Amjambo wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Karibu ndogo msikilizaji wa redio Vatikani popote pale ulipo, wakati honi ninapokutandazia fito za matangazo yetu kwa habari zifuatazo Sekretarieti kuu ya Vatikani kuanzia tarehe tisa hadi tarehe kumi na nne Machi elfu mbili na ishirini na tano inapanda kwenda jangwani kwa ajili ya mafungo ya maisha ya kiroho kama sehemu ya maandalizi ya maadhimisho ya Pasaka ya Bwana sanjari na Jubilei kuu ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Mafungo haya yanaongozwa na Padre Roberto Pastolini, mtaalamu wa sayansi ya maandiko matakatifu ambaye mwezi Novemba 2024 aliteuliwa na Baba Mtakatifu Francisco kwa mhubiri wa nyumba ya kipapa na hivyo kuchukua nafasi ya Kardinali Raniero Kantalamesa ambaye aling'atuka kutoka madarakani baada ya kuhubiri kwa muda mrefu. Mweshimiwa sana Simona Brambilla wa shirika la wamisionari wa, wa Konsorata mwenye keti mwenze wa baraza la kipapa la mashirika ya kitawa na kazi ya kitume, katika kipindi hiki cha Kwaresima anawaalika watawa kutembea kwa pamoja katika toba na uongofu wa ndani kwa kujikita katika mabadiliko na hivyo kuendelea kusoma alama za nyakati, dhamana inayopaswa kutekeleza katika umoja na wala si katika mang'amuzi ya mtu mmoja mmoja. Baba Mtakatifu Fransisko anawaalika watu wa Mungu kutembea kwa pamoja. Padi Roberto Pasolini anasema imani ya kanisa anasimikwa katika mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu, chemchemi ya matumaini kwa waamini, changamoto na mwaliko kwa uamini kugundua tunu na uzuri wa maisha na uzima wa milele, hasa wakati huu mama kanisa anapoadhimisha jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo, na wakati huu baba mtakatifu Francisco anapoendelea kukabiliana na changamoto ya afya. Kwa niaba ya Angela Rezaula. Mimi ni Padre Richard Mjigwa, ni kutakia maadhimisho mema ya kipindi cha Kwaresima. <tune> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mafungu ya maisha ya kiroho ni msaada kwa waamini kukuza na kudumisha moyo wa sala, ibada na majitoleo kwa Mwenyezi Mungu pamoja na kanisa lake. Ni wakati wa kufanya tafakari ya kina ya neno la Mungu tayari kulimwilisha katika uhalisia wa maisha na wito wa kila mmoja wao. Ni wajibu wa waamini kutambua uwepo wa Mungu katika kazi ya umbaji bila ya kumwogopa. Itakumbukwa kwamba wakati fulani katika maisha yao mitume walishikwa na woga kwa sababu hawakuwa na imani thabiti kiasi cha kumwomba Kristo Yesu awaongezee imani. Hali hii inaweza kumkuta mwamini ikiwa kama hawezi kuzamisha mahusiano pamoja na mafungamano yake ya dhati na Kristo Yesu, na kusahau kwamba Mwenyezi Mungu ni mwingi wa huruma, upendo na msamaha kwa wale wote wanaomkimbilia kwa moyo wa toba na uongofu wa ndani. Huu ni muda muafaka wa kuingia katika jangwa la maisha ya kiroho. Jangwa au pweke mtakatifu ni muhimu sana katika maisha na utume wa waamini ndani ya kanisa na jamii katika ujumla wake. Ni baada ya Kristo Yesu kubatizwa na Roho Mtakatifu kutua kama njiwa juu yake, Roho huyo huyo aliyetua juu ya Kristo Yesu anamtoa na kumpeleka jangwani huko anakaa siku arobaini akijaribiwa na shetani Ibilisi. Hizi ni alama zenye maana kubwa sana