amjambo wa wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vaticani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahili mm-hmm. ni kwa mara nyingine tena ndugu msikilizaji wetu wa redio vaticani ninaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi kwanza ni muutasari okay. wake baba mtakati francisco ameandika dibaji ya kitabu chenye kichwa kusikiliza mungu na watu kinachokusanya maubiri ya mwenye heri wa argentina henrike engo angeleli kuanzia96 ambacho kimechapishwa na nyumba ya vitabu ya vatikani aee2 februari aidha siku ya baba mtakati francisco jumatat12 amekuwa na mkutano na viongozi mbalimbali wa kanisa na serikali ambapo kwanza kabisa asubuhi alikutana na mama samia suruhu hasan rais wa jamhuria ya muungano wa tanzania akisindikizwa na ujumbe wake kutoka tanzania kama ilivyokuwa imetaarifiwa mapema ambapo mara baada ya mkutano huo raisi amekutana na kardinali Parolini, katibu wa vatikani akisindikizana na askofu mkuu paul richard garaga katibu wa vatikani wa mahusiano na mataifa na mashirika ya kimataifa vilevile baba mtakati anis eebuari4 amekutana na rais wa jamhuri ya argentina bwana javier gerardo miley papa francisco amemteua askofu msaidizi wa jimbo kuu katoliki la dodoma tanzania mwheshimiwa sana willbro henrik bo wa jimbo kuu hilo hilo ambaye hadi uteuzi huo alikuwa ni gamberan wa seminari kuu ya familia takatifu kahama kwa kumpatia makao ya zalata hali kadhalika baba mtakatifu francisco amemteua askofu wa jimbo la morombe nchini madagascar mwheshimiwa sana padejin desire rafinirina wa jimbo la turiara ambaye adi uteuzi huo alikuwa ni gambera na profesa wa seminari kuu ya mtakatifu yoane mbatizaji ya woitiswi kuzaliwa kwa matangazo ya kipapa taree12 februari 91 na, na sikukuu ya redio duniani inayoadhimishwa kila ifikapo tarehe kuminatatu februari ni fursa ya kurejesha kurasa mbili za maisha ya chombo kilicho na mageuzi makubwa ya kiteknolojia na ambayo tangu asili yake daima yamedumishwa utume sawa kufikia pembe za dunia na watu wote duniani kote habari zina nyingine utapata kuzisikiliza na mjigwa ni uziskiiza uzoandaiaabs baba mtakatifu francisco ameandika dibaji ya kitabu chenye kichwa kusikiliza mungu na watu kinachokusanya mahubiri ya mwenye hery wa argentina nrik enjo Angel angeleli ambacho kimechapishwa na nyumba ya vitabu ya vaticani levi taree kb februari 4 ifuatayo ni dibaji ya baba mtakatifu kila mwanaume na mwanamke na kila mwamini wote ni zawadi ya bwana zawadi kubwa ya thamani kila mmoja wetu ni zawadi kwa ajili ya wote na kwa ajili ya kanisa ambalo linachukua mwili katika mktadha katika kipindi na katika eneo stahiki sisi ni zawadi ya dhati kwa ajili ya watu wa kweli na kwa namna hiyo sisi ni zawadi hata zawadi kwa ajili ya wote katika urahisi wa maisha ambayo tunaishi na zaidi kadiri tunavyokuwa katika urafiki na bwana na wengine na kadiri ukali na ugumu wa kutopatana unavyorekebishwa au kwa haki zaidi hukoma kuwa kikwazo kwa ushirika na kwa kushangaza kwa njia yetu ya kipekee na isiyoweza kurudiwa rangi maalum ya zawadi ambayo tunakuwa sisi kwa wengine sisi sote ni zawadi kwa njia hiyo hata kanisa linatambua katika watakatifu wa watu ambao ni zawadi kwa namna kidogo zaidi pana yaani ulimwengu wote hiyo, kwa njia hiyo wanatangazwa kuwa watakatifu ili kuishi kwao na urafiki wao unaoweza kufikia hata watu mahali mantiki na nyakati ambazo sio zile za walio karibu nao baba mtakatifu fransisko katika dibaji hiyo anaendelea watakatifu kiukweli ni ndugu wanaofanana hivi na yesu kuweza kuwa wakufikia hakika katika mfano mafundisho na katika urafiki na ibada kwa kila mwana wa mungu na ili sisi