Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu inapokutandazia jamvi la matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne Alhamisi tarehe 12 Juni elfu mbili na ishirini na tano amekutana na kuzungumza na makreri wa jimbo kuu la Roma, jimbo ambalo ni la aina ya pekee, kwani linapokeana kwa hifadhi mapadi kutoka sehemu mbalimbali za dunia kwa ajili ya masomo, lakini pia wanashiriki katika shughuli za kichungaji maporokiani, kielelezo cha ukatoliki wa kanisa unaosimikwa katika ukarimu. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne katika hotuba yake amekazia mambo makuu mawili, umoja na ushirika, mambo msingi yanayofumbatwa katika ile sala ya kikuhani ambayo Kristo Yesu alisali huku akimuomba Baba yake wa mbinguni ili wanafunzi wake wote wawe na umoja. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, Jumatano tarehe kumi na moja ya Juni elfu mbili na ishirini na tano amekutana na kuzungumza na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Bwana Antonio Guterezi. Kwa niaba ya Angela Rezaura na Sara Peraji, mimi ni Padori Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu Wanda Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baba Mtakatifu Leo wa 14 Alhamisi tarehe 12 Juni 2025 amekutana na kuzungumza na mapadre na mashemasi wanaohudumia ya jimbo kuu la Roma pamoja na majandokasisi wa jimbo kuu la Roma. Amewashukuru kwa sadaka na majitoleo yao kwa ajili ya huduma kwa watu wa Mungu jimbo kuu la Roma. Hii ni huduma inayosimikwa katika kimya kikuu, na wakati mwingine ina sheheni matatizo na magumu ya maisha au hata kutoeleweka. Jambo la msingi kwa mapadri na mashemasi hawa kukumbuka ni kwamba wao wana thamani kubwa sana mbele ya Mwenyezi Mungu, sanjali na utekelezaji wa mpango wake. Mkutano huu ni sehemu ya mbinu mkakati wa kufahamiana kwa karibu zaidi, ili waweze kutembea kwa pamoja Jimbo kuu la Roma ni kielelezo cha upendo na umoja, na kwamba Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anaweza kutekeleza dhamana na wajibu wake kikamilifu kutokana na uwepo wao huku wakiwa wameshikamana katika kifungo cha neema na askofu wao pamoja na uwajibikaji wa watu wote wa Mungu. Jimbo kuu la Roma ni la aina yake, kwani linapokea na kuwahifadhi mapadi kutoka sehemu mbalimbali za dunia kwa ajili ya masomo, lakini pia wanashiriki katika shughuli za kichungaji maparokiani, kielelezo cha ukatoliki wa kanisa unaosimikwa katika ukarimu. Baba Mtakatifu Leo wa 14 katika hotuba yake amekazia mambo yafuatayo: umoja na ushirika, mambo msingi yanayofumbatwa katika ile sala ya kikuhani ambayo Kristo Yesu alisali huku akimwomba Baba yake wa mbinguni ili wanafunzi wake wote wawe na umoja. Ni kwa njia ya umoja na mshikamano wataweza kuzaa matunda na hivyo kutoa ushuhuda wenye mvuto na mashiko. Umoja na mshikamano huu kwa mapadri wa Roma unasimikwa katika hali ya kuishi kwa pamoja katika nyumba za mapadri vio, pamoja na makazi mengine ya mapadri. Padri anaitwa na kuhamasishwa na mama kanisa kuwa ni chombo cha ushirika unaorutubisha maisha na utume wake, kinyume kabisa cha utamaduni wa kuishi pweke unaowafanya baadhi ya mapadri kujisikia, kujiona na kujitafuta zaidi, mambo yanayohatarisha maisha ya kiroho na hivyo kudhoofisha za utume wao kama mapadre. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amekazia sana umuhimu wa ujenzi wa ushirika na udugu wa kibinadamu kati ya makleri na hivyo kuwa waangalifu ili wasikumbane na vikwazo vinavyoweza kutoka ndani mwao. Makileli wakuze na kudumisha mahusiano na mafungamano kati yao, hasa wakati wanapohisi kuchoka, wanaposhindwa kueleweka, hata kutokana na sababu mbalimbali mbali. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne anasema anataka kuwasaidia ili waweze kutembea kwa pamoja ili waweze kupata amani na utulivu wa ndani katika maisha na utume wao na kwamba kutokana na changamoto mamboleo anapenda kuwahamasisha mapadri wa jimbo kuu la Roma kujenga udugu wa kipadri unaofumbatwa katika mana na utajiri wa maisha ya kiroho unaowawezesha kukutana na Kristo Yesu katika sakramenti zake sanjari na kusikiliza tafakari na kumwilisha neno la Mungu katika maisha na vipaumbele vyao. Kwa njia hii makleri wanaweza kupendana kidogo kuheshimiana kwa kuwatanguliza jirani zao, lengo likiwa ni kuboresha mahusiano ya kikanisa. Bye. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ushirika anasema baba mtakatifu Leo wa kumi na nne unapaswa kumwilishwa katika dhamana na maisha ya jimbo kuu la Roma, kwa kutambua uwepo wa karama mbalimbali, malezi na majundo tofauti, lakini wote wakishirikishwa nguvu mmoja. Mkazo wa pekee utolewe katika sera na mikakati ya shughuli za kichungaji kwa kanisa mahalia na ule wa kanisa la kiulimwengu. Watembee kwa pamoja, huku wakionyesha uaminifu kwa injili ya Kristo Yesu katika amani na utulivu huku kila mmoja akijitahidi kutumia karama na mapaji yake katika ujenzi wa fumbo la mwili wa, wa Kristo yaani kanisa, na Kristo Yesu mwenyewe ndiye kichwa cha mwili huo. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amekazia umuhimu wa mapadri kuwa ni mfano bora wa kuigwa kwa kusimika maisha yao katika ukweli na uwazi kama alivyosema Mtakatifu Paulo alipokuwa naagana na, na wazee wa Efeso. Baba Mtakatifu, kama baba na mchungaji mkuu, amewataka mapadri wa jimbo kuu la Roma kujizatiti zaidi kuwa ni mapadri wa mfano na wanaoaminika kwa kutambua utajiri wa karama na mapaji yao kama wanavyojulikana mbele ya Mwenyezi Mungu kwa kweli ni mitume na wahudumu wa habari njema ya wokovu. Changamoto na mwaliko wa kuwa ni waaminifu na watakatifu kwa kuendelea kujikita katika unyenyekevu na upatanisho, tunu msingi za maisha Kikristo, upendo, upipiwa, upele, ya Kikristo, upendo ukipewa kipaumbele cha kwanza. Fadhila ya unyenyekevu ni kikolezo na nguvu ya upiaisho wa maisha ya kiroho ya watu watakatifu wa Mungu. Baba Mtakatifu Uleo wa kumi na nne anawataka makleri wa jimbo kuu la Roma kuwa makini na changamoto mambo leo, ufunguo makini wa unabii. Unasikitisha kuona vita, mauaji ya watu wasiokuwa na hatia, ukosefu wa usawa, njaa, umasikini na vita, mambo yanayosigina utu, heshima eh, na haki msingi za binadamu. Kuna mateso na mahangaiko yanayoendelea kuwakumba hata wananchi wanaoishi Roma. Kuna umaskini mkubwa wa hali na mali, ukosefu wa makazi ya watu, pamoja na uzuri unaoendelea kutoweka. Kama alivyowahi kusema Baba Mtakatifu Fransisko, mji wa Roma una uhai na ukarimu pia kwa watu wote. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne amewaalika makileli wa jimbo kuu la Roma kupokea changamoto hizi mbele yao, na kama sehemu ya ushuhuda na shule ya ujenzi wa ufalume wa Mungu kwa kufuata mfano wa watakatifu waliothubutu kumwilisha tunu msingi za Injili katika historia ya maisha yao. Hawa ni akina Doni Primo Mazorali na Doni Lorenzo Milani, manabii wa haki na amani. Jimbo kuu la Roma linayo mifano ya mapadre kama Luigi di Liegro, aliyejipambanua katika mapambano dhidi ya umasikini wa hali na kipato, wakajisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya kutafuta na kudumisha haki, ustawi na maendeleo ya binadamu. Mapadre hawa ni mifano bora ya kuigwa na mbegu ya utakatifu wa maisha kwa ajili ya mji wa Roma. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mwishoni mwa hotuba yake, Baba Mtakatifu Leo wa 14 amependa kuwahakikishia makelele wa jimbo kuu la Roma karibu na uwepo wake, huku akiwaaminisha kwa Kristo Yesu na kumwomba awasaidie kukuza na kuimarisha umoja na ushirika, wawe mifano bora ya kuigwa na waendelee kujikita katika ushuhuda wa kinabii ili kuhudumia nyakati zao. Amewataka kulipenda kubaki ndani ya kanisa na kuwa ni sehemu ya kanisa, waendelee kumpenda Kristo Yesu, mchungaji mwema, mchumba wake mwaminifu na asiyedanganya kamwe, wala hapendi mtu yoyote apotee. Baba Mtakatifu amewataka makleri wa jimbo kuu la Roma kuendelea kusali na kuwaombea hata wale kondoo waliopotea, ili wao pia warejee, watambue na kujisikia kuwa kwenye zizi moja na chini ya mchungaji mmoja. msikilizaji wa redio vatikani kwa upande wake kardinali baldasare reina makamu askofu mkuu wa jimbo kuu la roma katika hotuba yake ya kumkaribisha baba mtakatifu leo wa 14 ili aweze kuzungumza na makredi na majando kasisi wa jimbo kuu la roma amesema kwamba jimbo kuu la roma lina jumla ya mapadi 809 mashumasi wa kudumu ni 149 mapadi wanaotoka majimbo mengine lakini wako roma kwa ajili ya masomo ni mia tano mapadi wanaoishi kwenye vyuo na taasisi mbalimbali mbali za kikanisa ni elfu mbili mia tatu arobaini na saba, mapadi wa mashirika ni mia mbili kumi na moja, watawa mapadi ni elfu tatu mia tisa kumi na nne na jumla yao ni elfu nane na ishirini. Hawa ni mapadi na mashemasi. Kuna mapadri mia tano sabini na tisa wanaofanya utume wao jimbo kuu la Roma, 132 ni wa misionari na mapadri hamsini wameomba kupumzika na kutafakari kuhusu maisha na wito wao wawo. Jimbo kula Roma lina parokia 333. Kuna mapadri wagonjwa na wazee hamsini kuna majando kasisi wa jimbo kuu la roma 84 kimsingi mapadi wanaishi kwa pamoja huku wakisaidiana katika shughuli mbali mbalimbali za kichungaji licha ya changamoto na matatizo mbalimbali mbali, lakini makileli wa jimbo kuu la roma wako tayari kusonga mbele kwa ajili ya ustawi maendeleo na mafao ya kanisa la kristo Changamoto kubwa ni kutokana na tofauti za kitamaduni mahali wanapotoka mapadiri hawa, malezi na majiundo ni tofauti, changamoto za shughuli za kichungaji, ambayo wakati mwingine inakuwa ni vigumu kuweza kutoa taswira ya pamoja. Makleri wa jimbo kuu la Roma wametumia fursa hii kurudia tena ahadi zao za utii kwa halifa wa Mtakatifu Petro ambaye kwa sasa yuko katika nafsi ya Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne ili jimbo kuu la Roma liweze kuendelea kuwa ni zuri na takatifu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa 18 Jumatano tarehe 11 Juni 2025 amekutana na, na kuzungumza na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Bwana Antonio Guteresi, ambaye baadaye amekutana na kuzungumza na Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani aliyekuwa ameambatana na Askofu Mkuu Paul Richard Garaga, katibu mkuu wa mambo ya nchi za