katika utume wa Kristo Yesu. Baba Mtakatifu Fransisko anasema jangwa ni mahali ambapo Mwenyezi Mungu anazungumza kutoka katika undani wa mtu mwenyewe, yaani dhamiri nyofu. Hii ni chemchemi ya majibu ya Mwenyezi Mungu katika sala, ni mahali pa majaribu na kishawishi kikubwa. Kumbe jangwa katika Biblia ni mahali ambapo mtu anajitambua ni nani mbele ya watu na mbele ya Mwenyezi Mungu kwa kuzingatia historia ya wa Waisraeli waliosafiri jangwani, yani kwa miaka 40 kuelekea nchi ya ahadi. Jangwa lilikuwa pia ni mahali pa kujaribiwa uaminifu, mahala pa kutakaswa na mahala pia pa kuonja wema, upendo na huruma ya Mungu. Wakiwa jangwani Mungu aliwaonesha upendo wake mkuu kwa kuwalinda, kuwaongoza, kuwapatia chakula na hatimaye kuwaokoa. Ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco katika kipindi cha Kwaresima kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano unanogeshwa na kauli mbiu tutembee kwa pamoja katika matumaini. Kwa rezima ni kipindi cha imani na matumaini, toba na uongofu wa ndani, kukumbatia na kuambata huruma na upendo wa Mungu usiokuwa na kifani. Kwa rezima ni kipindi cha kuimarisha na kuboresha imani, matumaini na mapendo, kwa kufunga na kusali, kwa kufanya toba na malipizi ya dhambi, kwa kushiriki kikamilifu katika sakramenti za kanisa, kwa kusoma, kutafakari na hatimaye kumwilisha neno la Mungu katika matendo ya huruma kiroho na kimwili, kielelezo makini cha imani tendaji. Lengo ni kujitakasa na hatimaye kwamba ata utakatifu wa maisha ili kushiriki kikamilifu furaha ya Kristu mfufuka wakati wa sherehe ya Pasaka ya Bwana, huku waamini wakiwa wamepiaishwa kwa neema ya Roho Mtakatifu. Waamini watambue kwamba wanaitwa kutangaza na kushuhudia huruma na upendo wa Mungu katika maisha yao kwa watu wanaozungukwa na wale wote ambao Mwenyezi Mungu anawajalia fursa ya kukutana nao katika hija ya maisha yao ili waweze kujaliwa mwanga na furaha ya Injili katika maisha Mateso na kifo cha Kristo Yesu msalabani kiwe ni kikolezo cha toba na uongofu wa ndani kama ilivyokuwa kwa Mtakatifu Paulo mtume na mwalimu wa Mataifa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha huu sekretarieti kuu ya Vatikani, kuanzia tarehe tisa hadi tarehe 14 Machi mwaka 2025 inapanda kwenda jangwani kwa ajili ya mafungo ya maisha ya kiroho kama sehemu ya maandalizi ya maadhimisho ya Pasaka iya Bwana sanjali na Jubile kuu ya miaka 2025 ya Ukristo mafungo haya yanaongozwa na padre roberto pasolini mwenye umri wa miaka 53 mtaalamu wa sayansi ya maandiko matakatifu ambaye mwezi novemba mwaka 2024 aliteuliwa na baba mtakatifu francisco kuwa mhubiri wa nyumba ya kipapa na hivyo kuchukua nafasi ya kardinali raniero cantalamessa ambaye aling'atuka baada ya kuhubiri kwa muda mrefu Kutokana na hali ya afya ya Baba Mtakatifu Francisco kuatete alilazimika kulazwa kwenye hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli iliyoko mjini Roma tangu Ijumaa tarehe 14 Februari mwaka 2025. Kwa hakika, anasema anaonja umakini na huduma ya huruma na upendo kutoka kwa madaktari na wafanyakazi katika sekta ya afya hospitalini hapo. Baba Mtakatifu ametumia fursa hii ya tafakari ya sala Malaika wa Bwana Dominika tarehe 9 