Jambo, wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo: Baba Mtakatifu Francisko anasema tarehe 25 na tarehe 26 Mei 2024, sherehe ya fumbo la utatu Mtakatifu, kanisa litakuwa linaadhimisha pia siku ya kwanza ya watoto ulimwenguni inayoondogeshwa na kauli mbiu tazama na yafanya yote kuwa mapya. Baba Mtakatifu anawaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kusindikiza hija hii kwa sala na sadaka, na kwamba anawashukuru wale wote wanaoendelea kujisadaka bila kujibakiza kwa ajili ya kufanikisha maadhimisho haya. Dominika tarehe kumi na nne Aprili elfu mbili na ishiri na nne, mama kanisa amefanya kumbukizi ya miaka arobaini tangu vijana kutoka sehemu mbalimbali za dunia walipokutanika kwa mara ya kwanza kama sehemu ya maadhimisho ya mwaka wa ukombozi kuanzia tarehe ishiri na tano Machi mwaka tatu hadi tarehe mbili Aprili mwaka 1984 na, na huwo ukawa ni mwanzo wa maadhimisho ya siku ya vijana ulimwengoni Baba Mtakatifu Francisco dominica tarehe Aprili nne, kwenye uwanja wa kanisa kula Mtakatifu Petro mjini Vatikani amewakumbusha waamini pamoja na wageni waliohudhuria sala Malkia wa Mbingo kwamba Dominika, tarehe kumi na nne Aprili elfu mbili na ishirini na nne nchini Italia, kanisa limefanya kumbukizi ya siku ya mia moja kwa ajili ya kuombea chuo kikuu ki cha kikatoliki cha Sacro Cuore. Baba Mtakatifu ametumia fursa hii kukitia shime ili kiweze kusonga mbele na huduma yake muhimu katika kuwafunda wanafunzi wawe waaminifu kwa maisha na utume wao makini, kwa kusikiliza na kujibu hitaji hili msingi miongoni mwa vijana sanjari na wadau wa elimu kutoka studio za Redio Vatikani. Na odha wako kwa leo ni mimi padre Richard Mjigwa, ni kutekea usikivu mwema wa matangazo yetu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Kristo Yesu katika maisha na utumia wake alitoa kipaumbele cha pekee kwa watoto ambao wanapaswa kujifunza na kujenga utamaduni wa huruma, upendo na mshikamano kwa kujaliana, kusaidiana na kusaidiana na kusali pamoja, mambo msingi katika malezi na makuzi yao kwa sasa na kwa siku za usoni. Mshikamano wa upendo umewawezesha watoto kutoka sehemu mbalimbali za dunia kuguswa na mahangaiko ya watoto wenzao kiasi cha kujinyima na kuchangia kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao yao. Leo hii, haki msingi za watoto sehemu mbalimbali za dunia zinaendelea kuvunjwa kiasi kwamba watoto wananyanyaswa na kudhulumiwa wanapokwa haki yao ya utoto kwa kufanyishwa kazi za suluba, kwa kusumbuliwa na umaskini, magonjwa, ujinga, baa la njaa na utapia mlo wa kutisha, kwa vita na majanga yanayoendelea kumwandama mwanadamu. Watoto hata katika changamoto zote hizi, bado wanaweza kusaidiwa kukuza na kudumisha ari, mwamko na moyo wa kimisionari kwa kujenga utamaduni wa huruma, upendo na mshikamano wa udugu wa kibinadamu. Kwa njia hii watoto wamesaidia kulinda na kudumisha Injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo, kwa kuwapatia watoto wenzao mahitaji msingi kama vile chakula, elimu, makazi na huduma bora ya afya. Wakati wa maadhimisho ya sherehe ya Bikira Maria mkingi wa dhambi ya asili Tarehe nane Desemba mwaka elfu mbili na ishirini na tatu kwenye uwanja wa kanisa kuu la mtakatifu wa Petro mjini Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco kwa furaha kuwa akatangaza kwamba tarehe ishirini na tano na tarehe ishirini na sita Mei mwaka elfu mbili na ishirini na nne itakuwa ni siku ya watoto limwengoni itakayoadhimishwa kwa mara ya kwanza mjini Roma. Baba Mtakatifu alikuwa anajibu ombi lililotolewa na mtoto Alejandro Lomanaco kutoka Italia aliyemwomba Baba