Hamjambo, msikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Tufanye nini? Basi karibu ndugu msikilizaji wa Radio Vatikani na msomaji, katika kipindi cha litujia neno la Mungu, dominika ya tatu ya kipindi cha Majilio hakika tumepambwa na huruma ya mungu ni dominika ya furahini dominika ya gaudete nabii sefania katika somo la kwanza anahubiri hisia ya furaha imbaye binti sayuni piga kelele ya e israeli kwa kuwa bwana ameziondoa hukumu zako ametupa nje adui yako wimbo wa katikati pia paza sauti piga kelele maana mtakatifu wa Israeli ni mkuu kati yako. Unabii huu unatimia katika Kristo, ambaye kwa kifo na ufufuko wake ametupa nje na amewatupa adui zetu mwovu, na kuturudishia hadhi ya kuwa wana, hivi kwamba hata Mtakatifu Paulo anaona hivyo hivyo: furahini katika Bwana siku zote tena anasema furahini, Bwana yu karibu, Bwana yu karibu, Bwana yu karibu, wote. Yu karibu wote. Somo katika kitabu cha nabii Sefina. Imba, e binti Sayuni, piga kelele e Israeli, furahi na kushangilia kwa moyo wako wote E binti Yerusalemu, Bwana ameziondoa hukumu zako, amemtupa nje adui wako, mfalme wa Israeli; nam yeye, Bwana yu katikati yako, hutaogopa uovu tena. Katika siku ile, Yerusalemu ataambiwa, usiogope. e Ee Sayuni, mikono yako isilegee. Bwana Mungu wako yu katikati yako, shujaa awezaye kuokoa. Somo la Injili takatifu ilivyoandikwa na Luka sura ya tatu, aya kumi hadi ya kumi na nane. Siku ile makutano wakamuuliza Yohane Mbatizaji, tufanye nini? Basi akawajibu akawaambia, mwenye kanzu mbili na mpe asiye na kanzu, na mwenye vyakula na afanye vivyo hivyo. Watoza ushuru nao wakaja kubatizwa wakamuuliza, mwalimu, tufanye nini sisi? Akawaambia, msitoze kitu zaidi kuliko mlivyoamriwa. Askari nao wakamuuliza wakisema, sisi nasi tufanye nini? Akawaambia, msidhulumu mtu wala msishtaki kwa uongo, tena mtoshewe na mshahara wenu. Basi watu walipokuwa wakingoja yatakayotokea, wote wakiwazawaza mioyoni mwao habari ya Yohane kama labda yeye ndiye Kristo, Yohane alijibu akawaambia wote kweli mimi nawabatiza kwa maji, lakini anakuja mtu mwenye nguvu kuliko mimi, ambaye mimi sistahili kuilegeza gidamu ya viatu vyake. Naye atawabatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto; ambaye pepeo lake li mkononi mwake, naye atausafisha sana uwanda wake na kuikusanya ngano ghalani mwake, bali makapi atayateketeza kwa moto usiozimika. basi kwa maonyo mengine mengi aliwahubiria watu neno la Bwana. kumsubiri mtu muhimu sana, bila shaka, tunakuwa na furaha kubwa ndani ya mioyo yetu. Ndiyo maana punde anapokuja tu kunakuwa na vigeregere, shangwe na nderemo. Mama mjamzito pia huwa anamsubiri mtoto wake kwa furaha kubwa, naye abiria anayesubiri ndege au basi huwa na furaha fulani ndani ya moyo wake. Kabla ya ndege au basi halijafika, kuna furaha inayokuwa imefichika ndani mwake. Kwa hiyo kuna furaha katika kusubiri. Kwa nini tufurahi leo? Ni kwa sababu tumekaribia sana kuadhimisha Noeli, iliyo siku ya furaha, hata kwa sioamini. Tunafurahi sababu Mungu anakwenda kushuka kwetu katika ubinadamu wetu, anakuja ayachukue maovu yetu, anakuja ili afe, kwa kifo hicho sisi tupate uzima, kisha tuwe nao tele. Tunafurahi kwa sababu Mungu anakuja kuwa mtu ili mtu awe Mungu, Mtakatifu Anselmo anatutafakarisha. Hapa ndipo tunaponogeshewa na kauli mbiu ya Baba Mtakatifu Francisco katika maadhimisho ya Jubilei ya mwaka 2025 inayosema matumaini hayatayariki. Mpendwa, tunafurahi kwa sababu mtoto tunayemtarajia anakuja kuleta mageuzi ndani yetu, kubadili muono wetu, kurekebisha fikra zetu, kuzigeuza tabia zetu na kuangazia akili zetu, ili