Hamjambo wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Radio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. kwa mara ngine tena ndugu msikilizaji wetu wa radio Vaticani, ninaukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Katika sala ya papa kwa mama bikira Maria, aliomba mama yetu: Roma inajitayarisha kwa jubilei mpya ambayo itakuwa ujumbe wa matumaini kwa wanadamu waliojaribiwa na migogoro na vita. Ndiyo maana kuna sehemu za ujenzi kila mahali katika jiji hii. Tunajua inasababisha usumbufu mwingi, lakini ni ishara kwamba Roma hiko hai, inajipyaisha ili kukaribia bisha zaidi na kufanya kazi zaidi onyo kazi zisisonge roho ya jubilei papa francisco mara baada ya sala maraika wa bwana katika sikukuu ya bikira maria mkingi wa dhambi ya asili 8 desemba 2024 alitoa maombi kwa ajili ya nchi zilizoathirika na ghasia na kutoa wito wa kusitishwa ili amani duniani itawale hasa katika maadhimisho ya noeli yanayokaribia ombi kwa ajili ya Nikaragua: tutafute njia ya mazungumzo yenye heshima na yenye kujenga, ili kukuza amani, udugu na maelewano. Papa aliomba kuombea wafungwa wa Marekani wanaokabiliwa na adhabu ya kifo katika ujumbe wa Papa Francisco uliosomwa na balozi wa Vatikani askofu mkuu Miliore tarehe saba Desemba elfu mbili na ishirini na nne Papa alitoa shukurani kwa ukarimu wa kimataifa na kurejesha kanisa kuu hilo katika uzuri wake, shukurani kwa kazi ya wafanyakazi wengi ambao wakati wa kazi walifanya safari ya kiroho kweli. Papa alitoa mwaliko wa wabatizo watakaovuka milango ya kanisa hilo, kurejesha urithi wa imani kuu ya watu wa Ufaransa. habari zina nyingine utapata kuzisikiliza. Ni Andrew Zaula anakukaribisha. Madre madre immacolata oggi la tua festa e noi chisengiamo intorno a te i fiori che ti offriamo vogliono esprimere il nostro amore la Kama ilivyo utamaduni wa sikukuu ya mkingi wa dhambi ya asili katika jiji la Roma, Baba Mtakatifu Francisco alasiri tarehe nane Desemba elfu mbili na ishirini na nne alielekea katika uwanja wa Hispania mahali ambapo kuna mnara uliowekwa sanamu ya Bikira Maria mkingi wa dhambi ya asili. Baba Mtakatifu Francisco amefika na kuweka maua ambayo tangu asubuhi tayari chini ya mnara huo waamini wengi na viongozi wa mamlaka ya Italia walikuwa wamekwisha toa mazao. Baba Mtakatifu Francisco kwa njia hiyo amesali sala kwa mama Bikira Maria. Bikira safi, Mama Mama safi, leo hii ni sherehe yako na tunakusanyika karibu nawe. Maua tunayotoa tunataka kueleza upendo na shukurani zetu, lakini juu ya yote, unaona na kuthamini maua hayo yaliyofichwa, ambayo ni maombi, simanzi, hata machozi, hasa machozi ya wadogo na maskini. Watazame Mama, waangalie mama yetu. Roma inajitayarisha kwa jubilei mpya ambayo itakuwa ujumbe wa matumaini kwa wanadamu waliojaribiwa na migogoro na vita. Ndiyo maana kuna ujenzi kila mahali katika jiji hii, tunajua inasababisha usumbufu mwingi, lakini ni ishara kwamba Roma iko hai kwamba Roma inajipyaisha, kwamba Roma inajaribu kukabiliana na mahitaji ili kukaribisha zaidi na kufanya kazi zaidi. Lakini mtazamo wako wa mama unaona zaidi, na ninaona kama kusikia sauti yako