Hamjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati. Hii ni Redio Vaticani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm, karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo. Waamini katika Dominika ya Matawi wamemfuata Kristo Yesu kwa maandamano makubwa, huku wakitembea katika njia ya msalaba, mwanzo wa maadhimisho ya Juma Kuu, sehemu msingi ya maandalizi ya maadhimisho ya fumbo la Pasaka, yaani mateso na kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kwa wafu katika mkesha wa Dominika ya Matawi, Jumamosi tarehe 12 Aprili elfu mbili na ishirini na tano, Baba Mtakatifu Francisco amekwenda kutembelea kanisa kuu la Bikira Maria Mkuu, jimbo kuu la Roma Salamu, ili kusali kwenye sanamu ya Bikira Maria afya ya Warumi iliyoko ndani ya kanisa hilo, ili hatimaye kumkabidhi Bikira Maria hija ya maisha ya kiroho ya kanisa katika maadhimisho ya juma kuu kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Baba Mtakatifu anawataka vijana wa vyuo vikuu vinavyoendeshwa na kusimamiwa na Opus Dei kutembea kwa ari na moyo mkuu, huku akizama zaidi katika imani, matumaini na mapendo thabiti. Na kwa niaba ya njira rezaula, mimi ni Padri Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mama kanisa tarehe 13 Aprili 2025 ameadhimisha dominika ya matawi kwa maandamano makubwa, mwanzo wa maadhimisho ya juma kuu, mama kanisa anapoadhimisha mafumbo ya wokovu wa binadamu yanayofumbatwa katika mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu, ufufuko uletao wokovu na maisha ya uzima wa milele. Hiki ni kiini cha maadhimisho ya mwaka wa liturujia wa kanisa waamini wanaliishi fumbo hili kila wakati wanapoadhimisha fumbo la ekaristi takatifu, chanzo na kilele cha maisha na utume wa kanisa. Ibada ya misa takatifu inapyaisha fumbo la Pasaka, yaani mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu. Hii ni njia ya msalaba kuelekea mlimani Kalivari. Dominika ya Matawi, Mama Kanisa anakumbuka siku ile Kristo Yesu alipoingia mjini Yerusalemu kwa shangwe kama mfalme na Masiha na kushangiliwa kama mwana wa Daudi anaelecha uokavo. Hii ndiyo maana ya wimbo wa Ohosana. Ni mfalme wa utukufu, anaingia Yerusalemu akiwa amepanda mwana punda na kushangiliwa na watoto Wayahudi kama kielelezo cha amani na unyenyekevu wake. Kristo Yesu ndiye mbarikiwa ajaye kwa jina la Bwana, ndiye Masiha na mpakwa wa Bwana aliyejisadaka msalabani ili kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti, na hivyo kumshirikisha maisha ya uzima wa milele. Mababa wa kanisa wanasema kwamba Kristo Yesu ni sadaka safi iletayo amani na utulivu moyoni, ili kukamilisha kazi nzima ya ukombozi kwa kuviweka vitu vyote chini ya utawala wa ufalme wake. Huu ni ufalme wa kweli, uzima, utakatifu, neema, haki, amani na mapendo. Kristo Yesu ni mfalme ambaye ufalme wake unajeketa katika mantiki ya Injili, yaani huruma, upendo, msamaha na unyenyekevu. Hii ni sadaka katika hali ya ukimya wenye kuwajibisha na katika nguvu ya ukweli. Utawala wake ni tofauti kabisa na watawala wa dunia hii wenye uchu wa mali na madaraka, wanaoshindana na kugombana, wanaopigana kwa kutumia silaha za hofu na woga, rushwa na udanganyifu katika dhamiri za watu. Falme za dunia hii wakati mwingine zinajiimarisha kwa kujitotumua kwa njia ya