Hamjambo wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Radio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndogo msikilizaji wa Radio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Francisco, katika ujumbe wake kwenye mitandao ya kijamii Juni mosi elfu mbili na ishirini na nne anawaalika wazazi na walezi wafanye tafakari makini juu ya njia za utendaji wa Mungu kuanzia tarehe sita Juni hadi tarehe tisa Juni elfu mbili na ishirini na nne Jumuiya ya Wanawake wa Katoliki Tanzania wa WAWATA Taifa imeadhimisha mkutano wake mkuu wa 45 wa WAWATA uliofunguliwa na kufungwa na Padri Beno Kikudo, mkurugenzi wa idara ya walei Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania. Mkutano huu ulianza kwa ibada ya misa takatifu, semina kwa viongozi ili kujiweka imara katika maisha ya kiroho pamoja na kujiaminisha mbele ya Mwenyezi Mungu ili awezi kuwaongoza vyema katika mkutano wao na hatimaye uchaguzi mkuu umefungwa kwa kutaja vipaumbele vya wawata kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne hadi mwaka elfu mbili na ishirini na sita kwa niaba ya Njera rezaula mimi ni Padre Richard Mjigwa nikikutakia usikivu mwema wa matangazo yetu mwana, mwana, mwana, mwana, mwana, mwana. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, jumuiya ya kimataifa tarehe mosi Juni ya kila mwaka inaadhimisha siku ya wazazi ulimwenguni, iliyoanzishwa na Umoja wa Mataifa kunako mwaka elfu mbili na kumi na mbili ikiwa na lengo la kuwasaidia wazazi kutafakari kwa kina na mapana juu ya dhamana na wajibu wao wa elimu, malezi na makuzi ya watoto wao. Mkazo zaidi umewekwa katika utunzaji bora wa watoto, ulinzi na usalama, pamoja na elimu bora na makini kwa watoto ili kuwawezesha watoto kupata malezi na makuzi bora. Ni katika muktadha wa maadhimisho haya Baba Mtakatifu Francisco, katika ujumbe wake kwenye mitandao ya kijamii Juni mosi elfu mbili na ishirini na nne, anawaalika wazazi na walezi wafanye tafakari makini juu ya njia za utendaji wa Mwenyezi Mungu. Kwa hakika Mwenyezi Mungu anawapenda vijana wa kizazi kipya, lakini yeye hawafichi kutokana na hatari changamoto au mateso yaliyoko mbele yao. Mwenyezi Mungu si mlinzi kupita kiasi, anawaamini vijana wa kizazi kipya na kuwaita kila mmoja wao kuishi na kuhakikisha kwamba wanatimiza utume wao. Baba Mtakatifu anawataka wazazi kamwe wasichoke kuzungumzia kuhusu imani yao kwa watoto wao, wawe na nguvu ya kuwa wapatanishi wa imani walioirithi kutoka kwa wazazi wao. Tunakumbushwa kwamba familia ni tabernakulo ya uhai wa mwanadamu, ni mahali ambapo watoto wanarithishwa tuno msingi za maisha ya kiroho, kiutu, kimaadili na kitamaduni. Ni shule ya malezi na makuzi bora, mahali pa kujifunza kusamehe na kusamehewa, kupenda na kupendwa. Familia ni kitalu cha haki ya amani na upatanisho wa kweli, mahali ambapo watu wanajifunza kutaabikiana na kusumbukiana kwa hali na mali. Ni mahali muafaka pa kujifunza maisha ya kisakaramenti, tafakari ya neno la Mungu na kuhakikisha kwamba kweli imani ina mwilishwa katika matendo adili didi na matakatifu. Katika familia za Kikristo, baba na mama wanapaswa kuonyesha upendo wa dhati kwa kutangaza na kushuhudia Injili ya familia inayoambata