Wasikilizaji wetu Andiambo, wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vaticani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Karibu mm -hmm. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, katika liturujia neno la Mungu, sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu sanjari na siku ya kuombea toba uongofu wa ndani na utakatifu wa maisha Baba Mtakatifu Francisco ametiania ya kuandika waraka wa kitume kuhusu moyo mtakatifu wa Yesu na utarajiwa kutolewa mwezi Septemba mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Huu ni waraka unaochota mana na utajiri wake kutoka katika maandiko matakatifu, tafakari za mababa wa kanisa kuhusu upendo wa Kristu Yesu ili kulipyaisha kanisa na hujumbe mahususi kwa ulimwengu, kwani ulimwengu mamboleo unaonekana kukosa moyo. Ibada ya moyo mtakatifu wa Yesu, chemchemi ya huruma na upendo wa Mungu, inapata chimbuko lake juu msalabani. Askari alipomchoma Yesu kwa mkuki ubavuni, mara ikatoka damu na maji, alama za sakramenti za kanisa. Kunako mwaka 1673 Mtakatifu Margarita Maria Alakoko akatokewa na Kristo Yesu na kumpatia dhamana ya kutangaza na kueneza ibada kwa moyo mtakatifu wa Yesu, kielelezo cha upendo na huruma ya Mungu kwa binadamu, lakini zaidi kwa wadhambi wanaothubutu kutubu na kumwongokea Mwenyezi Mungu, tayari kuambata utakatifu wa maisha na kutembea katika mwanga wa Kristo mfufuka. Moyo mtakatifu wa Yesu ni chemchemi ya imani, upendo, huruma, msamaha, uvumilivu, uaminifu na unyenyekevu wa Mungu aliyejinyenyekesha na kujifanya kuwa mdogo ili kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti kwa njia ya mateso, kifo na ufufuko wake unaoleta maisha na uzima wa milele. Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili kunako mwaka elfu mbili na mbili aliitenga sherehe ya moyo mtakatifu wa Yesu kuwa ni siku ya kuombea toba, uongofu na utakatifu wa mapadre ili waweze kujisadaka bila ya kujibakiza katika kufundisha, kuongoza na kuwatakatifuza watu wa Mungu. Wakleri watambue kwamba wao ni viongozi na wachungaji wa watu wa Mungu, wanatumwa kuongoza, kufundisha na kuwatakatifuza watu wa Mungu wamepakwa mafuta ili kutangaza na kushuhudia furaha ya Injili na faraja inayobubujika kutoka katika upendo na huruma ya Mungu. Kwa kupakwa mafuta, mapadi wanapaswa kujisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya Mungu, kanisa na watu wake. Kwa unyenyekevu, ari na moyo mkuu, mapadi watoe kipaumbele cha kwanza kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii ili hata wao waweze kuonja huruma na upendo wa Mungu katika maisha yao. Baba Mtakatifu Francisco anawataka mapadri kuendelea kukesha kwa njia ya sara, tafakari ya neno la Mungu, sakramenti za kanisa na hasa sakramenti ya upatanisho, mambo yanayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kimwili, kama kielelezo cha uongofu wa shughuli za kichungaji. Udhaifu na mapungufu ya kibinadamu ni dalili kwamba wito na utume huu mtakatifu umehifadhiwa katika chombo cha udongo. Mapadi wanaopitia vipindi vigumu vya maisha na utume wao wanapaswa kusindikizwa kwa huruma na upole, wasikilizwe kwa makini, wasaidiwe kufikia mang'amuzi na ukomavu katika maisha. Mapadi ni watu ambao wanapaswa