sote tulioungana na baba na ndugu kufanana na yesu zaidi kuungana zaidi kama kaka na dada kati yetu mfiadini mwenye heri henriki angeleli askofu wa rioja alikuwa na bado ni zawadi kutoka kwa bwana kwa ajili ya kanisa lililoko argentina mtu wa uhuru mkubwa na upindo kwa kila mtu rafiki au adui ndugu au adui askofu mkatoliki kwelikweli kweli. kwa sababu aliungana na kanisa zima katika kusikiliza na kumtii baba mtakatifu na kwa kujitolea kwa dhati kuelekeza maelekezo na misukumo ya mtaguso mkuu wa pili wa vatikani katika jimbo lake ndugu can news dibaji ya baba mtakati francisco inaendelea kwa mfano jinsi alivyowasiliana na watu wake wa mkutano ambao angefanya na papa paulo wakati wa ziara yake ya kitume ulikuwa ni mzuri sana angesema hata kwenda mbele kwa shauku hiyo hiyo pia aliwafikishia waamini matokeo ya mkutano na ujumbe na barua alizopokea kutoka roma wakati huohuo wa licha ya hatari na uadui ulioongezeka kutoka kwa wapinzani wake licha ya hofu na vitisho alitikiriza agizo la kuwa mchungaji wa kundi la kanisa kundi hata hivyo ambalo alikusudiwi kujifungia ndani ya sakramenti bali kueneza upendo wa mungu unaokaribishwa na kuadhimishwa katika sakramenti na katika maisha ya kawaida ya kazi familia vyama na mshikamano baba mteketi fransisco anaongeza siamini angeleli alikuwa shuja lakini kweli shahidi na hivyo kanisa linamtambua shahidi anashuhudia kwamba ikiwa moyo na hakiliziko kwa mwenyezi mungu basi ni fulani haibuki ndani yake upendo wa dhati kwa wote na kukataliwa kwa zana zote na njia za mkato ambazo zinalenga ubinafsi au kuishi kwa utulivu ikiwa ni haki na maisha ya watu wanyonge waliotengwa wale ambao tungesema leo hii au tuseme wako pembezoni wako hatarini ndiyo maana askofu askofuanjeleli na maubiri yake yaliyokusanywa katika kitabu hiki kiitwacho kumsikiliza mungu na watu yanaweza pia kuwa chanzo cha maongozi na ukuaji wa utambuzi wa kiinjili wa changamoto ya hali ambazo kila mmoja wetu ameitwa kuzipitia katika kanisa na katika maisha yetu ya kitaaluma na ya maisha ya kifamilia ascoenrik pia alikuwa mchungaji wa mambo wa rahisi alithamini uchaji wa mungu maarufu unaohusishwa na mahali nyakati na sikukuu za nchi na watu wake ili kuhamasisha ufuasi wa watu katika umoja na mshikamano kwa kristo na mama kanisa kama kitabu hiki kinavyoshuhudia maubiri yake yalikuwa maarufu kweli kweli yakishughulikiwa na wote na kupatikana kwa wote yakiwa yametia nanga pia katika hali halisi ya maisha ya kijamii ili kuonesha kwamba injili si wazo na imani si imani imani katika kristo ya kweli ni kukubalika kwa uhusiano ambao utakubadilisha katika moyo na akili na jinsi tunavyojiangalia sisi wenyewe na wengine injiri inatufanya tuitazame kwa sababu tusamee maneno ya lugha na kutazama kwa upendo dibaji hiyo ya baba mtakati fransisko inahitimishwa hivyo siku ya baba mtakati francisco jumatatu kumi na amekuwa na mkutano na viongozi mbalimbali wa kanisa na serikali ambapo kwanza kabisa asubuhi alikutana na mama samia suruh hasani rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania akisindikizwa na ujumbe wake kutoka tanzania kama ilivyokuwa imetaarifiwa mapema ambapo mara baada ya mkutano huo raisi amekutana na kardinali petro parorini katibu wa vatikani akisindikizana na askofu mkuu paul richad garaga katibu wa vatikani wa mahusiano na mataifa na mashirika ya kimataifa kuhusiana na ziara ya mama samia rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania padmjigwa anayo yakusema ndugu msikilizaji wa redio vaticani uhusiano wa kidiplomasia kati ya tanzania na vatikani ulianzishwa kunako tarehe 19 aprili mwak1968 na skofu mkuu pier luigi