Mtakatifu kufikiria kuanzishwa kwa siku ya watoto ulimwenguni. Maadhimisho haya yanaratibiwa na Baraza la Kipapa la Utamaduni na Elimu. Ni shauku ya Mama Kanisa kuhakikisha kwamba inakirithisha kizazi kipya tenu msingi za maisha ya kiroho kiutu na kitamaduni kama ilivyokuwa kwa Kristo Yesu katika maisha na utume wake kwa kutoa kipaumbele cha kwanza kwa watoto, Mama kanisa naye katika maisha na utume wake anataka kutoa kipaumbele cha pekee kwa watoto kwa kuwapatia malezi makini, kwa kuwalinda na kuwaendeleza. Baba Mtakatifu Francisco katika ujumbe wake kwa siku ya kwanza ya watoto ulimwenguni kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne anawakumbusha watoto kwamba wao wana thamani kubwa sana machoni pa Mwenyezi Mungu na kwamba maadhimisho haya yananogeshwa na kauli mbiu, tazama na yafanya yote kuwa mapya ndogo msikilizaji wa Redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco anawaalika watoto kutoka sehemu mbalimbali za dunia kuguswa na historia ya watu mbalimbali katika maisha yao bila kuwasahau watoto wanaoteseka kwa magonjwa, watoto ambao wamepokwa utoto wao na kwa sasa wanateseka sana. Hawa ni watoto wanaoathirika kutokana na vita na kinzani za kijamii, watoto wanaoteseka kwa baa la njaa na kiu, watoto wanaoishi katika mazingira magumu na hatarishi, watoto wanaolazimishwa kwenda mstari wa mbele kama chambo cha vita, watoto wanaokimbia kutoka kwenye familia zao kama wakimbizi na wahamiaji, watoto wanaotenganishwa na familia zao kiasi cha kukosa fursa za kuendelea tena na masomo, watoto wanaotumbukizwa kwenye magenge ya uhalifu kitaifa na kimataifa, watoto wanaoathirika kwa matumizi haramu ya dawa za kulevya, watoto wanaotumbukizwa kwenye mifumo mbalimbali mbali ya utumwa mamboleo. Hawa ni watoto wanaopaswa kusikilizwa ili kutolea sauti yao ushuhuda na hivyo kuonyeshwa tena huruma na upendo. Baba Mtakatifu anawatia heshima watoto hawa kuwa na furaha kwa sababu wao ni zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Watoto wajenge na kudumisha urafiki kwa kushirikiana na wengine katika uvumilivu, ujasiri, ubunifu, hali ya kufikirika bila uoga wala maamuzi mbele. Siri kuu ya maisha inasimikwa katika sala ambayo Kristo Yesu amewafundisha wafuasi wake, ile sala kuu, sala ya Baba yetu, itakayowachangamotisha kuwa ni wajenzi wa dunia inayosimikwa katika utu, haki na amani. Ni katika muktadha wa maadhimisho ya siku ya kwanza ya wa watoto ulimwenguni, Dominika tarehe kumi na nne Aprili elfu mbili na ishirini na nne wakati wa sala Malkia wa Mbingu, Baba Mtakatifu Francisco amewakumbuka watoto wote wanaoathirika na vita pamoja na misigano ya kijamii kutoka Ukraini, Palestina, Israeli, Myanmar, pamoja na sehemu mbalimbali za dunia. Baba Mtakatifu anawaalika waamini pamoja na watu wote wenye mapenzi mema kuwaombea watoto hawa pamoja na kuombea amani ya kudumu. Baba Mtakatifu Francisco anasema tarehe ishirini na tano hadi tarehe ishirini na sita Mei mwaka elfu mbili na ishirini na nne sherehe ya fumbo la Utatu Mtakatifu, kanisa litakuwa linaadhimisha pia siku ya kwanza ya watoto ulimwenguni inayondogeshwa na kauli mbiu, tazama na yafanya yote kuwa mapya. Baba Mtakatifu anawaalika waamini wote na watu wote wenye mapenzi mema kusindikiza hija hii kwa sada na sadaka, na kwamba anawashukuru wale wote wanaoendelea kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya kufanikisha maadhimisho haya. Baba Mtakatifu anawaambia watoto kwamba anawasubiri wote kabisa kwa hamu na shauku kubwa, kwa sababu kanisa na jamii katika ujumla wake ina kiu ya furaha ya watoto, shauku na hamu ya kuwa na