Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili, mm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia zege la matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Ilikuwa ni tarehe 13 Machi mwaka 2013 baraza la makardinali lilipomchagua wa Kardinali Georgi Mario Bergoglio kuwa halifa wa Mtakatifu Petro, na katika maadhimisho ya sherehe ya Mtakatifu Yosefu mume wake Bikira Maria tarehe 13 Machi 2013, Baba Mtakatifu akasimikwa rasmi na kuwa ni halifa wa Mtakatifu Petro wa 266 kwa kuchagua jina la Mtakatifu Francisco wa Asisi. Baba Mtakatifu Francisco anaadhimisha kumbukumbu hii akiwa bado amelazwa kwenye hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli iliyoko mjini Roma tangu tarehe 14 Februari mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Kwa hakika Baba Mtakatifu anasema anaonja onja umakini wa huduma na huruma kutoka kwa madaktari na wafanyakazi katika sekta ya afya Sekretariati Kuu ya Vatikani kuanzia Dominika tarehe 9 hadi Ijumaa tarehe 14 Machi 2025 iko mlimani kwa ajili ya mafungo ya maisha ya kiroho kama sehemu ya maandalizi ya maadhimisho ya Pasaka ya Bwana sanjari na Jubilei kuu ya miaka 2025 ya Ukristo. Mafungo haya yanaongozwa na Padre Roberto Pasolini, mtaalamu wa sayansi ya maandiko matakatifu na mhubiri wa nyumba ya Kipapa. Tema inayonogesha mafungo haya ni tumaini la maisha na uzima wa milele, kama mama Kanisa anavyofundisha na kuungama katika kanuni ya imani, anise anangojea na ufufuko wa wafu na uzima wa milele ijayo, amina. Kwa niaba ya Angela Rwesaula, mimi ni Padre Richard Mjigwa nikimtakia heri na baraka tele Baba Mtakatifu Francisco anapofanya kumbukizi ya miaka kumi na miwili tangu alipochaguliwa kuliongoza Kanisa. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, ilikuwa ni tarehe 13 Machi mwaka 2013, baraza la makardinali lilipomchagua Kardinali Georgi Mario Berigolio kuwa halifa wa Mtakatifu Petro. Na katika maadhimisho ya sherehe ya Mtakatifu Yosefu, mume wake Bikira Maria, tarehe 19 Machi 2013, Baba Mtakatifu akasimikwa rasmi na kuwa ni halifa wa Mtakatifu Petro wa 266 kwa kuchagua ajina la Mtakatifu Francisco wa Asisi. Baba Mtakatifu anaadhimisha kumbukumbu hii akiwa bado amelazwa kwenye hospitali ya chuo kikuu cha Agostino Jemeli iliyoko mjini Roma tangu Ijumaa tarehe 14 Februari mwaka 2025. Kwa hakika Baba Mtakatifu anasema anaonja umakini wa huduma na huruma kutoka kwa madaktari na wafanyakazi katika sekta ya afya. Baba Mtakatifu anawashukuru kutoka katika sakafu ya moyo wake wote, na anawakumbuka wote wanaowahudumia wagonjwa sehemu mbalimbali za dunia, kama ishara ya uwepo na ukaribu wa Mungu kwa waja wake, na kwamba binadamu katika udhaifu wake anahitaji kuonjeshwa muujiza wa huruma na, na upendo wa Mungu unaowaambata na kuwasindikiza za wale wote walioko kwenye majaribu na kuwakirimia mwanga mdogo katika usiku mnene wa maumivu. Baba mtakatifu anawashukuru kwa dhati kabisa waamini na watu wote wenye mapenzi mema wanaoendelea kumwonyesha uwepo wao wa karibu kwa njia ya sala na sadaka zao na kwamba yeye pia anawakumbuka na kuwaombea. Hali ya afya ya Baba Mtakatifu Francisco inaendelea kuimarika zaidi na zaidi, anaendelea