Amjambo a sikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Karibu mm -hmm. ndugu msikilizaji wa redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokupangia mipini ya matangazo yetu kwa habari zifuatazo katika maadhimisho ya kumbukizia miaka kumi na miwili tangu Baba Mtakatifu Francisco alipochaguliwa kuliongoza kanisa Katoliki tarehe kumi na tatu Machi elfu mbili na kumi na tatu Baba Mtakatifu amepokea salamu na matashi mema kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Ameendelea na tiba, sala na tafakari kwa kushiriki kwa njia ya video mafungo ya maisha kiroho, ya kiroho yaliyokuwa yanatolewa kwa sekretariat ya kuu ya Vatikani. Taarifa rasmi zinaonesha kwamba baba mtakatifu, usiku wa kuamkia Ijumaa tarehe 14 Machi 2025, amepata usingizi mnono na kwamba amefuatilia tafakari ya kufunga mafungo kwa sekretariat kuu ya Vatikani kwa njia ya video. Baraza la Maskofu Katoliki Brazili tarehe tano Machi 2025 limezindiwa kampeni ya 61 ya Kwaresma ya udugu wa kibinadamu kwa kuongozwa na mada, udhaifu na umuhimu wa ikolojia, na hivyo kunogeshwa na kauli mbiu, Mungu akaona kila kitu alichokifanya na tazama, ni chema. Baba Mtakatifu Fransisko anawataka watu wa Mungu nchini Brazil kusimama kidete kulinda, kutunza na kudumisha mazingira bora, nyumba ya wote. Utume ambao ni kwa ajili ya wote. Tafakari ya dominika ya pili ya Kwaresima mwaka cheo wa kanisa, tunaongozwa kuutambua ukoo wa Kristo Yesu mwana wa Mungu katika tukio la kugeuka kwake sura mlimani Tabo na kuudhihirisha umungu wake. Musa na Eliya ni watu muhimu sana katika historia ya Wayahudi. Musa ndiye anayewakilisha Torati, yaani sheria na taratibu zinazoongoza maisha yote ya Wayahudi. Eliya yeye anawawakilisha manabii. Torati na manabii katika lugha ya Kibiblia maana yake ni ufunuo wa maandiko matakatifu. Kwa niaba ya Angela Rezaura na Padri Pasko Ihondo, mimi ni Padri Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, maandiko matakatifu yanamweka Kristo Yesu kuwa ni njia, ukweli na uzima. Ndiye mchungaji mwema anayewaongoza waja wake kwa mfano bora wa maisha, unyenyekevu, upendo na sadaka iliyofikia kilele chake pale juu msalabani, alipoinamisha kichwa na kutoa roho kwa ajili ya kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti. Kristo Yesu katika maisha yake alijitosa kuhakikisha kwamba watu wa Mungu wanapata huduma yao kiroho na kimwili kwa kuwaondolea dhambi zao, kuwaponya magonjwa, kwa kuwalisha na kuwanywesha wakati wa njaa na kiu. Kwa miaka mitatu, aliwafundisha mitume wake tunu msingi za kiinjili zilizofumbatwa katika heri za mlimani na sala ya Baba Yetu, akawarekebisha pale walipokosea njia na kutopea katika uchoyo na ubinafsi hakajitahidi kuwalinda na kuwaelekeza katika ukweli, haki na upendo. Hakayafunga madonda na majeraha yao kwa imani, matumaini na mapendo, kiasi cha kuwanyanyua wale waliopondeka na kuvunjika moyo, kiasi cha kujikatia tamaa, ilikuanza hija mpya ya maisha. Jangwa au pweke mtakatifu ni muhimu sana katika maisha na utumiwa wa waamini ndani ya kanisa na jamii katika ujumla wake. Ni baada ya Kristo Yesu kubatizwa na Roho Mtakatifu kutua kama njiwa juu yake, Roho huyo huyo aliyetua juu ya Yesu akamtoa Kristo na kumpeleka jangwani. Huko akakaa siku arobaini akijaribiwa na shetani ibilisi. Hizi ni alama zenye maana kubwa sana katika maisha na utume wa Kristo Yesu. Baba Mtakatifu Francisco anasema jangwa ni mahali ambapo Mwenyezi Mungu anazungumza kutoka