ambayo inatwambia hivi kwa hekima: watoto wangu, kazi hizi ni sawa, lakini kuweni waangalifu, msisahau maneno ya ujenzi wa roho. Jubilei ya kweli iko ndani, ndani, ndani ya mioyo yenu na unasema ndani ya mahusiano ya familia na kijamii, na ndani ambamo tunahitaji kufanya kazi, kujiandalia njia ya Bwana ajaye. Na ni fursa nzuri ya kufanya maungamo mazuri na kuomba msamaha wa dhambi zote. Mungu usamehe kila kitu, Mungu usamehe daima. Mama safi, tunakushukuru pendekezo lako hili ni nzuri kwetu, tunahitaji sana kwa sababu bila kutaka, tuna hatari ya kukamatwa kabisa katika maandalizi, katika mambo ya kufanya, na kisha neema ya mwaka Mtakatifu, wakati wa kuzaliwa upya kiroho, wakati wa msamaha na ukombozi wa kijamii. Neema hii ya jubilei inaweza isitokee vizuri kwa kusongwa kidogo, lakini hapa meya anatayarisha mambo yote, ili katika ukumbusho huu, katika mwaka huu mtakatifu, yawe mazuri tumwombee meya ambaye ana kazi nyingi. Hakika Maria, utafikiri ulikuwepo katika sinagogi la Nazareti siku ile Yesu kwa mara ya kwanza alipowahubiria watu wa nchi yake, akisoma katika kitabu cha Nabii Isaya: Roho wa Bwana yu juu yangu, kwa sababu hii ananitia mafuta, akanituma kuwahubiri maskini habari njema, kutangaza ukombozi kwa wafungwa na kuona kwa vipofu kuwaweka huru walioonewa kutangaza mwaka wa Bwana uliokubaliwa. Kisha akaketi na kusema leo imetimia maandiko haya mliyoyasikia. Na wewe mama, ulikuwepo kati ya watu walioshangaa, ulijivunia yeye mwanao, na wakati huo huo, kwa kujizuia kufungwa na wivu ambao huzalisha vurugu. Umepitia janga hili na kila mara unalivuka kwa moyo wako safi, kwa kujazwa na upendo wa moyo wa Yesu. Mama, tuokoe kutoka katika wivu, kwamba sisi sote ni ndugu na kwamba tupendane, pasiwepo wivu. Wivu uovu huo wa manjano mbaya, uharibifu kutoka ndani. Na hata leo hii unarudia kusema na sisi kuwa: msikilizeni Yesu, msikilizeni yeye, msikilizeni na mfanye anachowambia. Hasante mama. Asante mama Mtakatifu, asante tena. Wakati huu ni maskini wa matumaini, utupatie Yesu tumaini letu. Asante mama. Baba Mtakatifu Francisco alihitimisha sala hiyo katika uwanja wa Hispania ambako kuna sanamu ya Bikira Maria mkingi wa dhambi ya asili iliyoko juu ya kinara kari. fratelli e sorelle in questa solennita dell'imakolata konchessione di Maria sono vicino in modo particolare ai nikaragwensi vi invito ad unirvi in preghiera per la chiesa e il popolo del Nicaragua che celebra la purissima come madre e patrona e inalza a lei un grido di fede e di speranza katika siku ambayo mama kanisa anaadhimisha sikukuu ya Bikira Maria mkingi wa dhambi ya asili Dominika tarehe 8 Desemba 2024, Baba Mtakatifu Francisco mara baada ya misa takatifu katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, akiwa na makadinali wapya waliovikwa kofia nyekundu tarehe 7 Desemba hatimaye kuwa sehemu ya baraza la makadinali rasmi. Papa Francisco alijiongea katika dirisha la jumba la kitume na kutoa tafakari kuhusu sikukuu hii, na mara baada ya sala maraka wa Bwana, Baba Mtakatifu Francisco alisema katika maadhimisho haya Bikira Maria mkingiwa dhambi ya asili niko karibu