Wasikilizaji wetu wa Afrika Mashariki na Kati, hii ni Redio Vatikani ikiwatangazia katika lugha ya Kiswahili. Ni kwa mara ingine tena, ndugu msikilizaji wetu wa Redio Vatikani, ninaokaribisha kusikiliza yanayojiri ndani ya viunga hivi. Kwanza ni muhtasari wake. Papa Leo wa kumi na nne alikutana kwa mara ya kwanza na baraza la maskofu katoliki nchini Italia Jumanne, tarehe 17 Juni elfu mbili na ishirini na tano ambapo katika hotuba yake aliwashauri kuwa na umuhimu wa kichungaji kuhusu mada ya amani, kwamba sio utopia wa kiroho, waelimishe kutotumia nguvu na makaribisho, haki ya kibinadamu mbele ya changamoto zinazoweza kuhatarisha kama vile akili nunde, teknolojia ya kibayoteknolojia na mitandao ya kijamii kisha aliwahimiza ushirikiano na mamlaka za kiraia na kusonga mbele kwenye njia ya kisinodi, wasiogope kufanya maamuzi ya ujasiri, na hatimaye alitoa mwaliko wa msukumo mpya wa uinjishaji katika kumpeleka Kristo katika mishipa ya ubinadamu. Habari zina nyingine utapata kuzisikiliza tulizokuandalia na Padre Richard Mjigwa, naye Sara Peraggi. Ni Angella Rwezaula anakukaribisha. quest'aula che sta tra la basilica e la piazza è e carica delle emozioni che hanno accompagnato i recenti avvenimenti infatti il papa deve attraversarla per affacciarsi alla loggia centrale. Ndugu msikilizaji wa Vatican News, Papa Leo 14 Jumanne, tarehe 17 Juni 2025, kwa mara ya kwanza alikutana na baraza la maaskofu katoliki nchini Italia ambao ni zaidi ya 200, ambapo akianza hotuba yake alisema kuwa na furaha kubwa kukutana nao katika ukumbi huu ambao ni kati ya basilika na uwanja uliojawa kwa hisia ambazo ziliambatana na matukio ya hivi karibuni. Kiukweli papa lazima alikuwa avuke ili kutazama kutokea dirisha la kati. Mpendwa hayati Papa Francisco alifanya hivyo hivyo kwa ujumbe wake wa mwisho wa Pasaka Urbi et Orbi ambao ulikuwa wito wake wa mwisho mkali wa amani kwa watu wote na mimi pia, jioni hiyo ya kuchaguliwa kwangu, nilitaka kurudia tangazo la Bwana Mfufuka, amani iwe nanyi, aliwaeleza Papa Leo na kuendelea kuwashukuru kwa, kwa maombi yao na yale ya jumuiya zao, kwamba ninayahitaji sana. Ninamshukuru sana Kardinali Zupi kwa maneno aliyoniambia, huyo ni Rais wa Baraza la Maaskofu Katoliki nchini Italia. Akiendelea, aliwasalimu makamu rais watatu katibu mkuu na kila mmoja wao. Historia ya kanisa nchini Italia inaakisi uhusiano maalumu unaowaunganisha na Papa na ambao, kulingana na mkataba wa baraza la maaskofu katoliki nchini Italia, unastahili kwa namna fulani ushirika wa baraza hilo na Papa wa Kirumi kufuatia na mfano wa watangulizi wake, Papa pia Leo wa kumi na nne anahisi umuhimu wa uhusiano huo wa kawaida na maalumu kama mtakatifu Paulo wa sita alivyofafanua alipokuwa akizungumza kwenye mkutano mkuu wa kwanza wa baraza la maaskofu Italia tarehe ishirini na tatu Juni elfu moja mia tisa sitini na sita katika kutekeleza huduma yake pamoja nao. Ndugu wapendwa, Papa Leo wa kumi na nne alitaka kupata msukumo kutoka katika kanuni za umoja ambazo ziliendelezwa na mtaguso mkuu wa pili wa Vatikani, hasa katika hati ya Christus Dominus ambayo nasisitiza kwamba Bwana Yesu alifanya mitume kama baraza imara au kundi ambalo aliweka Petro aliyechaguliwa kutoka kati yao kuwa kichwa. Ni kwa njia hiyo wanaitwa kuishi huduma yao, ushirikiano kati ya papa