amjambo a wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vaticani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahili mm-hmm. ni kwa mara nyingine tena ndugu msikilizaji wetu wa radio vaticani ninakukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi kwanza ni muhutasari wake papa ameongoza misa ya kutangazwa mtakatifu wa argentina mama antula mbele ya maelfu ya waamini pia raisi mirei katika maubili amesistiza hali ya kutengwa na vizuizi vya kuvunjwa na kutoa onyo dhidi ya magonjwa ya kiroho kutojari hofu na mawazo ya awali ametoa mwaliko wa kugundua furaha ya kujitoa kwa wengine bila aina za udini zenye kutia ganzi na zisizo na mwili wa ndugu yetu papa francisco kabla ya sala malaika wa bwana dominika 11 februari amejikita kuelezea matendo ya yesu katika injili uwinama uwashika mkono na kuwaponya watu wanaoteseka mawazo yake pia ni kwa ulimwengu unaotawaliwa na uhusiano unaopotea wakati upendo unahitaji uwepo kujitoa kwani selfie au ujumbe wa haraka havitoshi aidha mara baada ya salmaraika wa bwana papa francisco amekumbusha siku ya wagonjwa duniani na kwamba watu wengi wanaonyimwa haki ya matibabu na kwa hiyo haki ya kuishi kwa sababu katika umaskini uliokethiri au kuteswa chini ya mabomu katika ukraine palestina mnyama na katika migogoro mingine ameomba kuwa karibu uruma na upore kwa wagonjwa au watu dhaifu zaidi habari zina nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na pade richard mjigwa ni angeawesaula vatican news la prima lettura e il vangelo parlano della lebbra una malattia che comporta la progressiva destruzione fisica della persona e a kui spesso purtroppo vengono ancora oji Associati in alcuni luoghi a di emarginazione. baba mtakati francisco katika dominika ya sita ya kipindi cha kawaida cha mwaka b sanjali na sikukuu ya wagonjwa duniani yadhimishwayo kila tarehe 11 februari ya kila mwaka ameongoza ibada ya misa takatifu kwa ajili ya kumtangaza mwenye maria antonia aliyejulikana mama antula wa nchini argentina katika maubiri yake baba mtakati francisco kwa kuongozwa na masomo ya siku kutoka walawi na injiri ya malco yalielezea juu ya ukomwa ugonjwa ambao unapelekea taratibu waribifu akimwili wa, wa mtu na ambao mara nyingi kwa bahati mbaya bado upo leo hii katika baadhi ya maeneo na tabia ya kutengwa hukoma na kutengwa ni magonjwa mawili ambayo yesu anataka kumkomboa mtu ambaye anakutana katika injili baba mtakati francisco ameelezea aidha akianza kuelezea hali yake kwamba mkoma huyo alilazimika kuishi nje ya mji mdhaifu kwa hali yake ya ugonjwa kinyume cha kusaidiwa na raia wenzake anaachwa peke yake zaidi anajeruhiwa kwa akina kwa kuwekwa mbali na kukataliwa kwa nini kwa sababu ya kuogopa awalia yote hofu ya kuambukizwa na mwisho kugeuka kuwa kama yeye ni jambo ambalo linatuangukia hata sisi hatuthubutu tunakuwa mbali na tunaogopa baadaye hukumu ikiwa kuna magonjwa mabaya sana kulikuwa na mawazo ya kawaida ya pamoja hakika ni kwa sababu mungu amemwadhibu kwa sababu ya makosa aliyotenda na wakati ule kwa hakika walikuwa wakifikiri kuwa kugusa mtu aliyekufa unakuwa najisi na wakoma walikuwa watu ambao mwili wao ulikuwa