kinzani na hata ufalume wa Kristo Yesu unambata haki ya mani upendo na kwamba umejinua kwa namna ya ajabu kabisa katika fumbo la msalaba. Kristo Yesu aliposhinda dhambi na mauti na kuonyesha utukufu wa msalaba, kielelezo cha sadaka ya Kristo Yesu kwa waja wake. Hii ni changamoto kwa Wakristo kufanya rejea katika nguvu ya fumbo la msalaba, chemchemi ya huruma na upendo wa Kristo Yesu hata baada ya kukataliwa na wanadamu, lakini akaonyesha ushindi wa kishindo kwa ajili ya ukombozi wa binadamu. Ndugu msikilizaji wa redio vatikanini katika muktadha wa mwanzo wa maadhimisho ya Juma Kuu, katika mkesho wa Dominika ya Matawi, Jumamosi tarehe 12 Aprili 2025 Baba Mtakatifu Francisco amekwenda kutembelea kanisa kuu la bikira Bikira Maria Mkuu, jimbo kuu la Roma, ili kusali kwenye sanamu ya Bikira Maria Afya ya Warumi iliyoko ndani ya kanisa hilo, na hatimaye kumkabidhi hija ya maisha ya kiroho katika maadhimisho ya Juma Kuu kwa mwaka 2025. Itakumbukwa kwamba Baba Mtakatifu Francisco bado anaendelea na matibabu, sala na kazi ndogondogo ndogo kwenye hosteli ya Mtakatifu Marta iliyoko mjini Vatikani. Katika mahubiri yaliyoandaliwa na Baba Mtakatifu Francisco na kusomwa na Kardinali Leonardo Sandri, mwenyekiti mstaafu wa Baraza la Kipapa kwa ajili ya makanisa ya Mashariki, ambaye pia ni makamu wa dekano wa Baraza la Makardinali, anasema Kristo Yesu aliingia mjini Yerusalemu kwa shangwe kama mfalme na Masia, huku akiwa amepanda mwanapunda, ishara ya unyenyekevu, amani na utakatifu wake. Nao watu walimlaki kwa shangwe wakiwa na matawi ya mitende huku wakiimba nyimbo za furaha na ushindi wakisema, ndiye mbarikiwa mfalme ajaye kwa jina la Bwana. Baba Mtakatifu anasema Kristo Yesu anayeshangiliwa leo ndiye yule yule, baada ya siku chache ataibuka amelaaniwa, kuhukumiwa na hatimaye kubebeshwa msalaba. Waamini katika Dominika ya Matawe wamemfuata Kristo Yesu kwa maandamano makubwa, huku wakitembea katika njia ya msalaba, mwanzo wa maadhimisho ya Juma Kuu, sehemu msingi sana ya maandalizi ya maadhimisho ya fumbo la Pasaka, yaani mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kwa wafu. Huu ni umati mkubwa uliosheheni watu wa kila namna, lakini kati yao kuna askari na wanawake wanaomlilia Kristo Yesu kufumba na kufumbua, katika njia hii ya msalaba. Na walipokuwa wakimwondoa, walimkamata mtu mmoja, Simoni Mkirene, aliyekuwa ametoka shamba, wakamtwika msalaba auchukue nyuma yake Yesu msalaba huu ulikuwa ni mzito. Changamoto na mwaliko kwa waamini katika njia ya msalaba kumtafakari Simoni Mkrene kwa kuuangalia moyo wake na hatua zake pamoja na Kristo yesu waki Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Simoni Mkirene na ubeba msalaba si kwa imani, bali kwa kulazimishwa na kwa njia hii anashiriki pia mateso ya Kristo Yesu, na hivyo msalaba wa Kristo Yesu unakuwa pia ni msalaba wa Simoni Mkirene. Mtume Petro aliyekuwa ameahidi kumfuasa Kristo Yesu katika njia yake ya msalaba hakuonekana hata kidogo, bali huyo Mkirene aliyeubeba msalaba na kumfuasa Kristo katika hali ya ukimya, na kwamba msalaba unakuwa ni kielelezo cha mshikamano na Kristo msulubiwa, akashiriki maumivu Baba Mtakatifu Francisco anakaza kusema moyo mtakatifu wa Kristo Yesu uliochomwa mkuki ukafunguka, lakini moyo wa binadamu ukabaki ukiwa umefungwa. Msalaba wa Kristo Yesu ukawa ni kielelezo cha ukombozi wa mwanadamu, msalaba uliobeba dhambi za walimwengu, kielelezo cha upendo, utii na unyenyekevu kwa Baba yake wa mbinguni, kielelezo kwamba katika ukombozi hakuna mgeni wala mtu wa nje, wote wanaohusishwa kikamilifu. Kristo Yesu anakuja kukutana na watu wote katika hali zao mbalimbali mbali. Mwenyezi Mungu aligeuza chuki na jeuri ya binadamu ya Vatican, na kuwa ni sehemu ya ukombozi. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu anawauliza waamini na watu wote wenye mapenzi mema: je, leo hii kuna watu wangapi wanaobeba msalaba wa Kristo Yesu? Huu ni mwaliko wa kumuona na kumtambua Kristo Yesu kati ya watu wanaoteseka kwa sababu ya vita, njaa na magonjwa, na kwamba waamini kwa kuubeba vema msalaba wa Kristo Yesu wanashiriki pia katika upendo unaookoa. Mateso ya Kristo Yesu yanakuwa ni chemchemi ya upendo pale ambapo waamini wanawasaidia maskini, wanawanyanyua wale wote walioteleza na kuanguka na zaidi pale wanapogeuka kuwa ni vyombo na mashuhuda wa faraja kwa watu waliovunjika na kupondeka moyo. Fumbo la msalaba wa Kristo Yesu ni muujiza mkubwa wa huruma na upendo wa Mungu kwa mwanadamu. Huu ni mwaliko kwa waamini katika maadhimisho ya Juma Kuu kuhakikisha kwamba wanaubeba msalaba wa Kristo Yesu nyoyoni mwao. Wawasaidie jirani zao wanaoteseka, lakini zaidi wale watu wasiojulikana, ambao Mwenyezi Mungu amewawezesha kukutana nao katika safari ya maisha yao. Waamini wajiandae kuadhimisha Pasaka ya Bwana kwa kujitahidi kufuata mfano wa Simoni Mkirene kuzana, kuzana, kuzana, kuzana. Passione di nostro Signore Gesu Cristo, secondo Luca. Ndugu msikizaji wa Radio Vatikani, simulizi la mateso, kifo na ufufu kwa Kristo Yesu kwa wafu mintarafu Injili ya Luka linabeba uzito wa juu sana, kama kielelezo cha unyenyekevu wa Kristo Yesu kwa baba yake wa mbinguni, anayewasamehe watu dhambi zao kama inavyojidhihirisha katika maneno matatu ya Kristo Yesu pale msalabani: Baba, uwasamehe kwa maana hawajui watendalo. Haya ni maneno yanayoelekezwa kwa Mwenyezi Mungu mwingi wa huruma, upendo, msamaha na faraja kwa wale wote wanaomkimbilia. Huduma ya upendo ni chemchemi ya furaha ya njiri, na kwamba sadaka ya Kristo msalabani ni kielelezo cha hali ya juu kabisa cha ufunuo wa huruma na upendo wa Mungu kwa mwanadamu. Mtakatifu Petro anachukua nafasi ya pekee katika sala ya Kristo Yesu, kwani Petro ni, ni mwamba na anamkabidhi dhamana na jukumu la kuwaimarisha ndogo zake katika imani, matumaini na mapendo. Mwinjili Luka anasimika injili yake kwa mashuhuda kama akina Simoni Mkirene, Yusufu wa Alimataya, wahalifu wawili waliosulubiwa pamoja na Kristo Yesu, akida aliyemkiri Kristo Yesu kwa kweli ni mtu mwenye haki, pamoja na wanawake walioandamana naye toka Galilaya wakasimama mbali wakitazama mambo hayo. Mwinjili Luka amezingatia mapokeo na ni mwaminifu kadiri ya Injili ya Marko ambayo anaitumia kama rejea ili kuboresha ufahamu wake kuhusu Yesu wa Nazareti ambaye alizunguka huku na huku akitenda mema, kwa sababu Mungu alikuwa pamoja naye. Mababa wa Kanisa wanasema kila Injili ni hazina maana na utajiri wa mama kanisa. Simulizi la mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu mitarafu mwinjili Luka linafafanua ubinadamu