Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm. Karibu ndugu msikilizaji wa redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokupangia mipini ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo Baba Mtakatifu Francisco Jumaa tarehe 12 Aprili mwaka elfu mbili na ishirini na nne amekutana na kuzungumza na wajumbe wa Mfuko wa Papa waliofika mjini Vatikani kumtembelea pamoja na kuwakilisha mchango wao kwa ajili ya shughuli za maendeleo zinazosimamiwa na kuendeshwa na Papa Francisco katika kipindi cha mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Baba mtakatifu katika hotuba yake ameshukuru na kuupongeza mfuko wa papa kwa kuwa ni kielelezo cha ukaribu, huruma na upole wa Kristo Yesu kwa wahitaji sehemu mbalimbali mbali za dunia. Baba mtakatifu wa Francisco, Alhamisi tarehe 11 Aprili 2024 alitembelea na hatimaye kutoa katekesi kwa watoto 200 wa parokia Mtakatifu Yohane Maria Vianney iliyoko ukanda wa Borghesiana ulioko mashariki mwa Roma. Baba Mtakatifu ametumia fursa hii kuzindua maadhimisho ya mwaka wa sala kwa watoto wanaojiandaa kupokea Ekaristi Takatifu. Amejibu maswali ya watoto hawa kwa muda wa saa mmoja, na kwamba waamini wanapaswa kujenga utamaduni wa kusali nyakati zote hata wakati wa giza la maisha. Padri Pasko Ihondo atakushirikisha tafakari ya neno la Mungu, dominika ya tatu wa kipindi cha Pasaka, wakamtambua kwa kumega mkate. Kutoka studio za redio Vatikani kwa kukaribishwa kwa moyo mkunjufu, naodha wako ni Padri Richadi Njigwa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Mfuko wa Papa ni shirika la pekee la hisani kutoka nchini Marekani ambalo limejizatiti kwa ajili ya kusaidia juhudi za alifa wa Mtakatifu Petro kugharimia mahitaji ya kanisa la Kristo. Mfuko huu ulianzishwa kunako mwaka 1988 na tangu wakati huo zaidi ya dola za kimarekani milioni 200 zimetolewa kama msaada au ruzuko pamoja na kugharimia miradi elfu mbili chini ya uongozi wa Baba Mtakatifu Francisco, Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita pamoja na Mtakatifu Yohane wa pili. Fedha hii imetumika kwa ajili ya kugharimia ujenzi wa makanisa mia tatu hamsini na nane, ufadhili wa masomo, malezi na majiundo kwa majando kasisi mia moja sabini ujenzi wa nyumba za mapadri, konveti za watawa na monasteri mia nne na nne Mfuko pia umegharimia ujenzi wa shule 273 pamoja na hospitali mia moja na nne. Huu ni ushuhuda wa imani tendaji inayomwilishwa katika matendo ya huruma kiroho na kiro. Mwili. Baba Mtakatifu Francisco Jumaa tarehe 12 Aprili 2024 amekutana kuzungumza na na wajumbe wa mfuko wa Papa waliofika mjini Vatikani kumtembelea pamoja na kuwasilisha mchango wao kwa ajili ya shughuli za maendeleo zinazosimamiwa na kuendeshwa na Baba Mtakatifu Francisco katika kipindi cha mwaka 2024. Baba Mtakatifu katika hotuba yake ameushukuru na kuupongeza mfuko wa Papa kwa kuwa ni kielelezo cha ukaribu, huruma na upole wa Kristo Yesu kwa wahitaji sehemu mbalimbali za dunia. Huu ni ushiriki mkamilifu katika maisha na utume wa kanisa, sanjari na maadhimisho ya mwaka wa sala. Ufufuko wa Kristo Yesu ni kilele cha ukweli wa imani ya Kikristo, ambayo jamii ya kwanza ya Wakristo ili usadiki na kuishi kama kiini cha ukweli, waliendeleza kama msingi kwa njia ya mapokeo waliithibitisha kwa njia ya maandiko