Injili ya uhai, zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu inayokwenda sanjari na malezi pamoja na makuzi ya watoto wao. Ni wajibu wa wazazi na walezi kuhakikisha kwamba wanawafunda watoto wao katika maisha ya sala kwa njia ya mifano bora na ushuhuda wa maisha yenye mvuto na mashiko ili waweze kuvuta neema na baraka kutoka kwa Mwenyezi Mungu katika maisha yao. Dhamana na utume wa familia ya Kikristo unajikita katika malezi ambayo kimsingi ni shule ya kumfuasa Kristo Yesu. Familia ni kikolezo cha uinjilishaji wa kina, kwani kwa kujiinjilisha yenyewe inashiriki kikamilifu katika mchakato wa uinjilishaji. Wazazi ni mashuhuda wa kwanza wa Injili ya Kristo. Watoto wanapaswa kusaidiwa kukuwa na kuimarika katika fadhila mbalimbali za Kikristo kwa njia ya mshikamano wa umoja, upendo, udugu wa kibinadamu na msamaha unaojikita katika maisha ya wazazi wenyewe. Watoto wajengewe utamaduni wa kushiriki katika sala, tafakari ya maisha ya jumuiya ndogo ndogo za Kikristo ili kuwasaidia kumwilisha imani katika matendo tangu wakiwa wadogo. Jumuiya ya Wanawake wa Katoliki Tanzania, WAWATA, The Catholic Women Association of Tanzania, ni chombo kinachowaunganisha wanawake wa Katoliki Tanzania, kilichoanzishwa kunako mwaka 1972 kwa lengo la kujitakatifuza na kuyatakatifuza mali mwengu. Jumuiya hii inaongozwa na kauli mbiu tutumikie na kuwajibika. Madhumuni makuu ya WAWATA ni pamoja na kuwaunganisha wanawake wa Katoliki nchini Tanzania katika juhudi zao zinazowahusu kama Wakristo, wanawake na raia, wakiwa katika vikundi mbalimbali mbali ambavyo hasa lengo lao ni kudumisha ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Taswira ya jumuiya ya wanawake wa Katoliki Tanzania WAWATA ni kuona kila mwanamke mkatoliki wa Tanzania anaelewa nafasi yake na wajibu wake wa Kikristo kuanzia ngazi ya familia, jumuiya, kanisa, jamii na taifa kwa ujumla. Pia wanawake wanakuwa na maendeleo fungamani ya kiuchumi ili kukidhi mahitaji msingi ya familia na hivyo kuchangia katika ustawi, maendeleo na mafao ya kanisa na jamii kwa ujumla na kufanya maisha ya hapa duniani kuwa ni taa na nuru katika ulimwengu kama mawakili wa Kristo Yesu. Kuanzia tarehe 6 Juni hadi tarehe 9 Juni 2024 jumuiya ya wanawake wa Katoliki Tanzania wawata taifa imeadhimisha mkutano wake mkuu wa 45 wa WAWATA Taifa, uliofunguliwa na kufungwa na Padre Benno Kikudo, mkurugenzi wa idara ya walei, Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania. Mkutano huu ulianza kwa ibada ya misa takatifu, semina kwa viongozi ili kujiweka imara katika maisha ya kiroho pamoja na kujiaminisha mbele ya Mwenyezi Mungu ili aweze kuwaongoza vema katika mkutano wao na hatimaye uchaguzi mkuu. Padre Beno Kikudo amekazia umuhimu wa wanawake wa Katoliki Tanzania kujikita katika uadilifu kanuni, maadili na utu wema. Wawe wanyenyekevu na wenye ari na moyo wa huduma, wepesi katika kufuata mafundisho na maelekezo ya mama kanisa, kama sehemu ya mchakato wa kuyaendea matakatifu. Wanawake watambue kwamba wao ni wainjilishaji wakuu, dhamana wanayopaswa kuitekeleza kwa matendo adili, manyofu na matakatifu. Mama Evelyn Malisa Ntenga, rais wa shirikisho la umoja wa wanawake wa Katoliki kanda