Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Francisko, kwa kutambua dhamana na wajibu wa wanawake katika maisha na utume wa kanisa, amemteua mheshimiwa sana Sista Simona Abrambila, wa shirika la wamisionari wa Konsolata kuwa ni mwenyekiti wa baraza la kipapa la mashirika ya kitawa na kazi za kitume. Hadi kuteuliwa kwake, alikuwa ni katibu mkuu wa baraza la kipapa la mashirika ya kitawa na kazi za kitume, na anakuwa ni mwanamke wa kwanza kushika wadhifa wa juu kabisa katika sekretarieti kuu ya Vatikani. Ana uzoefu wa maisha na utume wa kimisionari nchini Msumbiji. Wakati huo huo, Baba Mtakatifu Francisko amemteua pia Kardinali Angel Fernandes Artime kuwa ni mwenyekiti mwenza wa baraza la kipapa la mashirika ya kitawa na kazi za kitume. Kanisa Katoliki katika maadhimisho ya Jubilei ni mwaka wa toba na maondoleo ya dhambi, upatanisho na uongofu wa ndani unaojikita katika sakramenti ya kitubio. Maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo yananogeshwa na kauli mbiu mahujaji wa matumaini. Kwa niaba ya Anjela Rezeula, mimi ni Padirishadi Mjigwa, nikikutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, katika kanisa Katoliki maadhimisho ya jubilei ni, yani ni mwaka wa toba na maondoleo ya dhambi, upatanisho na uangofu wa ndani unaojikita katika sakramenti ya kitubio. Neno jubilei linapata chanzo na asili yake kutoka katika lugha ya Kibrania na kutafsiriwa katika lugha ya Kilatini kama yobeleusi, yaani jubilei. Kwa lugha ya Kiswahili, jubilei ni mwaka wa Kristo Yesu. Katika Agano Jipya Kristo Yesu anajionyesha kuwa ndiye utimilifu wa nyakati, akisema, Roho wa Bwana yu juu yangu, kwa maana amenipaka mafuta ni wahubirie maskini habari njema, amenituma kuwatangazia wafungwa kufunguliwa, vipofu kuona tena, kuwaletea wafungwa uhuru na kutangaza mwaka uliokubaliwa kwa Bwana. Kumbe maadhimisho ya jubilei yanaitwa kwa haki kuwa ni maadhimisho ya mwaka mtakatifu, kwa sababu unasimikwa katika liturujia ya kanisa inayowajenga kila siku wale waliomo katika kanisa wawe hekalu la Roho Mtakatifu, makao ya Mwenyezi Mungu katika roho, mpaka kufikia utimilifu wa Kristo. Liturujia inaimarisha nguvu za waamini kumtangaza na kumshuhudia Kristo Yesu. Lengo ni kujenga na kukuza umoja na mshikamano wa watoto wa kanisa. Liturujia ni muhimu kwa ajili ya kumtukuza Mwenyezi Mungu na mwanadamu kutakatifuzwa kwa njia ya Kristo Yesu. Liturujia ni utekelezaji wa kazi ya kikuhani ya Kristo Yesu. Mababa wa Mtaguso Mkuu wa Pili wa Vatikani wanasema katika liturujia, ibada halisi za hadhara huadhimishwa na mwili wa fumbo la Kristo Yesu, yaani kanisa. Hili ni tendo takatifu katika maisha na utumia wa kanisa. Mama kanisa anaendelea kuwachangamotisha viongozi wa kanisa kuhakikisha kwa kwamba wanajikita katika malezi makini ya kiliturujia pamoja na ushiriki hai wa waamini. Ni mababa wa mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani waliotambua na kuthamini umuhimu wa kutafsiri vitabu vya liturujia ili ibada mbalimbali ziweze kufahamika na wengi, kwa kukazia ukamilifu na ufahamu wa ibada inayoadhimishwa liturujia irekebishwe kulingana na hali za watu na mapokeo yao. Kwa maneno mengine, huu ni mwanzo wa jitihada za utamadunisho wa liturujia katika uhalisia wa maisha ya waamini sehemu mbalimbali za dunia. Mama Kanisa anatamani sana waamini wote waongozwe kwenye kuyashiriki maadhimisho ya liturujia kwa utimilifu, kwa ufahamu na utendaji. Hii ndiyo tabia ya liturujia, na kwa