Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm, ni kwa mara ngine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi kwanza ni muhtasari wake katika katekesi ya nne ya maisha ya Yesu mikutano mingine, Baba Mtakatifu Francisko aliakisi sura ya tajiri katika Injili ya Marko. Ni kana kwamba mtu huyo alitengeneza meli ya kifahari lakini ilisalia bandarini. Kristo kwa upande mwingine, huona zaidi ya sura na mali ambazo zinaweza kuwa mzigo ambayo inatuzuia kuendelea mbele. Yeye anatupenda jinsi tulivyo kiukweli na hafikirii kulingana na utamaduni wa kujitosheleza. Katika sasisho la Baba Mtakatifu Francisco, hali ni ya kawaida isipokuwa ile ya mshangao wa Dominika iliyopita wakati alionekana kwenye uwanja wa Mtakatifu Petro, kwa mshangao wa kila mtu, wakati wa misa ya Jubilei ya wagonjwa na ulimwengu wa kiafya, mshangao ambao bado umeenea wa siku ya Papa Francisco ambaye kwa roho nzuri ameendelea kupata nafuu kwa zaidi ya majuma mawili sasa katika nyumba ya Mtakatifu Marta mjini Vatican. Mabaraza ya kipapa ya utamaduni na elimu pamoja na mawasiliano yameandaa tukio la utamaduni wa maisha katika maeneo ya magereza litakalofanyika Alhamisi tarehe 10 Aprili 2025 katika ukumbi wa Mtakatifu Pio wa Kumi, likiwaona wataalamu kutoka ulimwengu wa taaluma, sanaa, uandishi wa habari na utamaduni. Habari zina nyingine utapata kuzi sikiliza tulizokuandalia na pade Richard Mjigwa. Ni Anja Wezaula ana kukaribisha <muchos> Kawaida ya kila Jumatano, baba mtakatifu Francisco, pamoja na kuendelea kupata nafuu katika nyumba ya mtakatifu Marta mjini Vatikani, hakukosa kuandaa kama mwendelezo wa mzunguko wa katekesi ya Jubilei 2025 kuhusu Yesu Kristo tumaini letu, maisha ya Yesu mikutano mingine, Jumatano tarehe 9 Aprili 2025 amejikita na, ame na sehemu ya nne ya kijana tajiri. Yesu ali mkazi ya macho. Injili iliyoongoza katekesi hii iliyochapishwa na ofisi ya vyombo vya habari imetoka injili ya Marko sura ya 10, aya 17 hadi 22, kuhusiana na kijana tajiri aliyeomba afanye nini ili kuurithi ufalme wa mbingu. Baba Mtakatifu Francisco kwa njia hiyo anabainisha kuwa leo hii tutafakari juu ya mkutano kati ya mingine ya Yesu iliyosimiliwa na Injili kwa mara hii, lakini Mtu aliyekutana naye hajulikani jina. Mwinjili Marco anamwakilisha kwa urahisi kama mtu mmoja kwa hiyo. Ni mtu ambaye tangu akiwa kijana alikuwa ameshika amri, lakini licha ya hayo, alikosa maana ya maisha kamili yuko anatafuta, labda ni mmoja aliyekuwa hajaamua kwa kina licha ya ujuujuu wa mtu aliye na shughuli. Mbali na hayo, kiukweli mambo ambayo tunafanya ya kujisadaka, ya mafanikio, kile kinachohesabika kweli ili uweze kuwa na furaha ni kile tulicho nacho rohoni. Ikiwa meli itaondoa nanga na kuacha bandari ili kwenda kuelekea bahari iliyo wazi, inawezekana kuwa meli ya kushangaza kwa kuwa na wafanyakazi wa kipekee, lakini ikiwa hawatavuta kamba na nanga zinazoishikilia, haitaweza kuondoka kamwe. Mtu huyu alitengeneza meli ya kifahari lakini alibaki bandarini. Baba Mtakatifu alibainisha hata alipokuwa akitoka kwenda njiani, mtu mmoja akaja mbio akampigia magoti akamuuliza: mwalimu mwema, nifanye nini nipate kuurithi uzima wa milele? Rejea Marko sura ya kumi aya ya kumi na saba Hapa tunapata maneno nifanye nini ili nipate uzima wa milele. Hii ni kwa sababu