ya Afrika, ambaye pia ni mwenyekiti wa jumuiya ya wanawake wa Katoliki Tanzania WAWATA amewakumbusha wajumbe wa mkutano mkuu wa 45 wa WAWATA taifa kwamba wanaadhimisha mkutano huu wakati kanisa katika nchi za Amesea zinaadhimisha jubilei ya miaka 50 ya jumuiya ndogo ndogo za Kikristo ujenzi wa kanisa kama familia ya Mungu. Amekumbushia mafanikio na changamoto walizokumbana nazo katika uongozi wao na wakati wa kufunga amebainisha vipaumbele vya Wawata kwa mwaka 2024 hadi 2026, zaidi ana haya ya kusema. Si jumuiya ndogondogo za Kikristo, miaka hamsini ya kujenga kanisa kama familia ya Mungu. Naomba kuanza kwa kutoa utambulisho mfupi kwa majina. Anaitwa mama Evelyn Malisa Ntenga, ni mwenyekiti wa wanawake wa katoliki Tanzania. Yupo mama Paskazia Rugumila ambaye ni makamu mwenyekiti wa WAWATA Taifa, anatoka jimbo katoliki la Bukoba. Mama Stella Rogasira Kahwa, katibu mkuu kutoka jimbo kuu la Dar es Salaam. Faraja Betram Mbena, katibu msaidizi, anatoka jimbo la Tunduru Masasi na Dora Chikongoe, mtunza hazina, kutoka jimbo kuu la Dar es Salaam. Wapo pia Wawata chipukizi kutoka majimbo yote. Nitaomba pia niyatambulishe majimbo yote yaliyoungana pamoja nasi kupitia kanda zao. Kwanza tuna kanda ya jimbo kuu la Arusha. Kanda ya jimbo kuu la Dar es Salaam, kanda ya jimbo kuu la Dodoma, kanda ya jimbo kuu la Mbeya, kanda ya jimbo kuu la Mwanza, kanda ya jimbo kuu la Songea na kanda ya jimbo kuu la Tabora. Wapendwa taifa la Mungu, tumekuwa hapa Bunju Konsolata Mission Center kwa siku ya nne. Leo tulianza na tafakari nzuri ya kutuimarisha na kutuganga mioyo iliyopondeka, kuvunjika na iliyokata tamaa. Tumepata elimu ya afya, tumepata nafasi ya kushirikishana utume tunaofanya katika majimbo yetu, na mwisho tukahitimisha kwa uchaguzi. Tumshukuru Mungu, ni vyema kila mmoja akamshukuru Mungu, lakini katika kumshukuru akatafakari amevuna nini, na anapeleka nini kwa waliomchagua. Tunahitimisha mkutano wetu leo. Tunaanza safari ya miaka miwili iliyojaa changamoto, majukumu, miradi na matarajio mengi kwa waliotuchagua na kanisa kwa ujumla wake. Yote haya lazima yajumuishwe katika misa tuliyosherehekea leo, kuchagua kati ya Mungu na uovu. Papa Francisco amesema mara nyingi kuwa hofu, mashaka, ukosefu wa ujasiri unaweza kuzuia njia ya kujenga upya kanisa na utume tunaohitaji leo katika waraka wake wa kitume Evangelii Gaudium, yaani furaha ya Injili, anaenda mbali na kusema kwamba ikiwa tutabaki kudho, na kudhoofishwa ama kupooza kwa hofu, tunaweza tena kubaki kuwa watazamaji wa anguko lisilo na matunda yoyote katika kanisa. Ili kufanikiwa tunamhitaji Roho Mtakatifu, tunauhitaji umoja wetu na mshikamano, tunamhitaji kila mmoja, tunahitaji mahusiano sahihi. Kuna mahusiano ya kijuujuu ambayo tunahisi hakuna wajibu, unaweza kuvunjika au kudumu au kumalizika bila tatizo, lakini kuna uhusiano ambao tumedhamiria ambapo tunaweza kuhisi thamani yake, lakini ambapo pia wakati mwingine kunaweza kuwa na uzito, labda kwa sababu hatujachagua kwa dhati ya moyo dhamana hiyo. Tumejikuta tu tunalazimika kuhusiana wenyewe, au kwa sababu hatukufikiria kuwa ushiriki wetu unahitaji kujisadaka bila kujibakiza. Tunahitaji kuweka agano Agano la