Jambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Kwa mara nyingine tena ndugu msikilizaji wetu wa Radio Vatikani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Baba Mtakatifu Francisco amekutana na watawa wa shirika la Mtakatifu Felix wa Kantalite pamoja na shirika la mabinti wa Mama Yetu wa Huruma, Alhamisi tarehe 6 Juni elfu mbili na ishirini na nne. Miaka themanini iliyopita wanajeshi wa Muungano walitua Normandy na kuhakikisha mwisho wa wanajeshi wa Kinazi katika vita vya kidunia vya pili. Katika ujumbe kwa askofu wa Bayeux wakati wa maadhimisho ya kumbukumbu -kumbu hiyo Papa Francisco anabainisha, kumbukumbu -kumbu ya makosa ya siku za nyuma imeunga mkono ni ya thabiti ya kufanya kila linalowezekana kuzuia kuzuka kwa mzozo mpya wa ulimwengu leo hii. Ofisi ya habari ya Vatican imetoa maelezo kuhusu ziara ya Baba Mtakatifu Francisco katika manispaa ya Roma ya takribani masaa mawili, ambayo Baba Mtakatifu Francisco atakutana na meya Gualtieri na mamlaka ya jiji la Roma. Wataali mungu wapatao ishirini kutoka sehemu zote za dunia walifika Roma kuanza kazi ya uundaji wa hati ya kazi ya kikao cha pili cha mkutano mkuu wa kawaida wa kumi na sita wa sinodi ya maaskofu utakaofanyika mwezi Oktoba. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza za tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa. Ni Anja Rwezaula anakukaribisha <muchos> Baba Mtakatifu Francisco amekutana wa na watawa wa shirika la Mtakatifu Felix wa Kantaliche pamoja na shirika la mabinti wa mama yetu wa huruma Alhamisi tarehe sita Juni elfu mbili na ishirini na nne. Akianza na salamu kwa namna ya pekee, ameanza kwa mama wakuu wa mashirika hayo na kuwashukuru kufika kwao. Wamefika hapo wakiwa wanaadhimisha mikutano mikuu, na kwamba ni vizuri katika fursa hiyo kufika kukutana na mfuasi wa Petro ili kumweleza juu ya shughuli zao za huduma kwa Mungu na kwa kanisa huduma kwa hakika ni ambalo linaunganisha shughuli za waanzilishi wao. Wamefika licha ya kutoka sehemu tofauti, lakini wakati huo huo ni kipindi cha kihistoria cha karne ya kumi na tisa. Baba Mtakatifu amefikiria kipindi cha Sofia Kamila, ambaye baadaye akawa Sister Angela Maria, mwanzilishi wa shirika la Mtakatifu Felix wa Kantaliche huko Polandi iliyokuwa inapitia katika vita, kwa huduma ya watoto walemavu na vijana walio hatarini. Papa amesema inashangaza kuanzisha jambo hili ambapo katika tukio hilo, mbele ya mizozo ya kivita ilipozidi kuwa mbaya, yeye na wenzake waliamua kuwatibu majeruhi wote wa upande wowote bila kujali na kwa hiyo walipewa makosa kwa kusaliti na kazi ikasitishwa na mamlaka ya kiraia. Papa amefikiria jinsi ambavyo yupo Mungu mpaji, maana baada ya kitambo ilifufuka, labda shukurani kuwa sadaka zao na ujasiri wa kueneza tena zaidi hadi Ocean na Amerika, daima chini ya msukumo wa huduma, wakati huo kwa msaada wa wahamiaji wa Polandi, na tangu wakati huo imeenea katika sehemu nyingine nyingi za dunia. Hii ni ishara nzuri kwao, hasa wakati huu wakiwa wanafanya mkutano huo mkuu, ishara ambayo inawaalika wasiogope kupoteza usalama wa miundo na kitaasisi, ila tu wabaki waaminifu kwa upendo. Na itawafanyia vizuri kukumbuka hili katika mikutano yao, kukumbusha kwamba miundo sio kitu, ni njia tu ya kupitia. Jambo kuu ni upendo wa Mungu na jirani unaotumiwa kwa ukarimu na uhuru, kwa maana upendo wa Kristo unawamiliki, kulingana