasiyowezekana kufikirika bila makazi na bila chakula na bila maji safi. Na katika mktadha huo, amesema silaha zinyamaze na mazungumzo yaanze tena, mateka wote lazima waachiliwe na watu lazima wasaidiwe Tuomi bea amani katika eneo lote la Mashariki ya Kati, katika Sudani na Sudani Kusini, katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, huko Mnyamaa pia inakumbwa sana na tetemeko la ardhi na huko Haiti ambako vurugu zinaendelea ambazo ziliua hata watawa wawili siku chache zilizopita. Bikira Maria atulinde na kutuombea, amehitimisha. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, katika dominika ya tano ya Kwarezima, ikiwa ni fursa ya jubilei ya wagonjwa na ya ulimwengu wa kiafya dominika tarehe sita Aprili elfu mbili na ishirini na tano, majira ya saa nne na nusu asubuhi, masaa ya Ulaya, katika uwanja wa basilika ya Mtakatifu Petro mjini Vatikani imeadhimishwa ibada ya misa takatifu iliyoongozwa na Askofu Mkuu Salvatore Fisichella, mwenyekiti mwenza katika kitengo cha masuala msingi ya uinjilishaji ulimwenguni wa Baraza la Kipapa la Uinjilishaji, na mwakilishi wa Baba Mtakatifu Francisko katika tukio hilo, baada ya somo la kwanza kutoka nabii Isaya sura ya 43 aya 16 hadi 21, kichwa cha habari: tazama mimi nafanya mapya na kuwapatia watu wangu wenye kiu somo la pili kutoka kwa Mtakatifu Paulo kwa Wafilipi sura ya tatu aya ya nane hadi kumi na nne na Injili kutoka Yohane sura ya nane aya ya kwanza hadi kumi na moja asiye na dhambi kati yenu awe wa kwanza kutupajiwe, kuhusiana na mwanamke mzinzi. Kabla ya kusoma mahubiri ya Papa Francisco alisema kuwa fratelli e sorelle a poki metri da noi papa francesco dalla sua stanza a santa marta chie particolarmente vicino e sta partecipando come tanti malati tante persone deboli sta partecipando a questa santa Eucaristia attraverso la televisione. Kaka na dada, mlioko mita chache kutoka kwetu, papa Francisco kutokea chumba chake huko mtakatifu Marta yuko karibu nasi na anashiriki kama wagonjwa wengine wengi watu wengi dhaifu katika Ekaristi takatifu kwa njia ya televisheni. Nina furaha na heshima kubwa sana kutoa sauti yangu kusoma mahubiri ambayo yametayarishwa kwa ajili ya tukio hili. Kwa njia hiyo, askofu mkuu Fiskera alisoma mahubiri yaliyoandaliwa na na baba mtakatifu Francisco kwa ajili yao kutokana na yeye kuendelea kupata nafuu katika makazi yake ya Mtakatifu Marta mjini Vatikani. Katika tafakari hiyo ya baba mtakati Francisco iliyoandaliwa, baba mtakatifu anaandika: tazama nitatenda jambo jipya sasa litachipuka je, hamtalijua? Sasa, kifungu cha Isaya 43 aya 19, ni maneno ambayo Mungu Isaya, wa kwa njia ya nabii Isaya anawaelekea watu wa Israeli walioameshiwa huko Babilonia. Kwa Waisraeli ni kipindi kigumu, utafikiri kila kitu kimepotea. Yerusalemu ilichukuliwa na kuharibiwa na wanajeshi wa mfalme Nebukadneza wa pili, na watu wakachukuliwa, hakikubakia chochote. Upeo unaonesha kufungwa, wakati ujao wenye giza, kila tumaini ni bure, kila kitu kinaweza kupelekea waliohamishwa wajiachilie na kujikabidhi kwa uchungu na kuhisi hawakubarikiwa hata kidogo na Mungu. Licha ya hayo, ni katika mktadha huu ambapo mwaliko wa Bwana ni kupokea jambo jipya ambalo linakaribia kuzaliwa. Si jambo litakalokuja wakati ujao, bali ni lile ambalo tayari linatokea, ambalo liko linachanua kama chipukizi. Je, hiki ni kitu gani? Ni kitu gani kinaweza kuzaliwa, na zaidi kinaweza kuwa tayari kimechipua katika uwanda uliopweke na mahangaiko kama hayo? Ni maswali ya Baba Mtakatifu Francisco, ambaye ameendelea kubainisha