Amjambo, wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na kati. Hii ni redio Vaticani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mpendwa msikilizaji na msomaji wetu, karibu katika tafakari ya neno la Mungu kutoka hapa Radio Vaticani. Tafakari ya leo nitaanza na mfano wa marafiki wawili. Kijana mdogo alimuuliza rafiki yake, hivi ni kwa nini ninyi watu wanene ni watu wa amani sana? Akamjibu, ni vile hatuwezi wala kukimbia wala kupigana. Lilikuwa jibu la mtu anayetambua uwezo na udhaifu wake. Na hivi afanye nini? Mtakatifu Paulo anatualika tuwe watu tunaojitambua wenyewe na lengo la kuwepo kwetu duniani, kujua wenyeji wetu halisi si hapa bali ni mbinguni, na hivi kusimama imara katika imani, kama daima anavyowatafakarisha waamini wake Mwashamu Askofu mstaafu wa jimbo Katoliki la Sumbawanga nchini Tanzania, Mwashamu Damian Okiaruzi, akisitiza maneno ya Mtume Paulo, tusimame imara katika imani. Anaendelea, tusimame imara katika malezi, katika wito. Mara nyingi amekuwa akiwasitiza waamini wake, wito wetu leo ni kuwa madhubuti kiroho, kiimani, kiakili Kihisia, kimwili na halafu kijamii. Uimara unaofundishwa kusimamia unaonekana katika somo la kwanza, kitabu cha Mwanzo, kwamba tuwe waaminifu kwa agano wa letu na Mungu, namna Mungu anavyotendeana na watu wake kupitia Kristo, ndiyo agano jipya. Mwanzoni Mungu aliweka agano na Adamu na Eva, halafu na Nuhu baada ya gharika ikashindikana sababu mwanadamu daima si mwaminifu, ndipo akaweka. Yesu anadhihirisha utukufu wake kwa wafuasi wake akionyesha kwamba ugumu wa msalaba unaofuata utakuwa na lengo la kufikisha kwenye utukufu wa Mungu. Hii ni ishara ya matumaini kwa wafuasi wake licha ya changamoto na mateso wanayoweza kukutana nayo katika muktadha wa Kwalezima, tunapata wito wa kumfuata Kristo, kujiandaa kwa mateso yake, lakini pia kushiriki katika utukufu wake. Agano na Ibrahimu kadiri ya somo la kwanza, baadaye akalikaribisha kwa mkono wa Musa huko Sinai, likarudiwa tena kwa mfalme Daudi na kufikia kilele katika damu ya Kristo Yesu, iliyo agano jipya na la milele. Basi tusimame imara, tukishinda daima agano letu la ubatizo kwa kumkataa Shetani, mambo na fahari zake zote, kumsadiki Mungu mmoja wa milele. Mwenyezi Mungu wasema Somo la kwanza kutoka kwa kitabu cha Mwanzo. Mungu alimleta Abrahamu nje akasema, tazama sasa binguni, kazihesabu nyota, kama ukiweza kuzihesabu. Akamwambia, ndivyo utakavyokuwa uzao wako. Akamwamini Bwana, naye akamhesabia jambo hili kuwa haki. Kisha akamwambia, mimi ni Bwana niliyekuleta kutoka Uru wa Wakaldayo, nikupe nchi hii ili uirithi. Akasema, E Bwana Mungu, nipateje kujua ya kwamba nitairithi? Akamwambia, unipatie ndama wa miaka mitatu na mbuzi mke wa miaka mitatu na kondoo mume wa miaka mitatu na hua na mwananjiwa. Akampatia hao wote, akawapasua vipande viwili, akaweka kila kipande kuelekea mwenzake, ila ndege hakuwapasua. Hata tai walipotua juu ya mizoga Abrahamu akawafukuza na. Jua lilipokuwa likichwa, usingizi nzito ulimshika Abrahamu, hofu ya giza kuu ikamwangukia. Ikawa