amjambo wa usikilizaji wetu wa afrika mashariki na kati hii ni redio vaticani ikiwatangazia katika lugha ya kiswahilimpendwa msikilizaji na msomaji leo ni dominika ya kwanza kipindi cha kwaresima b mwaka alitujia mwaka ya kanisa kwa resima ni neno lenye asili ya, ya rugha ya kilatini na maana yake ni 4 ya kwa hiyo kwa resima ya dumu siku a kama tulivyopigiwa mbiu jumatano ya majivu juu ya safari ya siku 40 za kufanya metano ya kweli tukiongozwa na kristo mteseka tunaendelea kuimizwa kurarua mioyo yetu katika dhana ya kutubu na kuiamini injiri ndiyo neno la mungu aliyetoa mwili ya kakaa kwetu nasi na tukawa na uzima sasa baada ya dosari hizi tunaitwa tena ili kujirekebisha katika ufuasi wetu kipindi hiki cha kwarezima kinanogeshwa na ujumbe wa baba mtakatifu francisco kwa mwaka 224 usemao kupitia jangwa mungu hutuongoza kwenye uhuru mimi ni bwana mungu wako niliyekutoa katika nchi ya misri kutoka utumwani huu ni mutasari wa amri kumi za mungu alizozipokea musa juu ya mrima sinai watu wanajua vizuri kile ambacho mungu anazungumzia uzoefu wa utumwa bado unachapishwa katika mwili wao anapokea maneno kumi jangwani kama njia ya uhuru wa kuchagua kufuata au kukaidi tunaziita amri huu ni msisitizo wa wazi wa nguvu ya upendo ambayo kwayo mungu huwaelimisha watu wake kwa kweli ni wito wa nguvu kwa utashi na uhuru wa mwanadamu katika kuitikia somo la kitabu cha mwanzo mungu akamwambia nuhu na wanawe pamoja naye akisema mimi tazama nalithibitisha agano langu nanyi tena na uzao wenu baada yenu tena na kila kiumbe hai kilichoko pamoja nanyi ndege na mnyama wa kufugwa na kila mnyama wa mwitu katika nchi pamoja nanyi wote wanaotoka katika safina hata kila kilicho hai katika nchi na agano langu litathibitisha nanyi wala kila chenye mwili hakitafutwa tena kwa maji ya garika wala hakutakuwa garika baada ya hayo kuliaribu nchi mungu akasema hii ndiyo ishara ya gano ni fanyalo kati yangu na ninyi na kila kiumbe hai kilichoko pamoja nanyi kwa vizazi vyote hata milele mimi nauweka upinde wangu winguni na utakuwa ni ishara ya gano kati yangu na nchi hata itakuwa nikitanda mawingu juu ya nchi upinde utaonekana winguni nami na nitalikumbuka gano langu lililo soko kati yangu na ninyi na kila kiumbe hai katika wote wenye mwili wala maji hayatakuwa galika tena kuwaharibu wote wenye mwili neno la bwana somo la injili takatifu ilivyoandikwa roho alimtoa yesu aende nyikani akawakwa huko jangwani siku 40 hali akijaribiwa na shetani naye alikuwa pamoja na wanyama wa, wa mwitu na malaika walikuwa wakimhudumia hata baada ya yohani kutiwa gerezani yesu akaenda galilaya akihubiri habari njema ya mungu akisema wa wakati umetimia na ufalme wa mungu umekaribia tubuni na kuiamini injili neno la bwana mioyo yekatika somo la kwanza tunasikia masimulizi ya tukio la janga la kiasili yaani mafuriko makubwa mintarafu garika kama vile nurhu alivyokaa ndani ya safina siku 40 kabla ya kupewa agano na mungu la kutoharibu tena ulimwengu kwa gharika kuu au gharika la nuhu kama vile yesu alivyofunga siku 40 jangwani kabla ya kuanza kazi yake basi nasi tunapata nafasi ya siku a za kuyachunguza maisha yetu kwa kufanya toba kusali na kufunga na kutenda matendo mema siku a maana yake ni siku za kutosha 40 ni namba ya ukamilifu hali hii haishi katika tukio moja la maangaiko kwa sababu linakomaa katika safari ya kurudi nchi ya ahadi kama vile israeli bado ina misri ndani yake Changwani. vivyo hivyo leo watu wa mungu hubeba ndani yao vifungo vya ukandamizaji ambavyo lazima wachague kuachana navyo tunatambua hili wakati tunakosa tumaini na kutangatanga katika maisha kama vile katika nchi ya ukiwa bila nchi ya ahadi ya kujitahidi kuifikia kwa resima ni wakati wa neema ambapo inakuwa ni safari ya jangwani katika maisha ya uongofu kama nabihosea anavyotangaza mahali pa upendo Wakwanza. mungu anawaherimisha watu wake ili waweze kutoka utumwani mwao na kupata uzoefu wa kupitia kutoka kifo ahadi ya uzima anakazia baba mtakatifu katika ujumbe wa kwaresima kwa nini tutubu na kuiamini injiri kwa sababu wito wetu wa msingi ni kufika mbinguni kwa baba tunayo mito mingi sana katika kanisa letu wito wa ndoa wito wa utaa wito wa upadre na mambo mengine lakini wito wetu msingi ni kuwa watakatifu na kuishi na mungu milele mbinguni injiri tuliyoisikia leo imetupatia jibu ili tuweze kufika mbinguni lazima kutubu na kuiamini injili yesu