sartoreli akacheuliwa kuwa ni balozi wa kwanza wa vatikani nchini tanzania hutume alioutekeleza hadi tarehe 22 desemba mwak1970 uhusiano huu kama alivyobainisha baba mtakatifu Benedict, 6 wakati akipokea hati za utambulisho kutoka kwa balozi al abedi amani karume wa tanzania mjini vatikani unasimikwa katika tunu msingi za amani haki mshikamano na uhuru kwani haya ni mambo yanayopata asili yake kutoka katika utu heshima na haki msingi za binadamu daima ustawi maendeleo na mafao ya wengi yakipewa msukumo wa pekee tangu mwanzo wa mchakato wa uinjirishaji nchini tanzania kanisa limekuwa mstali wa mbele katika kuchangia ustawi maendeleo na mafao ya wengi hususani katika nyanja za elimu afya maendeleo na ustawi wa jamii bila kusahau huduma ya maisha ya kiroho kwa watu wa mungu nchini tanzania na katika mchakato wa kudumisha amani ulimwengoni takwimo zinaonyesha kwamba kanisa katoliki nchini tanzania linamiliki na, na kuendesha shule za awali mia2iliaoban shule za msingi a1oaaobaasaba shule za sekondari mia2ilaobaann viuo vya ufundi viuo vikuu vitano taasisi tano za elimu ya juu ambazo ziko chini ya chuo kikuu cha mtakatifu augustino yaani sauti vyovyote hivi vina jumla ya wanafunzi 31 pamoja na taasisi za afya ni 443 lengo likiwa ni kumhudumia mtu mzima kiroho na kimwili kuna uhusiano mkubwa kati ya shule zinazomilikiwa na kuendeshwa na kanisa katoliki pamoja na dhamana ya uinjirishaji wa kina inayovaliwa njuga na mama kanisa katika mapambazuko ya uinjirishaji nchini tanzania ili kutambua umuhimu huu kuna haja kwanza kwa walimu walezi na wanafunzi wenyewe kufahamu changamoto inayolechwa na kanisa kwa wakati huu shule na taasisi za elimu ya juu pamoja na viuo vikuu vinavyomilikiwa na kuendeshwa na kanisa katolike vimekuwa ni vituo vya majundo makini ya vijana kiakili kimaadili kiroho na kiutu kwa kuzingatia ubora na viwango vya kitaifa na kimataifa ukweli ambao kamwa hauwezi kufumbiwa macho nchini tanzania elimu bora inayotolewa na kanisa inalenga kuwajengea wahitimu uwezo wa kujiamini na kumudwa ushindani wa kitaifa na kimataifa kwa kuwapatia elimu ujuzi na uwezo wa kushiriki katika ujenzi wa tanzania katika ujumla wake shule viyo taasisi za elimu ya juu na vyo vikuu vimekuwa ni vituo vya majadiliano ya kidini na kiekumene mahali pa kurithisha imani maadili na utuwema kutokana na dhamana hii vijana wanapaswa kwa kweli ni wadau wa uinjirishaji kwa njia ya ushuhuda wa maisha na matindo ya uadili jambo la msingi kwa walimu wazazi na walezi ni kutambua dhamana na utume wa shule za kikatoliki katika mchakato wa uinjirishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili ni waweze kushiriki kikamilifu katika kuwajengea watoto na vijana msingi wa imani maadili na utuwema hapa ni mahali pa kujenga na kuimarisha upendo kwa mungu na jirani ili wanafunzi wanaohitimu kutoka katika shule za kikristo waweze kuwa kweli ni wadau katika kuyatakatifuza mmali mmwengu dunia inawahitaji vijana wanaotoka kifua mbele kutangaza na kushuhudia furaha ya njire kwa kutambua kwamba shule na taasisi hizi ni vyombo makini vya mchakato wa unjirishaji na utamadunisho <tune> Yeah. ndugu msikilizaji wa redio vaticani imegota takriban miaka kumi na saba tangu rais mstaafu jakaya mrisho kikwete wa tanzania alipotembelea mjini vatikani na kukutana na baba mtakatifu benedikto wa kumi na sita tarehe kumina tisa januari mwaka elfu mbili na kumi na mbili katika mazungumzo ya dakika kumi natano viongozi hawa wa wawili waligusia kuhusu majadiliano ya kidini amani katika eneo la maziwa makuu afya ustawi maendeleo na mafao ya wengi ni katika muktadha wa kujenga na kuimarisha