amjambo wa usikilizaji wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vatikani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahili ni kwa tena ndugu msikilizaji wetu wa redio vaticani ninaukaribisha kusikiliza anayojiri ndani ya vuna hiv kwanza ni muutasari wake papa amekutana na ujumbe kutoka chama cha ufaransa cha ushemasi wa uzuri mjini vatikani ambapo amezungumzia juu ya uzuri kama mwaliko kwa namna tofauti ya kuwa duniani ambapo unazalisha maisha matumaini na kiu ya furaha katika ukweli unaotikiswa na vita na vurugu sanaa ni muhimu ili kuonyesha thamani ya maelewano awatu na asili papa amewaandikia ujumbe wa shiriki wa kikao cha 47 cha baraza la magavana wa mfuko wa kimataifa wa maendeleo ya kilimo kwamba tushirikiane kujenga mfumo shirikishi zaidi wa kilimo na chakula mipango ya utafiti na teknolojia inayolenga kukuza kilimo endelevu na rafiki wa mazingira pia itachangia hili katika misa ya jumatano ya majivu iliyoongozwa katika basilika ya mtakatifu sabina papa francisko anatuhimiza kuhachana na vinyago na kujifanya kupunguza kasi ya haraka yetu kukumbatia ukweli wa sisi wenyewe ni nani na kugundua uwepo wa mungu ndani yetu wenyewe habari zina nyingine hutapata kuzisikiliza tulizokuandalia na paadirisha dimjigwa ni anjeowezaula anakukaribisha baba mtekati francisco alamisi tarehe 15ebi24 amekutana na ujumbe wa harakati ya ufaransa yitwayo diaconia de la bieux yaani ushemasi wa uzuri ambapo papa amesema amekutana nao tena wakati wa fursa ya kongamano lao jijini roma na furaha yake kuwa pamoja nao katika kuadhimisha miaka kumi ya tukio hili linaloandaliwa kila mwaka papa amemshukuru monso legal kwa kujitolea kwake kwa harakati kwa hiyo hata hivyo amependa kutafakari kwa ufupi juu ya mielekeo mitatu inayowatambulisha kiroho matukio na makazi kipimo cha kwanza ni cha kiroho wito wao ni wasaidia wasanii kuunda daraja kati ya mbingu na dunia wanataka kuamsha ndani yao utafutaji wa ukweli iwe ni wanamziki washahiri au waimbaji wachoraji wasanifu wa, wa, wa, wa majengo au waelekezi wachongaji waigizaji au wachezaji au kitu kingine chochote kwa sababu uzuri hutualika kwa njia tofauti ya kuwa ulimwenguni ni kuhusu kutafakari kwa hakika baba mtakatifu amesistiza kuwa uzuri hutufanya tuhisi kwamba maisha yanaelekezwa kuelekea utimilifu kwa uzuri wa kweli ndivyo tunaanza kuhisi hamu kwa ajili ya mungu kumwamini mungu kunaweza tu kuimiza kiumbe kujishinda kujielekeza katika maisha ya kimungu kupitia maongozi ya kisanii na katika mwelekeo wa pili baba mtakati francisco amesema na kifaransa katika neno liitwalo matukio kwamba chama cha ushemasi wa uzuri huwasaidia wasanii kufanya upya mazungumzo yenye matunda na kanisa kupitia mikutano maonyesho matamasha na maonesho ni njia ya wao kufanya ukaribu wa kanisa kuonekana kwa wasanii kwa kuingia katika mazungumzo na utamaduni wao na maisha yao iwe ni waamini au la na mwelekeo watatu ni wa makazi baba mtakatifu ameeleza kuwa shukrani kwa utume wao wenye kuzaa matunda kazi yao imeongezeka kwa uundaji wa nyumba za wasanii ulimwenguni kote maisha ya msanii mara nyingi huoneshwa na upweke