amjambo msikilizaji wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vatikani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahili mm. karibu ndugu msikilizaji wa redio vatikani popote pale ulipo wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo tarehe 8 februari mwaka 224 mamakanisa anaadhimisha kumbukizia miaka kumi tangu baba mtakatifu francisco alipoanzisha siku ya kimataifa ya sara na tafakari ili kupambana na biashara ramu ya binadamu ambayo kwa mwaka huyu inalogeshwa na kauli mbiu kutembea katika utu kusikiliza kuota ndoto na kutenda wajumbe wa baraza la ibada na nidhamu ya sakramenti za kanisa laamisi 8februari 224 wamekutana na kuzungumza na baba mtakatifu francisco ambaye katika hotuba yake amekazia kuhusu kumbukizi ya miaka 60 tangu mababa wa mtaguso mkuu wa pili wa vatikani wachapishe hati kuhusu retrolojia ya kanisa uaminifu wa kanisa upyaisho wa litolojia ya kanisa majiundo ya wahuduma wa litrolojia pamoja na watu wa mongo washiriki wa kongamano la majiundo endelevu alhamisi 8 februai 224 wamekutana na, wame na kuzungumza na baba mtakatifu francisco ambaye katika hotuba yake amewashukuru mapadiri kwa huduma kwa watu wa mungu amewataka wawe ni vyombo na mashuhuda wa injili ya furaha wawe ni sehemu ya watu wa mungu na wazalishaji wa huduma kwa niaba ya njira urezaula mimi ni pareoreshadi mjigwa ni kutakia usekevu mwema wa matangazo ndugu msikilizaji wa redio vatikani mtakatifu josefina bakita mwanamke wa shokari bahatika kwa nema na baraka za mwenyezi mungu kugeuza matiso na mahangaiko yake yote kuwa ni chemchemi ya injira ya matumaini iliyogeuka hatimaye inakuwa ni mbegu ya matumaini mtakatifu josefina bakita alizaliwa kunako mwaka 68 huko mjini darfur sudani kongwe akatekwa nyara na watu wasiojulikana akauzwa utumwani na hatimaye akanunuliwa na balozi wa italia mjini khartum aliyempeleka mjini venesia akafundishwa katekesi na hatimaye kubatizwa baadaye alijiunga na shirika la mabinti wa upendo wa mtakatifu magdalena wakanosa akijitoa sadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya huduma alifariki dunia tarehe 8 februari mwaka1947 huko skio nchini italia mtakatifu yohane paulo wa pili akamtangaza josefina bakita kuwa mwenye heri tarehe 17 mei mwak1992 na hatimaye akamtangaza kuwa mtakatifu tarehe mosi oktoba mwaka eu20 katika maadhimisho ya jubilie kuu ya miaka elfu200 ya ukristo katika maadhimisho ya kummbukumbu ya mtakatifu josephina bakita kunako mwaka 215 kanisa chini ya uongozi wa baba mtakatifu francisco likaanzisha siku ya kimataifa ya sara na tafakari ili kupambana na biashara haramu ya binadamu na mifumo yote ya utumwa wa mambo leo inayoendelea kudhalilisha utu heshima na haki msingi za binadamu aliyeumbwa kwa sura na mfano wa mungu honi mudamu ajili ya kusali na kwaombia wa ubidhaishaji wa, wa maumbile ya binadamu tarehe n februari mwaka elfumbilina ishiinanne mama kanisa anaadhimisha kumbukiza miaka kumi tangu baba mtakatifu francisco alipoanzisha siku ya kimataifa ya sara na tafakari ilikupambana na biashara haramu ya binadamu ambayo kwa mwaka huu inanogeshwa na kauli mbiu kutembea katika utu kusekeleza kuota ndoto na kutenda baba mtakatifu anapenda kuungana na wadau kutoka sehemu mbalimbali za dunia ili kusali na kutafakari kuhusu athari za ubidhaishaji wa maumbile ya binadamu kama sehemu