ya Agano Jipya, wakaihubiri kama sehemu muhimu sana ya fumbo la Pasaka, yaani mateso na kifo cha Kristo msalabani. Kristo amefufuka kwa wafu, kwa kifo chake alishinda dhambi na mauti na wamewakirimia wafu uzima wa milele. Ufufuko kwa wafu ni ushinde dhidi ya dhambi na mauti lile jiwe lililoonekana kuwa kizingiti lilikuwa limeondolewa kaburini. Mwaliko lina changamoto kwa waamini kuyainua macho yao tayari kumpokea Kristo Yesu katika maisha yao kwa kumwambia ndio. Uwepo wa ngavu wa Kristo mfufuka ni chemchemi ya furaha, hakuna na hakuna awaondoleaye mara nyingi wajumbe wa, wa mfuko wa papa hufanya hija zao wakati wa kipindi cha sherehe ya pasaka ya Bwana. Huu mfuko umekuwa ni chombo na kielelezo cha ukaribu, huruma na upole wa Kristo Yesu kwa wahitaji sehemu mbalimbali za dunia. Wamekuwa ni wafadhili katika miradi ya elimu, huduma ya upendo na shughuli za kitume kwa ajili ya kukoleza maendeleo fungamani ya binadamu, bila kusahau huduma makini kwa maskini, wakimbizi na wahamiaji pamoja na wa athirika wa majanga asilia pamoja na vita. Baba Mtakatifu amewashukuru wajumbe kwa kugharimia majundo ya waamini walei, watawa wa majando, kasisi na mapadi kutoka sehemu mbalimbali za dunia ili kuendelea na masomo yao katika vyuo vikuu vya kipapa vilivyoko mjini Roma. Huu ni ushuhuda makini wa Injili kwa watu wanaofaidika na mchango wao katika malezi na majiundo hata katika nchi zao asilia. Kwa njia ya huduma hii ya upendo, mfuko wa papa unaendelea kumwezesha halifu wa Mtakatifu Petro kusaidia ujenzi wa makanisa na kutoa huduma kwa maskini na wale wote ambao Kristo Yesu amemkabidhi Mtakatifu Petro kuwaimarisha na kuwalisha. Baba Mtakatifu amewashukuru kwa moyo wao wa ukarimu na mapendo kwa halifa wa Mtakatifu Petro. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Fransisko amewakumbusha kwamba kazi yao inapata chimbuko lake katika imani ya Kanisa Katoliki, ambayo inapaswa kurutubishwa wa kila wakati kwa ushiriki mkamilifu katika maisha na utume wa Kanisa, kwa kupokea sakramenti za Kanisa, kwa kukuza na kudumisha ibada ya kuabudu ekaristi takatifu na katika maisha ya sala. Wajumbe wa mfuko wa papa wanafanya hija hii wakati huu wa maadhimisho ya mwaka wa sala kama sehemu ya maandalizi ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Mwaka wa sala unapania pamoja na mambo mengine kugundua na kupyaisha umuhimu wa maisha ya sala katika maisha ya mtu binafsi ndani ya kanisa na katika ulimwengu kwa ujumla. Maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano yatazinduliwa rasmi kwa kufungua lango kuu la kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani tarehe 24 Desemba mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Mwaka wa sala kuelekea maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano unapania pamoja na mambo mengine, anasema Baba Mtakatifu Francisko, kupiaisha matumaini baada ya watu wengi kukata na kujikatia tamaa ya maisha kutokana na hali ngumu ya maisha, vita na mipasuko ya kijamii, bila y kusahau hathari za mabadiliko ya tabia ya nchi. Huu ni mkakati wa shughuli za kichungaji unaopania kuwarejeshea tena watu wa Mungu matumaini huu ni mwaliko kwa kila jimbo, baada ya kusoma alama za nyakati kwa waja wake, liandaye katekesi kuanzia wakati huu hadi wakati wa ufunguzi wa maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano, hapo tarehe ishirini na nne Desemba mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Katekesi hii ilenge kuwasaidia waamini kujiandaa kikamilifu kuingia katika lango la jubilei, ambalo ni Kristo Yesu, Mwanakondoo wa Mungu. Baba Mtakatifu anawaalika waamini kuwa wadumifu katika sala, ili hatimaye waweze kuwa moyo mmoja na roho mmoja katika Kristo Yesu pamoja na jirani zao, kielelezo cha mshikamano na ushirikiano katika kumega mkate wa kila siku. Tunu hizi msingi ni muhimu sana kwa maboresho ya maisha ya kiroho ili kujenga na kudumisha muungano wa maisha ya kiroho na udugu kwa watu wenye tamaduni, lugha na dini mbalimbali, wanaopokea pamoja na kunufaika na misaada inayotolewa na mfuko huu wa Papa. Hii ni huduma muhimu sana katika ulimwengu mamboleo ambao umegubikwa na ubinafsi pamoja na uchoyo na ile hali ya kutoguswa na mahitaji ya watu wengine. Mwishoni, Baba Mtakatifu Fransisko amewatakia heri na baraka katika shughuli zao na hija yao mjini Roma. Amewaweka chini ya ulinzi na tunza Bikira Maria, mama wa Mungu na Kanisa, na mwishowe akawabariki wote. Msikilizaji wa redio Vatikani, Katekisimu ya Kanisa Katoliki ni amana, urithi na utajiri wa imani, matunda ya mafundisho ya kina kutoka kwa Mababa wa Mtaguso Mkuu wa Pili wa Vatikani. Hiki ni chombo mahususi cha kusaidia mchakato wa uinjilishaji wa kina, ukuaji na ushuhuda wa imani kwa Kristo Yesu na kanisa lake, ni chachu ya utakatifu wa maisha yenye mvuto na mashiko katika azima nzima ya uinjilishaji mpya unaofumbatwa katika ushuhuda wa maisha katekisimu ambayo ni muhtasari wa imani ya kanisa katika fumbo la utatu mtakatifu, kanisa na mambo ya nyakati; ni muhtasari wa adhimisho la fumbo la Pasaka katika sakramenti za kanisa, sakramenti za Kristo, sakramenti ya wakovo, imani na uzima wa milele. Lengo la maadhimisho ya sakramenti za kanisa ni kumtukuza Mwenyezi Mungu na mwanadamu kutakatifuzwa. Katekisimu ni muhtasari wa dira na mwongozo wa maisha ya Kikristo na adili unaofumbatwa katika amri kumi za Mungu zinazopaswa kumwilishwa katika uhalisia wa maisha kwa kuonyesha upendo kwa Mungu na jirani kama muhtasari wa mafundisho makuu ya Kristo Yesu. Katekisimu ni mutasari wa maisha ya sala kama ilivyokuwa kwenye agano la kale, na sala kuu ya Baba yetu kama ilivyofundishwa na Kristo Yesu kwa kubeba mafundisho mazito katika maisha na utume wake. Kumbe maadhimisho ya Jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano yananogeshwa ya na kauli mbiu Pelegnantes in spem, yaani mahujaji wa matumaini. Jubilei hii ni muda muafaka wa kupiaisha imani matumaini na mapendo thabiti kwa kuishi kama ndugu wa moja, sanjali na kusikiliza pamoja na kujibu kilio cha dunia mama na kilio cha maskini. Huni muda wa toba na uongofu wa ndani na wa kiikolojia, tayari kusimama kidete kulinda na kutunza mazingira bora nyumba yawote ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni muda mwafaka kwa waamini kujikita katika kutangaza na kushuhudia imani na matumaini yanayomwilishwa katika huduma ya upendo kwa Mungu na jirani, kwa kukazia umoja na utofauti wa wateule watakatifu wa Mungu. Jubilei ni muda uliokubalika na Mwenyezi Mungu wa kuwahakikisha kwamba waamini wanajitahidi kumwilisha karama na mapaji yao kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi lengo la maadhimisho ya Jubilei ni kutangaza na kushuhudia imani na furaha ya Injiri kwa watu wa mataifa. Kumbe, kama sehemu ya maandalizi ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano, waamini wanahamasishwa hamasishwa kujikita katika sala, chimchemi ya baraka na neema zote. Baba Mtakatifu Francisco ametangaza kwamba mwaka elfu mbili na ishirini na nne huwe ni mwaka wa sala kama sehemu ya maandalizi ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano mwaka huu unapania pamoja na mambo mengine kugundua na kupiaisha umuhimu wa maisha ya sala katika maisha ya mtu binafsi ndani ya kanisa na katika ulimwengu katika ujumla wake. Maadhimisho ya wa jubilee ya mwaka 2025 yatazinduliwa rasmi kwa kufungua lango kuu la kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani na hiyo itakuwa ni tarehe ishirini na nne Desemba mwaka elfu mbili na ishirini na nne <tune> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha huu wa katekesi makini na maadhimisho ya mwaka wa sala kama sehemu ya maandalizi ya maadhimisho ya jubilei ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano, Baba Mtakatifu Francisco Alhamisi tarehe 11 Aprili elfu mbili na ishirini na nne ametembelea na, na, na hatimaye kutoa katekesi kwa watoto mia mbili wa parokia ya Mtakatifu Yohane Maria Vianney iliyoko ukanda wa Borehesiana ulioko mashariki mwa mji wa Roma. Baba Mtakatifu ametumia fursa hii kuzindua maadhimisho ya mwaka wa sala kwa watoto wanaojiandaa kupokea Ekaristi takatifu Amejibu maswali ya watoto hawa kwa muda wa saa moja, na kwamba waamini wajenge utamaduni wa kusali nyakati zote hata wakati wa giza la maisha. Baba Mtakatifu alipowasili amepokewa na Askofu Mkuu Salvatore Rino Fizikela, mwenyekiti mwenzi wa Baraza la Kipapa la Uinjilishaji wa Watu, pamoja na paroko Marco Gandolfo wa parokia ya Mtakatifu Yohane Maria Vianney. Huu ulikuwa ni mwanzo wa katekesi kuhusu maadhimisho ya mwaka wa sala. Watoto wamemuuliza Baba Mtakatifu maswali kuhusu kifo, umuhimu wa familia na marafiki, furaha na majonzi katika maisha ya mwanadamu pamoja na umuhimu wa sala katika maisha ya mwamini wakati wa furaha na wimbi kubwa la majonzi na giza la maisha, na amewajibu kwa ufupi huku akikazia umuhimu wa kukuza na kudumisha kanuni, maadili na utu wema. Wawe wepesi kushukuru na kusema asante, kuomba msamaha kwa kusema samahani, pamoja na neno naomba. Amewafundisha watoto kuwa na moyo wa shukurani kwa zawadi ya imani waliokirimiwa nayo kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Watoto wajenge utamaduni wa kumshukuru Mungu kabla ya kulala. Karibu ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani katika tafakari ya neno la Mungu, dominika ya tatu ya kipindi cha Pasaka mwaka B. Masomo ya dominika hii yanatuelekeza namna ya kukutana na kumtambua Kristu mfufuka katika adhimisho la sadaka ya misa takatifu kwa kusikiliza neno la Mungu na katika kuumega mkate. Sharti ni kuwa katika hali ya neema ya utakaso, kuwa bila dhambi. Kumbe tunapaswa kujitakasa kwa kuziungama na kuzikiri dhambi zetu kabla ya kuijongea meza ya Bwana. Hii ndiyo zawadi kuu ya ufuko wa Bwana wetu Yesu Kristo, sakramenti ya upatanisho, kurudishiwa hadhi ya kuwa wana wa Mungu. Ndiyo maana Mama Kanisa