katika undani wa mtu mwenyewe, yaani dhamiri nyofu. Hii ni chemchemi ya majibu ya Mungu katika sala, ni mahali pa majaribu na kishawishi kikubwa. Kumbe jangwa katika Biblia ni mahali ambapo mtu anajitambua ni nani mbele ya watu na mbele ya Mwenyezi Mungu. Kwa kuzingatia historia ya wa Waisraeli waliosafiri jangwani kwa kipindi cha miaka 40 kuelekea nchi ya ahadi iliyojaa asali na maziwa. Jangwa lilikuwa ni mahali pa kujaribiwa uaminifu, mahala pa kutakaswa na mahala pia pa kuonja wema, upendo karimu na huruma ya Mwenyezi Mungu. Wakiwa jangwani, Mwenyezi Mungu aliwaonyesha upendo wake mkuu kwa kuwalinda, kuwaongoza na kuwapatia mahitaji yao msingi. Kwaresima ni hija ya maisha ya kiroho inayofumbatwa kwa namna pekee katika toba na uongofu wa ndani ili kuweza kufanana zaidi na Mwenyezi Mungu kwa kusali na kufunga, kwa kuishi kikamilifu sakramenti za kanisa, kwa kusoma, kutafakari na kumwilisha tunu za Injili katika matendo ya huruma kiroho na kimwili. Ni katika muktadha huu sekretariati kuu ya Vatikani kuanzia tarehe tisa hadi tarehe kumi na moja Machi mwaka elfu mbili na ishirini na tano imepanda kwenda mlimani kwa ajili ya mafungo ya maisha ya kiroho kama sehemu ya maandalizi ya maadhimisho ya Pasaka ya Bwana sanjari na Jubilei kuu ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, katika maadhimisho ya kumbukizi ya miaka kumi na miwili tangu Baba Mtakatifu Francisco alipochaguliwa kuliongoza Kanisa Katoliki tarehe 13 Machi 2013, Baba Mtakatifu amepokea salamu na matashi mema kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Ameendelea na tiba, sala na tafakari kwa kushiriki kwa njia ya video mafungo ya maisha ya kiroho yaliyokuwa anatolewa kwa sekretarieti kuu ya Vatikani. Taarifa rasmi iliyotoliwa na Dr Mateo Bruni, msemaji mkuu wa Vatikani, zinaonesha kwamba Baba Mtakatifu Francisco, usiku wa kuamkia Ijumaa tarehe kumi na nne Machi elfu mbili na ishirini na tano amepata usingizi mwanana na kwamba amefuatilia tafakari ya kufunga mafungo ya sekretari ya sekretarieti kuu ya Vatikani kwa njia ya video. Milele na milele, milele ni Mungu wa pekee. Ndugo msikilizaji wa redio Vatikani, itakumbukwa kwamba mafungo ya maisha ya kiroho kwa ajili ya sekretarieti kuu ya Vatikani yameongozwa na Padre Roberto Pasolini, mtaalamu wa sayansi ya maandiko matakatifu na mhubiri wa nyumba ya kipapa. Kiini cha mafungo haya ni tumaini la maisha ya uzima wa milele kama mama kanisa yanavyofundisha na, na kukiri katika kanuni ya imani ya Nisea na ngojea na ufufuko wafu na uzima wa milele ijayo. Amina. Padre Roberto Pasolini anasema imani ya kanisa inasimikwa katika mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kutoka kwa wafu, chemchemi ya matumaini kwa waamini, changamoto na mwaliko kwa waamini kugundua tunu na uzuri wa maisha ya uzima wa milele hasa wakati huu mama kanisa anapoadhimisha jubilei ya miaka elfu mbili na ishirini na tano ya Ukristo. Padi Roberto Pasolini katika tafakari yake iliyokunja jamvi la safari ya jangwani kwa Baba Mtakatifu Francisco pamoja na wasaidizi wake Ijumaa tarehe 14 Machi 2025 ametoa mwaliko kwa watu wa Mungu kuruhusu neema ya Mungu kuleta mabadiliko katika maisha yao ili hatimaye waweze kupata tumaini na maisha ya uzima wa milele. Huu ni mwaliko wa kuondokana na wasiwasi na tabia ya kujikatia tamaa. Mtakatifu Paulo, mwalimu na mtume wa mataifa, anapendekeza watu kuweka macho yao juu ya vitu visivyoonekana, vitu ambavyo ni vya