kwa namna fulani na wana Nikaragua. Ninawaalika muungane nami katika sala kwa ajili ya kanisa na watu wa Nikaragua wanawaadhimisha mama safi kama mama na msimamizi, na kuinua kilio cha amani na matumaini kwake. Mama wa mbinguni awe faraja kwao katika matatizo na mashaka, na kufungua nyoyo za wote, ili daima kutafutwa njia ya majadiliano yenye heshima na kujenga kwa ajili ya kuendeleza amani, udugu na maelewano na tuendelee kuomba kwa ajili ya amani katika Ukraina inayoteswa, katika Mashariki ya Kati, Palestina, Israeli, Lebanoni na sasa Siria katika mnyama Sudani na kila mahali panapokumbwa na vita na vurugu. Papa Francisko akiendelea, ametoa wito kwa serikali na jumuiya ya kimataifa ili tuweze kufikia sherehe ya Noeli kwa usitishaji wa mapigano kwa pande zote za vita. Vilevile vile mawazo ya Baba Mtakatifu Francisco moyoni mwake, aliomba wote kuwaombea wafungwa huko Marekani ambao wako kwenye korido ya kifo. Papa ameongeza, anafikiri labda wako kumi na tatu au kumi na tano. Tuwaombee kwamba hukumu yao ibadilishwe. Hebu tuwafikirie hawa ndugu zetu na tumwombe Mungu awajalie neema ya kuwaokoa na kifo. Papa Francisko amewakumbuka kujiweka wafu kwa chama cha matendo ya vijana Katoliki katika parokia za Italia. Amewatakia wajumbe wote safari njema ya malezi huduma na dhamana ya kitume. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, katika siku ambayo ilisubiriwa sana, hatimaye imetimia, nayo na ni ile ya kurudisha uzuri wa kanisa kuu la Parisi, ambalo liliungua moto kwa kiasi kikubwa mnamo tarehe 15 Aprili 2019 kwa hiyo miaka mitano iliyopita. Ni katika mktadha huu ambapo tarehe 7 Desemba 2024 kanisa hili zuri la Notre Dame, yani mama yetu, pamoja na uzuri wake wote wa mtindo wa Kigothiki, lilifunguliwa tena na askofu mkuu Laurenti Horek, kwa uwepo wa rais wa nchi hiyo bwana Emmanuel Macron akiandamana na mkewe na meya wa jiji hilo. Zaidi ya mafundi elfu mbili wasanifu na wahandisi waliohusika na makampuni 250 katika kile kinachokumbukwa kama urejesho mkubwa. Kwa njia hiyo, kanisa hilo kuu likiwa linang'aa tena liliwakaribisha takribani waamini elfu moja na mia tano kuanzia na maaskofu kumi na tatu wa Ufaransa, mapatriaki wawili wa mashariki, mji mkuu wa Kiorthodoksi na shirika la kijeshi la nchi takatifu, mapadre watawa na viongozi wengi wa serikali na nchi hadi mtarajiwa wa, wa Marekani bwana Donald Trump alihudhuria. Ni katika mantiki hiyo ambapo Baba Mtakatifu Francisco alituma ujumbe wake kupitia kwa Askofu Mkuu Laurenti Uric wa jimbo kuu katoliki la Paris, ambao ulisomwa na barozi wa Vatikani nchini Ufaransa, Askofu Mkuu Celestino Miliore. Baba Mtakatifu Francisco anaandika: nina furaha sana kuungana nawe katika mawazo na sala pamoja na waamini wote waliokusanyika pamoja na watu wote waliopo katika siku hii adhimu ambayo kanisa lako kuu linafunguliwa tena kwa ajili ya ibada. Kumbukumbu kumbu ya moto mbaya ambao uliharibu sana jengo miaka mitano iliyopita bado iko hai ndani yetu sote. Tulihisi uchungu katika hatari ya kuona kazi bora ya imani ya kikristo na usanifu ikitoweka ushuhuda wa karne nyingi wa historia yake ya kitaifa. Leo