ya kumbukizi ya miaka kumi tangu kuanzishwa kwa siku hii baba mtakatifu katika ujumbe wake anakazi ya umuhimu wa kutembea katika utu kusikiliza kuota ndoto na kutenda mtakatifu yosefina bakita akiwa mtoto mdogo alitekwa nyara na watu wasiojulikana akauzwa utumwani na hatimaye akaokolewa na huo ukawa ni mwanzo wa maisha mapya huu ni mwaliko kwa waamini na watu wote wenye mapenzi mema kuwa na ujasiri wa kufungua macho na nyoyo zao kwa ndogo zao wanaotekwa ili waweze kuwa ni sauti ya wale wasiokuwa na sauti kwa kutambua na kusimama kidete kulinda kutetea na kudumisha utu heshima na haki msingi za binadamu pamoja na kupambana na afrika na ubidhaishaji wa maumbile ya binadamu pamoja na mifumo yote ya utumwa mamboleo ambalo ni janga lililofichama sana baba mtakatifu anaoshukuru na kuwapongeza wadau wa tasnia ya mawasiliano ya jamii ambao kwa ujasiri mkubwa wameanika hadharani ubidhaishaji wa maumbile ya binadamu pamoja na mifumo mbalimbali mbali ya utumwa w mamboleo lakini kutokana na utandawazi usiojali wala kuguswa na mahangaiko ya wengine ubidhaishaji wa maumbile ya binadamu hili si jambo la kushangaza tena huu ni mwaliko wa kushikamana na waathirika kwa kuwajibika zaidi dhidi ya biashara ya ya binadamu kwa kutembea katika utu kusikiliza kuota ndoto na kutenda dhidi ya ubidhaishaji wa maumbile ya binadamu kumbe watu wajenge utamaduni wa kuwasikiliza waathirika wa biashara ramu ya binadamu na mifumo yote ya utumwa wa maamboleo hasa wanawake wasichana na watoto wadogo ambao ni waathirika wakoo wasikilizwe na kuhamasishwa na simulizi za mateso na mahangaiko yao ili hatimaye kuota ndoto ya watu kuishi kwa uhuru pamoja na kuheshimu utu wao babu mutakatifu anasema kwa nguvu ya roho wa kristo yesu waameni na wadau mbalimbali watekeleze wa kwa vitendo mapambano dhidi ya biashara ramu ya binadamu ili kulinda utu heshima na haki msingi za binadamu vitendo hivi vinaweza kuwa ni katika mfumo wa sala kwa kuvishirikisha vyama na mashirika mbalimbali mbali, kuwatetea watsirika kutoka katika medani mbalimbali mbali za maisha kwa hakika watu wanaweza kushinda vita hii jambo la msingi ni kutafuta mzizi wa biashara hiy aramu na baadaye kufanya mabadiliko makubwa mtakatifu josefina bakita ni kielelezo cha watu wanaweza kukombolewa licha ya hali yao ya utumwa kumbe huu ni wico wa kupambana na ubidhaishaji wa maumbile ya binadamu ili kuwarejeshea waathirika uswi heshima na haki za msingi waamini watende na kamwe wasisutwe na dhamiri zao nyofu kwa kushindwa kuwasaidia waathirika baba mtakatifu francisco anawashukuru na kuwapongeza washiriki wote wa maadhimisho ya kumbukizi ya miaka kumi tango kuanzishwa kwa siku ya kimataifa ya sara na tafakari ili kupambana na biashara haramu ya binadamu ambayo kwa mwaka huyu inanogeshwa na kauli mbiu kutembea katika utu kusikiliza kuota ndoto na kutenda ili kujenga udugu wa kibinadamu na amani He won the name ndugu msikilizaji wa redio vaticani baba mtakatifu fransisco anasema majundo ya awali na endelevu kwa ajili ya wakileli ni muhimu sana ilikuwawezesha kuwa kweli ni vyombo na mashuhuda wa upendo na huruma ya mungu kati ya watu wanaowahudumia na kazi ya umuhimu wa maisha ya sara tangu mwanzo ilihatimaya mapadi waweze kuchota nguvu ya kutekeleza dhamana na wajibu wao barabara katika maisha na utume wa kanisa wawe ni viongozi