Jambo msikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili mm. Karibu ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani popote pale ulipo, wakati huu ninapokutandazia mkeka wa matangazo yetu kwa habari zifuatazo Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne, Jumanne tarehe 15 Julai elfu mbili na ishirini na tano usiku, amewatumia ujumbe wa wana michezo na washirika wa mechi ya moyo ili kugharimia miradi inayoendeshwa na mfuko wa hospitali ya Bambeni Jesu na shirika la misaada ya kanisa Katoliki Caritas Italia kwa ajili ya kugharimia wakimbizi na wahamiaji pamoja na watoto wanaofika nchini Italia kutoka katika maeneo ya vita ili kupata maeneo ya kusikilizwa katika shida na mahangaiko yao ya ndani. Kumbukumbu kumbu ya Bikira Maria wa Mlima Karmeli tarehe 16 Julai 2025 imeadhimishwa kwa uzito mkubwa kama kilele cha kumbukumbu kumbu ya jubilei ya miaka mia moja tangu Mtakatifu Tereza wa mtoto Yesu na wauso mtakatifu alipotangazwa kuwa ni mtakatifu. Jubilei ya miaka mia moja tangu kuanzishwa kwa shirika la masiso wa Karmeli wa misionari wa Mtakatifu Teresia wa Mtoto Yesu hapo tarehe tatu Julai mwaka 1925, kwa niaba ya Sara Pelaji mimi ni Padre Richard Mjigwa ni kutakia usikivu mwema wa matangazo yetu <tinyan> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Mama Kanisa anatambua na kuthamini kwamba michezo ni nyenzo muhimu sana katika kusimamia haki msingi za binadamu kwa kutoa kipaumbele cha kwanza kwa utu, heshima ya binadamu aliyeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu. Michezo ni muhimu sana katika ujenzi wa jamii na ushiriki mkamilifu katika kudumisha haki, amani na utulivu, bila vita, kinzani na mipasuko ya kijamii. Ili kufikia lengo hili, kuna haja ya kuendelea kuwafunda vijana wa kizazi kipya kwa njia ya michezo, umuhimu wa kujikita katika urafiki, udugu na haki, mambo muhimu sana katika ulimwengu mamboleo. Hayati Baba Mtakatifu Francisco, hivi karibuni katika uzinduzi wa waraka wa Dare il meglio di se, yaani kujitoa kikamilifu, mtazamo wa Kikristo kuhusu michezo na binadamu, uliochapishwa na Baraza la Kipapa la Walei, Familia na Maisha, anasema michezo ni mahali pa kuwakutanisha watu katika ngazi mbalimbali, ili kufikia lengo maalumu. Michezo ni kiungo maalumu cha majiundo na tunu msingi za maisha kiutu. Hapa ni mahali pa kukuza na kudumisha ukarimu, unyenyekevu, sadaka, udumifu, furaha, kila mtu akijitahidi kuchangia kadiri ya uwezo na karama zake, kielelezo makini cha ujenzi wa umoja na mshikamano unaobomolea mbali tabia ya ubinafsi na uchoyo. Hayati Baba Mtakatifu Francisco anakaza kusema, michezo katika mtazamo wa kikristo ni njia ya utume na mchakato wa utakatifu wa maisha. Mama Kanisa katika maisha na utume wake ni sakaramenti ya wokovu, ni mtangazaji wa habari njema na shuhuda wa Kristo Yesu aliyeteswa, kafa na kufufuka kwa wafu. Michezo katika nafasi mbalimbali ni jukwaa la kutangaza na kumshuhudia Kristo Yesu kwa walimwengu, ni wakati wa kuwashirikisha wengine ile furaha ya Injili inayobubujika kutoka kwa Kristo Yesu na kanisa lake. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, ni katika muktadha wa kuzingatia umuhimu wa michezo katika maisha na utume wa kanisa, Baba Mtakatifu Leo wa 14 Jumanne, tarehe 15 Julai mwaka 2025, usiku amewatumia wa ujumbe wana michezo na washiriki wa mechi ya moyo ili kugharimia miradi inayoendeshwa na mfuko wa hospitali ya Bambino Gesu na Ngesona, shirika la misaada ya Kanisa Katoliki Caritas Italia kwa ajili ya kugharimia wakimbizi na wahamiaji pamoja na watoto wanaofika nchini Italia kutoka katika maeneo ya vita ili kupata maeneo ya kusikilizwa katika shida na mahangaiko yao. Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne ametumia fursa hii kufafanua maana ya maneno mechi na moyo mechi. Katika muktadha huu maana yake ni kukutana, na hii ni fursa ya kuwaunganisha maadui na marafiki. Baba Mtakatifu Leo wa Kumi na Nne amegusia mchezo mwingine ulioonyeshwa kwenye furaha ya Noeli katika wimbo wa Paul McCartney uliochezwa tarehe 25 Desemba mwaka 1914 na askari wa Jerumani wa Faransa na Waingereza kwa kile kilichoitwa wakati ule mapatano ya Noeli karibu na mji wa Yapre nchini Uberigiji. Hata katika kinzani miposiku na migawanyiko, bado kuna nafasi ya watu kukutana, changamoto na mwaliko kwa waamini na watu wote wenye mapenzi mema kutengeneza fursa kama hizi na kwamba kukutana na kuchangia kwa pamoja jambo jema ni changamoto kubwa zaidi. Hii ni fursa ya kurejesha tena nyoyo iliyovunjika na kupondeka kwa kuitia moyoni mwa Mwenyezi Mungu, na kwamba moyo ni mahali mwafaka pa kuweza kukutana na Mungu pamoja na jirani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, mechi ya moyo ni maneno mawili ambayo yameunganishwa kuonyesha hisani ambayo ni ya michezo na luninga kwa ajili ya kutafuta fedha ili kugharimia zawadi ya maisha katika mchakato wa uponyaji na wala si kwa ajili ya uharibifu wa utamaduni wa kifo. Michezo inayo nafasi muhimu sana katika medani mbalimbali mbali za maisha ya mwanadamu, kwani inaweza kubadilisha migogoro kuwa ni fursa ya kuweza kukutana. Kinzani, mipasuko na migawanyiko inakuwa ni fursa kwa watu kukutana na kujumuika kwa pamoja, na kwamba hii pia ni fursa ya kufutilia mbali upweke katika jamii. Kwa njia ya runinga, watu wanaungana kutazama na kusikiliza, na hivyo kuwawezesha watazamaji kugundua njia mpya ya kukutana kwa kujikita katika upendo badala ya chuki. Ndugu msikilizaji wa Redio Vatikani, mechi ya moyo ni mtanange mkali kati ya waimbaji na wanasiasa, na kwamba siasa zinaweza kuwa ni chombo mahususi cha kuwaunganisha watu badala ya kuwasambaratisha, na hivyo kuondokana na dhana maadui na marafiki kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Kwa hakika muziki unaboresha maneno na kumbukumbu -kumbu za wasikilizaji wake, na hivyo kujenga usafi wa moyo unaowaruhusu kumwona Mwenyezi Mungu katika maisha yao, tayari kuwa na ujasiri wa watoto wadogo wa, wa kuweza kuangaliana machoni ili kujifunza kutoka kwao, na hivyo kuwa na ujasiri wa kuwakaribisha ndugu zao kuweza kukutana. Hii ni nguvu ya sala kwa ajili ya kuombea amani, na hivyo kuacha kueneza chuki na tabia ya kutaka kulipiza kisasi, kwani kwa njia hii ubinadamu uko hatarini. Ni matumaini ya Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne kwamba mchezo huu utakuwa ni mwanzo mwema wa ujenzi wa amani. Maandiko wa matakatifu yanasema lakini, Yesu akasema waacheni watoto wadogo waje kwangu, wala msiwazuie, kwa maana walio mfano kama hao ufalme wa mbinguni ni wao, tukisoma katika Injili ya Mtakatifu Mathayo sura 19 mstari wa 14. Katika mazingira ya heshima na utulivu katika ukumbi wa sala wa Duchel ndani ya jumba la kipapa la Vatican tarehe 7 Juni mwaka 2025, tukio la kipekee na lenye mguso wa kiroho lilijitokeza wakati wa mkutano wa faragha kati ya Baba Mtakatifu Leo wa 14 na familia ya Giovanni