na maneno ya Mtakatifu Paulo ambaye wamemchagua kuwa kiongozi wao mkuu katika kazi yao. Baba Mtakatifu Francisco, akigeukia pia shirika jingine amesema, na wakati huo huo wa kipindi nchini Italia, huko Savona, kijana mwingine mwanamke Benedikta Rosela, ambaye akaitwa Sista Maria Jusepa, alianza chini ya uongozi wa askofu kazi nyingine nayo na ikiwa kwa huduma ya maskini watoto na vijana wasichana. Hawa ni mabinti wa mama yetu wa Huruma. Hata Benedikta alikuwa kijana mwenye uamuzi. Aliamua kwamba licha ya kuwa maskini, alikuwa ameacha matarajio ya urithi tajiri ili kufuata mwito wa kuwekwa wakfu, akichagua kauli mbiu moyo kwa Mungu, mikono ifanye kazi. Alijikita katika safari mpya ya mapenzi na njia duni, lakini yenye nguvu: msalaba, picha ya mama wa huruma, sanamu na taji ya miiba mitano tayari kila wakati kutekeleza aina yoyote ya huduma kwanza, na kwa wakati huo, Papa Francisco ameomba aruhusiwe kushirikisha kumbukumbu -kumbu yake kibinafsi na wao. Papa akielezea amesema, kwa hakika katika mojawapo ya shule zenu huko Buenos Aires katika kitongoji cha Flores ambako miaka mingi iliyopita nilipokea sakramenti za, za kwanza za Kikristo. Ninawezaje kumsahau Sisa Dolores mpendwa ambaye nilijifunza mengi kutoka kwake na ambaye niliendelea kumtembelea kwa mda mrefu sana. Kwa hili ninamshukuru Bwana na ninyi nyote, kwa sababu huduma yangu ya sasa kwa kanisa pia ni tunda la mema niliyopokea nikiwa mdogo kutoka katika familia yenu ya kitawa. Baba Mtakatifu Francisko amesisitiza na akiendelea amesema, tazameni ni jinsi gani sisi sote tulivyo vyombo katika mikono ya hekima ya Mungu. Ni nani anaweza kufikiria atapata nini kutoka kwa ndio yetu ndogo? Kwa hiyo Baba Mtakatifu Francisko, kwa kuhitimisha, amependa kuhimiza kufanya upya mshikamano wao kwa mapenzi yake katika uaminifu kwa nadhiri walizoweka na kwa unyenyekevu kwa utendaji wa Roho wajikabidhi kwake Mungu na kutoa kila kitu daima kwa ukarimu. Anasali kwa ajili yao na hata wao amewaomba wasisahau kusali kwa ajili yake. <mulikimu> Baba Mtakatifu Francisco tarehe tano Juni elfu mbili na ishirini na nne ametuma barua kwa waskofu Jakis Abet askofu wa Bayu na Risie nchini Ufaransa, kwamba anayofuraha kujumuika katika mawazo na sala na watu wote waliokusanyika katika kanisa kuu hilo la Bayu kuadhimisha kumbukumbu ya mwaka wa themanini tangu kutua kwa wanajeshi wa muungano huko Normandi. Papa amewasalimu viongozi wote wa kiraia, kidini na kijeshi waliokuwepo Tunathamini katika kumbukumbu kumbu zetu kumbukumbu kumbu ya juhudi hizo kubwa na za kuvutia za pamoja za kijeshi zilizofanya kufikia kurejea kwa uhuru, na tufikirie pia juu ya gharama iliyolipwa kwa juhudi hiyo, yale makaburi makubwa ambapo maelfu ya makaburi ya askari yalipangwa, wengi wao wakiwa vijana sana na wengi waliotoka mbali, ambao walitoa maisha yao kishujaa na hivyo kuruhusu mwisho wa vita vya pili vya ulimwengu vita na urejesho wa amani, amani ambayo angalau kwa Ulaya imedumu kwa takribani miaka themanini. Baba Mtakatifu Francisko aidha amebainisha, kutua pia kunaleta akilini na kusababisha mfadhaiko, taswira ya miji hiyo katika Normandi iliyoharibiwa kabisa ni mingi na wengine wengi, na pia kutaka kuwakumbuka wahanga wa raia wasio na hatia wasiohesabika na wale wote waliopatwa na milipuko mibaya ya mabomu. Lakini kutua kunaibua ujumla zaidi wa maafa