Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Loa, Bwana ameujaza ulimwengu karibu mpenzi msikilizaji na msomaji wa tafakari ya neno la Mungu kutoka hapa Radio Vatican. Leo dominika ya Pentekoste, heli ya kuzaliwa mama kanisa mtakatifu. Ndiyo heli sana mama na mwalimu wetu na kimbilio la wote wenye kumtafuta Bwana. Leo mama kanisa amezaliwa, ni Kristo Bwana aliyemsimamisha juu ya mwamba Mtakatifu Petro kule Kaisaria Filipo, na leo ni siku ya hamsini baada ya ufufuko wa Bwana wetu, ndiyo Pentekoste. Kwanza rasmi utume wake wa wazi kwa kuhubiri na kubatiza, halafu ni hatima ya majira mema ya Pasaka, sikukuu ya waamini walei. Heri na pongezi tele katika dunia yenye giza na vita, hofu na kukata tamaa. Jubilea ya matumaini hutualika kuwa watu wa Roho Mtakatifu wenye tumaini, ujasiri, mshikamano na utume hai. Papa Leo wa 14 anatualika kuwa kanisa la Roho Mtakatifu linaosikiliza historia, linalojenga upatanisho na mshikamano na tunu za kiinjili. Roho wa Bwana ameujaza ulimwengu, anashuka kwa nguvu na uwezo, kwa upepo uvumao na ndimi za moto, akileta uhai na kufanya uso wa dunia kuwa mpya. Kadiri ya maandiko matakatifu, Roho wa Bwana ni nafsi hai mwenye fikra, utashi na vionjo. Ndio sababu tunaaswa tusimhuzunishe. Ni zao la kupendana, kusikia na bila kikomo kwa Baba na Mwana. Mungu wa milele na wa milele yote anakuja kwetu ili alichokianzisha Kristo kijipatie mwendelezo hai, kidumu imara katika misukosuko ya nyakati na majira hadi utimilifu wa dahali. Anatusaidia kulijua pendo la Mungu lililomiminwa ndani yetu kwa njia yake yeye tuliyepewa sisi, na kwa hakika anakuja auhakikishie ulimwengu kwa habari ya dhambi na haki na hukumu. Roho wa Bwana ameujaza ulimwengu, aleluya. Kwa ishara yake ya moto katika somo la kwanza, anatakasa na kuchoma uchafu wa roho za waamini akizirudishia usafi wake wa asili, akija kama moto anakuwa ishara ya uwepo wa Mungu, kama katika kichaka kile kilichowaka bila kuteketea, kama katika nguzo ya moto jangwani, na kama ilivyokuwa siku ile juu mlimani Sinai. Kwa ishara ya upepo huvuma ndani ya mioyo ya watu akiwapa pumzi ya uhai na kuwajaza paji la imani. Kwa ishara ya maji anatimiza na kuzima kiu ya mioyo katika kumjua Mungu. Ni kwa ishara ya njiwa anatangaza zama mpya za, za baraka na mwanzo wa uumbaji mpya wa ulimwengu, vile njiwa alivyomrudia Nuhu kwenye safina na jani bichi la mzeituni mdomoni pake, akithibitisha kuwa uhai umerudi duniani. Pokeeni Roho Mtakatifu ni zawadi ya Kristo leo. Kwa njia ya zawadi hii, sakramenti ya kitubie inapata kipeo chake na uwezo wa mitume wa kuondolea ama kufungia dhambi unadhibitika. Yeye aliye dawa ya dhambi anawezesha huruma na msamaha wa Mungu kutufikia kwa njia ya toba na maondoleo ya dhambi na kutupatia tena amani ya moyo, ya roho, ya akili, amani ya nafsi nzima. Sikukuu ya Pentekoste, Roho Mtakatifu anashuka juu ya mitume na kuwawezesha kutangaza injili kwa lugha mbalimbali. Huu ni uzinduzi rasmi wa kanisa lililo hai lenye utume wa kimataifa. Katika mwanga wa jubilei, tunaalikwa kuwa kanisa lililo hai lisilo na hofu, linatangaza injili kwa watu wa kila taifa na kila lugha. Pokeeni Roho Mtakatifu. Kristo anatuvuvia roho wake, aangaze usomaji mzuri na tafsiri maridhawa ya maandiko matakatifu, afufue mioyo iliyokufa kwa kuoshwa na kwa kuzaliwa mara ya pili, kwa kufanywa upya, utuumbe upya na ututunze uje. Somo la kitabu cha Matendo ya Mitume. Ilipotimia siku ya Pentekoste, walikuwako wote mahali pamoja. Kukaja ghafula toka binguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kasi, ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi. Kukawatokea ndimi zilizogawanyikana kama ndimi za moto, uliowakalia kila mmoja wao, wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama Roho alivyowajalia kutamka na walikuwako Yerusalemu Wayahudi wakikaa, watu watauwa, watu wa kila taifa chini ya mbingu. Basi sauti hii iliposikika, makutano walikutanika wakashikwa na fadhaa, kwa kuwa kila mmoja aliwasikia wakisema kwa lugha yake mwenyewe. Wakashangaa wote wakastaajabu, wakiambiana, tazama, hawa wote wasemao si Wagalilaya? Imekuwaje basi sisi kusikia kila mtu lugha yetu tulivyozaliwa nayo? Waparthi na Wamedi na Waelami, nao wakaao Mesopotamia, Uyahudi na