Giordano ambaye ni mshiriki wa huduma za kichungaji kwa jeshi la Carabinieri katika kambi ya Vibi Salvo di Acquisto huko Tordi Quinto Roma miongoni mwa waliohudhuria tukio hilo alikuwepo mke wa Giordano pamoja na mtoto wao. Mvulana alionekana kuwa mchangamfu, mwenye nguvu na asiyeweza kukaa kimya. Wakati wa kusubiri kuingia kwa Papa Leo wa kumi na nne, mtoto huyo alikuwa akizunguka ukumbini bila kuchoka, akicheza na kukimbia huku na kule, kana kwamba yupo kwenye uwanja wa michezo. Mtoto huyo hakutaka wala kujishughulisha na watu waliokuwepo katika ukumbi huo, wala hakuacha kucheza kutokana na heshima ya mahali hapo. Papa Leo wa 14 alipoingia ukumbini, huku watu wazima wakiwa wamesimama kimya, wakiwa na hisia za mshangao wa kumwona Papa na kumpa heshima, basi yule mtoto alionekana na tabia nyofu ya moyo wa mtoto ambaye, bila kusita, bila aibu na moyo wake ukiwa mweupe pe, alimkimbilia Baba Mtakatifu Leo wa 14 na kumkumbatia kwa upendo wa kweli wa dhati, bila woga wala aibu. Papa Leo wa 14 akiwa ameguswa na tendo hilo la upendo usio na masharti alicheka kwa upole, kisha akamkumbatia mvulana huyo, akionyesha upendo wa mapokezi ya kimoyo kwa tendo hilo la ajabu. Ilikuwa ni kumbato la imani la utu la Mungu aliye hai kati ya waja wake. Tukio hilo linaweza likachukuliwa kwamba ni tukio la kawaida kwa watu wengine, lakini ni tukio ambalo linatoa tafakari ya kina kuhusu maneno ya Yesu Kristo: mtu asipofanywa kama mtoto mdogo hataingia ufalme wa mbinguni. Rejea Matayo sura ya 18 mstari wa tatu. Katika tendo hili la kawaida lakini ni la kiroho zaidi, tunakumbushwa kuwa mara nyingi ni wale walio na roho huru kama watoto ndio wanaoweza kuona ukweli, uzuri na upendo wa Mungu kwa macho ya imani yasiyo na mawaa. Ni kupitia matukio kama haya tunaweza kumsikia Mungu katika ujumbe wake wa upendo, ukaribu na pendo la Baba wa milele linalowakumbatia na kuwaambata wote bila ubaguzi. Kutoka studio za Radio Vatican, mimi ni Sara Pelaji. <tip> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Bikira Maria wa Mlima Karmeli ni mfano bora wa kuigwa na watu wa Mungu katika mchakato wa kumulisha tunu msingi za maisha ya Kikristo zinazofumbatwa katika maisha ya sala endelevu na dumivu katika hali ya kimya kikuu na tafakari ya kina. Ni mfano bora wa kuigwa katika mchakato wa kufunga, kujinyima na kujisadaka kwa ajili ya jirani na umuhimu wa kudumisha ufukara kwa ajili ya ujenzi wa ufalume wa Mungu hapa duniani. Huu ni ufalme wa kweli na uzima, ufalme wa utakatifu na waneema, ufalme wa haki mapendo na amani. Kumbukumbu kumbu ya Bikira Maria wa mlima Karmeli tarehe 16 Julai mwaka elfu mbili na ishirini na tano imeadhimishwa kwa uzito mkubwa kama kilele cha kumbukumbu ya jubilei ya miaka mia moja tangu Mtakatifu Uteriza wa mtoto Yesu na wa uso mtakatifu alipotangazwa kuwa ni mtakatifu. Jubilei ya miaka mia moja tangu kuanzishwa kwa shirika la masisa wa Karmeli wa misionari wa mtakatifu Teresia wa mtoto Yesu hapo tarehe tatu Julai mwaka elfu moja mia tisa ishirini na tano. Mtakatifu Uteleza wa Mtoto Yesu na wauso wa mtakatifu wanaheshimiwa na Mama Kanisa kama bikira na mwalimu wa Kanisa, aliyetangazwa na Papa Pio wa kumi na moja kuwa mtakatifu tarehe kumi na saba Mei mwaka elfu moja mia tisa ishirini na tano. Hata katika udogo wake, Mtakatifu Uteleza wa Mtoto Yesu alijitokeza kama mtaalamu wa elimu ya upendo inayosimikwa katika unyoofu wa hali ya juu na jinsi ambavyo kwa neema