wakati mwingine na unyong'onyevu na mateso makubwa ya ndani changamoto yao ni ya kuutoa uzuri uliojificha ndani yake ili naye awe mtume wa uzuri huu unaozalisha matumaini na kiu ya furaha na sanaa ni njia yenye nguvu sana ya kufikisha ujumbe wa uzuri wa maumbile kwa hakika kutunza ulimwengu unaotuzunguka na kututegemeza kuna maanisha kujitunza wenyewe lakini tunahitaji kujiunda kama sisi tunaoishi katika nyumba yetu ya pamoja hebu tujiulize ni nini mchango wetu katika kujenga ulimwengu wenye maelewano ni swali ambalo lazima tujiulize kila mmoja wetu utamaduni wa uzuri daima hutufanya kusonga tena kukutana na uzuri wa mungu hturuhusu kuanza tena kwenye njia kuelekea jamii zaidi ya kibinadamu na ya kidugu papa fransisko amehitimisha kwa kuwashukuru tena na kuwatakia heri ya ushemasi wao amewabariki kutoka ndani ya moyo wake na kuwaomba wamwombee baba mtakati francisco ametuma ujumbe wake tare 15 februari 224 kwa rais wa mfuko wa kimataifa wa maendeleo ya kilimo na wajumbe na wawakilishi wa kudumu wa nchi wanachama wote kuwa na furaha ya kuwaelekea wao katika wakati huu wa mkutano huo wa mfuko wa kimataifa wa maendeleo ya kilimo na kuchukua fursa hiyo kuwatumia salamu zake za dhati papa amependa kuwashukuru kwa kujitolea wakati na nguvu wanazojitolea kupigania ili ulimwengu uwe bora ambapo hakuna mtu anayeona kukiukwa hutu wao na ambapo udugu umekuwa ukweli chanzo cha furaha na matumaini kwa wote leo hii ulimwengu wetu unakabiliwa na mgawanyiko wa kuhuzunisha kwa upande mwingine ya watu wanasumbuliwa na njaa huku kwa upande mwingine kutojali sana kunadhihirika katika upotevu wa chakula chakula ambacho hutupwa kila mwaka hutoa gesi chafuzi wakati usambazaji sahihi hutatosha kuwalisha wale wote wanaohangaika kwa njaa hizi ni nyakati za hatari tunasukuma ulimwengu kwa mipaka ya hatari hali ya tabia nchi inabadilika rasilimali zinaporwa shida na migogoro za kiuchumi zinatishia maisha ya mamilioni ya watu wakikabiliwa na mgogoro huo jumuiya za vijijini ndizo za kwanza kuathirika kwani hazina rasilimali za kukabiliana na hali inayotokana na, na mabadiliko ya tabia ya nchi na uhasama na zimetengwa katika kupata fedha kwa mujibu wa taarifa kutoka ofisi ya vyombo vya habari vatikani imebainisha kuwa waziri mkuu wa jamhuri ya romania bwana on marcelihokaa amekutana na baba mtakatifu francisco alhamisi taeh5 februari 24 na ambaye mara baada ya mkutano huo pia amekutana na kardinali petro parorini katibu wa vatikani akisindikizana na askofu mkuu paul richard garaga katibu mkuu wa mahusiano na nchi na mashirika ya kimataifa wakati wa mazungumzo yao na sekretarieti ya vaticani wamesistiza juu ya kuongezeka kwa ngazi ya juu ya mahusiano mazuri kati ya vatikani na romania na juu ya mitindo kwa ajili ya ushirikiano wa juu wa sehemu zote mbili hasa kwa manufaa ya watu wa rumania katika mktadha wa elimu lakini vilevile hata baadhi ya maada za masilahi ya pande zote za masuala ya sasa yaliyogusiwa ikiwa ni pamoja na mgogoro wa israeli na palestina na ukraini kupokea wahamiaji na wakimbizi pamoja na matarajio ya upanuzi wa mpango wa ulaya baba mtakati francisco