umekufa kwa njia hiyo walifikiri kumgusa ni sawa na kugeuka najisi kama wao na ndiyotazama dini potofu ambayo inaamsha kuta na kukosa huruma papa francisco amekazia kwa njia hiyo baba mtakatifu ameendelea hofu ubaguzi na udini wa uongo hapa kuna sababu tatu za ukosefu mkubwa wa haki ukoma wa roho magonjwa matatu ambayo umfanya mtu dhaifu kuteseka na kumtupa kama taka papa amesema tusifikirie kuwa haya ni mambo ya zamani tu ni watu wangapi wanaoteseka tunakutana nao kando ya barabara na miji yetu na ni hofu ngapi chuki na kutofautiana hata miongoni mwa wale wanaoamini na kujidai wa kuwa wakristo na hofu hizi zinaendelea kuwaumiza zaidi hata katika wakati wetu kuna kutengwa sana kuna vikwazo vya kuvunja kuna ukoma wa kuponya lakini jinsi gani tunawezaje kufanya hivyo yesu anafanya nini yesu anafanya ishara mbili anagusa na kuponya katika hilo baba mtakati francisko ameanza kufafanua ishara ya kwanza ya kugusa kwamba yesu kwa kusikia kilio cha kuomba msaada wa mtu huyo alihisi huruma alisimama aliinua mkono na kugusa licha ya kujua kuwa kwa kufanya hivyo atageuka kukataliwa kinyume chake sehemu hizi zitaguswa mgonjwa atakapopona ataweza kwenda kujionesha kwa makuhani ili aweze kurudishwa kwenye jumuiya na yesu kinyume chake asingeweza kuingia tena katikati ya wakazi lakini bwana angeweza kwa hiyo kuzuia kugusa mtu huyo kwani ingetosha kumtibu kwa mbali lakini kristo akufanya hivyo njia yake ni ile ya upendo ambao inakuwa karibu na yule anayeteseka na ambaye anaingia katika mawasiliano na ambaye anagusa majeraha mungu wetu hakubaki mbali huko mbinguni lakini katika yesu ambaye alijifanya mtu ili kugusa umaskini wetub yzaidi ule wa dhambi hakusita kufa msarabani nje ya ukuta wa mji kwa kutupwa kama mdhambi kwa kugusa hadi ndani ya ukweli wa ubinadamu wetu baba mtakatifu ameongeza mtakatifu mmoja aliandika kuwa alijifanya mkoma kwa ajili yetu na sisi ambayo tunapenda na kumfata yesu tunajua kufanya hivyo kwa mguso wake sio rahisi na tunapaswa kukesha wakati katika moyo tunakumbana na hisia tofauti na kuwa karibu na kujifanya zawadi yake kwa mfano tunapopunguza ulimwengu kuwa wakuta ili kukaa kwetu vizuri tunapoamini kuwa tatizo daima ni juu ya wengine katika kesi hizi tuwe makini kwa sababu vipimo ni wazi ni ukoma wa moyo ugonjwa ambao unatufanya kuwa wagumu katika upendo katika huruma unaotuharibu kwa njia ya saratani ya ubinafsi dhana ya awali kutojali na kutovumilia tuwe makini hata kwa sababu kama ilivyo madoa ya kwanza ya ukoma tuwe makini hata kwa sababu kama ilivyo madoha ya kwanza ya ukoma yanayojitokeza juu ya ngozi katika hatua ya kwanza ya ugonjwa ikiwa hatwingilii kati haraka ugonjwa unakuwa na kusambaa mbele ya hatari hiyo na uwezekano wa roho yetu tiba yake niipi baba mtakati francisko anaongeza tunasaidiwa na ishara ya pili ya yesu ambaye anaponesha ile ya kugusa kiukweli hiyo aielekezi sababu aacia tuguseaeu oa yo ikiwa tunaacha tuguswe naye katika sara katika kuabudu ikiwa tuna muud ungia kwetu unatubadili mbali na kile ambacho tungefanya peke yetu na kwa nguvu zetu sehemu zetu zilizojeruhiwa na magonjwa ya roho lazima yaletwe kwa yesu sara hufanya hivi lakini