milele. Maisha ya mwanadamu hupyaishwa akila kukicha, na kwamba hatima ya mwanadamu ni tumaini la maisha ya uzima wa milele. Baada ya kifo, kuna ufufuko wa wafu na maisha ya uzima wa milele hatima na ukamilifu wa maisha ya mwanadamu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, katika fumbo la msalaba, yaani mateso, kifo na ufufuko wa Kristo Yesu kwa wafu, Mwenyezi Mungu alikamilisha mpango wa upendo wake kwa mwanadamu kwa kumfunulia huruma ya Mungu isiyokuwa na kifani, ili mwanadamu aweze kutambua kwamba kwa hakika yeye ni mwana mpendwa wa Mungu, jambo ambalo limekusudiwa na Mwenyezi Mungu tangu milele yote. Kumbe maisha ya mwanadamu yanasimikwa katika furaha, mateso, uchungu na mafanikio na hata pengine kushindwa kwake, lakini yote haya ni sehemu ya mchakato wa mabadiliko yanayoendelea kutendeka katika maisha ya mwanadamu. Mabadiliko haya ni sawa na mbegu iliyokufa ili kuchipua maisha mapya. Hata mwanadamu baada ya kuvuka kizingiti cha kifo, amekusudiwa kuwa na maisha mapya na yenye utukufu. Mchakato wa mabadiliko haya tayari umekwisha kuanza. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, Kristo Yesu usiku ule alipotolewa aliweka sadaka ya ekaristi takatifu, yaani mwili na damu yake azizi. Alifanya hivyo ili kuendeleza sadaka ya msalaba siku zote mpaka atakaporudi kusudi amwachie bibi arusi mpendwa, yani kanisa, ukumbusho wa mateso, kifo na ufufuko wake. Hii ndiyo sakaramenti ya upendo mmoja, karamu ya pasaka ambamo Kristo Yesu huliwa na Roho ujazwa neema na ambamo waamini wanapewa mana ya uzima wa milele Ekarista mtakatifu ni chemchemi na kilele cha maisha na utume wa Kanisa. Ni sakaramenti ya sadaka, shukurani, kumbukumbu na uwepo endelevu na angavu wa Kristo Yesu kati ya waja wake kwa nguvu ya neno na roho wake mtakatifu. Hii ni karamu ya Pasaka na maana ya utukufu ujao. Padre Roberto Pasolini anasema maadhimisho ya fumbo la Ekaristi Takatifu, mwamini anatoa maisha yake kwa Mwenyezi Mungu na hivyo kumpokea Kristo Yesu anayewabadilisha katika upendo wake usiokuwa na kifani, na hivyo maisha kubadilishwa katika Kristo Yesu kwa kuwaleta pamoja mbele za Baba yake wa milele. Ekaristi Takatifu ni sehemu ya mchakato wa mabadiliko halisi yanayomfanya mwamini kushiriki katika maisha na uzima wa milele kuanzia sasa. Hakika ya mambo yajayo ni sehemu ya matumaini ya kazi iliyochapwa na kuratibiwa na Mwenyezi Mungu mwenyewe anayemwalika mwanadamu kutembea kwa ujasiri huku akiyaelekea maisha na uzima wa milele. Binadamu wote ni watoto wateule wa mwenyezi Mungu. Yale yajayo ni sehemu ya mpango wa Mungu uliofichuliwa kwa kiasi, kielelezo cha maajabu ya Mungu. Waamini wakumbuke kwamba wao ni watoto wapendwa wa Mungu, raia wa mbinguni na watu wanaoishi kwa ajili ya mwenyezi Mungu, pamoja na kuendelea kuwa na matumaini ya maisha na uzima wa milele. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, tafakari ya neno la Mungu, dominika ya pili ya kipindi cha Kwaresima, mwaka C wa Kanisa, siku ya kumi na mbili ya kipindi cha majiundo ya kiroho. Masomo ya dominika hii yanatuongoza kuutambua ukuu wa Kristo Yesu, mwana wa Mungu, katika tukio la kugeuka kwake sura mlimani Tabor na kuudhihirisha umungu wake. Ni katika muktadha huu wimbo wa mwanzo unasema hivi: moyo wangu umekuambia Bwana, uso wako nitautafuta, usinifiche uso wako. Kristo Yesu mwana pekee wa Mungu amekuja kutuonesha ukuu wa Mwenyezi Mungu, kutufunulia wema, upendo na huruma yake. Ndio maana