Amjambo a wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati. Hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. mm -hmm. ni kwa mara nyingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninakukaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Katika tafakari ya Papa Francisco kabla ya sala Malaika wa Bwana Dominika tarehe 16 Juni 2024, amewaomba waamini wote wapande mbegu ya neno la Mungu na kukuza matumaini ya uhakika kwamba itazaa matunda hata pale ambapo katika ardhi kuna chuki na matokeo yake si ya haraka, wakifuata mfano wa Kristo ambaye haachi kamwe kusindikiza, kwa sababu tunaweza kukua kama masuke yaliyojaa nafaka. Mara baada ya sala Malaika wa Bwana Papa Francisco ametoa wito kwa ajili ya nchi ya Congo, maeneo mengine ya migogoro na kumbukumbu kumbu ya Wakristo waliouawa kwa chuki. Papa amesema, habari chungu nzima zinaendelea kuwasili kuhusu mapigano na mauaji katika maeneo ya mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. ninatoa ombi langu kwa mamlaka za kitaifa na jumuiya ya kimataifa kufanya kila linalowezekana kukomesha ghasia na kulinda maisha ya raia. Jumamosi tarehe 15 Juni, Mwenyekiti wa baraza la kipapa la kuwatangaza watakatifu ameongoza ibada ya misa takatifu kwa ajili ya kumtangaza mwenye heri pade wa jimbo huko Krakow, aliyeuawa shahidi akiwa na umri wa miaka 42 na utawala wa kikomunisti. Kueneza upendo kwa Kristo kulikuwa kwake ndiyo dawa pekee madhubuti kutoka kwa Mungu na mitazamo yote ya ulimwengu ambayo inatishia utu wa mwanadamu. Mwenye eri mpya Padre Michael Rapachis awe faraja katika wakati uliojeruhiwa na vita, alisema Kardinari Semeraro. Siku ya Mtoto wa Afrika ni siku inayosherekewa kila mwaka ifikapo tarehe 16 Juni tangu mwaka 1991 ilipoteuliwa na Umoja wa Afrika katika kuenzi michango ya watoto walioshiriki katika maandamano katika mji wa Soweto, Afrika Kusini mnamo mwaka elfu moja mia tisa sabini na sita pamoja na kujengea jamii uelewa juu ya umuhimu wa elimu bora kwa watoto wake. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandaliwa na Padre Richard Mjigwa ni Angerozaula, anakukaribisha cari fratelli e sorelle buona domenica oggi il vangelo della liturgia ci parla del regno di dio attraverso l'immagine del seme La tesa fiduchosa. Baba mtakati Francisco, katika tafakari yake Dominika tarehe 16 Juni 2024, akiwa katika dirisha la jumba la kitume kwa kuwageukia waamini na maujaji waliokusanyika katika uwanja wa mtakatifu Petro mjini Vatikani, amesema leo injili yalitujia inatuzungumzia ufalme wa Mungu kwa njia ya picha ya mbegu. Mara nyingi Yesu anatumia mifano hii na leo hii anafanya kwa kutualika kutafakari kwa namna ya pekee inayohusishwa na mbegu, tabia muhimu ya kusubiri kwa matumaini. Baba Mtakatifu Francisko aliongeza, kiukweli katika kupanda, kwa kadiri ambavyo mkulima hupanda mbegu bora na nyingi, ndivyo hivyo huandaa vizuri ardhi na mimea. Haichomozi haraka, inahitaji muda. Kwa hiyo ni lazima, baada ya kupanda, yeye anapaswa kujua kusubiri kwa matumaini ili kuruhusu mbegu ichipue kwa wakati unaofaa, kwa kuibuka chipukizi kutoka ardhini na kukua, na inahitaji nguvu ya uhakika ili mwishoe mavuno yawe