ulimwengu bora zaidi unaosimikwa katika msingi wa haki, amani na maridhiano. Tayari watoto kutoka katika mataifa wa 80 wamekwisha kujiandikisha ili kuhudhuria maadhimisho ya siku ya kwanza ya wa watoto ulimwenguni kuanzia tarehe 25 Mei mwaka elfu mbili na ishirini na nne na kwenye uwanja wa michezo wa Olimpico Roma, na maadhimisho haya yatahitimishwa tarehe ishirini na sita Mei elfu mbili na ishirini na nne na sherehe ya fumbo la utatu Mtakatifu. Kwenye uwanja wa kanisa kuu mtakatifu Petro mjini Vatikani. Msikilizaji wa redio Vatikani, mama kanisa anaendelea kujiimarisha katika mchakato wa utume wake miongoni mwa vijana wa kizazi kipya ili kuwajengea uwezo wa kushiriki kikamilifu katika maisha na utume wa kanisa na jamii katika ujumla wake kwa njia ya utume wa vijana katika parokia, majimbo, wa kitaifa na kikanda pamoja na maadhimisho ya siku ya vijana duniani. Hili ni tukio ambalo linawakusanya vijana kutoka pande mbalimbali za dunia ili kusali, kutafakari na kufurahia zawadi ya maisha ya ujana, huku wakijitahidi kumzunguka Kristo Yesu, anayepaswa kuwa ni dira na mwongozo wa maisha yao. Maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni ni cheche ya mwanga wa imani, matumaini, mapendo na zawadi kubwa ambayo Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili ameliachia kanisa na kwamba matunda ya maadhimisho haya ni juhudi na sera za mikakati ya shughuli za kichungaji zinazotekelezwa na mabaraza ya maaskofu Katoliki sehemu mbalimbali mbali za dunia kabla wakati na baada ya maadhimisho hayo. Maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni ni maabara au karakana za imani, kama alivyopenda kusema Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili enzi zake. Hapo pamekuwa ni chemchemi na chimbuko la mito mitakatifu ndani ya kanisa, na kwamba kanisa katika mapambazuko ya milenia ya tatu ya Ukristo limejikuta likiwa na sura ya ujana pasi na makunyanzi. Hili ni kanisa ambalo linawasukuma wa vijana kuendelea kujiaminisha kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Vijana wamekuwa kweli ni wadau wa heri za mlimani, manabii wa nyakati hizi na vyombo vya ushuhuda wa huruma na upendo wa Mungu kwa binadamu. Vijana wanapaswa kutambua kwamba maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni ni zawadi ya Mungu kwa kanisa lake, mahali ambapo vijana wanaweza kuchota tunu msingi za maisha kiroho, kiutu, kitamaduni na kijamii. Maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni ni chombo muhimu sana cha uinjilishaji mpya unaojikita katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko, ni mahali ambapo wenye kiu na njaa ya maisha uzima wa milele wanaweza kushibishwa kwa kujishikamanisha na huruma pamoja na upendo wa Kristo Yesu. Hili ni jukwaa la majadiliano kati ya kanisa na vijana. Changamoto kwa pande hizi mbili anasema Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili, ni kusikilizana kwa makini. Hii ni epifania na ufunuo wa imani ni mahali pa kupanga na kutekeleza sera na mikakati ya shughuli za kichungaji kwa ajili ya utume wa vijana. Hii ni amana na urithi mkubwa kutoka kwa Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili kwa ajili ya kanisa na ulimwengu katika ujumla wake. Itakumbukwa kwamba Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili tarehe 22 Aprili mwaka 1984 mara tu baada ya maadhimisho ya mwaka mtakatifu wa ukombozi, yaani kuanzia mwaka 1983 hadi mwaka 1984, aliwakabidhi vijana msalaba, alama ya mwaka mtakatifu, lakini zaidi kama kielelezo cha upendo na huruma ya Kristo Yesu. Msikilizaji wa redio Vatikani, huu ni ushuhuda