alivyoelewa na kutekeleza Injili ya Kristo Yesu katika maisha yake ya ndani ya monasteri ya wakalmel peko, Mtakatifu Tereza alitamani sana kuwa misionari ili kuokoa roho za watu wengi. Alitamani awe mhubiri misionari na shuhuda. Hata hivyo, ilikuwa tu baada ya yeye kujitoa mwenyewe na kujikabidhi kwa upendo wenye huruma, ndipo alipogundua wito ambao Mwenyezi Mungu alimwitia. Katika mahubiri yake tarehe kumi na saba Mei elfu mbili na ishirini na tano, Kardinali Pietro Parorini, Katibu Mkuu wa Vatikani, alisema Mtakatifu Tereza wa Mtoto Yesu alikuwa ni misionari hodari kwa njia ya maisha ya sala. Akakita maisha yake katika tono msengeza kiinjili. Kwa upande wake Kardinali Luis Tagre, mwenyekiti mwenza wa Baraza la Kipapa la Uinjilishaji wa Watu, kama sehemu ya maadhimisho ya jubilei ya miaka mia moja tangu kuanzishwa kwa shirika, alikazia umuhimu wa kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya uaminifu kwa Kristo Yesu na kanisa lake kiasi hata cha kuhatarisha maisha yao ili kumfuasa Kristo Yesu aliye njia na ukweli na uzima, na kwamba mtu haji kwa Baba yake ila kwa njia ya Kristo Yesu. Hii ni changamoto ya kujikita katika fadhila ya unyenyekevu na hivyo kujiachilia mikononi mwa Kristo Yesu ili aweze kuwaongoza katika maisha yao yote katika imani na mahusiano na mafungamano ya dhati na Kristo Yesu katika sala, neno na sakramenti za kanisa ili kumtangaza na kumshuhudia Kristo Yesu aliyeteswa akafa na kufufuka kwa wafu ili kuendelea kushuhudia Injili ya matumaini kwa watu wanaoteseka kama ilivyokuwa kwa Mtakatifu Toma Mtume, hata masisa wa Karmeli wa misionari wa Mtakatifu Terezia wa mtoto Yesu wanaitwa na kutumwa kuwa ni wafuasi na mitume wa Kristo Yesu katika medani mbalimbali mbali za maisha na utume wao, hasa huduma kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa vipaumbele vya jamii. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, kwa upande wake askofu mkuu Filipo Yanone, rais wa baraza la kipapa kwa ajili ya tafsiri ya sheria kanuni za kanisa, katika maadhimisho ya sikukuu ya mwenye heri Mama Maria Klochifisa Kucho, anasema kwa hakika alikuwa ni mwanamke wa kawaida aliyekita maisha yake katika injili ya upendo, sala, ibada ya kuabudu ekaristi takatifu, kama mambo msingi ya kumsaidia kufikia upendo kwa Kristo Yesu na hatimaye utakatifu wa maisha. Kumbe watawa wake hawana budi kujibidiisha kumfahamu Kristo Yesu, kumfuasa na hatimaye kujenga mahusiano na mafungamano ya dhati, na hasa katika sakramenti ya Ekaristi takatifu kama kilele cha matukio yote haya. Padri Ben makamu mkuu wa shirika la Wakalmeli ulimwenguni katika mahubiri yake kwenye sikukuu ya Bikira Maria wa mlima Kalmeli Jumatano tarehe kumi na sita Julai elfu mbili na ishirini na tano, amekita mahubiri yake kama shukurani kwa Mwenyezi Mungu kwa maisha ya watao wa Kalmeli wa misionari wa mtakatifu Teresia wa mtoto Yesu waliopiaisha maisha yao kwa kumfuata Bikira Maria wa Mlima Karmeli kwa njia ya sala, mapambano ya maisha ya kiroho. Huu ni wicho unaowasukuma watawa kuendelea kupyaisha maisha yao kama walivyofanya wale wafuasi wa kwanza wa shirika hili. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, wakati huo huo, mheshimiwa Sista Maria Lilian Kapongo, mama mkuu wa shirika la Wakarmeli wa misionari wa Mtakatifu Teresia wa mtoto Yesu ana haya ya kuchonga: familia yetu ya kitawa inatambulika rasmi katika kanisa kama shirika la masista wa Karmeli wa misionari wa Mtakatifu Teresia wa mtoto Yesu. Shirika hili lilianzishwa tarehe tatu Julai mwaka elfu moja mia tisa ishirini na tano katika mji wa santa Marinella, Roma, Italia, na mwenye heri Mama Maria Crocifissa Curcio pamoja na Padre Lorenzo Vanden Eerenbeemt ambaye alikuwa mtawa wa Mkarmeli. Baada ya safari ya mwaka mmoja ya kubadilishana mawazo kati yao kwa njia ya barua na hatimaye kufahamiana, waanzilishi hawa wawili waliweza kuunganisha nia na jitihada zao kwa kujikita katika tasaufi ya Ukarumeli. Lengo kuu la shirika jipya likawa ni kuishi maisha ya kimisionari ili kuzipeleka roho za watu kwa Mungu, kutoa elimu na malezi hasa kwa watoto na vijana wenye uhitaji zaidi. Chimbuko la roho yao ya kimisionari lilitokana na upendo waliokuwa nao kwa Mtakatifu Teresia wa Mtoto Yesu, mtawa mkarmeli, mwalimu wa kanisa na msimamizi wa misioni zote. Walipenda kuishi njia yake ndogo ya upendo na kujiaminisha kabisa kwa Mungu, kama mtoto mchanga anavyojiachilia mikononi mwa mama au baba yake. Moja ya hamu kubwa alizokuwa nazo Mtakatifu Teresia ilikuwa ni kwenda duniani kote, ili kumfanya Yesu ajulikane na kupendwa na watu wote, kama tunavyoweza kusoma katika maandiko yake mwenyewe: Lo, licha ya udogo wangu, ningependa kuziangazia roho za watu kama vile walivyofanya manabii na walimu wa Kanisa. Nasikia ninao wito wa kuwa mtume nami ningependa kusafiri duniani kote nikalihubiri jina lako na kuusimika msalaba wako mtukufu katika nchi za wapagani. Lakini e, mpenzi wangu, misheni moja tu haingeniridhisha mimi, kwani ningependa kuihubiri habari njema katika kontinenti zote tano kwa wakati uleule ule, na hata katika visiwa vya mbali kabisa. Isitoshe, ningependa kuwa misionari sio tu kwa miaka michache, bali tangu kuumbwa kwa ulimwengu na mpaka mwisho wa nyakati. Padi Lorenzo katika barua yake ya kwanza kwa mama Kruchifisa aliandika, ikiwa nasikia msukumo kwa ajili ya taasisi hii mpya, ni kwa sababu Mtakatifu Teresa na Teresia Mdogo walikuwa na hamu kubwa ya kumtumikia Mungu katika misioni, na hasa kwa sababu katika nchi za misioni kunahitajika kweli mioyo mitakatifu. Kazi hii takatifu inapaswa kuenea duniani kote na kuwafikia watu wote. Mama Krucifisa, kwa upande wake, alijibu: Wewe mheshimiwa padre, ni kwa kipindi cha mwaka mmoja sasa unaandika na kumwomba Mungu ili kazi hii takatifu iweze kufika duniani kote, lakini mimi, tangu utoto wangu nimekuwa nikiota juu ya wazo hili kubwa, maadhimisho ya jubilei ya miaka mia moja ya kuanzishwa shirika na kutangazwa Mtakatifu Teresia wa Mtoto Yesu. Kadiri ya maandiko matakatifu, jubilei ni mwaka maalum wa neema, mwaka mtakatifu wa kujitakatifuza, mwaka wa huruma, toba, msamaha, upatanisho na ukombozi kutoka aina zote za utumwa. Hivyo ni mwaka wa furaha Shirika letu kama tulivyoona hapo juu lilianza rasmi tarehe tatu Julai mwaka 1925 mara baada ya Mtakatifu Teresia kutangazwa kuwa mtakatifu tarehe 17 Mei mwaka 1925. Tukio hili lilikuwa na umuhimu wa pekee kwa waanzilishi wa familia yetu ya kitawa ambao tangu mwanzo kabisa wa wazo hili walijiweka chini ya ulinzi na usimamizi wa mtakatifu Teresia. Ndiyo ilikuwa katika siku hiyo maalum ambapo waanzilishi wetu walimwomba Mungu kupitia maombezi yake ili wazo lao la kuanzisha shirika jipya la Karmeli ya kimisionari liweze kuwa uhalisia, baada ya kupitia mahangaiko mengi yenye kukatisha tamaa na kuvunja moyo. Mwanzilishi wetu Padri Lorenzo aliandika hivi juu ya kuanza kwa