kuwa kile ambacho kinazaliwa ni watu wapya, watu ambao waliangukia na uhakika wa uongo wa wakati uliopita wakagundua kile ambacho ni muhimu cha kubaki wamoja na kutembea pamoja katika nuru ya Bwana, watu ambao wanaweza kujenga upya Yerusalemu, kwa sababu walikuwa mbali na mji mtakatifu na hekalu ambalo lilikuwa limeharibika sasa, bila kuwa na uwezo wa kuadhimisha liturujia kuu, walijifunza kukutana na Bwana, kwa namna nyingine ile ya uongofu wa moyo katika kutekeleza sheria na haki, katika kuwajali maskini na wahitaji na katika matendo ya huruma ni ujumbe huo huo ambapo kwa namna tofauti tunaweza kuupokea hata katika sehemu hii ya injili ambayo ni ya Yohane, sura ya nane, aya ya kwanza hadi kumi na moja. Hata hapa kuna mtu, mwanamke mmoja ambaye maisha yake yameharibika, Baba Mtakatifu Francisko anabainisha, si kwa ajili ya umbali wa kijiografia lakini, aliyehukumiwa kimaadili, ni mdhambi na kwa hiyo yuko mbali na sheria na amehukumiwa na taasisi ya sheria ni wakati ambao washitaki wake walipokuwa wameshikilia mikononi mwao mawe ndipo pale Yesu aliingia katika maisha yake, alimtetea na kumwondoa ndani ya vurugu zao, kwa kumpatia uwezekano wa kuanza tena maisha mapya, akimwambia nenda zako huko huru, umeokolewa. Katika simulizi hii kubwa na ya kusisimua, liturgia inatualika leo hii kupyaisha imani katika Mungu safari ya Kwaresima, ambaye daima yuko karibu nasi ili kutukomboa. Hakuna utumwa, wala vurugu, wala dhambi na wala aina yoyote ya maisha ambayo inaweza kumzuia kukaa karibu na mlango wetu na kubisha hodi, tayari aweze kuingia pale tu tunapomruhusu. Na zaidi ya hayo hasa wakati majaribu yanapokuwa magumu zaidi, neema yake na upendo wake unatulazimisha tena kuwa wenye nguvu zaidi kutuinua. Baba Mtakatifu Francisco kwa njia hiyo, anakazia kwamba sisi tunasoma maandiko haya wakati tunaadhimisha jubileo ya wagonjwa na ya ulimwengu wa kiafya. Na kwa hakika ugonjwa ndiyo moja ya majaribu magumu zaidi na magumu ya maisha ambayo tunagusa kwa mkono. Kwa wale ambao ni wadhaifu, hayo yanaweza kutufanya kufikia kuhisi kama watu waliohamishwa au kama mwanamke katika inji ambaye hakuwa na tumaini la wakati ujao. Lakini si hivyo, hata katika wakati huo Mungu atuachi peke yetu, na ikiwa tunajikabidhi kwake, na hasa pale ambapo nguvu zetu zinakosa, tunaweza kufanya uzoefu wa faraja ya uwepo wake. Yeye mwenyewe aliyefanyika binadamu alipenda kushirikisha yote katika udhaifu wetu, na anajua vizuri ni nini maana ya mateso. Kwa hiyo kwake yeye tunaweza kusema na kumkabidhi uchungu wetu kwa hakika ya kupata huruma ukaribu na upole. Na si hiyo tu, katika upendo wake aminifu kiukweli yeye anatuhusisha ili tuweze kugeuka kwa mara nyingine tena, malaika kwa mmoja na mwingine, wapeleka habari za uwepo wake, kiasi kwamba mara nyingi awe anayeteseka na awe anayehudumia kitanda cha mgonjwa kinaweza kubadilika kuwa mahali patakatifu pa uokovu na ukombozi. Baba Mtakatifu Fransisco, katika mktadha huo, amewageukia wahudumu wa kiafya kwamba, wapendwa manesi na wahudumu wote wa kiafya, wakati mnawahudumia wagonjwa wenu, hasa wadhaifu zaidi, Bwana anawapatia fursa ya kujipiaisha kila siku maisha yenu kwa kumwilishwa na shukurani ya huruma na ya utumaini. Anawaita kutia nuru kwa unyenyekevu wa utambuzi kuwa hakuna chabahati mbaya na kila kitu ni zawadi ya Mungu, kwa kumwirishwa na ubinadamu ule ambao mnafanya uzoefu, mnapoacha tabia za kijujuu na kubaki na kilicho cha muhimu, yaani ishara kubwa au ndogo za upendo. Mruhusu kwamba uwepo wa wagonjwa waingie kama zawadi katika