Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huo ninapo kutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo ni katika muktadha wa maadhimisho ya sherehe ya pentekoste dominika tarehe nane juni elfu mbili na ishirini na tano baba mtakatifu leo wa kumi na nne ameongoza ibada ya misa takatifu kwenye uwanja wa kanisa kuu la mtakatifu petro mjini vatikani sanjari na jubilei ya vyama mashirika na jumuiya mpya matunda na kazi ya roho mtakatifu katika maisha na utume wa kanisa maadhimisho haya yamenogeshwa na kauli mbiu njirishaji na malezi katika mwanga wa matumaini ya Kikristo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, katika mahubiri yake amekazia zaidi kuhusu dhamana na kazi ya Roho wa Mtakatifu kama chemchemi ya umoja na ushirika, anayefungua mipaka kutoka katika undani wa maisha ya waamini, anawakilimia waamini njia mpya ya ya kutazama mambo pamoja na kuyaishi. Roho Mtakatifu anafungua mipaka ya mahusiano na mafungamano ya kijamii, anakuza na kukomaza matunda ya Roho Mtakatifu, na hatimaye anafungua mipaka kati ya watu wa mataifa. Sehemu ya tatu. Katika mkesha wa sherehe ya Pentekoste kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano ilikuwa ni tafakari iliyotolewa na Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne kama kielelezo cha kiini cha maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo, mmoja wa karama na tofauti zake katika maisha na utume wa kanisa, kielelezo cha karama na mapaji ya Roho Mtakatifu kwa kanisa. Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne katika tafakari yake amejikita zaidi katika kufafanua kazi na dhamana ya Roho Mtakatifu katika maisha na utumia wa kanisa: mafuta ya Krisma ya wokovu, mchakato wa ujenzi wa umoja wa kanisa, kanisa la kisinodi na kimisionari, pamoja na Heri za Mlimani kama muhtasari wa mafundisho makuu ya Kristo Yesu kwa wafuasi wake. Kwa niaba ya Angela Rozaula na Sara Peraji, mimi ni pale Richard Mjigwa nikutakia sherehe njema ya Pentekoste. <tune> Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, na sadiki kwa Roho Mtakatifu, Bwana mleta uzima tokaye kwa Baba na Mwana, naye abudiwa na kutukuzwa pamoja na Baba na Mwana, aliyenena kwa vinywa vya manabii. Kanisa, ushirika hai katika imani ya mitume ambayo linaiendeleza, ni mahali mwafaka kabisa pa kumfahamu Roho Mtakatifu katika maandiko matakatifu ambayo ameyavuvia, katika mapokeo ambayo mababa wa kanisa siku zote ndiyo mashuhuda wake halisi, katika mamlaka fundi shindani ya kanisa, katika liturujia ya sakramenti za kanisa, kwa maneno na alama zake, ambamo Roho Mtakatifu anawaingiza waamini katika ushirika na Kristo Yesu, katika sala, ambako anawaombea, katika karama na huduma zinazolijenga kanisa, katika ishara na maisha ya kitume na kimisionari, katika ushuhuda wa watakatifu ambao anadhihirisha utakatifu wake na kuendeleza kazi ya ukombozi. Sherehe ya Pentekosti ni siku ya hamsini, hitimisho la Pasaka ya Bwana. Roho Mtakatifu anawashukia mitume na, na hivyo kushirikishwa kama nafsi ya Mungu kutoka katika utimilifu wake Kristo Yesu Bwana anamimina Roho kwa wengi. Hii ni siku ambayo fumbo la Utatu Mtakatifu linafunuliwa kwa ukamilifu. Toka siku hiyo, ufalume uliotangazwa na kushuhudiwa na Kristo Yesu uko wazi kwa ajili ya wale wote wanaomwamini na kumsadiki; katika hali ya unyenyekevu na imani, wanashiriki ushirika wa fumbo la Utatu Mtakatifu. Roho Mtakatifu ni paji la Mungu, na kwa nguvu ya Roho Mtakatifu waamini wanaweza kuzaa matunda ya Roho Mtakatifu ambayo ni upendo, furaha, amani, uvumilivu, tuwema, fadhili, uaminifu, pole na kiasi. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya sherehe ya Pentekoste dominika tarehe nane Juni elfu mbili na ishirini na tano Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne na ameongoza ibada ya misa takatifu kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, sanjari na jubilei ya vyama, mashirika na jumuiya mpya, matunda na kazi ya Roho Mtakatifu katika maisha na utume wa kanisa. Maadhimisho haya yamenogeshwa na kauli mbiu, uinjilishaji na malezi katika mwanga wa matumaini ya Kikristo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika mahoberi yake amekazia zaidi kuhusu dhamana na kazi ya Roho Mtakatifu kama chemchemi ya umoja na ushirika anayefungua mipaka kutoka katika undani wa maisha ya waamini anayewakirimia waamini njia mpya ya kutazama mambo na kuishi. Roho Mtakatifu anafungua mipaka ya mahusiano na mafungamano ya kijamii anakuza na kukomaza matunda ya Roho Mtakatifu na hatimaye anafungua mipaka kati ya watu wa mataifa you know ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anasema Kristo Yesu, baada ya mateso, kifo, fufuko na kutukuzwa kwa kupaa kwake mbinguni, aliwashushia mitume na wafuasi wake Roho Mtakatifu, akawakirimia mapaji yake na hivyo kuanza kuzungumza kwa lugha nyingine. Mitume waliokuwa wamejifungia kwa hofu baada ya mateso na kifo cha Kristo Yesu msalabani, wakajaliwa akili ya Roho ili kutafsiri matukio mbalimbali ya maisha kwa mwanga wa uwepo wa ngavu Kristo Mfufuka. Roho Mtakatifu anawakirimia nguvu ya kushinda uoga na ofa, na vunjilia mbali minyororo ya ndani, anaganga na kutibu madonda, na hivyo kuakirimia ujasiri wa kutoka ili kutangaza na kushuhudia matendo makuu ya Mungu. Roho Mtakatifu alifungua mipaka ili mitume na wafuasi wa Kristo Yesu waweze kuelewa na vunjilia mbali mkanganyiko wa lugha uliojitokeza wakati wa ujenzi wa mnara wa Babeli, kielelezo cha kibore na jeuri ya mwanadamu. Mnara wa Babeli ni kiashiria cha kuchanganyikiwa na hali ya kukata tamaa. Mwaliko wa kuambata lugha inayojenga umoja na ushirika, lugha ya upendo, karibu na huduma, lugha inayowafungulia watu mipaka. Na kwamba hii ni dhamana ya Mama Kanisa kuhakikisha kwamba anawafungulia watu mipaka, anavunjilia mbali kuta za utengano kati ya makundi ya watu. Roho Mtakatifu anafungua mipaka kutoka katika undani wa watu wenyewe na hivyo kuwakirimia zawadi ya upendo katika maisha. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 anasema uwepo angavu wa Kristo mfufuka anayeyeyusha ugumu wa nyoyo za waamini, anavunjilia mbali tabia ya uchoyo na ubinafsi, hali ya kujifungia wenyewe, ili hatimaye waamini waweze kujenga mtandao wa umoja na mshikamano. Roho Mtakatifu anawakirimia waamini njia mpya ya kutazama mambo na kuishi, anawaongoza katika njia ya kukutana na Kristo mfufuka huku akiwafundisha kukita maisha yao katika furaha ya Injili huku akiendelea kukaa katika pendo lake pamoja na kulishika neno lake linalowaletea mabadiliko katika maisha na hivyo kuwawezesha kuwa ni vyombo na mashuhuda wa Injili ya ukarimu. Roho Mtakatifu anawawezesha waamini kufungua mahusiano na mafungamano ya kijamii na hivyo kuakirimia upendo unaomwezesha Mungu Baba wa milele kufanya makao kati yao na hivyo kuwawezesha kung'oa ndani mwao ule ukaidi, woga na wasiwasi wa tofauti msingi katika maisha na hivyo kulea na kukomaza hisia ndani ya waamini. Roho Mtakatifu anaganga na kuponya maumivu mbele ya ugandamizaji na unyonyaji, vita na tabia ya kutaka kulipiza kisasi, pamoja na ongezeko kubwa la mauaji ya wanawake. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anakaza kusema, Roho Mtakatifu anawajalia waamini kukuza na kukomaza matunda ya Roho Mtakatifu ili kujenga na kudumisha mahusiano na mafungamano ya kweli na bora zaidi lakini tunda la Roho ni upendo, furaha, amani, uvumilivu, utuwema, fadhili, uaminifu, upole, kiasi. Juu ya mambo kama hayo hakuna sheria. Na hao walio wa Kristo Yesu wamesulubishwa mwili pamoja na mawazo yake mabaya na tamaa zake. Ni katika muktadha huo Roho Mtakatifu anapanua mahusiano na mafungamano ya waamini na hivyo kuwawezesha kujikita katika furaha ya udugu wa kibinadamu. Waamini wanakumbushwa kwamba wao ni sehemu ya kanisa la Kristo mfufuka na mitume wa Pentekoste, ikiwa kama watasimama kidete kujenga umoja na ushirika kwa kuzama zaidi katika majadiliano yanayosimikwa katika ukweli na uwazi, ikiwa kama watapokeana na kuthaminiana hata katika tofauti zao msingi, na ikiwa kama kanisa watageuka na kuwa ni vyombo na mashuhuda wa upendo na ukarimu kwa wote. Msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anakaza kusema, Roho Mtakatifu anafungua mipaka hata kati ya watu na hivyo kuvunjilia mbali ule mkanganyo wa lugha uliojitokeza wakati wa ujenzi wa mnara wa Babeli kwa kuishi katika umoja, upendo, amani na utulivu. Matunda ya kazi ya Roho Mtakatifu ni Roho Mtakatifu anayewaunganisha na hivyo kuakirimia uwezo wa kuona ile sura ya jirani zao kama amana na utajiri, na wala si adui wa kufyekelea mbali. Kumbe kama ndugu, wanaweza kuchota amana na utajiri huu, tayari kutembea kwa pamoja katika ujenzi wa udugu wa kibinadamu. Roho Mtakatifu anawawezesha waamini kuvunjilia mbali kuta za utengano, chuki na uhasama. Kwa sababu, lakini huyo msaidizi, huyo Roho Mtakatifu ambaye Baba atampeleka kwa jina langu, atawafundisha yote na kuwakumbusha yote niliyowaambia. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, jambo la msingi kwa waamini kukumbuka ni ile amri ya upendo kini na utimilifu wa maisha yote Penye upendo hakuna nafasi ya maamuzi mbele wala utengano kwa kisingizio cha usalama. Na matokeo yake ni kuibuka kwa wanasiasa wanaotaka kujimwambafai kwa utaifa usiokuwa na tija wala mashiko. Hayati Baba Mtakatifu Francisco, katika maadhimisho ya sherehe ya Pentekoste kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tatu, aliona kwamba kuna mafarakano na migawanyiko mingi duniani na watu wengi wanajikuta wakiwa wametenganishwa na hatimaye kupigwa ganzi ya kutojali na hivyo kukandamizwa na upweke hasi. Bado dunia hii inatikiswa na vita, ishara mbaya sana. Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne anawaalika waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kumwomba Roho Mtakatifu, Roho wa upendo na amani, apate kufungua mipaka, kubomoa kuta, kufutilia mbali chuki na uhasama, na hivyo kuwasaidia watu wa Mungu kuishi kama watoto wa Baba mmoja aliye mbinguni. Sherehe ya Pentekoste inalipyaisha kanisa na ulimwengu katika ujumla wake. Upepo mkali wa Roho Mtakatifu washukie na kukaa ndani ya waamini, ufungue mipaka ya nyoyo zao, uwakirimie neema na baraka za kukutana na Mwenyezi Mungu. Roho Mtakatifu apanue upeo wa upendo wao na aunge mkono juhudi za waamini za kujenga ulimwengu ambamo amani inatawala. Hatimaye, Bikira Maria, mama wa Pentekoste, aliyetembelewa na Roho Mtakatifu akajazwa na neema, awasindikize na kuwaombea watu wote wa Mungu, wa me, wa Mungu. Aleluya, aleluya, aleluya. Aleluya, aleluya. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, maadhimisho ya sherehe ya Pentekoste yanahitimisha pia kipindi cha Pasaka na hivyo sala Malkia wa Mbingo kwa maadhimisho haya inakoma. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, kabla ya kuhitimisha ibada ya misa takatifu kwa ajili ya sherehe ya Pentekoste, amewashukuru waamini na watu wote wenye mapenzi mema walioshiriki katika maadhimisho haya kwa njia ya vyombo vya mawasiliano na mitandao ya kijamii. Amewashukuru makardinali, maaskofu pamoja na wawakilishi wa vyama, mashirika ya kitume na jumuiya mpya walioshiriki kamilifu katika maadhimisho ya jubilei yao ambayo imefikia hatima yake kwa ibada ya misa takatifu. Ni matumaini ya Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kwamba kwa njia ya maadhimisho ya jubilei hii, kwa nguvu ya Roho Mtakatifu watakuwa wamepyaishwa. Changamoto na mwaliko kwa kila mshiriki ni kuwa ni vyombo na mashuhuda wa matumaini kutoka kwa Kristo Yesu. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewakumbuka wanafunzi wanaokaribia kufunga shule na hivyo kuanza likizo ya kipindi cha kiangazi. Baba Mtakatifu ametumia fursa hii kuwasalimia wanafunzi na waalimu wao wanaojiandaa kwa mitihani yao ya mwisho wa mwaka. Mwishoni, kwa maombezi ya Bikira Maria, mama wa Mungu na kanisa, amewaalika waamini kumwomba Roho Mtakatifu zawadi ya amani katika nyoyo zao, kwani ni katika moyo uliosheheni amani tu ndio unaoweza kueneza amani katika familia, katika jamii na katika mahusiano na mafungamano ya jumuiya ya kimataifa. Roho wa Kristo Yesu mfufuka afungue njia za upatanisho popote pale palipo na vita, aziangazie serikali na azipe ujasiri wa kufanya ishara za majadiliano yanayoonekana. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, sherehe ya Pentekosti ya kwanza ilikuwa ni ujio wa Roho Mtakatifu aliyeliwezesha kanisa kuwa ni moja takatifu katoliki na la mitume, na huo ukawa ni mwanzo wa kuzaliwa kwa kanisa. Hii ni sherehe ya waamini walei kutangaza na kushuhudia Injili inayosimikwa katika ushuhuda wa maisha ya waadili na matakatifu kama sehemu ya kuyatakatifuza malimwengu. Huu ni mwaliko wa kugundua kwa mshangao zawadi ya Injili walioipokea katika lugha za wenyewe we matendo mako ya Mungu. Huo ni mwaliko wa kugundua tena na tena lile tukio la kuinjilishwa kwa kupokea zawadi ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu hadi miisho ya dunia. Baba Mtakatifu Leo wa 14, Jumamosi tarehe 7 Juni elfu mbili na ishirini na tano, ameongoza ibada ya kesha la sherehe ya Pentekoste kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, sanjari na Jubilei ya vyama, mashirika na jumuiya mpya, matunda ya Roho Mtakatifu katika maisha na utume wa Kanisa. Maadhimisho haya yamenogeshwa na kauli mbiu njirishaji na malezi katika mwanga wa matumaini ya Kikristo. Huu umekuwa ni wakati wa kuangalia changamoto za uinjilishaji katika