isiwe sara ya kufikirika inayofanywa tu kwa kanuni za kurudiwa bali sara ya dhati na hai ambayo uweka thaabu udhaifu uongo na hofu miguuni pa kristo kwa hiyo papa francisko ameongeza tunaweza kujiuliza je nina mrusu yesu aguse ukoma wangu ili aweze kuniponya kwa hakika kwa mguso wa yesu kiukweli uzaliwa upya ubora wetu tishu za moyo zinafanywa upya damu za msukumu wa ubunifu wetu huanza kutilirika tena zilizojaa upendo majeraa ya makosa ya zamani huponya na ngozi ya mahusiano hupata uthabiti wake wa afya na asili hivyo basi unarudi uzuri tulionao na uzuri wa jinsi tulivyo kwa kupendwa na kristo tugundue tena furaha ya kujitoa kwa wengine bila woga na chuki tukiwa huru kutokana na aina za udini zenye kutia ganzi na zisizo na mwili wa ndugu yetu uwezo wa kupenda hurejesha nguvu ndani yetu zaidi ya mahesabu yote na urahisi kwa njia hiyo kama vile ukurasa mzuri wa maandiko unavyosema kutoka kwenye kile kilichoonekana kama bonde la mifupa iliyonyauka miili iliyo hai inafufuka tena na watu waliookolewa jumuiya za ndugu wanazaliwa upya lakini itakuwa ni kupotosha kufikiri kwamba muujiza huu unahitaji aina kuu za kuvutia kutekelezwa inatokea hasa katika upendo uliofichwa wa kila siku ambao ni uzoefu katika familia kazini katika parokia na shuleni mitaani katika ofisi na duka yule ambaye hatafuti utangazaji na hayahitaji makofi kwa sababu upendo unatosha kwa upendo yesu anasistiza hili leo hii anapomwamuru mtu aliyeponywa asiseme neno kwa mtu yoyote kwa hiyo ukaribu na busara baba mtakatifu amewaambia waamini wote kuwa mungu anatupenda hivi chilia, na tukijiachilia tuguswe naye sisi pia kwa nguvu ya roho wake tutaweza kuwa mashahidi wa upendo uoko ao baba mtakati fransisco akigeukia sura ya mtakatifu mpya amesema na leo hii tumfikirie maria antonia wa mtakatifu jose mama antura alikuwa msafiri wa roho alisafiri maelfu ya kilomita kwa miguu katika majangwa na barabara za hatari ili kumpeleka mungu leo yeye kwetu sisi ni kielelezo cha ari na ujasiri wa kitume wakati wa jesuiti walipofukuzwa roho aliwasha ndani yake mwali wa kimisionari ulioegemezwa kwenye imani katika riziki na ustamilivu aliomba maombezi ya mtakatifu yosefu na ili asimchoshe sana pia yale ya mtakatifu gaetano thiene kwa sababu hiyo alianzisha ibada na picha yake ya kwanza ilifika buenos aires nchini argentina katika karne ya kumi na nane shukrani kwa mama antula mtakatifu huyu mwombezi wa majariwa ya mungu aliingia katika nyumba vitongoji usafiri na maduka viwandani na mioyoni ili kutoa maisha ya heshima kwa kazi haki mkate wa kila siku kwenye meza ya maskini leo hii tunaomba kwa maria antonia mtakatifu maria antonia wa amani wa mtakatifu yose atusaidie sana bwana atubariki sisi sote baba mtakati francisco aliitimisha kari fratelli e sorelle buongorno il vangelo oi ci presenta mara baada ya misa takatifu katika kanisa kuu la mtakatifu peto mjini vatikani kwa ajili ya kumtangaza mtakatifu maria antonia wa mtakatifu yose mama antura dominika efebruari24 baba mtakatifu kupitia dirisha la jumba la kitume mjini vatikani ametoa tafakari yake kwa kujikita na injiri ya siku papa amesema injili ya leo hii inawakilishwa