Jambo wasikilizaji wetu wa Afrika mashariki na Kati, hii ni redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Mm -hmm. Ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa redio Vatikani, ninakukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi kwanza ni mwautaseri wake mwanauchumi aliniambia kuwa vitega uchumi vinavyozalisha mapato mengi zaidi leo hii nchini Italia ni viwanda vya kutengeneza silaha. Hii haipendezi, dunia ni mbaya, kwa sababu ukitaka kupata zaidi lazima uwekeze kuua. Hebu tufikirie hili. hili ni onyo la Papa Francisco kwa wawakilishi wa shirikisho la kitaifa la ufundi na biashara ndogo ndogo na za kati nchini Italia, aliyokutana nao tarehe kumi na tano Novemba elfu mbili na ishirini na nne mjini Vatikani. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Ijumaa tarehe kumi na tano Novemba elfu mbili na ishirini na nne baraza la maskofu katoliki nchini Tanzania, mara baada ya kumaliza mkutano wao wa siku mbili, wametoa wa tamko kuhusu uchaguzi wa serikali za mitaa habari hizi na nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia. Mwisho wa habari hizi utasikiliza tafakari la neno la Mungu linalokuandaa na Dominika ya 33 ya mwaka inayoletwa kwako na Pade Paskali Yondo ni Angerozaula. Anakukaribisha: kari fratelie sorelle bonjorno vyakolgo kompiachere in okasione de la asemblea anuale Konfederacione de Nazionale del Artigianato de la Piccola e media Impresa, Baba Mtakatifu Francisco, Ijumaa tarehe 15 Novemba 2024, amekutana na wawakilishi wa shirikisho la kitaifa la ufundi na biashara ndogo ndogo na za kati nchini Italia, ambapo amewakaribisha na kuwasalimia kuanzia kwa rais na wanachama wote wa chama hicho cha wafanyabiashara kilichoenea nchini Italia. Papa alisema anavyopenda sana ufundi kwa sababu unaonyesha thamani ya kazi ya binadamu vizuri. Tunapounda kwa mikono yetu, wakati huo huo tunainua kichwa na miguu yetu, kufanya daima ni matunda ya mawazo na harakati kuelekea wengine. Ufundi ni sifa kwa ubunifu. Kiukweli, fundi lazima awe na uwezo wa kuona umbo fulani katika jambo lisilo na maana ambalo wengine hawawezi kutambua, na hii inawafanya wao kuwa washiriki katika kazi ya uumbaji ya Mungu, na kwamba tunahitaji talanta yao ili kutoa maana kwa shughuli za binadamu na kuiweka katika huduma ya mipango inayokuza manufaa ya wote. Papa alirudia katika kifungu maarufu cha Injili cha mfano wa talanta kwamba Bwana aliwapa talanta ili kuzitumia. Aliyepokea tano alionekana kuwa na uwezo na kupata tano zaidi. Aliyepokea mbili alifanya hivyo hivyo na kupata mbili zaidi. Wote wawili walisifiwa na Bwana sawa. Kwa hiyo, papa aliongeza, sio wingi unaohesabika, bali kujitolea, na kinachozingatiwa ni kujitolea kwa kufanya zawadi zilizopokelewa ili kuzaa matunda, na ndicho kinachokosekana kutoka katika mtumishi wa tatu, ambaye alificha talanta yake chini ya ardhi kwa hofu na uvivu aliachana na ujanja kwa sababu hakukuza uhusiano wa uaminifu wa bwana wake wa kuelekea maisha na kwa wengine. Kwa hiyo alikosa uhusiano na uaminifu na wengine. Mfano huu ni wimbo wa