Machi 2025 kuwatakia heri na baraka wafanyakazi wote wa sekretariati kuu ya Vatikani wanapofanya mafungo ya mwaka na kwamba anaungana nao kiroho. Taarifa rasmi kutoka kwa Dr Mateo Bruno, msemaji mkuu wa Vatikani, inaonyesha kwamba hali ya afya ya baba mtakatifu francisco inaendelea kuimarika zaidi na zaidi kwa kupumua kama kawaida pamoja na kuendelea na mazoezi ya kupumua kwa viungo bila mashine kuanzia jumamosi hadi jumatatu tarehe kumi machi elfu mbili na ishirini na tano baba mtakatifu francisco ameendelea kupata tio kufanya mazoezi ya viungo kusali kutafakari pamoja na kufanya kazi ndogo ndogo na hivyo kujipatia mapumziko marefu na kwamba Jumatatu tarehe kumi Machi elfu mbili na ishirini na tano, baba Mtakatifu alipata usingizi mwanana na anaendelea na mapumziko yake kawaida. Kiini cha mafungo haya ni tumaini la maisha na uzima wa milele, kama mama kanisa anavyofundisha na kuungama katika kanuni ya imani ya Nisea, na ngojea na ufufuko wa wafu na uzima wa milele ijayo. Amina. Makanisa na madhehebu mbalimbali yanajiandaa kuadhimisha jubilei ya miaka elfu moja na mia saba tangu mtaguso wa kwanza wa Nisea ulipoadhimishwa kunako mwaka mia tatu ishirini na tano na kilele chake kitakuwa ni mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Tukio la pekee na muhimu sana mwaka huu 1225, wa 2025, Wakristo wote wanaadhimisha Pasaka ya Bwana siku moja, matendo makuu ya Mungu kwa waja wake. Kanuni ya imani ya Nisea Konstantinopoli ni fomu ra rasmi ambayo ilipitishwa na mababa wa mtaguso wa kwanza wa Nisea kunako mwaka 325 ikakamilishwa na mtaguso wa kwanza wa Konstantinopoli mwaka 381 ili kubainisha imani sahihi ya Kanisa Katoliki dhidi ya uzushi hasa wa Aryo na wafuasi wake. Katika mazingira hayo, lengo kuu lilikuwa kwanza kabisa ni kumkiri Kristo Yesu, Mungu kweli kwa Mungu kweli, yaani Mungu kweli sawa na Baba <tune> ndogo msikilizaji wa redio Vatikani, mababa wa kanisa wanasema maana ya Kikristo ya kifo imefunuliwa katika mwanga wa fumbo la Pasaka, yaani mateso, kifo na ufufuku wa Kristo Yesu, ambaye ndani yake mna tumaini la Wakristo. Mkristo anayekufa katika Kristo Yesu huacha mwili ili kwenda kukaa pamoja na Mwenyezi Mungu milele yote. Kwa mkristo siku ya kifo huanzisha mwishoni mwa maisha yake ya kisakramenti, utimilifu wa kuzaliwa kwake upya kulikoanzishwa na sakramenti ya ubatizo, kufanana kamili na sura ya mwana kulikotolewa kwa mpako wa Roho Mtakatifu, na ushirika katika karamu ya ufalme uliotangulizwa katika Ekaristi, hata kama ana lazima bado ya kutakaswa zaidi, ili kuvikwa vazi la arusi. Waamini wanahamasishwa kulitafakari fumbo la kifo kama sehemu ya matumaini ya Kikristo, kwani Kristo Yesu mwenyewe anasema ndiye ufufuko na uzima, na kwamba yeyote anayemwamini ajapo kufa atakuwa anaishi, na kwamba eri yao wale wote wanaokufa katika Kristo Yesu matumaini ya Kikristo yawasaidia waamini kukabiliana na fumbo la kifo kwa imani na matumaini, na kwamba hata katika ustaarabu wa watu wa kale umepitia katika fumbo hili, na kwa hakika ibada ya kifo ni sehemu ya vinasaba vya maisha ya binadamu. Baba Mtakatifu Francisco anasema kifo ni sehemu ya matukio ya maisha ya mwanadamu, ni urithi na