wanaojitayabisha kusoma neno la mungu kulitafakari na hatimaye kulimwilisha katika uhalisia wa maisha na utume wao maandiko matakatifu yasomwe na kueleweka kwa msaada wa roho mtakatifu na chini ya uongozi wa uhalimu wa kanisa kwa kuzingatia yaliyomo katika maandiko yote katika umoja wake kwa kuheshimu mapokeo hai ya kanisa na mwishoni wakujali ulinganifu wa imani yani mshikamano wa kweli zote za imani baraza la kipapa kwa ajili ya wakileli kwa kushirikiana na baraza la kipapa la uinjirishaji wa watu pamoja na baraza la kipapa kwa ajili ya makanisa ya mashariki kuanzia tarehe 6 hadi tarehe 1 februari mwaka 22 linaendesha kongamano la kimataifa juu ya majiundo endelevu ya wakileli katika maisha na utumi wa kanisa kwa kunogeshwa na kauli mbiu kwa sababu hiyo na kukumbusha huichochee karama ya mungu iliyo ndani yako kwa kuwekewa mikono yangu baraza la kipapa kwa ajili ya wakileli tarehe 8 desemba mwaka elfubili na kumi nasita lilichapisha mwongozo wa malezi ya kipadri utangulizi wa mwongozo huu unabainisha changamoto iliyotolewa na baba mtakatifu francisco kama sehemu ya mchakato wa kulinda kukuza na kudumisha wito na maisha ya daraja ya takatifu ya upadri huu ni wicho wenye thamani kubwa katika maisha na uchumi wa kanisa unaopaswa kuhudumiwa kwa umakini mkubwa kwa kuheshima udhamiri nyofu wajibu na utekelezwa kwa unyenyekevu na uvumilivu mkubwa ili kweli wakleli waweze kungara kati ya watu wa mungu wanaowahudumia mwongozo unatoa kwa motasari sheria kanuni na mambo msingi ambayo yanapaswa kuzingatiwa kwa ajili ya malezi na makuzi ya wito wa daraja takatifu ya upadre unabainisha uwajibu wa mabaraza ya maskofu katoliki waratibu wa seminari kitaifa na kimataifa pamoja na mwongozo wa malezi ya seminari moja moja kumbe kongamano hili linachota amana na utajiri wake kutoka katika mwongozo wa malezi ya kipadre lengo ni kuimarisha majiundo endelevu miongoni mwa mapadre madambazo zimewasilishwa ni pamoja na mapadri katika mabadiliko makubwa katika kanisa la kisinodi na kimisionari majiundo endelevu kiutu kiakili na kichungaji kwa kutambua kwamba kimsingi mapadi ni watu wa mungu na wahudumu wa injiri maisha ya kijumuia ilikuwawezesha mapadi kujisikia kwamba wako nyumbani maisha ya kipadi na udugu wa kipadi majiundo ya kimisionari na mbinu mkakati mpya wa shughuli za kichungaji maisha na utumi wa mtakatifu petro na paulo hii imekuwa ni nafasi ya kushirikishana mangamuzi changamoto fursa na matarajio ya siku za usoni tayari kushusha nyavu zao tena mintarafu neno la mungu hata kama wamefanya kazi ya kuchosha usiku kucha hii ina maana kujitaabisha kutafuta lugha na nyenzo zinazosaidia kukoleza majiundo endelevu na kwamba kimsingi mapadi hawana majibu yote ya changamoto za maisha na utume wao u wa redio vatikani kumbe kongamano hili linalenga pamoja na mambo mengine kupiaisha zawadi ya daraja takatifu ya upade kugundua tena na tena kwamba wao ni wapakwa wa bwana tayari kuasha moto wa ari na huduma ya kitume kwa watu wa mongu washiriki wa kongamano hili majundo la majundo endelevo alamisi 38 februari 224 wamekutana na kuzungumza na baba mtakatifu francisco ambaye katika hotuba yake amewashukuru mapadili kwa huduma kwa watu wa mungu amewataka wawe ni vyombo vyana mashuhuda wa injili ya furaha wawe ni sehemu ya watu wa mungu na wazalishaji wa huduma baba mtakatifu