mahusiano ya kidiplomasia kati ya tanzania na vatikani tarehe kumi na mbili februari mwaka elfu mbili na ishirii na nne raisi samia suluh hasani wa tanzania amekutana na kuzungumza na baba mtakatifu francisco mjini vatikani baadaye rais samia amebahatika pia kukutana na kuzungumza na kardinali pietro parolini katibu mkuu wa vatikani aliyekuwa ameambatana na askofu mkuu po garaga katibu mkuu wa mambo ya nchi za nje ushirikiano na mashirika ya kimataifa katika mazungumzo yao ya faraga yaliyodumu kwa takribani dakika isiri natano ameridhika na uhusiano wa kidiplomasia kati ya vatikani na tanzania mchango na dhamana ya kanisa katoliki katika ustawi maendeleo na mafao ya watu wa mungu nchini humo hususani katika sekta ya elimu afya na ustawi wa jamii pamoja na changamoto ambazo tanzania inapitia kwa sasa baadaye wamejielekeza zaidi katika masuala ya kijamii nchini tanzania masuala ya kikanda na kimataifa na umuhimu wa jumuiya ya kimataifa katika kujizatiti zaidi kudumisha amani ulimwengoni rais samia suluhu hasani katika ziara hii ya kitaifa alikuwa ameambatana na mama evelin malisa ntenga ambaye hivi karibuni amechaguliwa kuwa ni mjumbe wa bodi ya umoja wa wanawake wa katoliki duniani na rais wa wanawake barani afrika ambaye pia ni mwenyekiti wa wawata taifa nchini tanzania profesa deo gratias rutatora mwenyekiti a halmashauri ya walei taifa leonardi mapolo mwenyekiti wa umoja wa vijana wa katoliki wa wafanyakazi tanzania kitaifa yani viwawa dalmas gregori mwenyekiti halmashauri wa lei jimbo katoliki la zanzibar pamoja na teresia seda mwenyekiti wa utoto mtakatifu jimbo kuu la daressalam heri tujiulize bila kutania mamboka ni muhimu tumezingatia ndugu msikilizaji wa redio vaticani icakumbukwa kwamba wakati wa mkesho wa uhoro wa tanzania kunako mwaka91 baba mtakatifu yohane wa ishirit alitunga sala maalum kwa ajili ya kuiombea tanzania ili uhoru wake wawezeshe wa tanzania kuishi maisha mema zaidi kadili wastahilivyo watoto wa mungu aliwaombea viongozi wa serikali na watunga sera na sheria ziwe ni kwa ajili ya ustawi maendeleo na mafao ya wengi aliwaombea watanzania paajila imani hekima ya ukweli na uaminifu kwa amri za mungu aliwaombea upendo wa kimungu ili kujenga na kudumisha umoja na mshikamano wa kitaifa ili kushinda utengano ushindani ukabila utaifa ili watanzania wote waweze kuwa ndogo wa mmoja na katika fumbo la utatu mtakatifu mtakatifu yohane wa ishirini na tatu aliombea amani na maridhiano kati ya tanzania na majirani zake viongozi wa serikali liwaweze kutimiza uwajibu wao kama inavostahili raia kujipatia maisha bora zaidi na hatimaye waweze kuwa ni raia katika ufalme wa mbinguni milele na milele imetimia miaka 3 na ushe tangu mtakatifu yohane paulo apili alipotembelea tanzania kuanzia tarehe mosi septemba hadi tarehe ano septemba kunako mwaka muaka 199 alibahatika kutembelea jimbo dar es daresalamu songeha tabora mwanza na moshi ndugu msikilizaji wa redio vatikani kukunogeshea ziara ya kitaifa ya rais samia suluhu hasani mjini vatikani kama kawa ni mchocho wa mkulima padri richard mjigwa oh, no. labba mtakati francisco asubuhi tarehe kmib februari eu24 amekutana katika jumba la kitume vaticani na rais wa jamhuri ya argentina bwana javier gerardo mireli ambaye baadaye alikutana na kardinali petro parorini katibwwa vatikani akifuatana na askofu mkuu paul richard garaga katibu wa vatikani wa mahusiano na mataifa na mashirika ya kimataifa wakati wa mazungumzo yao ya ukarimu katika sekretarieti ya vatikani wameonyesha kuridhika na uhusiano kati ya vatikani na jamhuri ya argentina na hamu ya kuimarisha zaidi na baadaye walizingatia mpango