kumwamini Mungu na mwaliko wa ushirikiano wenye afya na chanya katika hilo. Papa ameomba ruhusa kusema neno tena la ushirikiano na Mungu ambaye hutufanya washiriki katika mali yake na anazingatia kuhusu wajibu wetu. Ukitaka kukua kimaisha, unahitaji kuachana na woga na kuwa na imani, wakati fulani hata matatizo yanapoongezeka. Lakini Injili daima inatualika tuwe na mtazamo wa imani, tusifikiri kwamba kile tunachopata ni matokeo ya uwezo wetu tu au sifa zetu. Pia ni matunda ya historia ya kila mmoja wetu, ni matunda ya watu wengi waliotufundisha kusonga mbele kimaisha tukianzia kwa wazazi wetu. Sote tunapaswa kuweka kando woga na unaolemaza na kuharibu ubunifu. Tunaweza pia kufanya hivyo kwa jinsi tunavyoishi pia. Papa amependa kupongeza kazi yao kwa sababu inapamba ulimwengu. Tunaishi nyakati za vita na vurugu kila mahali, habari ziko hivi na inaonekana kutufanya tupoteze imani katika uwezo wa wanadamu. Tukitazama shughuli zao utufariji na kutupatia tumaini. Papa akiendelea amesema kuipamba dunia ni kujenga amani. Mwanauchumi aliniambia kuwa vitega uchumi vinavyozalisha mapato mengi zaidi leo hii nchini Italia ni viwanda vya kutengeneza silaha. Hii haipendezi, dunia ni mbaya. Ukitaka kupata zaidi, lazima uwekeze kuua. Hebu tufikirie hili, msisahau. Ninarudia kusema tena, kuipamba dunia ni kujenga amani, Papa Francisco amesisitiza na onyo. Mtakatifu Yosefu fundi seremala awauishe daima kuishi kazi kwa ubunifu na ari kwa moyo wote Papa amewabariki na familia zao, amewaomba tafadhali wasisahau kusali kwa ajili yake. <mulia> Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Ijumaa tarehe 15 Novemba 2024, baraza la maaskofu Katoliki nchini Tanzania, mara baada ya kumaliza mkutano wao wa siku mbili, wametoa wa tamko kuhusu uchaguzi wa serikali za mitaa 2024. Ujumbe huo ulisomwa na rais wa baraza la maaskofu nchini Tanzania, Askofu Wolfgang Pisa wa jimbo Katoliki la Lindi, Tanzania, kwa niaba ya maaskofu wote nchini Tanzania. Idhaa ya Kiswahili ya redio Vatikani inakuletea ujumbe huo kutoka kwa maaskofu. msufu Yesu Kristu. Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu, amina. Mungu Baba Mwenyezi, ulimuumba mwanadamu kwa sura yako siku zote ulipenda aendelee kubaki katika sura yako, katika unyofu wake, katika uwema wake. Na ulimtuma mwanao ili amnyanyue mwanadamu kutoka katika hali yake ya unyonge, ili aweze kufanana nawewe zaidi na, na kuchukua hali yako ya umungu. Unaomba utubariki sisi, bariki taifa letu, utubariki sisi sote tulioko hapa na ubariki hasa uchaguzi wa serikali za mitaa ambao uko mbele yetu, tunaomba hayo kwa njia ya Kristo Bwana wetu, kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu. Uo andishi wa habari, habari eh, za asubuhi. Tumsifu Yesu Kristo. Amani ukelu Naitwa Wolfgang Pisa, ni askofu wa jimbo Katoliki la Lindi na pia ni rais wa baraza la maaskofu Tanzania. Niko hapa kuwawakilisha ndugu zangu maaskofu wa Tanzania. E, tulikuwa na mkutano wetu hapa siku mbili, na kumalizia mkutano wetu huu, uh, tunaomba tutoe ujumbe mfupi uh, ufuatao uh, kwa taifa letu hasa