ulimwengu mambo leo litulia neno la Mungu, toba, uongofu wa ndani na msamaha, matumaini ya kikristo kama yanavyotangazwa na kushuhudiwa, uinjilishaji mitalafu, mwanga wa injili ya matumaini, pamoja na shuhuda za matumaini, na kwamba Wakristo wanaitwa na kutumwa kuwa ni mashuhuda wa matumaini vyama mashirika ya kitume na jumuiya mpya yanachangamotishwa kuendelea kupyaisha matumaini sanjari na ujenzi wa kanisa la kisinodi na kimisionari kwa kujikita katika Injili ya upendo na umoja tayari kuinjilisha na kuinjilishwa ili hatimaye kujenga amani duniani. Takwimu zinaonyesha kwamba washiriki zaidi ya sabini elfu kutoka sehemu mbalimbali za dunia wameshiriki maadhimisho haya sanjari na kupitia katika lango la huruma ya Mungu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mkesha wa Pentekoste uligawanywa katika sehemu kuu tatu. Awamu ya kwanza ni muziki, na sehemu ya pili ni sala na tafakari, iliyoongozwa na kwaya ya watu 130 kutoka sehemu mbalimbali za dunia, tafakari ambayo imerutubishwa na ushuhuda wa Husan Abu Sini, mwamini mle anayejipambanua katika mchakato wa kutafuta amani huko mashariki ya kati, pamoja na mashuhuda wengine wa imani na huruma ya Mungu katika maisha, waathirika wa matumizi ya haramu ya dawa za kulevya, wakimbizi na wahamiaji pamoja na tunu msingi za maisha ya ndoa na familia. Sehemu ya tatu ni tafakari iliyotolewa na Baba Mtakatifu Leo wa 14 kama kielelezo cha kiini cha maadhimisho ya Jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo, umoja wa karama na tofauti zake katika maisha na utume wa kanisa, kielelezo cha karama na mapaji ya Roho Mtakatifu kwa kanisa. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika tafakari yake amejikita zaidi katika kufafanua kazi na dhamana ya Roho Mtakatifu katika maisha na utume wa kanisa: mafuta ya krisma ya wokovu, mchakato wa ujenzi wa umoja wa kanisa, kanisa la kisinodi na kimisionari, pamoja na eri za mlimani kama muhtasari wa mafundisho makuu ya Kristo Yesu kwa wafuasi wake. Roho wa Bwana yu juu yangu, kwa maana amenitia mafuta kuwahubiri mmaskini habari njema, amenituma kuwatangazia wafungwa kufunguliwa kwao na vipofu kupata kuona tena, kuwaacha huru waliosetwa na kutangaza mwaka wa Bwana uliokubaliwa. Waamini katika sherehe ya Pentekoste wanamwomba Roho Mtakatifu la weze kuwatembelea na kuangaza akili zao, aimarishe miili yao, akirimia amani, ili kuwaweka wazi kupokia ufalume wa Mungu, yaani mambo mapya yanayotekelezwa na, na Mwenyezi Mungu, ili utashi wake weze kung'ara zaidi dhili ya utamaduni wa kifo. Na hiki ndicho kielelezo cha tobwa na uongofu wa ndani kadili ya Injili, nayo kazi ya kwamba ufalume wa Mungu umekaribia kwa njia ya Kristo Yesu, waamini wanaona na kusikiliza kuhusu ufalume wa Mungu unaoleta mabadiliko kwa waamini kuonja ukaribu wa mwenyezi Mungu katika maisha yao na Roho Mtakatifu anayeunganisha historia yao na ile ya Kristo Yesu inayopaswa kuwa juu zaidi ya utashi wa kifo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, krisma ya wokovu ni ufunuo wa kanisa, fumbo la mwili wa Kristo unaofumbatwa katika huduma, karama na neema mbalimbali za Roho Mtakatifu katika hija maisha yake kumwendea Kristo Yesu. Ni mafuta yanayowaweka wakfu wa Kristo ili hatimaye inawawezesha waamini kushiriki ukuhani, unabii na ufalme wa Kristo Yesu. Mafuta ya krisma ya wokovu ni mafuta yanayotumika