Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mbingu zilifunuka. Mpendwa msikilizaji na msomaji wetu, kwa neema ya Mungu tumemwadhimisha Kristo mtoto na leo tunamwadhimisha Kristo mtu mzima. Kwa ubatizo wake anajiweka wazi mbele ya wote na kuzindua rasmi utume wake wa hadhara. Anaachana na miaka ya utoto na amani na salama, anajitwika ulimwengu. Anabatizwa ili awe mwenzetu, anatupa maana ya unyenyekevu na mfano wa kufuata, akitimiza haki yote. Anabatizwa ili mamlaka yake yaweze kuthibitika katika Baba na Roho Mtakatifu. Alipogusa tu mto Yordani, maji yale makuu yalishangaa yakashangilia na kugeuzwa kielelezo cha uneemevu na utakaso. Maji hayo na mengine yote yametakaswa kwa ajili ya ubatizo, na tangu hapo sakramenti hii imepokea hadhi ya kuwa uti wa mgongo na sharti muhimu kwa wokovu, na kufanyika kuwa mtoto wa Mungu na mtoto wa kanisa, ikiondoa dhambi ya asili na dhambi nyingine zote na adhabu zake, ikileta neema ya utakaso, ndio uzima wa kimungu rohoni kutufanya watoto wake Mungu na wakanisa, na kuwezesha mapokezi ya sakramenti za arafu, na kumleta Roho Mtakatifu rohoni mwetu. Basi tuteke maji kwa furaha kutoka katika visima vya Mwokozi Kristo Mungu wetu ameutakatifuza ulimwengu mzima. Mtu anazaliwa anazaliwa Katika kitabu cha nabii Isaya Bwana anasema, tazama mtumishi wangu nimtegemezaye, mteule wangu ambaye nafsi yangu imependezwa naye; nimetia roho yangu juu yake, naye atawatolea mataifa hukumu. Hata lia wala hata paza sauti yake, wala kuifanya isikiwe katika njia kuu. Mwanzi uliopondeka hata uvunja, wala utambi utokao moshi hata uzima atatokeza hukumu kwa kweli. Hatazimia wala hatakata tamaa, hata atakapoweka hukumu duniani, na visiwa vitaingojea sheria yake. Mimi Bwana nimekuita katika haki, nami nitakushika mkono na kukulinda, na kukutoa uwe agano la watu na nuru ya mataifa, kuyafunua macho ya vipofu, kuwatoa gerezani waliofungwa kuwatoa wale walioketi gizani katika nyumba ya kufungwa. Neno la Bwana. Nawabatiza kwa maji, lakini iwaja mtu mwenye nguvu kuliko mimi. Mimi mimi sistahili hata kulegeza kamba za viatu vyake. Yeye atawabatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Somo la Injili takatifu ilivyoandikwa na Luka sura ya tatu, aya kumi na tano, hadi kumi na sita, ishirini na moja, hadi ishirini na mbili. Siku ile watu walipokuwa wakingoja yatakayotokea, wote wakiwazawaza mioyoni mwao habari za Yohane, kama labda yeye ndiye Kristo, Yohane alijibu akawaambia wote, kweli mimi nawabatiza kwa maji lakini yu aja mtu mwenye nguvu kuliko mimi ambaye mimi sistahili kuilegeza kidamu ya viatu vyake. Yeye atawabatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Ikawa watu wote walipokwisha kubatizwa na Yesu, naye amebatizwa naye anaomba, mbingu zilifunuka, Roho Mtakatifu akashuka juu yake kwa mfano wa kiwiliwili kama huwa, sauti ikatoka mbinguni, wewe ndiwe mwanangu mpendwa wangu Nimependezwa nawe. Neno la Bwana. Simama ukabatizwe, uafekazazak ukabatizwe, utambulisho wa kutubu na kubu. Ubatizo wa Kristo unatimiza hamu ya ujio wa mkombozi mtarajiwa na hivi kuzindua nyakati mpya za kimasiha. Ndiyo mbingu zilifunuka, Roho akashuka kama