kumbukumbu. Tangu pale mwanadamu anapozaliwa, anaanza safari kuelekea katika fumbo la kifo, changamoto na mwaliko kwa waamini kumwomba Mwenyezi Mungu ili aweze kuakirimia kufa kifo chema, badala ya kujifungia katika muda na ubinafsi wao. Mama kanisa anawataka watoto wake kujiandaa vyema, ili kukabiliana na fumbo la kifo katika maisha yao. Kifo ni urithi unaofumbatwa katika ushuhuda ambao unapaswa kutolewa kwa wale wanaobaki. Baba Mtakatifu anawataka Wakristo kujiuliza swali la msingi: Je, wewe leo ukifa, utaacha ushuhuda gani nyuma yako? Swali hili liwasaidie waamini kujiandaa kufa vyema. Lakini kabla ya kuitupa mkono dunia, je, kuna jambo gani ambalo ningependa kulifanya leo hii? Fumbo la kifo liwasaidia waamini kufikiri na kutenda kila siku, wakitambua kwamba daima wako safarini kuelekea kufani. Maswali haya ni muhimu kwa waamini wote, ili kuweza kujiandaa vyema kukabiliana na fumbo la kifo. Mafungo haya yanachota maana na utajiri wake mkubwa kutoka katika Katekisimu ya Kanisa Katoliki, Maandiko Matakatifu pamoja na mapokeo hai ya Kanisa. msikilizaji wa redio Vatikani. Ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco katika kipindi cha Kwaresima kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano nanogeshwa na, na kauli mbiu tutembee kwa pamoja katika matumaini. Kwaresima ni kipindi cha imani na matumaini, toba na uongofu wa ndani ili kukumbatia na kuambata huruma na upendo wa Mungu. Huu ni mwaliko kwa mtu mmoja mmoja na kama jumuiya ya waamini. Baba Mtakatifu anawaalika waamini kufanya hija imani na matumaini, kama ilivyokuwa kwa Waisraeli waliotembea jangwani kwa muda wa miaka arobaini wakapata fursa ya toba na uongofu wa ndani. Hii ni safari ya pamoja, kama sehemu ya mchakato wa ujenzi wa kanisa la kisinodi kwa kutoka katika ubinafsi wao na hivyo kujielekeza zaidi katika ujenzi wa umoja kwa kujitambua wa kwamba wao wote wamekuwa ni wana wa Mungu kwa njia ya imani yao katika Kristo Yesu. Kipindi cha Kwarezima ni fursa kwa watu wa Mungu kujenga na kudumisha utamaduni wa kusikilizana, kwa kutembea na kufanya kazi kwa pamoja kwa ajili ya ujenzi wa ufalume wa Mungu, kwa kuonyesha upendo na ukarimu kwa wahitaji zaidi, kwa njia ya toba na uongofu wa ndani mintarafu ujenzi wa kanisa la kisinodi, watu wa Mungu wanaalikwa kutembea katika mwanga wa matumaini, kwani tumaini alitahayarishi kini cha ujumbe wa maadhimisho ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya na Ukristo, na kwamba hatima ya kipindi cha kwerezima ni maadhimisho ya ushindi wa Pasaka, kielelezo cha upendo mkamilifu. Baba Mtakatifu Francisko anasema watawa wajitahidi kuishi mitalafu mwanga wa Injili kama ilivyokuwa siku ile Kristo Yesu alipong'aa uso wake mbele ya mitume wake, ili kweli waweze kuwa ni mashuhuda wa matumaini kwa watu wa nyakati hizi, wawe tayari kufikilia mbali woga na wasiwasi unaoweza kuota mizizi yake hata katika maisha ya watawa kutokana na uhaba wa miito, ukosefu wa uaminifu kwa Kristo Yesu, Injili na kanisa lake. Kwanja, hey, watawa, sada. kwa njia hii watawa watajisadaka zaidi kwa ajili ya kushuhudia utakatifu wa maisha kwa kuthamini na kuhimiza mwelekeo chanya katika jamii, kwa kuthamini na