ya kushika amri kwake akukumpatia furaha na usalama wa kuokoa na ndipo kumwelekea mwalimu Yesu. Kile kinachoshangaza ni kwamba mtu huyo alikuwa hajui msamiati wa neno la kutoa bure. Kila kitu kilionekana kuwa kinafaa na kila kitu ni wajibu. Baba Mtakatifu Fransisko amekazia kusema, maisha ya milele kwake yeye ni urithi, kitu ambacho unakipata moja kwa moja kwa njia ya ushikiliaji makini wa kazi. Lakini maisha ya kuishi hivi kwa hakika haya ya mema, ni nafasi ipi inawezekana kuwa nayo ya upendo? kama kawaida ya Yesu daima anakwenda zaidi ya ujuujuu. Ikiwa kwa upande mmoja mwanaume huyo anamwekea mbele wasifu wake, Yesu anakwenda zaidi na kutazama ndani. Neno ambalo anatumia Marko ni la maana sana, akisema alimtazama ndani, rejea Marko sura ya kumi aya ishirini na moja. Hii ni kwa sababu Yesu hasa anatazama ndani ya kila mmoja wetu na anatupenda kweli jinsi tulivyo. Ni kitu gani kiukweli aliona ndani ya mtu huyo? Yesu anaona nini wakati anatazama ndani Mwetu na anatupenda licha ya kutojali kwetu na dhambi zetu, anaona udhaifu wetu lakini pia hata shauku ya kuwa wapendwa jinsi tulivyo. Kwa kumtazama ndani, Injili inabainisha alimpenda. Yesu anapenda mtu huyo kabla hata ya kumpa mwaliko wa kumfuata, anampenda jinsi alivyo. Upendo wa Yesu ni wa bure kwa hakika, kinyume cha mantiki ya kustahili ambayo ilikuwa imemzunguka mtu huyo. Tunafurahi kweli tunapotambua ya kuwa tu wapendwa jinsi tulivyo na na bure na kwa neema hii. Ni sawasawa na hata mahusiano kati yetu, kwa sababu ikiwa tutajaribu kununua upendo au kuomba kwa upendo mahusiano hayo hayatatufanya tuwe na furaha. Pendekezo la Yesu analofanya kwa mtu huyo ni kubadili namna yake ya kuishi na mahusiano yake na Mungu. Yesu kiukweli anajua kwamba ndani yake, kama ilivyo kwetu sisi, kuna ukosefu fulani. Ni shauku ambayo tunaibeba ndani ya mioyo yetu ya kuwa tulipendwa kuna jeraha ambalo linatuhusu kama watu kibinadamu, jeraha kwa njia ambayo upendo unaweza kupita. Na ili kutuliza ukosefu huu, hatuhitaji kujionyesha, kutambuliwa, kupendwa zaidi, kufikiriwa zaidi. Kinyume chake, inahitajika kuuza kila kitu kinachotuelemea, ili tuweze kuwa huru katika mioyo yetu. Hakuna maana ya kuendelea kuchukua kwa ajili yetu wenyewe, lakini badala yake kutoa kwa maskini na kufanya kupatikana na kushirikishwa wengine. Baba Mtakatifu Francisko anaendelea: hatimaye Yesu anamwalika mtu huyo asibaki peke yake, anamwalika mfuate, habaki ndani ya uhusiano wa kuishi kwa mahusiano. Ni kwa njia hiyo tu kiukweli itawezekana kutambuliwa kwa jina. Tunaweza kusikiliza jina letu tu ndani ya uhusiano, mahali ambamo kuna mtu anayetuita. Ikiwa tutabaki peke yetu, hatutaweza kusikia tunaitwa jina letu na tutaendelea kubaki mtu fulani bila jina. Labda leo hii, hasa kwa sababu tunaishi katika mantiki ya utamaduni wa kujitoshereza na ubinafsi, tunajigundua kutokuwa na furaha zaidi, kwa sababu hatuhisi kutamkwa tena jina letu na mtu anayetupenda bure. Na mtu huyo hakukubali mwaliko wa Yesu na alibaki peke yake, kwa sababu kamba za maisha yake zilisalia zimekaza katika bandari. Huzuni ni ishara ambayo hakuweza kuondokana nayo. Kristo kwa upande mwingine huo na zaidi ya sura na mali ambazo tunafikiri ni utajiri na kumbe ni mzigo tu ambayo inatuzuia, ni matumaini ya Baba Mtakatifu Francisko kwamba