mpya wa serikali wa kukabiliana na msukosuko wa kiuchumi wakati wa mazungumzo yakiendelea baadhi ya maswala ya kimataifa yaligusiwa hususani migogoro inayoendelea na kujitolea kwa amani kati ya mataifa aidha katika mazungumzo hayo wamegusia mada zenye tabia ya kimataifa kwa namna y pekee migogoro inayoendelea na jitihada kwa ajili ya amani kati ya mataifa na wakati huo alipokutana na baba mtakati franisco akukosa kubadilishana zawadi kama vile baba mtakati franisco alimzawadia rais wa arentina medali ya shaba inayoonyeshamwavli takatifu petro idadi ya hati za upapa na ujumbe wa amani wa mwaka 224 zawadi kutoka kwa rais ni arama ya posta iliyowekwa na ofisi ya posta ya argentina kwa ajili ya fursa ya kutangazwa mamantura kuwa mtakatifu iliyofanyika tarehe 11 februari 224 na zawadi nyingine kutoka kwa raisi juma tatu tarehe 1b februari b24 kanisa nchini tanzania linayo furaha kubwa kwa kumpata askofu mwingine mpya kwa sababu baba mtakati francisco amemteua askofu msaidizi wa jimbo kuu katoliki la dodoma nchini tanzania mwheshimiwa sana padewil brog henrikibosi wa jimbo kuu hilo hilo ambaye hadi uteuzi huo alikuwa ni makamu gambera na profesa wa seminari kuu ya familia takatifu kahama kwa kumpatia makao ya zalata askofu mteure pade wibrod kibozi alizaliwa mnamo tarehe 3 aprili 973 mjini dodoma majiundo yake baada ya sekondari alisoma farsafa katika seminari kuu ya mtunga mo jimbo katoliki la bukoba na tari mungu katika seminari kuu ya kiparapara jimbo kuu katoliki la tabora baada ya kufanya shughuli za kichungaji kwa muda wa mwaka mmoja katika parokia ya mtakatifu yawane mbatizaji huko chalinze dodoma aliendelea na masomo na kupata leseni na shahada ya udaktari wa tarimungu katika kitivo cha tarimungu cha italia ya kati huko filense alipewa daraja takatifu la upade mnamo tarehe tisa julai elfu bili na kumi kwa ajili ya jimbo lake kuu dodoma tanzania alishika hata nyadhifa nyingine kama vile paroko msaidizi jimbo kuu la dodoma 2 k muungamishi katika nyumba ya malezi huko livorno italia2729 mkufunzi wa waseminari katika chuo kikuu cha jordan morogoro tanzania 29a220 na tangu 220 amekuwa makamu gambera na profesa katika seminari kuu ya familia takatifu ya kahama tanzania jumatatu taree 12 februari 224 papa francisco amemteua skofu wa jimbo la morombe nchini madagascar mueshimiwa sana pa de jiane desilé rasa finirina wa jimbo la toriera ambaye hadi uteuziwa alikuwa ni gambera na profesa wa seminari kuu ya mtakatifu yohane mbatizaji wa voitisa askofu mteurejin desire alizaliwa tarehe a mei u huko manombo jimbo kuu la toriera alijiunga na seminari kuu ya mtakatifu yohane mbatizaji huko voitisa na baadaye akapata leseni ya sheria za kanuni za sheria kutoka chio kikuu cha kipapa cha urbaniana roma alipewa daraja la opade tarehe 1 agosti kwa ajili ya jimbo kuu la toliara na alishikiria nyadhifa mbalimbali hadi 217 ambapo amekuwa gambera na mlezi wa seminare kuu ya voitisa na fyanarantosa <mulia> baba mtakati francisco amekutana jumamosi tarehe 1 februari 224 na idadi kubwa ya wajasiriamari na wawakilishi wa shirikisho la mafundi waliofika kutoka kila sehemu ya italia amemshukuru rahis wao na wote wanaofanya sehemu ya chama hicho cha mafundi shirikisho lao lilizaliwa mnamo 96 kwenye majivu ya vita vya pili vya ulimwengu chama chao kilichangia kuzaliwa upya na maendeleo ya uchumi wa kitaifa katika miongo ya hivi karibuni ufundi umepata mabadiliko makubwa kutoka warsha ndogo hadi makampuni ambayo yanazalisha bidhaa na huduma hata kwa kiwango kikubwa matumizi ya teknolojia yameongeza uwezekano wa sekta lakini ni muhimu kwamba yasiishie kuchukua nafasi