hua. Zilifunuka, hazikunyamaza zilinena, Baba akasikika tangu hapo, huyo ni mwana mpendwa wangu ambaye mimi nimependezwa naye. Ndiye wa kutazamwa na ndiye wa kumsikiliza, ndiye wa kumtii. Katika yeye Baba anaonekana, anasifika na kugusika. Mbingu zinafunguka wakati Kristo yu katika kusali. Kumbe sala zinaziba mwanya, ufa na kuondoa ombwe baina ya Mungu na watu, zikiondoa umbali kati ya mbingu na dunia. Ya mbinguni na yanafanywa mamoja na ya duniani. Tunaposali kwa moyo mnyofu na unyenyekevu, hutusikia tufariji. Ipo nguvu kubwa katika sala, na ndani yake roho zetu hujipatia utulivu, amani na salama. Ni pale tu mbingu zinapofunuka ndipo roho wa mungu akashuka, roho aliye uthibitisho wa pendo la baba na mwana, baba na mwana, na mwana kwa baba na la baba kwa mwana linalomiminiwa kwenye mioyo ya wote walio wake. Huku ndiko kupakwa mafuta kwa roho kunako mweka seremala, yani Yesu wa Nazareti katika hadhi ya kimasiha, na kumwinua kwa nguvu kuu kutimiza lengo kuu la uumbaji, yani wokovu. Ni pale tu mbingu zinapofunguka ndipo baba anasikika kwa uwazi akimtambulisha Kristo, si kama mtumwa, si kama yeyote yule, ila kama mwana mpendwa. Pendo hili ni la ajabu kabisa, kwani sauti hiyo inafungua na kumwanzishia huyo mwana mpendwa safari ya Gorgota. Tunapoisikia sauti hiyo, yatupaswa kuifuata kwa moyo na subila na nguvu zote tukitii na kutenda atuamuruyo, ili kwamba nasi tupokee neema kuwa wana na mabinti wapendwa wa Baba, kwa vile tumependezwa na yeye na sisi tunapendezwa na Mungu wetu. Mkristo na msikilizaji, utamani moyo moyoni mwako, maishani mwako, kuwa mwana mpendwa wa Mungu. Tunapotafakari na kumtafakari Kristo anayebatizwa Yordani ni fursa pia ya kutafakari ubatizo wetu na kuona kama tunautendea haki kwa viwango vinavyotarajiwa. Inafaa kukumbuka kuwa ubatizo si tu ile adhimisho na sherehe, bali ubatizo ni maisha yenye ahadi na nadhiri kwa Mungu kwamba tunamkataa Shetani na mambo na fahari zake zote na kumsadiki Mungu tu katika utatu wake wa milele. Tuombe neema ya kuishi na kutamburika hivyo, kutunza neema ya ubatizo, kukubali changamoto za maisha kwa imani na saburi, bila kumkufuru Mungu wala kuaibisha majina yetu ya ubatizo. Sio sawa kubeba jina la mtakatifu mkubwa na kufanya mambo yanayomsikitisha mtakatifu huyo. Kwamba tumebatizwa ionekane hivyo. Mtu mwenye neema ya utakaso iletwayo na ubatizo mtakatifu hutarajiwi kuwa na mfano wa kiburi, majivuno au kuonea watu wengine. Awe na msimamo, lakini siyo kiburi. Asiwatendee wengine yale ambayo mwenyewe asingependa kutendewa. Ndiyo sheria ya dhahabu inayosema, yale unaopenda kutendewa basi watendewe na wengine. Sikukuu ya leo ya ubatizo wa Bwana iwe faraja yetu. Tusifu pamoja na malaika, mababu na mabibi, tutukuze pamoja na mabikira wa Mungu, tushukuru pamoja na mitume na wainjili, tutolee miili yetu sadaka pamoja na wafia dini na mashahidi walio mbinguni na tutolee maisha yetu kwa Mungu pamoja na watakatifu wote. Kwa niaba ya Pendo Banyenza na Padri Paskali Ihondo, ni mimi Padri Joseph Hermani Luela, Radio Vaticani, nikitamatisha na kusema tumsifu Yesu Kristo. Laudetur Jesus Christus umebatizwa na kufanywa kuwaliwa