hii, huzuni na maombolezo yanatoa nafasi ya furaha, sherehe na sifa. Kwa njia hiyo, katika ujumbe huo Papa Francisko anatoa pongezi kwa wale wote, na hasa wazimamoto ambao walifanya kazi kwa ujasiri kuokoa mnara huu wa kihistoria kutokana na uharibifu. Pia alitoa pongezi kwa kujitolea thabiti kwa mamlaka ya umma pamoja na mlipuko mkubwa wa ukarimu wa kimataifa uliochangia urejeshaji. Papa aliongeza, kasi hiyo ni ishara siyo tu ya kushikamana na sanaa na historia, lakini pia hata zaidi na jinsi hiyo inayotia moyo, ni ishara kwamba thamani ya mfano na utakatifu wa jengo hilo bado unajulikana sana kutoka kwa mdogo zaidi hadi mkubwa zaidi. Pia Papa Francisco anaheshimu kazi ya ajabu ya kategoria nyingi za kitaaluma ambazo wamejitolea wakitoa kwa ukarimu wawezavyo kuirejesha Notre Dame kwenye fahari yake. Ni nzuri na ya kutia moyo kwamba ujuzi wa zamani umehifadhiwa kwa busara na kuboreshwa, lakini ni jambo zuri zaidi kwamba wafanyakazi na mafundi wengi wameshuhudia kuwa wamepitia tukio hilo la urejesho kama safari ya kweli ya kiroho. Walifuata nyayo za baba zao ambao imani yao pekee iliyoishi katika kazi yao iliweza kujenga ubora kama huo ambao ndani yake hakuna kitu kichafu kisichoeleweka au kichafu kinachopata nafasi. Kwa hiyo kuzaliwa upya kwa kanisa hilo la kustaajabisha kuwe ni ishara ya kinabii ya kufanywa upya kwa kanisa lote la Ufaransa. Ndugu msikilizaji, vilevile Papa Fransisco aliwageukia waamini wa Parisi na Ufaransa kwa ujumla kuwa nyumba hiyo ambamo Baba yetu wa mbinguni anaishi ni yao; wao ni mawe yake yaliyo hai. Wale waliowatangulia katika imani walijenga kwa ajili yao, uwakilishi na alama nyingi zilizomo zimekusudiwa wao, ili waongozwe kwa usalama zaidi kuelekea kukutana na wanadamu aliyeumbwa na Mungu na kugundua tena upendo wake mkuu. Zaidi ya hayo, kanisa hili la mama yetu hivi karibuni litatembelewa na kupendezwa tena na umati mkubwa wa watu wa hali zote, asili, dini, lugha na tamaduni zote, wengi wao wakitafuta ukamilifu na maana ya maisha yao. Papa Francisco ameonyesha jinsi gani anavyojua kwamba milango itakuwa wazi kwa ajili yao na kwamba watajitolea kuwakaribisha kwa ukarimu na uhuru kama kaka na dada. Shukurani kwa ushuhuda wa jumuiya ya Kikristo, wanaweza kutambua amani inayokaa katika sifa zake, kuonja furaha ya kumjua na kumpenda Bwana ambaye amekuwa na ukaribu, huruma na upole na wao, wakiinua mitazamo yao kuelekea nyakati hizi ambazo zimegundua tena nuru, washiriki tumaini lake lisiloshindwa. Papa akiomba ulinzi wa mama yetu wa Parisi juu ya kanisa la Ufaransa na kwa Wafaransa wote, kwa moyo wote alitoa baraka zake kwake, askofu mkuu wa Parisi pamoja na watu wote waliohudhuria. Ikumbukwe kwamba maadhimisho hayo makubwa yatachukua muda mrefu hadi Pentekoste ya mwezi Juni elfu mbili na ishirini na tano. Msikilizaji wa Vatican News, katika tafakari ya kwanza ya majirio kutoka kwa Pade Roberto Pasolini Mfranciscani Mkapuchini, ambaye ni mhubiri mpya wa nyumba ya kipapa, alipendekeza kwa papa na washirika wake wote wa Kuria Romana asubuhi ya tarehe 6 Desemba 2024 katika ukumbi wa Paulo wa Sita mjini