na ushirikiano na mrithi wa Petro. Kanuni hiyo ya ushirika pia inaonekana katika ushirikiano mzuri na mamlaka ya kiraia. Baraza la Maskofu Katoliki nchini Italia kwa hakika ni mahali pa ulinganisho na majumuiko ya mawazo ya maskofu juu ya masuala muhimu zaidi kwa manufaa ya wote. Inapobidi, inaongoza na kuratibu mahusiano ya maskofu binafsi na mabaraza ya maskofu wa kikanda na mamlaka hizi katika gazi mahalia, Papa Leo wa kumi na nne aliendelea. Papa Benedikto wa kumi na sita mnamo mwaka elfu mbili na sita alilielezea kanisa hili nchini Italia kama ukweli wa kusisimua sana ambao unadumisha uwepo ulioenea kati ya watu wa umri na hali zote na ambapo tamaduni ya Kikristo mara nyingi bado ina mizizi na inaendelea kuzaa matunda. Hata hivyo, jumuiya ya Kikristo ya nchi hii kwa muda mrefu imelazimika kukabiliana na changamoto mpya zinazohusishwa na usekula, hali fulani ya kutopendezwa na imani na mgogoro wa kupungua kwa idadi ya watu katika muktadha huo, Papa Francisco alibainisha kuwa tunaombwa tuwe wajasiri ili kuepuka kuzoea hali ambazo zimekita mizizi kiasi kwamba zinaonekana kuwa za kawaida au zisizoweza kushindwa. Unabii, alisema, hauhitaji mapumziko, lakini uchaguzi wa ujasiri ambao si sahihi kwa jumuiya ya kweli ya kikanisa, yanapelekea kujiruhusu kusumbuliwa na matukio ya watu na kujitumbukiza katika hali za kibinadamu zinazouishwa na roho ya uponyaji wa heri. Kwa njia hiyo, kwa nguvu ya dhamana ya upendeleo kati ya Papa na maaskofu wa Italia, Papa Leo wa 14 alipenda kuonyesha wasiwasi fulani wa kichungaji ambao Bwana anaweka mbele ya njia yetu na ambao unahitaji tafakari, hatua thabiti na ushuhuda wa kiinjili. Kwanza kabisa, Papa Leo alisema, msukumo mpya unahitajika katika kutangaza na kusambaza imani. Ni suala la kumweka Yesu Kristo katikati na katika njia iliyoonyeshwa na waraka wa kitume wa Evangelii Gaudium, kuwasaidia watu kuishi uhusiano na wa kibinafsi naye kugundua furaha ya Injili. Katika wakati wa mgawanyiko mkubwa, ni muhimu kurudi kwenye misingi ya imani yetu, kwa kerigma. Hii ndiyo dhamira kuu ya kwanza inayowapa motisha wengine wote, kumpeleka Kristo katika mshipa ya ubinadamu kujipyaisha na kushiriki utume wa kitume lile tuliloliona na kulisikia twawaubiri na ninyi pia. Rejea barua ya kwanza ya Mtakatifu Yoane sura ya kwanza aya ya tatu. Na ni jambo la kupambanua njia ya kupeleka habari njema kwa kila mtu, kwa matendo ya kichungaji yenye uwezo wa kuwazuia wale walio mbali zaidi, na kwa zana zinazofaa kwa ajili ya kufanya upya katekesi na lugha za tangazo wa kichungaji juu ya mada ya amani, Papa leo alisisitiza: Bwana kiukweli anatutuma kwa ulimwengu kupeleka zawadi yake mwenyewe, amani iwe nanyi, na kuwa mafundi wake katika maeneo ya maisha ya kila siku. Alifikiria parokia, vitongoji, maeneo ya ndani ya nchi, miji na pembezoni, na kukazia kusema, pale ambapo mahusiano ya kibinadamu na kijamii yanakuwa magumu na migogoro inapotokea, labda kwa njia ya hila, Kanisa lenye uwezo wa upatanisho lazima lijidhihirishe. Mtume Paulo anatuhimiza hivi: ikiwezekana kwa kadiri inavyowategemea ninyi, kaeni kwa amani na watu wote, rejea Warumi sura ya kumi na mbili aya ya kumi na nane. Huo ni mwaliko unaomkabidhi kila mtu sehemu madhubuti ya wajibu. Papa leo alikazia na hivyo ni matumaini basi kwamba kila jimbo linaweza