maisha yenu, ili kuponesha moyo wenu, kuutakasa kwa yote ambayo si upendo na kuwasha kwa moto unaowaka na huruma tamu. Baba Mtakatifu hakukosa kuelezea hali yake, kwamba niko nanyi pia, wapendwa kaka na dada wagonjwa, katika wakati huu wa maisha yangu ninashikishana nanyi sana. Uzoefu wa ugonjwa, kujihisi mdhaifu, kutegemea wengine kwa mambo mengi na kuwa muhitaji wa msaada sio rahisi daima, lakini ni shule ambayo tunajifunza kila siku kupenda na kuacha kupendwa bila majivuno na bila kukataa, bila majuto na bila kuangaika, kwa shukurani kwa Mungu na kwa ndugu kwa ajili ya wema tunaoupokea kwa kujikabidhi na imani kwa kile ambacho bado kinaweza kutokea vilevile. Vile, papa ameongeza chumba cha hospitali na chumba cha kuugulia vinaweza kuwa mahali ambamo unahisi sauti ya Bwana anayesema hata sisi, tazama nitatenda jambo jipya, sasa litachipuka. Je, Hamta lijua sasa? Na ndivyo hivyo kujipyaisha na kukuza imani. Papa Benedikto wa kumi na sita, ambaye alitupatia ushuhuda mkubwa wa utulivu katika kipindi cha ugonjwa wake, aliandika kuwa kipimo cha ubinadamu kimsingi huamliwa katika uhusiano na mateso, na kwamba jamii ambayo haiwezi kukubali wale wanaoteseka ni jamii katili na isiyo ya kibinadamu. Ni kweli, kukabiliana pamoja na mateso kunatufanya kuwa binadamu zaidi, na kushirikishana na uchungu ni hatua muhimu ya kila safari ya utakatifu. Papa Francisco alisisitiza kwamba tusimfungie aliye mdhaifu mbali na maisha yetu, kama ilivyo kwa bahati mbaya leo hii, wakati mwingine kuna aina fulani na mawazo kutaka kuzuia maumivu kutoka katika mazingira yetu. Zaidi ya hayo, tufanye kuwa fursa ya kukua pamoja, ili kukuza matumaini, shukrani kwa upendo ambao yeye alikuwa wa kwanza, Mungu kujitoa kwa ajili yetu, na ambaye zaidi ya yote ndicho kile kinachobakia daima, anahitimisha maub hayo. Baada ya mahubiri ukimya, sala na sadiki na maombi. Wakati wa maombi yalisomwa kwa lugha mbalimbali. Kwa lugha ya Tagalogo ambayo inazungumzwa nchini Ufilipino, maombi yalikuwa: Baba wa huruma, uongoze kanisa lako la kihija katika ulimwengu ili kushuhudia kwa ujasiri Kristo msulubiwa na mfufuka kwa ajili ya uokovu wetu. Na kwa Kizilovakia, Baba Mtakatifu, uangaze kwa neema yako watawala wa mataifa ili wahamasishe kila aina ya ardhi ya m binadamu na kwa Kireno, baba wa huruma nyingi, watie nguvu wale ambao wanateseka katika mwili na katika roho, ili wachote kutoka katika mateso ya Kristo nguvu ya faraja. Na kwa lugha ya Kiromania, baba mwema, uwasaidie wahudumu wa kiafya ili waweze kuwapatia faraja wale ambao wanaishi katika mateso na katika uchungu. Na kwa lugha ya Kichina, maombi yalikuwa baba mwenyezi, uongoze familia yako iliyoungana katika upendo wako, ili katika maadhimisho ya karimu waweze kuwa sadaka hai inayokupendeza wewe katika jumba la kumbu kumbu la kumbukumbu la Roho Mtakatifu huko sasa. Jijini Roma, Ijumaa alasiri tarehe 4 Aprili 2025, ulifanyika mkutano wenye mada matumaini yanatibu: ni haki gani katika ugonjwa usioweza kupona. Hii ilikuwa ni fursa ya kutafakari na kujifunza katika maadhimisho ya miaka 15 tangu kuanza kutumika kwa sheria kifungu 38 cha 2010 kuhusu huduma shufaa na tiba ya maumivu, ikiwa ni sehemu ya jubilei ya wagonjwa na ulimwengu wa afya kwa siku 2 Aprili 2025. Wazungumzaji walikuwa ni wengi wakiwemo madaktari, wanasaikolojia, wanasheria, maprofesa wa sheria ya kikatiba, wawakilishi wa chuo kikuu cha Ulaya cha Roma na madaktari wa madawa ya asili na hospitali ya kipapa ya Bambino Jezu, ambao walibadilishana maoni yao yote, huku yakilenga kuweka