Mwenyezi Mungu anatutaka tumsikilize yeye. ni katika tumaini hili, mama kanisa katika sala ya mwanzo anasali hivi: E Mungu, umetuamuru tumsikie mwanao wa pekee, upende kutulisha neno lako ndani yetu, nasi tukisha takata tufurahi kuona utu Utukufu wako. Kristo Yesu ni ufunuo wa utukufu, wema, upendo na huruma ya Mungu kwetu sisi wanadamu, naye anatuhimiza kuwa tukitaka kuona utukufu, wema, upendo na huruma ya Mungu kupitia yeye, lazima tuwaonee huruma na kuwasaidia ndogo zetu wahitaji, tukitembea nao kwa pamoja, kama mahujaji wa matumaini kama anavyokazia Baba Mtakatifu Francisco katika ujumbe wake wa Kwaresima kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano na kumwilisha ndani mwetu utamaduni wa kuwatendea matendo ya huruma Maaskofu Katoliki Tanzania wakilitambua wa hili katika ujumbe wao wa Kwaresima kwa, kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano wanasema hivi: vitu vinavyotuwezesha kusimama imara katika imani ambayo ni dira na mwongozo wa maisha yetu ya Kikristo ni matendo ya huruma ya kiroho: kuwaelimisha wajinga, kuwashauri wenye mashaka, kuwaonya wakosefu, kuwavumilia wasumbufu, kuwasamehe wanaotukosea, kuwafariji wenye huzuni na kuwaombea wazima na wafu. Kisha tumwilishe ndani mwetu matendo ya huruma ya kimwili: kuwalisha wenye njaa, kuwanywesha wenye kio, kuwavika walio uchi, kuwakaribisha wageni, kuwahudumia wagonjwa, kuwatembelea wafungwa na kuwazeka wafu somo la kwanza ni kutoka katika kitabu cha Mwanzo sura ya kumi na tano mstari wa tano hadi wa kumi na mbili wa kumi na saba hadi wa kumi na nane Somo hili linahusu agano kati ya Mwenyezi Mungu na Ibrahimu, baba yetu wa imani. Alama na ishara ya agano hili ni moto, alama wazi ya uwepo angavu wa Mwenyezi Mungu uliopita juu ya nyama alizoziandaa Ibrahimu. Nayo imani ya Ibrahimu kwa Mungu inajidhihirisha kwa jinsi alivyoweka matumaini yake yote kwake Tangu siku ile alipoitwa na kuitika, hata katika majaribu alibaki mwaminifu kwa mwenyezi Mungu. Itakumbukwa kwamba Ibrahimu aliitwa na mwenyezi Mungu akiwa na umri wa miaka sabini na tano ili aache nchi yake, mali zake na jamaa zake, aende mpaka nchi asiyoifahamu. Ibrahimu kwa imani alitii sauti ya mwenyezi Mungu, akaenda kama Bwana alivyomwamuru. Akafika Kaanani, Mungu akamwahidi kumpa nchi na ardhi hiyo kuwa mali yake, yeye na uzao wake utakaotoka katika viuno vyake, licha ya uzee wake na utasa wa mkewe Sara. yes, to be to be Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha huu Mungu alifunga agano na Ibrahimu. Kama ilivyokuwa desturi ya watu wa wakati huo, walichinja mnyama mmoja au zaidi na kumpasua katikati vipande viwili na kuviweka kwa kutazamana. Katikati ya vipande hivi viwili waliacha njia ya kupita kwa wadau wa agano wakati wa kula kiapo, ishara kwamba yeyote atakayeenda kinyume cha kiapo cha agano hilo adhabu yake ni kifo. Kwa kufuata utamaduni huu Ibrahimu alichinja mwana ndama wa miaka mitatu, mbuzi mke wa miaka mitatu, na kondoo dume wa miaka mitatu, akawapasua katikati vipande viwili na kuvipanga kuelekea kama ilivyokuwa desturi. Tunaona na kusoma hivi: ikawa jua lilipokuchwa, giza likaingia, tazama, tanuru ya moshe, na mwenge unaowaka ulipita katikati ya vile vipande vya nyama. Siku ile, Bwana akafanya agano na Iburahimu akasema, uzao wako nimewapa nchi hii, kutoka mto wa Misiri mpaka huo mto mkubwa, mto Efurati. Mwenyezi Mungu kwa upendo na huruma yake alijishusha na kufanya agano na Ibrahimu na kumfanya