Jambo msikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Karibu mm. ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo ni katika muktadha wa likizo Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kuanzia dominika jioni tarehe sita Julai elfu mbili na ishirini na tano ameanza likizo fupi ya kipindi cha kiangazi kwenye ikulu ndogo ya Castel Gandolfo nje kidogo ya mji wa Roma. Ratiba ya elekezi inaonesha kwamba dominika tarehe kumi na tatu Julai elfu mbili na ishirini na tano ambayo pia ni dominika ya utume wa bahari, ataadhimisha ibada ya misa takatifu kwenye parokia ya San Tomaso da Vilanova kwenye iku hulu ndogo ya Kasteli Gandolfu. Baba Mtakatifu Leo wa nne, mara baada ya sala malaika wa Bwana kwenye uwanja wa Kalishakul Mtakatifu wa Petro mjini Vatikani, ametumia fursa hii kutuma salamu zake za rambirambi kwa watu wote walioguswa na msiba mkubwa wa kuwapoteza wapendwa wao hasa zaidi wasichana waliokuwa wanashiriki katika kambi ya kipindi cha kiangazi huko Teksasi nchini Marekani. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, kwa kutambua mchango mkubwa uliotolewa na Askofu Mkuu Thibaldi Verni, amemteua kuwa ni rais mpya wa Tume ya Kipapa ya kuwalinda watoto wadogo dhidi ya nyanyaso za kijinsia. Kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni Padre Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu <mimu> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, maandiko matakatifu yanasema Mwenyezi Mungu, baada ya kukamilisha kazi yake ya uumbaji, alijipatia siku ya mapumziko, changamoto kwa binadamu kufurahia siku za likizo na mapumziko, ili kupata nafasi ya kutafakari na kujiwekea sera na mikakati kwa siku za usoni. Lakini kutokana na uchu wa mali na faida ya haraka haraka leo hii binadamu amegeuzwa kuwa ni mtumwa wa kazi na wala hana hata wakati wa kujipumzisha. Ikumbukwe kwamba kazi ni utimilifu wa utu na heshima ya binadamu, kumbe inapaswa kuwa na uhusiano na sehemu nyingine za maisha ya binadamu. Likizo iwe ni fursa ya kuendeleza utamaduni, ari na moyo wa sala katika maisha, kiwe ni kipindi cha kupyaisha na kunogesha maisha ya kiroho, kiutu na kimaadili. Likizo ni nafasi mwafaka ya kujenga, kukuza na kudumisha mahusiano na mafungamano ya dhati na Mwenyezi Mungu kwa kusoma na kutafakari maandiko matakatifu, lakini zaidi kwa kuongozwa na amri kumi za Mungu kama dira na mwongozo wa maisha. Ni nafasi ya kutafakari kuhusu fumbo la maisha ya binadamu, ili kubainisha ikiwa kama maisha yana alama na chapa ya uwepo endelevu na angavu ya mwenyezi Mungu ambaye kamwe hachoki kuwaongoza waja wake katika mapito ya maisha. Likizo ni kipindi cha kukuza na kujenga pamoja na kudumisha urafiki, umoja na mafungamano ya kifamilia, ili kutangaza na kushuhudia kwamba kwa hakika familia ni kanisa dogo la nyumbani linalojengwa na kuimarishwa na wanandoa wenyewe. Katika uhalisia wa maisha yao ya kila siku, wanafamilia watambue kwamba Kristo Yesu yuko daima pamoja nao. Likizo ni muda mwafaka wa kufanya mazoezi na kumwilisha Injili ya huruma, upendo na msamaha katika maisha na vipaumbele vyao, tayari kumfuasa Kristo Yesu bila woga. Waamini wajifunze kutoka kwa Bikira Maria kuwa ni mashuhuda na vyombo vya Injili ya huduma kwa watu wa Mungu sehemu mbalimbali mbali za dunia. Likizo ni muda mwafaka wa kukaa pamoja na wanafamilia wote pale inapowezekana, ili kukazia makuzi malezi bora na utu wema. Ni wakati wa kujenga na kudumisha utamaduni