kupata tiba, kusali na kufuatilia mafungo ya kiroho yanayotolewa kwa sekretariati kuu ya Vatikani, kufanya mazoezi, pamoja na kuendelea kupumzika zaidi, na kwamba usiku wa kwa kufikia Alhamisi tarehe 13 Machi 2025 Baba Mtakatifu amepata usingizi mnono. Baba Mtakatifu Francisco, Alhamisi tarehe 13 Machi 2025, ameendelea kupata salamu na matashi mema kutoka sehemu mbalimbali za dunia wakati huwa anapofanya kumbukizi ya miaka 12 tangu alipochaguliwa kuwa ni halifa wa Mtakatifu Petro. Watu wa Mungu jimbo kuu la Roma wanamtakia heri na baraka tele, wakati huo wanapoendelea kukabiliana na changamoto ya afya, na kwamba watu wa Mungu sehemu mbalimbali za dunia wanaendelea kusali na kumwombea afya njema. Wanamshukuru baba Mtakatifu Francisco kwa mafundisho yake, unabii, sadaka na majitoleo yake katika kipindi cha miaka kumi na miwili iliyopita hata katika hali yake ya ugonjwa bado anaendelea kuwaenzi watu wa Mungu jimbo kuu la Roma. Mwaliko ni kuendelea kusonga mbele kwa matumaini, imani na mapendo zaidi na nguvu, na kwamba waamini wanaendelea kumsubiri ili kukutana naye tena mara atakapokuwa ameruhusiwa kutoka hospitalini. Nalo baraza la na maaskofu Katoliki Poland katika mkutano wake wa mia nne linamwombea Baba Mtakatifu na kuendelea kuwakumbusha waamini na watu wote wenye mapenzi mema umuhimu wa kujikita katika upendo kwa Mungu na jirani Anapoendelea kubeba msalaba wa mateso pamoja na Kristo Yesu. Baba Mtakatifu anahitaji kutiwa shime kwa sala na sadaka za waamini. Maaskofu wa Polandi wanamtakia heri, baraka na neema, huku wakiendelea kushikamana katika hija ya maisha yao ya huduma kwa watu wa Mungu, huku wakielekea tumaini ambalo kimsingi ni Kristo Yesu. Salamu na matashi mema yanatoka pia kwa Vahang Kachaturiani, raisi wa jamhuri ya watu wa Albania. msikilizaji wa redio Vatikani. Tangu baba Mtakatifu Francisco achaguliwa kuliongoza kanisa Katoliki, vipaumbele katika maisha na utume wake vimekuwa ni maskini, amani, mazingira na sasa anaendelea kujielekeza zaidi katika ujenzi wa udugu wa kibinadamu unaofumbatwa katika huruma na upendo wa Mungu usiokuwa na mipaka kwa waja wake. Maskini na wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii ni amana na utajiri wa kanisa, wao ndio walengwa wa kwanza wa habari njema ya wokovu. Hawa ni maskini wahali na mali, wanaotumbukizwa katika biashara ya binadamu na viungo vyake, wanaodhalilishwa na kunyanyaswa utu, heshima na haki zao msingi kama watu walioumbwa kwa sura na mfano wa Mungu hawa pia ni wakimbizi wahamiaji na watu wanaotafuta hifadhi ya kisiasa maadhimisho ya mwaka mtakatifu wa jubilei ya huruma ya Mungu kuanzia tarehe nane Desemba mwaka elfu mbili na kumi na tano hadi Novemba 20 mwaka elfu mbili na kumi na sita katika maadhimisho ya sherehe ya Kristo Yesu mfalme wa ulimwengu. Hii ilikuwa ni fursa muhimu kwa huruma ya Mungu kuwa ni kiini cha tafakari ya maisha na utumi wa kanisa, tafakari ambayo inapaswa kumwilishwa katika uhalisia wa maisha ya watu kwa njia ya matendo ya huruma kiroho na kimwili. Hii inatokana na ukweli kwamba huruma ya Mungu ni kiini cha Injili na njia mwafaka ya uinjirishaji mpya unaojikita katika mchakato wa