anawataka mapadri kuwa ni vyombo na mashuhuda wa furaha ya njiri kwa kujenga na kudumisha mahusiano na mafungamano na kristo yesu anayewaokoa kutoka katika ubinafsi na uchoyo wao tayari kuakirimia maana ya maisha upendo na matumaini kwa kutambua kwamba kwa hakika wanapendwa na mwenyezi mungu mwingi wa huruma na mapendo tayari kumtangaza na kumshuhudia kristo yesu aliyeteswa akafa na kufufuka kwa wafu wanapaswa kuwa ni mashuhuda kabla ya kuwa ni waalimu mwongozi wa, wa malezi ya kipadri hu unakazia pamoja na mambo mengine kwamba mapali ni watumishi na wamisionari wa, wa ufalme wa mongo mashuhuda na vyombo vya furaha ya injiri vinginevyo wa mapali wanaweza kujisikia kuwa ni wamiliki wa daraja takatifu kumbe mapadri wanapaswa kuwa ni mtume wa yesu kwa njia y mfumo wa maisha na utume wao vinginevyo wanaweza kujikuta wakiwa wamemezwa na malimwengo na hivyo kutopea katika uharibifu majiundo endelevu ya makileli yapewe kipaumbele cha kwanza tayari kutoa huduma kwa watu wa mongo katika marika yote tayari kupambana na changamoto za maisha na utume wakepadi itatimaye faraja ya injili iweze kuwafikia watu wote wa mongo kwa njia utu uliyofundwa na roho mtakatifu mapadri watambue kwamba wao ni sehemu ya hija ya safari ya watu wa mmongo katika maisha yao wakati wa raha furaha na machungo ya maisha ndaima mapadri na maskofu washikamale na kufungamana na watu wa mmongo ili kujenga na kudumisha udogo wa kipadri na ujenzi wa kanisa la kisinodi mapadri wawe ni wazalishaji wa huduma kwa mfano wa kristo yesu mchungaji mwema alivyofanya siku ile iliyotangulia kuteswa kwake katika huduma majiundo endelevu yanangarisha weza na uzuri ambao padili ana ubeba ndani mwake mwanga unaomulika mapungufu pamoja na madonda yake tayari kumfunda ili kuwahudumia watu wote kuwasaidia watu wa mungu kuweza kufanya mangamuzi ya maisha yao ya kiroho sanjali na kuwasindikiza katika shida mahangaiko na furusa katika maisha yao tayari kukabiliana na changamoto za maisha tayari kubeba vyema misalaba ya maisha na utume wao kama alivyofanya kristo yesu katika maisha na utume wake mapadi wawe na huruma watu wenye uwezo wa kusamehe na kusahau lakini daima wakumbuke kwamba wao ni vyombo na mashuhuda wa furaha ya injiri kiini cha maisha na utume wao wa kipadre wao ni sehemu ya watu wapendwa wa mungu na kwamba wao ni wazalishaji wa huduma tayari kujikita katika huruma ilikweli wawe ni mababa na wachungaji wa maisha ya kiroho bikira maria mfarija walinde na kuwaongoza katika maisha na utume wao iliwaweze kuwa ni faraja kwa watu wa mungu ndugu msikirizaji wa redio vaticani baraza la kipapa la ibada na nidhamu ya sakaramete za kanisa kuanzia tarehe 6 februari hadi tarehe 1 februari mwaka e224 linaadhimisha mkutano wake wa mwaka kwa kuongozwa na kauli mbeo nnendeni mkatuandalie pasaka tupate kuila huu ni muda mwafaka kwa baraza la kipapa la ibada na nidhamu ya sakarameti za kanisa kujadiliana kuhusu furusa matatizo na changamoto zinazoendelea kujitokeza katika majiundo ya litolojia katika kanisa kwa sasa hii ni nafasi ya kutafakari kuhusu katiba ya litolojia ya kanisa kama inavyobainishwa na mababa wa mtaguswo mkuu wa pili wa vatikani katika hati yake ya sacrosantum conchilum yaani kuhusu litolojia ya kanisa hii ni hati inayojadili pamoja na mambo mengine kuhusu kanuni za jumla za marekebisho