Vatikani. Moja ya mada iliyochaguliwa kwa tafakari hizo tatu ni milango ya matumaini, kuelekea ufunguzi wa mwaka mtakatifu kupitia unabii wa Noeli. Pade Pazolini alisema kushangazwa na upya wa Mungu kwa fumbo la umwilisho ni mwendo wa kwanza wa moyo kuamshwa tena ili kuanza kuelekea kuzaliwa kwa Bwana na kuuvuka mlango wa jubilei kwa matumaini changamfu, mshangao kama ule wa Maria baada ya tangazo la malaika Gabrieli, ambaye alijiruhusu kuvutiwa na uwasiria uliokithiri na mpango wa Mungu na alitaka kuwa mshiriki huru na mwenye ufahamu ndani yake. Ili kufanya hivyo, hata hivyo ni lazima turegeze ugumu wa moyo tukisema hapana kwa kila kitu kinachohatarisha kutufunga na kutuelemea, kama vile woga, kujiuzuru na wasiwasi. Ni kwa njia hiyo tu, alisema padre Pasolini, tutaweza kutazama kila kitu kwa macho mapya, tukitambua mbegu hizo za Injili ambazo tayari zipo katika uhalisia, tayari kuleta tumaini la Mungu ulimwenguni. Baada ya maneno ya dhati ya shukurani kwa mtangulizi wake Padre Raniero Kantalamessa muhubiri wa furaha na nuru ya Injili kwa ajili ya nyumba ya kipapa ambaye kwa miaka 44 Pade Pasolini alitualika kuufungua mlango wa mshangao, ambao kwa hakika ndiyo mada iliyochaguliwa kwa ajili ya tafakari yake ya kwanza, na kwamba kabla ya sauti ya manabii, kisha kwa Elizabeti na ujasiri wa kutokubali, na hatimaye kwa Maria, unyenyekevu wa kukubaliana manabii wale ambao wanajua jinsi ya kuelewa kwa undani maana ya matukio ya historia, wanatuonyesha sisi na changamoto ambayo itakabiliwa katika kipindi cha majilio, ya kutambua uwepo na utendaji wa Mungu katika historia na kuamsha maajabu katika uso wa kile ambacho yeye sio tu anaweza, lakini juu ya yote bado anatamani kutimiza katika maisha yetu na katika historia ya ulimwengu. Ndugu msikilizaji, aliendelea akisisitiza kwamba katika wakati huu litujie na tufanye tusikilize maandiko mengi ya kinabii pale Pasolini alisema, sauti yao haiwezi kamwe kutuacha bila kujali, kwa sababu kama Yeremia anavyodai inaleta athari mbili ndani yetu: kuonya na kufungua kwa matumaini, kwa sababu Mungu anathibitisha uaminifu wa upendo wake na kuwapa watu fursa mpya. Haya ni maneno ambayo tunaona kuwa magumu kuyasikia, hasa sauti ya Mungu inapojaribu kufungua tena njia ya matumaini kwa sababu kukaribisha habari njema si jambo rahisi, hasa wakati ukweli umekuwa kwa muda mrefu ukiwa na mateso, kukatishwa tamaa na kutokuwa na uhakika. Na ili kututayarisha kusikiliza sauti hizo za kinabii, Pade Pasolini alionyesha mfano wa watu wawili wa kike, Elizabeth na Bikira Maria, ambao mitazamo miwili ya kimsingi imefupishwa ili kuzalisha ndani yetu nguvu ya uokovu. Elizabeth aliweza kusema hapana kwa mwendelezo unaoonekana wa mambo na vifungo upande wa Maria wa Nazareti tunaona haja ya kujua jinsi ya kusema ndiyo: tazama mimi hapa kwa upya wa Mungu. Kama Katika kutafakari kwake mhubiri wa nyumba ya kipapa aidha alirejea historia ya Elizabeti na mumewe Zakaria, kama ilivyoelezwa na mwinjiri Luka, pamoja na kuhani mzee asiyeamini kukaribisha kwa ujasiri tangazo la tukio lililotamaniwa kwa muda mrefu, lakini labda alikuzingatiwa kuwa