nje, ushirikiano na mashirika ya kimataifa. Katika mazungumzo ya viongozi hawa wawili, Baba Mtakatifu ameonyesha nia ya kuendelea kuunga mkono jitihada za Umoja wa Mataifa katika ujien duniani baba mtakatifu Leo wa kumi na nne pamoja na katibu mkuu wa umoja wa mataifa wamezama zaidi katika maandalizi ya mikutano ya umoja wa mataifa, matatizo na changamoto zinazoendelea kuukabili umoja wa mataifa katika medani mbalimbali za maisha, sehemu mbalimbali za dunia. Katika mazungumzo yao, wamegusia pia vita kinzani na migogoro inayoendelea kupekenya utu, heshima na haki msingi za binadamu. Askofu Msonga Nzila wa jimbo katoliki Musoma ametoa katekesi juu ya Pentekoste akisema kuwa ni siku hamsini tangu ufufuko wa Bwana wetu Yesu Kristo, lakini pia ni hitimisho la sherehe za Pasaka. Roho Mtakatifu anaoshukia mitume, na hivyo kushirikishwa kama nafsi ya Mungu kutoka katika utimilifu wake. Yesu Kristo Bwana anamimina Roho Mtakatifu kwa wingi. Hii ni siku ambayo fumbo la Utatu Mtakatifu linafunuliwa kwa ukamilifu. Toka siku hiyo ufalme ulitangazwa na kushuhudiwa kwa Kristo Yesu kuwa uko wazi kwa ajili ya wale wanaomwamini na kumsadiki katika hali ya unyenyekevu na imani, wanashiriki fumbo la utatu mtakatifu. Roho Mtakatifu ni paji la Mungu, na kwa nguvu ya Roho Mtakatifu waamini wanaweza kuzaa matunda ya Roho Mtakatifu ambayo ni upendo, furaha, amani, uvumilivu, utu wema, fadhili, uaminifu, upole na kiasi. Pentekoste ni mwanzo wa kanisa. Kwa kushukiwa na Roho Mtakatifu, mitume wakapata ujasiri wa kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu akawaimarishia umoja na ushirika kiasi kwamba mitume wakaanza kuzungumza kwa lugha mbalimbali matendo makuu ya Mungu yaliyowawezesha kuungama imani moja. Akawaimarishia umoja na ushirika kiasi kwamba mitume wakaanza kuzungumza kwa lugha mbalimbali matendo makuu ya Mungu yaliyowawezesha kuungama imani moja. Roho Mtakatifu aliwajalia mitume kuzungumza ukweli ambao ni Mungu mwenyewe katika ulimwengu. Mambo leo, waamini ambao ni Wakristo waliobatizwa na kumpokea Roho Mtakatifu wanaowajibu wa kutangaza na kushuhudia kweli ya Mungu na kuiishi katika mazingira yao. Akirejea kwa yale ambayo yanaendelea nchini Tanzania na kulitia taifa la Tanzania doa la kuendelea kuitwa kisiwa cha amani, ni lazima kusimamia ukweli ili Mungu aweze kuliponya taifa la Tanzania. Askofu Msonganzila amewataka waumini na wote wenye mapenzi mema kutumia ndimi zao kusema na kutangaza ukweli juu ya vitendo viovu vinavyotokea katika jamii hasa vyenye viashiria vya uvunjifu wa amani bila kuogopa chochote. Mintarafu mauaji, utekaji na kupotea kwa baadhi ya watu nchini Tanzania katika mazingira ya kutatanisha, Askofu Msonganzila amesisitiza uchunguzi wa kina ili kurejesha amani na utulivu, kwani si haki kunyamaza. Askofu Msonganzila amewataka waumini na wote wenye mapenzi mema kutumia ndimi zao kusema na kutangaza ukweli juu ya vitendo viovu vinavyotokea katika jamii hasa vyenye viashiria vya uvunjifu wa amani bila kuogopa chochote mintarafu mauaji, utekaji na kupotea kwa baadhi ya watu nchini Tanzania katika mazingira ya kutatanisha. Askofu Msonganzila amesisitiza uchunguzi wa kina ili kurejesha amani na utulivu, kwani si haki kunyamaza kama mauaji kweli yanatendeka na watu wanapoteza waume, watoto na ndugu zao, lazima kuweka wazi kuwa yanatendeka kisha tutafute wanaoyatekeleza na kuwapeleka