tunapojiandaa katika uchaguzi wa serikali e, za mitaa. Serikali za mitaa hupatikana kwa uchaguzi huru na wa haki. Maskofu Katoliki Tanzania huthamini na kuenzi jinsi Watanzania wanavyoshikamana na kutamani kujitawala, rejea Warumi sura ya kumi na tatu mstari wa kwanza mpaka wa saba. Tunapoelekea uchaguzi wa serikali za mitaa, hatuna budi kama viongozi wa kiroho na wa kanisa Katoliki kuungana na Watanzania katika upatikanaji Wavyunguzi wa viongozi wa serikali za mitaa kupitia uchaguzi huru na wa haki. serikali za mitaa kwa njia ya uchaguzi. Tanzania ina historia yake juu ya chaguzi za serikali za mitaa tangu kuzaliwa kwa taifa letu mwaka 1961 nchi yetu imepitia mifumo mbalimbali ya kuwapata na kuwasimika viongozi wa serikali za mitaa. Tunafahamu fika kuwa serikali kuu inahitaji kuonekana pia katika ngazi za mitaa. Hivyo, serikali kuu daima inamwezesha raia katika mitaa, vitongoji na vijiji kuipata serikali halali katika hizo ngazi za chini ambapo makundi yote ya raia yanapatikana na kuwakilishwa. Mahitaji ya kimaendeleo kwa haya makundi yanategemea sana umakini wa kila raia katika kushiriki kupata serikali inayolenga kuyatumikia makundi hayo husika. Serikali za mitaa kwa ustawi wa raia. Serikali huundwa kwa lengo kuu la kuwaletea watu maendeleo walioyabainisha, ili kuwa na maisha bora, ambapo kila kundi hudhamiria kuona kuwa utu wa kila mtu unaheshimiwa, kulindwa na kuendelezwa. Serikali za mitaa ndipo mahali pekee ambapo raia kwanza, ushiriki kuchangia kupanga mipango ya maendeleo ya nchi kuanzia ngazi ya mtaa hadi taifa. La pili, raia hudai kutekelezewa haki zake na serikali kwa ngazi zote. Ya tatu, raia hupata fursa ya kutathmini utendaji, uwajibikaji na uwazi wa serikali katika kutekeleza majukumu yake kwenye ngazi ya mtaa hadi taifa. Kwa hiyo kwa kweli ni chombo muhimu sana. Ibara ya ishirini na moja ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 inampa haki na wajibu kila raia kwa nafsi yake kushiriki katika shughuli za umma ikiwemo uchaguzi. Kwa mujibu wa ibara ya 146 kifungu cha kwanza ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, lengo la serikali za mitaa ni kupeleka madaraka kwa wananchi. Maendeleo ya kweli ni ya watu na yanaletwa na watu. Maendeleo ya kweli ni ya watu yanayaletwa na watu. Watu lazima wawe na chanzo na lengo la maendeleo. Watu ndio wenye mamlaka ya maamuzi ya maendeleo yao. Hili inawezekana tu unapokuwa na viongozi wazuri na waliochaguliwa kwa haki. Kwa hiyo uzuri wa viongozi unapatikana kwamba viongozi hao ni wazuri na wamechaguliwa kwa haki, ili kuhakikisha kuwa wananchi wanaitumia kikamilifu haki yao ya kuanzisha na kuendesha serikali za mitaa ni lazima kuwe na mfumo wa wazi wa haki na unaowajibika katika kusimamia zoezi la uchaguzi wa viongozi wa serikali za mitaa. Madhara ya kutokuwa na uchaguzi huru. Kwa hiyo usipokuwa na uchaguzi huru, madhara yake ni makubwa sana. Watu wengi wamekuwa wakilalamika mchakato, michakato ya uchaguzi hizi wakikumbuka yale yanayojitokeza dhidi ya uchaguzi miaka iliyopita. Wananchi wameshuhudia jinsi ambavyo