kukuza kozi ya elimu katika kutokuwa na vurugu, mipango ya upatanisho katika migogoro ya ndani, kukaribisha mipango ambayo inabadilisha hofu ya mwingine kuwa fursa ya kukutana. Kila jumuiya inakuwa nyumba ya amani ambapo mtu hujifunza kupunguza uhasama kwa njia ya mazungumzo, ambapo haki inatendeka na msamaha unalindwa. Amani siyo utopia wa kiroho, ni njia ya unyenyekevu iliyofanywa kwa ishara za kila siku, ambazo huingiliana na uvumilivu na ujasiri, kusikiliza na kutenda, na ambayo leo hii zaidi ya hapo awali inahitajika uwepo wetu wa mtazamo na wa uzalishaji. Papa leo aliendelea. Kisha kuna changamoto zinazotokana na kuheshimiwa kwa hadhi ya binadamu akili nunde, teknolojia ya kibayoteknolojia uchumi wa data na mitandao ya kijamii zinabadilisha sana mtazamo wetu na uzoefu wetu wa maisha. Katika hali hii, kuna hatari ya hadhi ya binadamu kuwa bapa au kusahulika, kubadilishwa na kazi za mitambo. Lakini mtu sio mfumo wa mashine, yeye ni kiumbe mwenye uhusiano na nifumbo kwa njia hiyo, wa kumi na nne, kwa njia hiyo Papa Leo wa kumi na nne alipenda kuelezea matumaini kwamba njia ya makanisa nchini Italia, ijumuishe katika ulinganifu thabiti na ukuu wa Yesu, maono ya kiantropolojia kama nyenzo muhimu ya utambuzi wa kichungaji. Bila kutafakari kwa uchangamfu juu ya mwanadamu katika umbile lake, katika mazingira magumu, katika kiu yake ya kutokuwa na kikomo na uwezo wa kuunganishwa, maadili yatapunguzwa kwa kanuni na hatari za imani kuwa tofauti. Papa Leo aidha, alipendekeza hasa kukuza utamaduni wa mazungumzo. Inapendeza kwamba mambo yote ya kikanisa, parokia, vyama na harakati viwe nafasi za kusikiliza kati ya vizazi, kwa kulinganisha na ulimwengu tofauti, kwa utunzaji wa maneno na uhusiano, kwa sababu ni pale tu ambapo kuna kusikiliza ndipo ushirika unaweza kuzaliwa, na ni pale tu ambapo kuna ushirika ukweli huweza kusadikika. Papa alihimiza kuendelea kwenye njia hiyo. Utangazaji wa Injili, amani, hadhi ya binadamu na mazungumzo. Hivyo ndivyo viratibu ambavyo vinaweza kuwa kanisa linalomwilisha Injili na ni ishara ya ufalme wa Mungu. Kwa kuhitimisha, Papa leo alipendelea kuwapa ushauri wa siku za usoni. Kwanza kabisa kusonga mbele katika umoja, hasa tukifikiria kuhusu njia ya sinodi. Kwa kunukuu Mtakatifu Agostino, anasema Bwana uweka mwili wake vizuri na kwa amani, hivyo kuhutubia kanisa kwa kinywa cha mtume, jicho aliwezi kuambia mkono, sina haja nawe, au hivyo hivyo kichwa kwa miguu, sina haja nanyi. Kama mwili wote ungekuwa macho kusikia kungekuwa wapi? Kama mwili wote ungesikia, hisia ya kunusa ingekuwa wapi? Rejea Zaburi ya mia moja thelathini kifungu cha sita. Kwa kuongezea, alisema kaeni na umoja na msijirinde kutokana na uchochezi wa Roho, sinodi na iwe mawazo moyoni katika michakato ya kufanya maamuzi na katika njia za kutenda. Aidha, akifafanua sehemu ya pili alieleza ni ile ya kutazama wakati ujao kwa utulivu na wasiogope uchaguzi wa ujasiri. Hakuna mtu anayeweza kukuzuia kuwa karibu na watu, kushiriki maisha, kutembea na wadogo, kuwatumikia maskini. Hakuna anayeweza kukuzuia kutangaza Injili, na ni Injili ambayo tumetumwa kupeleka, kwa sababu hiyo ndiyo ambayo sisi sote, sisi wenyewe tukiwa wa kwanza tunahitaji kuishi vizuri na kuwa na furaha, kuhakikisha kwamba waamini walei wanaolishwa na neno la Mungu na