Amjambo, msikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapo kutangazia vipindi ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi nane, Jumamosi tarehe tano Julai elfu mbili na ishirini na tano, amekutana na kuzungumza na walimu wahujaji wa matumaini kutoka nchini Denmark, Ailand, Uingereza, Wares na Scotland, pamoja na vijana kutoka jimbo kuu la Copenhagen. Baba Mtakatifu katika hotuba yake amewakumbusha mahujaji hawa kwamba hii ni Jubilei ya matumaini na kwamba mji wa Roma ni chemchemi ya matumaini kwa waamini. Changamoto na mwaliko ni kusikiliza kutoka katika undani wa moyo wa kila mmoja wao kila ambacho Mwenyezi Mungu anataka kuzungumza na mja wake. Amekazia umuhimu wa malezi na majiundo makini kwa vijana wa kizazi kipya na kwamba waalimu wawe ni mifano bora ya imani, matumaini na utuwema kimsingi waamini wote ni mahujaji kuelekea njia ya ukweli katika maisha. Baba Mtakatifu Leo wa 14 Jumamosi tarehe 5 Julai elfu mbili na ishirini na tano amemteua jula askofu msaidizi Simon Peter Kamomoe wa jimbo kuu la Nairobi nchini Kenya kuwa askofu msaidizi wa jimbo la wote nchini Kenya. Baba Mtakatifu Leo wa 14 tarehe 5 Julai elfu mbili na ishirini na tano amekutana na wajumbe wa mkutano mkuu wa kanda wa shirika la watawa la watumishi wa Agustino wa Yesu na Maria, muda mwafaka wa sala mang'amozi pamoja na kupanga sera na mikakati ya shirika kwa miaka ijayo, huku akiendelea kujikita katika karama ya mwanzilishi wa shirika lao, Sista Maria Teresa Spinelli, ambaye mchakato wake wa kumtangaza kuwa ni mwenye heri na hatimaye kuwa ni mtakatifu bado unaendelea. Kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni Padre Richard Mjigwa, ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mababa wa mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani wanasema kanisa linalosafiri duniani kwa tabia yake ni la kimisionari, sababu limepata asili yake katika kutumwa kwa Mungu mwana na kutumwa kwa Roho Mtakatifu kufuatana na azimio la Mungu Baba, chemchemi ya huruma na upendo, ili kuwatangazia watu wa mataifa habari njema ya wokovu. Kristo Yesu alilisimika kanisa lake kama sakramenti ya wokovu na hivyo kuwatuma mitume wake wakahiubiri Injili kwa watu wote wa mataifa, kwa sakramenti na vyombo vingine vya neema lipate kuwaongoza watu kufikia imani, uhuru na amani ya Kristo Yesu, na hivyo liwaandalie njia nyeupe na thabiti ifikishayo kwenye kushiriki kikamilifu ufumbo la Kristo Yesu. Tena waamini wanakumbushwa na Kristo Yesu kwamba mavuno ni mengi, lakini watenda kazi ni wachache, basi mwombeni Bwana wa mavuno apeleke watenda kazi katika mavuno yake. Kanisa linaendelea kujitahidi kutafakari kwa kina na mapana kuhusu ukuu na utakatifu wa fumbo la uwicho, maisha na utumi wa kipadi na maisha ya kuwekwa wakfu, ili kuweka bayana thamani yake isiyoweza kupimika kwa mizani ya kibinadamu Lengo ni kulinda, kuhifadhi na kudumisha usafi na utakatifu wake kama wahudumu wa mafumbo ya kanisa. Jambo la msingi kwa mapadri na watawa ni kutambua kwamba kanisa linawahimiza kuwa kweli ni watumishi waaminifu watakaomwakisi Kristo fukara, Kristo mtii, na Kristo msafi katika useja. Na padri na watawa wanapaswa kukumbuka kwamba wao ni zawadi ya Mungu kwa kanisa linaloendelea kuhitaji watendakazi wema, watakatifu, wacha Mungu na wachapakazi na hodari. Kwa maneno mengine, mashuhuda wenye mvuto na mashiko, kama sehemu muhimu sana ya mchakato wa uinjilishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika tafakari yake wakati wa sala malaika wa Bwana kwenye uwanja wa kanisa kula na mtakatifu Petro mjini Vatikani dominika tarehe 6 Julai 2025, amegusia umuhimu wa utume wa wakristo wote wa kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu hadi miisho ya dunia, kila mtu kwa kadiri ya wito, karama na mazingira na moishi Injili nasimulia kuhusu kutumwa kwa wanafunzi sabini na wawili kumtayarishia njia ya Kristo Yesu katika vijiji na mahali atakapo pita. Yesu anawapa maagizo mahususi ya kiutendaji kabla ya kwanza utume wao wa kutangaza habari njema ya wokovu. Maagizo haya yamekusudiwa kuwaongoza katika utume huu na pia kuwakumbusha kwamba hatima ni kazi ya Mungu na wao ni vyombo vyake tu. Kwa hiyo wanapaswa daima kubaki wanyenyekevu, watulivu, na kumtegemea Mwenyezi Mungu katika shughuli zao za kimisionari ili hatimaye watu wengi zaidi waweze kufikia upendo wa Mungu na hivyo kukombolewa. Ndugu msikilizaji, wa Redio Vatikani, kwa upande mmoja anasema Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, Mwenyezi Mungu katika ukalimu wake ndiye mpandaji wa mbegu hii katika moyo wa binadamu na katika historia yake, ili mwanadamu apate ukamilifu wa maisha na kuokolewa na kumweka horo. Ndiyo maana Kristo Yesu anasema mavuno ni mengi, lakini watenda kazi ni wachache. Huo ni ufalme wa Mungu unaoendelea kuchipua sehemu mbalimbali za dunia, lakini nasikitisha kuona kwamba binadamu katika ulimwengu mamboleo ameugeuzia kisogo, kiasi kwamba mwanadamu anajikuta akiwa amezingirwa na mambo mengi, wanaendelea kusubiri utabiri kuhusu ukweli mkuu, hata kama kwa sasa binadamu anaonekana hakumezwa na masuala mengine, lakini bado wanaendelea kujikita katika mchakato wa kutafuta ukamilifu wa maisha yao. Wana kiu na hamu ya haki pamoja na maisha ya uzima wa milele. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anakaza kusema kuna uhaba mkubwa wa watenda kazi katika shamba la Bwana, bado hawajatambua. Tazama, mimi nawaambieni, inueni macho yenu, myatazame mashamba ya kuwa yamekwisha kuwa meupe tayari kwa mavuno. Naye avunaye hupokea mshahara na kukusanya matunda kwa uzima wa milele, ili yeye apandaye na yeye avunaye wapate kufurahi pamoja kwa maana hapo neno hilo huwa kweli, mmoja hupanda kavuna mwingine. Mimi naliwatuma myavune yale msiyoyataabikia, wengine walitaabika, nanyi mmengiya katika taabu yawo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anasema Mwenyezi Mungu anapenda kutenda jambo kubwa katika maisha ya waamini wake na ulimwengu wote katika ujumla wake. Bahati mbaya sana, kwamba ni watu wachache ambao wametambua jambo hili tayari, wanajishughulisha kuipokea zawadi hii kwa kuitangaza, kuishuhudia na kuharithisha jirani zao. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anasema walimwengu wanataka kuwaona mashuhuda, vyombo na watangazaji wa habari njema ya wokovu wanaotekeleza dhamana na wajibu wao katika shamba la Bwana, wakiwa na ari na upendo, tayari kutangaza na kushuhudia ufalume wa Mungu unaosimikwa katika kweli na uzima, ufalume wa utakatifu na neema, ni ufalume wa haki, mapendo na amani. Walimwengu wasingepende kuwaona watenda kazi wanaoibuka ili kutumia fursa ili kuonyesha hali yao ya maisha yao kwa kushiriki katika matukio mbalimbali mbali ya imani. Kuna watu wachache ambao wa usiku na mchana wanaendelea kujisadaka bila kujibakiza, kwa ajili ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu, huku wakiendelea kupalilia ile mbegu njema iliyopandwa nyoyoni mwao kama ushuhuda wenye mvuto na mashiko kwenye familia, mahali pa kazi, shuleni, na katika medani mbalimbali za maisha ya mwanadamu anayehitaji msaada. Ili kutekeleza dhamana na wajibu huu nyeti, waamini wanahamasishwa kusali ili kumwomba Bwana wa mavuno apeleke watenda kazi katika shamba lake. Pili, wahakikishe kwamba wanajenga na kudumisha mahusiano na mafungamano na Kristo Yesu kwa njia ya sala, neno na sakramenti