kudumisha upya unaobubujika kutoka katika tamaduni ya maisha ya watu wanaowatangazia na kuwashuhudia habari njema ya ili kuweza kuwa ni vyombo na mashuhuda wa matumaini, watawa wanapaswa kukoleza moyo wa majadiliano, umoja na udugu wa kibinadamu kama chemchemi ya utakatifu wa maisha. Watawa wawe na ujasiri wa kupambana na changamoto mamboleo kwa kuwa na matumizi sahihi yanayowawajibisha kwa vyombo vya mawasiliano ya jamii vinavyoweza wakati mwingine kuharibu haki, utu na heshima ya watu kwa kuchafua maisha yao ya kiroho pamoja na kujeruhi maisha kidogo katika jumuiya. Watawa wajitahidi kujifunza kutumia vyombo vya mawasiliano ya jamii kwa ajili ya kuinjilisha. Jumuiya za kitawa ziwe ni maabara ya utamadunisho kwa ajili ya ujenzi wa ufalume wa Mungu, nao wafumbata na na kuwaambata watu wote bila ya ubaguzi ili kuweza kupata maisha na uzima wa milele. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, maisha ya kijumuiya yana changamoto zake, lakini inawezekana kabisa kuishi kwa umoja na upendo katika jumuiya za kitawa ikiwa kama watamwachia nafasi Roho Mtakatifu katika maisha yao ili aweze kuwa ni chachu ya furaha ya maisha ya kijumuiya. Jumuiya zao za kitawa ziwe ni alama ya umoja wa kidugu duniani, shule za ukarimu zinazojengeka katika msingi wa mafungamano ya kijamii. Hii ni changamoto na mwaliko wa kuondokana na kinzani, maamuzi mbele, tabia ya baadhi ya watawa kutaka kujimwambafai kwa kujeketa katika lugha, ukabila na utaifa usiokuwa na mvuto wala mashiko, na hatimaye kujenga kuta za utengano na kinzani. Watawa wanapaswa kuwa ni vyombo na mashuhuda wa umoja, udogo na mshikamano kama walivyokuwa waasisi wa mashirika yao ndogo. Msikilizaji wa Redio Vatikani, ni katika muktadha huo, mwheshimiwa sana Sista Simona Brnambila, wa shirika la wamisionari wa, wa Konsarata, mwenyekiti mwenza wa Baraza la Kipapa la Mashirika ya Kitawa na Kazi za Kitume, katika kipindi hiki cha kwarezima na wahalika watawa kutembea kwa pamoja katika toba na uangoofu wa ndani kwa kujikita katika mabadiliko, na hivyo kuendelea kusoma alama za nyakati, dhamana inayopaswa kutekelezwa katika umoja na walasi, katika mangaamuzi ya mtu mmoja mmoja. Baba Mtakatifu Fransisko anawaalika watu wa Mungu kutembea kwa pamoja katika matumaini kuelekea katika maadhimisho ya fumbo la Pasaka, yaani mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kwa wafu, matumaini ambayo ni kielelezo cha msalaba yanakita mizizi yake katika moyo wa mwenyezi Mungu. Huo ni mwaliko kwa watawa kuhakikisha kwamba wanaboresha mahusiano na mafungamano yao katika jumuiya, Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, sekretarieti kuu ya Vatikani kuanzia tarehe tisa hadi tarehe kumi na nne Machi elfu mbili na ishirini na tano inapanda kwenda jangwani kwa ajili ya mafungo ya maisha ya kiroho kama sehemu ya maandalizi ya maadhimisho ya Pasaka ya Bwana sanjali na jubilei kuu ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Mafungo haya yananogeshwa na Padre Roberto Pasolini mwenye umri wa miaka 53 mtaalamu wa sayansi ya maandiko matakatifu ambaye mwezi Novemba mwaka 2024 aliteuliwa na Baba Mtakatifu Francisko kuwa mhubiri wa nyumba ya kipapa. Kiini