kupendwa, kuheshimiwa na kuthaminiwa katika maisha na utume wow. wao. Somo la kitabu cha nabii Hosea. Israeli alipokuwa mtoto, nalikuwa nikimpenda nikamuita mwanangu atoke Misri, lakini nalimfundisha Efrahimu kwenda kwa miguu, naliwachukua mikononi mwangu, hawakujua ya kuwa naliwaponya. Naliwavuta kwa kamba za kibinadamu kwa mafungo ya upendo, nami nalikuwa kwao kama hao waondoao kongwa tayari mwao, nikaandika chakula mbele yao. Moyo wangu umegeuka ndani yangu, huruma zangu zimewaka pamoja. Sitatumia ukali wa hasira yangu, sitarudi kumwangamiza Efraimu, kwa maana mimi ni Mungu si mwanadamu, mimi mimi ndiye aliye mtakatifu katikati yenu, wala sitaingia ndani ya maji. somo katika Injili takatifu ilivyoandikwa na Yohane. Wayahudi kwa sababu ni maandiko mili, sikae juu ya misalaba siku ya Sabato, maana sabato ile ilikuwa siku ya Bwana, walimwomba Pilato miguu yao ivunjwe wakaondolewe. Basi askari wakaenda, wakamvunja miguu wa kwanza na wa pili aliyesulubiwa pamoja naye. Lakini walipomjia Yesu na kuona ya kuwa amekwisha kufa hawakumvunja miguu. Lakini askari mmoja wapo alimchoma ubavu kwa mkuki, na mara ikatoka damu na maji. Naye aliyeona ameshuhudia, na ushuhuda wake ni kweli, naye anajua ya kuwa anasema kweli, ili ninyi nanyi mpate kusadiki. Kwa maana hayo yalitukia ili andiko litimie, hapana mfupa wake utakaovunjwa. Na tena andiko lingine lanena Watamtazama yeye waliyemchoma. Neno la Bwana. Moyo wangu fanya. Manabii hutumia taswira ya moyo wa nyama au moyo wa jiwe kuonyesha ugumu au usikivu wa mtu. Moyo hudhihirisha furaha au huzuni, hasira au amani kulivika kupenda na kuchukia. Moyo wa Yesu ni ufupisho wa ubinadamu wa Kristo, ulijengeka mwilini mwa mama bikira Maria. Moyo wa Yesu huonyeshwa ukivuja damu, umezungukwa na miiba, alama ya upendo na huruma, amani na upatanisho wetu, uzima na ufufuo wetu. Nam, moyo wa Yesu ni furaha ya watakatifu wote. Leo upendo na huruma ya Mungu vimefunuliwa. Mungu Baba alionyesha tangu awali kabisa upendo huo kwa kutendea taifa la Israeli kama baba atendeavyo mwanaye. Tunasoma katika somo la kwanza linaeleza: lakini nalimfundisha Efraimu kwenda kwa miguu, naliwachukua mikononi mwangu, nikaandika chakula mbele yao. Mungu ndiye amfundishaye binadamu kwenda kwa miguu yaani kujitegemea katika fikra na maamuzi kuhusu maisha yake na akili na utashi na hekima. Anatufundisha kutembea katika njia ya haki na uadilifu, njia ya ukweli na matumaini. Mfundisha mwanadamu sheria, kanuni na amri ili azishike na kupata uzima. Ni pendo hilo hilo nililopelekea moyo wa Yesu kufunguliwa kwa mkuki juu ya msalaba tulivyosimuliwa leo na Yohane, damu na maji vikabubujika, nasi tukaona hazina zote zilizotiririka humo, hazina za hekima na za elimu, tukajichotea neema na kuimarishwa. Maji yale ni kielelezo cha neema na utakaso katika ubatizo, na damu ya mwana kondoo wa Agano Jipya imwagikayo, ishara safi ya Ekaristi Takatifu. Basi kwa furaha mtateka maji katika visima vya wokovu. Vile vile alivyomfundisha Efraimu kwenda kwa miguu, nasi tunapaswa kuitembea njia hiyo kwa uvumilivu hadi siku ya utukufu wa Bwana itakapofika. Safari yetu ya kiroho ni lazima iendelee kuelekea nyumbani, na huko karamu imeandaliwa kwa ajili ya