kwenye mikono ya sheria, ili sheria iweze kushika mkondo wake. Kwa nini tunakuwa na kigugumizi kukiri kuwa mauaji yanatendeka? Anayethubutu kusimama kuzungumza ili asiendelee kutendeka, kwa nini anashutumiwa kama amefanya jambo baya? Amehoji askofu Msonganzila. Amewataka waumini na wote wenye mapenzi mema kuishi ujumbe wa Pasaka ambao ni amani, akisisitiza kuwa amani pia haiwezi kupatikana bila haki. Aidha, amehoji kwa nini mauaji hayo yanatokea mara kwa mara, huku akirejea mauaji ya watu wenye ulemavu wa ngozi ambao yamewahi kutokea Tanzania. Kwani watu hao walipatikana kwa urahisi, sisi kwa nini hawa hawapatikani? Walimu waliofanya fujo na kudanganya, wahujumu uchumi walipatikana wengi tu wakati wa Sokoine. Sasa leo hawa wasipatikane kwa nini? Roho Mtakatifu anataka tuwe kweli na tusiogope kusema ukweli, amesisitiza. Amesema kanisa la Kipentekoste ni la waumini ambao wanatumwa na kanisa kwenda kusimamia ukweli bila woga kwamba Roho Mtakatifu amewajaza ndimi za moto za kutangaza kweli ya Mungu na kutenda haki, hivyo washirikiane na jamii kusema ukweli endapo wanafahamu wauaji hao ili washitakiwe kwenye vyombo vya sheria. Bebeni ukweli, msamaha, upendo, chukieni dhambi, kuweni watu wa huru kwa Kristo ambao wako tayari kuumia kwa ajili ya haki, ukweli, amani na upendo, alisema Askofu Msonganzila kwamba Roho Mtakatifu amewajaza ndimi za moto za kutangaza kweli ya Mungu na kutenda haki. Hivyo washirikiane na jamii kusema kweli hivyo washirikiane na jamii kusema kweli endapo wanafahamu wauaji hao ili washitakiwe kwenye vyombo vya sheria. Bebeni ukweli, msamaha, upendo. Chukieni dhambi, kuweni watu wa huru kwa Kristo ambao wako tayari kuumia kwa ajili ya haki, ukweli, amani na upendo, alisema Skofu Msonganzila akizungumzia kuhusu uchaguzi mkuu wa rais wa bunge na madiwani utakaofanyika mwezi Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Askofu Msonganzila aliwasisitiza Watanzania kukataa rushwa ili wawe huru kuchagua kiongozi anayewafaa. Hizi fedha za kuhonga zitawapeleka motoni. Kadhalika, na wewe unayekubali kuhongwa fedha hiyo pia itakupeleka motoni. Kataini rushwa, kwani ni dhambi, alisisitiza askofu Msonganzila. Amesema kwa sasa zipo siasa za kujipendekeza ambazo zinaleta udhaifu katika kupata viongozi imara wanaojizatiti katika kulijenga taifa. Aidha, amewataka waumini walei kutumia ndimi zao kusema ukweli, ukweli juu ya vitendo vyote vinavyoashiria uvunjifu wa amani, kwani ukweli siku zote unamweka mtu huru, na Mkristo aliyebatizwa anatumwa Injili ya haki na kweli ili kurejesha matumaini matumaini kwa wale waliopoteza. Msimamizi wa kituo cha hija kitaifa cha huruma ya Mungu Kiabakari, jimbo Katoliki Musoma, Padre Wojciech Adam na paroko wa parokia ya Kiabakari amesema, amefika wakati kwa Wakristo na wote wenye mapenzi mema nchini Tanzania kushikamana kwa kusali na kumwomba Mwenyezi Mungu aepushe matendo maovu yanayotendeka ndani ya jamii, kwani wanaotendewa ni binadamu wenzetu. Paroko huyo amemshukuru Askofu Msonganzila kwa kufika katika parokia hiyo na kutoa sakramenti takatifu mtakatifu yakipa imara kwa waumini zaidi ya mia mbili sabini sanjari na kuzindua rasmi kikanisa cha ibada ya mwao mtakatifu wa Yesu pamoja na kupanda mti maalum kwa ajili ya kumbukumbu kumbu ya Papa Leo wa kumi na nne. Viongozi wa halmashauri ya walei wa parokia hiyo wamemshukuru askofu wa Msonganzira