wa Kristo Yesu, mwingi wa horuma na mapendo. Kristo Yesu ni chemchemi ya wema na daima yuko karibu sana na waja wake. Kristo Yesu ni mwalimu na ni kielelezo cha utakatifu wa maisha, mchakato wa ujenzi wa udugu wa kibinadamu na mwombezi wa wote. Simulizi hili linafumbatwa katika jicho la imani Baba Mtakatifu Francisko kama sehemu ya tafakari wakati wa sala ya malaika wa Bwana Dominika ya Matawi, tarehe 13 Aprili 2025 amekazia maneno ya Kristo Yesu kwa Baba yake wa mbinguni kwa kujikabidhi, ili kutenda mapenzi ya Baba yake kuwasamehe kwani hawajui watendalo, na kwamba mikononi mwa Baba yake wa mbinguni aliiweka roho yake. Kristo Yesu hakusimama kujitetea, bali alikubali kufedheheshwa, akajitwika msalaba wake, akaendelea na njia ya msalaba. Ndugu msikilizaji wa redio Vaticani, Kristo Yesu alikuwa dhaifu kimwili, bali mwenye nguvu, kwani alishikamana na kuambatana na baba yake wa mbinguni na hivyo kustahimili mateso, kifo na ufufuko wake. Hisia hizi za kiliturujia, anasema Baba Mtakatifu, ni mwaliko kwa waamini kuzifanyia tafakari ya kina ili hatimaye kuweza kuzimwilisha na kuwa ni sehemu ya utambulisho wao kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Baba Mtakatifu Francisco anakaza kusema watu wote wana maumivu mbalimbali, mbali kiroho, kimwili, kiutu na kimaadili. Kumbe imani kwa Kristo aliyeteswa akafa na kufufuka kwa wafu iwasaidie waja wake wasikate tamaa, kama wasijifungie kwenye uchungu na upweke hasi, lakini wajizatiti kukabiliana na changamoto, matatizo na fursa mbalimbali, wakitambua wa kwamba Kristo Yesu anawafunika na hivyo wanakumbatiwa na rehema pamoja na Mwenyezi Mungu. Baba Mtakatifu ametumia fursa hii kuwashukuru na kuwapongeza wale wote wanaoendelea kumkumbuka na kumwombea. Wakati huwa napokabiliana na changamoto ya udhaifu wa kimwili, anaendelea kuhisi upendo, huruma na ukaribu wa Mungu katika maisha yake. Baba Mtakatifu anasema anawaombea na, na kuwakabidhi watu wote wenye shida, watu wanaoteseka na kuathirika kwa vita, umaskini, njaa na magonjwa, pamoja na majanga asilia, kwa Bikira Maria, mama wa uhuruma. Baba Mtakatifu amewakumbuka na kuwaombea watu waliofariki na kujeruhiwa huko Santo Domingo, na anapenda kuwafariji wale wote walioguswa na kutikiswa na ajali ya kuporomoka kwa paa la klabu Amewakumbuka watu wa Mungu nchini Lebanoni wanapofanya kumbukizi ya miaka 50 tangu kuibuka vita ya wenyewe kwa wenyewe nchini humo, na kwamba kwa msaada wa Mwenyezi Mungu waweze sasa kuishi kwa amani. Baba Mtakatifu Francisco mwishona anasema anaendelea kuombea amani na utulivu nchini Ukreini, Palestina, Israeli, Diarasi, Mianmaa na Sudani ya Kusini. Bikira Maria, mama wa mateswa, waombe rehema kwa Mwenyezi Mungu ili awasaidie kuishi vyema Juma Kuu kwa kujikita katika imani. Baba Mtakatifu Francisco aliwatumia ujumbe uliochapishwa kwenye tovuti ya Opsday kwa washiriki vijana wa mkutano wa kimataifa wa vyuo vikuu 2025 ambao unaendelea jijini Roma, kuanzia tarehe 12 hadi 20 Aprili 2025 kwa kuongozwa na mada raia wa ulimwengu wetu. Vijana wapendwa, mkutano wa kimataifa wa vyuo vikuu ambao umeandaliwa Roma unawaunganisha katika siku hizi katika maadhimisho mara mbili ya matukio ya kijubilei, mwaka mtakatifu 2025 na maadhimisho ya kumbukizi ya miaka mia moja ya kupewa