katika sala ya mwanzo anatuombea akisali, akivi e, Mungu watu wako na waone furaha siku zote kwa ajili ya kutiwa nguvu mpya roho zao, kwa vile sasa wanafurahi kwa kurudishiwa ile heshima ya kuwa wana wako, waitazamie ile siku ya kufuka kwao wakitumaini kupewa pongezi. Somo la kwanza ni la kitabu cha Matendo ya Mitume sura ya tatu aya tatu 15, 17, hadi ya kumi na tano kumi na saba hadi kumi na tisa. Somo hili ni mawaidha ya Mtume Petro kwa Wayahudi, akiwaasa watubu dhambi zao ili waweze kusamehewa na kuokoka ingawa walimuua Yesu kwa kumtundika msalabani, maana kwa kifo na ufuko wake Yesu ameupatanisha ulimwengu wote na Mungu Baba na kutufungulia mlango wa kwenda mbinguni. Mtume Petru kwa ujasiri anawaambia waziwazi akisema hivi: Yesu ambaye ninyi mlimsaliti na kumkana mbele ya Pilato alipokuwa ametoa hukumu yake afunguliwe, bali ninyi mlimkana yule mtakatifu, yule mwenye haki, mkataka mpewe muuaji, mkamua yule mkuu wa uzima ambaye Mungu amemfufua katika wafu, na sisi tu mashahidi wake. Kwa maneno haya, mioyo yao ilichomwa wakajiona kuwa wakosaji mno. Petro aliwafariji na kuwapa matumaini mapya akiwaambia, basi sasa, ndugu, najua ya kuwa mliyatenda haya kwa kutokujua kwenu kama na wakuu wenu walivyotenda. Basi tubuni, mrejee ili dhambi zenu zifutwe. Ni mwaliko kwetu sote wa kujirudi kila tunapotenda dhambi, kutubu na kurejea kwa Kristo kwa kufanya toba ya kweli, naye atazifuta dhambi zetu na kutusamehe na kutujaza furaha na amani tele mioyoni mwetu. Ndiyo maana Zaburi ya wimbo wa mwanzo inatuambia hivi: Mpigieni Mungu kelele za shangwe nchi yote, imbeni utukufu wa jina lake, tukuzeni sifa zake. Aleluya. Na katika wimbo wa katikati tunaimba kwa matumaini kwa maneno haya: Bwana utuinulie nuru ya uso wako. E Mungu wa haki yangu, uniitikie ni itapo. Umenifanyizia nafsi wakati wa shida, unifadhili na kusikiliza sala yangu. Basi jueni ya kuwa Bwana amejiteulia mtaua. Bwana atasikia ni mwitapo. Wengi husema nani atakayetuonyesha mema? Bwana, utuinulie nuru ya uso wako. Katika amani nitajilaza na kupata usingizi mara, maana wewe Bwana peke yako ndiwe unijaliaye kukaa salama. Somo la pili na waraka wa kwanza Mtume Yohane kwa watu wote, sura ya pili aya ya kwanza hadi ya tano. Somo hili linatufundisha kuwa kumjua Mungu ndiko kushika amri zake, na katika kuzishika amri za Mungu upendo wake unakamilika ndani mwetu. Sisi tulio wafuasi wa Kristo tunapaswa kuenenda katika nuru ya Mungu kwa kujitenga na dhambi, na kama tukitenda dhambi, basi tumkimbilie mara mmoja Yesu aliye Mwokozi na mpatanishi wetu kwa Mungu Baba. Mtume Yohani anasisitiza jambo hili akisema, watoto wangu wadogo, nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi, na kama mtu akitenda dhambi, tunaye mwokozi kwa Baba, Yesu Kristo mwenye haki, naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu na za ulimwengu wote. Tuikimbilie basi kila mara sakramenti ya kitubio kujipatanisha na Mungu Baba yetu wa mbinguni kama Kristo alivyotuachia hii sakramenti. Injili ni kama ilivyoandikwa na Lucas, sura ya 24 aya 35 hadi 48. Sehemu hii ya injili inaanzia pale wanafunzi wa Emau waliporejea Yerusalemu na jinsi walivyomtambua Yesu mfuka katika kuumega mkate. Yesu mwenyewe anawaeleza na kuhakikishia mitume juu ya kifo na ufuko wake jinsi walivyotabiri