uponeshwaji wa mkoma kwa mgonjwa aliyeomba yesu anajibu ndiyo ninataka takasika anatamka sentensi moja rahisi ambayo inaweka haraka katika matendo kiukweli mara moja ukoma ulitoweka na akapona natazama mtindo wa yesu kwa anayeteseka maneno machache na matendo ya dhati mara nyingi katika injili tunaona tabia yake kwa anayeteseka kama vile kipofu kiwete na wengine wengi wahitaji daima anafanya hivyo anaongea kidogo na mara moja hufuata matendo yake kwa vitendo anainama anamshika mkono anaponya hakalii kwenye hotuba au maswali utauwa na hisia yeye badala yake anaonyesha unyeti wa anayesikiliza kwa makini hutenda mara moja ikiwezekana bila kuvutia umakini ni njia ya ajabu ya kupenda na jinsi gani inakuwa vizuri kuifikiria na kujifananisha nayo tufikiri hata wakati inatokea kukutana na watu ambao wana tabia hiyo kiasi katika maneno lakini kwa matendo ya ukarimu kusitasita kujionesha lakini wako tayari kujifanya kuwa muhimu ufanisi katika kusaidia kwa sababu wako tayari kusikiliza papa francisko akiendelea amesema inawezekana kujiuliza unataka kunisaidia kama kusikia maneno ya yesu ndiyo ninataka niko hapa kwa ajili yako uthabiti huu ni muhimu katika dunia kama ilivyo na badala yake tusikilize jinsi neno la mungu linavyotuchokoza ikiwa kaka au dada uhuchi na kukosa chakula cha kila siku na mmoja wenu akaambiwa nendeni kwa amani mkaote moto na kushiba lakini a nini kwa mwili yakobo sura ya pii aya56 kwa hiyo upendo unahitaji uthabiti uwepo mkutano wakati nafasi iliyotolewa haiwezi kupunguzwa kwa maneno mazuri tu picha kwenye skrini el ya muda mfupi au ujumbe wa haraka ni zana muhimu lakini haitoshi kwa upendo haziwezi kuchukua nafasi ya uwepo halisi kwa hiyo baba mtakati francisco amesema tujiulize je ninajua jinsi ya kuwasikiliza watu je ninapatikana kwa maombi yao mazuri au ninatoa visingizio kuairisha mambo kujificha nyuma ya maneno ya kufikirika na yasiyo na maana kwa hakika ni lini mara ya mwisho nilipokwenda kumtembelea mtu mpweke au mgonjwa au kwamba nilibadiisha mipango yangu ili kukidhi mahitaji ya wale wanaoniomba msaada mama maria kwa haraka katika kujali atusaidie kuwa tayari na thabiti katika upendo baba mtakaji francisco amehitimisha hoji stata kanonizata maria antonia de la paz i figheroa una santa argentina un aplauso alla nuova santa mara baada wa ya tafakari na saramalaika wabwana dominia afebuari baba takatuaniso akia katiaaaa uanaatakatiut asma lo ametangazwa mtakatifu mara ton aa a aa getia umuhimu wa husiano katika ugonjwa jambo la kwanza tunalohitaji tunapokuwa wagonjwa ni ukaribu wa wapendwa wetu wahudumu wafya na katika mioyo yetu ukaribu wa mungu sote tunaitwa kuwa karibu na wale wanaoteseka kuwatembelea wagonjwa kama yesu anavyotufundisha katika injiri hii ndio sababu leo hii ninataka kuelezea ukaribu wangu na ule wa kanisa zima kwa wagonjwa wote au watu dhaifu zaidi tusisahau mtindo wa mungu ukaribu huruma na upole baba mtekadi francisco amesistiza aidha amesema lakini siku hii hatuwezi kupuuza ukweli kwamba kuna watu wengi leo hii ambao wamenyimwa haki ya kutunzwa na kwa hivyo haki ya kuishi ninawafikiria wale wanaoishi katika umaskini