cha mafungo haya ni tumaini la maisha na uzima wa milele kama mama kanisa navyofundisha na kuungama katika kanuni ya imani ya Nisea, nangojea na ufufuko wa wafu na uzima wa milele ijayo. Amina. Padri Pasolini anasema imani ya kanisa inasimikwa katika mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu, chemchemi ya matumaini kwa waamini, changamoto na mwaliko kwa waamini kugundua tuno na uzuri wa maisha ya uzima wa milele, hasa wakati huu mama kanisa anapoadhimisha jubilea ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo, na wakati huu baba mtakatifu Francisco anapokabiliana na changamoto ya afya. Kifo ni tokeo la dhambi na kwamba utii wa Kristo Yesu uligeuza laana ya kifo kuwa baraka. Katika kifo, Mwenyezi Mungu humwita mtu kwake na kwamba kifo ni mwisho wa safari ya mwanadamu hapa duniani, ni wakati wa kupata neema ya huruma ambayo Mwenyezi Mungu anampatia kuratibisha maisha yake ya duniani mintarafu mpango wa Mungu kwa ajili ya kuamua hatima yake ya mwisho. Kristo Yesu kwa kifo chake ameshinda mauti na hivyo kuwafungulia waja wake wote uwezekano wa wokovu. Kila mtu hutoka saa ya kufa kwake hupokea katika roho yake isiyokufa tuzo la milele katika hukumu ya pekee kuhusiana na maisha yake na Kristo Yesu, au kwa kupitia utakaso, au kwa kuingia moja kwa moja katika heri ya mbingu, au kulaaniwa moja kwa moja kwa milele yote Jioni ya maisha ya mwanadamu atahukumiwa juu ya upendo, kama navyokaza kusema Mtakatifu Yohane wa Msalaba. Kwa mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kwa wafu, amewafungulia wa waja wake uzima wenye wa heri ambao umo katika utimilifu wa matunda ya ukombozi uliofanywa na Kristo Yesu, aliyewaunganisha katika utukufu wake wa mbinguni wale waliomsadiki na wale waliobaki na uaminifu kwa mapenzi yake ya ishei ndogo. Msikilizaji wa redio Vatikani, mbingu ni jumuiya ya wenye heri wote wale ambao wameengezwa kikamilifu ndani ya Kristo Yesu. Mama Kanisa huita pugatorio au toharani, mahali pa utakaso. Jehanamu ni hali ya mtu kujitenga mwenyewe kabisa na ushirika pamoja na mwenyezi Mungu, pamoja na wenye heri. Hapa kuna moto usiozimika. Roho za wale wafao katika hali ya dhambi ya mauti hushuka mara moja baada ya kifo chao ndani ya jehanamu, na huko wanapata teso kuu la kutengana na Mungu. Hukumu ya mwisho itafunua kwamba haki ya Mungu inashinda maonevu yote yaliyotendwa na viumbe vyake na kwamba upendo wake una nguvu kuliko mauti. Kumbe waamini wanatumaini la mbingu mpya na dunia mpya. Uzima halisi na kweli ni Baba wa milele, ambaye kwa njia ya mwanaye na katika Roho Mtakatifu anamimina zawadi zake za mbinguni juu ya vitu vyote bila tofauti. Kwa huruma yake mwanadamu pia hupokea ahadi isiyoondosheka ya uzima wa milele, kadiri ya mafundisho ya Injili. Udhaifu mkubwa wa binadamu ni ukosefu wa upendo. Huu ni mwaliko kwa waamini kujenga na kudumisha upendo, umoja na mshikamano na Kristo Yesu, chemchemi ya matumaini ya waamini wake. Kifo ni sehemu ya mchakato Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Padi Roberto Pasolini amegusia kuhusu hukumu ya mwisho na kwamba kipimo ni matendo ya huruma yaani upendo. Marafiki wa kweli wa Kristo Yesu ni wale waliojipambanua