ushuhuda wenye mvuto na mashiko. Kielelezo cha imani tendaji imekuwa ni nafasi kwa waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kuchunguza dhamiri zao, ili kuangalia ikiwa kama maisha yao yanaendana na kweli za kiinjili zinazotangazwa na kushuhudiwa na mama Kanisa. Kanisa linapaswa kuwa ni kielelezo cha utandawazi wa mshikamano wa maisha ya kiroho na kimwili dhidi ya sera na mikakati ya kiuchumi inayotenga nyanyasa na kuwabagua maskini. Kwa sasa tofauti msingi kati ya watu imekuwa ni chanzo cha kinzani migogoro na uhasama, pamoja na chuki binafsi. Lakini kumbukwe kwamba dunia inahitaji wajenzi wa madaraja yatakayowakutanisha watu kwa kujeketa katika majadiliano yanayofumbatwa katika ukweli na uwazi, kwa kuthamini utu, heshima na haki msingi za binadamu. Huu ni mwaliko wa toba na waongofu wa ndani, ilikuwa na uso wa huruma kama ulivyofunuliwa na Kristo Yesu. Waamini na watu wote wenye mapenzi mema wawe ni wajenzi na vyombo vya amani duniani, manabii wa horoma na Wasamaria wema wanaothubutu kuwahudumia maskini kwa, kwa unyenyekevu, ari na moyo mkuu, kwa kutambua kwamba kanisa ni sakramenti ya wokovu, umoja na mshikamano wa binadamu. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, siku ya masikini duniani ni matunda ya maadhimisho ya mwaka mtakatifu wa jubilei ya huruma ya Mungu na kwa mara ya kwanza iliadhimishwa kunako mwaka elfu mbili na kumi na saba. Baba Mtakatifu Francisco anasema hii ni kumbukumbu endelevu ya huruma ya Mungu inayopashwa kuwa ni sehemu ya vinasaba na utambulisho wa waamini katika ujumla wao. Siku hii ni fursa ya kushikamana kwa kujenga na kudumisha utamaduni wa watu kukutana na kusaidiana kama alama ya urafiki, umoja na udugu wa kibinadamu unaovunjilia mbali kuta za utengano kwa sababu mbalimbali mbali. Baba Mtakatifu anasema kanisa daima limekuwa likisikiliza na kujibu kilio cha maskini na wahitaji kama inavyoshuhudiwa kwenye kitabu cha Matendo ya Mitume kwa kuwachagua mashemasi saba walioshuhudiwa kuwa wema, wenye kujawa na Roho Mtakatifu na hekima, ili waweze kutoa huduma kwa maskini kwa Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, waraka wa kitume wa Baba Mtakatifu Francisco, Laudato Si, yani sifa iwe kwako, juu ya utunzaji wa nyumba ya wote, anazungumzia kwa muhtasari mambo yanayotokea katika mazingira, injili ya uumbaji, vyanzo vya mgogoro wa ikolojia vinavyohusiana na watu, ikolojia ya msingi, njia za kupambana na kutenda, na mwisho ni elimu ya ikolojia ya maisha ya kiroho. Baba Mtakatifu mitalafu utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya nyumba ya wote, na kazi ya mambo makuu matatu: umuhimu wa kujikita katika uongofu wa kiekolojia unafishaji watunu msingi za kinjiri na haki ya mali na udugu wa kibinadamu, pamoja na mwaliko kwa watu wote wa Mungu kusimama kidete kulinda na kutunza mazingira, nyumba ya nyumba ya wote, kwa sababu madhara yake ni makubwa kwa maisha ya binadamu na ni kikwazo kikuu cha ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Diplomasia inayotekelezwa na Vatikani sehemu mbalimbali za dunia hii inajikita kwa namna ya pekee katika msingi wa haki, amani na maridhiano kati ya watu. Ni diplomasia