Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Kwa mara ngine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vaticani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Katika mkutano wa pamoja na wasimamizi viongozi wa kimataifa na wajumbe wa harakati za kikanisa, Ijumaa tarehe sita Juni elfu mbili ishirini na tano, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alielezea ukweli huu kuwa una nafasi ya kimsingi ya uinjilishaji na kuwataka kushirikiana na Papa kwa umoja na utume. Karama zao ni chachu ya umoja katika ulimwengu uliosambaratishwa na vurugu. Ijumaa tarehe sita Juni elfu mbili na ishirini na tano, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alikutana katika jumba la kitume mjini Vatikani na rais wa jamhuri ya Italia, Bwana Sergio Matarella, ambapo mara baada ya mkutano huo alikutana na Kardinali Petro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani, akiambatana na Mons Miroslov wa Chowoski, katibu msaidizi wa vatikani wa mahusiano na ushirikiano na mataifa na mashirika ya kimataifa papa leo wa 14 alikutana ijumaa tarehe 6 juni 2025 na wawakilishi wa mashirika matatu yaliyoanzishwa kwa muda wa karne nane papa aliakisi uzuri wa kanisa ambao wanauonyesha kupitia karama zao mbalimbali mbali, na utume wa kitume aliwaalika kukumbatia upumbavu wa msalaba hata katikati ya kutoelewana na dhihaka ya ulimwengu kisha alimtaja mtakatifu agostino na dawa yake ya uovu kuwa ni msamaha Riconosciute o erette dalla santa sede. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alikutana na harakati ya jumuiya ambazo mamia elfu ya waamini wanaishi uzoefu wao wa amani na utumishi wao. Hawa ni wasimamizi, viongozi wa kimataifa na wajumbe wa harakati mia moja kumi na tano za kikanisa zilizotambuliwa au zilizochaguliwa na Vatican, wawakilishi ambao wamekuwepo mjini Roma tangu Jumatatu tarehe mbili Juni elfu mbili na ishirini na tano kwa ajili ya mkutano wao wa mwaka ulioandaliwa na Baraza la Kipapa la Walei, Familia na Maisha, wenye mada tumaini liliishi na kutangazwa zawadi ya Jubilei kwa harakati za kikanisa aliyokutana nao katika jumba la kitume tarehe sita Juni elfu mbili na ishirini na tano. Na ni katika mkitadha wa Jubilei yao ya harakati zote za kikanisa ambayo itahitimishwa Dominika tarehe nane Juni elfu mbili na ishirini na tano. Kwa njia hiyo Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne akianza hotuba yake kama kawaida, alianza kwa ishara ya msalaba, Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, na amani iwe kwenu. Baba Mtakatifu aliwaonyesha furaha ya kuwakaribisha na kusema kuwa wao wanawakilisha maelfu ya watu ambao wanaishi kwa imani yao na kutekeleza utume wao ndani ya vyama, harakati na jumuiya. Alipenda kuwashukuru zaidi ya yote kwa kazi yao ya uongozi na maelekezi, kuunga mkono na kutia moyo Kaka na dada zetu katika safari yao ya Kikristo hutaka wajibu na kujitolea, lakini pia nyakati fulani huhusisha matatizo na kutoelewana. Bado inasalia kuwa kazi ya lazima na muhimu, na kanisa kwa hiyo linawashukuru kwa mema yote wanayotenda. Baba Mtakatifu leo alisema kuwa makundi yanayoshiriki yanatofautiana kwa namna katika historia, na yote ni muhimu kwa kanisa. Baadhi yalianzishwa ili kutekeleza mpango wa kawaida wa kitume wa upendo au kiliturjia au kusaidia ushuda wa Kikristo katika mazingira maalum ya kijamii. Ijumaa tarehe sita Juni elfu mbili na