matumaini katika kitovu hicho kama sababu ya utunzaji katika ugonjwa usiotibika. Mkutano huo ulilenga kuakisi umuhimu wa kutoa huduma shifa katika magonjwa yasiyotibika ili hakikisha hadhi ya mgonjwa uliopewa msukumo na mwaliko wa Papa Francisco uliomo katika hati ya kutangaza mwaka wa jubilei 2025 wa Spes non confundit, yaani matumaini hayakatishi tamaa, mahali ambapo anaandika kuwa kutibu ni wimbo wa hadhi ya binadamu, wimbo wa umoja wa matumaini kama jamii nzima. Maendeleo katika sayansi ya matibabu na teknolojia yamewezesha kufikiwa kwa malengo muhimu ambayo hayakufikiriwa hapo awali, kutoa chaguzi mpya za matibabu kwa aina nyingi za magonjwa leo hii. Hata hivyo, teknolojia ya kupindukia ya dawa wakati mwingine inaonekana kupoteza ubinadamu ambao ni sifa ya sanaa ya matibabu. Wakati mwingine tunasahau mahitaji ya kiroho ya mgonjwa ambayo yanajidhihirisha katika ugonjwa usioweza kupona kama mateso ya kisaikolojia, hasa katika hatua ya juu. Kwa hivyo utunzaji wa kibinafsi huanza na utambuzi wa ugonjwa kama tukio la kiafya, lakini pia la uwepo, jambo ambalo linahusu mtu mzima. Katika muktadha huo, thamani ya huduma ya shufaa lazima igunduliwe tena, ambayo inadhihirishwa hasa katika nyanja ya jumla ya utunzaji katika usimamizi wa maumivu ya jumla ya mgonjwa katika hali ya kimwili, kisaikolojia, uwepo kijamii, katika uingiliaji wa mapema, lakini pia katika msaada unaotolewa kwa mhudumu mwenyewe na kwa wafanyakazi wa afya. Kwa hiyo, wazo muhimu katika dawa ya kutuliza kugunduliwa tena ni tumaini. Mkutano huo ulichambua vipengele hivyo kwa mtazamo wa fani mbalimbali kuanzia zile za kimaadili na kimatibabu hadi kufikia yale ya kisaikolojia na kisheria. msikilizaji wa redio vatikani jarida la chivita katolika linalohaririwa na kuchapishwa na shirika la waizwiti kwa mwaka 2025 linaadhimisha kumbukizi ya miaka 175 tangu kuanzishwa kwake hii ilikuwa ni changamoto iliyotolewa na mwenye heri papa pio wa 9 na kuanza kuchapishwa tarehe 6 aprili mwaka 1850 kipindi kilichokuwa na misukosuko nchini italia na bara la ulaya katika ujumla wake Wayezuiti wakajifunga kibwebwe ili kuhakikisha kwamba jarida la Chipita Katolika linavuka mawimbi haya mazito na hivyo kusonga mbele kwa ari na moyo mkuu. Tangu wakati huo, jarida hili limeendelea kuwa aminifu kwa mafundisho tanzu ya kanisa Katoliki, mamlaka ya fundishi ya kanisa na hivyo kuendelea kusoma alama za nyakati. Baba Mtakatifu Francisco katika ujumbe aliomwandikia Padi Nuno da Silva Gonzales, mkurugenzi mkuu wa jarida la Chivita Katolika tangu mwaka elfu mbili na ishirini na tatu, anasema: nawapongeza Waeziiti wote wanaoshirikiana na kushikamana ili kuhakikisha kwamba jarida hili linachapishwa na kwamba hii ni fursa ya kumshukuru Mwenyezi Mungu ambaye ameendelea kuwa pamoja nao katika utume huu ambao umeandamana na vizazi vingi kwa kujenga na kudumisha urafiki na mafungamano ya kijamii, likitoa maadili na kuendelea kufasiri matukio mbalimbali mbali kwa mwanga wa imani. Baba Mtakatifu anawashukuru kwa huduma hii makini ambayo wazwiti wanaitoa kwa ajili ya kanisa kama sehemu ya mchakato wa kukuza heshima, ukweli sanjali na kukoleza mazungumzo pamoja na majadiliano katika medani mbalimbali mbali za maisha na utumia wa kanisa. Baba Mtakatifu anapenda kuwatia shime kuendeleza utume huu kwa kujiketa katika uandishi bora usiofungamana na upande wowote, na hivyo kuendelea kuzama katika tunu msingi za kiinjili kwa kusikiliza sauti zote za upole, na hivyo kuzimwilisha mintarafu maisha na utume wa kanisa mwishoni mwa