zoezi zima la uandikishwaji wapiga kura la mwaka huu 2024 ilivyoendeshwa ovyo, ikiwa ni pamoja na kuto kutolewa kwa vitambulisho vya wapiga kura, ikifuatiliwa na upendeleo wa wazi na usio wa kificho uliofanywa na watendaji kwa kuwaingua kwa wingi wagombea wa vyama vya upinzani. Jambo hilo limetia doa kubwa sana taifa letu, na hata pale kiongozi mwenye dhamana alipoamua kutoa muda zaidi wa kukata rufaa, bado hakuondoa doa hilo kwa uchaguzi wa mwaka huu. Usimamizi wa uchaguzi wa tarehe 27 Novemba 2024. Baraza la Maskofu Tanzania, tunasisitiza kuwa uchaguzi pekee unaoheshimika ni ule unaoendeshwa kwa misingi ya uhuru, haki, uwazi, utopendelea upande wowote. Uchaguzi unaoheshimu ukuu wa mamlaka ya wananchi juu ya viongozi wao wanaopatikana kwa njia za kura. Tunasisitiza kuwa TAMISEMI ina jukumu kubwa la kufanya na kuhakikisha kuwa zoezi zima la upigaji kura linafuata misingi ya demokrasia na kuwa wale tu walioshinda kihalali ndio wanaopaswa kutangazwa kuwa ni viongozi halali wa maeneo husika. Tunasitiza tena kwamba wasimamizi wa uchaguzi lazima wasimamie uchaguzi kwa misingi ya haki, wasipendelee chama chochote kwa namna yoyote ile. Ukiukaji wa matakwa ya wananchi upelekee kuwa na viongozi wasio chaguo la watu. Kiongozi anayepatikana kwa mabavu, kwa uongo, kwa kutangazwa bila kupata kura nyingi kusababisha kutokuaminika na kukiukwa kwa misingi ya demokrasia. Ukitumia nguvu na ulagai katika kupata kiongozi, kiongozi huyo lazima atumie nguvu na ulagai kuwaongoza watu. Ukitumia nguvu na ulagai katika kupata kiongozi, kiongozi huyo lazima katika kipindi chake chote cha uongozi atumie nguvu na ulagai waongoza watu. Sasa huyo kwa kweli, sio kiongozi na hastahili kuwa kiongozi, na hiyo pia ni kukosea heshima taifa na kuwakosea heshima wale ambao wanahusishwa katika mchakato mzima wa uchaguzi. Sasa kuna sababu gani ya kusema tunafanya uchaguzi halafu tunatumia uongo, tunatumia ulaghai, tunatumia nguvu na viongozi wa namna hiyo, wakati mwingine tusishangae hata baada ya kuchaguliwa wasipofika kwa watu, kwa sababu wanaona hawana dhamana ya kuwaongoza watu wahusika. Kwa hiyo kimsingi, kwa miaka mitano ya uchaguzi ambao umemchagua kiongozi ni kama unawaacha wananchi hao hawana kiongozi, ingawa jina lipo, ingawa yupo, lakini kwa sababu hana dhamana ya uongozi mtu huyu, kutashangaa kwamba kwa sababu anakosa yale mamlaka, anakosa ile thamana ya watu. Hata asipoonekana asipotokea kwa watu e, tusishangae. Maana yake nini? Kwa sababu ya ubinafsi ya wacha, ubinafsi wa watu wachache, kwa sababu ya watu wachache tu kuwa na kupenda ile uroho wa uongozi, wanaadhibu kundi zima la watu kwa kumweka mtu wao wanayempenda. Kwa hiyo tusitengeneze jamii ya ulaghai, tujenge taifa ambalo linalelewa katika ukweli na linafanya kazi katika ukweli. Mungu wetu hadanganyiki wala hadanganyi, na angependa sisi watu wake tuishi katika misingi ya haki na ukweli, na tuendelee kujenga watu katika dhamiri safi na ya haki inayoweza kusema huu ni uongo tuuache, na huu ni ukweli ndio tunaopaswa kuufuata. Sisi baraza la maaskofu katoliki