sababu ya sakramenti ya ubatizo ni haki na wajibu wa waamini ambao kimsingi ni mzao mteule, ukuani wa kifalme, taifa takatifu, watu wa milki ya Mungu. Liturujia ni chemchemi ya kwanza ambayo mwamini anaweza kuchota roho ya kweli ya Kikristo. Kumbe maadhimisho ya mwaka mtakatifu wa Jubilei, pamoja na mambo mengine, yanapania kukuza na kudumisha utakatifu Ndugu msikilizaji, wa redio Vatikani, tamko la maadhimisho ya jubilea ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo linaloongozwa na kauli mbiu spes non confundet, yaani tumaini halitahayarishi, na kwamba kiini cha maadhimisho haya ni matumaini yanayowawezesha watu waaminifu wa, wa Mungu kutoka sehemu mbalimbali za dunia kufanya hija ya maisha kiroho mjini Roma, sanjari na maadhimisho haya kufanyika kwenye makanisa mahalia ili kukutana na Kristo Yesu aliye hai na ambaye ni mlango wa maisha na uzima wa milele. Baba Mtakatifu Francisco anasema maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano ya Wakristo ni muda mwafaka wa kukimbilia na kuambata huruma na upendo wa Mungu kwa kuweka kando mizigo ya zamani na kupiaisha msukumo kuelekea siku zijazo, ili kusherehekea uwezekano wa mabadiliko katika maisha kwa kujitahidi kupiaisha utambulisho wao na kuwa jinsi walivyo kwa njia ya imani, tayari kushuhudia ubora wao katika maisha ya kila siku maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo yana mwelekeo wa kiakumene, kwani Wakristo wanataka kutembea pamoja na Kristo Yesu ambaye ni njia ya ukweli na uzima. Watu wanamtafuta Kristo Yesu hata bila ya kumtambua. Baba Mtakatifu Fransisko anawaalika waamini na wa watu wote wenye mapenzi mema kupita katikati ya mlango wa imani sanjali na kutangaza pamoja na kushuhudia kanuni ya imani ya Nisea. Kristo Yesu anasema, mimi ndimi mlango, mtu akiingia kwa mimi ataokoka, ataingia na kutoka, naye atapata malisho. Huu ni mwaliko kwa Wakristo wote kuwa ni mahujaji wa matumaini yasiyodanganya, umoja unaopaswa kuimarishwa, kukuza na kujenga haki, amani na furaha ya kweli katika Kristo Yesu. Yesu ndiye lango la maisha ya uzima wa milele anayewashirikisha waja wake fumbo la upendo na huruma ya Mungu isiyokuwa na mipaka, huruma inayowakumbatia binadamu wote pasi na ubaguzi. Changamoto na mwaliko wa kuambata toba, wongofu wa ndani na utakatifu wa maisha. Msikilizaji wa redio Vatikani, huu ni mlango unaowahamasisha waamini kujikita katika upendo kwa Mungu na jirani kwa kuambata Injili ya furaha daima wakimwangalia Kristo Yesu waliyemtoboa kwa mkuki ubavuni, kimbilio la wakosefu na wadhambi, watu wanaohitaji msamaha, amani na utulivu wa ndani. Kristo Yesu ni mlango wa huruma na faraja, wema na uzuri usiokuwa na kifani. Huu ndio mlango wanaopita watu wenye haki. Kristo Yesu ni mlango wa mbingu unaowaalika wote kushiriki furaha ya uzima wa milele. Yesu anawasubiri kwa moyo wa huruma na mapendo, wale wote wanaomwendea kwa toba na uongofu wa ndani, tayari kuwambata utakatifu wa maisha. Bikira Maria, nyota ya alfajiri, anawaongoza waamini kwa Kristo Yesu ambaye ni lango la huruma ya Mungu. Baba Mtakatifu Francisco anasema kunako mwaka elfu mbili na kumi na tano kanisa liliadhimisha jubilei ya mwaka mtakatifu wa huruma ya Mungu, mwaka ambao uliwawezesha waamini wengi kuvuka lango la huruma ya Mungu ili kuonja upendo unaofariji, unaosamehe na kutoa matumaini. Hii ndiyo hamu inayopaswa kushuhudiwa na watu wote kwa kuwaonjesha jirani zao wema na huruma ya Mungu katika maisha yao. Baba