kwa huduma kwa maskini na kwamba upendo umwilishwe katika huduma. Mwinjili Matayo anaweka mbele ya macho ya waamini siku ile ya hukumu ya mwisho mataifa yote yatakapokusanyika mbele zake, na hapo wale marafiki wa mfalme watajipambanua kwa matendo yao ya huruma yaliyomwilishwa katika upendo unaojikita katika uhalisia wa maisha ya kila siku. Hili ndilo tumaini la mbingu mpya na dunia mpya. Upendo upewe kipaumbele cha kwanza. Kristu Yesu anasema, amini amini nawaambia, yeye alisikiaye neno langu na kumwamini yeye aliyenipeleka yu na uzima wa milele, wala haingii hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzima. Injili ya Kristo Yesu inatoa mwaliko wa kutambua kwamba uzima wa milele umekwisha anza, unajidhihirisha katika jinsi watu wanavyoishi na kupendana, na hivyo kuufungulia uwepo wa Mungu unaobadilisha mambo. Mshangao wa kweli wa hukumu ya mwisho utakuwa ni kugundua kwamba Mwenyezi Mungu hakuwa na matazamio yoyote kwa binadamu zaidi ya yale ya kututambua kikamilifu sisi kama watoto wake tayari. Ai kumezama katika umilele wake. Ndogo msikilizaji wa Redio Vatikani, waamini wanahimizwa na kuchangamotishwa kukuza tumaini lao la maisha na uzima wa milele, maana mara baada ya mtu wa kwanza kuanguka katika dhambi ya asili, na huo ukawa ni mwanzo wa kifo Mwanadamu badala ya kukaribisha maisha kama zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu akajaribu kuidhibiti kwe na kwenda kinyume cha ukomo uliowekwa na Mungu. Huo ukawa ni mwanzo wa kifo cha ndani cha mwanadamu. Hata hivyo, Mwenyezi Mungu katika huruma na upendo wake akaendelea kumtafuta mwanadamu. Bwana Mungu akamwita Adamu, akamwambia uko wapi? Akasema, nalisikia sauti yako bustanini, nikaogopa, kwa kuwa mimi ni uchi, nikajificha. Katika nafasi ya kwanza, swali hili anaulizwa mtu aliyepotea, mtu ambaye yuko katika eneo lisilojulikana. Adamu baada ya nguko lake alitoka eneo la uwepo mwanana na angavu wa Mwenyezi Mungu, akaenda nje mbali na neema ya Mungu. Mwenyezi Mungu ndiye aliyekuwa wa kwanza kutaka kuanzisha tena mahusiano na mafungamano na Adamu aliyekuwa amepotea kutoka katika eneo la neema na baraka, akataka kurejesha tena mahusiano haya. Mwenyezi Mungu ndiye anayechukua nafasi ya kwanza. Hii inaonyesha kwamba kifo cha ndani si mwisho wa maisha na kwamba hii inaweza kuwa ni hatua ya kwanza ya uokovu. Katika simulizi la Kaini na Abeli, Mwenyezi Mungu haingilii kati kuzuia mauaji, bali anamlinda Kaini kutokana na hisia zake za hatia, fursa kugundua tena na tena maisha na uzima wa milele tayari kutubu na kumwongokea Mwenyezi Mungu. Mungu anakiangalia kifo cha ndani kama fursa ya toba na uongofu wa ndani na mwanzo mpya wa maisha, tayari kutambua maisha na uzima wa milele kwa uaminifu na uwazi <mulia> wa mwenyezi Mungu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikano, usikose kujiunga kujonga nasi tena tunapoendelea kukudadavulia yale yanayojikita katika tafakari ya mafungo yanayo tolewa kwa sekretari tikuu ya Vatikani kuhusu tumaini la maisha na uzima wa milele kwa niaba ya Njererezaula, mimi ni mtoto wa mkulima, nikisanzuka juu kwa juu kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, lauletu Yesus Kristus.