Tanzania, tusingependa nchi yetu itumbukie katika vurugu zinazosababishwa na uchaguzi mbovu. Na njia ya hakika ya kuepuka hiyo na ya kuaminika ni kupata viongozi kwa kuendesha chaguzi za serikali za mitaa kwa njia ya haki, uhuru, uwazi, utu, demokrasia na upendo. Wananchi tushiriki kupiga kura tarehe 27 Novemba mwaka huu. Tunawasihi wananchi wote wajitokeze kwa wingi kwenda kupiga kura tarehe 27 Novemba kama tulivyotangaziwa. Na sisi viongozi wenu tutaonyesha mfano kwa kushiriki kwa vitendo. Pia mimi mwenyewe nitashiriki. Aidha, tunaiomba serikali kuhakikisha kuwa demokrasia inatawala nchini na kutuma ujumbe kwa ulimwengu mzima kuwa taifa bado ni kisiwa cha amani, amani ambayo tuko tayari kuiishi na kuilinda endapo viongozi watapatikana kwa haki. Wananchi hawahitaji kukumbushwa kuwa wanapaswa kuwaombea viongozi wao na kuwapa ushirikiano muda wote wa uongozi wao. Tunawatakia uchaguzi huru, uchaguzi wa haki, uchaguzi wa amani, na tufanye hili zoezi katika umoja wetu, katika upendo, ili tupate viongozi wanaotustahili kutuongoza kwa kipindi cha miaka mitano ijayo. Mungu ibariki nchi yetu, Mungu atubariki sisi sote tulioko hapa, na Mungu bariki taifa letu la Tanzania. Maskofu wenu, Kanisa Katoliki Tanzania. Asanteni sana. Amani iwe kwenu. Karibu ndugu msikilizaji wa radio Vatikani katika tafakari ya neno la Mungu, dominika ya 33 mwaka b wa kiliturujia katika kanisa ya kipindi cha kawaida. Tupo ukingoni mwa mwaka b katika liturujia. Jumapili ijayo ni tutafunga mwaka b kwa sherehe ya Kristu mfalme na kuwa tayari kuanza liturujia ya mwaka si kwa jumapili ya kwanza ya majilio. Ndiyo maana mama kanisa ametuwekea masomo yanayotuelekeza kutafakari juu ya siku za mwisho za maisha yetu hapa duniani. Ni wakati wa kujichunguza mienendo yetu, mahusiano yetu sisi wenyewe katika nafsi zetu, pamoja na ndugu na jamaa zetu. Lengo ni kujiandaa vema kwa ujio wa pili wa Yesu Kristo. Katika kujiandaa huku, hatupaswi kuwa na mashaka wala wasiwasi, maana mzaburi katika wimbo wa mwanzo anatuambia hivi: Bwana asema mawazo ninayowazia ninyi ni mawazo ya amani, wala si ya mabaya. Nanyi mtaniita nami nitawasikiliza, nami nitawarudisha kutoka mahali pote watu wenu waliofungwa. Ni katika tumaini hili mama kanisa katika sala ya mwanzo anatuombea akisali hivi: E Bwana Mungu wetu, tunakuomba utujalie tufurahi daima katika kukutumikia, maana kama tunavyokutumikia daima, wewe mumba wa mema yote, tunayo heri iliyo kamili siku zote. Somo la kwanza la kitabu cha nabii Danieli sura ya kumi na mbili aya ya kwanza hadi ya tatu. Somo hili ni ufunuo wa Mungu kwa njia ya nabii Danieli unaotujulisha kuwa baada ya kufa kuna ufufuko wa miili, na katika ufufuko huo kila mmoja atahukumiwa ambapo walioishi vyema watapata uzima wa milele na walioishi vibaya watapata aibu na madharau yao milele. Tunasoma hivi tena, wengi wa hao walalao katika mavumbi ya nchi wataamka, wengine wapate uzima wa milele wengine aibu na kudharauliwa milele, na walio na hekima watang'aa kama mwangaza wa mwanga, na hao waongozao wengine kutenda haki watang'aa kama