inayojipambanua kwa kusimama kidete kulinda, kutetea na kudumisha utu, heshima, ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Tangu mwanzo wa utume wake kama halifa wa Mtakatifu Petro, Baba Mtakatifu amekazia kuhusu umuhimu wa diplomasia ya Vatikani kufumbatwa katika amani, kwa kusimama kidete kupambana na baa la njaa na umaskini duniani, kwa kulinda na kutunza mazingira abora, ya bora nyumba ya wote, kwani kuna mamilioni ya watu wanaoathirika kutokana na athari za mabadiliko ya tabia nchi na ukosefu wa fursa za ajira, pamoja na maendeleo endelevu na fungamani ya binadamu. Baba Mtakatifu Fransisko, katika waraka wake wa kitume Fratelli Tutti, yaani wote ni ndogo, kuhusu udugu na urafiki jamiana wa kijamii, anapembua utamaduni wa udugu wa kibinadamu kama chombo cha ujenzi wa ushirikiano pamoja na mafungamano ya jumuiya ya kimataifa kwa kubainisha njia itakayotumika na malengo yake katika uhalisia wa maisha ya watu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baba Mtakatifu Francisco anakazia umuhimu wa ujenzi wa ushirikiano na mafungamano yanayokita mizizi yake katika maendeleo na ushirikiano katika masuala ya kiuchumi, kwa kuzingatia majadiliano ili kufikia malengo yanayokusudiwa, yaani amani kwa sababu vita inasababisha maafa kwa watu na mali zao. Vita inasababisha vifo, inaharibu mazingira pamoja na kufisha matumaini ya wengi. Majadiliano katika ukweli na uwazi yanavunjilia mbali kuta za utengano kiroho na kiakere, yanafungua nafasi ya msamaha na kukoleza upatanisho. Majadiliano ni chombo cha haki kinachochochea na kuimarisha mahusiano na mafungamano ya jumuiya ya kimataifa kwa kukazia amani. Majadiliano ya kidini, kia kumene na kitamaduni yanapaswa kufumbata uvumilivu, yanajielekeza katika mchakato wa ushuhuda kama chombo cha ujenzi wa udugu wa kibinadamu, upendo na mafao ya wengi. Malengo ya waraka wa kitume Fraterituti ni kuhamasisha ujenzi wa mshikamano wa kidogo unaoratibiwa na kanuni ya auni, kwa kutoa kipaumbele cha kwanza kwa utu, heshima na haki msingi za binadamu. Hii ni dhana inayokumbatia maisha ya kifamilia, ya kijamii, kitaifa na kimataifa. Ili kufikia lengo hili, kuna haja ya kujenga na kudumisha tasawufi ya udugu wa kibinadamu kama chombo cha kufanyia kazi katika medani mbalimbali mbali za kimataifa, ili kusaidia kupata suluhu ya matatizo yanayoikumba jumuiya ya kimataifa. Huu ni msaada mkubwa katika kupambana na changamoto mamboleo kama vile vita na kinzani mbalimbali, baa la njaa na umaskini duniani, pamoja na athari za uharibifu wa mazingira, nyumba ya wote. Kipaumbele cha kwanza ni ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Mshikamano wa kidogo husaidia ujenzi wa mahusiano pamoja na mafungamano ya jumuiya ya kimataifa kama ilivyo pia miongoni mwa wananchi wenyewe. mshikamano wa kidogo usaidia ujenzi wa mahusiano na mafungamano ya jumuiya ya kimataifa kama ilivyo pia miongoni mwa wananchi wenyewe. Ujasiri na ukarimu ni mambo yanayohitajika ili kufikia malengo ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Baba Mtakatifu Francisko anakazia utawala bora kama sehemu muhimu sana mafundisho jamii ya Kanisa, utawala bora unaozingatia sheria, kanuni na taratibu zinazopaswa kutekelezwa na wengi. Hapa dhana ya sinodi katika maisha na utume wa kanisa ni mfano bora wa kuigwa. Kumbe utawala bora unapaswa kuakisi matakwa ya jamii na wala si hisia za mtu binafsi. Pamoja na vipaumbele hivi vyote, Injili ya uhai na maisha, ndoa na familia ni mambo yanayopaswa kupewa kipaumbele cha pekee katika maisha na utume wa kanisa katika ulimwengu mamboleo. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, sekretariati kuu ya Vatikani kuanzia Dominika jioni tarehe tisa hadi Ijumaa tarehe kumi na nne Machi elfu mbili na ishirini na tano iko mlimani kwa ajili ya mafungo ya maisha ya kiroho kama sehemu ya maandalizi ya maadhimisho ya Pasaka ya Bwana sanjari na jubilei kuu ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Mafungo haya yanaongozwa na Padre Roberto Pasolini, mtaalamu wa sayansi ya Maandiko Matakatifu na mhubiri wa nyumba ya Kipapa. Tema inayonogesha mafungo haya ni tumaini la maisha na uzima wa milele, kama Mama Kanisa anavyofundisha na, na kuungama katika kanuni ya imani ya Nisea, na ngojea na ufufuko wa wafu na uzima wa milele ijayo. Amina. Padri Roberto Pasolini anasema imani ya kanisa inasimikwa katika mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu, chemchemi ya matumaini kwa waamini, changamoto na mwaliko kwa waamini kugundua tena na tena tunu na uzuri wa maisha ya uzima wa milele hasa wakati huu Mama Kanisa yanapoadhimisha ya jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Padri Pasolini katika tafakari yake Alhamisi, tarehe kumi na tatu Machi elfu mbili na ishirini na tano amekazia umuhimu wa kuishi zaidi, umuhimu wa maisha ya milele, jambo ambalo waamini wanapaswa kuliwekea malengo ya maisha. Swali la kijana tajiri, nifanye nini nipate kuurithi uzima wa milele, ni kielelezo cha maisha ya kiroho kinachofumbatwa katika dhana ya biashara pamoja na Mwenyezi Mungu. Kijana tajiri alitekeleza amri za Mungu tangu ujana wake kupatiwa kila alichohitaji. Ni falisafa potofu ya kufanya na kupata, matokeo yake na kusahau kwamba maisha ya kiroho yanasimikwa katika uhuru na upendo wa kweli. Wokovu ni zawadi kutoka kwa Mwenyezi Mungu, na wala si haki ya mtu au bidhaa inayoweza kununuliwa sokoni. Huu ni mwaliko kwa waamini kuondokana na imani inayokita ya mizizi yake katika biashara, kiasi hata cha kutaka kumdhibiti Mwenyezi Mungu na hivyo kusahau kwamba Mwenyezi Mungu ni Baba mwenye huruma na mapendo. Mwinjili Marko anasema Kristo Yesu alimkazia macho akampenda. Hii ni chemchemi ya kweli katika imani, mtazamo wa upendo unaopaswa kupokelewa. Huu ndio uzuri wa maisha ya Kikristo unaofumbatwa katika mtazamo wa Mungu unaopyaisha tena imani. Huu ni mtazamo unaobubujika kutoka katika ibada ya kuabudu, msamaha kutoka katika sakramenti ya upatanisho, amani na utulivu wa ndani kutoka kwa Kristo Yesu chini ya msalaba, ili kuweza kujiachilia kupendwa pamoja na mwenyezi Mungu. Kristo Yesu anatoa mkazo akisema: Umepungukiwa na neno mmoja, enenda ukauze ulivyo navyo vyote, uwape maskini, nawe utakuwa na hazina mbinguni. Hiki ni kielelezo cha zawadi na sadaka, mwaliko kwa Kristo Yesu kufanya yale yanayowezekana katika Injili. Kristo