mahusiano sahihi tunaweza kulipata kwa kusoma na kuelewa liturujia ya mwili na damu ya Yesu Kristo tuliyoadhimisha dominika ya tarehe 2 mwezi wa 6 mwaka 2024. Tusome pia kitabu cha Kutoka sura ya 34 ambapo sifa za agano lililozaa mahusiano kati ya Mungu na watu wake zinafafanuliwa. Tufanye nini basi? Anza kwa kumshukuru Mungu aliyekuteua baina ya wengi na kukustahilisha, kwani sisi siyo bora zaidi bali Mungu amependa kututumia kwa wakati huu. Kila mmoja atafakari wito wake, ameitwa na nani? Mienendo yetu isitiliwe shaka, mavazi yawe na staha, jina la Mungu lisitukanwe. Viongozi, tujenge tabia ya kusali, kusoma na kulitafakari na kulimwilisha neno la Mungu na mapokeo ya Kanisa Katoliki ili kuweza kuwamegea wale tunaowaongoza. Tumwombe Mungu atujalie japo fadhila moja ya Mama Bikira Maria, hasa ya unyenyekevu, msamaha na usafi wa moyo. Tuombe Mungu Roho Mtakatifu atupe mshikamano sisi watano katika ngazi zetu za kuanzia jumuiya, parokia, jimbo, taifa. Mwenyekiti nisiwe mungu mtu, tunaporejea majimboni, tukawatumikie wale tuliokabidhiwa na Mungu. Tusimtazame mwanadamu. Katika mkutano wetu tuliafikiria pia vipaumbele vya vipa mwaka 2024/25 na 2025/26 25, ambavyo ni pamoja na malezi ya familia, watoto na wenza wetu, uongofu na uadilifu wa kiikolojia, kulinda na kutetea uhai tangu mimba inapotungwa hadi mauti yanapomfika mtu, kuwa sauti ya wasio na sauti kupitia mradi wa World Women Observatory WWO, elimu juu ya kuboresha uchumi wa familia bila kuathiri malezi na makuzi ya watoto kujitakatifuza kupitia hija mbalimbali. Tuna pia lengo la kuboresha kitiga uchumi cha Ilala. Mwisho, nipende kuwashukuru walezi wetu wote katika ngazi zote, viongozi wa wata taifa waliotumikia wawata kwa kipindi cha miaka ya elfu mbili na ishirini hadi ishirini na nne. Napenda pia kuwashukuru kwa kwa dhati ya moyo watumishi wote wa ofisi na watendaji kwa kazi yao njema. Nawashukuru ninyi nyote viongozi wa majimbo, kwani utume ndiko unakofanyika. Napenda kuwashukuru sana wenyeji wetu kwa kutuhudumia vizuri. Tunaomba radhi kwa mapungufu yoyote yaliyojitokeza kwa kuwepo kwetu. Napenda kuvishukuru vyombo vya habari vya kanisa, Radio Vatican, Tumaini Media, Radio Maria, Jugo Media, pamoja na wote wanaoshiriki kupeleka habari njema za kumtangaza Kristo. Napenda kuwashukuru wanawake wa Katoliki kote Tanzania kwa sadaka zao za fedha na mali na sala. Tunawahitaji ninyi nyote. Tuendelee kumwomba Mama Bikira Maria somo wetu atuombee kwa Mwanaye ili tuwe na hisia na mitazamo sawa naye na Mwanaye, same feelings and same attitude as Jesus and Mother Mary. Wanawake wa Katoliki wajenzi stadi wa mafungamano ya udugu wa kibinadamu kwa amani ya ulimwengu. Asanteni sana na Mungu awabariki. Wa ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, fuatayo ni hotuba ya mama Evelyn Malisa Ntenga wakati wa kufungua mkutano mkuu wa 45 wa WAWATA Taifa. Tuko katika safari ya sinodi na tuko pia katika miaka hamsini ya jumuiya ndogondogo za Kikristo. Wapendwa mama zangu, dada zangu, kama viongozi wa wanawake wa Katoliki hapa Tanzania mmekuwa chachu katika kushiriki juhudi na kazi za kitume kwa njia ya misaada ya kifedha hali na mali katika kuwezesha parokia