Mtakatifu anawataka waamini na watu wote wenye mapenzi mema kutambua kwamba Mwenyezi Mungu amejishusha ili kuwaokoa. Mwaliko kwao pia ni kujishusha na kuwainamia jirani zao wanaoteseka kutokana na sababu mbalimbali mbali, kwa kuwa na jicho la huduma kama ilivyokuwa kwa Bikira Maria teseka, ili kuwaonjesha watu wanaoteseka ile divai ya furaha na matumaini, pamoja na kuwapaka mafuta ya faraja kama ilivyotokea kwenye harusi ya Kana. Baba Mtakatifu Francisco anasema huu ni mwaliko wa kufanya mabadiliko katika maisha. Ni Pasaka ya kufanya upya, kuingia katika maisha mapya yanayobubujika kutoka kwa Kristo Yesu. Hii ni Pasaka ya kupyaishwa katika maisha na utu wa ndani kwa kukutana na Kristo Yesu, lango kuu la imani, matumaini na mapendo. Kumbe maadhimisho ya Jubilei yanapata chimbuko lake katika imani kwa Kristo Yesu na kanisa lake ambaye ndiye chimbuko la lengo halisi la imani ya Kikristo. Huu ni mwaliko kwa waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kuhakikisha kwamba wanashiriki kamilifu katika mchakato wa ujenzi wa umoja, ushiriki na utume, kwa kujikita katika hekima na busara, chemchemi ya unyenyekevu, upendo, imani, furaha ya kweli na msamaha kutoka katika undani wa mwamini. Maadhimisho ya Jubilee kuu ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo iwe ni fursa ya kukuza na kudumisha moyo wa sala, tafakari ya neno la Mungu inayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili jalani, jalani, jalani, funi, ikani inayokutangazia moja kwa moja kutoka mjeni Vatikani umekuwa msaada wakati wa magumu, umekuwa faraja pale penye huzuni na mbeji kushindwa, ulinishika mkono nikasimama, nikatembea, nikasonga mbele Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, wanawake wanapaswa kushirikishwa kikamilifu katika maisha na utume wa kanisa na jamii katika ujumla wake, ili waendelee kuchangia katika mchakato wa ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Bila mchango wa wanawake, kanisa litapoteza nguvu yake ya kujipiaisha tena. Dhamana na utume wa wanawake ndani ya kanisa unajidhihirisha wazi kwa njia ya Bikira Maria, nyota ya uinjilishaji mpya. Kumbe, kanisa linapaswa kushikamana pamoja na wanawake washoka ambao wameendelea kujisadaka bila ya kujibakiza, ili kuwahakikisha kwamba wanarithisha imani, tunu msingi za maisha ya kiroho, kiutu, kitamaduni na kijamii kwa watoto wao. Itakumbukwa kwamba wanaume na wanawake wameumbwa kwa sura na mfano wa Mungu, wanapaswa kupendana na kukamilishana bila kuwadharau, kuwabeza na kuwanyanyasa wanawake. Wanawake washirikishwe pia katika malezi na majiundo ya majandokasisi na watawa. Sauti ya wanawake inapaswa kusikilizwa ndani ya kanisa. Mababa wa Sinodi ya Maaskofu wanasema wanawake ni rasilimali muhimu sana katika maisha na utume wa kanisa. Wanawake washirikishwe katika mchakato wa kufanya maamuzi katika maisha na utume wa kanisa. Bikira Maria awe ni mfano bora katika shule ya ufuasi wa Kristo Yesu. Vijana wawe ni nyota ya Msamaria Mwema kwa njia ya huduma, nyota ya umisionari, matumaini na majadiliano ya kitamaduni, kidini na kiekumene. Kimsingi, mababa wa sinodi wanakaza kusema dhamana na utume wa wanawake katika kanisa hauna budi kuimarishwa kwa kukazia zaidi makuzi, malezi na majiundo ya awali, endelevu na fungamani, ili kuondokana na mfumo dume unaowanyima wanawake haki zao msingi. Majadiliano ya kidini, kiekumene na kitamaduni ni mambo muhimu katika mchakato wa kudumisha haki msingi za