mtu huyo kama ilivyo kwetu sisi, mapema au baadaye, anaweza kubadilika na kuamua kutweka hadi kilindini. Baba Mtakatifu Francisko alihitimisha kwamba: Tuwakabidhi katika moyo wa Yesu watu wenye huzuni na wasioamua, ili waweze kuhisi mtazamo wa upendo wa Bwana ambaye anakuwa na huruma kwa kutazama kwa huruma ndani ya mioyo yetu. Katika sasisho la Baba Mtakatifu Francisco, hali ni ya kawaida isipokuwa ile ya mshangao wa Dominika iliyopita wakati alionekana kwenye uwanja wa Mtakatifu Petro kwa mshangao wa kila mtu, wakati wa misa ya Jubilei ya wagonjwa na ulimwengu wa kiafya, mshangao ambao bado umeenea wa siku ya Papa Francisco ambaye kwa roho nzuri ameendelea kupata nafuu kwa zaidi ya majuma mawili sasa, katika nyumba ya Mtakatifu Marta mjini Vaticani. Kwa njia hiyo, kupumzika, sala, kukonsepreti kila asubuhi katika kikanisa cha ghorofa ya pili na kisha kupiga simu chache kwa mtiririko wa kawaida wa simu za video kwa parokia ya Gaza kufanya kazi na washirika wake wa mabaraza ya kipapa kwa kubadilishana simu na nyaraka, na hatimaye kuanza kwa taratibu kwa mikutano, ambapo Jumatatu tarehe 7 Aprili 2025 papa alimpokea katibu wa Vatikani Kardinari Petro Parolini huko Mtakatifu Marta. Huo ndio uliokuwa mkutano wa kipekee kuwa nao tangu aliporuhusiwa kutoka hospitali ya Jemeli. Haya ndiyo maelezo yaliyoelezwa katika ofisi ya waandishi wa habari Vatikani Jumanne tarehe nane Aprili elfu mbili na ishirini na tano kwa kutoa sasisho kadhaa juu ya hali ya afya ya Baba Mtakatifu Francisco, pia juu ya shughuli zake katika siku za hivi karibuni na siku zijazo. Kuhusu afya yake, hali ya Papa Francisco ni shwari, huku kukiwa na maboresho kidogo katika vipengele vyake muhimu vya mazoezi ya kimwili, kupumua na sauti. Hili lilidhihirika dominika iliyopita, wakati waamini elfu ishirini walikuwepo uwanja wa Mtakatifu Petro, waliweza kumwona na kuweza kusikiliza salamu zake fupi, akisema dominika njema, ninyi nyote na asanteni sana. Kuhusu maambukizi ya mapafu bado yapo, lakini yanapungua kidogo kidogo, kuendelea kupata nafuu na kulindwa na umakini ambao haujawahi kukatishwa na papa daima. Na papa daima anafuatilia maagizo aliyopewa na madaktari wanaomsaidia. Hata uchaguzi wa kwenda kwenye uwanja kwa hakika ulifanywa katika muktadha wa mapendekezo ya madaktari, lakini hakika ilitokea kutoka katika shauku ya papa ya kushiriki katika wakati huu wa ukaribu na maujaji wagonjwa katika muktadha huo wa maendeleo madogo ambayo tayari yameonekana katika siku za kwanza za kupona, Papa Francisco anafanya matumizi ya kila siku ya oksijeni. Mtiririko wa juu wa oksijeni ni wakati wa saa za usiku tu, na hasa kama unahitajika. Hali halisi kwa ujumla inabaki kuwa shwari. Kwa mtazamo wa vipimo vya kliniki, hakuna taarifa juu ya vipimo vyovyote au x-rays zilizofanywa kwa papa katika majuma haya. Ofisi ya waandishi wa habari ya Vatikani imethibitisha hata hivyo kuendelea kwa tiba ya dawa na mazoezi ya viungo na kupumua. Ofisi ya waandishi wa habari ya Vatikani vilevile ilisisitiza ikieleza kwamba Papa anaendelea na kazi na kuwasiliana na wakuu wa mabaraza ya kipapa mbalimbali mbali, na anapokea nyaraka, na katika siku za hivi karibuni ameanza tena baadhi ya mikutano. Mikutano ya adhara aijatazamiwa tena na haionekani kwamba itaanza tena hivi