katika injili ya leo anaanza kuhubiri habari njema kwa kutuambia tubuni na kuiamini injili ili kwa lazima yetu iwe thabiti hatua ya kwanza ni kutaka kuona ukweli wakati bwana alipomvuta musa kwenye kichaka cha moto na kuzungumza naye mara moja alijifunua kama mungu ambaye anaona zaidi ya yote na anasikia yesu anatuambia hali yetu ya dhambi na anatutaka tusimame kila tunapoanguka pili yesu anatutaka tuiamini injili anatuambia yesu ndiye njia ukweli na uzima mtu awezi kwenda kwa baba ila kwa njia yake tuiamini injili inayotuambia yule atakayevumilia mpaka mwisho ndiye atakayeokoka ukweli huu umejidhirisha katika masomo yote matatu tulioyasikia leo katika somo la kwanza nuhu na familia yake wanaokolewa na galika kwa sababu walitubu na kuiamini injili na kuamini maneno ya mungu somo la pili linatuambia maji yale yale yaliyowangamiza wenye dhambi wakati wa nuhu sasa ndiyo yanayotuokoa sisi kwa ubatizo kwa rezima ni wakati wa kutenda mema na kuacha mabaya kutulia katika sala kupokea neno la mungu na kupumzika kama msamaria mbele ya ndugu yake aliyejeruhiwa upendo wa mungu na jilani ni upendo mmoja kuwa na miungu mingine ni kuacha upendo mbele ya mungu katika mwili wa jilani yake mteseka kwa sababu hii sala sadaka na kufunga siyo mazoezi matatu huru tu lakini ni harakati moja ya wazi ya kuondoa nje na sanamu zinazotuweka mbali na vifungo vinavyotufunga hasa upendo ndugu zangu wapendwa fundisho la kwanza kabisa la katekisimu linasema tupo duniani ili tumtumikie mungu tumpende na mwisho tufike kwake mbinguni kumtumikia mungu ni kuishi kadili ya matakwa yake yaani kuzishika hamri hasa hamri kuu ya mapendo tuwapende wenzetu huko ndiko kuiamini njiri ya kristo kipindi cha kwarezima ni kipindi muhimu sana kwetu sisi wa kristo ni kipindi ambacho tunaonja huruma kuu ya mungu anayetuita kushiriki uzima wa milele licha ya udhaifu na dhambi tulizo nazo kwa sharti rahisi kabisa kutubu na kuiamini wapendwa mungu anapendezwa sana na unyenyekevu wetu pale tunapotambua makosa yetu na kuyaungama kutokuungama dhambi ni kiburi na majivuno tu ya mtu ingelikuwa heli leo msikie sauti yake msifanye migumu mioyo yenu tubuni na kuiamini njiri kipindi cha kwarezima ni kipindi cha kufunga na kusali tunaposali kwa unyenyekevu tunaongea na mungu nikuambieni hakuna furaha anayeweza kuipata mwanadamu inayopita furaha aipatayo anapoongea na mungu ambaye ndiye uzima wake furaha yake na vyote alivyo navyo tuliyo wengi hatuijui siri ya furaha hii hatuitumii nafasi hii adimu na ndiyo maana tunahuzuni mpaka tunazeka kabla ya wakati mungu tunamwona kama kitu cha ziada kwetu mpendwa msikilizaji na msomaji kumbuka kuwa yesu aliyashinda majaribu ya shetani kwa kufunga na kusari hata sisi tutambue kuwa kamwe hatuwezi kumshinda shetani bila siraha hizi muhimu tunapofunga na kusari kipindi hiki cha kwaresima tusali na kuomba mambo yafuatayo umoja wa kanisa umoja wa kristo amani ya dunia upendo katika familia bidii katika kazi maelewano na maridhiano ndani ya kanisa na katika jamii ukristo na dini nyingine moyo watoba uvumilivu katika mateso na taifa na taifa watawala na watawaliwa lakini yesu ambaye ndiye simba wa yuda anatuambia mimi nimeushinda ulimwengu na wala msifadhaike wajibu wetu ni sisi kumwomba ndiyo maana nawaombeni kila mmoja wetu amwombe mungu amwondoe huyu shetani anayetugawanya hata sisi wa kristo tuombeane mema sisi kwa sisi tupendane sisi kwa sisi ili watu wajue kuwa sisi ni wafuasi wa kristo mtume yakobo anatuambia hatuna kitu kwa sababu hatuombi na hata tukiomba twaomba vibaya ndiyo maana hatupati sasa wokovu umekufikia badili tabia na mitazamo yako isiyo na afya ya roho akili mwili na hata kijamii katika kuhusiana jambo hili alifai kabisa machoni pa mungu omba sala na omba jema daima lenye ukarimu pia kwa wengine siyo kwa ajili yako tu tuombeane ya mema na rehema zaidi basi tuombe neema kwa mungu itusaidie asa katika kipindi hiki muhimu tujariwe unyenyekevu wa kutubu makosa yetu na kuiamini habari njema ya wokovu tuwe dhaifu katika kumtegemea mungu na tuwe waoga katika kutenda dhambi na kama tunaanguka tuinuke mara na haraka wenda kwenye kitubio na upatanisho ili tuwe na amani na mungu wetu na jirani zetu kwa niaba ya sist sofia stefano gura na padri pasco ihondo ni mimi padri josephu rwela kibarua kristo nikisema tumsifu yesu kristu laudetl yesus cristus umenikomboaebwa na munu wakweli