kwa ajili ya kuwapaka waamini wakati wanapopokea sakramenti ya ubatizo, sakramenti imara na wanapowekwa wakfu kuwa mapadri na maaskofu. Waamini, kwa kupakwa krisma ya wokovu wakati wa kupokea sakramenti ya ubatizo na kuimarishwa kwa sakramenti ya kipaimara, wanashirikishwa katika utume wa Kristo Yesu wenye kuleta mabadiliko kwa ajili ya ujenzi wa ufalme wa Mungu. Mafuta haya yanawawezesha kuonja upendo wa Mungu na hivyo kujifanya kuwa ni watu wa familia ya Mungu, wapendwa wa nyumba ya Mungu, upendo unaopaswa kumwilishwa kwa jirani. Baba Mtakatifu Leo wa 18 anasema wakati wa Pentekoste, Bikira Mariamu chume pamoja na wanafunzi wa Kristo Yesu walishukiwa na Roho Mtakatifu, Roho wa umoja katika tofauti zao msingi, ili kuwashirikisha utume mmoja wa Kristo Yesu, na kwamba umati mkubwa wa waamini waliofurika kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani ni kielelezo cha ushirika wa kanisa katika umoja na tofauti zake, matunda ya maadhimisho ya Mtaguso Mkuu wa Pili wa Vatikani huu ni mchakato wa Mama Kanisa kuendeleza ujenzi wa kanisa la kimisionari na kisinodi kwa kushiriki kamilifu katika fumbo la Utatu Mtakatifu linalosimikwa katika umoja. Sinodi ni sehemu ya siri ya Mwenyezi Mungu ambayo yuko kati pamoja na waja wake. Hawa ni mahujaji wa matumaini, chachu inayobubujika kutoka katika maadhimisho ya jubilei ya miaka 2025 ya Ukristo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha huu dunia itaweza kupumzika, haki kuonekana na masikini kurukaruka kwa shangwe na amani kurejea tena, hivyo kuendelea kulinda na kutunza mazingira kama hayati Papa Francisco anavyofundisha katika waraka wake wa Laudato Si, yaani sifa iwe kwako juu ya utunzaji wa nyumba ya wote. Katika mchakato wa ujenzi wa kanisa la kisindoni na kimisionari, kila mwamini anapaswa kutambua deni, amana na mchango wake, ili kuwezesha kushiriki kamilifu, kwani kila kitu hapa duniani kina uhusiano na kingine, na kwamba hakuna mwanadamu anayeweza kujitenga na ukweli huu. Huu ni mwaliko wa kushiriki kikamilifu katika kulinda na kudumisha mazingira bora, kujenga udugu wa kibinadamu, madaraja ya kuwakutanisha watu, hata katika maisha ya kiroho kwa kufanya uongofu wa maisha ya kiroho unaoleta mabadiliko. Basi Bwana ndiye Roho walakini, alipo Roho wa Bwana hapo ndipo penye uhuru. Kumbe utekelezaji wa maendeleo fungamani ya binadamu ni chemchemi ya furaha na matumaini. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 14 anasema uinjilishaji ni neema isiyo na kikomo inayoenea kutoka katika maisha yaliyobadilishwa na ufalme wa Mungu. Ni njia ya heri, muhtasari wa mafundisho makuu ya Kristo Yesu, njia ambayo waamini wanasafiri pamoja huku wakiwa na mivutano kati ya tayari na bado, wenye njaa na kiu ya haki, maskini wa roho, wenye rehema, wapore, wenye usafi wa moyo pamoja na wapatanishi, kumfuasa Kristo Yesu kwa njia hii aliyoichagua. Hakuna haja kuwa ni wafuasi wenye nguvu, wenye maelewano ya kidunia pamoja na mikakati ya kihisia. Uinjilishaji ni kazi ya Mwenyezi Mungu na ikiwa wakati fulani unapitia kwa waamini, ni kwa sababu ya vifungo ambavyo unaviwezesha. Kwa hiyo, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne na wahamasisha waamini kufunga maanisho wa kila mmoja kwa makanisa mahalia sanjari na jumuiya za kiparokia, kwani huko ndiko mahali ambapo waamini hawa wanaweza kumwilisha na hatimaye