jua lilipokuchwa, likawa giza tazama, tanuru ya moshi na mwenge unaowaka ulipita kati ya vile vipande vya nyama. Siku ile Bwana akafanya agano na Abrahamu akasema, uzao wako nimewapa nchi hii, kutoka mto wa Misri mpaka huo mto mkubwa, mto Yesu nafsi ya mi yautautakatu sawa naye baba na somo la Injili takatifu ilivyoandikwa na Luka sura ya 9 Aya 28b hadi 36. Yesu aliwatoa Petro na Yohana na Yakobo, akapanda mlimani ili kuomba. Ikawa katika kusali kwake, sura ya uso wake ikageuka, mavazi yake yakawa meupe yakimetameta na tazama, watu wawili walikuwa wakizungumza naye, nao ni Musa na Eliya walioonekana katika utukufu, wakanena habari za kufariki kwake atakakotimiza Yerusalemu. Petro na wale waliokuwa pamoja naye walikuwa wamelemewa na usingizi, lakini walipokwisha amka waliuona utukufu wake na wale wawili waliosimama pamoja naye. Ikawa hao walipokuwa wakijitenga naye, Petro alimwambia Yesu, Bwana mkubwa, ni vizuri sisi kuwapo hapa, na tufanye vibanda vitatu, kimoja chako wewe, na kimoja cha Musa na kimoja cha Eliya hali hajuu yasemalo. Alipokuwa akisema hayo, lilitokea wingu likawatia uvuli, wakaogopa walipoingia katika wingu hilo. Sauti ikatoka katika wingu ikisema, huyu ni mwanangu mteule wangu, msikieni yeye. Na sauti hiyo ilipokwisha, Yesu alionekana yu peke yake, nao wakanyamaza, wasitangaze kwa mtu siku zile lolote katika hayo waliyoyaona. Neno la Bwana. anahitaji kusimama imara katika Bwana ili kufanikiwa kupanda mlima wa Bwana na kung'aa pamoja naye tunavyosimuliwa katika somo la injili hii. Ni saa ya mlimani. Mlima ni mahali pa kukutana na Mungu, ni dakika ile ambapo mwanadamu mwenye hali ya kufa anakutana na Mungu anaishi milele. Juu ya mlima wa Mungu anakutana na watu wake katika Kristo aliye daraja kati ya mbingu na dunia. Matukio yote muhimu yanayotendeka juu ya mlima. Safina ya Nuhu ilitua juu ya mlima Ararati. Ibrahimu alikuwa tayari kumtoa sadaka Isaka juu ya mlima Moria. Mlima huu huitwa mlima Sayuni, mji wa Yerusalemu ukikaa juu yake. Mungu alinena na Musa juu ya mlima Horebu, akampa amri mlimani Sinai. Baadaye alifia juu ya mlima Pisga. Kristo amesulubiwa juu ya mlima Kalvari. Juu ya mlima ni mahali pa ukweli, upendo, amani na ufunuo wa Kimungu. Mlima ni udumifu wa roho, utulivu, ukimya na fikara. Mungu anasema nasi kwa sauti mororo ya utulivu tuwapo juu ya mlima, na huko juu ya mlima ndiko nyumba ya Bwana itakakosimikwa kutoka huko juu itakuja sheria, nasi tutajifunza njia zake na kutembea katika mapito yake. Hii ni saa ya mlimani. Leo Bwana anang'ara juu ya kilele cha mlima Tabo. Ni tukio muhimu sababu mosi, linakamilisha utukufu wa siku ya ubatizo wake mtoni Yordani, na kudhihirisha ukamilifu wa maisha ya mbinguni. Pili, kama ilivyokuwa kwa Petro, Yakobo na Yohane, sisi pia tunaonjeshwa faraja na furaha ya kipasaka na hivi kusimama imara katika Bwana wakati wa majaribu. Tatu, kwa uwepo wa mababu wa zamani ni dhahiri kuwa torati na manabii wote vinajipatia ukamilifu wake katika Kristo. Agano la kale linajivuta na kujileta katika agano