binadamu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco, kwa kutambua dhamana na wajibu wa wanawake katika maisha na utume wa Kanisa, amemteua mheshimiwa sana Sister Simona Brandira wa shirika la wamisionari wa Konsolata kuwa ni mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Mashirika ya Kitawa na Kazi za Kitume. Hadi kuteuliwa kwake, alikuwa ni katibu mkuu wa Baraza la Kipapa la Mashirika ya Kitawa na Kazi za Kitume, na anakuwa ni mwanamke wa kwanza kushika wadhifa wa juu kabisa katika sekretarieti kuu ya, ya Vatikani. Ana uzoefu wa maisha na utume wa kimisionari nchini Msumbiji. Wakati huo huo, Baba Mtakatifu Francisco amemteua pia Kardinali Angel Fernandez Artime kuwa ni mwenyekiti mwenza wa baraza la kipapa la mashirika ya kitawa na kazi za kitume. Itakumbukwa kwamba Mheshimiwa sana Sisa Simona Brambila alizaliwa tarehe ishirini na saba Machi kunako mwaka 1965 huko Monza, jimbo kuu la Milano nchini Italia. Baada ya malezi na majiundo yake ya kitawa mwaka elfu moja mia tisa tisini na moja akaweka nadhiri zake za kwanza na hatimaye mwaka elfu moja mia tisa tisini na kenda akafunga nadhiri zake za daima. Kunako mwaka elfu mbili na kumi na moja akachaguliwa kuliongoza shirika la masisa wa Konsolata na kupewa tena dhamana ya kuongoza shirika hilo kunako mwaka elfu mbili na kumi na saba na kufikia mwezi Mei elfu mbili na ishirini na tatu akang'atuka kutoka madarakani tarehe 7 Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Baba Mtakatifu Francisco akamteua kuwa katibu mkuu wa baraza laki, papa, la kipapa la mashirika ya kitawa na kazi za kitume. Katika maadhimisho ya sherehe ya ufunuo wa Bwana, yaani Epifania, tarehe sita Januari mwaka elfu mbili na ishirini na tano Baba Mtakatifu Francisco akamteua kuwa ni mwenyekiti wa baraza la kipapa la mashirika ya kitawa na kazi za kitume Boy. Msikilizaji wa redio Vatikani, itakumbukwa kwamba Kardinali Angel Fernandes, mwenyekiti mwenzi wa baraza la kipapa la mashirika ya kitawa na kazi za kitume, alizaliwa tarehe 21 Agosti mwaka 1960 huko nchini Hispania. Baada ya malezi na majundo yake kwenye shirika la Wasalesiani wa Don Bosco, akaweka nadhiri zake za daima tarehe 17 mwezi Juni mwaka 1984 na hatimaye akapewa daraja takatifu ya upadre tarehe 4 Julai mwaka 1987. Tarehe ishirini na tano Machi mwaka elfu mbili na kumi na nne akachaguliwa kuwa ni mkuu wa shirika la Wasalesiani wa Don Bosco hadi tarehe kumi na sita Agosti mwaka elfu mbili na ishirini na nne alipong'atuka kutoka madaraka. Tarehe thelathini mwezi Septemba mwaka elfu mbili na ishirini na tatu akateuliwa na na baba mtakatifu Francisco kuwa ni kardinali na kusimikwa tarehe kumi na saba Desemba elfu mbili na ishirini na tatu. Tarehe tano Machi mwaka elfu mbili na ishirini na nne baba mtakatifu Francisco akamteua kuwa ni askofu mkuu na kuwekwa wakfu tarehe ishirini Aprili mwaka elfu mbili na ishirini na nne na ilipogota tarehe sita Januari elfu mbili na ishirini na tano Baba Mtakatifu Fransisko akamteua kuwa ni mwenyekiti mwenza baraza la kipapa la mashirika ya kitawa na kazi za kitume. ndugu msikilizaji wa redio wa vatikani usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utumia wa kanisa ndani na nje ya vatikani kwa niaba ya angela rezaula mimi ni mtoto wa mkulima padre richadi mjigwa nikikutakia heri na mafanikio mema katika kipindi cha mwaka elfu mbili na ishirini na tano tukumbukane kwa njia ya, ya sala tumsifu yesu kristu laudetur yesus kristus