kutumia vyema mapaji na karama zao. Waamini washikamane na kuwazunguka maaskofu wao mahalia pamoja na viongozi wengine wa kanisa, kwani wote ni sehemu ya fumbo la mwili wa Kristo, yaani kanisa, hivyo wanapaswa kutenda kwa upatanifu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mama kanisa anawaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kukimbilia ulinzi na tunza Bikira Maria, mama wa Kanisa, awe ni faraja na matumaini kwa wagonjwa, maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii. Waamini wanahimizwa kufanya hija ya maisha ya kiroho pamoja na Bikira Maria aliyethubutu kumfuasa Kristo Yesu katika njia ya msalaba ili kuambata huruma na upendo wake usiokuwa na kifani. Maria ni bikira na mama kwa sababu yeye ni ishara na utimilifu kamili wa kanisa. Kanisa kwa kupokea neno wa Mungu kiaminifu linakuwa pia ni mama na mwalimu, kwani kwa mahubiri na ubatizo linazaa watoto waliotungwa na Roho Mtakatifu na kuzaliwa na Mwenyezi Mungu kwa uzima mpya usio kufa. Hayati Baba Mtakatifu Francisco kunako mwaka elfu mbili na kumi na nane alitangaza rasmi maadhimisho ya kumbu kumbukumbu ya Bikira Maria Mama wa Kanisa, ambayo inaadhimishwa Jumatatu baada ya sherehe ya Pentekoste, na kwa mwaka huu ni tarehe tisa Juni elfu mbili na ishirini na tano. Maadhimisho haya kwa mwaka huu yanabeba uzito wa pekee, kwani ni sehemu pia ya maadhimisho ya jubilei ya Vatikani, na ibada ya misa takatifu inaongozwa na Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kwenye Kanisa Kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani kuanzia tano na nusu asubuhi kwa saa za Ulaya sawa na saa 6 na nusu mchana kwa saa za Afrika Mashariki na kati. Itakumbukwa kwamba jubilei ya mwaka 2025 ya Ukristo inaonogeshwa na, na kauli mbiu mahujaji wa matumaini baada ya dhoruba ya maambukizi makubwa ya ugonjwa wa virusi vya korona uviko 19, pamoja na patashika nguo kuchanika kutokana na vita inayoendelea kupigana vipande vipande sehemu mbalimbali za dunia, jubilei hii ni muda mwafaka wa kupyaisha imani, matumaini na mapendo thabiti, kwa kuishi kama ndugu wa moja, sanjali na kusikiliza pamoja na kujibu kilio cha dunia mama na kilio cha maskini ni muda wa toba na uongofu wa ndani na wa kiikolojia, tayari kusimama kidete kulinda na kutunza mazingira, nyumba ya wote. Ni muda mwafaka kwa waamini kujikita katika kutangaza na kushuhudia imani na matumaini yanayomwilishwa katika huduma ya upendo kwa Mungu na jirani, kwa kukazia umoja na utofauti wa wateule watakatifu wa Mungu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, hayati Baba Mtakatifu Francisco kuna kwa mwaka elfu mbili na kumi na nane alitangaza rasmi maadhimisho ya kumbukumbu ya Bikira Maria, mama wa kanisa, ambayo inaadhimishwa Jumatatu baada ya sherehe ya Pentecoste, na kwa mwaka huu ni Jumatatu tarehe tisa Juni elfu mbili na ishirini na tano. Maadhimisho ya mwaka huu yanabeba uzito, kwani ni sehemu pia ya maadhimisho ya jubilei ya Vatikani na ibada ya misa takatifu inaongozwa na Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani. Usikose kujiunga nasi tunapoendelea ya kwa kushirikisha yale yanayojeri. Kwa niaba ya Angela Rezaula na Sara Peraji, mimi ni mtoto wa mkulima, Padre Richard Mjigwa, nikikutakia heri na baraka katika maadhimisho ya kumbukumbu ya Bikira Maria, mama wa kanisa. Tumsifu Yesu Kristu. Laudetu Yesu