kujengwa katika mafundisho ya kijamii ya kanisa ni wahusika wakuu wa uinjilishaji mahali pa kazi, shuleni, hospitalini, na katika mazingira ya kijamii na kiutamaduni, katika uchumi na katika siasa. Papa Leo amewasihi kutembea pamoja kwa furaha mioyoni mwao na wimbo kwenye midomo yao. Mungu ni mkuu kuliko hali yetu ya wastani. Kwa hiyo tujiruhusu kuvutiwa naye, tutegemee majaliwa yake. Amewakabidhi wote kwa ulinzi wa Maria mtakatifu sana, mama yetu wa Loreto na wa Pompei na wa madhabahu mengi yasiyohesabika yanayozunguka nchini Italia. Anawasindikiza kwa sala na baraka zake. Katika tahariri yake, mkuu wa uhariri wa Baraza la Kipapa la Mawasiliano, baada ya hotuba ya Papa Leo wa 14 aliyowaelekea maaskofu wa Italia, Daktari Andrea Tornieli anabainisha tangazo la muhimu, utunzaji wa kichungaji kuhusu mada ya amani, tafakari hai juu ya wanadamu katika enzi ya kidijitali na akili nunde na kukuza utamaduni wa mazungumzo. Haya ndiyo uratibu ambao Papa Leo wa kumi na nne alionyesha kwa kanisa la Italia, na yote yanawakilisha kielelezo chenye thamani kilichokita mizizi katika Injili na kuzama katika changamoto za wakati huu. Papa anajua kwamba kanisa nchini Italia lazima lishughulikie mambo ya kidunia kutopendezwa na imani na kushuka kwa kiwango cha kuzaliwa kwa watoto, na alitaka kunukuu maneno ya mtangulizi wake Papa Francisco kukumbusha kwamba ujasiri unaombwa kwetu ili kuepuka kuzoea hali ambazo zina mizizi ya kina sana ambayo inaonekana kuwa ya kawaida au isiyoweza kushindwa. Miongoni mwa umakini wa kichungaji ambao unapaswa kuwa nao, Papa Leo wa kumi na nne alionyesha kwamba tangazo hilo, kama inavyoonyeshwa na Evangeli gaud waraka wa kitume kutoka katika miaka kumi na mbili iliyopita. Papa anaomba kumpeleka Kristo katikati ya mishipa ya ubinadamu akifikiria jinsi ya kuwazuia wale walio mbali zaidi na kupyaisha lugha Jambo la pili muhimu zaidi ni juu ya amani. Papa Leo wa kumi na nne anatumaini kuwa katika kila jimbo kozi ya elimu juu ya kutotumia nguvu, mipango ya upatanisho katika migogoro ya ndani, mipango ya upatanisho katika migogoro ya ndani na mipango ya kukaribisha itahamasishwa. Kwa sababu hiyo, ikiwa ni kweli kwamba vita vinaanzia mioyoni mwa wanadamu, amani lazima pia iwe na mizizi katika kiwango sawa na ni ahadi ya kila siku ya kiufundi ambayo inahusu kila mtu. Mtazamo wa tatu ni juu ya changamoto zinazoletwa na akili nunde na mazingira ya kidijitali katika zama ambazo hadhi ya binadamu inahatarisha kubanwa na kusaulikwa. Papa Leo wa Kumi na Nne anatumaini kwamba makanisa ya Italia yatajumuisha tafakari hai juu ya mwanadamu ili imani isiwe na hatari ya kutengwa umuhimu. Pia ni mwaliko wa mwisho wa Papa Leo kwa maaskofu wa Italia kubaki na umoja na kufanya sinodi kuwa mawazo katika michakato ya kufanya maamuzi na njia za kutenda daima, ili kukuza utamaduni wa mazungumzo. Kinachoshangaza zaidi katika hotuba ya Papa Leo wa 14 kwa maaskofu wa Italia ni uhusiano wa karibu na wa moja kwa moja kati ya utangazaji wa Injili katika kiini chake na matokeo yake ya kujitolea kwa amani na mazungumzo kwa hadhi ya ubinadamu iliyowekwa hatarini kwa nguvu nyingi za teknolojia mpya, kwa maskini. Kwa hiyo hivi si viwanja vya vita vya watu wa ndani au kazi za shirika fulani maalum, badala yake ni eneo ambalo Wakristo wanaombwa leo