ya mawazo ya mwanadamu aliyeumbwa kwa sura na mfano wa mungu mashine huiga hata kwa kasi ya kipekee huku watu wakivumbua baba mtakatifu amesistiza kuwa shughuli zao huongeza ustadi na ubunifu wa mwanadamu kwa hayo amependa hasa kusistiza ni kiasi gani cha kazi yao imeunganishwa na viungo vitatu vya mwili mikono macho na miguu awali yote ameanza na mikono kazi ya mikono mfanya fundi kushiriki katika kazi ya uumbaji ya mungu kutengeneza si sawa na kuzalisha kunaleta aina ya uwezo wa ubunifu unaojua jinsi ya kuleta pamoja ujuzi wa mikono shauku ya moyo na mawazo ya akili mikono yao inajua kuumba vitu vingi vinavyowafanya wawe washirika wa mungu bwana asema kama udongo ulivyo katika mkono wa mfinyanzi ndivyo ninyi mlivyo mikononi mwangu bariki na kumshukuru bwana kwa zawadi ya mikono yenu na kwa kazi inawawezesha kujieleza baba mtakati francisco amesistiza tunajua kwamba si kila mtu ana bahati hii kuna wale ambao hawana kazi na wanaotafuta kazi ni hali zote za kibinadamu zinazohitaji kuponywa wakati mwingine pia hutokea kwamba makampuni yao yanatafuta wafanyakazi wenye ujuzi na hawawezi kuwapata kwa hiyo amewaomba wasivunjike moyo katika kutoa kazi na wasiogope kujumuisha makundi tete zaidi yani vijana wanawake na wahamiaji papa fransisco amewashukuru kwa mchango wao wa kubomoa kuta za kutengwa kwa wale wenye ulemavu mkubwa au walemavu labda kutokana na ajari kazini kwa wale wanaowekwa pembeni na kunyonywa kila mtu lazima atambulike katika hadhi yake kama mfanyakazi wa kike na kiume baba mtekati francisco amekazia kusema miguu yetu inaturuhusu kukutana na watu wengi ambao wameanguka njiani kupitia kazi tunaweza kuwaruhusu kutembea nasi tunaweza kuwa wasindikizaji wa wasafiri katikati ya utamaduni wa kutojali kila wakati tunapochukua hatua ya kumkaribia ndugu yetu tunakuwa mafundi wa ubinadamu mpya papa amewahimiza wawe mafundi wa amani katika wakati ambapo vita vinaongeza waathirika na maskini hawasikilizwi mikono yao macho yao miguu yao iwe ishara ya ubinadamu wa ubunifu na wa ukarimu siku mbili za karne ya ishirini kwa mwezi februari wa kila mwaka lakini katika miaka tofauti zimefungamana na historia ya njia zilizoenea zaidi za mawasiliano ulimwenguni na hizi ni tarehe 12 februari 9 papa pio wa 1 alizindua radio vatican sikieni ho visiwa nasikilizeni yenye watu wa mbali alisema papa katika ujumbe wake wa kwanza wa redio na alikuwa ni guliermo marconi mvumbuzi wa redio ambaye alitangaza tukio hilo la kihistoria kwa takribani kane ihin papa wa kirumi amefanya neno la majisterio yake ya kimungu lisikike ulimwenguni lakini hii ni mara ya kwanza kwa sauti yake hai kusikika tisa, siku nyingine iliyoandikishwa katika historia ya njia hii ya mawasiliano ilikuwa ni mnamo 3eb96 wakati taarifa ya kwanza ya habari ya redio ya umoja wa mataifa ilipotangazwa huu ni wito wa umoja wa mataifa kwa watu wote duniani ilikumbusha wakati huo wa kihistoria siku ya redio duniani ilipoanzishwa na shirika la umoja wa mataifa la elimu na utamaduni unesco ambayo huadhimishwa kila taehe 13 februari siku moja baada ya kumbukumbu ya kuzaiwa kwa utangazaji wa redio ya kipapa iliyozinduliwa miaka 93 iliyopita siku ya redio duniani inayoongozwa na kauli mbiu mwaka hua eb24 karne ya kufahamisha kuburudisha na kuelimisha pia ni fursa ya kurejesha hatua za chombo hiki cha ajabu cha kiteknolojia ndugu msikilizaji wa vatican news basi tudumishe redio na tusikilize redio namnamna mpendwa msikilizaji wa redio vaticani ndipo tumefikia mwisho a habari zetu za leo tulizokuandalia kwa niaba ni ya padia richad mjigwa ni wezaura akikuaga tumsifi yesu kristo laudetu yesus kristusn