kwa kukubali ombi lao la kuwapatia waumini wao sakramenti hiyo na kufanya shughuli mbali mbalimbali za kiroho na za kimwili katika parokia hiyo, hali ambayo imeonyesha upendo mkubwa kwao. Kutoka studio za redio Vatican. Mimi ni Sara Pelaji. Tarehe 15 Juni 2025 katika Kanisa Kuu la Mtakatifu Paulo nje ya ukuta Roma, saa 11 na nusu masaa ya Ulaya, kijana Floriberti Bwana Chui atatangazwa kuwa mwenye heri, kijana wa Kongo aliyekuwa wa Jumuia ya Mtakatifu Egidio, shahidi wa ufisadi. Maadhimisho hayo yataongozwa na Kardinali Machero Semeraro, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la kuwatangaza Watakatifu, kwa niaba ya Baba Mtakatifu. Kwa mujibu wa jumuiya hiyo, ilitangaza kuwa maadhimisho hayo yataona ushiriki wa waamini kutoka jimbo katoliki la Goma, kuanzia na askofu wake Wili Ngubi na wawakilishi wengine wa kanisa la Congo, miongoni mwake akiwemo Kardinali Fridolini ya Mbongo, askofu mkuu wa Kinshasa, katika kukumbuka mtumishi wa Mungu wakati wa ziara yake hayati Baba Mtakatifu Francisco kunako Februari 2023 katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, akikutana na vijana waliokusanyika katika uwanja wa mashahidi huko Kinshasa, alisisitizia juu ya kijana huyo wa Jumuiya Mtakatifu Egidio huko Goma, ambaye alikuwa anafanya kazi kwenye mpaka kati ya Congo na Rwanda na ambaye alikataa kuingiza bidhaa za chakula zilizoharibika kwa ongo ya pesa na kwa sababu hiyo aliteswa sana na mwisho akauawa. Papa Francisco alisema kijana kama ninyi, Floribert Bwana Chui akiwa na umri wa miaka ishirini na sita tu aliuawa kule Goma kwa kuzuia upitishaji wa vyakula vilivyoharibika ambavyo vingeharibu afya za wananchi. Na angeweza kuviacha, wasingeligundua na hata angepata faida, lakini akiwa Mkristo alisali akawafikiria wengine na akachagua kuwa mnyoofu, akisema hapana kwa uchafu wa ufisadi. Huku ni kuweka mikono yako safi, wakati mikono inayotumia pesa haramu ikichafuliwa na damu. Mtu akikukabidhi bahasha akakuahidi neema na utajiri, usiingie kwenye mtego, usidanganywe, usijiruhusu kumezwa na dimbwi la uovu, usijiruhusu kushindwa na uovu, usiamini katika njama za giza za pesa ambazo hukufanya kuzama usiku. Kuwa mwaminifu ni kung'aa mchana, ni kueneza nuru ya Mungu, ni kuishi furaha yake. Shinda uovu kwa wema. Nguvu dhaifu ya mwamini ambaye alipinga uovu kwa manufaa ya watu wake inatupatia matumaini ya Afrika na ulimwengu usio na ufisadi, alisisitiza hayati Papa Francisco wakati ule elfu mbili na ishirini na tatu. Ndugu msikilizaji, hata hivyo Jethroj. Tamara Ntawiha, mama wa Floribert, alionyesha furaha yake na shukurani kwa habari ambayo inatuliza maumivu ambayo alikuwa amezama baada ya kifo cha kusikitisha cha mwanaye. Kwa kushuhudia, alisema Floribert aliuawa kwa jina la imani yake ya Kikristo, kwa kukataa pendekezo la hongo lililolenga kuwezesha kuingia kwa bidhaa za chakula ambazo zingeweza kuhatarisha afya ya umma katika eneo la Kongo. Alifanya uchaguzi wake kwa Mungu hadi mwisho na akachagua kufa ili kuishi ndani ya Kristo. Mama Jetrude aliwaomba vijana kuiga mfano wa Floribert kutokubali kupotoshwa na kufuata tunu za Injili. Aidha, mama huyo aliomba mamlaka ya Kongo amani hasa katika eneo la mashariki mwa DRC ambako Floribert aliuawa na ambako wakazi wamekuwa wakiishi kwa taabu kwa zaidi ya miongo mitatu chini ya tishio la makundi yenye silaha na uchokozi wa baadhi