hii kushuhudia uzuri wa Injili. Anahitimisha taariri yake Daktari Thonieri kuhusiana na hotuba ya Papa Leo wa 14 aliyowaelekea maaskofu wa Italia Jumanne tarehe 17 Juni 2025. Jumanne, tarehe kumi na saba Juni elfu mbili na ishirini na tano. Baba Mtakatifu Leo amepokea hati za utambulisho kutoka kwa balozi wa Georgia, bwana David Mekivabishiri, kuwakilisha nchi yake mjini Vatikani. Alizaliwa tarehe mbili Machi elfu moja mia tisa themanini na mbili. Ameoa na ana watoto wawili mafunzo ana digri na masta ya uhusiano wa kimataifa aliyoipata katika chuo kikuu cha Tibrisi Ilia, ikiwa ni pamoja na masta ya sheria ya kibinadamu katika chuo kikuu cha Padua nchini Italia. Wito wa watawa ni kuambatana na watu wa Mungu kwenye safari ya maisha wanapotafuta maana halisi na lengo la maisha yao hapa duniani. Watawa wanaalikwa kuendelea kuwatia moyo watu wa Mungu ili kutokata tamaa kwenye safari hiyo, nalo na kanisa linahimizwa kuendelea kutilia mkazo hadhi ya kila mwanadamu kama kiumbe kilichoumbwa kwa sura na mfano wake Mwenyezi Mungu. Hayo yalijitokeza bayana kwenye mkutano mkuu wa viongozi wa mashirika ya watawa wanawake duniani uliomalizika hivi karibuni hapa mjini Roma nchini Italia. Mkutano huo ulifanyika kwenye jumba la mikutano la kimataifa erjife lililopo njia kuu ya Valle Aurelia na kuwakusanya pamoja viongozi wa watawa wa mashirika zaidi ya mia tisa kutoka pande zote za dunia. Viongozi hao walijadiliana masuala mbalimbali na muhimu yanayoukabili ulimwengu wa sasa likiwemo suala la kanisa na maisha ya imani na ya kitawa katika ujumla wake kwenye ulimwengu uliojaa vita na chuki na utengano unaosimikwa kwenye misingi ya rangi, ukabila, utaifa, kiuchumi, kisera na hata kijinsia. Watawa wanaalikwa kui mfano wa hayati Baba Mtakatifu Francisco. Baba Mtakatifu Francisco alisisitiza umuhimu wa kuzingatia utu, heshima na haki msingi za binadamu na kutilia maanani mshikamano wa ujenzi wa udugu wa kibinadamu unaowawezesha wanadamu kushirikiana bila kujali mipaka ya utengano iliyoko kati yao. Mada ya mkutano huo mkuu wa watawa wa kike duniani uliofanyika kuanzia tarehe tano hadi tarehe tisa mwezi Mei mwaka huu ilikuwa maisha ya kitawa, tumaini lenye kupiaisha, yaani kuunda upya. Watawa hao pia waliadhimisha kwa mbwembwe miaka sitini tangu kuanzishwa kwa baraza la UISG au baraza la watawa wa kike duniani. Huu ni mchakato uliotoa kipaumbele cha kuwasaidia watawa wa kekujijenga kiroho, kielimu, kitaadhima na hata kitaaluma ili kuweza kusafiri na watu wa Mungu kiimani kwenye safari yao ya kiroho na kimaisha kwa ujumla. Kwenye majadiliano yao, viongozi hao wa mashirika ya kitawa ya wanawake duniani walitumia mfumo wa mazungumzo katika roho, yani conversations in the spirit, uliopendekezwa na hayati Baba Mtakatifu Francisco kwenye safari na ujenzi wa kanisa la kisinodi. Hii pia ilikuwa njia mojawapo ya kumwenzi hayati Papa Francisco ambaye aliwapenda na kuwaheshimu sana watawa pamoja na kuthamini mchango wao ndani ya kanisa kwa kuhakikisha kwamba aliwateua watawa kadhaa kama viongozi kwenye ngazi mbalimbali mbali za uongozi mjini Vatican kwa mara ya kwanza kabisa katika historia ya kanisa Katoliki. Huu ulikuwa ni wakati mwafaka wa kuisikiliza sauti ya Roho Mtakatifu kupitia kazi za kitume wanazofanya watawa hao sehemu mbalimbali mbali za