ishirini na tano, Baba Mtakatifu Leo wa 14 alikutana katika jumba la kitume mjini Vatikani na rais wa jamhuri ya Italia ya Bwana Sergio Martarera, ambapo mara baada ya mkutano huo alikutana na Kardinali Petro Parolini, katibu mkuu wa Vatikani akiambatana na Mons Miroslof wa chowoski katibu msaidizi wa Vatikani wa mahusiano na ushirikiano na mataifa na mashirika ya kimataifa. Kwa mujibu wa taarifa za vyombo vya habari Vatikani zilibainisha wakati wa majadiliano mazuri katika sekretarieti ya nchi kuridhika kulionyeshwa na mahusiano mazuri baina ya nchi hizo mbili. Mtazamo ulikuwa katika masuala ya kimataifa na kipaumbele maalumu kwa migogoro inayoendelea katika Ukraine na mashariki ya kati mazungumzo yaliendelea na baadhi ya masuala ya kijamii, kwa kurejea kwa namna ya pekee mchango wa kanisa katika maisha ya nchi ya Italia. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Baba Mtakatifu Leo wa 14 alikutana na wawakilishi wa mashirika matatu yaliyoanzishwa karne nane zilizopita tarehe 6 Juni 2025. Mashirika hayo ni shirika la misheni za Afrika, daraja la tatu la Mtakatifu Francis wa Asisi na watumishi wa Roho ya uponyaji. Akianza hotuba yake alisema, wengi wenu mmefika kwenye mkutano katika mktadha wa mkutano mkuu katika wakati muhimu wa maisha yao na katikati ya yale ya kanisa zima. Basi tuombe kwanza kwa Bwana kwa ajili ya taasisi zao na watu wote waliowekwa wakfu, ili kwa mtazamo yao ya pekee na zaidi ya yote kwa Mungu waunganishe kutafakari ambayo kwayo wanashikamana na Mungu kwa akili na moyo, kwa bidii ya kitume ambayo wanajitahidi kushirikiana nayo katika kazi ya ukombozi. Uwepo wao pia unatukumbusha jambo muhimu kwamba sisi sote ingawa tumeitwa kuwa wahudumu wa Kristo, tabibu wa roho kwa ajili ya kaka na dada zetu, kwanza kabisa ni wagonjwa wanaohitaji kuponywa na kuongeza, kama Mtakatifu Agostini wanavyosema, kwa kutumia mfano wa mtumbwi, sisi sote katika maisha haya tuna nyufa ambazo ni maalumu kwa maisha yetu ya kufa na udhaifu, ambayo dhambi huingia kutokana na mawimbi ya karne hii. Askofu Mtakatifu wa Hipo alipendekeza suruhisho la uovu kwamba kujiondoa wenyewe na sio kuzama. Alisema tuchukue himizo hili na tuseme hebu tusamehe, kwa sababu kila mahali katika parokia zetu, katika jumuiya, katika vyama na harakati, kwa ufupi popote walipo Wakristo tunaweza kupata chemichemi ya huruma. Kwa kuhitimisha, Papa aliwashukuru wote waliokuwepo katika ukumbi huo na walionyesha kanisa katika nyanja tatu za uzuri wake: dhamira ya uongofu, ari ya utume na joto la huruma. Asante kwa kazi yote mnayofanya ulimwenguni kote, ninawabariki na kuwaombea katika novena hii ya Pentekoste, ili mzidi kuwa vyombo vya Roho Mtakatifu kulingana na mipango ya Mungu. Asanteni. Papa Leo wa kumi na nne alituma ujumbe wake kwa makuani wa kikanisa huko Paris nchini Ufaransa, ujumbe uliosomwa katika kanisa kuu la Notre Dame yaani mama wa Mungu, mama yetu ambapo Papa aliwatia moyo kuwa na huduma inayosimika mizizi katika upendo mkarimu na bila kujibakiza kwa ajili ya jumuiya iliyo na ukaribu, huruma, upole, unyenyekevu na urahisi kama alivyokumbusha mara nyingi hayati Papa Francisco, baba mtakatifu. Aidha alisema ili waweze kuondokana na ugumu ambayo mara nyingi huchosha hali za kikanisa na za kijamii wanazoishi. Kwa hiyo aliwaalika wajikite maisha yao na huduma yao katika upendo wenye nguvu zaidi wa kibinafsi na wa kweli