yanayowakilishwa na mzozo huo mbaya wa ulimwengu ambao wanaume na wanawake na watoto wengi waliteseka, familia nyingi zilisambaratika, uharibifu mwingi ulisababishwa. Papa Francisco amekazia kusema, itakuwa kazi bure na unafiki kuikumbuka bila ya kushutumu na kukataa, kwa hakika bila kurudia kilio cha Mtakatifu Paulo wa Sita kwenye jukwaa la Umoja wa Mataifa tarehe nne Oktoba elfu moja mia tisa sitini na tano aliposema, vita visiwepo tena. Ikiwa kwa miongo kadhaa kumbukumbu ya makosa ya zamani iliunga mkono nia thabiti ya kufanya kila linalowezekana kuzuia kuzuka kwa mzozo mpya wa ulimwengu. Uwazi, ninaona kwa huzuni kwamba leo hii siyo kesi tena, na kwamba watu wana kumbukumbu kumbu ya muda mfupi tu. Maadhimisho haya yatusaidie kujipata tena. Baba Mtakatifu Francisco analidhibitisha kiukweli, inatia wasiwasi kwamba dhana ya mzozo wa kwa ujumla wakati mwingine haichukuliwi kwa uzito tena, kwamba watu wamezoea polepole tukio hili lisilokubalika. Wananchi wanataka amani, wanataka hali ya utulivu na usalama na ustawi, ambao kila mtu anaweza kutimiza wajibu wake na hatima yao kwa amani kuharibu utaratibu huu adhimu wa mambo kwa matumaini, kwa matamanio ya kiitikadi, utaifa na kiuchumi, ni kosa kubwa mbele ya wanadamu na mbele ya historia, ni dhambi mbele ya Mungu pia. Kwa hiyo Baba Mtakatifu Fransisko amependa kuungana na maombi yake askofu mkuu huyo na ya wale wote waliokusanyika katika kanisa lake kuu, kwamba tuwaombee watu wanaotaka vita, kwa ajili ya wale wanaowachilia kuchochea bila maana, kudumisha na kurefusha bila sababu, au kufadhaika nao kwa kejeri. Mungu awatie nuru mioyoni mwao, awaweke mbele ya macho yao maandamano ya misiba yaliyosababishwa. Tuwaombee wapenda amani. Kutaka amani siyo woga, badala yake kunahitaji ujasiri mkubwa, ujasiri wa kuweza kuacha kila kitu, hata kama hukumu ya wanadamu wakati fulani ni kali na sio ya haki kwao. Wapatanishi wataitwa wana wa Mungu. Aidha wale ambao kwa kupinga mantiki isiyoweza kubadilika na ya ukaidi ya migogoro, wanajua jinsi ya kufungua njia za amani za kukutana na mazungumzo wadumu bila kuchoka katika nia zao na juhudi zao ziwe taji la mafanikio. Nitafundua mbele yake malalamiko yangu, shida yangu nitaitangaza. Ofisi ya waandishi wa habari ya Vatikani Jumatano tarehe 5 Juni 2024 ilichapisha ratiba iliyotayarishwa na nyumba ya kipapa kuhusu ziara ambayo Baba Mtakatifu Francisco atafanya kwenye manispaa ya jiji la Roma mnamo Jumatatu tarehe 10 Juni 2024. Hii ilikuwa imetangazwa mwezi mmoja uliopita kwamba ni ziara hiyo itakayochukua takribani muda wa saa mbili. Baba Mtakatifu Francisco atawasili saa tatu asubuhi kwa gari kwenye kilima cha Roma ambapo atakaribishwa na meya wa jiji la Roma bwana Roberto Gualtieri. Mazungumzo ya faragha kati ya hao wawili yatafanyika katika ikulu ya seneti kwenye ofisi ya meya. Kisha akipita kwenye ukumbi, askofu wa Roma atasalimia wajumbe wa sekretarieti ya meya, kisha katika ukumbi wa bendera atasaini kitabu cha dhahabu cha manispaa. baadaye kutafanyika kikao cha madiwani na viongozi wengine walioalikwa katika ukumbi wa Julio Cesare ambapo atatoa pia hotuba yake ikifuatiwa na ubadilishanaji wa zawadi. Hatimaye Baba Mtakatifu Francisco na meya wa mji wataangalia kutoka balkoni ya jumba la seneti ili kuwasalimu wananchi wa Roma watakaokuwa wamekusanyika katika uwanja wa ikulu ya manispaa ya Roma. Mara