na kuagua manabii, kisha anawatuma waende duniani kote kuhubiri na kuushuhudia ufuko wake. Yesu mfufuka ni Mungu na mtu, naye anawafariji na kuwapa matumaini mitume wake, akiwadhihirishia hali yake ya kibinadamu, akiwaambia: mbona mnafadhaika na kwa nini mnaona shaka mioyoni mwenu? Tazameni mikono yangu na miguu yangu, ya kuwa ni mimi mwenyewe. Nishikeni, shikeni, shike, ni mwone, kwa kuwa roho haina mwili na mifupa kama mnavyoniona mimi kuwa nayo. Basi walipokuwa hawajaamini kwa furaha, huku wakistaajabia, aliwaambia: mna chakula chochote? Wakampa kipande cha samaki wa kuokwa, akakitoa akabariki akala mbele yao. Akawakumbusha Torati na maandiko ya manabii yanayosema kuwa Kristo atateswa lakini atafufuka, mataifa yatahubiriwa habari zake nao watamwamini. Kwa jina la Kristo toba na ondoleo la dhambi ni kwa wote wanaomwamini. Hili ndilo tunda la fumbo la Pasaka, msamaha wa dhambi kwa wote, haijalishi ukubwa wa dhambi Kinachohitajika ni kufanya toba ya kweli na kuungama. Kumbe upendo wa fumbo la Pasaka unadhihirishwa katika sakramenti ya upatanisho. Hapa watu wote wanaonja upendo, huruma na msamaha wa dhambi na kupatanishwa na Mungu Baba. Kwa kifo cha Kristo tumekombolewa sote, ni wana na warithi wa uzima wa milele. Lakini inafaa tukumbuke maneno ya Mtakatifu Agustino kwamba Mungu aliyetuumba pasipo sisi kupenda hawezi kutukomboa pasipo sisi kupenda. Tunaalikwa kupokea zawadi ya wokovu kwa kuishi ndani ya Kristo, kwa kulisoma neno lake kwa moyo wa sala na ibada, na kupokea vyema sakramenti, kwa kuzishika na kuziishi amri na maagizo ya Mungu, kwa kushika maagano na viapo vyetu vya ubatizo, kwa upendo, uaminifu na uvumilivu. Kila mmoja atambue nafasi yake katika mpango wa kimungu: wazazi, watoto, vijana na hata wazee, kila mmoja atimize wajibu wake. Upendo wa Kristo utubidishe ili siku moja nasi tuweze kustahilishwa kuupokea uzima wa milele mbinguni. Uzima wa milele mbinguni ndilo tunachokitumainia. Tumaini hili mama kanisa anatukumbusha kila mara anaposali na kutuombea. Katika sala ya mwanzo, mama kanisa anatuombea akisali hivi: E Mungu, watu wako na waone furaha siku zote kwa ajili ya kutiwa nguvu mpya roho zao kwa vile sasa wanafurahi kwa kurudishiwa ile heshima ya kuwa wanawako, waitazamie ile siku ya kufuka kwao, wakitumaini kupewa pongezi. Na katika sala ya kuombea dhabihu, anatuombea kisali: e Bwana, tunakuomba uzipokee dhabihu za kanisa lako linalofanya shangwe, na kama ulivyolifanya lifurahi sasa, ulijalie pia furaha ya milele. Na anahitimisha maadhimisho ya siku hii katika sala baada ya kumunywa, kisali: e Bwana, tunakuomba utujalie kwa wema sisi taifa lako, utujalie tufufuke na miili mitukufu sisi ambao umependa kutufanya wapya kwa mafumbo haya ya milele. Tujiweke basi chini ya Kristo mfuka, ili siku moja tukashiriki naye huu uzima wa milele mbinguni. Tumsifu Yesu Kristo. Kutoka studio za Radio Vatikani ni mimi Padri Paskali Iondo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikano, usikose kujiunga nasi tena tutakapoendelea kwa kushirikisha liturujia ya neno la Mungu, dominika ya tatu ya kipindi cha Pasaka, mwaka b wa kanisa. Kwa niaba ya Padri pasko Yohondo, mimi ni mtoto wa mkulima Padri Richard Mjigwa nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetru Yesus Kristus.