katika Yesu, ambaye amewafanya wao kuwa marafiki zake na kuwaweka kwake kwa umilele na katika upendo wa ukarimu usio na kikomo kwa jumuiya zao, upendo uliojaa ukaribu, huruma, upole, unyenyekevu na urahisi. Aliwaalika hata kama bado si watakatifu, waguse mioyo ya wali mbali zaidi wawaongoze katika kukutana na Yesu. Aidha, aliwaalika kukuza udugu wa kipade kati yao, kudumisha kifungu cha ukaribu na upendo kwa maaskofu wao na kusali bila kukoma kwa ajili ya umoja wa kanisa. Rais wa zamani wa jamhuri ya Zambia, Bwana Edgar Chagwa Lungu, amefariki dunia tarehe tano Juni mwaka 2025 akiwa na umri wa miaka 68. Taarifa rasmi za kifo chake zimetolewa na chama chake cha Patriotic Front, ikithibitishwa kuwa Lungu alifariki dunia akiwa katika matibabu maalum katika hospitali ya Mediclinic Medforum mjini Patrioti, Afrika Kusini. Bwana Lungu alilitumikia taifa la Zambia kama rais wa miaka sita kuanzia mwaka 2015 hadi Agasti mwaka 2021. Alichukua uongozi baada ya kifo cha rais Maiko Sata na alichaguliwa tena kwa mhula wa kamili mwaka elfu mbili na kumi na sita. Katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini na moja alishindwa na mpinzani wake wa muda mrefu Hakainde Hichilema. Baada ya kushindwa katika uchaguzi huo alijiondoa kwenye siasa, lakini baadaye akarejea na kuonekana kuwa nania kugombea tena urais. Aidha, akiwa katika uongozi wake mwaka mmoja tangu kuchaguliwa, pamoja na safari zake za ndani na nje, ilikuwa ni tarehe tano Februari mwaka elfu mbili na kumi na sita ambapo baba Mtakatifu Francisco alikutana naye katika jumba la kitume. Ambapo mara baada ya mkutano huo, rais Lungu pia alikutana na kadinali Petro Parolini, katibu wa Vaticani, akiambatana na askofu mkuu Paul Richard Galaga, katibu mkuu wa mambo ya nchi za nje, ushirikiano na mashirika ya kimataifa. Katika mazungumzo yao na sekretariat ya Vatican walionyesha uhusiano mzuri uliopo kati ya Vatican na jamhuri ya Zambia. Mchango wa kanisa Katoliki kupitia taasisi zake za kielimu, kijamii na kiafya ulijadiliwa bila kukosa kurejea ushirikiano katika mapambano dhidi ya umasikini na kukosekana kwa usawa wa kijamii na uendelezaji wa kuishi pamoja kwa amani kijamii na kidini, katika njia za utamaduni na mazungumzo ya kukutana kupitia taasisi zake za kielimu, kijamii na kiafya ulijadiliwa bila kukosa kurejea ushirikiano katika mapambano dhidi ya umasikini na kukosekana kwa usawa wa kijamii na uendelezaji wa kuishi pamoja kwa amani kijamii, kidini na njia ya utamaduni wa mazungumzo ya kukutana. Katika mwendelezo wa mazungumzo hayo, mada ya maslahi ya pamoja zilishughulikiwa, ikiwa ni pamoja na uhamiaji, mabadiliko ya tabia nchi na ulinzi wa mazingira. Hatimaye walirejea kuhusu hali ya kimataifa kwa kuzingatia zaidi migogoro inayoathiri baadhi ya maeneo ya Afrika na dhamiri ya nchi katika mchakato wa amani katika ukanda. Ikumbukwe kuwa kabla ya kuwa rais Bwana Lungu alihudumu katika nyadhifa mbalimbali mbali serikalini, ikiwa ni pamoja na kuwa waziri wa ulinzi na waziri wa sheria. Alikuwa mwanachama wa chama cha Patriotic Front na alichaguliwa kuwa mbunge wa Chawama mwaka elfu mbili na kumi na moja. Aidha, mahakama ya katiba nchini Zambia mwaka iliamua kwamba rais wa zamani Edgar Lungu hawezi kugombea tena katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili ishirini na sita kwa sababu tayari amehudumu mihula miwili ya urais. Pia mahakama