karibuni na katekesi ya tarehe tisa Aprili haitakuwapo, lakini kama vile majuma ya hivi karibuni maandishi yatatolewa kuhusiana na ibada za Pasaka siku chache kabla ya kuanza. Bado hakuna maelekezo juu ya maadhimisho ya Juma Takatifu na juu ya uwezekano wa uwepo wa Papa Francisco katika ibada za siku tatu kuu za juma kuu takatifu kwa sababu itatathminiwa dakika baada ya muda Inawezekana hata hivyo kwamba baadhi ya maelekezo yatawasili katika siku chache zijazo. Utamaduni ni maisha katika maeneo ya magereza, ndicho kichwa cha tukio litakalofanyika Alhamisi, tarehe kumi April elfu mbili na ishirini na tano, saa kumi na mbili jioni masaa ya Ulaya katika ukumbi wa Mtakatifu Pio katika njia ya hospitali jijini Roma, lililohamasishwa na baraza la kipapa la utamaduni na elimu pamoja na baraza la kipapa la mawasiliano. Mkutano huo utakaosimamiwa na mwanahabari Ricardo Yacona utashuhudia ushiriki wa wataalamu kutoka katika ulimwengu wa taaluma, sanaa, uandishi wa habari na utamaduni ambao watajadili thamani ya utamaduni katika nyenzo ya ukuaji ukombozi na hadhi ya binadamu katika mazingira ya magereza. Mkutano huo utafunguliwa kwa salamu za kitaasisi kutoka kwa Kardinali Jose Tolentino de Mendoza, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Utamaduni na Elimu, na Daktari Paulo Rofini, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Mawasiliano. Wakati wa afra hiyo mipango kadhaa itawasilishwa ya zamani na ya sasa na ya baadaye, ya kitaifa na kimataifa, ambayo imeona utimilifu wake ndani ya taasisi za jela. Baba Mtakatifu Francisko amechagua mada itakayoongoza siku ya kimataifa ya maombi kwa ajili ya utunzaji wa kazi ya uumbaji kwa mwaka 2025 kuwa ni mbegu za amani na matumaini. Kwa mjibu wa Baraza la Kipapa la Kuhamasisha Maendeleo Fungamani ya Binadamu, inabainisha kuwa kipindi cha kuombea kazi ya uumbaji ni mpango wa kiekumene ambao unakuwa wa kawaida na unafanyika kuanzia Septemba mosi hadi Oktoba 4 ya kila mwaka. Mada la toleo la mwaka 2025 katika mwaka wa jubilei na kumbukumbu kumbu ya miaka kumi ya kuchapishwa kwa waraka wa kitume wa papa Francisco wa Laudato Si kuhusu utunzaji wa mazingira nyumba yetu ya pamoja ni amani pamoja na uumbaji, na kama maandishi ya Biblia ya marejeo ya mpango huo kutoka Nabii Isaya sura ya 32 aya 14 hadi 18 iliyochaguliwa kama ilivyosisitizwa katika majisterio ya Papa Francisco na watangulizi wake wa hivi karibuni, uhusiano kati ya amani na utunzaji wa kazi ya umbaji huko karibu sana, tazama ujumbe wa siku ya amani duniani wa mwaka 1990 na 2010. Vilevile kuna uhusiano wa karibu sana kati ya vita na vurugu kwa upande mmoja, na uharibifu wa nyumba yetu ya pamoja na upotevu wa rasilimali yani uharibifu unaotokana na silaha kwa upande mwingine. Kwa njia hiyo, ujumbe huu unahimiza maombi ili hali za amani ziweze kuundwa, amani ya kudumu iliyojengwa pamoja, ambayo inatia matumaini. Mfano wa mbegu unaonyesha hitaji la kujitolea kwa muda mrefu. Ujumbe huo unaonyesha mazoea mazuri na mbegu za amani na tumaini kutoka katika mabara yote mbalimbali mbali. Ndugu msikilizaji, tukio la pili kati ya 18 ambayo yanaunda sura ya za Injili zilizopendekezwa na Vatican News katika kipindi hiki cha Kwaresma na Pasaka ni tukio linalojikita kuelezea sura ya Zakayo aliyekuwa mkuu wa watoza