febuari 2 amemteua msimamizi wa kikanisa cha kurugenzi ya majumba ya makumbusho na ya urithi wa utamaduni mratibu wa usimamizi wa vaticani wa kurugenzi ya ofisi kuu mratibu wa ratiba ya vijana kiangazi na ratiba ya sikukuu ya familia na mipango mingine ya kichungaji kifamilia mweshimiwa francesco fontana wa shirika la wasaleziani vilevile baba mtekati francisco amemteua mkurugenzi wa kurugenzi ya miundo mbinu na huduma za utawala wa mji wa vaticani mwheshimiwa sana generali salvatore farina ambaye tayari aliwahi kuwa meja jenerali wa majeshi ya italia kwando fai elemosina kwando preghi kuando dijuni havya kura khe cho sia fatto nel segreto Il Padre tuo, infatti, vede nel secreto, entra nel secreto. Questo è l'invito che Gesù rivolge a ognuno di noi all'inizio del cammino della quaresima. Entrare nel secreto significa ritornare al cuore, come ammonisce il profeta Gioele. Si tratta di un viaggio dall'esterno all'interno, perché tutto ciò che viviamo... Anche la nostra relazione con Dio non si riduca ad esteriorità, a una cornice senza quadro, a un rivestimento dell'anima, ma nasca da dentro e corrisponda ai movimenti del cuore, cioè ai nostri desideri, ai nostri pensieri, al nostro sentire, al nucleo soggivo della nostra persona. katika siku ya jumatano ya majivu tarehe 14 februari 24 jioni baba mtakatifu francisco ameongoza ibada ya misa takatifu iliyotanguliwa na siku nzuri ya jua na kulikuwa na maandamano ya toba huku wakiimba litania ya watakatifu ambayo ilianzia kutoka katika kanisa la mtakatifu anselmo huko aventino kuelekea katika basilika ya mtakatifu sabina jijini roma baada ya masomo na injili ilifuata maubiri ambapo katika maubiri hayo baba mtakati francisco ameanza kusema unapotoa sadaka au kuomba au kufunga jiadhari kufanya mambo hayo kwasili kwa maana baba yako huona sirini rejea matayo nenda chumbani kwako huu ndio mwaliko ambao yesu anatwambia kila mmoja wetu mwanzoni mwa safari ya kwarezma kwenda chumbani kwako kunamaanisha kurudi moyoni kama nabii yoeli anavyoshauri sura ya hii inamaanisha kusafiri kutoka nje kwenda ndani ili maisha yetu yote kwa kuweka ndani uhusiano wetu na mungu yasipunguzwe kuwa maonyesho ya nje tu kunyosha roho lakini kuzaliwa kutoka ndani na kuakisi mienendo ya moyo wetu matamanio yetu ya ndani kabisa mawazo yetu hisia zetu kiini hasa cha utu wetu baba mtakatifu amesema kwa rezima basi inatuzamisha katika umwagaji wa utakaso na kujitia doa inatusaidia kuondoa vipodozi vyote tunavyotumia ili tuonekane tunapendeza kuliko jinsi tulivyokuwa kurudisha moyo maana yake ni kurudi katika nafsi zetu za kweli na kuonesha jinsi tulivyo uchi na bira ulinzi mbele ya mungu inamaanisha kujitazama na kutambua utambulisho wetu halisi kuondoa vibarakoa tunavyovaa mara nyingi kupunguza kasi ya maisha yetu na kukumbatia ukweli wa sisi ni nani maisha si mchezo kwa rezima inatualika kushuka kutoka jukwaani na kurudi moyoni katika ukweli wa sisi ni nani baba mtakatifu amesema ndiyo maana jioni hiyo kwa rohi ya maombi ya unyenyekevu tumepokea majivu juu ya vichwa vyetu ishara hii inakusudiwa kutukumbusha ukweli wa