Yesu anakazia umuhimu wa sadaka kwa kukumbusha kuhusu amri za Mungu na mwishoni anampatia wazo la mwisho, auze vyote kisha amfuate <mulia> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Padri Roberto Pasolini anasema ilikuwa ni vigumu sana kwa kijana kujitenga na utajiri wake, ndio maana akaondoka kwa huzuni, kwani alikuwa na mali nyingi. Mtume Petro akamuuliza Kristo, Kristu Yesu, tazama sisi tumeacha yote na kuitikia wito wako kufuata, tutapata nini? Kristo Yesu akajibu akawaambia watapata uzima wa milele. Hapa jambo la msingi kwa wafuasi wa Kristo Yesu ni kujikabidhi kwa Yesu. Si rahisi sana kwa mwanadamu kujitenga na umiliki wa mali, lakini kuna mifano hai ya waamini waliothubutu kuishi kikamilifu maisha ya uzima wa milele kama ilivyokuwa kwa mfano wa Chiara Corbella Petrillo, ambaye alikabili mateso na mahangaiko ya ugonjwa wake kwa uaminifu bila ya kukata tamaa, akaishi kwa bidii katika kweli na haki. Kristo Yesu katika Injili ya Yohana anatangaza kwamba yeye ndiye mchungaji mwema na kwamba bado anaendelea kujitaabisha kuwatafuta kondoo wake waliopotea na kutokomea kwenye majangwa ya dunia. Kwa njia ya alama ya mateso na madonda yake yenye huruma, anawavuta waja wake kwenye njia na maisha yake. Anawabeba mabegani mwake wale wote waliokandamizwa na ubaya wa dhambi katika mifumo mbalimbali mbali. Kristo Yesu aliyeteswa akafa na kufufuka kwa wafu, anaendelea kuwatafuta wale wote waliomezwa katika upweke hasi, wanaotengwa na kusukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii. Anakutana na wote hawa kwa njia ya jirani zao wanaowakaribia kwa heshima, wema na huruma, ili kuwawezesha watu hawa kuisikia sauti ya Kristo ambayo kamwe haiwezi kusahaulika, kwani ni mwaliko wa kujenga urafiki na Mwenyezi Mungu. Padri Roberto Pasolini anakaza kusema Kristo Yesu anawaalika wafuasi wake kujisadaka bila ya kujibakiza kwa kuondoa hofu katika maisha, kama inavyojidhihirisha kwa ishara ya kuzidisha mikate, kwani kile kinachoonekana kutotosheleza kinaongezeka maradufu mikononi mwa Kristo Yesu. Ule umati ukashikwa na shauku ya kutafuta zaidi mkate wa kushibisha njaa ya miili yao bila kufahamu kwamba ishara ile ilenga njaa ya maisha ya kiroho inayoshibishwa kwa Ekaristi Takatifu. Waamini waelimishwe katika neno la Mungu, walishwe katika karamu ya mwili na damu ya Bwana, wamtolee Mwenyezi Mungu shukurani wakitolea hostia isiyo na doa, sio kwa mikono ya padri tu, bali pia pamoja naye wajifunze kujitolea wenyewe. Tena siku kwa siku, kwa njia ya Kristo mshenga, wakamilishwe katika umoja na Mwenyezi Mungu na kati yao, ili hatimaye Mungu aweze kuwa yote katika wote. Oji! Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Ekaristi Takatifu ni sakramenti ya mwili na damu yake azizi inayotolewa kwa ajili ya kurutubisha maisha ya walimwengu. Kwa kumpokea Kristo Yesu kwa imani, mwamini anakuwa sawa na Yesu na hivyo kufanyika kuwa mwana katika mwana kwa njia yakarichi takatifu Kristo Yesu anaandamana na wafuasi wake kama ilivyokuwa kwa wale wafuasi wa Emau. Hana safiri na waja wake katika historia ili kuwakirimia imani, matumaini na mapendo, kwa kuwafariji wakati wa majaribu na magumu ya maisha. Ibada