ujumbe wake, Baba Mtakatifu anawaweka chini ya ulinzi na tunza ya Mtakatifu Inyasi wa Loyola, na kwamba anatumia fursa hii kutuma baraka zake za kitume kwa shirika zima la Waezuiti kama sehemu ya kumbukizi ya miaka 175 tangu kuanzishwa kwa, kwa jarida hili. O msikilizaji wa redio Vatikani, wakati jarida hili linaadhimisha kumbukizi ya miaka 170 tangu kuanzishwa kwake, baba mtakatifu Francisco aliwashukuru Wayezuiti kwa huduma hii makini wanaoendelea kuitoa kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya kanisa la Kristo sehemu mbalimbali za dunia. Baba Mtakatifu katika ujumbe wake huwo aliwataka wayesuiti kusoma alama za nyakati na kuendelea kujikita katika ustaarabu wa kikatoliki unaofumbatwa katika dhana ya Msamaria Mwema, yaani huduma makini kwa watu wa mongo sehemu mbalimbali za dunia. Huu ni wakati wa kusoma alama za nyakati kwa kujikita katika kipaji cha ubunifu ili kuweza kuwafikia watu wengi zaidi katika lugha wanayoifahamu. Jarida alijikita zaidi katika mchakato wa kupambana na chuko binafsi na maamuzi mbele. Baba Mtakatifu Francisco aliwaambia waeziti kwamba wasiwasi na ugumu wa maisha iwe ni fursa ya kusoma alama za nyakati ili kutambua mpango wa Mungu kwa ajili ya mwanadamu. Jarida la Civilta Katolika limeipokea changamoto hii kutoka kwa Baba Mtakatifu na kwa sasa linaanza kuchapisha pia kwa lugha ya Kichina na kusambazwa kwa njia ya mitandao ya kijamii. Lengo kuu ni kuendelea kuwa ni chombo cha habari njema ya wokovu. Waiziti wanaandika ukurasa mpya wa urafiki unaowakutanisha na tamaduni za watu wa Mungu nchini China jarida la chivita katoliki limekuwa ni sawa na mwandishi mwenye elimu ya ufalme wa mbinguni kwani wametoa katika hazina yao vitu vipya na vya kale Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, hii ni sehemu ya ujumbe ulioandikwa na Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani, kwenda kwa Padre Antonio Spadaro, aliyekuwa mkurugenzi mkuu wa jarida la Chivita Katolika kwa wakati huo katika uzinduzi wa jarida hilo liloanza pia kuchapishwa kwa lugha ya Kichina. Baba Mtakatifu aliwataka Wayezuiti kujenga madaraja yanayowakutanisha watu ili kukuza na kudumisha majadiliano ya kidini na kiekumene ili kulinda na kudumisha tunu msingi za maisha ya kiutu. Kardinali Petro Parolini alipenda kuchukua fursa hii kutoka katika undani wa moyo wake kuwapongeza na kuwashukuru Wayezuiti kwa jitihada zao ni matumaini yake kwamba makala kwa lugha ya Kichina itakuwa ni fursa makini ya kutajirishana kitamaduni na kisayansi miongoni mwa watu wa Mungu wanaotafuta uzuri na ukweli. Ni matumaini yake kwamba makala kwa lugha ya Kichina yataandaliwa na kuhaririwa kwa ari na moyo mkuu ili yalete mvuto kwa wasomaji na kama hatima ya kazi hii ni kusaidia mchakato wa ujenzi wa ustaarabu ambao uko wazi kwa ajili ya majadiliano na amani ya kudumu kwa watu wa Mongo sehemu mbali mbali za dunia. Ndogo msikilizaji wa Redio Vatikani, kwa kukunogeshea kumbukizi ya miaka 175 tangu kuanzishwa kwa jarida la Chivita Katolika kutoka studio za Redio Vatikani, kammakawa ni mtoto wa mkulima, Padri Richard Mjigwa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kukunogeshea ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco kama sehemu ya kumbukizi ya, ya miaka 175 tangu kuanzishwa kwa jarida la Chivita Katolika. Kutoka studio za redio Vatikani, kama kawa ni mtoto wa mkulima, Padri Richard Mjigwa <mulia> Nam namna mpendwa wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni anjerwezarakikuaga tumsifu Yesu Kristo, laudetu Yesus Kristus.