nyota ya milele na milele. Ni mwaliko kwetu sote wa kujichunguza na kujitafakari namna tunavyoishi, kama maneno na matendo yetu yana kibali machoni pa Mungu, ili siku hii ikifika itukute tuko tayari na tusahilishwe kuingia katika uzima wa milele. Basi tuweke tumaini letu lote kwa Mungu, kama la mzaburi katika wimbo wa katikati akisema hivi: Mungu unihifadhi mimi, kwa maana na kukimbilia wewe. Bwana ndiye fungu la posho langu, wewe unayeshika kura yangu. Nimemweka Bwana mbele yangu daima, kwa kuwa yuko kuumeni kwangu, sitaondoshwa. Kwa hiyo moyo wangu unafurahi na mwili wangu nao utakaa kwa kutumaini, maana hutaiacha nafsi yangu kuzimu, wala hutamtoa mtakatifu wako aone uharibifu. Utanijulisha njia ya uzima, mbele ya uso wako ziko furaha tele, na katika mkono wako wa kuume mna mema tele. Somo la pili ni waraka wa kwa Ebrania, sura ya 10 aya 11 hadi ya 14, na ya 18. Somo hili ni mwendelezo wa mafundisho yanayohusu ukuhani na sadaka za agano la kale kuwa vimekamilishwa katika ukuhani wa Kristo Yesu kwa sadaka yake msalabani. Tunaelezwa kuwa kurudiarudia kwa sadaka za makuhani wa agano la kale kila mwaka ni kwa sababu sadaka hizo zilikuwa hafifu na hazikuweza kumwondolea mtu dhambi, lakini sadaka ya Yesu iliyotolewa mara moja tu na iliwatakasa watu wote kwa nyakati zote. Misa Takatifu ni sadaka ile ile ya Yesu Kristo, ambapo kila inapoadhimishwa vyema, watu huondolewa dhambi zao na kutakaswa kama wakitimiza masharti na maagizo ya sadaka hii ya misa takatifu. Injili ni kama ilivyoandikwa na Marko sura ya 13 24 hadi 32. sehemu hii ya injili ni utabiri wa Yesu Kristu juu ya uangamizi wa Yerusalemu. Utabiri huu licha ya kuwa ulitimia, ujumbe wake ni kuwa kila mmoja atahukumiwa baada ya kufa kwa namna alivyoishi hapa duniani. Kwa walioishi kadiri ya mpango wa Mungu watapokea uzima wa milele, na walioishi vibaya wataadhibiwa. Siku ya kifo cha kila mmoja inafananishwa na matukio ya ajabu na ya kutisha kama vile jua kutiwa giza, mwezi kutotoa mwanga wake na nyota kuanguka chini. Katika hali hiyo, Yesu anawaambia wanafunzi wake kuwa watamwona Mwana wa Adamu akija mawinguni kwa nguvu nyingi na utukufu. Siku ya kifo cha kila mmoja wetu, inapotokea watu wanakuwa katika shughuli zao za kila siku na inatokea pasipo mtu kujua. Hivyo ili isitukute hatujajiandaa, Yesu anatuambia tujiweke tayari muda wote kwa kutenda mema kila siku, kwa kuwa katika saa tusiyoijua mwana wa Adamu yu aja. Anasisitiza kusema angalieni, kesheni, ombeni, kwa kuwa hamjui wakati ule utakapowakuta. Lakini hukumu hii ni nini hasa? Hukumu ni kitendo cha kutoa haki kwa mtu kadiri ya matendo aliyoyafanya. Hukumu hii humpa mtu aidha zawadi au adhabu. Katika maisha ya kawaida, hukumu yaweza kutolewa katika mahakama, baraza la wazee, wazazi katika familia, hata katika taasisi mbalimbali mbali. Kutenda na kutendeana mema ni haki ya kila mwanajumuiya. Haki inapovunjwa kwa namna yote ile, hukumu hutolewa kwa mvunjaji wa haki hiyo. Kwa mtazamo huu, Mungu aliye hakimu wa haki hutoa hukumu kwa mwanadamu kulingana na jinsi alivyoishi maisha yake