ya nchi jirani. Kwa uaminifu na uadilifu wake wa kimaadili, Floribert Bwana Chui ni mfano, sio tu kwa vijana wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, lakini pia kwa wote ulimwenguni kote, alisisitiza Tresor, kaka mdogo wa Floribert na kwamba kwake yeye pia vita vyake havikuwa vya bure. Alidumisha uhuru wake, na huo ni mfano kwa Wakristo wote Wakatoliki, vijana duniani kote, na hasa kwa wale wa DRC ambako vitendo vya rushwa bado vinapaswa kupigwa vita, alisisitiza kijana huyo wa Kikongo ambaye kwa mjibu wake kutangazwa kuwa mwenye heri lazima kuibue hisia za ulimwengu katika ukweli huu wa kusikitisha ambao unakuwa njia ya kujipatia faida zisizo na uwiano. Mfano wa Floribert unaweza kutusaidia kuwa waadilifu zaidi na wenye kushikamana, kwa sababu pesa au bidhaa za ulimwengu huu haziwezi kushinda kila wakati, alisisitiza Tresor mdogo wake na Floribert atakayetangazwa kuwa mwenye heri tarehe 15 Juni 2025. Aidha, Tresor alidumisha kumbukumbu ya njia yake yak ya kuishi maisha ya Kikristo. Aliishi kwa hofu ya Mungu. Floribert alihusika katika vikundi vya harakati mbalimbali za kikanisa. Alikuwa mvulana anayetumikia katika katika wanaohitaji sana ikiwa ni pamoja na watoto wa mitaani. Ikiwa Tresor angekuwa na ujumbe wa Floribert, angemwomba kumwomba Mwenyezi Mungu kwa ajili ya Kongo na kwa ajili ya dunia nzima, ili janga hili la ufisadi, uovu huu mbaya ukome na kutembea katika haki. Kaka wake mdogo aliongeza, Floribert ameweza kuhifadhi uhuru wake, na hivyo aliishi maisha yake kama Mkristo mfululizo, akifanya maneno ya Papa Francis kuwa yake mwenyewe. Tresor alisisitiza kwamba Belt angeweza kupata pesa nyingi kwa kushindwa na vishawishi, lakini kinyume chake alichagua kuwa mnyoofu, kukataa uchafu wa uharibifu wa maadili maneno ya Papa Francisco yanapaswa pia kuwatia moyo wanasiasa wetu katika maisha yao. Na kwa upande wa Desire Pengele, afisa katika idara ya kamishona wa uharibifu wa ofisi ya udhibiti nchini Kongo, alimwongoza Floribert Bwana Chui katika hatua zake za kwanza ndani ya shirika hilo huko Kinshasa. Wakati huo, vijana wapya walioajiliwa na chombo hicho waliopewa idara hiyo walikabidhiwa kwake kufuatwa katika mchakato wao wa kujumuisha kwa hiyo kati ya wimbi jipya la wahitimu vijana waliofika kati ya mwaka elfu mbili na sita na elfu mbili na saba pia kulikupo na Floribert kijana sana. Karibu na ofisi zao huko Gombe, mji ulio katika mji mkuu wa Congo, kuna parokia ya Mtakatifu Ana ambako misa mbili huadhimishwa kila asubuhi, ya kwanza kwa waamini na ya pili kuanzia saa moja hadi saa moja na nusu kwa Wakristo ambao wanaondoka nyumbani mapema kwenda Gombe kufanya kazi, lakini ambao wanachukua fursa ya kusali kabla ya kwenda kazini na hiyo maana Desire alianza urafiki wa kiroho uliozaliwa ambao ulikwenda zaidi ya uhusiano rahisi wa kazi. Floribert kila mara alikuwa na vitabu naye alisoma sana, alikuwa mwenye busara na alijifunza mengi. Aliendelea hivyo hata aliporudi Goma kufuatia na uhamisho kwa sababu za kibinafsi. Ni Angelsaula, Vatican News. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kwa kushirikisha maisha na utumi wa Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne. Kwa niaba ya Angelo Rezaula na Sara Peraji, mimi ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa nikisepa kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetru Yesus Kristus ye