zake, na kwa hakika Kristo Yesu atawafanya kuwa ni wahudumu na mashuhuda wa ufalume wa Mungu. Mwishoni mwa tafakari yake, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kumwendea Bikira Maria aliyejisadaka bila ya kujibakiza kwa njia ya ukarimu kiasi cha kuitikia ndiyo yake iliyomwezesha kushiriki katika kazi ya ukombozi aweze kuwaombea na hatimaye kuwasindikiza katika hija ya kumfuasa Kristo Yesu ili hatimaye hata wao waweze kuwa ni wafanyakazi wenye furaha na mashuhuda wa ufalme wa Mungu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baba Mtakatifu leo wa 14 Jumamosi tarehe 5 Julai 2025 amemteua askofu msaidizi Simoni Pita Kamomoe wa jimbo kuu la Nairobi nchini Kenya kuwa askofu msaidizi wa jimbo la Wote nchini Kenya. Hii itakumbukwa kwamba askofu msaidizi Simon Peter Kamomoe wa jimbo katoliki la Wote alizaliwa tarehe ishirini na sita Novemba mwaka elfu moja mia tisa sitini na mbili huko Gatundo, wilaya ya Kiambu, jimbo kuu la Nairobi itakumbukwa kwamba baada ya masomo na majiundo yake ya kipadre tarehe 18 Juni 1994, akapewa daraja takatifu ya upadre kwa ajili ya jimbo kuu la Nairobi. Baba Mtakatifu Francisco tarehe 13 Februari 2024, akamteua kuwa askofu msaidizi wa jimbo kuu la Nairobi nchini Kenya. Na ilipogota tarehe 5 Julai mwaka 2025, Baba Mtakatifu Leo wa 14 akamteua kuwa askofu msaidizi wa jimbo katoliki la wote lililoko nchini Kenya. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, elimu kwa maana pana ni tendo au uzoefu wenye athari ya kujenga akili, tabia ama uwezo wa kimaombele wa mtu binafsi katika dhana ya kiufundi elimu ni njia ambayo hutumiwa makusudi na jamii kurithisha maarifa, ujuzi na maadili kutoka kwa kizazi kimoja hadi kingine. Elimu ni changamoto endelevu katika maisha na utumi wa kanisa mintarafu uinjilishaji mpya unaosimikwa katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko, pamoja na mabadiliko ya kihistoria na kitamaduni yanayoendelea kujitokeza kwa kasi katika ulimwengu wa utandawazi na maendeleo makubwa ya sayansi na teknolojia. Kumbe kuna umuhimu wa kujenga na kudumisha majadiliano katika sekta ya elimu kama sehemu ya mchakato unaopania kumwendeleza mtu mzima kiroho na kimwili pamoja na kutambua kwamba kila mtu ana haki ya kupata elimu bora kwa kuzingatia uhuru wake. Lakini kanisa linatoa kipaumbele cha kwanza kwa Kristo Yesu kama chimbuko la maisha, historia na ulimwengu katika ujumla wake. Kanisa halina budi kuhakikisha kwamba linawaandaa wataalamu na mabingwa watakaojisadaka bila y kujibakiza kwa ajili ya maendeleo ya sekta ya elimu katika ulimwengu unaobadilika kwa kasi kubwa kwa kutambua kwamba utoaji wa elimu ni kitendo cha upendo na urithishaji wa tunu msingi za maisha. Walimu wawe na uwezo wa kuamegea vijana wa kizazi kipya ujuzi na maarifa. Waalimu waendelezwe katika taaluma, ili waweze kuchangia kwa hali ya juu kuhusu ueledi, imani na fadhila za maisha ya kiroho zilizoko ndani mwao. Sekta ya elimu ni sawa na bahari, kwani haina mwisho. Kanisa limekuwa daima mdau mkuu katika sekta ya elimu, lakini changamoto kubwa kwa sasa ni kuhakikisha kwamba elimu inashiriki kikamilifu katika dhamana ya uinjilishaji mpya kwa kuzingatia mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili. Elimu ya dini shuleni ni muhimu sana katika mchakato wa kusaidia kuwalea na kuwafunda wanafunzi tunu msingi za maisha ya imani, maadili na utu wema, dhidi ya momonyoko wa kiuto na kimaadili unaoendelea kuikumba jamii kwa kasi ya ajabu, hasa kutokana na athari kubwa za utandawazi, ukani Mungu nafsia na maendeleo makubwa ya sayansi na teknolojia ya mawasiliano ya jamii. Elimu ya dini ni chemchemi ya tunu msingi za kimaadili, utu wema na fadhila za