mengi. Chini ya ardhi muujiza tayari upo kuna maendeleo makubwa lakini hayaonekani. Inahitajika uvumilivu, na wakati huo huo ni lazima kuendelea kupalilia, kumwagilia maji na kuhakikisha usafi, ingawa juu yake inaonekana hakuna kinachoendelea. Hata ufalme wa Mungu huko hivyo, kwani Bwana anaweka ndani mwetu mbegu za neno lake na za neema yake, mbegu nzuri na mbegu nyingi, na baadaye, bila kuacha kutusindikiza, anasubiri kwa uvumilivu anaendelea kututunza kwa tumaini la Baba, lakini anatupatia muda ili mbegu zichipuke zikue na kuendelea hadi kutoa matunda kwa kazi nzuri. Na ndiyo sababu katika shamba lake inahitajika kwamba pasiwepo chochote kipotee, na kwamba kila kitu kifikie ukomavu wake, na anataka kwamba sisi sote tuweze kukua kama masuke yaliyojaa mbegu. Na sio hiyo tu, baba mtakatifu ameongeza kwa kufanya hivyo, Bwana anatupatia mfano kwani anafundisha hata sisi kupanda kwa tumaini injili mahali tulipo, na baadaye kusubiri kwamba mbegu zilizopandwa zinaleta matunda kwetu sisi na kwa wengine, bila kukata tamaa, bila kuacha kusaidiana na kusaidia hata pale ambapo licha ya juhudi zetu tunaonekana kutoona matunda ya haraka. Mara nyingi kiukweli, kati yetu, mbali na mtazamo wa kijuujuu muujiza tayari upo, unaendelea na kwa wakati wake utazaha matunda mengi. Kwa kuhitimisha, Papa Francisco ameuliza maswali: Je, mimi ninaacha nipandwe neno la Mungu? Mimi ninapanda kwa imani neno la Mungu katika maeneo ambayo ninaishi? Mimi ni mvumilivu kwa kusubiri au ninakata tamaa kwa sababu sioni matokeo haraka? Na ninajua kumkabidhi yote kwa utulivu kwa Bwana licha ya kufanya kila niwezalo kutangaza Injili? Bikira Maria, aliyepokea na kufanya kukuwa mbegu yake neno la Mungu, hatusaidie kuwa wapandaji wa karimu na wa imani ya Injili. Kari fratelli e sorelle Baba Mtakatifu Francisco mara baada ya sala malaika wa Bwana dominika tarehe 16 Juni 2024 alikumbuka tukio la kutangazwa kwa mwenye heri huko Krakow nchini Poland, Mikaeli da Pats, padre na mfia dini, na kwamba alikuwa mchungaji kulingana na moyo wa Kristo, shahidi mwaminifu na mkarimu wa Injili, ambaye alipata mateso ya kinazi na wa kisovyeti na akajibu kwa zawadi ya maisha. per la cessazione delle violenze e per la salvaguardia della vita dei civili. Aidha, Papa amebainisha habari chungu nzima zinaendelea kuwasili kuhusu mapigano na mauaji katika eneo la mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa njia hiyo Papa Francisco amesema, ninatoa ombi langu kwa mamlaka za kitaifa na jumuiya ya kimataifa kufanya kila linalowezekana kukomesha ghasia na kulinda maisha ya raia. Miongoni mwa waathiriwa wengi ni Wakristo waliouawa kwa chuki, wao ni wafia dini Sadaka yao ni mbegu inayoota na kuzaa matunda na inatufundisha kushuhudia Injili kwa ujasiri na uthabiti. Na wakati huo huo Papa Francisco amesema tusiache kuombea amani Ukraini, Nchi Takatifu, Sudani, Mnyamaa na popote pale palipo na vita. Baba Mtakatifu Francisco amewageukia maujaji waliokuwepo katika uwanja wa Mtakatifu Petro, kuanzia na wale wa Roma. Kwa namna ya pekee amewasalimia hata waamini kutoka Lebanoni, Misri na Hispania, wanafunzi wa London na wa jimbo la Pole nchini Poland na wale