hiyo iliamua kuwa kipindi ambacho Lungu alihudumu kama rais wa taifa hilo mwaka elfu mbili na kumi na tano hadi elfu mbili na kumi na sita baada ya kifo cha Michael Sata akiwa madarakani kinahesabwa kuwa kama muhula kamili. Lungu alishinda uchaguzi kwa muhula wa pili kutoka mwaka elfu mbili na kumi na sita hadi mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Hata hivyo bwana Lungu alitangaza kurejea kwenye siasa mwaka elfu mbili na ishirini na nne na alikusudia kumkabili rais wa sasa Hakainde Hichilema katika uchaguzi mkuu ujao mwaka elfu mbili na ishirini na sita. Kulibuka uhasama kati yake na rais wa sasa. Uhasama huo umefanya kesi hiyo kuvutia watu wengi nchini Zambia, na uamuzi wa jopo la majaji saba ulitangazwa moja kwa moja kwenye runinga na redio ya taifa. Kesi hiyo iligubikwa na madai ya kuingiliwa kwa mahakama baada ya Hichilema kuwafuta kazi majaji watatu wa mahakama ya katiba. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baada ya kifo cha Kristo Yesu, mitume na wafuasi waliingiwa hofu, waliohofia wao pia kukamatwa na kusulubiwa kama alivyofanywa Kristo Yesu. Siku ya Pentekosti, Roho Mtakatifu akawashukia kama ndimi za moto, akawaimarisha kwa mapaji yake, nao wakaondoka na na hofu yao Wakaanza kutoka nje na kumtangaza pamoja na kumshuhudia Kristo mfufuka na kuhubiri habari njema ya wokovu. Ni kwa sababu hii Pentekoste huitwa pia siku ambapo kanisa lilizaliwa. Hii ni siku ambapo kwa mara ya kwanza mitume walianza kumhubiri Kristo Yesu. Katika kanisa la Tanzania, Pentekoste ni sherehe pia ya Halmashauri ya Walei. Hii ni sherehe inayolenga kuamsha katika kundi hili kubwa la familia ya watu wa Mungu hari ya kumtangaza na kumshuhudia Kristo Yesu katika mazingira yao ya kila siku. Waamini walei ni mhimili wa kanisa, kwani wanaitwa kutekeleza ukuhani, unabii na ufalme wa Kristo Yesu katika maisha yao kama sehemu ya mchakato wa kuyatakatifuza malimwengu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anasema Roho Mtakatifu awashushie mapaji yake na hivyo kuwasaidia waamini kusimama kidete kulinda na kutetea utu heshima na haki msingi za binadamu. Waamini wawe wanyenyekevu kwa nguvu ya Roho Mtakatifu, wamwombe mwanga na nguvu katika kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu. Ufuatao ni ujumbe wa sherehe ya Pentekoste kutoka katika kamati tendaji halmashauri ya walei taifa nchini Tanzania. Mahujaji wa matumaini, Roho Mtakatifu na ujasiri wa kutangaza habari njema. Ndugu waamini wapendwa, tunamshukuru Mungu aliye hai kwa neema ya kuadhimisha tena sherehe ya Pentekoste, siku takatifu ambayo kanisa ilijaliwa zawadi kuu ya Roho Mtakatifu, ambaye ni mfariji mshauri wa kweli na chanzo cha nguvu ya utume wa Kikristo. Pentekoste siyo tu kumbukumbu ya kihistoria, bali ni uzoefu hai wa kanisa katika kila kizazi, tunapojazwa tena na Roho Mtakatifu ili kuishi na kutangaza Injili kwa ujasiri, upendo na hekima. Pentekoste ya mwaka 2025 inaadhimishwa katika mwanga wa Jubilei kuu ya Kanisa Katoliki chini ya kauli mbiu mahujaji wa matumaini. Jubilei ni kipindi cha neema na toba cha kuanza upya na kutembea pamoja kama kanisa katika safari ya kisinodi, tukisikiliza, tukishirikiana na tukiambatana katika Kristo aliye njia, ukweli na uzima. Katika dunia ya leo iliyojaa hofu, migawanyiko ya kijamii na kisiasa, mmomonyoko wa maadili na kupungua kwa matumaini, sauti ya Roho Mtakatifu inatuita