ushuru fisadi na tajiri nyuma ya migongo ya wengine, lakini ambaye alipata ujasiri wa kupanda mti ili kumwona Yesu. Mtazamo wa mwalimu unamjaza furaha na kumfanya abadili maisha ya milele. Ndugu msikilizaji, kipindi hicho kilirushwa hewani kwa mara ya kwanza wakati wa dominika ya Pasaka 2022 kwenye Rayuno, yaani runinga ya Italia, na kilisimamiwa na baraza la kipapa la mawasiliano kwa ushirikiano na maktaba ya kitume ya Vatikani, makumbusho ya Vatikani na runinga ya Italia kwa kipindi cha utamaduni. Katika mfululizo huo, Papa Francisco anasimulia baadhi ya matukio ya Yesu. Waandishi wa mpango huo ni Andrea Tonieri na Lucho Brunelli. Baba Mtakatifu Francisco tarehe nane Aprili 2025 alimteua kuwa askofu mkuu wa jimbo kuu katoliki la Ganyoa nchini Ivory Coast mwashamu askofu Jean Jacques Koffi Oi Koffi ambaye hadi uteuzi huo alikuwa askofu wa Mtakatifu Pedro na msimamizi wa kitume wa jimbo kuu hilo hilo. yeah. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, shirika la Wasalesiani wa Don Bosco lilianzishwa na Mtakatifu Yohane Bosco kunako mwaka 1859 na kukita utume wake miongoni mwa vijana masikini huko Torino, kaskazini mwa Italia. Wasalesiani wa Don Bosco wanaendelea kujisadaka hasa kwa ajili ya malezi, makuzi na elimu kwa vijana, kwa kuwekeza hasa katika sekta ya elimu, vituo vya mafunzo, kilimo na utume katika vyombo vya mawasiliano ya jamii. Shirika hili kuanzia tarehe 16 Februari hadi tarehe 12 Aprili Aprili 2025 linaadhimisha mkutano wake mkuu wa 29. Katika maadhimisho ya mkutano mkuu wa shirika, Wasalesiani wanamshukuru Mwenyezi Mungu kwa matunda ya kwanza ya wa wamisionari waliotumwa na Mtakatifu Yohane Bosco miaka 150 iliyopita kwenda Argentina kueneza karama ya shirika. Wanayo kila sababu ya kumshukuru Mwenyezi Mungu kwani matunda yake ndani ya mti mkubwa ambao ni familia ya Kiselesiani, familia ya Don Bosco, ambapo leo hii wapo katika mataifa 134 duniani ikiwemo Tanzania, Kenya, Sudani na Sudani Kusini, ishara ya imani, matumaini na mapendo. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya mkutano mkuu wa ishirini na tisa wa shirika la wa Wasalesiani wa Don Bosco na jubilei ya miaka mia moja hamsini tangu wamisionari wa kwanza walipotumwa kwenda nchini Argentina. Baba Mtakatifu Francisco ametumia fursa hii kuwatumia salamu viongozi wa shirika waliomaliza muda wao na kuwapongeza hawa waliochaguliwa. Baba Mtakatifu anapenda kuwaalika wasalesiani kuwa na shauku na Kristo Yesu kwa kujitoa na kujisadaka kwa ajili ya huduma kwa vijana wa kizazi kipya kama sehemu ya kauli mbiu ya maadhimisho ya mkutano wa 29 washirika. Maadhimisho haya akiwe ni kipindi cha kufanya mang'amuzi ya kina kisinodi kwa kumsikiliza Roho Mtakatifu. Baba Mtakatifu anawataka Wasalesiani, huku akisukumwa wa na upendo wa Kristo Yesu, kujisadaka bila kujibakiza katika huduma kama alivyofanya Mtakatifu Yohane Bosko wakati wa uhai wake. Leo hii changamoto zimebadilika, lakini ari ya imani inaendelea kubaki ile ile, huku ikirutubishwa na mwingiliano wa tamaduni. Baba Mtakatifu anawashukuru wa salesiani kwa huduma wanayoendelea kuitoa kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu sehemu mbalimbali za duniani. Anawataka waendelee kudumisha huduma hii na hatimaye amewabariki wajumbe wa mkutano mkuu wa ishirini na tisa pamoja na wasalisiani wote walioenea sehemu mbalimbali za dunia. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, Padri Filemoni Antoni Chacha anafafanua zaidi yale yaliyojiri katika mkutano mkuu wa ishirini na tisa wa shirika la wasalisiani wa Doni Bosco. Mkutano mkuu wa ishirini na tisa wa shirika la wasalisiani wa Don Bosco umemchagua Padre Fabio Attard tarehe 25 Machi mwaka 2025 kama mrithi wa 11 wa Don Bosco na atakayeongoza familia nzima ya kisalesiani katika kipindi cha miaka sita. Ikumbuke kwamba mkutano huu ulianza tangu tarehe 16 Februari mwaka 2025, huko Valdocco Torino, nchini Italia, ukihusisha wajumbe zaidi ya 220 wanaowakilisha jumuiya za kisalisiani katika kanda zote ulimwenguni. Hiki ni kipindi muhimu sana cha mang'amuzi, kama bado shirika linaendelea kuishi karama yake katika ulimwengu wa leo, yaani ya kuwahudumia vijana, hasa wale masikini na waliosahulika katika jamii. Mkuu mpya wa shirika padre Atard alizaliwa Machi 23 mwaka 1959 huko Gozo, Malta. Wito wake ulianza kukua alipokuwa katika seminari ya Gozo, kisha akaingia katika kipindi cha majaribio ya kisalesiani katika chuo cha Savio Dingli, Malta, na baadaye akaendelea na malezi yake ya kitawa katika novisiati ya Dublin. Tarehe 8 Septemba mwaka 1980 aliweka nadhiri zake za kitawa huko Maynooth Island. Baadaye alihitimu katika chuo kikuu cha kipapa cha Wasalisiani kwa shahada ya taali mungu na baadaye shahada ya uzamili na taali mungu katika chuo kikuu cha kipapa cha Alfonsianum mroma. Alipadhirishwa tarehe 4 Julai 1987 na baadaye alihitimu katika shahada ya uzamivu kuhusu dhamiri katika mahubiri ya John Henry Newman kutoka taasisi ya Milltown ya falsafa na taali mungu miongoni mwa majukumu aliyotekeleza, miaka 1980 alihusika katika kuanzisha uwepo wa wasalisiani nchini Tunisia. Alihimiza programu za kujitolea za kimisionari na kuimarisha elimu ya ufundi kupitia miradi kama Don Bosco Tech Africa na Don Bosco Tech Asia, akiwa mwakilishi wa wasalisiani katika majukwaa muhimu ya kimataifa. Mwaka 2005 alianzisha na kuongoza taasisi ya mafunzo katika masuala ya kichungaji huko Malta, na mwaka 2018 aliteuliwa kuwa mshauri katika Baraza la Kipapa la Walei, Familia na Maisha. Kama mkuu wa shirika, Padre Fabio Atard anawaongoza Wasalisiani 13750 waliowekwa wakfu na waliopo katika kanda 92 ndani ya nchi 136. Usimamie ukweli na kutetea imani tena ni imarishe mimi nihubiri neno lako. Mtu wa kwanza kumpongeza Padre Atard alikuwa ni mwadhama Kardinali Angel Fernandez Artime ambaye kwa sasa ni mwenyekiti mwenza wa baraza la kipapa la mashirika ya kitawa na kazi za kitume ambaye aliongoza shirika la wasalisiani kwa zaidi ya miaka kumi hadi mwaka elfu mbili na ishirini na nne katika kutekeleza majukumu yake kama mkuu wa shirika la wasalesiani wa Don Bosco ulimwenguni, Padre Atard anahitaji wasaidizi katika sekta mbalimbali mbali. Hivyo mkutano mkuu tarehe 26 Machi 2025 ulimchagua Padre Stefano Martolio kama makamo wa mkuu wa shirika. Kwa mujibu wa katiba ya Wasalesiani, makamo wa mkuu wa shirika ni msaidizi wa kwanza wa mkuu wa shirika katika uongozi wa jumuiya na na mamlaka ya kawaida ya uwakili anamwakilisha mkuu wa shirika wakati hayupo na anapozuiwa kutekeleza majukumu yake. Pia anahusika hasa na usimamizi wa maisha ya kitawa na nidhamu