na ukuzaji wa liturujia takatifu fumbo la ekarisi takatifu sakaramenti nyingine na visakaramenti liturujia ya vipindi vya kanisa mwaka wa liturujia ya kanisa muziki mtakatifu sanaa takatifu na vifaa vitakatifu pamoja na nyongeza mababa wa mtaguso mkuu wa pili wa vatikani wanahimiza malezi ya kilitorojia na ushiriki hai wa waamini katika maadhimisho ya mafumbo ya kanisa kwa kuzingatia marekebisho ya litolojia takatifu sanjali na kuendeleza malezi na majiundo endelevu kwa wakileli pamoja na waamini wa lei mababa wa mtaguso mkuu wa pili wa vatikani wanafafanua nafasi ya litolojia katika fumbo la kanisa kwa kusema kwamba maana kwa njia ya litorojia hasa sadaka takatifu ya ekarisi latimizwa tendo la ukombozi wetu litorojia inasaidia kikamilifu waamini waoneshe katika maisha yao na kuwadhihirishia wengine fumbo la kristo yesu na pia maumbile ya halisi ya kanisa la kweli wajumbe wa baraza la kipapa la ibada na nidhamu ya sakramenti za kanisa lamsi8 februari mwaka 22 wamekutana na, wa na kuzungumza na baba mtakatifu francisco ambaye katika hotuba yake amekaziya kuhoso kumbukizi ya miaka 60 tangu mababa wa mthaguswa w mkuu wa pili wa vatikani wachapishe hati kuhusu litrorojia ya kanisa uaminifu wa kanisa upiaisho wa ya kanisa majiundo ya wahudumu waliturojia pamoja na watu wa mungu katika ujumla wao mababa wa mtaguso mkuu wa pili wa vatikani waliazimu kukuza kila siku maisha ya kikristo kati ya waamini kuzilinganisha taratibu zile zinazobadilika na mahitaji mamboleo kuyahimiza mambo yale yote yanayosaidia kuleta umoja kati ya waamini kuyaimalisha yale yote yanayofaa kwa kuatia wote ekundeni mwa kanisa mababa wanajali kwa namna pekee kurekebisha na kukuza litolojia kiroho kichungaji kiakumene na kimisionari na kwamba marekebisho ya litolojia ya kanisa ndicho kiini cha marekebisho ya kanisa ili kujenga na kudumisha umoja na ushirika wa kanisa marekebisho ya kanisa haya inabodi kujikita katika uaminifu kwa kristo mchumba wake hadi ukamilifu wake kwa kutambua wa kwamba kanisa ni mama na kwamba kristo aliye hai ndicho kini cha marekebisho ya kanisa ili kuwawezesha watu wa mungu kushiriki kikamilifu katika litolojia ya kanisa hali inayopiaisha zawadi ya sakramenti ya ubatizo hii ni changamoto pia kwa kanisa kuendeleza majiundo kwa waamini wa kwa kutambua kwamba liturujia ni kiini cha maisha na utumi wa kanisa kipaombele cha kwanza ni wahudumu wa mafumbo ya kanisa ili kwa njia yao waweze kuwasindikiza na kuwasaidia waamini wa kushiriki kamilifu katika maadhimisho ya liturujia ya kanisa tayari kumtangaza na kumshuhudia kristo yesu aliyeteswa akafa na kufufuka kwa wafu kristo aliye hai anayeleta mabadiliko kati Ka maisha katiba ya kitume predikat evangelium yaani hubirini injeria juu ya sekretarieti kuu na huduma yake kwa kanisa na kwa ulimwengu inakazia kuhusu malezi na majiundo yakilithurujia kwa mabaraza ya kipapa kushirikiana kikamilifu haya ni baraza la kipapa la elimu baraza la kipapa kwa ajili ya wakileli pamoja na baraza la kipapa kwa ajili ya mashirika ya kitawa na kazi za kitume ili kila baraza liweze kutoa mchango wake kwa kutambua kwamba litorojia ya kanisa ni kilele ambapo kazi ya kanisa inaelekea na papo hapo ni chemchemi zinamotoka nguvu zake zote kardinali miche cherni mwenyekiti wa baraza ra kipapa la kuhamasisha huduma ya maendeleo fungamani