dunia. Itakumbukwa kuwa watawa wana nafasi ya kipekee kuendeleza utume na maendeleo ya jamii kwani kwa njia ya ushuhuda wa imani yao kuu, watawa wa kike huendeleza utume hasa kwenye sehemu ambazo hata serikali za nchi mbalimbali huenda hazijaweka miundombinu muhimu kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Kwa siku nne mfululizo, watawa hawa walishirikishana umuhimu wa utume wao matatizo, changamoto na fursa mbalimbali zilizoko mbele yao. Watawa kutoka sehemu mbalimbali za dunia waliwashirikisha wenzao baadhi ya yale yanayojiri kwenye sehemu zao za utume kama vile Amazonia, mipakani mwa Amerika na Amerika ya Kusini, nchi kadhaa za Afrika na hata kutoka barani Ulaya. Ni wazi kuwa watawa wanaendelea kuwa ishara ya matumaini kwenye sehemu zote wanapofanya utume wao. Hii ni pia ishara ya tumaini ndani ya mama kanisa ambaye tangu jadi ameendelea kuwahimiza wanaye kuimarika kiimani ili waweze kuutambua kuuthamini na kuushirikisha kwa wengine wema wa Mungu ambaye alimtuma Kristo mwanaye wa pekee ili kuupatia ulimwengu matumaini. Kwenye ripoti ya miaka mitatu ya kuliongoza shirika la kimataifa la watawa wanawake lenye makao yake mjini Roma, rais wa shirika hilo Sister Mary Baron na katibu wake Sister Patricia Mari walikazia mwito wa hayati Papa Francisco wa ushirikiano na mshikamano katika utume. Mashirika ya masista wa Katoliki yamekuwa yakishirikiana kwa karibu sana kwa miaka mingi na kuunda mabaraza ya mashirika mbalimbali kwenye kila nchi, kanda, bara na hata katika ulimwengu mzima. Hayati Papa Francisco naye alithamini ushirikiano huo na kuwaenzi watawa popote duniani. Alihakikisha kwa mara ya kwanza kabisa katika historia ya sinodi za maaskofu, watawa walishiriki kwenye majadiliano yote kwenye maadhimisho ya sinodi ya maaskofu kuanzia mwaka elfu mbili ishirini na moja hadi mwaka elfu mbili ishirini na nne. Baraza la watawa wa kike duniani sasa lina shirikiana na mabaraza ya watawa kikanda kama vile Akweka, yaani shirikisho la mabaraza ya watawa wa kike Afrika Mashariki na ya Kati. Hii ni kwa minajili ya kuwaunda watawa watakaoshirikiana na wadau wengine ndani ya mama kanisa ili kushirikisha matunda ya sinodi duniani kote. Kilele cha uwepo pamoja wa watawa hawa mjini Roma kilikuwa tendo la kihistoria laku aliyekuwepo Roma wakati wa uchaguzi wa kiongozi mpya wa kanisa Katoliki. Watawa hao waliandamana na kanisa zima kuombea makardinali waliokuwa kwenye kikanisa cha Sistine, wakimsikiliza Roho Mtakatifu na kumchagua kiongozi mpya kama ambavyo Roho wa Mungu angeliwaongoza nao. Moshi mweupe uliposhuhudiwa kwenye siku ya pili ya uchaguzi huo, watawa waliokuwa kwenye misa walishindwa kujizuia furaha yao na kuimba na kushangilia pamoja na ulimwengu mzima kuchaguliwa kwake aliyekuwa Robert Cardinal Francis Prevost kama mchungaji mkuu mpya wa Kanisa Katoliki, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne. Huu ukawa mwanzo wa utume mpya, nao watawa wakauombea na kuuweka chini ya ulinzi na maombezi ya Mama Bikira Maria kwa kufunga mkutano wao kwa ibada ya misa takatifu iliyoongozwa na rais wa mashirika ya kitawa ya kiume padre Mauro Giuseppe, kwenye kanisa kuu la Bikira Maria Mkuu Maria Majore, mahali anapolala usingizi wa amani hayati Papa Francisco. Kutoka studio za Radio Vatikani, ni mimi Sister Brigita Samba Mawasi, katibu