daraja la upade Mtakatifu Jose Maria Escriva. Baba Mtakatifu Francisco anaandika na kuongeza, ni sababu ngapi za kuweza kumshukuru Mwenyezi Mungu na kuendelea kutembea kwa shauku katika imani, bidii katika upendo, na kudumu katika tumaini. Rejea barua ya kwanza Mtakatifu Paulo kwa Wathesalonike sura ya kwanza aya ya tatu. Baba Mtakatifu, kwa njia hiyo, anaunganisha furaha yake na kuwasindikiza kwa sala zake, akimwomba Bwana kwamba wakati huu wa kipindi cha hija na cha kukutana kidugu viwasukume kupeleka injili kwa wote ya Yesu Kristo aliyekufa na kufufuka kama tangazo la tumaini ambalo ahadi zake zinapeleka katika furaha iliyosimikwa juu ya upendo usiokatisha tamaa. Kwa kuhitimisha ujumbe huo, Papa amesema kuwa Bwana wa bariki na Bikira Maria walinde na ameomba tafadhali wasisahau kusali kwa ajili yake. Ni ujumbe uliotiwa saini kidugu na Papa Francisco tarehe 8 Aprili 25. Baba Mtakatifu Francisco Jumamosi tarehe 12 Aprili 2025 amefanya teuzi mbalimbali ambapo ni pamoja na mabalozi wa Vatican kwa ajili ya nchi kadhaa kama ifuatavyo. Alimteua balozi wa kitume wa Vatican kwa ajili ya visiwa vya Coko, Kiribati na visiwa vya Marshall, Samoa na huko na Nauru, Askofu Mkuu Gabor Pinter mwenye makao ya Velubusdo, ambaye ni barozi wa kitume wa Vaticani huko New Zealand, Fiji, Palau na nchi za shirikisho la Mikronesia na Vanuatu vile vile baba mtakatifu francisco alimteua balozi wa kitume wa vatikani kwa ajili ya nchi za chini askofu mkuu G. maria spek mwenye makao ya sult hadi uteuzi huo alikuwa ni balozi wa vatican huko slovenia na mwakilishi wa kitume wa kosovo katika teuzi hizo vilevile vile, baba mtakatifu alimteua balozi wa kitume wa vatican nchini ethiopia askofu mkuu brian udaigwe mwenye makao ya sueli ambaye hadi uteuzi huo alikuwa ni balozi wa Vatican nchini Sri Lanka. Akiendelea na uteuzi huo, baba Mtakatifu Francisco Jumamosi hiyo alimteua Kardinali Matteo Maria Zuppi, askofu mkuu wa jimbo kuu la Bologna na rais wa baraza la maaskofu wa Italia, kuwa mwakilishi wake maalum katika maadhimisho ya miaka mia moja ya jimbo kuu la Rijeka nchini Kroatia. Na wakati huo huo pia alimteua Kardinali Kazmil Nyesk, askofu mkuu mstaafu wa Woso, kuwa mwakilishi wake maalum katika maadhimisho ya miaka mia moja ya jimbo kuu katoliki la Katowice nchini Poland yatakayofanyika tarehe 11 Juni 2025. wa teknolojia ikiwa ni pamoja na zile zinazoibuka kama vile akili mnemba inatoa suluhisho mpya kwa changamoto mbalimbali mbali, lakini dhana potofu kwamba teknolojia inaweza kutatua matatizo yote lazima iepukwe. Kiukweli, mtazamo wa kiteknolojia kama huo unaweka kando hadhi ya binadamu, udugu na haki ya kijamii kwa jina la ufanisi. Badala yake teknolojia mpya inapaswa kuwekwa katika huduma ya aina nyingine ya maendeleo ambayo ni afya zaidi ya kibinadamu zaidi ya kijamii zaidi na muhimu zaidi. Haya yalitamkwa na askofu mkuu Ettore Balestrero mwakilishi wa kudumu wa Vatikani katika Umoja wa Mataifa na mashirika mengine ya kimataifa huko Geneva, Uswizi, katika hotuba yake kwenye kikao cha 28 cha baraza la tume ya Umoja wa Mataifa ya sayansi na teknolojia kwa ajili ya maendeleo tarehe 10 ya Aprili 2025 kwa mada maendeleo ya teknolojia ya, habari, wa kirere, wa ya, mku, alisema, ya teknolojia ya habari tangu