hapa duniani. Katika hukumu ya kwanza Mungu anampa mtu haki yake kulingana na matendo yake na imani yake mara baada ya kifo chake. Katekisimu ya Kanisa Katoliki inasema hivi: kila mtu toka saa ya kufa kwake hupokea katika roho yake iliyokufa tuzo la milele katika hukumu ya pekee kuhusiana na maisha yake na Kristo au kwa kupitia utakaso au kwa kuingia moja kwa moja katika heri ya mbingu au kulaaniwa moja kwa moja kwa milele. Katika katekisimu ya Makanisa Katoliki namba elfu moja na ishirini na mbili. Kumbe, baada ya kifo roho ya mtu inahukumiwa kadiri ya matendo yake katika hali tatu: kama iliishi vyema na kutenda kadiri ya mapenzi ya Mungu huenda moja kwa moja mbinguni kama iliishi vyema, lakini kuna mapungufu machache, roho hiyo huhitaji kutakaswa na hivyo huenda toharani. Na kama iliishi vibaya, haikutenda kadiri ya mapenzi ya Mungu, huhukumiwa na kwenda Jehanamu, ambako moto wake na mateso yake ni ya milele. Ndiyo maana mababa wa Kanisa wanasema kuwa mara baada ya hukumu ya kwanza, maisha ya paradiso au adhabu huanza. Na kuhusu hukumu ya mwisho wanasema kuwa kitakachofanyika ni ukamilisho wa hukumu ya kwanza. Basi tujitahidi kuishi vyema huku tukijua ya kuwa ujio wa pili wa Kristo sio kwa ajili ya msamaha wa dhambi, bali ni kwa ajili ya kutoa hukumu. Hii ina maana kuwa hakutakuwa na nafasi ya kutubu wala kuomba msamaha. Ujumbe huu hauna lengo la kututisha na kutufanya tuishi kwa hofu na mashaka. Ndiyo maana Yesu mwenyewe anasema kuwa tukiona dalili za siku ya mwisho tuchangamke, tuviinue vichwa kwa kuwa ukombozi wetu umekaribia. Ndivyo Mtume Paulo katika waraka wake kwa waamini wa Tesalonike anavyotusihi tusiwe na wasiwasi kuhusu ujio wa pili wa Kristo, akisema, Mungu wa amani mwenyewe awatakase kabisa, nanyi nafsi zenu na roho zenu na miili yenu mhifadhiwe, muwe kamili bila lawama wakati wa kuja kwake bwana wetu yesu kristo kumbe tunaalikwa tujitahidi kutenda mema na kuacha dhambi kila siku katika maisha yetu ndiyo maana mama kanisa katika sala ya kuombea dhabihu anasali na kutuombea hivi e bwana tunakuomba sadaka tuliotoa mbele ya macho yako wewe mtukufu itupatie neema ya kutumikia na kutuletea heri ya milele. Na katika sala baada ya kumunywa anahitimisha maadhimisho ya Dominika hii ya kisali hivi: E Bwana, tumepokea mapaji ya fumbo hili takatifu, na sasa tunakuomba kwa unyenyekevu, hayo aliyotuamuru mwanao tuyafanye kwa ukumbusho wake, yafae utuongezee mapendo. Tumsifu Yesu Kristo. Kutoka studio za Radio Vatikani, ni mimi Padre Pascale Ivondo, ndugu msikilizaji wa Vatican News. Baba Mtakatifu Francisco anatarajia kuongoza misa takatifu katika siku ya nane ya maskini duniani, na baada ya misa hiyo atashiriki chakula cha mchana na baadhi ya watu maskini wa Roma ambao watajumika naye katika ukumbi wa Paulo wa sita mjini Vatikani, dominika ya tatu ya mwezi Novemba, tarehe kumi na saba elfu mbili na ishirini na nne. Usikose kufuatilia tukio hilo katika vyombo vyetu vya habari. Na hiyo ndiyo ilikuwa habari yetu ya mwisho kwa siku ya leo, na kwa niaba ya Pade Pascali Yondo ni akikuaga tum