ya ekalisi takatifu inawaunganisha waamini na Kristo Yesu. Mwinjili Yohane katika simulizi lake anakita zaidi ujumbe wake katika huduma ya upendo, na kwamba ibada ya kweli inasimikwa katika huduma. Kristo Yesu amejinyenyekesha kiasi hata cha kujifanya kuwa mtumwa wa wote ili kuwakomboa wote wanaoogelea katika utumwa wa dhambi na mauti. Kristo anampenda kila mtu jinsi alivyo. Baada ya kuwaosha mitume wake miguu, Kristo Yesu aliweka sakramenti ya Ekaristi Takatifu kwa kuwapatia wafuasi wake mkate kuwa ni kielelezo cha mwili wake na divai kielelezo cha damu yake azizi. Hivi ndivyo upendo wa Mwenyezi Mungu unavyojidhihirisha katika maisha ya wafuasi wake kwa kuhudumiana. Maisha ya milele ni ukweli unaowafikia waamini katika uhalisia wa maisha yao kwa kujifunza kutoa kwa ujasiri hata kile kidogo walicho nacho. Machoni pa Mwenyezi Mungu, kila ishara ya upendo ina thamani isiyokuwa na kikomo, na kwamba kila kitu kinaweza kuwa ni cha milele. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Padi Roberto Pasolini anasema, sala ya kuombea wafu: Raha ya milele uwape Bwana, na mwanga wa milele uangazie wapumzike kwa amani amina. Imezoeleka na kwamba hapa kanisa linaonyesha umuhimu wa mapumziko kama kielelezo cha utimilifu wa maisha ya mwanadamu. Kadiri ya maandiko matakatifu, Mwenyezi Mungu alijipumzisha na Kristo Yesu alipotundikwa msalabani na hatimaye akazikwa kaburini. Changamoto na mwaliko kwa waamini kukumbatia muda kwa ujasiri bila kupelekwa puta. Hapa changamoto kwa jamii ni kujiwekea muda wa mapumziko kwa mwanadamu kukubali na kupokea mipaka katika maisha yake ili kujitafutia muda kwa ajili ya mapumziko katika utulivu na amani. Pumziko la kweli linajikita katika uhuru wa ndani ili kuweza kukumbatiwa na upendo wa Mungu. Hii ni amani na utulivu wa ndani unaomwezesha mwamini kusema kwa maana yeye aliyeingia katika raha yake amestarehe mwenyewe katika kazi yake kama vile Mwenyezi Mungu alivyostarehe katika kazi zake. Mapumziko na mwanadamu kuishi vyema ni sehemu ya mchakato wa maisha, uzima wa milele. Huu ni mwaliko wa kuishi bila woga na kuendelea kuamini kwamba Mwenyezi Mungu anatenda kazi ndani ya waja wake. Mapumziko ya kweli ni amani ya ndani na ni njia ya kuishi kwa bidii zaidi bila hofu, wasiwasi wala woga. Hiki ni kielelezo cha imani hai inayowafanya waamini kuwa horo kupenda. Katika pendo hamna hofu, lakini pendo lililokamili huitupa nje hofu, kwa maana hofu ina adhabu, na mwenye hofu hakukamilishwa katika pendo. Kumbe maisha ya uzima wa milele siyo lengo ambalo liko mbali na mwanadamu lakini ni ukweli ambao tayari unakuwa ndani ya waamini na kwamba tayari wanaendelea kuuishi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kukunogeshia yale anayojiri katika mafungo ya kiroho kwa sekretarieti kuu ya Vatikani, kutoka studio za redio Vatikani, kama kawaida, mtoto wa mkulima, Padre Richard Mjigwa. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kwa kudadavulia yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Angela Rezaula, mimi ni mtoto wa mkulima padoli chali mjigwani kisanzuka juu kwa ajuu kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, Laudetu Yesus Kristus.