inawezekana na ambalo ni kuzaliwa kwa mtoto. Kwa sababu ya ukosefu wake wa imani, atakaa kimya mpaka kutahiriwa kwa Yohane, jina lililoonyeshwa na malaika. Wakati jamaa wanauliza kwamba mtoto apewe jina la baba yake Zakaria, mama yake Elizabeti aliingilia kati, hapana, ataitwa Yohane. Pade Pasolina alisisitiza, Zakaria maana yake Mungu na anakumbuka, wakati Yohane anamaanisha Mungu anatumia rehema jina ambalo linabadilisha umakini kwa leo hii na linapendekeza kwamba historia, ingawa inaathiriwa na urithi wake, daima ina uwezo wa kushinda yenyewe na kufungua uwezekano mpya, ikiwa kuna hatua ya Mungu. Zakaria aliandika kibali chake kwa jina la Yohane kwenye kibao na kurudisha sauti yake. Kwa njia hiyo, ndugu msikilizaji, Pade Pasolini, mhubiri mkuu, aliendelea akisema, mwitikio wa Elizabeti unapendekeza kwamba wakati mwingine ni muhimu kukatiza mtiririko wa mambo ili kufungua mapya ya Mungu leo hii. Kuliko wakati mwingine wowote wa, katika wakati usio wa kawaida katika historia ya mwanadamu, tunahitaji kurejesha aina hii ya mtazamo wa kiroho juu ya ukweli, ambapo pamoja na ukosefu mkubwa wa haki, vita na vurugu ambazo zinakumba kila kona ya dunia uvumbuzi na njia zinazoahidi za ukombozi, alieleza pade huyo. Lakini kutamka haya hapana ya ujasiri, lazima uamini kwamba Mungu anafanya kazi ndani ya historia na kwamba bora zaidi bado itafika. Ndugu msikilizaji, mhubiri mkuu wa nyumba ya kipapa mpya akiendelea hatimaye alizungumzia itikio la Maria kwa wito wa Bwana, ambapo pade Pasolini alisoma tena kipengele cha Injili katika sehemu ambayo inaweza kutusaidia kupata mshangao kidogo kuelekea fumbo la umwilisho. Alifafanua kwamba katika Injili ya Mtakatifu Luka, kazi ya malaika Gabrieli inaonekana kuingia moyoni mwa Maria bila kulazimisha kwa njia yoyote milango ya upatikanaji kwake kwa sababu mazungumzo kati yao lazima yafanyike kwa uhuru kamili na katika hali ya kuaminiana. Bikira Maria aliamliwa kufurahi, yaani kutambua kitu ambacho tayari kipo, Bwana yu pamoja naye, na hii ni neema ya kipindi cha Majilio, yaani ile ya kutambua kwamba kuna sababu nyingi za kufurahia kuliko kuhuzunika, si kwa sababu mambo ni rahisi, bali kwa sababu Bwana yu pamoja nasi kwa lolote lile ambalo bado linaweza kutokea kwa maneno ya malaika. Hata hivyo, Maria alifadhaika sana, kwa angalau sababu mbili kulingana na Pade Pasolini. Ya kwanza ni kwamba mtu anapotuonesha upendo wake huwa ni mshangao. Upendo sio tukio la kutabilika, na tunahitaji kujisikia kutambuliwa na kukaribishwa kwa jinsi tulivyo. Sababu ya pili ya hofu ya Maria ni kwa sababu moyo wake unahisi kwamba wakati umefika wa kujiruhusu kufafanuliwa kikamilifu na neno la Mungu. Padre Pasolini alieleza nikana kwamba neno la Mungu lingeandikwa kwenye karatasi ambapo matamko mengine mengi tayari yamekusanywa na kupangwa kwa muda, yakiacha nafasi ndogo ya, ya taarifa zaidi, lakini katika majilio kungoja na kusikiliza utufanya kweli kuruhusu sauti ya Mungu iingie na kusema tena kile tulicho nacho, na tunaweza kuwa mbele ya uso wake. Ndugu msikilizaji, hatimaye mwito wa kupata mimba isiyowezekana kulingana na