wa majadiliano katika ukweli na uwazi kwa kusikilizana, kuheshimiana na kuthaminiana, alama muhimu ya ujenzi wa Kanisa la kimisionari na la kisinodi. Likizo ni muda wa kuratibu vyema rasilimali muda kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya familia nzima. Umefika wakati kwa wanandoa kuangaliana usoni bila ya kupepesa pepesa macho, ili kujenga na kuimarisha upendo na urafiki wao wa dhati daima, wakimwachia nafasi Kristo Yesu ili aweze kuwafunda na kuwapyaisha katika maisha yao ya ndoa na familia. Mazoezi haya yasaidie kukuza na kudumisha tunu msingi za maisha ya kiroho, kiusu, kimaadili na kijamii. Ni muda wa uinjilishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili. Ikumbukwe kwamba likizo si wakati wa kumtundika Mwenyezi Mungu pembezoni mwa vipaumbele vya maisha mwanadamu, kwani hii ni hatari kubwa sana. Yaani, kuna hatari kubwa kwa waamini kuzama zaidi katika kazi ili kupata matokeo ya haraka haraka, hali ambayo wakati mwingine inawapelekea kushindwa kuona mambo msingi, na hivyo kujichosha bure kiroho na kimwili. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Kristu Yesu anawashauri wanafunzi wake kujipatia muda wa mapumziko. Kumbe ushauri wa Kristu Yesu kwa wanafunzi wake ni muhimu sana hata kwa maisha na utume, sanjali na shughuli za kichungaji. Waamini wanakumbushwa kwamba wasizame zaidi katika kutenda kiasi cha ja kupoteza dira na mwelekeo wa maisha. Ushauri unaotolewa na Kristo Yesu kwa wanafunzi wake kupata fursa ya mapumziko si kwamba anawaambia kuukimbia ulimwengu, bali ni kujipanga vyema zaidi ili kutoa huduma kwa kondoo waliotawanyika kana kwamba hawana mchungaji mwema, kama Kristo Yesu alivyotenda kwa kuwafundisha mambo mengi. mjiri inawafundisha waamini kuzingatia mapumziko, muda wa faraga, pamoja na kukuza ndani mwao fadhila ya huruma ili kwa kupumzika waamini waweze kujichotea ari moyo na nguvu mpya tayari kuhudumia. Waamini wajifunze kuwa na jicho la huruma litakalowawezesha kujenga utamaduni wa huruma kwa kujitenga na kutafuta muda wa ukimya, ili waweze kumwabudu Mwenyezi Mungu na hatimaye kujichotea neema na baraka katika maisha. Audio. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha wa likizo, Baba Mtakatifu Leo wa 14 kuanzia dominika jioni tarehe 6 Julai 2025 ameanza likizo fupi ya kipindi cha kiangazi kwenye ikulu ndogo ya Kasteli Gandolfo iliyoko nje kidogo ya mji wa Roma. Ratiba elekezi inaonyesha kwamba Dominika tarehe 13 Julai elfu mbili na ishirini na tano, ambayo pia ni Dominika ya Utume wa Bahari, ataadhimisha ibada ya misa takatifu kwenye parokia ya San Tomaso da Vilanova kwenye ikulu ndogo ya Kasteri Gandolfo hii pia ni dominika ya utume wa bahari unaojulikana na wengi kama Stela Maarisi, ulioanzishwa tarehe 4 Oktoba elfu moja mia tisa ishirini na waamini wa lei wanaoshiriki ukuhani, unabii na ufalume wa Kristo Yesu, unaopata chimbuko lake kutoka katika sakramenti ya ubatizo. Ni jukumu na wito wa waamini wa lei kuutafuta ufalume wa Mungu, akiyashughulikia mambo ya dunia na kuyaelekeza kadiri ya mpango wa Mungu. Wanaitwa kuyatimiza majukumu yao wenyewe wakiongozwa na roho ya kiinjili ili kumtangaza na kumshuhudia Kristo Yesu kwa imani matumaini na mapendo thabiti. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anatarajia kuwaongoza waamini katika sala ya malaika wa Bwana dominika tarehe ishirini Julai elfu mbili na ishirini na tano. Baba Mtakatifu Leo ataongoza ibada ya misa takatifu kwenye kanisa kuu la jimbo la Albano na baadaye saa sita kamili mchana atawaongoza waamini kwa sala ya malaika wa Bwana akiwa kwenye ikulu ndogo ya Kasteri gandolfo ndugu, msikilizaji wa redio Vatikani, kutokana na Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kuanza kipindi cha likizo, kumbe katekesi na mikutano yote ya hadhara imesitishwa kwa muda, ili kumpatia Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kujichotea nguvu za kuweza kutekeleza dhamana na majukumu yaliyo mbele yake. Dkt Mateo Bruni, msemaji mkuu wa Vatikani, amebainisha kwamba Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewashukuru na kuwapongeza wafanyakazi wa Vatikani kwa kazi nzuri waliyoifanya kama sehemu ya ukarabati wa ikulu ndogo ya Kasteli Gandolfo. Hii itakuwa ni fursa kwake ili kukutana na kuzungumza na watu wa Mungu sanjali na kuendelea na utume wake katika eneo hili zuri na lenye utulivu wa kutosha. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne alipowasili kwenye ikulu ndogo ya Kasteli Gandolfo amekutana na kuzungumza na umati wa watu wa Mungu waliokuwa wamejipanga barabarani ili kumsalimia. Huu ni umati uliongozwa na Askofu Vincenzo Viva wa jimbo Katoliki la Albano Msaiki, meya wa mji wa Albano Alberto Di Angeles pamoja na viongozi kadhaa wa kanisa na serikali. Baba Mtakatifu Leo wa 14 amewasalimiana hatimaye kuwabariki baadhi ya wa watoto waliokuwepo katika eneo la tukio. Oh, ume, ume. Taarifa kuhusu idadi ya watu waliopoteza maisha kutokana na mafuriko makubwa yanayoyakumba maeneo ya kati katika kitongoji cha Ker, jimbo la Texas nchini Marekani Dominika tarehe 5 Julai mwaka 2025 imefikia zaidi ya watu 80 na kwamba watu 41 hadi kufikia Dominika jioni walikuwa hawajulikani mahali walipo. Mafuriko haya yametokea tarehe 4 Julai mwaka 2025 majira ya asubuhi miongoni mwa athari mbaya zaidi za mafuriko yaliyotokea katika kambi ya majira ya kiangazi ya Camp Mystic, kambi ya wasichana wa Kikristo yenye umri wa takriban karne moja, ambapo wahudumu kumi wa Camp Mystic hawajulikani mahali walipo. Baba Mtakatifu Leo wa 14 mara baada ya sala ya malaika wa Bwana kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikan alitumia fursa hiyo kutuma salamu zake za rambirambi kwa wote walioguswa na msiba huo mkubwa kwa kuwapoteza wapendwa wao na hasa zaidi wasichana wao waliokuwa wanashiriki katika kambi ya kipindi cha kiangazi. Maafa hayo yamesababishwa na mvua kubwa zilizokuwa zinanyesha na hivyo kupelekea mto Guadalupe huko Texas kufurika. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anaendelea kusali kwa ajili ya kuwakumbuka na kuwaombea wote waliopatwa na msiba huo mzito. Ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani, nyanyaso za kijinsia dhidi ya watoto wadogo ni kielelezo madhubuti cha kumong'onyoka kwa kanuni maadili na utu wema, ni matumizi haramu ya madaraka na kwamba hii ni kashfa kubwa dhidi ya utu na heshima ya binadamu aliyeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu, maisha na utume wa kanisa. Kashfa hizi ni tendo la aibu sana. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, kwa kutambua mchango mkubwa uliotolewa na askofu mkuu Thibaldi Verni kutoka Ufaransa, amemteua kuwa ni rais mpya wa tume ya kipapa ya kuwalinda watoto wadogo dhidi ya nyanyaso za kijinsia. Itakumbukwa kwamba askofu mkuu Verni alizaliwa tarehe 7 Novemba mwaka 1965 huko Paris nchini Ufaransa. Baada ya masomo na majundo yake ya kipadri tarehe 21 Septemba mwaka 1998 na akapewa daraja takatifu ya upadri kwa ajili ya jimbo kuu la Paris nchini Ufaransa. Tarehe 25 Juni mwaka 2016 hayati baba mtakatifu Francisco akamteua kuwa askofu msaidizi wa jimbo kuu la Paris nchini Ufaransa, na hivyo kuwekwa wakfu tarehe 9 Septemba mwaka 2016. Tarehe 11 Mei elfu mbili na ishirini na tatu hayati Baba Mtakatifu Francisco akamteua kuwa askofu mkuu, na hivyo kusimikwa rasmi tarehe 27 Agosti mwaka elfu mbili na ishirini na tatu na ilipogota tarehe tano Julai elfu mbili na ishirini na tano Baba Mtakatifu Leo wa 14 akamteua kuwa ni raisi mpya wa tume ya kipapa ya kuwalinda watoto wadogo dhidi ya nyanyaso za kijinsia. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Kardinali Sini Patrick Omale, rais aliyemaliza muda wake wa uongozi, katika tamko lake kuhusu uteuzi huo anasema tangu mwaka elfu mbili na ishirini na mbili, askofu mkuu Verni amekuwa ni mjumbe wa tume hii na kwamba amechangia sana katika kuleta ufanisi katika kushughulikia kesi za nyanyaso za kijinsia dhidi ya watoto wadogo kwa wahusika kuwajibika barabara nchini Ufaransa. Amekuwa mstari wa mbele katika mchakato wa kuganga, kuponya na kuendeleza mchakato wa upatanisho. Amekuwa mstari wa mbele kuchangia katika sera mbinu na mkakati wa kuwalinda watoto wadogo dhidi ya nyanyaso za kijinsia na kwamba Kardinali Patrick Omale anamshukuru na kumpongeza Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kwa kumteua kuwa ni rais wa Tume ya Kipapa, na kwamba bila shaka atajitahidi kuwalinda watoto ili wasitumbukie katika nyanyaso za kijinsia. Anamshukuru Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kwa kuendelea kutoa kipaumbele cha pekee kwa ulinzi wa watoto wadogo dhidi ya nyanyaso za kijinsia ndani ya kanisa, mambo yanayojionyesha kwa maneno na matendo ya Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne tangu mwanzo wa maisha na utume wake kama halifa wa Mtakatifu Petro. Askofu Mkuu Verni, raisi mpya wa tume ya kipapa ya kuwalinda watoto wadogo dhidi ya nyanyaso za kijinsia, katika mahojiano maalumu na vyombo vya mawasiliano ya jamii vinavyomilikiwa na kuendeshwa na, na Vatikani anasema ameipokea dhamana hii nyeti kwa moyo mkuu na unyenyekevu, kutokana na dhamana, wajibu na unyeti wa utume wenyewe Anamshukuru Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kwa kumwamini na hatimaye kumteua bila kuwasahau wajumbe wa tume hii ambao wamefanya nao kazi tangu mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Ni wajibu na dhamana inayolitaka kanisa Katoliki kujenga na kudumisha utamaduni wa kuwasikiliza kwa makini waathirika wa, wa nyanyaso za kijinsia pili, ni kuwasindikiza katika safari yao ya kuganga na kuponyesha madonda ya kashfa ya nyanyaso za kijinsia ili ukweli uweze kufahamika hakina amani viweze kurejea tena. Huu ni wakati kwamba makanisa kufanya kazi kwa pamoja, ilikuwa na dira na mwelekeo wa pamoja katika mchakato wa kuwalinda na kuwatunza watoto dhidi ya nyanyaso za kijinsia. Waathirika hawa wanapaswa kuwa na uwakilishi ndani ya tume ya kipapa. Ulinzi wa watoto dhidi ya nyanyaso za kijinsia ni changamoto pevu na endelevu, ili kuhakikisha kwamba habari njema ya wokovu inasomwa, inaaminiwa na hatimaye kumwilishwa katika vipaumbele vya maisha na utume wa Kanisa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, zifuatazo ni jitihada za makusudi zilizotekelezwa na Mama Kanisa kama sehemu ya ulinzi