ya binadamu akiwa huko malakara nchini sudani kusini aliadhimisha ibada ya misa takatifu kwenye siku kuu ya mtakatifu josephini bakita Sanjali na siku ya kimataifa ya sara na tafakari dhidi ya biashara ramu ya binadamu tarehe nane februari eub katika fursa ya kuadhimisha mwaka mmoja tangu papa francisco alipotembelea nchi hiyo kuanzia tarehe tatu hadi tano February. Na na katika maubiri yake amesema ya siku hizi tunatambua kumbukumbu kumbu ya ziara ya mtakatifu papa francisco nchini sudani kusini katika hija na wenzake wawili kutoka uingereza ambao walikuja kupereka ujumbe wa amani mbegu ya amani ilipandwa na ni waajibu wao kuifanya ikue leo hii wanamshukuru mungu kwa wachungaji wanaoendelea kuwatuma wakianzia na kadinari mpya wa sudani kusini ndugu yake stefano ameu matin mula wa juba pamoja na maskofu mapade washemasi hudumu wote wa injili nchini sudani kusini namna ya pekee kardinali amemshukuru mungu siku hiyo kwa ajili ya ndugu watatu ambao walikuwa wanakaribia kuwekwa wakfu wa ushemasi katika roho hiyo ya yashukurani walikuwa wakiadhimisha pia sherehe ya mtakatifu josephin bakita kardinari churny alisistiza kuwa mtakatifu huyo anapendwa sana hapo marakala sudani kusini na kwingineko nchini sudani na katika ulimwengu wote wa kikatoliki kardinari churny aliendelea kusema tunapoingia kwenye mantiki ya kupigana ya mgawanyiko kati yetu yahisia mbaya moja dhidi ya mwingine tunapoteza ubinadamu wetu na mara nyingi sana tunafikiri tunahitaji ubinadamu kuwa na hutu zaidi na hii ndiyo kazi ambayo mtakatifu bakita anatufundisha kufanya ubinadamu kujifanya kuwa binadamu na kuwafanya wengine kuwa binadamu kardinali aliongeza tukigeukea sasa sudani kusini ya leo hii kila mahali wanahitaji kuwa makini sana ili kubaki waaminifu kwa mungu wa yesu kristo ambaye ni mungu wa amani mungu wa upendo mungu wa msamaa mungu wa upatanisho mungu wa hali njema na mungu wa wema wa kweli na furaha ya kweli akijikita na masomo ya siku hasa kutoka katika somo la kwanza la wafalme sura ya ya y had tt iliyokuwa inaelezea juu ya sulemani ambaye alipaswa kuwa na hekima alifuata mfano wa baadhi ya wake zake na kugeuza moyo wake kutoka katika mungu wa baba zake na akaabudu miungu ya uongo wa wake zake akichukua hatua hata zaidi ya kutoka katika ibada ya kweli suleimani alijenga madhabau kwa miungu ya wake zake mungu alichukizwa na ibada zake vishawishi vya kuabudu miungu vinaendelea leo hii miungu ya uongo ya leo hii ambayo inatuzuia tusifuate mungu wetu na bwana wetu yesu kristo ni tofauti na ile ya siku za suleimani lakini ni hatari sana nazo zinakuja kwa namna tofauti tofauti kwa majina tofauti kama vile mungu wa tamaa ya mali fedha ambayo hutufanya kuwanyima wengine manufaa ya kawaida ambapo rasilimali zinazokusudiwa zinatumiwa na wachache tu au hata na mmoja tu kama zifuatavyo mungu wa ya mamlaka udhibiti na utawala sio tu katika ngazi ya kitaifa lakini hata ndani ya jumuiya zetu za mitaa vijiji na ngazi zote za shirika la kibinadamu mungu wa ukabila au taifa ambao unatusukuma kuwatenga wengine na kuwachukulia kama watu wachini au hata kuwaua kama baadhi ya udani wanashuhudia miungu hii ya uongo imeharibu sana sudani kusini na ni wakati wa kuinuka na kuishutumu baba mtakati anisc alipofika sudani kusini aliongozwa na rmtakatifu kuwakumbusha watu wote wa nchi hiyo