Kapadokia, Ponto na Asia, Frigia na Pamfilia, Misri na pande za Libia karibu na Kirene, na wageni watokao Rumi, Wayahudi na waongofu, Wakrete na Waarabu, tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makuu ya Mungu. Neno la Bwana. <tune> Somo la Injili takatifu ilivyoandikwa na Yohane. Ikawa jioni siku ile ya kwanza ya juma, pale walipokuwapo wanafunzi, milango imefungwa kwa hofu ya Wayahudi, akaja Yesu akasimama katikati, akawaambia, amani iwe kwenu. Naye kisha kusema hayo, akaonyesha mikono yake na ubavu wake. Basi wale wanafunzi wakafurahi walipomwona Bwana. Basi Yesu akawaambia tena, amani iwe kwenu. Kama Baba alivyonituma mimi mimi nami nawapeleka ninyi. Naye akiisha kusema hayo akawavuvia, akawaambia, pokeeni Roho Mtakatifu. Wowote mtakawaondolea dhambi wameondolewa, na wowote mtakawafungia wafungia dhambi wamefungiwa. Neno la Bwana. <todiculia> Napokea Roho wa Bwana makusudi, ajalie akili na hekima, awezeshe unabii, atawale vionjo vyetu, atupe nguvu na kutoa ushuhuda, atuheshimishe mwaliko wetu. Kwa wote uwe ni kukumbuka na kushukuru juu ya uwepo wake ndani yetu, hasa katika sakramenti ya kipaimara, kujiimarisha kama ngome imara dhidi ya aina zote za vishawishi na majaribu, kwa msaada wake kuomba msaada wa Roho Mtakatifu katika kuwaza, kunena na kutenda, katika kuachana na nguvu za ubaya, tabia na maelekeo yasiyofaa, na badala yake kujivika upendo, wema, uzuri, kuisikiliza sauti yake anapozungumza nasi kwa njia ya maandiko matakatifu na saha njema na za wenzetu, kuomba bila kuchoka, asituache, abaki nasi akitunyeshea mvua ya baraka yake na kutushushia mapaji yake saba, matunda ya Roho na karama zake zote. Paulo anaelekeza kazi ya Roho katika kugawa karama kwa wingi, lakini kwa ajili ya mwili mmoja, roho moja. Roho Mtakatifu anatuunganisha katika utofauti wetu kwa huduma ya pamoja katika dunia iliyogawanyika. Kanisa linaitwa kwa ishara moja, kwa neema ya Roho, kusali kwa Baba katika Roho Mtakatifu kwa njia ya Kristo Bwana wetu. Zaidi sana aandamane nasi katika safari yetu ya maisha, ili tuishi katika ukamilifu wake wote, tukishika wajibu zetu kiaminifu, kila mmoja kadiri ya nafsi yake kikanisa na kijamii, maisha ya sadaka na majitoleo, maisha yaliyojaa furaha takatifu. Yesu anawapa mitume wake Roho Mtakatifu na mamlaka ya kusamehe dhambi. Roho anatolewa kwa ajili ya upya wa maisha, msamaha na amani. Katika jubilei hii, tunaitwa kuwa vyombo vya msamaha na uponyaji wa moyo kwa dunia iliyoumia. Tunaitwa kumpenda Yesu kama huyo Yesu alivyotupenda sisi kwanza, bila kuhesabu gharama, tukimtolea yeye kila hatua tunayopiga katika maisha na kila pumzi yake tunayovuta anavyosema nasi Mtakatifu Paulo, basi nasema enendeni kwa Roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili. Tukiishi kwa Roho na tukienenda kwa Roho na wakati huo huo, tukitumia karama za Roho kuujenga mwili wa fumbo wa Bwana yaani Kanisa, na kufaidiana wenyewe kila mmoja na jirani yake. Naam, katika Roho Mtakatifu tuzungumze lugha moja tu lugha nzuri mdomoni na tamu masikioni, lugha inayoeleweka na watu wa hurka na kariba zote, lugha ya upendo kwa wote, msamaha kwa wote, lugha ya umoja na mshikamano. Papa Leo wa kumi na nne katika maono yake ya kitume amesisitiza katika kanisa kuwa ni chombo cha upatanisho na matumaini. Roho Mtakatifu ni moyo wa kanisa na kupitia kwake tunakuwa mashuhuda wa imani, mapendo na matumaini kwaliosongwa na hofu. Amehimiza kanisa liwe la kimisionari, la huruma na la amani. Pentekoste ni sikukuu ya kuzaliwa kwa kanisa, mwanzo wa utume wa dunia nzima, kilele cha ahadi ya Yesu ya kutotuacha yatima. Katika jubilei ya matumaini tunaalikwa kuwa kanisa la Roho Mtakatifu, lenye tumaini, lenye kutangaza Injili kwa ujasiri lenye kuponya kwa huruma, e Roho Mtakatifu, njoo katika mioyo yetu, familia zetu, makazi yetu, kwa popote walipo watu wa Mungu. Tuangaze kwa nuru yako, tuunganishe kwa upendo wako na tutume kwa ujasiri wako, ili tuwe mashahidi wa tumaini kwa ulimwengu huu, e kidore cha Mungu Tuelekeze yatupasayo kutenda kadiri ya mapenzi ya Mungu. Amina. Kwa niaba ya Sister Jacqueline Yokothi na Padre Richard Mjigwa, ni mimi Padre Joseph Helmani Lwela, Radio Vaticani, nikisema tumsifu Yesu Kristo, Laudetul Yesus Kristus oh,