mkuu wa AKWEKA. <coughs> Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne hivi karibuni amekutana na kuzungumza na, na rais Josefu Auni wa Lebanoni. Baadaye alibahatika pia kuzungumza na kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatikani aliyekuwa ameambatana na monsinyo Miroslavu Stanslau, katibu mkuu msaidizi wa mambo ya nchi za nje, ushirikiano na mashirika ya kimataifa. Baba Mtakatifu Leo wa kumi na nne pamoja na mgeni wake katika mazungumzo yao wamepongeza mahusiano mazuri ya kidiplomasia kati ya nchi hizi mbili sanjari na mchango wa kanisa Katoliki katika ustawi, maendeleo na mafao ya watu wa Mungu nchini Lebanoni. Viongozi hawa wawili wameonyesha matumaini yao kutokana na mchakato wa mageuzi yanayoendelea nchini Lebanoni, kwamba yatawezesha Lebanoni kukita mizizi yake katika msingi wa amani na utulivu wa kisiasa, sanjari na jitihada za kufufua uchumi ili kukuza na kudumisha maendeleo. Wamezungumzia pia umuhimu wa kujenga na kudumisha misingi ya haki, amani na maridhiano huko Mashariki ya Kati. Kukunogeshea yote hayo, kutoka studio za redio Vatikani ni mtoto wa mkulima Padre Richard Mjigwa. Turudishe sifa utukufu na enzi kwa Mungu aliyetuumba na tuwe na ukubwa ngepani, yeye anatupa yote. Rais wa Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania TEK, ambaye pia ni mkuu wa Chuo Kikuu cha Mtakatifu Augustino cha Tanzania South, Mwashamu Wolfgang Pisa, kutokana na madaraka aliyonayo kisheria kwa mujibu wa katiba ya Chuo Kikuu cha Sauti ya mwaka elfu mbili na kumi, amemteua Padri Profesa Juvenalis Asante Mungu kuwa makamu mkuu wa Chuo Kikuu cha Mtakatifu Agustino Tanzania kwa muda, kuanzia tarehe kumi na sita Juni mwaka elfu mbili na ishirini na tano, kupitia taarifa rasmi iliyotolewa kwa vyombo vya habari Bari kupitia ofisi ya uhusiano wa umma ya SAUT Padi Prof. Sante Santemungu anachukua nafasi hiyo kwa muda ya makamu mkuu wa chuo hicho balozi profesa Kostariki Mahalu, kutokana na changamoto ya afya na kutokuwepo kwa muda mrefu kwa makamu mkuu wa chuo aliyepo sasa balozi profesa Mahalu, ambapo kulihitajika kuchukuliwa hatua maalum. Aidha, taarifa hiyo inaeleza kwamba makamu mkuu wa chuo wa muda aliyechaguliwa Padri Asante Mungu ataendelea pia kutumikia nafasi yake kama mkuu wa chuo kikuu kishiriki cha askofu mkuu Mihayo cha Tabora amukta. Chuo hicho kinampongeza Padri profesa Asante Mungu na kinamtakia mafanikio katika utekelezaji wa majukumu yake mapya na kinaiomba jamii ya Sauti pamoja na umma kwa ujumla kumpa ushirikiano unaohitajika. Hadi uteuzi huo mpya wa muda, Profesa Mahalu ameongoza Chuo Kikuu cha sauti kama makamu mkuu wa chuo hicho kwa takribani miaka saba, ambapo aliteuliwa kushika nafasi hiyo mnamo mosi Machi mwaka elfu mbili na kumi na tisa na Askofu Mkuu Gervas Nyaisonga, akiwa rais wa Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania. Profesa Mahalu, balozi na mwanasheria aliyebobea, alichukua nafasi ya Padi Tadeusi Mkamwa ambaye alikwenda masomoni ili kuongeza ujuzi na maarifa zaidi. Kutoka studio za Redio Vatican mimi ni Sara Pelaji. Namnamna, mpendwa msikilizaji wa redio Vatikani, ndipo tumefikia mwisho wa habari za leo tulizokuandalia. Kwa niaba ya padre Richard Mjigwa naye na sala Peraji, ni Anjela Rwezaura akikuwaga, tumsifi Yesu Kristo. Laudetu Yesus Kristus.