uliokithiri lakini pia ninafikiria maeneo ya vita haki za kimsingi za binadamu zinakiukwa huko kila siku aivumiliki kwa kuongezea amesema tuombe kwa ajili ya ukraini inayoteswa kwa ajili ya palestina na israeli tusali kwa ajili ya mnyamaa na watu wote wanaoteswa na vita papa fransisco amesistiza na kwa kuhitimisha amewasalimia maujaji wote waliofika kuanzia na warumi na kutoka nchi mbalimbali waliofika katika uwanja huo Mwanezi, yote. ndugu msikilizaji kumbukwe katika ujumbe wa baba mtakati fransisco wa siku ya 320 ya wagonjwa duniani ambayo imeadhimishwa taree 11 februari 224 imeongozwa na kauli mbiu ya kifungu kitokacho sura ya pili ya kitabu cha mwanzo si vema kwa mwanadamu ukuwa peke yake tibu wagonjwa kwa kutunza mahusiano baba mtakati francisko katika ujumbe huo anabainisha kuwa inatufaa kusikiliza neno hilo la kibiblia tena si vema kwa mwanadamu kuwa peke yake mungu anatamka maneno hayo mwanzoni mwa kazi ya uumbaji na hivyo anatufunulia maana ya kina ya mpango wake kwa ajili ya wanadamu lakini kwa wakati huo huo jeraha la mauti la dhambi ambalo uletwa na kusababishwa mashaka mipasuko migawanyiko na kwa hiyo kutengwa na hata hivyo inaathiri mtu katika uhusiano wake wote na mungu naye mwenyewe na wengine na kazi ya uumbaji kutengwa huku kunatufanya tupoteze maana ya kuwepo kunaondoa furaha ya upendo na kutufanya tuwe na hali ya kukandamizwa ya upweke katika sehemu zote muhimu za maisha papa francisco anakumbusha pia kielelezo cha msamaria mwema kwa uwezo wake wa kupunguza mwendo wake na kuwa karibu na huruma ambayo kwayo hutuliza majeraha ya ndugu yake anayeteseka na anakumbusha kwamba kwanza huduma tunayohitaji katika mgonjwa ni ukaribu uliojaa huruma na upole kwa sababu hiyo kumtunza mgonjwa kunamaanisha kwanza kabisa kutunza mahusiano hayo mungu na wengine familia marafiki wafanyakazi waafya na kazi ya uumbaji vilevile na sisi wenyewe kwa hiyo tumeitwa kuchukua mtazamo wa yesu ule wa huruma tuwajari wale wanaoteseka na wako peke yao labda waliotengwa na kutupwa kwa upendo wa pande zote anaotupatia kristo bwana katika sala hasa katika ikarisi na tunaponya majeraha ya upweke na kutengwa kwa hiyo tunashirikiana kukabiliana na utamaduni wa ubinafsi kutojari ubadhirifu na kukuza utamaduni wa huruma na upore baba mtakatifu fransisco anasistiza hatimaye katika ujumbe huo anasema kwamba wagonjwa wanyonge wadhaifu maskini ndio kiini cha kanisa na lazima pia wawe kiini cha usikivu wetu wa kibinadamu na wa kichungaji tusisahau hilo na tujikabidhi kwa mama maria mtakatifu zaidi afya ya wagonjwa ili yatuombee na kutusaidia kuwa mafundi wa ukaribu na uhusiano wa kidugu katika siku yake ya mwisho wa safari nchini sudani kusini aliyoianza tarehe mbiri hadi t februari e224 kardinali michael chan mwenyekiti wa baraza la kipapa la kuhamasisha huduma ya maendeleo fungamani ya binadamu ijumaa februari ti alibariki mtumbwi kwa ajili ya wahamiaji na wakimbizi wote wanaolazimika kuvuka mto nail nchini sudani kusini mtumbwi huo umepewa jina la josephin bakita kama mtakatifu kutoka darfur sudani kusini ambaye alikuwa mtumwa na anayeheshimiwa kama mlinzi wa ahiiwa wote wa utumwa wa zamani