kijamii kama vile juhudi na maarifa, kazi, heshima, nidhamu na utii bila shuruti, mambo msingi katika malezi na makuzi ya wanafunzi katika ujumla wao. Kuna haja ya kukazia kanuni, maadili, utu wema na mshikamano wa udugu wa kibinadamu, mambo ambayo kwa sasa yanalegalega kutokana na watu wengi kujikita katika uhuru usiokuwa na mipaka. Mababa wa kanisa wanasema matumaini ni fadhila ya kimongo inayomwezesha mwamini kutamani heri ya ufalme wa mbinguni na uzima wa milele kwa kutumainia ahadi za Kristo Yesu na kutegemea si nguvu zake bali msaada wa neema ya Roho Mtakatifu waamini wanahimizwa kulishika kikamilifu ungamo la matumaini yao, kwa sababu Kristo Yesu ni mwaminifu daima. Ni Roho ambaye alitumwagia kwa wingi kwa njia Kristo Yesu Mwokozi wetu, ili tukihesabiwa haki kwa neema yake tupate kufanywa warithi wa uzima wa milele, kama lilivyotumaini letu. Fadhila ya matumaini yajibu tamaa ya heri iliyowekwa na Mwenyezi Mungu katika moyo wa kila mtu, yachota matumaini yanayovuvia matendo ya watu, huyatakasa ili kuyapanga kwa ajili ya ufalume wa mbinguni. Nyakati za upweke ufungua wa moyo katika kungoja heri ya milele. Akielekezwa na matumaini, anakingwa na ubinafsi na anaongozwa kwenye furaha itokanayo na upendo. tumepata Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, matumaini ya Kikristo huchukua na kukamilisha matumaini ya taifa teule lililo na chanzo na mfano katika matumaini ya Ibrahimu aliyebarikiwa kwa wingi wa ahadi za Mungu zilizotimilizwa katika Isaka na aliyetakaswa kwa majaribu ya sadaka alitumaini kwa kutarajia asiyoweza kutarajiwa ili apate kuwa ni baba wa mataifa mengi. Heri za mlimani ni muhtasari wa matumaini ya kikristo kwa kuonyesha majaribu wanayoweza kukutana nayo katika hija ya maisha yao ya kila siku, lakini kwa mastahili ya Kristo Yesu Mwenyezi Mungu anawalinda katika tumaini lisilotahayarisha matumaini. Nanga ya Roho hakika na thabiti, ni pia silaha inayowalinda waamini katika mapambano ya wokovu. Matumaini huleta furaha hata katika majaribu, na ni muhtasari wa sala ya Baba Yetu. Kila mtu anaweza kutumaini kwa msaada wa neema ya mwenyezi Mungu. Katika tumaini, kanisa linasali ili watu wote waokolewe, latamani kuungana na Kristo Yesu, mchumba wake katika utukufu wa mbinguni. Tunafanya kazi zetu usiku na mchana Neema, baraka, ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo o krist na nanogeshona la kauli mbiu Peregrinantes in Spem, yaani mahujaji wa matumaini matumaini ya waamini yako katika msalaba yani katika Kristo Yesu, chemchemi ya wokovu wa mwanadamu aliyezaliwa katika familia y takatifu iliyopata baraka ya kuwa na Mungu, yani Emanueli kati yake. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya jubilei mwaka ya mwaka 2025 ya Ukristo, Baba Mtakatifu leo wa 14 Jumamosi tarehe 5 Julai 2025 amekutana na kuzungumza na waalimu mahujaji wa matumaini kutoka nchini Denmark, Ireland, Uingereza, Wales na Scotland pamoja na vijana kutoka jimbo kuu la Copenhagen. Baba Mtakatifu katika hotuba yake amewakumbusha mahujaji hawa kwamba hii ni jubilei ya matumaini na kwamba mji wa Roma ni chemchemi ya matumaini kwa waamini. Changamoto na mwaliko ni kusikiliza kutoka katika undani wa moyo wa mtu kila ambacho Mwenyezi Mungu anataka kuzungumza na mja wake. Amekazia umuhimu wa malezi na majundo makini kwa vijana wa kizazi kipya na kwamba waalimu wawe ni mifano bora ya imani, matumaini na utuwema. Kimsingi, waamini wote ni mahujaji kuelekea njia ya ukweli katika maisha. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ametumia fursa hii kuwakaribisha mahujaji wa matumaini mjini Roma, chemchemea imani na matumaini, kwani ni katika mji wa Roma watakatifu Petro na Paulo waliweza kuyamimina maisha yao kama sehemu ya mchakato wa kutangaza na kushuhudia imani yao kwa Kristo Yesu na kanisa lake Nii. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, fursa hii ya kutembelea sehemu mbalimbali za maisha na utumi wa mashuhuda wa imani ziwe ni fursa ya kupiaisha imani, matumaini na mapendo yao kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewakumbusha mahujaji wa matumaini kwamba Mwenyezi Mungu amemuumba kila mtu kwa lengo na utume maalumu, changamoto na mwaliko kwa waamini kujenga utamaduni wa kusikiliza kwa moyo kwa njia ya sala. Katika ulimwengu wa maendeleo makubwa ya sayansi ya mawasiliano ya jamii, watu wengi wamezama kusikiliza yale yanayozalishwa kwenye vyombo hivi, na hivyo kusahau kumsikiliza Mwenyezi Mungu anapozungumza nao, Mungu anayewaalika kumfahamu ili waweze kuishi na kumpenda zaidi kwa kumfungulia malango ya maisha ili neema na baraka zake ziweze kuingia ili hatimaye kuwaimarishia imani katika Kristo Yesu tayari kushikamana na kuwashirikisha wengine. Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne amewataka waalimu kujikita zaidi na zaidi katika malezi na majiundo makini ya vijana wa kizazi kipya, wawe ni mifano bora ya kuigwa kwa imani, maadili na utu wema, na kwamba wajitahidi kuboresha mahusiano na mafungamano yao na Kristo Yesu kwa njia ya sala, neno la Mungu na maisha chem chem ya kisakramenti, chemchemi ya mafundisho adili na matakatifu kutoka kwa Kristo Yesu aliyekuwa nafundisha kama mtu mwenye mamlaka na kwa njia hii wataweza kuwaaminisha na kuwatia moyo vijana kumfuasa Kristo Yesu katika njia mbalimbali mbali za maisha. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewataka mahujaji wa matumaini kuendeleza mchakato wa hija kila siku ya maisha yao ili hatimaye waweze kuwa ni mahujaji wa utume kwa kumfuasa Kristo Yesu aliye njia, ukweli na uzima, kwa kuendelea kujiaminisha chini ya huruma na upendo wake wa Kimungu na kwa maombezi ya watakatifu waendelee kuzaa matunda katika maisha yao yote. Ijumaa ya tarehe 4 Julai mwaka 2025, Rais wa Jamhuri ya Italia Sergio Mattarella amemtumia Rais wa Marekani Donald Trump ujumbe maalum katika maadhimisho ya miaka 249 ya ya uhuru wa Marekani, akieleza kuridhishwa na umoja na mshikamano kati ya nchi hizo mbili na kukiri kuwa Marekani imekuwa mshirika wa kipekee kwa Italia, hasa katika mchakato wa kujenga amani na usalama duniani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, maadhimisho ya mkutano mkuu wa mashirika ya kitawa na kazi za kitume ni kipindi maalumu cha watawa kukutana katika sala, tafakari na mang'amuzi ya kina mitarafu wa mana na utajiri wa mashirika na wanashirika wenyewe. Ni wakati mwafaka kwa wanashirika kufanya upembuzi ya kinifu kuhusu maisha na utume wa mashirika yao kwa kuangalia changamoto, matatizo na fursa zilizopo kama sehemu ya mchakato wa uinjilishaji mpya unaofumbatwa katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko. Huu ni wakati mwafaka wa kusoma alama za nyakati na kuangalia wapi ambapo Roho Mtakatifu anawataka kwenda baada ya mikutano yao mikuu. Lengo kuu ni kuhakikisha kwamba watawa wanashiriki kamilifu katika mchakato wa uinjilishaji wa kina unaogusa maisha ya mtu mzima, kiroho na kimwili, kwa kujikita katika ujenzi wa udugu wa kibinadamu kama chemchemi ya furaha inayobubujika kutoka kwa Kristo Yesu na kanisa lake tayari kujenga kanisa la kisinodi na kimisionari. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, shirika la watao watumishi wa Augustino wa Yesu na Maria lilianzishwa huko Frosinone nchini Italia tarehe 23 Septemba mwaka 1827 na mtumishi wa Mungu Sister Maria Teresa Spinelli lina kita moyo na roho yake ya shughuli za kichungaji kutoka katika tasawufi ya Mtakatifu w Augostino katika moyo wa huduma ya Kikristo. Shirika hili linatekeleza dhamana na wito wake nchini Italia, Malta, Uingereza, Marekani, Australia, Brazili, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, India na Ufilipini. Ni shirika ambalo linajishughulisha zaidi na zaidi na elimu kwa watoto wadogo, kukuza na kudumisha utu, heshima na haki msingi za wanawake, sanjali na kusikiliza na hatimaye kujibu kilio cha maskini wahitaji zaidi na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii, sanjali na huduma ya afya. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, utume wa shirika hili unanogeshwa na hali ya kiroho ya Mtakatifu Augustino inayojikita katika ushirika na umoja wa kidogo, moyo mmoja na roho moja katika Mungu, na juu ya karama ya huduma kwa kufuata mfano wa Kristo Yesu na Bikira Maria. Elimu na huduma ya vijana wa kizazi kipya ni kitovu cha maisha na utume wao kwa njia ya katekesi makini, mafundisho tanzu ya kanisa na usindikizaji katika maisha ya kiroho. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha wa maadhimisho ya mkutano mkuu wa kanda, Baba Mtakatifu Leo wa 14 Jumamosi, tarehe tano Julai elfu mbili na ishirini na tano amekutana na kuzungumza na wajumbe wa mkutano mkuu wa kanda wa shirika la watao wa watumishi wa Agostino wa Yesu na Maria. Muda mwafaka wa sala, mang'amuzi, pamoja na kupanga sera na mikakati ya shirika kwa miaka ijayo, huku wakiendelea kujikita katika karama ya mwanzilishi wa shirika lao, mtumishi wa Mungu Sista Maria Teresa Spinelli, ambaye mchakato wake wa kumtangaza kuwa ni mwenye heri na hatimaye kuwa ni mtakatifu bado unaendelea. Changamoto na mwaliko kwa watawa wa shirika lake kujikita katika toba, uongofu wa ndani na utakatifu wa maisha. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewataka watawa hawa kuiga mfano wa maisha na utume wa mtumishi wa Mungu Sista Maria Teresa Spinelli, aliyekita maisha yake katika fadhila ya uvumilivu wakati wa shida na mahangaiko makubwa. Mwenyezi Mungu akamkirimia uaminifu na ujasiri katika maisha na utumi wake. Mwaliko kwa watawa hawa kuhamasika na majina ya shirika lao ili waendelee kuwa na ujasiri katika utume wao katika sekta ya elimu ili waweze kuunda watu wenye akili na nyoyo zinazoweza kumsikiliza binadamu na kuendelea kujeketa katika ufuasi wa Kristo Yesu ambaye ni njia na ukweli na uzima. Kristo Yesu anapaswa kuwa ni kiini cha sera, shughuli na mikakati yote ya kitume, ili kweli elimu na utamaduni viweze kusimikwa katika ukweli. Vinginevyo, elimu itatumika kwa ajili ya mafao ya watu wenye nguvu katika jamii lakini elimu ikikita mizizi yake katika ukweli na kuwa ni nyenzo ya kuunda na kukomboa dhamiri nyofu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaomba watawa hawa kufanya rejea na tafakari ya kina katika kazi msingi zilizoandikwa na baba mlezi mtakatifu Augostino, askofu na mwalimu wa kanisa, yani Di Majistro, kazi ambayo itawawezesha kukutana na Kristo Yesu katika undani wa maisha yao. Mwishoni mwa hotuba yake, baba mtakatifu Leo wa kumi na nne amewatakia wajumbe wa mkutano mkuu wa kanda wa shirika la watawa la watumishi wa Agustino wa Yesu na Maria heri na baraka katika maisha na utume wao, na hatimaye akawapatia baraka zake za kitume. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga na sisi na tunapoendelea kukujuza yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nji ya Vatikani. Kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni mtoto wa mkulima Pado Richard Mjigwa, nikikutakia maadhimisho mema ya siku ya nne ya Kiswahili duniani kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus. <tune>