mwisho wa maisha yetu kwamba sisi ni mavumbi na maisha yetu yanapita kama pumzi lakini bwana na yeye peke yake haruhusu kutoweka anakusanya na kutengeneza mavumbi tulivyo yasija yakachukuliwa na pepo za uzima au kuzama katika shimo la mauti majivu yaliyowekwa juu ya vichwa vyetu yanatualika kugundua tena asili ya maisha yanatuambia kwamba maadamu tunaendelea kukinga mioyo yetu kujificha nyuma ya vinyago kuonekana kuwa hatuwezi kushindwa tutakuwa tupu na ukame ndani wakati kwa upande mwingine tutakapokuwa na ujasiri wa kuinamisha vichwa vyetu ili kutazama ndani tutagundua uwepo wa mungu ambaye ametupenda daima hatimaye ngao hizo zitavunjwa na tutaweza kujihisi tunapendwa kwa upendo wa milele papa fransisco amesema yeye na sisi kila mmoja wetu tunapendwa kwa upendo wa milele sisi ni majivu ambayo mungu amepulizia pumzi yake ya uhai dunia ambayo ameitenginiza kwa mikono yake mwenyewe mavumbi ambayo kutoka kwayo tutanyanyuka kwa ajili ya uzima usio wa mwisho uliotayarishwa kwa ajili yetu tangu milele na ikiwa basi katika majivu tuliyomo moto wa upendo wa mungu unawaka basi tutagundua kwamba kweli tumeumbwa na upendo huo na tunaitwa kupenda wengine kwa kuazamu kuwapenda kaka na dada wanaozunguka pande zote kuwajali wengine kuwahurumia kuwaonyesha huruma kushiriki tulio na yote tulio pamoja wale waliona na huhitaji kutoa sadaka maombi na kufunga si matendo ya nje tu ni njia zinazoelekea moyoni hadi kiini cha maisha ya kikristo yanatufanya tutambue kwamba sisi ni majivu tunaopendwa na mungu na yanatuwezesha kueneza upendo huo juu ya majivu ya hali nyingi sana katika maisha yetu ya kila siku ili ndani yao tumaini imani na furaha viweze kuzaliwa upya mtakatifu anselme wa osta alituacia maneno haya ya kutia moyo ambayo baba mtakatifu francisco alisema jioni hiyo kuyafanya kuwa yetu wenyewe kwamba epuka shughuli zako za kila siku kwa muda mfupi jifiche kwa muda kutoka katika mawazo yako yasiyotulia achana na wasiwasi na shida zako na usijali sana kazi na mahangaiko yako tengeneza muda kidogo kwa ajili ya mungu na kupumzika kwa mda ndani yake ingia kwenye chumba cha ndani cha akili yako zuia kila kitu isipokuwa mwenyezi mungu na chochote kinachokusaidia kumtafuta na mkiisha kufunga mlango mtafuteni sema na mungu sasa useme kwa moyo wako wote ninautafuta uso wako uso wako e bwana nina utamani baba mtakati fransisco baada ya kunukuu ameongeza basi tusikilize wakati wote huu wa kwa rezima sauti ya bwana asiyechoka kurudia nenda chumbani kwako rudi moyoni mwako ni mwaliko mzuri kwetu ambao mara nyingi tunaishi juu ya wiso wa mambo ambamo tunajali sana kutambuliwa ambao tunahitaji kupendezwa na kuthaminiwa kila wakati bila kutambua tunajikuta hatuna tena chumba cha ndani ambamo tunaweza kusimama na kujijali wenyewe tukiwa tumezama katika ulimwengu ambao kila kitu ikiwa ni pamoja na hisia zetu za ndani lazima ziwe za kijamii lakini ni jinsi gani kitu kinaweza kuwa cha kijamii ambacho hakitoki moyoni hata matukio ya kusikitisha na maumivu zaidi yanahatarisha kutokuwa na mahali pa utulivu ambapo yanaweza kuwekwa kila kitu kinapaswa kufichuliwa kuonyeshwa