mkutano wa kilele wa jumuiya ya habari. Askofu mkuu Etore Balestrelo akianza alisema, mageuzi ya teknolojia ya habari tangu mkutano wa dunia wa jumuiya ya habari yamekuwa na ushawishi mkubwa katika miundo ya kiuchumi kijamii na utawala duniani kote. Hii inatoa fursa mpya za maendeleo. Hata hivyo, tofauti kubwa zinaendelea katika usambazaji na upatikanaji wa teknolojia zinazoibuka. Nchi nyingi zinazoendelea bado hazina miundo mbinu rasilimali na utaalamu wa kuzitumia kwa ufanisi. Ujumbe wake kwa njia hiyo ulipenda kuelezea wasiwasi wake kuhusu ukosefu mkubwa wa maendeleo katika kufikia muunganisho wa kimataifa wa bei nafuu na wa maana. Hata katika nchi zilizoendelea muunganisho wa mtandao wa kuaminika sio lengo lenyewe, lakini katika ulimwengu wa kisasa wa kidijitali kupunguzwa kwa muunganisho kunamaanisha, pamoja na mambo mengine, ukosefu wa elimu na ajira, kuzuia ufikiaji wa huduma za kijamii na ushiriki mdogo wa kiuchumi. Ingawa teknolojia, ikiwa ni pamoja na zile zinazoibuka, kama vile akili mnemba inatoa suluhisho mpya kwa changamoto mbalimbali mbali hasa dhana potofu kwamba teknolojia inaweza kutatua matatizo yote na lazima iepukwe kiukweli mtazamo wa kiteknolojia kama huo unaweka kando hadhi ya binadamu udugu na haki ya kijamii kwa jina la ufanisi askofu mkuu Barestrero alisema badala yake teknolojia mpya inapaswa kuwekwa katika huduma ya aina nyingine ya maendeleo ambayo ni ya afya zaidi ya kibinadamu zaidi ya kijamii zaidi na muhimu zaidi. Aidha, ni muhimu kutambua kwamba teknolojia zinazoibukia zina hatari kubwa katika nyanja mbalimbali, ikiwa ni pamoja na uboreshaji wa elimu, athari mbaya kwa wafanyakazi, uboreshaji wa uhusiano wa kibinadamu, kuenea kwa habari za kugushi na uongo na ukiukwaji mkubwa wa faragha. Kwa kuongezea, ujumbe wa Vatican, askofu mkuu alisisitiza udharura wa usimamizi wa akili mnemba, kwa kuzingatia fursa kubwa na hatari sambamba zinazoletwa na teknolojia hii. Zaidi ya hayo, mkusanyiko wa mamlaka juu ya maombi ya kawaida ya akili mnemba mikononi mwa makampuni machache inaleta wasiwasi mkubwa wa kimaadili. Askofu mkuu Balestrero alisema mchakato unaoendelea kutayarisha sheria na marejeo ya jopo la like kisayansi kuhusu akili mnemba iliyopendekezwa katika mkataba wa kimataifa wa kidijitali unawakilisha hatua ya kwanza katika mwelekeo sahihi kuelekea mbinu iliyosawazishwa na inayozingatia hatari kwa utawala wa akili mnemba. Mifumo ya udhibiti wa kimaadili inapaswa kuhakikisha kwamba akili mnemba inakuza maendeleo ya kweli na kwamba vyombo vyote vya kisheria vinasalia kuwajibika kwa matumizi ya akili mnemba na matokeo yake yote, kukiwa na ulinzi ufaahau wa uwazi, faragha na uwajibikaji, alihitimisha. kilema, kilema, kilema. Jubilei elfu mbili na ishirini na tano fursa ya ushirikiano kati ya taasisi biashara na mashirika ya kijamii ilikuwa mada ya mkutano uliofanyika alasili tarehe kumi Aprili elfu mbili na ishirini na tano huko Frosinone, Italia. Ni tukio lililoandaliwa na chama cha wafanyabiashara cha Frosinone Latina katika makao makuu ya taasisi ya Frosinone ambayo iliwakilisha fursa muhimu ya mazungumzo na kulinganisha kati ya hali halisi tofauti za kieneo kwa lengo la kuchunguza uwezo wa Jubilei elfu mbili na ishirini na tano kama kichocheo cha