wa Budapesti. Aidha, washiriki katika jukwaa la walei wa Ulaya lenye mada imani, sanaa na sinodi, na kundi la akinamama kutoka Jumuiya ya Kikatoliki ya Kongo wanaoishi Roma. Papa amesema, kweste e mamme kantano bene mi piacerebbe sentirvi kantare unaltra volta, akinamama hawa wanaimba vizuri ningependa kuwasikia wakiimba tena. Salamu zake kwa waamini wengine zimehitimishwa kwa kuwasalimia wote na kuwatakia dominika njema, lakini tafadhali wasisahau kumwombea <mucho> Jumamosi tarehe kumi na tano Juni elfu mbili na ishirini na nne, kardinari Marcello Semeraro, mwenyekiti wa baraza la kipapa la kuwatangaza watakatifu aliongoza ibada ya misa takatifu katika madhabau ya Linjawink nchini Poland kwa kumtangaza kuwa mwenye heri mtumishi wa Mungu Mikal Rapachis. Kwa njia hiyo, akianza mahubiri yake anasema, inatakiwa kwamba maombi ya huruma ya Mungu yaweze kutoka ndani ya mioyo katika kutafuta kiini kisichoshindwa na matumaini. Kwa njia hiyo wamekuwa katika madhabahu hiyo ili kugundua upya katika Kristo uso wa baba yule ambaye ni baba wa huruma na Mungu wa kila faraja. Mnamo tarehe 17 Agosti 2002, Mtakatifu Yohane Paulo wa Pili alianza hivyo mahubiri yake wakati wa maadhimisho ya kuwekwa wakfu kwa madhabahu hiyo ambayo yeye mwenyewe aliifafanua kama mahali maalum palipochaguliwa na Mungu ili kusambaza neema za huruma yake kutoka hapo ujumbe wa Mtakatifu Faustina Kowalska, mtume wa huruma ya kimungu inayoangaza waliona faraja kwa taifa zima la Polandi na ulimwenguni pote. Kwake Kardinali Semeraro alibainisha furaha yake ya kuwa pamoja nao katika mkitadha wa sikukuu kubwa hiyo, katika mkitadha wa kufunga kongamano la Ekaristi, maadhimisho ya sakramenti ambayo ni zawadi kubwa ya huruma ya Mungu. Ushuhuda wa mwenye heri mpya pade na mfiadini anaongeza idadi ya watakatifu na wenye heri ambao tangu wakati wa mtakatifu Stanislaus wanaheshimu kanisa la Krakow. Mwenye heri mpya kwa hiyo ni ishara ya faraja kwa upande wa Mungu katika wakati ambao bado umejeruhiwa na vurugu na vita katika sehemu nyingi za ulimwengu, na hata siyo mbali na nchi hiyo ya Poland akiwa na maanisha, Ukraina kwa mwanadamu anayehitaji huruma, faraja na matumaini, Mungu hatoi ahadi tu, bali anaifanya upya mara kwa mara katika Yesu Kristo, mwokozi wa mwanadamu. Ndiyo, ahadi hiyo ya wema inasikika katika kila kona ya historia ya mwanadamu na inatualika tusiogope. Kwa sababu hiyo hakuna kifungu cha maandiko ambacho kinafasili na kutoa maoni vizuri zaidi juu ya kifungu kutoka katika injili ya Mathayo kilichosikika kwamba na hiwe kwako iwe ndio ndio, hapana hapana, kuliko ile iliyoandikwa na Paulo katika barua ya pili ya Wakorinto: mwana wa Mungu Yesu Kristo, ambaye tulimtangaza kati yenu, hakuwa ndio na hapana, lakini ndani yake kulikuwa na ndio. Kwa hakika ahadi zote za Mungu ndani yake ni ndio. Kila wakati tunapoadhimisha Ekaristi tunakumbuka tena ndio ya Kristo Yesu, ambaye alitoa maisha yake kwa ajili yetu na kwa ajili ya kila mtu. Aidha, kadinali alisema: ni ndiyo kwa njia tofauti ya kuitikia ubaya kwa wema, kwa kuwa wajenzi wa amani na kukumbatia maadili ya kiwango hicho cha juu cha maisha ya Kikristo ambacho watakatifu, kwa