kulishwa kwa uvumi wa sasa lakini bwana anatuambia ingieni katika siri rudi katikati yako hasa huko ambamo hofu nyingi hisia za hatia na dhambi zinanyemelea hapo ndipo bwana ameshuka ili kukuponya na kukusafisha tuingie katika chumba chetu cha ndani huko ndiko anakaa bwana huko udhaifu wetu unakubaliwa na tunapendwa bila masharti baba mtakati fransisco amekazia kusema turudi tumrudie mungu kwa mioyo yetu yote katika majumaa haya ya rezima tutengeneze nafasi kwa ajili ya maombi ya kuabudu kimya kimya ambamo tunaona uwepo wa bwana kama musa kama eliya kama maria na kama yesu hebu tuazime masikio ya mioyo yetu kwa yule ambaye kwa ukimya anataka kutuambia mimi ni mungu wenu mungu wa huruma na rehema mungu wa msamaha na upendo mungu wa huruma na utunzaji usijihukumu mwenyewe usijikatae acha upendo wangu uguse pembe za ndani kabisa za moyo wako na kukufunuria uzuri wako mwenyewe uzuri ambao umepoteza lakini utaonekana kwako tena katika mwanga wa rehema yangu njo acha nifute machozi yako na hacha mdomo wangu ukaribie sikio lako na kukwambia na kupenda na kupenda na kupenda baba mtakati francisco amenukuu maandishi ya padre henry joseph neuman wa uoranzi profesa na mwandishi na mtari mungu na baadaye papa ameongeza tusiogope kujivua mitego ya kidunia na kurudi moyoni kwa yale ambayo ni muhimu hebu tumfikirie mtakatifu francis ambaye baada ya kujivua nguo alikumbatiana na hali yake yote ya kuwa baba wa mbinguni hebu tutambue sisi ni nani mavumbi ya kupendwa na mungu na shukurani kwake tutazaliwa upya kutoka kwenye majivu ya dhambi hadi uzima mpya katika yesu kristo na katika roho mtakatifu baba mtakatifu francisco amehitimisha mahubiri yake <tipi> dugu msikilizaji wa redio vatikani kati ya vipindi muhimu kabisa vya kiliturjia katika kanisa ni kipindi cha kwarezima wengi wetu tuna kumbukumbu nyingi kuhusiana na kipindi hiki hasa kaidadini ya kupakwa majivu siku ya jumatano ya majivu njia ya msalaba kila ijumaa kufunga na kusali pamoja na utajiri mkubwa wa nyimbo za kipindi hiki katika makala haya pali stefano kaombe kutoka parokia roho mtakatifu kitunda jimbo kuu la dare s salamu nchini tanzania anafanya tafakari yakina kuhusu batizo kwamba ni sakramenti inayotuingiza katika ukristo ni sakramenti inayotuondolea dhambi ya asili na adhabu zake zote kufunga ni mtima wa sala na huruma ni uhai wake kufunga na kufanya matendo ya horuma ni chanda na pete ili kuweza kuwa mmakine kusikiliza shilya na mahangayiko yawengine kufunga kuna msaidia mwamini kuepuka dhambi na nafasi zake sakramenti ya ubatizo ambayo kimsingi ni mlango wa sakramenti nyingine zote ubatizo ni sakramenti inayetuingiza katika ukristo ni sakramenti inayetuondolea dhambi ya asili na adhabu zake zote ni kwa njia ya ubatizo tunazaliwa upya tunakuwa watoto wa mungu na wakanisa ubatizo unatupa uwezo wa kufa kwetu katika kutenda dhambi na kuzaliwa tena katika maisha mapya kwa ubatizo tunashirikishwa fumbo la pasaka fumbo la ukombozi wetu ubatizo hutuwezesha kuingia kwa namna pekee katika ushirika wa utatu mtakatifu kwani hutufanya kuwa watoto wa baba warithi pamoja na kristo na kuwa hekalu la