jipya, lina tamalaki ndani ya Yesu Masiha. Uwepo wa Musa na Eliya watakatifu wa zamani unadhihirisha na kuthibitisha fundisho la Kristo mwenyewe kwamba Mungu wetu si Mungu wa wafu, bali wa walio hai, na hii ni saa ya mlimani. Katika ufufuo wa Kristo tunaona mwisho wa mateso na mwanzo wa maisha mapya. Hii ni nguvu ya matumaini inayoangaza katika maisha ya kila siku na kila mmoja wetu, hata katika kipindi cha Kwaresima ambapo tunatafakari juu ya kifo cha Kristo tunamwazia pia jinsi alivyoshinda kifo na kuleta uzima kwa watu wanaomwamini. Pamoja na uzuri na utukufu wa mlimani, ipo pia milima mibaya, na hiyo Yohane Mbatizaji alisema hatuna namna ila wakati tunajaza mabonde ni lazima tusawazishe pia milima. Na ya namna hii kipindi hiki cha Kwaresima kitusaidie kuliishi neno la leo. Hivyo mlimani au milima hiyo ni mioyo yetu, yaani tabia na mazoea yasiyofaa. Katika mwaka wa Jubilei ya Matumaini, tafakari ya dominika hii ina uhusiano mkubwa. Tunakumbushwa kwamba kama Yesu alivyodhihirisha utukufu wake katika mlima hivyo ndivyo sisi tunavyohitaji kuwa na matumaini yanayotufanya kuvumilia changamoto na majaribu ya maisha kwa imani na matumaini kwa uzima wa milele. Jubilea ya matumaini ni mwaliko kwa Wakristo kuwa na matumaini licha ya magumu, kwa kuzingatia kuwa Kristo alishinda kifo na dhambi. Katika muktadha wa ujumbe wa Kwaresima, tunahamasishwa kutafakari kuhusu wito wetu wa kumfuata Yesu kwa toba na kujinyima. Kama alivyoshinda majaribu ya ulimwengu na kadhirisha utukufu wake, vivyo hivyo tunatakiwa kushinda majaribu ya dhambi na dunia hii, ili tuwe sehemu katika utukufu wa ufuko wa Kristo. Tufanye nini basi? Tunatamani kuungana na Petro ili kujenga vibanda na kukesha na Yesu mlimani lakini wenzetu wengi zaidi wangali bado chini ya mlima bondeni, sio kuzuri. Huwa tunamwomba Mungu na kumwomba Mama Maria atuombee sisi wana wa Eva tulio ugenini bondeni, huku kwenye machozi. Bonde kubwa lililowatenga Lazaro, Ibrahimu na tajiri aliyeteseka ni bonde. Baharini walifia nguruwe wengi waliopagawa na pepo. Bondeni chini ya mlima, mitume tisa waliobaki wanahangaika bila mafanikio kumsaidia mtoto mwenye pepo. Tusiogope, twendeni zetu bondeni tukawachukue wenzetu, tuje nao juu ili nao wauone utukufu wa Kristo, wawaone Musa na Eliya, wasikie Baba katika wingu jeupe, wamjue na kumsikiliza mwana mpendwa na Baba, halafu wajenge vibanda vitatu na kukesha na Kristo kwa milele Dominika ya pili ya Kwaresima ni mwaliko wa kutafakari kuhusu utukufu wa Mungu kuishi kwa matumaini na kujiandaa kushiriki katika maisha mapya ya Kristo katika kipindi hiki cha Kwaresima. Tunaitwa kupiga hatua za kiroho kuelekea utukufu wa Mungu tukichukulia mfano wa Yesu katika toba maombi na kujiweka mbali na mambo ya dunia. Tumwombe Mungu mwema ajalie mioyo yetu iwe ni milima inayong'ara kwa utukufu wa Kristo sasa na siku zote. Amina. Kwa niaba ya sista Yasinta Antonia Okofi na padri Paskari Ihondo, ni mimi Padri Joseph Helmani Luela, Ladio Vaticani, nikisema tumsifu Yesu Kristo, laudetol Yesus Kristus.