na wamamboleo kwa hiyo kari eneo itakuwa na jukumu la kuutumia mtumbwi huo wa ambao na chuma kuwasafirisha wahamiaji na wakimbizi kutoka nchi jirani ya sudani iliyoharibiwa na mzozo wa miezi kumi iliyopita ambao umesababisha dharura ya kibinadamu ya idadi kubwa ya watu milio5 kulingana na takwimu za umoja wa mataifa na ambao wanahitaji msaada na ulinzi kwa hiyo mtumbwi huo utasaidia watu wanao mbia nchi kuvuka njia kubwa ya maji ambapo kuna hatari na vikwazo vingi kuanzia mpaka wa renk hadi huko malakal utakuwa mtumbwi ambao utaaca nyuma dhoruba za migogoro vurugu chuki na manunguniko na utasafiri katika maji yenye amani zaidi ambapo watu wanaweza kuishi pamoja kama kaka na dada alisistiza kadina richani bila kuficha hisia zake wakati wa afra hiyo kwenye bandari ya juba kwa njia hiyo hicho kilikuwa ni kitendo cha mwisho wa safari iliyoanza mnamo februari mbili iliyopita ili kuzindua upya ombi la papa francisco la amani mwaka mmoja baada ya ija ya kiekumene ambayo aliifanya baba mtakatifu akitaka kuelekeza katika ardhi hiyo iliyojeruhiwa akiwa pamoja bega kwa bega na mkuu wa kiangirikani askofu mkuu justini webi na msimamizi mkuu wa kanisa la scotland yaani grinshild hatua mbalimbali mbali ziliashiria safari ya mwenyekiti wa baraza la kipapa la kuhamasisha maendeleo fungamani ya binadamu safari kwa njia hiyo ilikuwa marakara kwa ajili ya misa takatifu katika fursa ya mtakatifu josephin bakita sanjali na siku ya kimataifa ya kupinga biashara aram ya binadamu ambapo kardinari cheni alisistiza na kuonya juu ya miungu au sanamu za uongo kama vile uroho wa pesa na uchu wa madaraka njaa ya kutawala na kutawaliwa kutengwa kwa sababu ya uzalendo na utaifa ukabira ambao hadi leo hii umeharibu maisha ya wengi na ambao unaendelea kuharibu sudani kusini yenyewe huko marakal pia kardinari cherny aliweza kuona na kuthamini kazi ya makaribisho yanayofanywa na jumuiya ya eneo hilo licha ya ukweli kwamba rasilimali za ndani ni chache kabisa huko renk kardinari cherny alitembelea eneo la mapokezi ya wahamiaji na wakimbizi wa sudani kwa hiyo katika mji mkuu juba aliongoza ibada ya misa takatifu katika kanisa ku la mtakatifu tereza katika nyayo za papa gu msikilizaji wa redio vatikani kuna maswali mengi ambayo mwanadamu anajiuliza katika safari ya maisha yake hapa duniani lakini anashindwa kupata majibu mwafaka kwani majibu makini yanafumbatwa katika fumbo la mwenyezi mmungu mwanadamu katika unyonge wake anaweza kuyaangalia yote haya kwa jicho la huruma mapendo na udadisi mkubwa anaweza kusikiliza kilio na mahangaiko ya watu akabaki akiwa amepigwa butwaa na kujiuliza nini haya yote yanatendeka mwanadamu anapoguswa na mateso pamoja na mahangaiko ya jirani zake anaweza kuangua akilio na kuteseka pamoja nao kama kielelezo cha ushuhuda wa upendo na mshikamano kuna sababu mbalimbali zinazopelekea watoto kujikuta wakiwa katika hali na mazingira magumu na hatarishi sababu kubwa ni umaskini wa hali na kipato udhaifu wa binadamu ukosefu wa haki na hali ngumu ya maisha inayowapelekea baadhi ya wa wazazi na walezi kushindwa kutekeleza dhamana na wajibu wao barabara bara haya pia ni matunda ya