unaoonyesha kwamba kwa njia ya mateso, kifo na ufufuko wake, mwanadamu ameweza kukirimiwa ukombozi. Tangu wakati huo msalaba huu ukajulikana kuwa ni msalaba wa vijana ambao wamezunguka na kuzungushwa na vijana kutoka sehemu mbalimbali za dunia. kwa kipindi cha miaka yote hiyo, ni katika muktadha hodo mminika tarehe 14 Aprili 2024 mama kanisa amefanya kumbukizi ya miaka 40 tangu vijana kutoka sehemu mbalimbali za dunia walipokutana kwa mara ya kwanza kama sehemu ya maadhimisho ya mwaka wa ukombozi kuanzia tarehe 25 Machi hadi tarehe 22 Aprili mwaka elfu moja mia tisa themanini na nne, na huo ukawa ni mwanzo wa maadhimisho ya siku ya vijana ulimwengoni. Kardinali Jose Tolentino de Mendoka, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Utamaduni na Elimu, ndiye aliyeadhimisha ibada ya misa takatifu kama sehemu muhimu sana ya kumbukizi ya miaka arobaini tangu vijana kutoka sehemu mbalimbali za dunia walipokusanyika kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, na hiyo ikawa ni chemchemi ya maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni ambayo yamesimamiwa na kuongozwa na Mtakatifu Yohane Paolo wa Pili, Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita na sasa Baba Mtakatifu Francisco. Maadhimisho haya ni muhimu sana kwa maisha na utume wa kanisa na yameendelea kuwa ni chemchemi ya matumaini, imani, mapendo na ujana wa kanisa, tayari kuwawezesha vijana kuwa ni vyombo na mashuhuda wa Kristo Yesu aliyeteswa, kafa na kufufuka kwa wafu Vijana wanayodhamana na wajibu wa kuwainjilisha vijana wenzao, vyombo na mashuhuda wa injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo, pamoja na kumwangalia Bikira Maria mama wa kanisa na nyota ya uinjilishaji mpya. Kwa hakika vijana ni furaha ya kanisa na wanaitwa na kutumwa kuwa ni wajenzi wa udugu wa kibinadamu, tayari kushikamana na wale wote wanaoteseka na kuhuzunika moyoni mwao kufurahi na wale wanaofurahi katika maisha sanjali na ujenzi wa kanisa la kisinodi na kimisionari. Maadhimisho haya yamehitimishwa kwa sala, ibada ya kuabudu msalaba na katekesi ya kina kuhusu maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kunako mwaka elfu moja mia tisa kumi na tisa watu watano mashuhuri akina padi Agostino Jemeli, Ludovico Nechi, Francesco Oligiati, Amida Bareri pamoja na Ernesto Lombardo walianzisha chuo kikuu cha Kikatoliki cha Sacro Cuore jimbo kuu la Milano. Kilianza kufanya kazi rasmi tarehe 7 Desemba mwaka 1921 ili kujibu hitaji la mahali pa malezi na majiundo makini ya vijana wa kizazi kipya nchini Italia, changamoto iliyovaliwa njoga, na matokeo yake chuo hiki kimeendelea kukuwa na kupanuka na hatimaye kuwa ni jukwaa la malezi pamoja na majiundo ya kielimu kitaifa na kimataifa ni kati ya vyuo vikuu vya kikatoliki maarufu sana barani Ulaya. Ni chuo kikuu ambacho kimewekeza sana katika utafiti makini ili kuendelea kusoma alama za nyakati na hivyo kujibu kilio cha watu wa Mungu. Haya ni matokeo ya sadaka kubwa ya akili na ukarimu inayotekelezwa na wadau wa jumuiya chuo kikuu, bila kusahau kwamba wanafunzi wana imani na matumaini sana juu ya mchango mkubwa unaotolewa na mama kanisa. Elimu ni njia makini ya kujenga utu wa binadamu. Huu ni urithi mkubwa wa kiutamaduni na maisha ya kiroho unaotoa kipaumbele cha pekee kwa chuo kikuu cha kikatoliki cha Sacro Cuore. Kuelimisha maana yake ni kuwasha moto wa elimu unaoweza kushuhudiwa na mtu binafsi na jumuiya katika ujumla wake. Hii ni historia ya miaka mia moja inayong'arishwa na imani, elimu, ujuzi na maarifa, tayari kujielekeza kwa siku za usoni na matumaini ya kuondokana na