zetu, majimbo yetu, na bila kusahau seminari na nyumba za watawa. Kwa miaka hamsini ya WAWATA na miaka hamsini ya jumuiya ndogo ndogo za Kristo, mmeweza kujenga umoja ambao pamoja na changamoto umebaki kuwa imara. Mtakubaliana nami kuwa juhudi kubwa sana zimekwisha kufanyika, lakini bado yapo mengi ya kuendelea kufanya, na kwa kikao hiki ni mwanzo mpya wa kufanya kwa juhudi zaidi kualika wanawake wote wa, na ili washiriki utume wa wata na uko. Katika kipindi hiki cha sinodi, wanawake wote wa uko wanashiriki katika kutafuta kanisa linaloishi ambalo Mungu alikusudia kwa watoto wake, familia ya Mungu. Huu ni uzoefu wa maisha ya ushiriki, kuheshimiana, kusikilizana na kushirikiana kupitia sakramenti hasa ya ubatizo. Maandiko Matakatifu na mapokeo ya kanisa yanatuelekeza jinsi sisi dada na ndugu katika Kristo tumeungana katika kushirika ambapo bado haujakamilika lakini hata hivyo ni halisi. Je, si Kristo anayetuita na kutufungulia njia ya kwenda mbele pamoja naye, kama wasafiri wenzetu, pamoja na wale wanaoishi pembezoni mwa jamii zetu? Katika safari hii, katika mazungumzo ambayo yanapatanisha, tunataka kukumbuka kwamba tunamhitaji kila mmoja, sio ili tuweze kuwa na nguvu ya pamoja, lakini kama mchango wa amani katika familia na ubinadamu. Tuendelee kumshukuru Mungu na kuombea kuongezeka kwa ushirika, tuweze kukabiliana na kasi ya matabaka inayothiri na ambazo zinavunja familia na ubinadamu na kuleta kilio duniani. Kwa kukutana na kusikilizana, tutembee pamoja kama watu wa Mungu. Namwomba mama yetu Bikira Maria malkia wa amani aendelee kuambatana nasi katika utume wetu na utakie umoja wetu na wanachama wote wa WAWATA maisha marefu. Mungu ibariki WAWATA. Mungu wabariki wanawake waka, wote wa Katoliki Tanzania. Wanawake wa Katoliki wajenzi stadi wa mafungamano ya udugu wa kibinadamu kwa amani ya ulimwengu. Asante sana. Mimi ni Mama Evelyn Malisa Ntenga mwenyekiti wa wanawake wa Katoliki Tanzania na rais wa shirikisho la umoja wa wanawake wa Katoliki kwa bara la Afrika. Asante. Kutoka studio za Radio Vatican ni Sister Roslyn Wambani wa Afula, kutoka shirika la mabinti wa Mtakatifu Paulo. Wewe ni mlezi wa familia. Kardinali Luis Antonio Joakim Tagre, msimamizi mkuu wa baraza la kipapa la uinjishaji, hivi karibuni tarehe 27 Mei 2024 kwenye mkutano mkuu wa mashirika ya kimisionari ya kipapa PMS uliozinduliwa mnamo tarehe 24 Mei na kuhitimishwa tarehe 31 Mei 2024 kwenye nyumba ya udugu Sacrofano nje kidogo ya mji wa Roma. Katika hotuba yake, ilitiwa msukumo na fumbo la kiinjili la karamu ya harusi ya mwana wa mfalme ambayo tayari ilirejewa katika ujumbe wa Papa Francisco wa siku ya utume wa kimisionari duniani 2024, Kardinali Tagle alisema utume wa kanisa ni kutoka nje kwenda kwenye njia panda za ulimwengu na kualika kila mtu kwenye sherehe mashirika ya kimisionari ya kipapa pia yanaalikwa kuonyesha kwa ari na majiundo yao kwamba maisha yaliyoahidiwa na Yesu ni sawa na karamu ya mwaliko na kuvutia, wakati ambapo sehemu mbalimbali za dunia wengi hawaonekani kuwa na shauku hata kusikiliza ahadi hiyo ya Injili. Kardinali alijikita na karamu ya kualika. Kwa hiyo alisema: Mfalme Yesu anatuambia katika Injili ya Mathayo kuwa