ya kiroho ndani ya shirika. Padre Stefano Martoglio alizaliwa tarehe 30 Novemba 1965 huko Torino nchini Italia. Mwaka 2008 aliteuliwa kuwa mkuu wa kanda ya Piemonte na Valedosta. Ilikuwa katika mkutano mkuu wa 27 wa mwaka 2014 ambapo alichaguliwa kwa mara ya kwanza kuwa mshauri wa kanda mpya ya Mediterania iliyoanzishwa na mkutano huo kupitia muungano wa kanda mbili za awali yaani Italia mashariki ya kati na Ulaya magharibi. Katika mkutano mkuu wa 28 wa mwaka 2020 alichaguliwa kwa mara ya kwanza kuwa makamu wa mkuu wa shirika na kutokana na wadhifa huu aliongoza shirika la Wasalesiani kuanzia tarehe 17 Agosti 2024 hadi mkutano mkuu huu kwa mujibu wa muda uliokubaliwa na Vatican baada ya uteuzi wa mkuu wa shirika Angel Fernandez Artime kuwa kardinali. Wengine waliochaguliwa katika kumsaidia mkuu wa shirika katika vitengo tofauti ni pamoja na Padre Silvio Roger kama msaidizi wa mshauri mkuu wa shirika katika upande wa malezi. Padre Gabriel Stavovi amechaguliwa kama mkuu wa kitengo cha usimamizi wa fedha. Padre George Mario Crisafuli kama msaidizi na mshauri wa mkuu wa shirika katika sekta ya utume. Padre Fidel Maria Orendain kama msaidizi na mshauri mkuu wa shirika katika kitengo cha mawasiliano jamii, huku Padre Rafael Bejarano amechaguliwa kuwa msaidizi na mshauri wa mkuu wa shirika katika utume kwa vijana. Kutokana na ukubwa wa bara la Afrika na ukuaji wake katika idadi ya wasalisiani, mkutano mkuu umeona ni wakati sahihi sasa kuligawanya na kuwa kanda mbili, yaani Afrika Mashariki na Kusini na Afrika Magharibi na Kati, hivyo kuwa na viongozi wawili badala ya mmoja kama ilivyokuwa hapo awali. Padre Innocent Bizimana amechaguliwa kuwa msaidizi na mshauri wa mkuu wa shirika wa kwanza katika ukanda wa Afrika Mashariki na Kusini, huku Padre Alphons Oudu amechaguliwa kuwa msaidizi na mshauri wa mkuu wa shirika katika upande wa Afrika Magharibi na Kati. Wengine ni Padre Juan Carlos Perez katika ukanda wa Mediterania, Padre Roman ukanda wa Ulaya ya kati na mashariki, Padre Hugo Sanchez katika ukanda wa Amerika, Padre William Matthews ukanda wa Asia mashariki na Oceania, Padre Michael Biju ukanda wa Asia kusini na Padre Hector Gabriel Romero ukanda wa Amerika kusini. Katika ibada ya misa takatifu yake ya kwanza kama mkuu wa shirika la Wasalisiani ulimwenguni, Padre Fabio Attard alimshukuru Mungu kwa zawadi na jukumu alilolipata kwa sababu ni wito wa kuandamana na vijana pamoja na familia nzima ya wasalesiani kwenye safari ya kuelekea nchi ya ahadi ikiongozwa daima na upendo wa Kristo. Vilevile vile aliwahimiza wasalesiani waishi kwa imani, tumaini na upendo, huku akisema, pamoja na Yesu, ndani ya Yesu na kupitia Yesu tunaweza kuendelea kutembea pamoja kwenye safari hii nzuri na ya matumaini. Tunawaombea majukumu mema viongozi wote waliochaguliwa katika kuongoza shirika la Wasalesiano Don Bosco katika kipindi hiki cha miaka sita. Mama Maria, msaada wa Wakristo, akawe daima mwombezi wao. Kutoka studio za redio Vaticani ni mimi Padre Filemon Antony Chacha wa shirika la Wasalesiano Don Bosco. <tune> Namnamna na mpendo wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho habari za leo tulizokuandalia. Kwa, kwa niaba ya Padi Richard Mjigwa ni Anjelo Wezara akikuaga. Tumsifu Yesu Kristo, laudetu Yesus Kristus.