kuwa baba wa imani ambaye kutoka kwake taifa teuli la Israeli lizaliwa kwa maandalizi ya kumpokea mkombozi Kristo Yesu. Hivyo kutoka katika viuno vya Ibrahimu alizaliwa Isaka, ahadi ya Mwenyezi Mungu. Kutoka viuno vya Isaka walizaliwa Esau na Yakobo, na kutoka viuno vya Yakobo walizaliwa watoto kumi na wawili wa kiume, ndiyo makabila kumi na mawili ya Israeli. Hawa wote walikuwa ni wazao wa Ibrahimu kadiri ya mwili. Kutoka kwa ukoo wa uzao wa Ibrahimu amezaliwa Kristo Yesu, na kutokana na Kristo Yesu taifa takatifu na la milele yaani kanisa limezaliwa. Sisi sote ndiyo taifa jipya la mwenyezi Mungu, na kwa sababu hiyo tuna haki ya kumwita Ibrahimu baba yetu wa imani. Ni katika muktadha huu mzaburi katika wimbo wa katikati anasema hivi: Bwana ni nuru yangu na wokovu wangu, ni mwogope nani? Bwana ni ngome ya uzima wangu, ni mwahofu nani? E Bwana, usikie kwa sauti yangu ninaliao, unifadhili, unijibu. Moyo wangu umekuambia Bwana, uso wako nitautafuta. Usinifiche uso wako, usijiepushe na mtumishi wako kwa hasira. Umekuwa msaada wangu, usinitupe wala usiniache, E Mungu wa wokovu wangu. Naamini ya kuwa nitauona wema wa Bwana katika nchi ya walio hai. Umngoje Bwana, uwe hodari Upige moyo konde nam umngoje Bwana. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, somo la pili ni kutoka katika waraka wa Mtume Paulo kwa Wafilipi, anayejitahidi kuwaonya Wafilipi wajihadhari na wale wote wanaotaka kuwashurutisha washike Torati ya Wayahudi ili wawe Wakristo, wafuate mfano wake aliyeweka tumaini lake kwa Kristo Yesu peke yake, anayebadili mwili wetu wa unyonge upate kufanana na mwili wake wa utukufu kwa uweza ule ambao kwa huo ameweza hata kuvitiisha vitu vyote viwe chini yake. Injili ni kama ilivyoandikwa na Mtakatifu Luka. Sehemu hii ya injili inatupa simulizi la kugeuka sura Kristo Yesu mlimani Tabor. Tukio hili lilitokea wakati Yesu ameenda wa kusali pamoja na wanafunzi wake watatu: Petro, Yohane na Yakobo. Ni katika kusali, sura yake iligeuka na mavazi yake yakawa meupe akimetameta. Musa na Eliya wakatokea wakiwa katika utukufu wakanena naye habari za kifo chake, na baadaye wakatoweka. Kisha sauti ikatoka katika wingu ikisema, huyo ni mwanangu, mteule wangu, msikieni yeye. Lakini kwa nini Kristo Yesu aliwachukua wanafunzi watatu tu na siyo wote? Kwa nini aligeuka sura mbele yao? Uwepo wa Musa na Eliya na baadaye kutoweka, maana yake ni nini? Kwanza kabisa tukio hili lilitokea baada ya Petro kukiri kuwa Yesu Kristo ni mwana wa Mungu na Masia, na baada ya Yesu kusema kuwa imempasa kupata mateso mengi, kukataliwa na wakuu wa makuhani na wazee na waandishi, kuwawa kifo cha msalaba na kufufuka siku ya tatu. Tamko hili lilikuwa kikwazo cha mitume wengine, wakarudi nyumba na kukatokea majibizano kati ya Petro na Kristo Yesu, Petro akisema haiwezekani mambo haya kutokea, naye Kristo Yesu akamkemea na kumwambia rudi nyuma Shetani, wewe maana unawaza ya binadamu, siyo ya Mungu. Katika hali hii, mababa wa kanisa wanatufundisha kwamba Kristo Yesu aliwachukua wanafunzi hawa watatu akawaimarishe kwa kuwaonyesha utukufu atakaoupata baada ya mateso na kifo chake, ili wakati wa majaribu wasitetereke, bali waimarishe wenzao waweze kudumu katika imani, matumaini na mapendo. Imani kwa Petro, Baba Mtakatifu wa kwanza, ili aweze kuushuhudia umungu wa Kristo bila mashaka. Ndiyo anavyoshuhudia mwenyewe akisema, hatukufuata hadithi zilizotungwa kwa uherevu wa watu tulipowajulisha