alikuwa ametuma watumishi wake kwenda kuwaita wageni kwenye harusi ya mwanaye, lakini wageni hawakutaka kuja. Baadhi yao pia walikuwa wamewatukana watumishi na kuwaua baadhi yao. Kisha mfalme akaamuru watumishi watoke nje tena ili kuwaalika kila mtu waliyekutana naye katika njia panda wafike harusini. Akinukuu maneno ya mara kwa mara katika mafundisho ya Papa Francisco, alitoa maoni kardinali kuwa kanisa linaitwa kwenda kuwaalika watu kwenye karamu. Kwa hiyo alitoa mwaliko kwamba wasilazimishe watu kwenda, kwani mahubiri yetu, maombi yetu, maisha yetu ya sakramenti, kazi yetu ya upendo, mahusiano yetu ushuhuda wetu, haya yote lazima yawe mwaliko wa kuja kuelekezwa kwa watu wote. Karamu ambayo kila mtu amealikwa lazima iwasilishwe kama kitu cha kualika, cha kuvutia. Papa Benedikto wa kumi na sita alirudia mara nyingi kwamba imani inakuwa kwa mvuto, sio kwa kulazimishwa, alikumbusha Kardinali Tagre. Kwa kuongezea alisema swali langu ni hili: Je, tunawasilisha Injili kama sherehe ya Mungu pamoja na wanadamu tunafanya karamu kuwa ya kuvutia. Kuhusiana na hili, Kardinali Tagle alishirikisha mkutano mkuu vipindi vya ufasaha vilivyochukuliwa kutoka katika uzoefu wake kama mchungaji. Yeye alisema, nilipokuwa bado askofu huko Manila, mwanamke mzuri sana na jasiri aliniambia, mwashamu, mimi ninakwenda kwenye misa kila siku na huko injili ya habari njema inatangazwa, lakini muhubiri anapoanza kueleza habari njema inakuwa habari mbaya. Kardinali Tagre aliongeza, habari njema mikononi mwa watu fulani inakuwa habari mbaya. Na unawezaje kuwaalika watu kwenye karamu wakati habari njema inapoteza radha yake? Kipengele kingine alichojikita nacho kardinali Tagre kilikuwa ni kupungua kwa kumbukumbu ya Kikristo. Kupendezwa na kanisa kunapungua katika sehemu nyingi za ulimwengu, ambapo hasa kati ya vijana, aina yoyote ya dhana muhimu na imani inakosekana. Imani ikikabiliwa na hali hii, suruhisho sio kufuta karamu kwa usahihi. Katika uso wa uhalisia wa ulimwengu wa sasa, ni muhimu kutoka nje, ili kuwaalika kila mtu, tukishinda tabia ya kuhutubia daima watu ambao tayari wanahusika katika kazi ya kitume ya Kanisa, au desturi ya kuwaomba watu waje mahali sisi tulipo. Utakuwa ni utume halisi, na kwa mtazamo wake pia ulikuwa ni upande wa matazamio ya upeo mpya Kardinali Tagle kwa njia hiyo alipendekeza kuwa kama vile watumishi katika fumbo la kiinjili, mashirika ya kipapa ya kimisionari pia yanaitwa kutafuta wageni kwa ajili ya karamu katika njia zote za maisha. Kazi yao ya kitume inapaswa kulenga kila mtu, kutafuta si tu wakatoliki waliojitoa, bali watu wote katika kitambaa halisi cha maisha yao ya kawaida. Hata mkutano huo mkuu ungeweza kutumika kupitia miundo yao na mbinu zao, yeye Tunaweza kujifunza kutoka kila mmoja wetu na pengine tunaweza kujiuliza kwa unyenyekevu: je, miundo yetu, utendaji wetu na njia yetu ya kufanya mambo inakuza kutoka nje kualika? Kardinali Tagre pia alitaja makundi ya watu wa kukumbuka ili kupanua upeo wa utendaji wa mashirika ki ya kimisionari ya kipapa. Na alitaja washawishi vijana aliyokutana nao katika siku ya vijana ulimwenguni huko Lisboni, waliojiona kuwa wamisionari na walialikwa na wenzao