baada ya kurejea katika ukumbi wa Julio Cesare, Papa na Gualtieri watasimama mbele ya ubao wa kuadhimisha ziara hiyo. Baadaye wakivuka ukumbi wa Laudato si wataelekea ukumbi wa Protomoteca kwa mkutano mfupi na wafanyakazi wa manispaa. Kwa karibia saa tano asubuhi, kupitia mlango wa Vignola, Baba Mtakatifu Francisco anatarajia kurudi mjini Vatican. Instrumentum Laboris, waraka wakitendea kazi kuelekea Oktoba 2024 uliotumwa mwezi desemba 2023 kwa maaskofu wote wa dunia, sekretarieti kuu ya Sinodi iliomba makanisa maharia na vikundi vya makanisa kutafakari kwa akina baadhi ya vipengele vya ripoti ya muhtasari ambayo ni msingi wa mada ya Sinodi, kuanzia na swali elekezi la mchakato mzima wa Sinodi lisimalo: jinsi gani ya kuwa kanisa la sinodi katika utume. Katika miezi ya hivi karibuni, makanisa maharia pamoja yametekeleza kazi yao kwa kutuma mchango wao kupitia mabaraza ya maaskofu Kanisa Katoliki ya Mashariki na mikutano ya kimataifa ya mabaraza ya maaskofu. Kwa njia hiyo kuanzia Jumanne tarehe 4 Juni 2024 Kundi la wataalimungu wataalam wa taaluma mbalimbali kama vile ya kichungaji kisheria na kikanuni wapatao ishirini kutoka sehemu zote za dunia walifika Roma kuanza kuandaa uundaji wa hati ya kazi ya kikao cha pili cha mkutano mkuu wa kawaida wa 16 wa sinodi ya maaskofu kuanzia tarehe 4 Juni 2024, ambao wanachambua nyenzo hizo zote na hakuna chochote cha kubahatisha, alisema Kardinali Grechi. Kila hati lazima isomwe kwa uangalifu kwa lengo la kupendekeza mwishoni mwa mchakato maandishi ambayo yanaonyesha kazi, maswali na hisia zilizopokelewa kutoka katika misingi. Alisisitiza Kardinal Grechi. Amevutiwa hasa kuona ushiriki wa jumuiya nzima ya kikanisa katika mchakato huo mrefu wa utambuzi. Kwa njia hiyo, katibu mkuu wa sekretarieti kuu ya sinodi Kardinal Grechi alisema, pamoja na tafakari zinazotokana na kazi ya ripoti ya muhtasari wa kikao cha kwanza, nyenzo zilizopokelewa mara nyingi pia zinaongeza ushuhuda harisi kuhusu jinsi makanisa mahalia siyo tu yanaelewa sinodi, lakini pia tayari yanatekeleza katika vitendo. Kwa upande wake, pade Mokosta, katibu maalum wa baraza la 16 la sinodi ya maaskofu, alibainisha bado ni swala la kuandika instrumentum laboris, yani yaani kitendea ya kazi kwa kikao cha pili cha sinodi ya kisinodi, na vile kufanya uchambuzi wa awali wa mahusiano na matendo mema yanayotekelezwa na jumuiya maharia na utambuzi wa pamoja juu ya masuala ya kitaalimungu na tafakari, ili kuandaa njia ya uandishi harisi wa maabara ya instrumentum laboris yaani kitendea ya kazi. Kazi ya timu hiyo ya kimataifa ilianza kwa mapumziko ya nusu siku ya kiroho na itaendelea hadi Juni 13. Siku zitawekwa kwa nyakati tofauti za kazi. Hakuna historia iliyo ndogo, hakuna. Kila historia ni nzuri na inafaa, na hata ikiwa mbaya, ikiwa heshima itafichwa na inaweza kuibuka kila wakati. Ilikuwa mnamo tarehe tano Februari elfu mbili na kumi na tisa wakati Papa Francisco alipotamka maneno haya mwanzoni mwa mkutano na waandishi wa habari katika ndege iliyokuwa inarudi kutoka Abu Dhabi, nchi za Falme za Uharabuni baada ya kutiwa saini ya kihistoria ya hati ya udugu wa kibinadamu katika miaka ya hivi karibuni, Papa Francisko amehimiza mara nyingi, hasa sisi wafanyakazi wa mawasiliano kutoa nafasi katika historia ndogo, historia za watu na za jamii, na anatuomba hili hasa tunapokabiliwa na hali