roho mtaka Tifu. kufunga kunamsaidia mwamini kuepuka dhambi na nafasi zake ikujenga mahusiano na mafungamano ya karibu zaidi na mwenyezi mungu kama inavyojidhihirisha katika maandiko matakatifu kufunga kunaiwezesha roho ya mtu kumgeukea mwenyezi mungu ya anayeangalia yale yaliyofichika kwenye moyo wa mwanadamu na kumkirimia kadiri ya mapenzi yake huu ni mwaliko kwa waamini kujiashiria na kujiaminisha kwa huruma na upendo wa mwenyezi mungu kufunga ni tendo ambalo limekuwepo tangu kwenye kanisa la mwanzo kufunga ni mtima wa sala na horuma ni uhai wake kufunga na kufanya matendo ya ni chanda na pete likuweza kuwa makini kusikiliza shida na mahangaiko ya wengine kwa sasa watu wengi wanaanza kupoteza maana ya kufunga kiroho kwa kutoa mwelekeo wa kutafuta mali na urembo kufunga ni tiba inayomwezesha mwamini kujikatalia mambo yote yanayokwenda kinyume na mapenzi ya mongo na kujitoa kwa ajili ya kuwasaidia jirani ni kufisha tabia ya uchoyo na ubinafsi na kufungua hazina ya moyo kwa mungo na jirani kama njia ya kutekeleza muhutasari wa injili ya upendo unaofumbatwa katika amri ya upendo kwa mungo na jirani kufunga kuna mwezesha mwamini kudumisha mmoja katika utu wake mzima mwili na roho na kumjengea uwezo wa kupinga dhambi na hatimaye kukuza uhusiano wa dhati na kristo yesu ili kujipatia msamaha wa dhambi kadiri mapenzi ya mungu mwenyewe kujikatalia chakula ambacho kinatoa lishe kwa mwili wa mwanadamu ni kufunga masikio ya moyo kusikiliza neno la mungu linalookoa kufunga na kusali kuna saidiya kuzima kiu ya ndani ya maisha ya mwanadamu yaani njaa na kiu ya mongo kufunga kunamwezisha mwaamini kufungua macho ili kuyaangalia mateso na mahangaiko ya jirani zake ili kuwaonjesha kwa kuwammegia horoma kama alivyofanya yule msamaria mwema kwa kuwapatia nafasi wageni kujisikia kuwa ni sehemu ya maisha ya waamini uchu ni hali ya binadamu ya kuwa na kutenda kadiri ya hadhi yake kama alivyoumbwa kwa sura na mfano wa mongo katika maandiko matakatifu mtakatifu paulo anatuwalika kuvaa uchu mpya ulioumbwa kwa namna ya mongo katika haki na utakatifu wa kweli mwanadamu ana uchu wa nje na uchu wa ndani uchu wa kimwili na uchu wa kiroho kwa maneno mengine mwanadamu anaweza kuwa na uchu wa kale na uchu mpya tunachotakiwa kufanya juu ya utu wa kale ni kusulubisha ili utu huo ubadilike kibiblia uchu mpya ni matokeo ya mabadiliko ya utu wa kale kipindi chote cha kwalezima ni kipindi cha maandalizi ya ubatizo kwa wakati kumenye kuingizwa katika imani na sisi tuliokwisha kubatizwa kurudia ahadi zetu za ubatizo siku ya kesha la pasaka kilele cha maandalizi haya yote wenyezi mungu tayai kusamehera rueni mioyo yenukuna uhusiano mahususi kati ya jumatano majibvu tunapfofungua mlango wa kipindi cha kwarezima na kesha la pasaka tunapoadhimisha kufufuka kwa bwana wetu yesu kristo kupakwa majivu ni ishara ya kifo kwani maandiko matakatifu yanaweka wazi kabisa mungu alimwambia adamu kwa kuwa wewe ni uvumbi nawe utarudi katika uvumbi daana hii ya kupotea katika uvumbi bwana wetu yesu kristo anaibadilisha kwa sadaka yake msalabani na siku ya pasaka anaupatia ulimwengu zawadi ya