kukaribia Injili. Kwa wasanii waliohusika katika mipango ya kichungaji ya jimbo kuu la Manila, walikuwa picha za vijana na walikuwa wakitafuta fursa ya kutoa ushuhuda wa imani yao, na kwa wanaume na wanawake wengi wa ufilipino wanaohama kutafuta kazi ambapo Papa Francisco alipoadhimisha misa kwa ajili ya wahamiaji wa, wa kifilipino wanaofanya kazi jijini Roma aliwaambia, ninyi ni wasafirishaji wa imani. Mnafika kama wafanyakazi wa kutunza na walezi wa watoto, lakini pia mnaleta imani yenu katika nyumba na familia mnazoingia wafundishi watoto kusali, bali si kulazimisha, kuunda kazi mpya ya umisionari. Kwa hiyo kardinali Tagle aliongeza, labda tunaweza kutoa uangalifu kwa wageni wapya wa vikundi hivi vipya ambavyo vinaweza kukuza utume wa kuwaalika watu wengine kwenye karamu ya harusi. Kwa njia hiyo, shughuli za PMS na shughuli zote za kikanisa zinaweza kuwa mwaliko wa karamu daima tukikumbuka kwamba mwaliko huo si mpango wa watu wa makanisa au kazi za kikanisa tu, bali ni Baba ndiye aliyealika kila mtu kwenye karamu. Aliyehitimisha zangu kuanzishwa mchakato wa uboreshaji wa mfumo wa kidijitali na usasa katika majimbo ya nchi. Hii ni mojawapo ya kazi ambayo Askofu Eugenio Cotter, na msimamizi wa kitume wa Pando kaskazini mwa nchini Bolivia amebainisha. Kupitishwa kwa programu maalum parokia zetu kuna wakilisha hatua wa muhimu kuelekea kanisa lenye ufanisi zaidi na linalounganishwa kwa uaminifu katika enzi ya kidijitali, na utuwezesha kuboresha michakato yetu ya utawala kuwa ya kisasa, na utupatia fursa ya kutoa huduma bora kwa jumuiya zetu, alisema hayo Askofu Cotter Ambaye pia ni msimamizi wa kitume wa Reyes. Waamini wataweza kupata cheti chochote katika parokia zao, ili kuokoa muda na gharama. Habari hii ilitolewa na baraza la maaskofu wa Bolivia, ambao kwa kushirikiana na mojawapo ya programu kuu za usimamizi wa parokia waliamua kuzindua mpango huo wa kidijitali, ili kusaidia majimbo na maparokia pia kutumia teknolojia ya kidijitali kama nyenzo za kazi zao na mipango ya kichungaji. Mpango huu hautatusaidia tu kuendana na nyakati za kidijitali ambazo kanisa linapitia, lakini pia utaimarisha utume wetu wa kutunza, kulinda na kuhifadhi urithi tajiri wa kanisa nchini Bolivia, kwa kutengeneza nakala za kidijitali za hifadhi zetu za, za kumbukumbu za parokia. Maskofu nchini Bolivia kwa hiyo wamebainisha tumejitolea kufikia mabadiliko ya kidijitali ambayo ni ya manufaa kwa waamini na washirika wote wa parokia zetu. Kwa hiyo mchakato wa uwekaji mfumo wa kidijitali utaanza katika vikari yetu ya Pando na vikari yetu ya Reyes na kanisa zima la Bolivia. Hayo hayo ndiyo mambo yanaendelea katika mfumo huu wa kidijitali ambao unarahisisha muda na gharama. Ni Angelo Esaula. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikano, usikose kujiunga nasi tena, tunapoendelea kukudadavulia mzunguko mpya wa katekesi ya Baba Mtakatifu Francisco kuhusu Roho Mtakatifu na bibi ya harusi. Roho Mtakatifu anawaongoza watu wa Mungu kuelekea kwa Yesu, tumaini letu. Kwa niaba ya Angelo Rezaula, mimi ni Padre Richard Mjigwa ni Kisepa, kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsefu Yesu Kristu, laudetu Yesus Kristus <tune>