na usalama kwa watoto wadogo dhidi ya nyanyaso za kijinsia. Itakumbukwa kwamba Baba Mtakatifu Francisco mwezi Januari mwaka elfu mbili na kumi na tisa aliyeandika barua kwa watu wa Mungu nchini Marekani baada ya maisha na utumi wa kanisa nchini humo kutiwa dosari kutokana na kashfa za nyanyaso za kijinsia zilizowagusa hata viongozi wakuu wa kanisa. Hii ni changamoto kubwa kwa kanisa kujikita katika toba na uongofu wa ndani kwa kubadili tabia na mwelekeo katika maisha na utumi wake. Ni wakati wa kupyaisha jinsi ya kusali na kumwilisha sala katika uhalisia wa maisha, pamoja na kuratibu matumizi ya rasilimali fedha na mali ya kanisa, na kwamba uongozi ndani ya kanisa ni huduma kwa watu wa Mungu na wala si kichaka cha kujitafutia mali, utajiri na umaarufu usiokuwa na mvuto wala mashiko kwa ustawi, maendeleo na mafao ya kanisa la Kristo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kunako mwaka elfu mbili na kumi hayati Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita katika tamko lake juu ya marekebisho ya kanuni za makosa makubwa ya uhalifu aliziboresha taratibu hizo kwa baadhi ya vipengele ambavyo vilikuwa havikueleweka barabara. Akatambua na kukiri kwamba nyanyaso za kijinsia dhidi ya watoto wadogo ni kosa kubwa la kimaadili na linapaswa kushughulikiwa na Baraza la Kipapa la Mafundisho Tanzu ya Kanisa. Lengo lilikuwa ni kuliwezesha kanisa kuendeleza utume wake kwa kutaka kudhibiti uhalifu unaoweza kutendwa na waamini pamoja na kumrekebisha mhalifu, kutenda haki kwa waliokosewa na kuondoa kashfa. Kati ya makosa yapo yale ambayo yanatambuliwa kuwa ni makosa makubwa ya uhalifu. Kwa lugha ya Kilatini yanaitwa delicta graviora, na yametengwa ili kushughulikiwa, siyo tena na askofu jimbo wala wakuu wa mashirika ya kitawa na kazi za kitume, bali na mahakama maalumu ya halifa wa Mtakatifu Petro. <tune> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, hayati Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita kunako mwezi Machi elfu mbili na kumi akaitisha mkutano wa baraza la maaskofu katoliki ya Ireland kujadili kuhusu kipeo cha kashfa ya nyanyaso za kijinsia nchini humo, na hatimaye akachapisha barua ya kichungaji kwa ajili ya watu wa Mongo. Tangu mwaka elfu mbili na nane Baba Mtakatifu Benedicto wa kumi na sita kanza kukutana na waathirika wa nyanyaso za kijinsia kutoka sehemu mbalimbali za dunia, dhamana na wajibu ulioendelezwa baadaye na hayati Baba Mtakatifu Francisco, na hatimaye mwongozo wa kuwalinda watoto wadogo ukachapishwa mwaka elfu mbili na kumi na mbili. Kukafanyika kongamano la kimataifa lililowashirikisha wawakilishi kutoka sehemu mbalimbali za dunia, na huo ukawa ni mwanzo wa kituo cha kulinda watoto wadogo Chuo Kikuu cha Kipapa cha Gregoriani, chini ya uongozi wa Padre Hans Zollner kama rais wake, ili kusaidia kanisa kuunda viongozi watakaosaidia mchakato wa kuwalinda na kuwatetea watoto wadogo dhidi ya nyanyaso za kijinsia ndani ya kanisa. Maaskofu na viongozi wakuu wa kuwa mashirika ya kitawa na kazi za kitume watakaoshindwa kuwalinda watoto wadogo dhidi ya nyanyaso za kijinsia wataondolewa kutoka katika nyadhifa zao. Hivi ndivyo Baba Mtakatifu Francisco anavyoandika kwenye barua yake binafsi ya kichungaji kama Mama Mpendelevu iliyochapishwa Juni mwaka elfu mbili na kumi na sita. Anasema kati ya makosa makubwa ambayo yamebainishwa barabara kwenye sheria kanuni na taratibu za kanisa Baba Mtakatifu anapenda kuwahimiza viongozi wa kanisa kuwa macho dhidi ya nyanyaso za kijinsia wanazoweza kufanyiwa watoto wadogo. Anaonyesha hatua zitakazochukuliwa ili kutekeleza vifungu vya sheria ambavyo viko tayari kwenye sheria za kanisa namba 193 na para ya kwanza na sheria za kanisa la mashariki namba 975 na para ya kwanza. Mkazo hapa ni wajibu wa viongozi wa kanisa katika kutetea dhamana wow na utume wao. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, itakumbukwa kwamba mwezi Novemba mwaka elfu mbili na kumi na nne baba mtakatifu Francisco alianzisha mahakama maalumu ndani ya baraza la kipapa la mafundisho tanzu ya kanisa kushughulikia kesi za makosa makubwa ya uhalifu delicta graviora kesi ambazo kwa sasa zinashughulikiwa na askofu mkuu Charles Judis Kluna wa jimbo kuu la Mata, ambaye pia ni katibu mwambata wa baraza la kipapa la mafundisho tanzu ya kanisa. Kunako mwaka elfu mbili na kumi na nane kashfa ya nyanyaso za kijinsia ikaligusa na kulitikisa baraza la maaskofu Katoliki Chile. Baada ya mkutano wao na baba mtakatifu Francisco, maaskofu wote nchini humo wakaandika barua ya kung'atuka kutoka madarakani Kutokana na uzembe uliojitokeza, Baba Mtakatifu Francisco akachambua wa majina ya waliotuhumiwa zaidi na kuridhia uamuzi huu. Mwezi Agosti mwaka elfu mbili na kumi na nane, Baba Mtakatifu akaandika barua kwa watu wa Mungu nchini Chile. Baba Mtakatifu Leo wa 14 amelipongeza gazeti la kila mwezi la Losevatore Romano Di Strada kwa kutimiza miaka mitatu tangu kuanzishwa kwake mnamo tarehe 29 Juni mwaka 2022 amewashukuru wafanyakazi wote wanaohudumu katika gazeti hilo kwamba wanafanya utume wenye maana kubwa katika kanisa. Ninataka kuungana nanyi katika sherehe hii kwa maneno machache yanayojumuishwa katika neno moja: asanteni sana. Asanteni nyote ambao kwa miaka mitatu mmekuwa mkiendeleza uzoefu mdogo lakini wenye maana kubwa katika kanisa. Asanteni kwa jarida hili ambalo kama alivyosema mtangulizi wangu hayati Papa Francisco wakati wa sala ya malaika wa Bwana ya tarehe 29 Juni mwaka 2022, yaani miaka mitatu iliyopita, walio wa mwisho watakuwa wa kwanza tena, ndio wahusika wakuu. Aidha, amewapongeza wote wanaotumia karama na vipaji vyao kuandaa gazeti hilo la kipekee ambalo kila Dominika wanaligawa gazeti hilo bure kwa mahujaji waliopo katika viwanja vya kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatican wakishiriki katika sala ya malaika wa Bwana na matukio mengine makubwa ya kanisa yanayofanyika katika viwanja hivyo. Aidha amesema kuwa wahudumu hao katika unyenyekevu wanamsaidia Papa katika huduma ya uinjilishaji. Kazi yenu ni muhimu kwa sababu inatukumbusha kuwa dunia inapaswa kutazamwa pia kutoka mitaani, kwa ujasiri wa kubadili mtazamo, kuvunja mifumo na mazoea, ambayo mara nyingi huzuia kuona kwa undani zaidi na kumsikiliza yule asiye na sauti. Hongereni kwa moyo wa ujasiri. Tuendelee mbele pamoja kwa imani, tukiendelea kuleta ndani ya miji ya wanadamu pia vipande vya mji wa Mungu. Asanteni sana, amesema Papa Leo wa kumi na nne. Kutoka studio za redio Vatikani, mimi ni Sara Pelaji <mulia> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kwa kushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utumi wa kanisa ndani na nje ya viunga vya Vatikani. Kwa niaba ya Sara Peraji, mimi ni mtoto wa mkulima, Padri Richard Mjigwa, nikisepa kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus. Baba, tunakushukuru kwa yote ulayoyatenda mali