hali ya utukufu wa ufufuko wake ndio hija yetu ya hapa duniani tutoke katika vumbi katika giza tuelekee katika utukufu ndio maana katika kesha la pasaka tunaanza na kaidadini ya mwanga tutembee maisha yetu yote katika noro ya ufufuko katika kipindi cha kwarezima tuaombee wakati kumeni wajiendaye vyema kuipokea imani ya kristo mfufuka kwa wabatizo ni wakati wa kuketi na kutafakari safari yetu inatukumbusha nini juu ya ubatizo wetu kanisa limeruhusu dasturi ya kufunga inasisitiza na nyakati nyingine imeagiza funga siku ya jumatano ya mwajevu mwalimu wa kanisa wa malaika tomaso wa kwina natuambia kwamba tunafunga kutokana na malengo matatu kwanza lituweze kutiisha hatamu tamaa tamaazamwili pili cunakimbilia kufunga ili kwamba akili zetu kwa uhuru ziweze kutaamali mambo ya mbingoni tatu ili kufanya malipizi ya dhambi zetu mtakatifu basili mkuu yeye naye alithibitisha umuhimu wa kufunga kwa ajili ya kujilinda dhidi ya ngovu za kishetani anatuambia kufunga ni siraha ya kujilinda dhidi ya mashetani malaika wetu walinzi wanakuwa wako tayari kukaa na wale wote ambao wamesafisha roho zao kwa kufunga katikisi mia kanisa katoliki inatuelezea juu ya umuhimu wa kufunga mosi kwa ajili ya toba ya ndani inataja kipindi cha kwa na hasa kila ijumaa yake kuwa ni nyakati nzito za toba pili tunafuata mfano wa kristo yesu ambaye alikwenda jangwani kwa siku arobaini kufunga tunakumbushwa kwamba si siku zote za kujikatalia zilikuwa siku za kufunga lakini siku zote za kufunga zilikuwa pia ni siku za kujikatalia kila mmoja wecu wanapaswa kuasha moto wa kuishi ibada ya misa takatifu uchaji na desturi njema za kikatoliki ili jiwe kwa jiwe tofali kwa tofali tuujenge to ufalme wa kristo ndugu msikilizaji wa redio vatikani kipindi cha kwarezima kinapaswa kutawaliwa na tabia njema kwa kila mtu na kila familia tabia hii tuzipande kwenye udongo mzuri wa nafsi zetu tuzimwagilie kwa maji ya ubatizo tuzipalilie kwa toba na uongofu wa ndani ili mwisho bwana wetu yesu kristo atujalie zawadi ya uzima wa milele ni tabia za kikwarezima lakini hasa zinapaswa kuendelea kuwa tabia zetu njema za kila siku maisha yetu yote kwarezima hii tujengee stamina na uwezo wa kuendelea daima na tabia hizi si kila mmoja anaweza kuziishi zote inategemea uwezo mazingira na hali yake zile unazoziweza au unayoiweza iishi kishujaa watu wakutambulishe kwa tabia hiyo mfano mzuri ni familia takatifu ya yesu maria na yosefu wao walikuwa na tabia njema tambulishi ya familia yao wao kila mwaka walikuwa wanaenda yerusalemu kwenye sikukoo ii ilikuwa ndio desturi yao badi stefano kaombe anasema tabia njema inapaswa kuanza kutekelezwa leo kamwe usingoje kesho kwani kesho ni ya mchimba kaburi ndugu msikilizaji wa redio vatikani kukunogeshea mahubiri yaliyotolewa na padi stefano kaombe kutoka parokia roho mtakatifu kitunda jimbo kudada es salamu nchini tanzania kama kawa ni mtoto wa mkulima padri richad mjigwa namnamna mpendwa wa msikilizaji wa radio vaticani ndipo tumefikia mwisho wa habari zetu za leo tulizokuandalia kwa niaba ya pade richadi mjigwa ni angero akikuaga tumsifi kristo yes laudetu yesus cristus