ushuhuda wao, hutufanya tuone ndiyo ya kujiweka kwa ukarimu katika huduma ya walio wachache, maskini, waliotengwa, wadogo na wasio na ulinzi. Mfuasi wa Kristo anaabudu Ekaristi kwa sababu anajua vizuri kwamba bila hiyo kuishi kama Kristo haiwezekani. Ekaristi ni upendo tuliopewa, kwa sababu ni kwa njia hii tu tunaweza kumpenda Mungu na jirani kwa nafsi yetu yote. Kwa njia hiyo, Kardinali Semeraro akiwageukiwa vijana, alipenda kutoa salamu fulani ambayo inaweza pia kuwa faraja kwao, kwa kukumbatia Injili ya Yesu kwa moyo wao wote, kama mwenye heri Mikara Pachisi alivyofanya. Katika muda wa zaidi ya miaka arobaini ya maisha yake, alistawisha hekima kubwa zaidi, ile ya kujua jinsi ya kutambua ni nani wa kujitolea mwenyewe. Na hivyo na iwe hivyo kwao, alisisitiza kardinali Semeraro. Kuitikia kwa ukarimu wito wa Kristo daima ni kuitikia wito huo wa kuwa watakatifu ambao Mungu anasema kila mwanaume na mwanamke duniani. Aidha akiendelea amesema, kutoka katika zawadi ya Yesu altareni, mwenye heri mpya alivuta upendo mkuu zaidi, ule usiobaki kupooza mbele ya chuki, vurugu na kila kitu kinachotisha upendo wa mchungaji wa roho, ambao kwa ajili yake alikuwa thabiti katika kusudi lake. Kuabudu ekaristi pia ni hii, kumrudisha kwa Yesu kristo sisi sote na kila kitu ambacho kwa wakati huu kinahitaji kupata uzoefu wa nguvu zake za ukombozi na kubadilisha. Siku ya Mtoto wa Afrika ni siku inayosherekewa kila mwaka ifikapo tarehe 16 Juni tangu mwaka 1991 ilipoteuliwa na Umoja wa Afrika katika kuenzi michango ya watoto walioshiriki katika maandamano katika mji wa Soweto, Afrika Kusini mnamo mwaka elfu moja mia tisa sabini na sita pamoja na kujengea jamii uelewa juu ya umuhimu wa elimu bora kwa watoto wake. Kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne kauli mbiu inayoongoza maadhimisho haya ni elimu jumuishi kwa watoto izingatie maarifa, maadili na stadi za kazi. Kwa njia hiyo wazazi na jamii kwa ujumla wanatakiwa kushirikiana katika ulinzi wa mtoto kwa kuhakikisha wanatenga muda wa kuzungumza na watoto na kufahamu changamoto wanazopitia ili kuwalinda dhidi ya vitendo vya ukatili na kuwasaidia kufikia malengo yao kwa maendeleo ya baadaye. Ilikuwa ni kweli tarehe 16 Juni 1976, maelfu ya watoto katika nchi ya Afrika Kusini walikusanyika katika mji wa Soweto kwa ajili ya maandamano yenye malengo ya kudai elimu bora ambapo licha ya kuwa watoto, lakini mamia ya watoto walipigwa risasi na kuuawa na watoto zaidi ya elfu moja walijeruiwa. Kwa njia hiyo, kila tarehe kumi na sita ya kila mwaka, mataifa na jumuiya za kimataifa pamoja na wadau mbalimbali hukusanyika pamoja kwa ajili ya kujadili fursa na changamoto zinazowakumba watoto katika bara la Afrika. Atumune, wetu mimele. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baba Mtakatifu Francisco Jumamosi tarehe 15 Juni 2024 amekutana na kuzungumza na wakurugenzi na washirika wa makampuni makuu na benki maarufu. Katika hotuba yake amejikita katika changamoto kuu tatu wanazopaswa kuzivalia njuga: utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote, utunzaji wa watu maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya kijamii pamoja na kuwajali vijana wa kizazi kipya. Utekelezaji wa majukumu na maamuzi yao yanagusa masuala ya kiuchumi, maisha ya kijamii na kisiasa na athari zake ni kwa maelfu ya watu. Hawa ni wafanyakazi na wawekezaji, na zaidi ikiwa kama wanafanya kazi kwa kiwango cha kimataifa. Nguvu ya kiuchumi imeunganishwa na nguvu ya kisiasa kwa kweli, makampuni makubwa, pamoja na uchaguzi wa matumizi, kuokoa na uzalishaji, pia uhathiri hatima za serikali, sera za kitaifa na kimataifa za umma, sanjari na maendeleo endelevu. Viongozi hao wanaufahamu ukweli huu kwa sababu wanaishi ndani mwake na huu ni sehemu ya maeneo yao ya kujidai. Hii ni changamoto kwa viongozi hawa wako kujibidiisha kuufahamu na kuuangalia kwa umakini mkubwa na utambuzi, ili hatimaye kung'amua athari za moja kwa moja mintarafu maamuzi yao, kwa sababu leo hii kuliko wakati mwingine wowote katika historia ya mwanadamu uchumi una nafasi kubwa zaidi. Baba Mtakatifu amewapatia angalisho kuhusu hali ya mazingira ya dunia ili waweze kuchukua tahadhari mapema mintarafu utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote. Kuna shida na changamoto kubwa ya kimazingira inayotegemea mambo mengi, hii ikiwa ni pamoja na chaguzi za kiuchumi na ujasiriamali zilizopita pamoja na hali ya halisi ya sasa. Haitoshi kuheshimu sheria za nchi ya ukanda ambazo kimsingi zinakwenda kwa kusuasua. Kumbe kuna haja ya kuvumbua kwa kutazamia uchaguzi wa ujasiri na wa kuona mbali zaidi, mambo yanayoweza kuigwa. Ubunifu wa mjasiriamali katika ulimwengu mambo leo, lazima kwanza kabisa uwe uvumbuzi katika utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote. Baba Mtakatifu anawataka wakurugenzi hawa kutoa kipaumbele cha pekee kwa maskini kwa kuwashirikisha katika uchumi shirikishi, na kamwe maskini wasitengwe katika mchakato huo kwa kudharaulika kiasi cha umaskini wenyewe kuwa kama hatia. Maskini wawe ni rasilimali watu, wapewe kipaumbele cha pekee kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi, wawe ni wahusika wakuu katika mchakato wa maendeleo ya kiuchumi. Baba Mtakatifu wa Francisco anasema vijana mara nyingi ni miongoni mwa maskini wa nyakati hizi. Hawa ni maskini wa rasilimali, fursa na siku zijazo. Idadi kubwa ya wazee nchini in Italia inatokana na idadi ya watoto wanaozaliwa kuwa ni wachache, na kwamba hakuna kazi anayoweza kujifunza bila ukarimu wa ushirika. Yaani huo ni mwaliko wa kuwakaribisha vijana kwa ukarimu, hata kama wakati mwingine hawana uzoefu na ujuzi unaohitajika kwa sababu kila mtu anaweza kujifunza tu kwa kufanya kazi. Baba Mtakatifu anawahimiza ili waweze kuwa karibu kwa kuwakaribisha vijana katika kazi na biashara zao, kwa kuwajengea matumaini ya leo na kesho iliyo bora zaidi. Baba Mtakatifu Francisco anawaombea ili waweze kufanya maamuzi ya ujasiri kwa ajili ya ustawi na maendeleo endelevu ya mazingira. Ukarimu kwa maskini na vijana. Hii ni dhamana na jukumu zito sana katika maisha, lakini kwa kufanya hivi, huu ni uwekezaji wenye kuzaa matunda zaidi na hata kiuchumi. Kamwe wasikate wala kukatishwa tamaa, waendelee kupania na kunia makubwa. Baba Mtakatifu amewabariki na kuwatakia mema yote ya mbinguni. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco Ijumaa tarehe 14 Juni elfu mbili na ishirini na nne amekutana na kuzungumza na rais raisi Jose Maria Pereira Neves wa Cape Verde, ambaye baadaye amebahatika kukutana na kuzungumza na kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani. Alikuwa ameambatana na askofu mkuu Paul Richard Gallagher, katibu mkuu wa mambo ya nchi za nje, ushirikiano na mashirika ya kimataifa. Katika mazungumzo yao ya faragha, viongozi hawa wawili wamepongeza uhusiano mwema uliopo kati ya Vatikani na Kepu Verde, na baadaye wamejielekeza zaidi katika masuala ya kijamii, kiuchumi na kikanisa mintarafu maridhiano ya mkataba kati ya Kepu Verde na Vatikani uliotiwa saini kunako mwaka elfu mbili na kumi na nne. Baadaye katika mazungumzo yao, viongozi hawa wamejikita zaidi na zaidi katika hali ya kimataifa mintarafu ulinzi na usalama, vita kinzani na mipasuko ya kijamii sehemu mbalimbali za dunia, wimbi kubwa la wakimbizi na wahamiaji, mifumo mbalimbali ya utumwa wa mamboleo pamoja na biashara ya binadamu na viungo vyake Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco anasema jubilei ni kipindi cha kuyatafakari yaliyopita kwa moyo wa shukurani, kuyaishi ya sasa kwa moyo wa hamasa na kuyakumbatia ya mbeleni kwa moyo wa matumaini. Ni wakati mwafaka wa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa neema na baraka anazowakilimia waja wake hata bila mastahili yao. Ni muda wa kufanya toba na kuomba msamaha kwa mapungufu yote yaliyojitokeza katika maisha na utume, tayari kuomba tena neema na baraka ya kusonga mbele kwa imani na matumaini zaidi. Abasia ya Montevergine iliyoanzishwa na Mtakatifu Guglielmo wa Vercelli mwaka elfu moja mia moja ishirini na nne inaadhimisha jubilea ya miaka mia tisa tangu kuanzishwa kwake. Kanisa limejengwa kilimani, kwa ajili ya wahudumu wa neno la Mungu, mahali pa sala na tafakari ya kina, sehemu makini ya uinjilishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima, kiroho na kimwili. Hapa ni mahali ambapo Injili ya upendo inamwilishwa katika uhalisia wa maisha ya watu wa Mungu, kiasi kwamba watawa wanageuka na kuwa ni zawadi ya Mungu na kuwa kweli ni watu wa Mungu. Baba Mtakatifu Francisco Jumatatu tarehe kumi na tatu Mei elfu mbili na ishirini na nne amekutana na kuzungumza na jumuiya ya basia ya Montevergine inayowaadhimisha kumbukizi kumbukiza miaka mia tisa tangu kuanzishwa kwake, na kwamba wito wa umonasteri unapata chimbuko lake katika matendo ya Mungu wa Opus Dei, yaani katika maisha, sala, kama navyokazia kusema Mtakatifu Benedikto Abate. Madhabahu ya Bikira Maria wa Montevergine ni mlango wazi wa uinjilishaji mpya unaokita mizizi yake katika moyo wa ukarimu kwa mahujaji, maisha ya sala, lakini zaidi kwa kuwasaidia waamini kujifunza kusali sala ya kanisa sanjari na maadhimisho ya sakaramenti mbalimbali za kanisa, hususan sakaramenti ya Ekaristi takatifu na upatanisho, mahakama ya huruma ya Mungu. Baba Mtakatifu anasema madhabahu yawe ni mahali pa sala na ukimya, ili kutoa nafasi kwa mahujaji kuzungumza na Mwenyezi Mungu kutoka katika undani wa maisha yao. Madhabahu ni mahali pa kuonjeshana upendo na ukarimu, ili kila hujaji anapofika