ukuaji wa kijamii, kiutamaduni na kiuchumi kwa wilaya ya Frosinone na eneo zima kwa ujumla. Hafra hiyo ilihudhuriwa na wawakilishi wengi wa taasisi za wilaya na kikanda, mameneja wa mashirika ya umma na ya kibinafsi, pamoja na wawakilishi wa ulimwengu wa biashara na mashirika ya kijamii. Wazungumzaji walijumuisha miongoni mwa mengine, meya wa Frosinone, Ricardo Mantrageri, Monsinyo Ambrogio Spreafico, askofu wa jimbo la Frosinone Verori, Ferentino, Anagni na Alatri, na Giorgio Simeoni, rais wa tume maalum ya Jubilei elfu mbili na ishirini na tano ya mkoa wa Latio. Mjadala huo ulichangiwa zaidi na uwepo wa kardinali Marc Armand Oret, mstaafu wa baraza la kipapa la maaskofu, ambaye alihitimisha mchakato huo kwa kusisitiza kwamba tunaishi katika machafuko ya kijiografia na ya kibiashara ambayo hatujui yatatupeleka wapi, lakini ni muhimu kugundua tena utamaduni wa kikatoliki ambao unatufafanua kama Wakristo, kama ilivyoonyeshwa na maisha ya kila siku kama ndugu, hata katika maisha magumu ya kila siku. Hili ndilo tumaini ambalo hatupaswi kupoteza. Kwa mjibu wa Kardinali Oweret, Jubilei ya elfu mbili na ishirini na tano haiwakilishi wakati wa neema tu na upya wa kiroho tu, bali pia fursa madhubuti ya kuimarisha uhusiano kati ya kanisa, taasisi za kiraia, biashara na ulimwengu wa kijamii. Matukio kama yale yaliyotangazwa Frosinone ni muhimu ili kuunda mashirikiano ambayo yanapita zaidi ya tukio lenyewe na kuleta athari ya kudumu kwenye eneo. Ni kwa ushirikiano na mazungumzo ndipo tunaweza kukabiliana na changamoto za wakati wetu na kukuza ukuaji shirikishi au fungamani ambao unaweka hadhi na heshima ya kila jamii katikati. Wakati wa mkutano huo, matunda mengi ambayo jubilei elfu mbili na ishirini na tano inaweza kuleta katika eneo hilo yaligunduliwa, sio tu kwa mtazamo wa kidini, lakini pia kama fursa madhubuti ya kukuza ushirikiano kati ya taasisi, biashara na hali halisi ya kijamii. Kiukweli, kulikuwa na mazungumzo ya jinsi tukio hilo linaweza kufanya kama nguvu ya kuendesha maendeleo ya mipango mipya ya kiuchumi, kiutamaduni na kijamii, kwa lengo la kuimarisha urithi wa kihistoria na kiutamaduni wa jiji la Frosinone na jimbo Katoliki. Katika mkutano huo huo rais wa chama cha wafanyabiashara aliakisi fursa kubwa zinazotolewa na jubilia elfu mbili na ishirini na tano kwa maendeleo ya maeneo, utalii na sekta nzima ya kiuchumi hatua nyingine mbalimbali mbali ziliuisha mjadala huo kwa kuakisi uwezo wa jubilei ya kuvutia wageni sio tu kutoka Italia bali pia kutoka ng'ambo na hivyo kuchangia kuongeza mtiririko wa watalii katika eneo hili na kuhamasisha sekta ya ukarimu na huduma. Mjadala huo ulionyesha nia thabiti ya taasisi, biashara na mashirika ya kijamii kufanya kazi pamoja ili kujenga mstakabali wa pamoja kwa kuzingatia maadili ya ushirikishwaji, mshikamano na maendeleo endelevu. Ni Anjewezau, Vatican News. kama mwali wa moto tumaini la nguni na ndugu msikilizaji wa redio vatikani usikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kukudadavulia yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya vatikani kwa niaba ya angela rezaula mimi ni mtoto wa mkulima padre richard mjigwa nikisepa kwa raha zangu mwenyewe kwa kusema tumsifu yesu kristu laudetur yesus kristus oh no, yeah.