kwa nguvu mpya. Roho Mtakatifu anatualika tuwe vyombo vya injili ya matumaini tukijitokeza si kwa fujo wala mabishano yasiyo ya Kikristo, bali kwa ujasiri wa kiinjili ule unaojengwa juu ya ukweli, upendo na unyenyekevu. Waamini wapendwa, kwa njia ya ubatizo na kipaimara tumepakwa mafuta kwa Roho Mtakatifu na kushiriki daraja la Kristo kama makuhani, manabii na wafalme. Hii ni dhima ya kila mlei, si kwa wachungaji peke yao, ya kueneza Injili kwa maneno na matendo ndani ya familia, katika jumuiya ndogo ndogo za Kikristo, vigango parokia majimbo hadi taifa zima. Pentekoste hii inaangukia katika mwaka muhimu kwa taifa letu, mwaka wa uchaguzi mkuu. Hili ni tukio la kihistoria linalohitaji tafakari ya kiroho na mshikamano wa kitaifa. Tunaitwa na Roho Mtakatifu kuombea Tanzania ipate viongozi waadilifu na uchaguzi wa haki, amani na usawa. Tunapaswa kushiriki mchakato huu, si kwa jazba au matusi, kwa maadili ya kikristo kwa kutetea ukweli, kwa hekima, kuheshimu maoni ya wengine na kuepuka lugha ya chuki. Tukirejea Matendo ya Mitume sura ya 4 mstari wa 23 hadi 31, tunaona kanisa la mwanzo lilikusanyika kwa sala wakati wa misukosuko ya kijamii na kisiasa. Kwa maombi yao, Roho Mtakatifu aliwajalia ujasiri wa kutangaza Injili bila hofu. Nasi pia, katika mazingira yetu ya leo, tunaitwa kuwa mashahidi wa Injili ya amani na upatanisho, tukiwa watu wa sala, busara na uwajibikaji wa kijamii. Hii ni fursa ya kutafakari kwa dhati wito wetu wa Kikristo. Je, yeah, ni kwa namna gani familia zetu ni shule ya imani na upendo? Je, yeah, jumuiya ndogo ndogo zetu ni chemchemi ya mshikamano? Je, yeah, sisi ni vyombo vya matumaini hasa kwa maskini waliopuuzwa na vijana wanaohangaika kutafuta maana ya maisha. Roho Mtakatifu anatuita kuamka kutoka usingizi wa kutojali au kukata tamaa. Anatutia nguvu ili tuwe manabii wa matumaini katika kizazi hiki, tukikemea uovu kwa hekima tukilinda utu wa binadamu na kushiriki katika maisha ya kijamii kwa misingi ya Injili. Waamini wapendwa, uchaguzi si tu tukio la kisiasa, bali pia ni mtihani wa maadili ya kitaifa. Tutumie zawadi ya uhuru wa kidemokrasia kwa busara na kwa moyo wa ujenzi wa taifa. Tujiepushe na chuki, uchochezi na ushabiki usiozingatia haki na kweli. Amani ni zawadi ya Mungu, lakini pia ni matunda ya juhudi zetu. Pentekoste hii, tukiwa mahujaji wa matumaini na katika matumaini, tuungane na kanisa zima katika sala hii ya mitume: Bwana, utujalie sisi watumishi wako kulisema neno lako kwa ujasiri wote. Tuwaombee viongozi wetu wa sasa na wa baadaye, vyombo vya uchaguzi na wananchi wote, ili uchaguzi wa mwaka huu uwe njia ya neema na si chanzo cha vurugu. Kwa maombezi ya Bikira Maria, mama wa kanisa, na kwa neema ya Roho Mtakatifu, Tanzania ibaki kuwa nchi ya amani, haki na upendo. Tunatamani kila mmoja aweze kusema kama Mtume Paulo, nimevipiga vita vilivyo vizuri, mwendo nimeumaliza, imani nimeilinda. Kwa niaba ya Kamati Tendaji Halmashauri ya Walei Taifa, mimi ni Sista Gisela Upendo Msuya wa Shirika la Wamisionari wa, wa Ekaristi Takatifu na Uinjilishaji Mpya. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani katika tafakari ya neno la Mungu katika sherehe ya Pentekoste, siku ya hamsini baada ya ufufuko wa Kristo Yesu. Kanisa limezaliwa kutoka katika nguvu ya fumbo la Pasaka, yaani mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu. Mwanga wa Kristo amfufuka katika jumuiya ya kwanza ya wafuasi wa, wa Kristo Yesu umevunjilia mbali ubinafsi na woga dhidi ya wafuasi wengine. Mwanga huu ukawahamasisha kuwa ni vyombo na mashuhuda wa ujenzi wa kanisa la kisinodi na kimisionari hadi miisho ya dunia huku wakatangaza na kushuhudia upendo wa Mungu uliomwilishwa katika umoja na ushirikiano, ushuhuda na udogo. Hii ni changamoto kwa Wakristo kuendelea kuishi katika umoja unaofumbatwa katika utofauti wao kama ulivyoshuhudiwa na Kristo Yesu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, pentekoste ni siku ya udhihirisho wa hadhara wa Kristo Yesu, siku ya utimilifu wa ufunuo wa fumbo la Utatu Mtakatifu ni siku ya mimino wa Roho Mtakatifu. Kumbe katika sherehe hii tunasherehekea utimilifu wa fumbo la ukombozi wetu kwa Roho Mtakatifu kuwashukia mitume. Yeye huyo Roho Mtakatifu ndiye ishara ya umoja wetu na Mungu, kama wimbo wa mwanzo unavyoimba, Roho wa Bwana ameujaza ulimwengu, nayo inayoviunganisha viumbe vyote kujua maana ya kila sauti. Aleluya. Kazi yake ni kutuunganisha sisi na Mwenyezi Mungu na sisi kwa sisi, ili tuishi kwa pendo lake Mungu lililomiminwa katika mioyo yetu kupitia huyu Roho Mtakatifu tuliyepewa sisi. Aleluya! Hii ni siku ya kukumbuka kuzaliwa kwa kanisa na mwanzo wa utume wake. Ni katika tumaini hili, mama kanisa katika sala ya mwanzo anasali hivi: e Mungu, wewe unalitakasa kanisa lako lote lililo kati ya makabila na mataifa yote kwa fumbo la sikukuu ya leo Eneza mapaji ya Roho Mtakatifu popote duniani na zile karama ulizozitoa tangu mwanzo wa kuhubiri Injili hata sasa, uzieneze kwa juhudi ya waamini wako. Ikumbuka kwamba sherehe hii inahitimisha kipindi cha Pasaka. Katekisimu mnatufundisha hivi: siku ya Pentekoste, mwishoni mwa juma saba za Pasaka, Pasaka ya Kristo inatimilika kwa kumimina Roho Mtakatifu ambaye amedhihirishwa, ametolewa na kushirikishwa kama nafsi ya Mwenyezi Mungu. Kutoka utimilifu wake, Kristo Bwana anammimina Roho kwa wingi. Hivyo mshumaa wa Pasaka unazimwa na kutunzwa kwa heshima karibu na kisima cha ubatizo kama kipo au sehemu nyingine, na unawashwa wakati wa ubatizo, ili mishumaa ya wabatizwa iwashwe kutokea mshumaa huo na katika mazisho nawekwa kando ya jeneza, ishara ya kifo cha Mkristo ni pasaka halisi. Na kuanzia Jumatatu baada ya Pentekoste tunaanza kusali sala malikia wa mbingu, na tunaanza kusali sala malaika wa Bwana, na tunaendelea na kipindi cha kawaida cha dominika za mwaka chena sherehe nyingine. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, somo la kwanza ni kutoka katika kitabu cha Matendo ya Mitume. Somo hili linasimulia jinsi tukio la ujio wa Roho Mtakatifu lilivyotukia siku ya Pentekoste, kuwa kulitokea upepo wa nguvu na ndimi za moto, alama ya Roho Mtakatifu, ikawashukia mitume, na kwa nguvu zake walipata ujasiri wa kuhubiri Injili. Pia umoja na uelewano uliopotea sababu ya dhambi uliletwa tena kati ya mataifa, kwa watu wote kusikia mitume wakisema kwa lugha zao matendo makuu ya mwenyezi Mungu. Ni katika muktadha huu utangulizi wa sherehe hii unasema hivi: hapo mwanzo wa kanisa huyo Roho Mtakatifu aliyafundisha mataifa yote kumjua Mwenyezi Mungu, akawaunganisha watu wa lugha mbalimbali katika kuungama imani moja. Mzaburi akiyatafakari matendo haya makuu ya Mwenyezi Mungu aliimba zaburi hii ya wimbo wa katikati akisema: E ee, nafsi yangu muhimili Bwana. Wewe Bwana Mungu wangu umejifanya mkuu sana. Ee