mahali hapa aweze kujisikia kuwa yuko nyumbani, anakaribishwa kuthaminiwa na kupendwa. Mara nyingi watu wanafanya hija kutokana na kuvutwa na mapokeo, utajiri wa sanaa, uzuri wa mazingira, pamoja na kufuata ushauri kutoka kwa jirani zao. Mahujaji kama hawa wanapoonja ukarimu, mioyo yao inafunguka na hivyo kuanza kujenga urafiki na hatimaye kujiaminisha kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Watu wanaweza kukata tamaa ikiwa kama hawataonja ukarimu kutoka kwa wenyeji wao. Madhabau ya Bikila Maria wa Montevergine ni mahali pa sala na ukarimu kwa watu wa Mungu wanaokimbilia ulinzi na tunza ya Bikila Maria, anayewaonyesha mtoto Yesu, neno wa Mungu aliyefanyika mwili na kukaa kwa waja wake. Changamoto na mwaliko kwa waamini kuwa ni zawadi ya Mungu kwa njia ya sala, kama anavyomwonesha mtoto Yesu akiwa ameketi miguuni pake kwa wale wote wanaokutana nao katika viunga vya maisha yao lakini zaidi nyoyoni mwao. Baba Mtakatifu anasema, vita kuu ya pili ya dunia, jumuiya hii ilibahatika kuwa ni hifadhi ya sanda takatifu, Sacra Sindone, na hivyo sanda hii inayohifadhi siri kubwa ya madhabahu ya Bikila Maria wa Montevergine, waliotunza na kuipatia heshima, ikahifadhiwa mahala salama, ili kuilinda dhidi ya mashambulizi ya kivita, kielelezwa makini cha wito wao wa asili unaowataka kuhifadhi kikamilifu ile sura ya Kristo Yesu iliyoko ndani mwao tayari kuwashirikisha ndugu zao katika Kristo. Baba Mtakatifu Francisco anapenda kutoa mwaliko kwa watawa hawa kuhakikisha wanakuwa ni zawadi kwa ajili ya jirani zao kwa kuonyesha moyo wa ukarimu na mapendo kwa wote wanaopanda madhabahuni hapo kwa ajili ya kusali, kushiriki katika maadhimisho ya fumbo la Ekaristi takatifu pamoja na sakaramenti ya upatanisho. Walindwe kuwatunza ya Bikira Maria mama -ma wa Mungu. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, kwa wamonaki kunaofanya kuwa mbali na malimwengu, lakini karibu sana na walimwengu katika shida na mahangaiko yao, na hivyo kwa hifadhi katika kimya na ushirika, alama hai ya uwepo angavu wa Mungu Baba. Baba Mtakatifu amewaonya wamonaki hawa kutokengeuka na hatimaye kumezwa na malimwengu mbali wajiruhusu daima kuwa mbele ya Mwenyezi Mungu ili waweze kupyaisha nyoyo zao na hivyo kuwapatia nafasi ya kuendelea kukuwa ndani mwake ili wale wanaotafuta mwanga angavu kamwe wasikatishwe tamaa. Jumuiya ya basia ya Monte Vergine imebahatika sana kupata hifadhi nyumbani mwa Bikira Maria anayewaangalia kwa jicho la huruma linalohifadhiwa na Mama sikiavona kama anavyojulikana na wengi. Mwishoni, Baba Mtakatifu amewaalika wamonaki hawa kukuza ndani mwao wa mana na utajiri huu ili hatimaye waweze kuwashirikisha na wengine wote. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, kukunogeshea hotuba iliyotolewa na Baba Mtakatifu Francisco kwa jumuiya ya abasia ya Montevergine. Kutoka studio za Redio Vatikani, ka makawa ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa. <mulia> Mnamna mpendo wa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho habari zetu za leo tulizokuandalia. Kwa niaba ya Padre Richard Mjigwa ni Anjelo Zaura Kikuaga. Tumsifu Yesu Kristo, laudetu Yesus Kristus. <mulia>