zimjue, zimpende, zimtumikie na mwisho zimfikie Mungu aliye asiri ya kila lililo jema. Tunafurahi kwa sababu Mungu katika Kristo anatujia na vifurushi vinavyong'aa vikibeba haki, uhuru na amani. Tunafurahi kwa sababu katika Kristo mwanadamu anatoka gizani, anatoka utumwani na kutembea kama mwana wa mpendwa katika uhuru kamili. Kuwa wa Kristo ni kuwa watu wa furaha. Dini yetu siyo dini ya kuhuzunika, kulalamika na kulialia. Sote tunatamani kufurahi. Furaha ya kweli ipo wapi? Yohane Mbatizaji analo jawabu anapoulizwa na makutano Tufanye nini basi? Anamtaka kila mmoja atimize wajibu wake wa kusaidia, kumpa kanzu asiye nayo na chakula pia asiye nacho, kutozidisha ushuru. Mamlaka zione hitaji la auheni kwa wananchi juu ya tozo mbalimbali, kwa kubuni njia mbadala za kuongeza pato la serikali na jamii. Askari wasidhulumu wasiwalimbikizie na kuwabambikizia watu kesi. Wafanya biashara wasidhulumu, wasizidishe bei, sote tupendane tupate furaha. Yohane Mbatizaji ni nabii wa ushuhuda. Huyo alikuja kwa ushuhuda, ili ashuhudie ile nuru, wote wapate kuamini kwa yeye. Huyo hakuwa ile nuru, bali alikuja ili aishuhudie ile nuru. Nuru hiyo ni Kristo, mshumaa wa Pasaka, nyota ya asubuhi jua la haki. Furaha yetu ni katika maisha hayo ya mwanga yasiyo na kificho, hila wala giza, maisha safi ya ukweli na utaua, uchaji na huduma, maisha ya imani, matumaini na mapendo, uadilifu na uchamungu. Furaha ni dalili ya uwepo wa ufalme wa Mungu katika mioyo yetu. Mtakatifu Paulo katika somo la pili ili tufurahi tusijisumbue kwa neno lolote, bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru. Tunaposali tunakutana na Mungu, naye anatujalia mahitaji yetu. Tunaposhukuru tunaonyesha kujali, na matokeo ya hayo mawili ni kujipatia moyo mwepesi wenye furaha takatifu. Mwisho, tufurahi katika Bwana kwa kuishi fadhila ya unyenyekevu kama Yohane Mbatizaji. Watu walipomshangaa wakiwazawaza na kudhani yeye ni Masiha alijikatalia, akasema hapana, yeye astahili hata kufungua tu kamba za viatu vya Masiha. Mimi na wewe tungejivuna tukidai sifa na utukufu. Majivuno ni mzizi wa dhambi unaotuweka mbali na Mungu, sababu unatuondolea unyenyekevu. Yohane alipoulizwa yeye ni Kristo, alikataa akaambiwa ni Eliya. Akagoma, akaambiwa ni nabii yule, bado akakataa. Mwisho akitaja kama sauti tu iliyayo nyikani. Sauti ni muunganiko wa milio yenye ujumbe. Ujumbe huo ukifika tu, sauti nayo ufifia na kupotea na kinachodumu hapo ni ujumbe tu. Huenda ni ujumbe wa furaha au wa majonzi, kuwachoma moyo au kuwahamasisha, na hadhira Kuguswa kwa namna fulani. Yohane Mbatizaji ni sauti iliyayo ikiandaa ujio wa Kristo, naye Yesu anapokuja kwa Yohane, anajivuta basi, hii furaha yangu imetimia, yeye hana budi kuzidi, bali mimi kupungua. Mara kadha maisha yetu yamejengwa katika mashindano, tena wakati mwingine yasiyo na maana sana. Hebu angalia na kuzingatia kipindi chetu hiki mashindano ni ya namna gani? Inafaa sana kuiga fadhila hii ya kujishusha kutoka kwa Yohane Mbatizaji. Ni unyenyekevu wa nafsi ndiyo uliomkweza hata Bikira Maria anapoimba utenzi wake Magnifikati, kwa kuwa ameutazama unyenyekevu wa mtumishi wake. Kumbe tazama, tokea sasa vizazi vyote watanisifu mwenye heri. Na ndivyo tunavyofanya hata milele. Kwa kweli, Maria anasifika kizazi baada ya kingine kuwa ni mbarikiwa. Basi ndugu zangu, tuombe neema ya kufurahi katika Bwana, furaha takatifu. Nam fanyeni yote, ila msitende dhambi. Ni Mtakatifu Agostino. Kwa niaba ya Pendo Banyenza na Padi Paskari Ihondo, ni mimi Padi Joseph Hermani Ruela, Radio Vaticani, nikisema tumsifu Yesu Kristu, laudetul Yesus Kristus.