utandawazi usiojali wala kuguswa na mahangaiko ya wengine. Huo ni utamaduni wa kutupa. Chuo kikuu ni mahali pa kuwajengea vijana wa kizazi kipya matumaini, sanjali na mchakato wa malezi mtambuka unaotekelezwa na wadau mbalimbali ndani ya jamii. Hii ni dhamana ya majaalimu wa chuo kikuu wanaopaswa kuwahakikisha kwa kwamba moto huu unaendelea kuwaka hadi kieleweke. Elimu isaidie kujenga mahusiano na mafungamano ya kijamii ili kujibu maswali msingi yanayotolewa na jamii bila uoga wala makunyanzi. Ukweli wazi na ukarimu ni amali za kijamii zinazopaswa kurithishwa kwa vijana wa kizazi kipya. Upyaisho wa mfumo wa elimu katika ulimwengu mamboleo utawasaidia watu wa Mungu kupambana na changamoto zinazoendelea kujitokeza kwa wakati huu ili kujenga leo na kesho yenye matumaini. Elimu ni upendo unaobubujika na, na kurithishwa kutoka kizazi kimoja hadi kingine ili kuondokana na ubinafsi na uchoyo unaopelekea watu kuto kuthaminiana kuna haja ya kujenga umoja na mshikamano unaosimikwa katika kipaji cha kusikiliza, kujadiliana na maridhiano. Mabadiliko ya mfumo wa elimu duniani yanapaswa kuwahusisha wadau mbalimbali katika sekta ya elimu ili kuondokana na ukosefu wa haki jamii, kwa kukazia utu, heshima na haki msingi za binadamu ili hatimaye kuweza kupambana na umaskini pamoja na tabia ya watu kutowajali wengine. Jubilei ya miaka mia moja kucha, kore, ya chuo kikuu cha kikatoliki cha sakrokore ni fursa ya kukua kukomaa na kusonga mbele kwa ari na moyo mkuu. Chuo kikuu ni mahali pa kuwafunda vijana wa kizazi kipya kujitosa bila ya kujibakiza kwa ajili ya huduma huu ho ni ushuhuda unaotolewa na wadau mbalimbali chuoni hapo katika tafiti makini dhamana na wajibu wa kitaifa na kimataifa, bila kuwasahau wafanyakazi wote wanaojisadaka ili kuhakikisha kwamba maisha na shughuli mbalimbali chuoni hapo zinasonga mbele sawa na vyombo vya muziki vinavyounganishwa na kutoa muziki unaopendeza. Chuo kikuu cha Kikatoliki hakina budi kujikita katika diplomasia kwa ajili ya ujenzi wa misingi ya haki na amani. Hey, mbuna, bata bata. ndogo msikilizaji wa redio Vaticanini. Katika muktadha wa maadhimisho ya jubilia ya miaka mia moja siku ya chuo kikuu cha kikatoliki cha Sacro Cuore yanayonogeshwa na kauli mbiu swali la siku zijazo, vijana kati ya kukata tamaa na tamaa, baba Mtakatifu Francisco Dominika tarehe 14 Aprili mwaka 2024 kwenye uwanja wa kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani amewakumbusha waamini pamoja na wageni waliohudhuria sala Malkia wa Mbingu kwamba Dominika tarehe kumi na nne Aprili mwaka elfu mbili na ishirini na nne nchini Italia, kanisa limefanya kumbukumbu ya siku ya mia moja kwa ajili ya kuombea chuo kikuu cha kikatoliki cha Sacro Cuore. Baba Mtakatifu ametumia fursa hii kukitia shime ili kiweze kusonga mbele na huduma yake muhimu katika kuwafunda wanafunzi wawe waaminifu kwa maisha na utume wao makini, kwa kusikiliza na kujibu hitaji hili msingi miongoni mwa vijana sanjari na wadau wa elimu. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa upande wake Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani, katika ujumbe aliomwandikia askofu mkuu Mario Delpini wa jimbo kuu la Milano nchini Italia kama sehemu ya maadhimisho ya kumbukumbu ya siku ya mia moja ya chuo kikuu cha kikatoliki cha Sakro Kore amekazia umuhimu wa vijana kushiriki kikamilifu katika maisha na utumi wa kanisa na jamii katika ujumla wake. Katika kipindi cha miaka mia moja cha uwepo wake kimechangia sana ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu katika ujumla wao. Vyuo vikuu vya kikatoliki kutoka sehemu mbalimbali za dunia vinaendelea kutoa mchango mkubwa katika kutafuta, kukuza na kudumisha misingi ya haki, amani, usawa na maendeleo ya wengi. Vyo hivi vimekuwa ni majukwaa ya tafiti za kisayansi malezi na majundo makini ya vijana wa kizazi kipya, mahali ambapo upendo na ukarimu vinakutana na kukumbatiana. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, dominika tarehe kumi na nne Aprili elfu mbili na ishirini na nne, mama kanisa amefanya kumbukizi ya miaka arobaini tangu vijana kutoka sehemu mbalimbali za dunia walipokutana kwa mara ya kwanza kama sehemu ya maadhimisho ya mwaka wa ukombozi, kuanzia tarehe ishirini na tano Machi mwaka elfu moja mia tisa themanini na tatu hadi tarehe ishirini na mbili Aprili mwaka elfu moja mia tisa themanini na nne, na huo ukawa ni mwanzo wa maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni. Leo hii chuo kikuu cha kikatoliki cha Sacro Cuore ni kati ya vyuo vikuu vyenye umaarufu mkubwa wa sehemu mbalimbali za dunia Mtakatifu Yohane Paulo wa pili akawakabidhi vijana msalaba, alama ya Kristo Yesu aliyeteswa kafa na kufufuka kwa wafu, ili wawe ni vyombo na mashuhuda wa Injili ya matumaini. Kuna uhusiano mkubwa kati ya maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni, maisha na utume wa taasisi za elimu ya juu na vyuo vikuu vya Kikatoliki katika kukuza na kudumisha ustawi, maendeleo na mafao ya wengi yeah, yeah, yeah, yeah, yeah, yeah. Naye Askofu Klaudio Juliodori, mratibu mkuu wa masuala ya kikanisa nchini Italia, ndiye aliyeongoza ibada ya misa takatifu kama sehemu ya kumbukizi ya siku ya mia moja ya chuo kikuu cha kikatoliki cha Sakrokuore. Katika mahubiri yake, amekazia umuhimu wa waamini kuendelea kuboresha, kuitangaza na kuishuhudia imani yao kwa Kristo Yesu aliyeteswa, kafa na kufufuka kwa wafu. Waamini waboreshe wa maisha yao ya kiroho kwa kushiriki kamilifu katika maadhimisho ya fumbo la ekaristi takatifu, zawadi kubwa ya Kristo mfufuka. Ikumbuke kwamba kwa chuo kikuu cha kikatoliki cha Sacro Cuore ni matunda ya majadiliano katika ukweli na uwazi kati ya waalimu na wanachuo kama sehemu ya mchakato wa ujenzi wa jamii inayosimikwa katika msh mano na haki. Hapa ni mahali ambapo baraza la maaskofu katoliki Italia chei linataka pawe ni mahali pa kurithisha ujuzi, maarifa, stadi za maisha, imani, matumaini na mapendo thabiti. Ni mahali pa kuwafunda vijana wa kizazi kipya ili waweze kuwa ni wadau katika ujenzi wa leo na kesho iliyo bora zaidi, inayokita mizizi yake katika ustawi, maendeleo, udugu, haki na amani. Ni jukumu la watu wa Mungu kutoka katika medani mbalimbali za maisha kuwasaidia vijana wa kizazi kipya waweze kukutana na Kristo mfufuka katika uhalisia wa maisha yao ili hatimaye waweze kuwa wabunifu na mashuhuda hai wa Kristo Yesu Mfufuka. Hiki ni chuo ambacho kinabeba jina la Moyo Mtakatifu wa Yesu, chemchemi ya huruma, upendo na msamaha. Chuo katika ujumla wake kinapaswa pia kuwa ni shuhuda wa Kristo Yesu Mfufuka, mahali pa majiundo makini kwa vijana wa kizazi kipya chemchemi ya matumaini na jukwaa la ushirikiano na mshikamano wa kitamaduni na utu kwa kanisa na jamii katika ujumla wake. Yeah, yeah, yeah, yeah, yeah. dogo msikilizaji wa redio Vatikano, usikose kujiunga nasi tena, tunapoendelea kukushirikisha yale yanayojeri katika maisha na utumi wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kutoka studio za redio Vatikani, mimi ni mtoto wa mkulima, Padre Richard Mjigwa ni kisepa kwa raha zangu mwenyewe, kwa kusema tumsefu Yesu Kristu, raudetu Yesus Kristus. Familia ya kanisa la nyumbani, shule ya imani Katoliki na maadili yake