utandawazi usiojali wala kuguswa na uso na heshima ya binadamu lakini wakati mwingine wazazi wanawapenda sana watoto wao lakini wanashindwa kumwilisha upendo huu katika uhalisia wa maisha ya watoto wao na matokeo yake watoto wanajenga chuki dhidi ya wazazi wao na hapo familia inakuwa ni mahali pa kwa watoto wengi kiasi cha kutafuta faraja nje ya familia zao <tune> you're gonna take ndugu msikilizaji wa redio vaticani baba mtekatifu francisko jumamosi tarehe ta februari mwaka e224 amepiga simu na kuzungumza mubashara na sisa paisi aliyekwenda nchini haiti kama mtawa wa shirika la masiso wa upendo na hivyo kufunga nadhiri zake za daima kunako mwaka 19na kenda katika maisha na wito wake alihisi kuitwa kuwahudumia watoto waliokuwa wanaishi katika mazingira magumu na hatarishi jambo alilotekeleza kunako mwaka elfu bili na kumina saba aliwaacha wamisionari wa upendo wa na kuanzisha familia ya kizito jumuiya mpya iliyopewa jina la kumbukumbu ya shuhuda wa imani hali ya sadaka maisha yake katika kipindi cha miaka kumi na nne nchini uganda tarehe tatu juni mwaka elfu na kumi na nane familia ya kizito ilipewa kibali kutoka kwa askofu mkuu wa jimbo kuula po uh, prince nchini haiti kama shirika la kitawan na kwamba jumuiya hii ilikuwa chini ya mamlaka ya kijimbo jumuiya ya kizito inawahudumia watoto 2 5 kituo kituoni kwao sisapaisi katika mahojiano maalum na redio vaticani vaticani news anakiri kushangazwa sana alipopokea simu kutoka kwa baba mchakati francisco huku akimtumia ujumbe wa kumtia shime kusonga mbele kwa ari na moyo mkuu katika huduma kwa watoto wanaoishi katika mazingira magumu na hatarishi nchini haiti baba mtakatifu amewahakikishia sara na sadaka yake katika maisha na utume wake miongoni mwa watoto wanaoishi katika mazingira magumu na hatarishi siste paisie anasema amewashirikisha ah, wanajumuiya na timu anayofanya nayo kazi ujumbe kutoka kwa baba mtakatifu francisco jambo ambalo limeibua furaha na matumaini makubwa kwa watoto wa haiti wanaoishi katika mazingira magumu na hatarishi ita aisi anatekeleza utume wake kati ya makundi ya wahalifu wa kitaifa na kimataifa yanayotishia usalama wa maisha ya watu hali inayoongeza umaskini ujinga na maradhi leo hii kuna watu wanaolala barabarani hali ya maisha ambayo hapo awali haikuwepo watu wanaona na kutembea na kifo machoni pao ndugu msikilizaji wa redio vatikani kukunogeshea taarifa za sisapais anayefanya utume wake miongoni mwa watoto wanaoishi katika mazingira magumu na hatarishi huko nchini haiti kama akawa ni mtoto wa mkulima padi richadimjigwa I'm not going to be a good namnamnam mpendwa nam nam, msikilizaji wa rido vatikani tukiwa katika sikukuu ya bikira maria wa ludesi sambamba na siku ya wagonjwa duniani hatuna budi kuendelea kuwaombea wagonjwa wote kuanzia walio nyumbani mahospitali na sehemu zozote zile ambazo zinawatunza wagonjwa hao na zaidi kuwaombea kwa mama yetu bikira maria wa ludesi kwa niaba ya pade richadi mjigo ani anjerowezaora kikwaga tumsifye yesukristo laudetu yesus kristus n mwana wa mungu waliyejuu ieye msifu kwa nyengoinani oh, oh. iyemfalm w huyu ni mwanawake wa mwenyezi tumtukuze milele yote