kwamba mungu anawaita wote kutembea katika njia ya amani uwepo wake na maneno yake yalichochea moto wabidii akawasha hapo moto aliwasha ro inayopelekea sudani kusini kujulikana kwa amani nasiovita kila mtu nchini sudani kusini ana wajibu wakudumisha moto huo katika maisha na oyo ya wengine papa francisco alikwenda kati yao kama mtumishi wa injili ziara yake iliashiria mwanzo mpya nchini sudani kusini kwa hiyo wana wajibu wa kufuata mfano wake leo hii tukipigana tupiganie amani na umoja kama familia moja iliyobarikiwa yamungu kama ndugu wote kardinari chrny alisistiza na kuongeza katika maneno ya somo la pili leo ninyi nyote mmekuwa wana au binti wa munu a ni a a atia risto naanamnanyini nyote mliobatizwa katika kristo mmevaa kristo hakuna myaudi walai taa Umuja katika yesu kristo kardinali amesema umoja ni siraha tuliyo ya kupigana na chochote kinachotutenganisha na kutuondolea amani umoja ni ulinzi wetu dhidi ya yote yanayotishia amani pale sudani kusini yesu alipokataliwa na viongozi wa kidini wa siku zake nyakati fulani alirudi katika nchi ya wageni ambako walimkaribisha na hata kumtafuta ili awasaidie kwa hiyo tunao mfano wa hili kwa injili iliyosomwa siku hiyo akiwageukia mashemasi wapya mikaeli emanueli na matayo kuwa wa kuwekwa mikono na sara ya kuwekwa wau wanawekwa wafu kwa huduma takatifu ya ushimasi na wanaitwa kujenga ustaarabu wa upendo na amani duniani leo hii watafanya hivyo kwa kumwiga yesu kristo bwana ambaye alikuja si kutumikiwa bali kutumikia huduma yao inapaswa kukaziwa kwake yeye wakiepuka kila aina ya ubatili ambayo inaweza kuwakengeusha ndugu msikilizaji mnamo tarehe 1 februari 224 limethibitishwa tena shindano la kimataifa ambalo liliairishwa kutokana na kukosekana kwa upepo ambalo lingefanyika jumamosi 7 januari 224 la kitsa katika fukwe za kiwengwa huko zanzibar nchini tanzania lililoandaliwa na shirika lisilo la kibiashara baraza la michezo la taifa zanzibar na kamati ya kiwengwa kitsa ambayo inawakilishwa na shule mbili za zanzibar na s na jambo kite mashindano haya ya kimataifa yameidhinishwa pia na serikali ya zanzibar na wizara ya utalii jumuiya ya hoteli zanzibar ubalozi wa tanzania nchini italia na ubalozi wa italia nchini tanzania na kwa maelezo zaidi tumsikilize mhusika mkuu wa maandalizi hayo wapendwa ndugu jamaa na marafiki wanaozungumza kiswahili hatimaye baada ya wiki mbili za kusubiri siku ya kichawi ia zanzibar cup 224 ime caribia cuυfica mascindano ia kimataifa ia ya surfing ya tafanika giumamosi tarehe kumi february tacriban saa 3pm katika maji ya kiwengwa zanzibar kwa shiriki ni kati ya umri wa miaka kumi na saba hadi sabini na saba natumaini kuwaona wote na kuwata sapoti yeto karibuni shukrani daktari stefano conte kwa maelezo hayo ambaye ni mwandaji mkuu wa tukio hili maalumu na zuri kama tulivyokuwa tumeshawataarifu na kwa wengine wote msikose kuhudhuria au kuangalia kwenye runinga tarehe kumi februari Nane, ni Zawla, News. ndugu msikilizaji wa redio vaticano sikosi kujiunga nasi tena tunapokushirikisha ujumbe wa baba mtakatifu francisco kwa siku ya 320 ya wagonjwa ulimwenguni inayoadhimishwa adominika tarehe 11 februari m224 kwa niaba ya anjerorezaula mimi ni mtoto wa mkulima pado richadi mji gwa nikisipa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu yesu kristu la uletu yesu Christus.