ya kisasa ya uhamiaji. Hivyo ndivyo hidadi, kuwa sura, takwimu, uzoefu na hoja za kisiasa kuhusu dharura, yaani hali halisi zinazodhaniwa kutoa nafasi kwa juhudi za kuwaokoa wengine ambao hawawezi kuwa wageni kwetu, kwa sababu wao ni wanawake na wanaume kama sisi. Hivi karibuni historia imeibuka ambayo inaunganishwa vema na wito huu kutoka kwa Papa Francisco, historia ambayo hatuioni katika vichwa vya habari, lakini ambayo kiukweli siyo ndogo, kwa sababu inashuhudia heshima kubwa. Ni historia ya Miriam, mwanamke mwenye umri wa miaka sabini na nane ambaye alikimbia Afganistani ya Watalibani, na baada ya safari ya ajabu, alifika kwenye pwani ya Karabria, huko Rochella. Yonika Italia, pamoja na wahamiaji wengine 83 walioondoka kwa mashua kutoka pwani ya Uturuki. Ni nini kilimfukuza, tulimuuliza, mwanamke mzee kama huyo kusafiri maelfu ya kilomita kwa muda mrefu kati ya hatari elfu na kulipa bei ya juu sana katika vifungu vilivyompeleka kutoka moyoni mwa Asia hadi mipaka ya Ulaya. Motisha ni familia yake. Mnamo mwaka elfu mbili na ishirini na moja binti wa Miriam, yaani mama mzee huyo, pamoja na mumeo walikimbia kutoka Afganistani na kufika Ujerumani na kumwacha mtoto wake wa kiume chini ya ulinzi wa bibi yake ambaye sasa aliamua kumrudisha kwa wazazi wake. Baada ya kuwasili Rochela, Yonika Miriam alionyesha shukurani kwa waokoaji, lakini azimio lake la kufika Ujerumani lilikuwa lisiloweza kuterereka. Msikilizaji wa Redio Vatikani, mama kanisa tarehe saba juni elfu mbili na ishirini na nne anaadhimisha sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu, ambaye kwa huruma, upendo, upole na unyenyekevu wa moyo wake mtakatifu, aliyeinuliwa pale juu msalabani, akawa ni chemchemi ya huruma, upendo na uzima kwa watu wote wa mongo. Kristo Yesu anatujua na anatupenda sisi sote na kila mmoja. Kwa wakati wa maisha yake, hofu yake ya kifo katika bustani ya Mizeituni na mateso yake yametolewa kwa ajili ya kila mmoja wetu Mwana wa Mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake kwa ajili yangu. Ametupenda wote kwa moyo wa kibinadamu. Kwa sababu hiyo, moyo mtakatifu wa Yesu uliotobolewa kwa sababu ya dhambi zetu na kwa ajili ya wokovu wetu unachukuliwa kama alama na ishara kuu ya mapendo yake yasiyo na mipaka, ambayo kwayo mkombozi ambaye ni Mungu anampenda Baba wa milele na watu wote bila kikomo. Baba Mtakatifu Fransisko, wakati wa katekesi yake Jumatano tarehe 5 Juni 2024, kama sehemu ya maadhimisho ya sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu sanjari na moyo safi wa Bikira Maria na waalika waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kujibu kwa ari na moyo mkuu upendo wa wokovu kutoka kwa Kristu Yesu pamoja na kujiaminisha katika sala na maombi kwa Bikira Maria mama mama wa Mungu. Yote haya ni katika muktadha wa maadhimisho ya jubilei ya miaka 350 tangu Kristo Yesu alipomtokea kwa mara ya kwanza Mtakatifu Margerita Maria Lacok huko Mono nchini Ufaransa na kumkabidhi dhamana ya kueneza ibada kwa moyo mtakatifu wa Yesu. Maadhimisho haya yalianza kutimua vumbi tarehe 27 Desemba 2023 na yatahitimishwa tarehe 27 Juni 2025 katika maadhimisho ya sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu. Maadhimisho haya yananogeshwa na kauli mbiu kurejesha upendo kwa upendo, tema inayomwilishwa katika hija mbalimbali za maadhimisho ya kiliturujia ya kanisa