wote. Tutakaribishwa nyumbani mle kwenye nuru isiyofifia, heli yao watakaoingia vyumba vya moyo mtakatifu sana wa Yesu. Humo tabu haisumbui, mapendo yanabubujika kwa furaha isiyokwisha. Auriko ya kulia hupokea damu chafu toka mwilini, ni ishara ya Kristo anayetupokea na madhaifu yetu kutukusanya na kutuingiza ndani zaidi kwenye ventriko ya kulia. Halafu anafunga mlango tusirudi kwenye auriko ya kulia, badala yake anatuongoza kwenye mapafu kuchuja hewa ya sumu na kujipatia oksijeni safi. Ni ishara ya utakaso wa dhambi zetu kwa njia ya sakramenti ya kitubio na msamaha wa Mungu. Baba mtakatifu Francisco anasema katika kutafakari upendo na huruma ya moyo mtakatifu wa Yesu, Mungu hachoki kutusamehe, bali sisi ndiyo tunachoka kutubu. Kutoka kwenye mapafu damu safi hurudi moyoni kupitia auriko ya kushoto. Kwamba tumekuwa safi, shariti tuingie chumbani tena, chumba kingine kisafi kama hali yetu, tuna hali mpya, wasafi moyoni, rohoni, mwirini kisha damu huingia ventriko ya kushoto, na hapo kwa nguvu kubwa husukumwa mwilini kupitia mishipa mikubwa. Ventriko ya kushoto ni msukumo wa kutoka nje na kuwapelekea wenzetu hali ya usafi tuliojipatia ndani ya vyumba vya moyo mtakatifu wa Yesu. Hatupaswi kukumbatia neema na baraka za moyo wa Yesu peke yetu, ni lazima tuwashirikishe wenzetu, tukiwapelekea habari njema faraja, upatanisho na mapendo yetu. Mishipa ya damu, aorta na dada zake ni njia ya usafiri wa mambo yote mema. Ni neema ya Mungu inayotufanya njia pasipokuwa na njia, ili tusafiri salama tunapotembea kwa miguu, iliyotufundisha mwenyewe kama alivyomfundisha Efraimu. Mbali na moyo, msukumo wa damu hupungua, oksijeni hupungua, na taka za sumu huongezeka kutoka mwilini, na nguvu ya kurudi moyoni huwa ndogo. Ni ishara ya dhambi na uchovu katika maisha, kata tamaa na kuvunjika moyo. Katika hali hii, mazoezi ya viungo hufungua hata mishipa midogo midogo kabisa na kuruhusu damu ifike mbali zaidi. Tunahitaji mazoezi ya kiroho kwa njia ya mafungo, semina, neno la Mungu, sala na kupokea ekaristia takatifu, ili kupata nguvu mpya ya safari. Tunapoumia, damu huvuja nje ya mfumo wake katika maisha inawezekana kutoka nje ya mfumo, yani kujitenga na upendo wa Moyo Mtakatifu wa Yesu, kujitenga na kanisa na wenzetu. Tutakufa kwa umasikini na njaa neema ya Mungu. Hii ndani ya vyumba vinne vya moyo wa Yesu, tupambane kubaki humo kwa njia ya neema hii kubwa. Tumshukuru Mungu tukitakiana heri na baraka za moyo huu mtakatifu sana, tukisema na Mtakatifu Paulo katika somo la pili: kwa hiyo nampigia magoti, ambaye kwa jina lake ubaba wote wa mbinguni na wa duniani unaitwa, awajarieni kwa kadiri ya utajiri wa utukufu wake, kufanywa imara kwa nguvu, kwa kazi ya Roho wake katika utu wa ndani, Kristo akae moyoni mwenu kwa amani, mkiwa na shina na msingi katika upendo. Usifiwe moyo mtakatifu wa Yesu uliotolea wokovu wetu, utukuzwe na uheshimiwe milele. Amina na boyale. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa niaba ya sisa Roselini wambani wa Fula pamoja na padri Joseph Hermani Luela aliyeandaa tafakari hii kutoka studio za redio Vaticani ni mtocho wa mkulima Padre Richard Mjigwa ni kisepa kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetu Yesus Kristus.