Bwana, jinsi yalivyo mengi matendo yako Dunia imejaa mali zako. Waiondoa pumzi yao, wanakufa na kuyarudia mavumbi yao. Waipeleka roho yako, wanaumbwa nawe, waufanya upya uso wa nchi. Utukufu wa Bwana na udumu milele, Bwana na yafurahiye matendo yake. Kutafakari kwangu na kuwe kutamu kwake, mimi nitamfurahia Bwana. Somo la pili ni la waraka wa kwanza wa mtume Paulo kwa Wakorinto. Katika sehemu hii ya waraka wake, mtume Paulo anatuelezea kuwa Roho Mtakatifu ni msingi wa karama na huduma mbalimbali katika kanisa, naye ndiye anayezifanya karama hizo zilete faida na umoja katika jumuiya nzima, kama viungo mbalimbali vya mwili vinavyosaidiana kwa faida ya mwili mmoja. Fundisho hili la Mtume Paulo ndio msingi wa sala baada ya komunyo anayosali Mama Kanisa akisema: e Mungu, umelijalia kanisa lako mapaji yako ya mbingoni, uilinde neema hiyo uliotujalia, ili mapaji ya Roho Mtakatifu tuliopokea ya stawi daima, nacho chakula cha roho kituongezee ukombozi wa milele. Kumbe vipaji tulivyo navyo kila mmoja wetu ni zawadi ya Mwenyezi Mungu kwetu kwa njia ya Roho Mtakatifu, nasi tunapaswa kuvitumia kwa kufaidiana sisi kwa sisi Yesu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Injili ni kama ilivyoandikwa na mwinjili Yohane. Sehemu hii ya Injili inatufundisha kuwa Roho Mtakatifu aliyefanya kazi ya kuwaunganisha mitume na Yesu mfufuka sasa natuunganisha sisi na Mwenyezi Mungu kwa kutuondolea dhambi zetu tunapotubu na kuomba msamaha kwa moyo wa toba na majuto. Pato la kazi hii ya Roho Mtakatifu ni amani kati ya Mungu na sisi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, tujie hadhari na dhambi ya kumkufuru Roho Mtakatifu, kwani Kristo Yesu anasema, kwa sababu hiyo nawaambieni, watu watasamehewa dhambi na kufuru zao zote, lakini hawatasamehewa dhambi ya kumkufuru roho mtakatifu basi tukubali kuongozwa na roho mtakatifu na kujitahidi kuiishi amri kuu ya mapendo katika kila hatua ya maisha yetu kwa maana upendo daima huvumiliani mpole hauna wivu haujidai jidai haujivuni una adabu tena hautafuti faida yake binafsi haufurahii maovu bali ukweli Tumruhusu Roho Mtakatifu akaye ndani ya mioyo yetu ndani ya nafsi zetu ndani ya familia zetu na jumuiya zetu. Hatufundishe kuishi kwa upendo, hatufanye tuwe safi, aondoe tabia zinazoendana na hila za shetani Awashe ndani mwetu moto wa mapendo, atupe roho ya hekima na elimu, atufundishe kusali vizuri, atushushe kipaji cha ukweli na mapendo ya kweli. Tumruhusu Roho Mtakatifu akae ndani ya nyoyo zetu, ndani ya nafsi zetu, ndani ya familia zetu na jumuiya zetu, atufundishe kuishi kwa upendo, atufanye tuwe safi, aondoe tabia zinazoendana na hila za shetani bilisi Awashe ndani mwetu umoto wa mapendo, atupe roho ya hekima na elimu, atufundishe kusali vizuri, atushushie kipaji cha ukweli na mapendo ya kweli, aondoe vilema vyote vinavyoweza kutuvuruga na kutuletea maafa, atukirimie nguvu ya kuweza kufahamu madhaifu yetu ili sote tuungane na kuwa mwili mmoja katika Kristo na tuione sura ya Mungu katika wenzetu kwa kuwapenda kama Kristo alivyoagiza. Kwa niaba ya Padri Pasko Yohondo aliyeandaa tafakari hii, kutoka studio za Redio Vatikani, ni mtoto wa mkulima Padri Richard Mjigwa Namna namna mpendwa wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia kwa, kwa niaba ya Padri Richard Mjigwa naye Sara Perajini Anjeroweza Waraki kuaga. Tumsifu Yesu Kristo, Laudetu Yesus Kristus.