pamoja na mikutano ambayo imekuwa ikiendeshwa kama sehemu ya kumbukizi ya jubilei ya miaka 350 tangu Kristo Yesu alipomtokea kwa mara ya kwanza Mtakatifu Margerita Maria la Coco. Baba Mtakatifu Francisco ametia nia ya kuandika waraka wa kitume kuhusu moyo mtakatifu wa Yesu unaotarajiwa wa kutolewa mwezi Septemba mwaka 2024. Huu ni waraka unaochota amana na utajiri wake kutoka katika maandiko matakatifu, tafakari za mababa wa kanisa kuhusu upendo wa Kristo Yesu, ili kulipyaisha kanisa na ujumbe mahususi kwa walimwengu, kwani ulimwengu mamboleo unaoonekana kukosa moyo. Itakumbukwa kwamba Baba Mtakatifu Francisco Jumamosi, tarehe 4 Mei elfu mbili na ishirini na nne, alikutana na kuzungumza na washiriki wa kongamano la kumbukizi ya miaka 350 tangu Kristo Yesu alipotokea huko nchini Ufaransa. Katika hotuba yake kwa washiriki wa kongamano la 350 tangu Yesu alipomtokea kwa mara ya kwanza Mtakatifu Margarita Maria Lakoku huko Parei Lemonier na kumkabidhi dhamana ya kueneza ibada kwa Moyo Mtakatifu wa Yesu, amekazia umuhimu wa kulinda na kudumisha utu, heshima na haki misingi za binadamu zinazoendelea kusiginwa katika ulimwengu mamboleo. Ni vema waamini wakajitambua kwamba wao ni wadhambi, tayari kukiri udhaifu wao na kuomba msamaha. Sadaka ya Kristo Yesu msalabani ni kielelezo cha hali ya juu kabisa cha ufunuo wa huruma na upendo wa Mungu Baba kwa binadamu mdhambi, chachu ya upatanisho kati ya mwanadamu na Mwenyezi Mungu na kati ya binadamu wenyewe. Mwenyezi Mungu anaendelea kutoa machozi kutokana na kusiginwa kwa utu, heshima na haki msingi za binadamu sehemu mbalimbali za dunia na hata kati ya watu wateule na watakatifu wa Mungu. Ibada ya Moyo Mtakatifu wa Yesu, chemchemi ya huruma na upendo wa Mungu. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili kunako mwaka elfu mbili na mbili aliitenga sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu kuwa ni siku ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa mapadri, ili waweze kujisadaka bila kujibakiza katika kufundisha, kuongoza na kuwatakatifu za watu wa Mungu. Wakleli watambue kwamba wao ni viongozi na wachungaji wa watu wa Mungu, wanatumwa kutangaza na kushuhudia furaha ya Injili na faraja inayobubujika kutoka katika upendo na huruma ya Mungu. Kwa kupakwa mafuta, mapadri wanapaswa kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya Mungu, kanisa na watu wake. Kwa unyenyekevu, ari na moyo mkuu, mapadri watoe kipaumbele cha kwanza kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii, ili hata wao waweze kuonja huruma na upendo wa Mungu katika maisha yao. Mapadri wasikubali kumezwa na malimwengu, bali utii, useja na ufukara viwe ni dira na mwongozo katika maisha na utume wao. Ibada kwa moyo mtakatifu wa Yesu inapata chimbuko lake pale juu msalabani, askari alipomchoma Yesu kwa mkuki ubavuni, mara ikatoka damu na maji, alama za sakramenti za kanisa. Baba Mtakatifu Francisco anawaalika mapadi kujichotea utajiri wa maisha ya kiroho unaofumbatwa katika waraka wa kitume wa Papa Pio wa kumi na mbili aurieri tisi akwa wa mwaka elfu moja mia tisa hamsini na sita kuhusu moyo mtakatifu wa Yesu, kiini cha huruma ya Mungu. Moyo mtakatifu wa Yesu ni chemchemi ya imani, upendo, huruma, msamaha, utulivu, uaminifu na unyenyekevu wa Mungu aliyejinyenyekesha na kujifanya kuwa mdogo ili kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti kwa njia ya mateso, kifo na ufufuko wake unaoleta maisha na uzima wa milele. Utakatifu wa mapade ni hitaji muhimu sana katika maisha na utume wa kanisa. Ukweli huu wa imani katika maisha na utume wa mama kanisa unagusa hata maisha ya waamini walei ambao usiku na mchana wanatafuta utakatifu wao, kwa kutambua au kwa kutokujua, kutoka kwa mtu wa mongo. Waamini wanamwona padi kuwa ni mshauri wa maisha ya kiroho, mpatanishi wa amani, mtu mwenye hekima na busara; ni kiongozi salama ambaye watu wa Mungu wanaweza kujiaminisha kwake nyakati ngumu na wakati wa majaribu ya maisha, ili kuonja na hatimaye kupata faraja na usalama wao. Ijumaa, tarehe 7 Juni elfu mbili na ishirini na nne, mama Kanisa anaadhimisha sherehe ya Moyo Mtakatifu wa Yesu. Hii pia ni siku ya kuombea mapadre, toba, uongofu wa ndani na utakatifu wa maisha. Mwenyezi Mungu amependa kukutana na binadamu wote kwa njia ya Moyo Mtakatifu wa Yesu. Huu ni mwaliko kwa waamini wote kuendelea kujiaminisha kwa Moyo Mtakatifu wa Yesu kwa kusema: e Yesu mwenye moyo mpole na mnyenyekevu, ifanye mioyo yetu ifanane na moyo wako. Waamini wainogeshe sala hii hasa zaidi katika mwezi Juni uliotengwa na mama kanisa kwa ajili ya kukuza na kudumisha ibada kwa moyo mtakatifu wa Yesu. Waamini wamwombe Kristo Yesu ili aweze kuwafundisha kumpenda Mungu na jirani. Kwa wazee, vijana, wagonjwa na wanandoa wapya watambue kwamba moyo mtakatifu wa Yesu ni kisima cha huruma na upendo wa Mungu unaopaswa kuashwa duniani hapa ni mahali ambapo waamini wanaweza kujichotea imani, matumaini na mapendo thabiti. Baba ya Mtakatifu Fransisko na washauri waamini wasione woga kumtolea Kristo Yesu shida na mahangaiko yao, wasiwasi, hofu na udhaifu wa watu wa Mungu sehemu mbalimbali mbali za dunia. Baba Mtakatifu Francisco anawataka mapadri kuendelea kukesha kwa njia ya sala, tafakari ya neno la Mungu, sakramenti za kanisa na hasa sakramenti ya upatanisho, mambo yanayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili kama kielelezo cha uongofu wa shughuli za kichungaji. Udhaifu na mapungufu ya kibinadamu ni dalili kwamba wito na utume huu mtakatifu umehifadhiwa katika chombo cha udongo. Mapadri wanaopitia vipindi vigumu vya maisha na utume wao wanapaswa kusindikizwa kwa huruma na upole, wasikilizwe kwa makini, wasaidiwe kufikia mang'amuzi na ukomavu katika maisha. Huu ni wajibu wa kwanza kwa maaskofu mahalia, lakini hata kwa jumuiya nzima ya waamini pamoja na familia zao ambazo mara nyingi zinabeba msalaba mzito. Wakleri ni watu ambao wanapaswa pia kupendwa, kuheshimiwa na kuthaminiwa katika maisha na utume wao. Kamwe mapadi wasidhaniwe kuwa ni mashine za kutolea huduma ya mambo matakatifu. Mapadi wapendwe katika ukweli na uwazi, wasaidiwe kupata mahitaji yao msingi. Waamini walei wakishirikiana, wakisaidiana na kushauriana na mapadi wao, maisha na utume wa kanisa vitasonga mbele kwa ari kubwa zaidi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kukunogeshea sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu sanjari na siku ya kuwaombea mapadre, toba, uongofu wa ndani na utakatifu wa maisha. Kutoka studio za redio Vatikani, kama kawa ni mtoto wa mkulima, Padre Richard namnamna mpendwa wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Pade Richad Mjigwa nyanja ruwezao la kikuaga, tumsifu Yesu Kristo, laudeto Yesus Kristus. oh,