ninyi nguvu zake Bwana wetu Kristo Yesu, bali tuliona wenyewe ukuu wake. Matumaini kwa Yakobo, mtume wa kwanza kuteswa na kufa shahidi kwa ajili ya Kristo, na mapendo kwa Yohane aliyekabidhiwa kwa mama yetu Bikira Maria, naye kukabidhiwa kwake. Lakini pia idadi ya watatu ni kushuhudia kuwa tukio hili ni la kweli, kwani kwa mira na desturi za Wayahudi ushahidi wowote wa, wa jambo kubwa na zito, ili uweze kukubalika, ilibidi utolewe na wanaume wawili na kuendelea. Ushahidi wa wanawake na watoto haukuwa halali. Dugu msikilizaji wa redio Vatikani, kutokea kwa Musa na Eliya na kutoweka kwao ni ishara ya kwanza kutimia kwa yaliyoandikwa na kutabiriwa katika Agano la Kale. Musa aliwakilisha Torati na Eliya aliwakilisha manabii. Torati na manabii kwa pamoja zinajenga msingi wa utabiri wa ujio wa Masiya Kristo Yesu. Bila ufunuo huo wa torati na manabii, Kristo Yesu angekuwa fumbo lisiloweza kufumbulika. Ndio maana baada ya ufufuko wake, ili kuwafanya wanafunzi wa Emau waelewe maana ya kifo pamoja na ufufuko wake, aliwafunulia maandiko kuanzia ya Musa na manabii, akiwaeleza mambo yaliyomhusu yeye mwenyewe. Hawa wawili kutoweka ni shara kwamba wakati wa kuwasiliana na Mwenyezi Mungu kwa njia yao umekwisha kwisha sasa. Kuwasiliana na Mungu ni kwa njia ya mwanaye wa pekee Kristo Yesu. Wingu jeupe ni uthibitisho wa uwepo wa ngavu wa Mwenyezi Mungu, na kuwa sauti iliyosema huyu ni mwanangu mpendwa wangu, msikieni yeye, ni sauti yake Mwenyezi Mungu. Hii ni kwa sababu katika Agano la Kale wingu lilikuwa ishara ya uwepo wa ngavu wa Mungu, na mulima ni mahali patakatifu pakukutana na Mungu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mitume walipoonja utukufu wa Kristo Yesu alipogeuka sura na kung'aa, walifurahi sana, hata kutamani kuendelea kukaa huko. Sisi tunauonja utukufu huu katika sakaramenti ya kitubio. Ni katika tumaini hili Mama Kanisa katika sala ya kuombea dhabiwa na sali hivi: E Bwana, tunakuomba sadaka hii fute dhambi zetu na kuwatakasa waamini wako mwili na roho, wapate kuadhimisha sikukuu ya Pasaka. Kumbe kuingia katika maisha ya utukufu mbingoni, lazima tupambane kuacha dhambi, ambayo siyo kazi rahisi mbali ni ya kuteseka, kama utangulizi wa dominika hii unavyosema. Yeye aliwaambia mapema wafuasi wake kwamba atauawa na pale katika mlima mtakatifu aliwaonesha utukufu wake, akaonyesha kwamba kama ilivyoandikwa katika Torati na manabii atapata utukufu wa ufufuko kwa kuteswa. Kwa namna hii tunaanza kuyaonja ya mbinguni tungali bado duniani, kama mama Kanisa anavyosali katika sala baada ya komonyo anapohitimisha maadhimisho ya dominika hii ya pili ya kipindi cha Kwaresima kisali: Ee Bwana, baada ya kupokea mafumbo yako matakatifu tunataka kukushukuru kwa maana, ingawa tuko hapa duniani, watushirikisha ya mbinguni, na hilo ndilo tumaini letu. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, kwa niaba ya mnyampa Padri Pasco Yohondo aliyeandaa tafakari hii kutoka studio za Redio Vatikani, kama kawa ni mtoto wa mkulima Padri Richardi Mjigwa. Ndogo msikilizaji wa redio wa, <totodavula> wa Vatikani, usikose kujiunga nasi tena, tunapoendelea kukudadavulia yale yanayojiri katika maisha na utume wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Anjira Rezaure na Padri Pasko Ihondo, mimi ni mtoto wa mkulima Padri Richard Mjigwa, nikikutakia mfungo mwema wa kipindi cha Kwarezima kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, lauletu Yesus Kristus.