vigezo vya kibinadamu unamweka Maria kwenye hatari ya kutoeleweka na mtu yoyote, kwa hakika kuhukumiwa na kila mtu kuwa mzinzi kulingana na maagizo ya sheria ya Msa. Nje ya mfano huo, Padre Pasolini alifafanua, hii ina maana kwamba kila tangazo kutoka kwa Mungu lazima liweke mtu kwenye kifo, kwa sababu lina ahadi ya maisha kamili yaliyotolewa kabisa kwa Mungu na ulimwengu. Na hofu mbele ya aina hii ya wajibu inaweza kushinda tu kwa kuzingatia uzuri na utukufu wa kile kinachotungoja, lakini ili kujifunua kwa haya yote, hatuwezi kujiwekea kikomo kwa kusema ndio ambazo azitatuga mchochote na ambazo hazitunyimi chochote, alibainisha mhubiri huyo. Kila uamuzi halisi kulingana na Injili kiukweli ugharimu maisha yote na utuweka kwenye hatari ya kupoteza mapendeleo na uhakika kusema "Tazama mimi hapa kwa Mungu" hutuweka kwenye hatari ya kufa katika usawa ambao tumeupata na ambao tunajaribu kubaki, walakini hii ndiyo njia inayotufanya tujipate sisi wenyewe, alikumbusha padre Pasolini. Bikira Maria alijibu malaika kwa mshangao mtakatifu, akiuliza hii inawezekanaje kutokea, kwani sijui mwanaume yeye akutaka kuelewa mpango wa Mungu kwa undani, lakini alikuwa mshiriki ndani yake kwa njia ya bure na ya ufahamu. Na wakati huo huo, ndugu msikilizaji, malaika akumweleza jinsi ataweza kumzaa mwana wa Mungu, bali alimtangazia tu kwamba Roho Mtakatifu atakuwa mlezi wake mwaminifu pamoja naye. Tazama mimi ni mtumishi wa Bwana, nitendewe kama ulivyonena, na ndiyo Maria alitangaza shauku yake kwa mwito ambao aliupokea mara moja ni kana kwamba alikuwa akimwambia malaika kuwa ulichonipendekeza, ninakubali. Kiukweli, sasa mimi ndiye ninayetaka na ninayechagua. Kwa upande wa Pade Pasolini, alisisitiza kuwa matangazo yote tunayoyapokea katika safari ya maisha yanaweza kumalizika kwa njia hii tu, nuru ya Mungu inapofanikiwa kutuonyesha kwamba ndani ya hofu ya kile kinachotungoja kuna uaminifu wa ahadi ya milele ajabu kutokea ndani yetu na tunajikuta tunaweza kusema, tazama mimi hapa, alihitimisha. tukiwa katika kukaribia kufungua mwaka wa matumaini, wakatoliki wote na wakristo wote tuungane kuchochewa na matumaini ya Kristo ambayo hayakatishi tamaa. Ni katika muktadha huo, zimesalia siku chache kufunguliwa kwa mlango mtakatifu wa Basilika ya Mtakatifu Petro mjini Vatikani unaoashiria mwanzo wa mwaka mtakatifu wa 2025. Ni wakati wa uongofu na neema ya kufufua matumaini katika hija ya maisha ya kila siku na kutangaza Injili. Kwa njia hiyo, fatilia habari za Vatican na Redio Vatican katika ufunguzi wa mlango mtakatifu tarehe 24 Desemba, saa moja kamili za jioni, masaa ya Roma na katika matukio yote ya mwaka mtakatifu 2024 kupitia chaneli zetu za YouTube au Facebook mbashara. Yubilei inatutaka kujiweka katika safari na kushinda vizingiti fulani kutubadilisha. Jubilei ni hija, upatanisho, sala, liturjia na msamaha. matukio yote ya maamtakatifu 22namnamna Mpendwa msikilizaji wa, wa redio Vatikani, ndipo nimefikia mwisho ya habari za leo nilizokuandalia nikiwa ndani ya studio hizi za redio Vaticani. Ni Anjela Ruezaura akikuaga. Tumsifi Yesu Kristo, Laudetu Yesus Christus.