shirika: Mtakatifu Teresia, mtakatifu wa misioni, ni yeye ambaye katika mwaka wa kutangazwa kwake kuwa mtakatifu aliongoza kikundi kidogo kutoka Modica na kutoka Roma hadi Santa Marinella katika njia za ajabu na za rehema ya Mungu. Kutoka katika maandiko haya ya waanzilishi tunaelewa sababu za kwa nini mtakatifu Teresia wa Lisieux ni wa muhimu sana kwa shirika letu. Hivyo kuunganisha jubilei yake ya miaka mia moja tangu kutangazwa mtakatifu na jubilei ya miaka mia moja tangu kuanzishwa kwa shirika. Teresia wa Mtoto Yesu kwa hakika ni mtakatifu anayependwa na kufuatwa na watu wengi kwa usahili wa maisha yake ya kiinjili na mafundisho ya njia ndogo ya upendo, uaminifu na kujiachilia kabisa katika moyo wa Mungu uliojaa upendo na huruma. Sote tumeitwa kuwa watakatifu, ni wito wa kila Mkristo, kama Baba Mtakatifu Francisco anavyotukumbusha katika waraka wake wa kitume Gaudete et Exultate juu ya wito wa utakatifu katika ulimwengu mamboleo. Anataka tuwe watakatifu na hatarajii tutosheke na maisha ya hivi hivi tu yasiyo na maji na yasiyo aminifu. Hayati Baba Mtakatifu Francisco anasema watakatifu wanatutia moyo na kutusindikiza, na wale ambao tayari wamefikia uwepo wa Mungu wanadumisha vifungo vya upendo na ushirika pamoja nasi. Mwaka huu pia tarehe kumi na tatu Novemba tutakuwa na kumbukizi ya miaka ishirini tangu mwanzilishi wetu Mama kruchifisa atangazwe kuwa mwenye heri. Kwa hivyo jubilei hii ya shirika kwetu sisi na kwa taifa zima la Mungu ni kichocheo cha kuishi na kuimarika katika wito wetu msingi wa kuwa watakatifu kama Baba yetu wa mbinguni alivyo mtakatifu. Tunataka kupiaisha maisha yetu ya kiroho, mahusiano yetu ya kindugu na wito wetu wa kimisionari kwa mfano na mafundisho ya Mtakatifu Teresia wa Mtoto Yesu na waanzilishi mwenye heri Mama Krucifisa na Padi Lorenso. Katika changamoto za ulimwengu wetu wa leo, ambapo tunapatwa na kukandamizwa na hofu ya udhaifu wetu, Mtakatifu Teresia wa Lizie anatuhimiza kuwa na tumaini, kujiaminisha kabisa kwa Mungu aliyejaa upendo na huruma. Katika utamaduni wa chuki na ubinafsi, wanatuelekeza kwenye upendo wema na amani. Jubileo yetu ya shirika inaongozwa na kuhamasishwa na mada kuu ifuatayo: kumpenda Yesu na kumfanya apendwe kwa kukarabati ubinadamu uliojeruhiwa, mahujaji wa matumaini kuelekea utakatifu, lengo kuu likiwa ni kusoma na kutafakari yaliyopita kwa moyo wa shukrani, kuyaishi ya sasa kwa ari ya kimisionari na kisinodi kuangalia yajayo kwa tumaini la kinabii. Ili kutekeleza malengo haya, tumefanya safari ya miaka mitatu ya maandalizi, ambapo mwaka wa kwanza tuliutolea kwa Mtakatifu Teresia ili kusoma na kutafakari nafasi yake katika maisha ya waanzilishi na ya shirika kwa ujumla. Mwaka wa pili tuliutolea kwa waanzilishi ili kusoma na kutafakari maandiko yao juu ya maongozi ya Roho Mtakatifu na karama maalum ya shirika kwa ujumla. Katika mwaka huu wa tatu, mwaka wa jubilei yenyewe, tunaendelea kutafakari jinsi ya kuistawisha karama ya shirika katika ulimwengu wetu wa leo. Tumsifu Yesu Kristo. Ni mimi Sista Maria Lillian Kapongo, mama mkuu wa shirika duniani. Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, sikose kujiunga nasi tena tunapoendelea kwa kushirikisha yale yanayojiri katika maisha na utumi wa kanisa ndani na nje ya Vatikani. Kwa niaba ya Sara Pelaji, mimi ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa nikibwaga manyanga kwa kusema tumsifu Yesu Kristu, laudetur Yesus Kristus.